Wote wananchi wa Uganda wali- walimwambia wali Museveni na, na bunge lake, msijaribu kubadilisha katiba kutoa kikwazo hicho cha chamabu na matukio yao matukio yake imeanza kuonekana. Yaani wiki jana, Rais Museveni aliamua kwamba serikali mununulie kila mbunge gari ya Delaya ama vehicles vile, mununulie gari ya pili ya kuwabeba askari wa kumlinda kila mbunge. Tuna wanabunge mia nne hamsini na sita so tutanunua magari ya deraya namba hiyo, tutanunua magari ya kuwalinda hiyo <laughs> <laughs> <laughs> hiyo maana yake ni nini? Maana yake ni kwamba sasa wanaogopa wananchi ambao wanasema wana na hiyo nadhani mimi ananionyesha kwamba siku zao za kufanya wanavyotaka Uganda zimekwisha. Nadhani ni mwanzo, ni chanzo cha kuona mabadiliko ya kimsingi nchini, in Uganda. Hivi majuzi tumeona picha kwenye mitandao kwamba ulikutana na rais Museveni. Je, kwa vyovyote vile, unahisi kwamba huenda ukawa kuna muda wowote ambao unaweza kufanya kazi naye? Kwanza, Sina shida na bwana Museveni kama mutu. Shida ninayo na msimamo wake wa kisiasa, au msimamo wake na watu vile anayehusika nao katika siasa hizi, na kwa hivyo hatuna shida za kibinafsi, na hata tukikutana Museveni na mimi binafsi hakitamaliza shida za kisiasa. Hata kama sisi wote tunakufa mimi na yeye, shida hizo hazitamalizika. Kwa hivyo ni kiasi kwamba kinachukulia uh, nchi nzima na watu wetu wote kubaliana nchi yetu ende mbele namna gani, na hasa kile nilichozungumzia cha kusambaza uwezo kutoka kwenye wale walioteka nchi wa na nguvu ya silaha, kusambaza uwezo huo katika wananchi wote na leo magazeti ya Kenya yamekunuku kwamba umeeleza kwamba uchaguzi utakuwa tu uchaguzi bila umuhimu wowote iwapo wananchi hawana nguvu za kisiasa au za kikatiba. Hili ulikuwa unamaanisha nini? Yani uchaguzi, maana ya uchaguzi ni kwamba wapiga kura, wananchi wanamchagua yule ambaye watampa uwezo, yani uwezo wanao wanamkabidhi yule ambaye atachaguliwa kutumia uwezo huo kuwahudumia. Sasa basi, kama hawana uwezo, kwanza watamkabidhi nini? Kina maana uchaguzi unakuwa hauna maana, na ndiyo sababu hata uchaguzi unakuta matukio yake sio hayalingane na waliochagua, yaani wanawezi wakapiga kura, lakini mwenye anaamua matukio anakuwa na ni mtu mwingine, na ndiyo vile unakuta wakati wa uchaguzi wagombea wanatoa pesa, wanatoa vitu kuwanu kuwalipa, kuwapa wapiga kura. Hiyo ina maana nini? Yaani, kama unataka uchaguliwe kuhudumia watu, ni lazima kwanza wawapatie pesa ili wahudumie.