Kutoka studio 15 hii ni VOA Express Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani mjini Washington DC. Hapa studio, mimi naitwa Mkamiti Kibayasi nikishirikiana na mwenzangu -E Pamoja basi, tunakusihi msikilizaji uwe nasi kwa dakika hizi takriban 30 za VOA Express, matangazo ambayo yanakujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa. Ni saa 10:30 alasiri kwa saa za Afrika Mashariki na saa 9:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati. Tuna mengi tuliyo kwa ndani ya VOA Express ukiachana na masuala ya muziki na yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii vilevile, tutakuwa na ripoti mbalimbali kutoka kwa waandishi wetu. Vilevile mwishoni mwa wiki, basi kule uh, Jamhuri ya kidemokrasi ya Congo DRC yalitokea mapambano makali kati ya raia na polisi na kusababisha vifo, lakini mmoja kati ya wananchi anazungumza vipi kuhusiana na shambulizi lililotokea mwishoni mwa wiki. amani irudie amani watu, e, ikuye apa petu e, Lubumbashi na mgini yetu ya Kongo tupate kuishi mwamani. Na kama vile ambavyo tumekuwa tukizungumza, karibu wiki nzima iliyopita, safari yake rais wa zamani wa Marekani Barack Obama katika kijiji cha Kogelo kule nchini Kenya hatimaye imetimia, lakini kuna wengi wanalalamika kwamba hawakupata nafasi ya kumuona. Hebu tusikie mama huyu Awezi kusuia sisi kuona Obama. Awezi kupanda gari ya salamu sisi, na tuko na yee na furahi sana. Mbona ye hapana we vivi tu kwa juu kwa hewa, kwa hewa tucheke tu <laughs> Ni baadhi tu ya yale ambayo wanazungumza kule Kogelo na ni katika VOA Express kati ya yale ambayo tutakuletea katika takriban dakika 28 na, na nusu zijazo. Mkamiti Kibayasi, sijui tuanzie wapi moja kwa moja mimi naona tuanzie huko huko Kenya Yum. Uh, ni Afrika Mashariki ambapo kama walivyosema basi, rais wa zamani wa Marekani Barack Obama yupo huko kwenye ziara yake ya uh, siku mbili. Ni katika nchi ambayo baba yake mzazi ndipo anapotoka, kwa hiyo ni vizuri na, baada ya kumaliza kazi za kuongoza taifa hili kubwa, mm -hmm, amerejea, tunasema amerejea nyumbani tuna mwandishi wetu kule Huba Abdi ambaye yuko standby na muhimu kukujulisha msikilizaji ni kwamba baada ya uh, kuwasiliana na rais wa nchi hiyo Uhuru Kenyatta na vilevile vile kiongozi wa upinzani Raila Odinga mapema leo, rais uh, Barack Obama alifululiza moja kwa moja mpaka huko kijijini Kogelo. Huba Abdi, nisiseme sana manake mi niko hapa studio, wewe huko katika eneo la tukio. Ni nini, nini kimejiri hapo? Nam, asante sana BMJ ikiwa Washington, ikiwa mimi hapa niko katika kijiji cha Kogelo ambayo sasa imekuwa ni maarufu sana si na itakumbuka vyema sehemu hii ya Siaya na vile vile Kisumu imekuwa ikigonga vichwa vya habari hapo awali na machafuko ya kisiasa, lakini hii leo kijiji hiki kimeweza uh, kuonekana ulimwenguni kuwa imetendelewa na mtu mashuhuri ambaye alikuwa ni rais wa Marekani. Hii ikiwa ni ziara yake kwanza bada, ya kwanza baada ya kuondoka ofisini, na vilevile katika ziara yake katika kijiji hiki aliweza kumchukulia bibi uh, yake ambaye ni mama Sara, na vilevile kuandamana naye baadaye katika ukumbi ambapo ulikuwa umetayarisha ili aweze kufungua rasmi mradi wa sauti kuu. Mradi huu wa sauti kuu ni mradi ambao unapania kuwasaidia vijana katika masuala ya michezo, katika masuala ya ufundi seremala, na hata katika mambo ya kutengeneza magari vilevile. Na mojawapo ya sababu ambapo imefanya mradi huu kuweza ku, ku, kutengeza au kusimamishwa ni kusaidia vijana angalau kutoku ile na Kiingereza unasema idol yaani wajiweke ili angalau wanafanya kazi. Kama umeacha shule katikati, kuna nafasi yako waweze kukua mkulima, kuna nafasi yako waweze kucheza mpira wa kandanda, kuna nafasi yako kucheza mpira wa basketball. Lakini yote kumi BMJ kilele cha kuja kwake aliyekuwa rais wa Marekani, Barack Obama no. ni kutokana na vile alivyoweza kuzungumzia swala hili la ufisadi, hii ikiwa si mara ya kwanza kwa viongozi mataifa. Hebu huba, tumsikie. Ni vizuri umetaja ufisadi, maanake tuko na sauti yake hapa, kwa hisani ya runinga ya Citizen hapo nchini Kenya akizungumzia suala hilo hilo la ufisadi. Tumsikie kidogo kisha tuendelee. But we know that real progress depends on addressing the challenges that remain No, namna pia anaendelea hapo kusema pia ni lazima kuwe na ugavi wa utajiri katika maeneo yote bila kumbagua mtu kwa sababu yeye ni wa kabila hili au lile lingine. Na vilevile vile, Uba, kwa sababu muda unatukimbia sana, amezungumzia kuhusu elimu kwa watoto. Hebu tumsikie hapa kidogo kisha turudi kwako. Na Uba son... Na ulikuwa umezungumzia kuhusu elimu hasa kwa vijana. Kwa hivyo mradi huu bila shaka utakuwa uh, unashughulikia watoto, sijui kama ni vijana kutoka katika eneo hilo au ni Kenya nzima, kabla hatujasikia walivyosema wakazi wa Kogelo. Naam, BMJ wanasema kuwa hii ni awamu ya kwanza, ni kama jaribio ama pilot, kwa sababu walikuwa wanajaribu katika eneo hili itaweza kufanya kazi vipi, kisha baada ya eh, hapa itaweza kutolewa na kusambazwa katika maeneo mengine ya nchi. Na kama inavyoweza kusema, swala hili la wasichana, hakika wasichana wameweza kuzungumziwa sana ili waweze kupatia kipaumbele katika masuala ya elimu, kwa sababu wengi wasichana katika maeneo haya ni wasichana ambao wanaacha shule Wasikia sio wengi, sio wote ambao wamefurahishwa na yale ambayo yameendelea hapo. Bila shaka wengi wamefurahi, lakini kuna nasikia, kuna watu wananung'unika. Kulikuwa ilikuaje, ilikuwaje? kuna nini? na tulivyofika uh, ni kweli hii jenjei wengi walikuwa wamefika tayari pale mapema sana, ila walio wame, waliokuwa wamealikwa kupitia kadi spesheli ndio walikuwa na ile nafasi ya kuingia katika ule ukumbi, jambo ambalo liliwahuzunisha na kukasirisha sana wakazi na wa naukili ambao walikuwa wamepiga foleni na kusimama kwenye barabara, wengine wakiwa wamevalia tisheti ambazo zilikuwa na michoro aliyekuwa rais wa Marekani Barack Obama, wengine wakiwa wamebeba hata bendera ya Marekani ile kuonyesha upendo lakini walipogundua kuwa hawatakuwa na ile nafasi ya kumwona aliyekuwa rais Barack Obama hapo, basi ndo mambo yaliharibia, kwa sababu wengine wakawa wanaanza kupiga kelele, imekuwaje? Amefika nyumbani sisi ni watu wake, mm -hmm. na hata nafasi ya kumwona ile tu kwa macho, mbona hatuwezi tukapatiwa nafasi? Pia angalau wasimame kwa gari aweze kutupungia mkono, vile vile hatupati nafasi. Ni jambo ambalo limewaghadhabishwa kazi eneo hili, lakini kutoka awali waliweza kuambia kuwa upa tusikie kauli za hawa wa Kenya ambao umezungumza nao hapo Kogelo. Naona muda umetukimbia sana, singeza kumwona kwa sababu naambiwa sina kadi. Sasa hii kadi hata wangeniusia sahii ingekuwa mzuri na weko nazo lakini wausi sasa, wanasema walifunga jana. Sasa mi nasindwa taona namna gani, nani mtu, tumetoka mbali tumekuja kumwona. Sasa niko na furaha sana juu watoto wetu pia wanafundishwa pale, wana, wanaweza kuongea na wazungu wanafura, wana furaha ju, wanajiungea na wenzao. Sasa niko na furaha sana juu hata hii hii mji yetu jina yake iko juu sana. Obama ni mtoto yetu, tumefurahi kukuja yake hapa kwetu, tunakarubisa yeye na furaha mingi. Makosa ni moja tu, tumeona awezi kusuhia sisi kuona Obama, awezi kupanda gari ya salamu, sisi na tuko na yeye na furaha sana. Mbona yeye hapana? E, we vivi tu kwa juu kwa hewa, kwa hewa tucheke tukwasigala dini kigelegele hiyo tu, na kwa kuingia nyumbani kwao tumefurahi. Haya basi, ndio maoni kutoka kwa baadhi wa ya Wakenya kuhusiana na ziara ya rais wa zamani wa Marekani Barack Obama. Tukitoka huko Kenya hivi sasa, tunaelekea Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo ambapo mwishoni mwa wiki yalitokea mapigano makali yaliyohusisha raia wa kawaida pamoja na polisi na kusababisha vifo vya takriban watu wanane. Mapigano huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo BMJ yamekuwa yakifanyika mara kwa mara na a, katika mapigano haya ambayo yamefanyika mwishoni mwa wiki yamesababisha pia kifo cha kamanda mmoja wa polisi. Mapigano hayo, msikilizaji, yalitokea katika mkoa uitwao Badolite, na baada ya mapigano kufanyika, watu waliokuwa na silaha waliiba na hatimaye kumuua mhubiri mmoja pamoja na mke wake. Uh, mwandishi wetu wa uh, huko Lubumbashi kauzi kosha anaarifu kwamba wakazi wa eneo hilo uh, pamoja na kwamba walishambuliana na polisi na hatimaye kusababisha kifo cha kamanda huyo wa polisi na vile vile walichoma moto jengo lakini haifahamiki kama ni jengo la polisi ama ni jengo la raia. Na ili kuweza kujua taarifa zaidi, amezungumza pia na mmoja wa wakazi wa eneo hilo la Badolite, John Kalenga Mampepa, akitoa maoni yake na kile anachofahamu kuhusiana na mapigano hayo. Wale watu wkona unga, ngaisha wenzao wa kriminel, sisi tunakombanisha na mpaka tutafika mwisho ya kupunguza ile, uh, ile maakti ma ile na usalama urudi hapa petu Lumbashi, njo kazi tunafanya sisi hapa Lumbashi na wakubwa wetu waongozi kule Kinshasa. Kuna mama wengine ambayo walibakwa wanasema wapate huduma wowote kutoka kwa serikali ama wapate msaada kutoka kwa serikali. Uh, bon tunafanya kazi mingi ya kusa, kusaidia wale wote walikuwa na magumu raia wa Lumbashi amba siku iza wanakuwa na hofu dhidi ya polisi. Wanasema polisi anafika nyuma, polisi anawanyanyasa. Nimebaomba waraia wote wa Lumbashi wakuwa na confiance na na ma service ta security ile maakili. Na kuya tena nyingine ya kusema watu wengine waanze kutuma bengine kwenda kuatake polisi, ni forma ingine ya kriminality, na wao wale watajiexpose mu ile ma, ma act, tutabamba, tutabapeleka ku justice na wale wote wanapunguza wana, wana confiance na, na, na service security, tunalomba ya kusema uangalie kazi tukunatumika na wao we, we, we wenyewe watafurahi wakue confiance na service security yetu, wakue confiance na police, wakue confiance na army kwa sababu ikunatumika juu ya kusema amani irudie amani watu, eh, ikuye apapetu eh, Lubumbashi, na mkini yetu ya Kongo tupate kuishi mwamani. Ni John Kalenga Mampempa huyo kutoka DRC kule Lubumbashi akizungumza na VOA Express kutoka huko. Rais wa Marekani Donald Trump na rais wa Russia Vladimir Putin wanakutana hivi sasa katika mji wa bandari wa Helsinki nchini Finland. Muda mfupi kabla ya mazungumzo ya ana kwa ana leo Jumatatu, Trump alisema uhusiano kati ya nchi hizi mbili haujawahi kuwa mzuri kwa miaka kadhaa, lakini anadhani kuwa utaishia uhusiano usio wa kawaida. Wakati wanahabari wakiondolewa kwenye eneo la mkutano huo, viongozi wote wawili walipuuza maswali yaliyorushiwa kuhusu Russia kuingilia kati uchaguzi wa Marekani wa mwaka 2016. Saa kadhaa mapema, rais wa Marekani aliingia kwenye mtandao wa kijamii na kulaumu kuhusu hali ya uhusiano wa Marekani na Moscow. Eritrea imefungua tena ubalozi wake nchini Ethiopia. Kufunguliwa huko kumekuja wiki moja baada ya nchi hizo kutangaza kumalizika kwa uhasama uliodumu kwa miongo miwili kutokana na vita vya mpakani, ambapo maelfu ya watu walipoteza maisha yao. Waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed amemkabidhi funguo za ubalozi huo rais wa Eritrea Isaias Afwerki, ubalozi huko katika mji mkuu wa Ethiopia, Addis Ababa. Kufunguliwa huko kwa ubalozi kulihitimisha ziara ya siku tatu ya Isaia katika nchi hiyo ya Ethiopia. Rais wa zamani wa Marekani Barack Obama yupo nchini Kenya hii leo katika ziara ya kukutana na familia yake na kufungua kituo cha vijana kinachoendeshwa na dada yake. Hii ni ziara yake ya kwanza tangu aondoke madarakani, akikumbuka alipokuwa madarakani. Katika ziara yake nchini humo mwaka elfu mbili kumi na tano alishindwa kutembelea kijijini kwao kwa sababu ndege yake ilikuwa kubwa sana, isingeweza kutua katika mji wa Kisumu. Najisikia vizuri kuwepo nyumbani tena nikiwa na wanafamilia wa karibu na wengi wengine wanaodai kwamba ni ndugu zangu. kila mtu ni ndugu, alitania na kupelekea kicheko kwa wanaomsikiliza. Na Marekani inaripotiwa kukataa maombi ya washirika wa Ulaya ambao wanaomba kuepuka adhabu kutokana na vikwazo vya Marekani kuwekwa kwa nchi zinazofanya biashara na Iran kwa mujibu wa wanadiplomasia na maafisa wengine wa, ma, wa waziri na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo pamoja na waziri wa biashara Stephen Mnuchin waliandika barua kwa Uingereza, Ufaransa na Ujerumani wakisema kwamba Marekani haitatoa zuio la pamoja la vikwazo vya nchi ambazo zitakuwa zinafanya biashara na Iran. Ni matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa Washington, VOA Express. Popote ulipo msikilizaji, uh, natumai kwamba unaendelea kuenjoy au kufurahia yale yote ambayo tunakuletea ikiwa ni pamoja na kukufahamisha kwamba ni muhimu wewe kama hauna redio kusikiliza pia kwenye internet tuko maanake, tovuti yetu ni www.voswahili.com, na vilevile vile kukujulisha kwamba unaweza kusikiliza au kutazama matangazo yetu ya televisheni kupitia kipindi murwa kabisa, kipindi cha, uh, kipindi cha televisheni chetu hicho duniani leo, leo Mkamiti Kibasi ananikumbusha tu, tuende wapi Mkamiti? Hivi sasa tunaenda katika maswala ya hoja kwa hoja kwa nam Alhamisi wiki hii, ama wiki, wiki iliyopita bunge la Sudani Kusini lilirekebisha ibara ya tano ya katiba ya taifa na kuongeza muda wa miaka mitatu kwa serikali ya mpito nchini humo ikiwa ni pamoja na muda wa kusalia madarakani kwa rais wa sasa Salva Kir. Na chini ya makubaliano hayo muda wa kion, viongozi hao madarakani utamalizika Agosti mwaka huu wa 2018. Serikali imetoa hoja kwamba hatua ya kuongeza muda kwa viongozi wa mpito ilikuwa ni muhimu ili kuepukana na suala la kutokuwepo na taasisi huku mchakato wa kutafuta amani ukiendelea. Sasa basi, katika hoja kwa hoja leo Silas Ndonja huyu wako kule nchini Kenya mjini Nairobi na Goligota Magabe akiwa kule Geita Tanzania wanatoa maoni yao kuhusu utawala wa Sudani Kusini. Ukiangalia wewe mwenyewe ama mwingine yote, mwenye kujua mambo ya uongozi wa hizi hii ni hizi ambayo imezabatika na imeanguka, imeanguka imezabatishwa na mikono ya viongozi wawili, ambayo wanajidai kila mmoja anajidai na nguvu za kwate, baada ya yani, nguvu za kijeshi, kila mmoja na nguvu za kijeshi. Ilikuwa ni taifa lenye, ukiangalia, taifa lenye utajiri mkubwa, lakini raia wake wafurahi lolote, na wanaendelea kuzabatisha hiyo na kila kila asubuhi na jioni raia wanakufa. Hii kama wanapata faida gani? Sheria ya Umoja wa Mataifa ipo, lakini na Umoja wa Mataifa aichukui sheria zozote kwa kuhakikisha kwamba hizo pande mbili zinatekeleza sheria zilizopo ili kuweza kuwa na amani. Tumeona mara nyingi, tumechoka yani, ona... jamani Kini sasa ikaweza nika Wakan... Wakan... na mishahara ya wafanyakazi wake imekuwa ni inaleta tashwishi. Kwa hivyo unashindwa ni hata kujiongezea hii miaka tatu wakae mamlakani bila kuweka nchi yao kuwa thabiti. Wanajiongezea miaka mitatu mamlakani kufanya kitu gani, ili hali ile ya wao wanakufa kila kupita. Wamejaa kila nchi zote za Afrika na magharibi na kuzimeko e, wa umekuwa wakimbizi kila mahali, kama hapa Kenya wanaishi, mimi ni kaingi wa kutoza, wanaishi maisha ambao sio ya kinanda moto Kenya hii, ipokuwa ni serikali hata ya Kenya mara nyingi, na ukiangalia viongozi wao na tabadilisha nchi zao, watoto wao wow. Ripoti cha kuaminika zinasema wapo hapa wa Kenya, tunajua mahali wanaishi, wanaishi maisha ya kifahari, ili hali waraia wao wanakufa na wanini, wanaishi watoto wanaishi kufa njaa, wa mambo mingi, ndio ile inaridhiwa zaanda unapopeana na Umoja wa Mataifa wa kwa sababu ya ks usalama katika Sudani ya kusini, na unaona viongozi wanajipika ika kwenye kwamba wanajiongezea miaka mwaka mingine mitatu ya kufanya kitu gani? Umoja wa Mataifa uchukue hatua kali, kwa sababu ya viongozi wamekuwa ni changamoto kubwa kwa kwa nchi zao, na hata sisi wani zingine tunaona kama ni kero kubwa. Sasa Umoja wa Mataifa ni, ni wajibu wao kuwachukulia hatua, maana kila sheria ipo unaofata, waliotunga wenyewe wa za kubaliana zipo Haya basi, ndivyo hivyo katika wanazungumzia siasa za Sudani Kusini ukamiti wajua, mm -hmm. ni suala ambalo limekuwa tete kwa muda mrefu na watu wengi wamekufa katika nchi hiyo ya uh, Sudan ya kusini. Si vifo tu, vilevile watu pia wamepoteza makazi yao, wamekuwa wakimbizi wakikimbilia ya nchi jirani hapa na pale kutafuta uh, makazi salama na maisha bora kwa ajili yao na familia zao. Na hivi mkamiti umezungumzia kuhusu siasa, kuna uh, stori moja umesoma hapo kuhusu ziara ya Rais Donald Trump kule uh, Helsinki katika mm -hmm. nchi ya Finland unajua inazungumzia sana hata kwa vyombo vya habari hapa Marekani. Sasa hivi ameendelea, wanasema zaidi ya dakika tisini wanaendelea kukutana na Rais Vladimir Putin wa Russia. mm -hmm. Hawakujua watakutana kwa muda gani, hakuna mtu alijua lakini kinachozungumzwa sana ni kwamba walipoingia mle ndani walikuwa wawili tu, na wale wanaitwa wakarimani wale wa kutoa tafsiri e, yeah. Eh, sasa haijulikani ni nini wanachozungumzia ngawaje? <laughs> na mapaparazi bado hawajapata kile ila, hasa kinachozungumziwa ili kianze kujadiliwa kabla na, na, na vile alikuwa amedokezea rais ni kwamba atazungumzia maswala ambayo mapaparazi <laughs> hawaoni kama ni muhimu kuliko yale ambao wanafikiria lazima yazungumziwe kama vile Crimea na, <laughs> vile eh, kuhusu uingiliaji Ukraine na uingiliaji katika eneo hilo lote la Rusia, lakini bila shaka tutawaletea mengi wasikilizaji, tukipata hata sisi kujua ni nini ambacho wamekuwa wakizungumza kwa muda wote huo. Basi msikilizaji, endelea kusikiliza VOA Express hali kadhalika matangazo mengine ya VOA Swahili ili kuweza kujua kwa undani zaidi kile ambacho rais wa Marekani Donald Trump pamoja na rais wa Russia Vladimir Putin wanakizungumza hivi sasa na nini watakachowaeleza wananchi au dunia, ambayo yote hivi sasa inasubiri kusikia kile ambacho wanajadiliana wawili hawa hivi sasa. Basi naona tupate burudani ya muziki, na tunasafiri moja kwa moja mpaka huko Afrika ya Kusini, ambako tunapata ngoma hii ya hawa, wanajulikana kama Mafiki Zolo. Wanasemaje? Mgamiti love potion, love potion, twende kazi. Sema maswala ya love potion hapo, mafiki zolo mkamiti, unajua kule kwetu kuna kitu kinaitwa kamote <laughs> kamote, manake unawekewa kitu. mm-hmm. Unapata msichana unamfuata miaka yako yote, hata ah. kama sio hakutendei mazuri, na vivyo ndivyo hivyo wanavyozungumza hawa mafiki portion. zolo <laughs> ma ya love potion haya <laughs> basi, BMJ hivi sasa, hebu tuangalie katika maswala ya burudani kuna yapi? Uh, sote tunafahamu kwamba kadibi amejifungua mt Toto, uh, wiki iliyopita wiki ya jana siku chache zilizopita, basi baada ya kujifungua mtoto huyu ambaye amempa jina la Culture Kiari, celebrity huyu ameweka bayana kwenye video ya Instagram kwamba kuwa mama sio mchezo, kuna kazi nyingi kweli kweli. Sasa BMJ, mm -hmm, fikiria wewe mwenyewe, huyu celebrity ndio kwanza hana hata wiki tangu ajifungue, mm -hmm. ameanza kusema kuwa mama ni kazi, kazi. Eh? Mm -hmm. <laughs> Na ni mtoto ni mtoto wa kwanza na ni moja haya mm -hmm. Basi anasema ni kazi inayotumia muda wake wote kuwa mama, na vilevile mwanadada huyu pamoja na mumewe Offset, wanasema kwa sasa hawana mpango wote wa kutoa picha wa za mtoto wao hadharani Ang, wanasubiri angalau wafikishe miezi mitano au sita, ni kwa mujibu wa TMZ. Vilevile wanasema vile, vile, kwamba wanataka maisha ya mtoto wao yawe ya usiri. Hawataki aonekane hadharani. Pia wazazi hao wanasema wana kwa hivi sasa wanataka tu kukaa kumwangalia mtoto wao kumbadilisha mm -hmm. nepi bila kusahau kumlisha kwa wakati unaotakiwa, kama ni tofauti, manake maselebriti wengi wanapenda kuweka kwa ma Instagram na nini e tangu wapatikane kwa kwa tumbo. Ah, bila tumbo, inaendelea akizaliwa, wanaweka picha kwa mitandao, lakini Kadibi yeye ye, alitoa alionyesha tumbo lake la ujauzito mm -hmm. lakini baada ya hapo Mm. Awe katika, katika tamasha la michezo la muziki mm -hmm. la Beyonce na Jay-Z huko Paris mm -hmm. Uh, The Hill ina ripoti kwamba video kutoka kwa tamasha hilo zimemwonyesha Michelle akicheza na mama wa Beyonce, yani Tina, mm -hmm. Kwenye mstari wa mbele wakati JZ akimwaga mavitu yake kwenye uwanja uliofurika sana mashabiki wa muziki uitwao, yani wakati mumewe Mw... ya kokogeloee naye yu yeye yuko <laughs> u Paris Ufaransa <laughs> na hakuwa peke yake na... alikuwa yeye na binti yake mdogo Sasha. Shukran sana Mkamiti. Naona Sande Shomari yuko hapa kutujuza yanayovuma mitandao. Ni karibu Sande Shomari. Asante sana BMJ Muridhi na Mkamiti kibayasi, mambo ya kwenye mitandao Mtandao ni moto moto, yanaendelea kutamba eh. Kama mlivyozungumza hapa na kama mlivyofahamu, kombe la dunia jana limekamilika. Bila shaka hili kombe kukamilika limeacha gumzo la kila aina kwenye mitandao mm -hmm. Kama mlivyoona wenyewe, basi moja ya mama ambayo anazungumza kutamba mm -hmm. ni ile video, kuna video kwenye Instagram inatambaa Aha. video hii ikiwa na jamaa mmoja amevua shati am. kavaa medali pande la mtu huyu mchezaji wa Ufaransa aitwa Benjamin Mendy. Ah. Mendi mm -hmm. amemkumbatia rais wa Ufaransa, hali kadhalika pembeni yake anakuja Pogba, halafu anaonyesha staili moja ya kucheza akiwa anakata kama vile unakata shingo na kuonyesha mkono kwenye shingo, alafu naweka pap wakati wa mvua, mvua ilikuwa inaendelea. wakati wa bo naendeleanam mm uwanjani -hmm. Sasa pale, ile video imesambaa kweli kweli, huyu bwana akimwonyesha rais wa Ufaransa Macron namna ya kushangilia na kucheza kwa staili ambayo ni tofauti mm -hmm. kabisa na wengi wanaoifahamu. Na asante, niruhusu ni washukuru wasikilizaji wetu ambao waliweza kuchangia kwenye swali ambalo tuliuliza, ni nani atashinda. Na wamezungumza sana, sasa mshindi tayari amejulikana. <laughs> <laughs> <laughs> Sawa, wamezungumza sana, mshindi tayari ameshapatikana Ufaransa. Humo humo kwenye video za Instagram kuna video nyingine ina tamba ya wachezaji wa Ufaransa wakishangilia ile mechi baada ya kushinda. Sasa unajua mm -hmm. walikuwa wanacheza vipi? mm -hmm. inapigwa ngoma moja ya kiafrika pale, halafu wale jamaa wanakata, yani wanazunguruka, wananyosha mikono, wanarudisha nyuma, istaili ya ngoma anaijua vizuri sana. Kwa nini wanacheza ngoma ya Kiafrika? si wenyewe ni Waafrika vilevile, kina Mzonzi, kina Mzonzi na kina Mpambe, anaitwa Mpambe, Mbappe, Mbappe, simanishe jina la <laughs> wanacheza na kukatika kwelikweli. Hiyo kwen kwen video inatamba kwenye mitandao, sio mchezo. Afisande, naona ulikuwa na mengi umetayarisha, lakini muda nao sana nafahamu, unakimbia, na sana nafahamu umetupa sana nafahamu sana unakimbia. Ni kweli kabisa. Nashukuru sana kwa muda huu tuliopata, lakini basi mengi tutazungumza kwenye vipindi vijayo. Asante sande Shomari, na unaweza kupata mengi msikilizaji kwa kuingia kwenye tovuti yetu www.voaswahili.com. Ni hayo tuliokuwa nayo kwa sasa. Eh, tutaonana tena panapo majali wa. Jina langu ni BMJ Mridhi, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Mwongozi wa matangazo alikuwa ni Khadija Riami, mwelekezi ni Aida Isa. Shukran kwa kuwa nasi, tukutane tena wakati mwingine.