Kutoka studio 15. Hii ni VOA Express, VOA Express hewani leo tarehe 23 Julai mwaka 2018. Unaona jinsi kalenda naenda, mwezi unakuisha mm, kuisha kabisa. Haya, tuko tayari kusafiri na wasikilizaji wetu na tumejaa kabisa hapa studio, marubani watatu mm -hmm. rubani mkuu ni nani chombo kitakwenda? <laughs> Patrick Ndwimana <laughs> msaidizi wa rubani Kenneth Bwire na rubani watatu, hostess mkuu ni Mary Mgawe, kwenye line ya VOA inakwenda www voa swahili com. Hapo ni kwenye wavuti unarambaza rahisi rahisi tu kwenye Facebook unachapa VOA Swahili, sikiliza kila siku, streaming live wanasema, na kwenye redio. Karibu msikilizaji. Haya, bila shaka tunayo mengi sana ya kuwafikishia wasikilizaji wetu. Tutakuwa na ziara ya wa, uh, uh, uh, rais wa China huko Rwanda tutajiunga naye mwandishi wetu huko Kigali atuelezee mengi zaidi. Tutakuwa pia na ziara ya waziri mkuu wa Korea kusini huko Tanzania, ambapo pia tutapata mengi na mwenzetu Meri Mgawe na wengine huko Dar es Salaam. Bila kusahau, inaonekana imekuwa ni siku ambayo tunaanza tunaanza wiki kwa mikataba na watu wanasaini masuala na dola masuala na pesa nyingi sana. Lakini kati ya hayo yote pia tuna familia nzima ambayo imejikita ndani ya mziki, inakwenda J Sisters. Je, azima yao inakwendaje, na mtindo wao wa mziki unakuwa ni upi? Naarifiwa na, na mwelekezi kwamba tuendelee, kwamba hiyo sauti itachezwa baadaye. Moja kwa moja twende Rwanda, sio ndio? Tayari kushirikiana na nyinyi, wakati amefanya jitihada, anatafuta mwandishi wa Rwanda. Hapana, lakini pia mwelekezi anatuarifu kwamba bado anamtafuta Silvano Karemera na vile vile barabara. Na utiaji saini huu umeshuhudiwa na Rais John Pombe Magufuli na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Korea Kusini Lee Na-kyun, uh, katika jiji la Dar es Salaam. Na hafla hii imefanyika Ikulu ya Dar es Salaam, ambapo serikali kupitia wakala wa barabara, barabara ya Tanzania, Tanroads, imetiliana saini na mkandarasi aliyeshinda zabuni ya ujenzi wa daraja hilo. Ina maana kwamba Tanzania ilialika wakandarasi kadhaa mm -hmm, alafu ikawafanyia mahojiano ikawapa ushindani alafu baadaye ikachagua yo, tiketi ikaangukia wapi? Korea Kusini mm -hmm. Kwa hiyo mwisho leo wametia saini hiyo. Daraja la Selenda litaunganisha eneo la Aga Khan katika barabara ya Baraka Obama na eneo la Coco Beach katika makutano ya barabara ya Kenyatta na Toure. Je, hilo, hii barabara ina umuhimu gani sana kiasi kwamba zabuni inatoka Korea inakuja Tanzania? Yaani, umuhimu wake ni kwamba hili daraja linapitisha magari karibu elfu hamsini na tano kwa siku na ni daraja kubwa sana ambalo linategemewa sana pale Dar es Salaam. Kwa hivyo sasa, katika kuboresha kwake, serikali ya Tanzania imesema itagharamia asilimia themanini na mbili nukta sita na Korea Kusini itagharamia asilimia kumi na saba nukta moja ya ujenzi. Na hii kwa kweli itanufaisha sana wananchi wa Tanzania na hasa wakazi wa, wa Dar es Salaam. Utakumbuka kwamba matukio ya mafuriko yanapokuwa, yametokea, kwa sababu linabeba watu wengi sana, linaathiri magari. Fikiria hamsini na tano elfu kwa siku yashindwe kupita pale mvua inapokuwa imeathiri pengine mafuriko yametokea, na watu wanaopita kwa kutembea kwa miguu. Kwa hiyo utaona ni kitovu cha usafirishaji mkubwa, mm -hmm. Kwa hivyo kama itafanikiwa ujenzi wake huu ambapo Rais Magufuli amesema eh, kwamba itachukua miezi thelathini na sita katika ujenzi huu, pesa zipo, wakandarasi wapo, kazi inaanza rasmi mara baada ya kutia saini hivi leo. Lakini tuwasikilize wananchi wa kawaida, kusikia kwamba wanasemaje kuhusu ujenzi huu wa daraja hili. Kwanza lile daraja la kalenda kabisa, ni kwanza kwa wakazi wa Dar es Salaam, tulikuwa tukiteseka sana, hasa kipindi cha mvua Mvua zikinyesha unakuta kwanza foleni za magari zinakuwa nyingi, e, watu tunashindwa namna ya kupita watembea haswa kwa miguu kama sisi kwao, e, unakuta kwa, kwa kweli kidogo ina, inatugharimu sisi hasa watembea kwa miguu kuli kupita lile daraja haswa kipindi cha masika, lakini sasa kama litajaribu kutengenezwa vizuri tanufaika nalo. Kwanza niwapongeze viongozi hao wawili ambao wamekutana na kusaini mkataba, na daraja hii itapokamilika itaweza kuongeza ile movement ya watu kutoka maeneo yale inakuja huku mjini, kwa sababu tukiangalia daraja kwa sasa hivi alimekuwa fingi, limekuwa jembamba, na hata inapotokea tatizo labda linapotokea tatizo la, uh, la mafuriko, ile daraja wada aliwezi kustahimili nacowekea kipindi kwamba mawasiliano mm baina ya kule ng'ambo na huku yanakuwa yanakuwa hafifu kwao. Endapo ujenzi huu utafanikiwa, basi itarahisisha, itaweza kumaliza hili tatizo la mafuriko ambayo yanatokea katika eneo hili, kwa sababu ule ni mlango wakwenda, wakwenda baharini. Kwa hiyo unakuta mara nyingi tatizo la mafuriko waga linatokea pale. Hizo ni sauti kwanza, hizo ni sauti za John Bombing na Bakari Juma wa kufanikisha mkataba huu, anasemaje kwa kifupi? kufanikisha waserikali wakuu wa serikali, serikali ambao wameweka mkataba huu, wamesaini wao wenyewe wanasemaje? Wanasema, wanasema kwamba wanauhakika kwamba hii haitafika hata hii miezi thelathini na sita ambao wamejiwekea kukamilisha hii, kwa sababu Rais Magufuli ameiomba Korea Kusini kuwapa mikopo nafuu ambayo inajulikana kwa Kiingereza kama soft loans. Kwa hivyo Tanzania itakuwa na uwezo kabisa wa kulipa, na vilevile tayari wameshajiweka sana na wakandarasi, kazi inaanza mara moja. bwreaa asante Mary. Shukrani Mary Mgawe kwa taarifa yako hiyo ambayo imetupa mengi zaidi kuhusu ushirikiano kati ya Korea Kusini na nchi ya Tanzania. Haya, kutoka huko Dar es Salam tuelekee basi Kigali. Tunaye kwenye laini ya simu uh, Silvanus Karemera. Silvanus Karemera, uh, rais wa China yuko huko Kigali na ripoti zinasema kwamba kuna mikataba fulani ambayo imesainiwa kati ya rais wa China na rais wa Rwanda. Hebu tupe mengi zaidi. Naam, kama ulivyosema katika utangulizi, ni kwamba rais Xi Jinping yuko hapa pamoja na mkewe Peng Liyuan pamoja na ujumbe uh, mkubwa wa wafanyabiashara wa Uchina na wawekezaji wakubwa pamoja na baadhi ya mawaziri wake katika serikali yake. Lakini vile vile amesema, uh, rais Paul Kagame mapema leo, na akapokelewa kwa kwa gwaride muhimu kabisa kwa wakuu wa nchi pamoja na baadaye akapokelewa kwa ziafa maalum ambayo imeendelea kwa ajili yake. Kimsingi wametia saini, pande mbili zimetia saini mikataba kumi na mitano na hii niseme tu kwamba ni miongoni mwa mikataba mingi kuwahi kusainiwa, kwa sababu miaka miwili uh, iliyopita Rwanda ilisaini mikataba mitano na, na na Moroko, watu wakadhani kwamba ndio mingi, lakini saizi kwa kweli uh, inaonekana ni, ni utitiri mkubwa sana na mikataba hiyo inahusu ku... kumi na mitano ni mingi, lakini baadhi kumamu... Tupe tu ile muhimu uh, mikataba ya muhimu ambayo wamesaini ambayo Rwanda inaona kwamba labda itanufaika zaidi uh, katika usai, us... kutia saini mikataba hiyo. Kwanza ni upande wa diplomasia kwamba kwa mujibu wa mkataba mmoja kati ya hili wanadiplomasia wa Rwanda kutoka hapa Rwanda na katika maeneo mengine ya ulimwengu watakuwa wakiingia Uchina bila visa kwa sababu Uh, na wanasema kwamba yumkini hali hiyo ikateremka mpaka kwa wananchi wa kawaida katika miaka inayokuja. Hilo ni moja lakini, pia katika upande wa wame miundombinu, wametia saini mikataba kuhusu uh, ujenzi kati ya kiwango cha lami, sehemu moja ni, ni, kupanua, lakini sehemu nyingine ni ujenzi kabisa, ujenzi wa asilimia mia moja uh, katika barabara moja ya kilomita zaidi ya arobaini kutoka mji mkuu wa Rwanda Kigali, pamoja kuelekea upande wa mashariki katika wilaya ya Bugesera, ambako Rwanda inajenga uwanja mkubwa wa ndege ambao sasa hivi unaendelea kujengwa na ambao na uwezo wa kuweza kuwapokea watu milioni tano kwa mwaka utakapokamilika, takriban miaka mitatu inayokuja. Uh, lakini si hiyo barabara peke yake, lakini kuna barabara nyingine upande wa kusini mwa nchi, barabara mbili uh, kwa mfano kutoka eneo moja la Huye mji mjini Huye kuelekea katika eneo moja la Kibeo ambako watu wanaenda kule kuhiji kule. Uh, lakini vile vile ku kuna mkataba mwingine muhimu wa tatu ambao ni upande wa sekta uh, ya afya ambako serikali ya Uchini imekubali ku kujenga hospitali moja na, na kupanua hospitali nyingine upande wa mashariki mwa nchi a eneo uh, la upande wa mashariki mwa nchi. Kwa hivyo hiyo ni mikataba mikubwa ambayo pande mbili zimeweza kusaini na Uchina imekubali kwamba kiasi uh, kikubwa cha pesa itakayotumiwa katika upande huo itatoa, lakini vilevile itasaidia katika nyanja nyingine. Labda utufafanulie mikataba hiyo uh, inakuwa ni mikopo au ni kama mfano wanasema grant, yani zawadi tu. Ni mchanganyiko, ni mchanganyiko kwa sababu ninavyosema hivi ni kwamba nalejelea na, na, mikataba ya, ya, awali. Kwa mfano kama sasa hivi tunavyozungumza sa, tayari China imekisha jenga barabara zenye urefu wa kilomita elfu uh, ah, moja na mia mbili katika kiwango cha lami, na niseme tu kwamba si barabara za mjini Kigali, lakini barabara katika upande mwingine wa nchi na hali ya kuifanya Rwanda kuwa na kiwango cha lami katika barabara zote za nchi hii upande wa mikoani kule. Aa, uh, sasa ni mchanganyiko, kuna labda hatujapitia hiyo mikataba ki, ki, kinagaubaa kuweza kujua kulikoni, lakini mikataba mikubwa kwa ujumla kwamba uh, sehemu moja mikataba hii ni grant ama ni ule ufadhili, lakini sehemu nyingine mi, mi, mi, mi, mi, ni mikopo yenye riba za chini, kwa kiasi kwamba uh, maarufu kama concession loan, yani kwamba Uh, uh, uh, nikataba ambayo inatolewa ambapo labda kiwango cha riba labda ni 0.5 hivi ama labda asilimia 1 ya, ya, ya riba. Kwa hivyo ni mchanganyiko kwa kweli, na labda katika safari wakati huu labda ni vigumu kuweza kujua uh, kwa ujumla, lakini kimsingi ni hali ndivyo ilivyo. Hivyo shukrani sana, Silvanos Karimera kwa taarifa yako hiyo kuhusu ziara ya uh, rais wa China huko Kigali, Rwanda. Haya Bwire, naona muda umewadiwa kupata habari za dunia. Raia wa Ethiopia 35 wamepatikana na hatia ya kuwa nchini Kenya kinyume cha sheria. Kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation, watu hao ambao walikamatwa siku ya e Ijumaa katika kituo cha biashara cha Buna, kaunti ya Wajir, wamemwambia hakimu wa mahakama ya Wajir iliyo kaskazini mashariki mwa Kenya kwamba waliingia nchini in wakitoroka mapigano kati ya jamii zinazozana katika jimbo la Oromia kusini mwa Ethiopia. Kila mmoja ametozwa faini ya shilingi elfu hamsini ambazo ni takriban dola mia tano za Marekani, au hatumikie kifungo cha mwezi mmoja kila mtu. Makabiliano hayo yamekuwa yakiendelea kwa miezi kadhaa na kupeleka maelfu ya watu kuhama makwao. Hakimu huyo pia ameagiza kwamba wakimaliza kifungo chao au wakilipa faini warudishwe nchini kwao na ripoti ya gazeti moja la Uingereza inasema serikali ya Uingereza imeondoa kwa siri upinzani wake dhidi ya adhabu ya kifo na Guantanamo Bay ili wanajihadi wawili wanachama wa kile kinachoitwa kundi la magaidi la Islamic State waweze kufunguliwa mashtaka ya uhalifu nchini Marekani. Katika ripoti kwenye mtandao wa the Telegraph Jumapili jioni, gazeti hilo lilisema liliona nakala ambazo serikali ipo tayari kuwakabidhi Alexandra Cote na Shafi El kwa Marekani bila ya hakikisho lolote kwamba hawatanyongwa. Sheria za Uingereza haziruhusu adhabu ya kifo. Polisi wa Toronto nchini Kanada wanasema mtu mmoja aliyekuwa na silaha aliwafyatua risasi watu 14 Jumapili jioni na kumuua mmoja wao, katika shambulizi ambalo lilimalizika kwa mshukiwa huyo kuuawa. Walioshuhudia waliripoti kusikia milio ya risasi kati ya 20 hadi 30 wakati mtu huyo alifanya shambulizi hilo huku akitembea kwenye njia ya wanaotembea kwa miguu katika eneo la Greek Town mjini Toronto. Mkuu wa polisi Mark Sandas alisema pia kulikuwa na majibizano ya risasi na mshukiwa. Alisema wachunguzi wanafanya kazi ya kutambua kilichochochea mashambulizi na bado hawajaeleza sababu ya aina yoyote ile na mkurugenzi wa shirika la upelelezi wa taifa nchini Marekani, Dan Coats amesema kwamba hakuna kumkosea heshima Rais Donald Trump kutokana na matamshi yake yaliyoonyesha mshangao wa kufuatia habari za mwaliko wa rais wa Rusia Vladimir Putin katika ikulu ya Marekani, White House. Coats ametoa taarifa kwa vyombo vya habari akisema kwamba baadhi ya vyombo vya habari vilikuwa na wepesi wa kuandika aliyoyasema wakati wa mahojiano ya moja kwa moja na kwamba matamshi yake hayakuwa na nia ya kumkosea heshima au kumkosoa Rais Trump. Safiri na VOA Express msikilizaji, kutoka makao makuu ya Sauti Amerika, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kwenye studio uko nami Kenneth Bwire, anashirikiana na jamaa mkubwa mwenyewe Patrick, ndio rubani <laughs> mkuu, Ndwimana Sasa... ndege ya express leo <laughs> rubani mkuu. Aha, rubani mkuu kwenye VOA Swahili hiyo ni trending live, ama streaming live kwenye Facebook. Watu wengi pale wanasema wanaandamana ama wanafuatana nasi. Kuandamana neno lingine lina maana ingine tofauti, hakuna maandamano hapa. <laughs> Haya basi, tunakwenda na mambo ya burudani katika Express. Ni kwamba tu kuna kundi la wasichana wanne ndugu wazaliwa wa familia moja ambaye ni Jennifer, Jackie, Juliana na Jessica. mm -hmm. Wanajiita J -Sisters. J Sisters ambao wanaimba nyimbo za Injili, gospel, ni nyimbo za dini hizo walitembelea studio zetu na kuzungumza na mwenzetu Sunday Shomari, na kwanza alitaka kujua kwa kuwa bado wanafunzi, wamewezaje kuingia kwenye muziki huo na pia kufanikiwa kimasomo. Sisi kuimba kwanza, tunapenda tunapenda mziki afu tu um, wazazi wetu wanapenda sana mziki vilevile vile, vile tumekuwa tukiwa shuleni pia tukuwa tunaimba tukaya shuleni kwao, yani tukuwa tuna, tunaimba kuanzia shule. Tumetunga nyimbo ya shule Olimpio tumekuwa tunasoma, and then hasa hasa Jennifer alikuwa na kipaji cha kutunga nyimbo kuanzia mdogo, na albamu yetu ya kwanza, nyimbo karibia zote katunga Jennifer. Niambie Jenifa. So, so albamu ya kwanza tuifanya tupokuwa primary tu, tuifanya tukiwa wadogo sana. Alafu albamu ya pili tupokuwa tu tumemaliza Loyola mimi na pachangu Ndo tukarelease albamu ya pili na hiyo tulirelease kabla tu hatujaja tuja Marekani kusoma sasa shahada yetu ya kwanza nadhani. Hao wadogo walikuwa bado shule, sasa unaweza ukawaza walikuwa bado ni wadogo sana. Ya tatu ndio hapa wote sasa hapo, yani, wote ni tuko vizuri. Mziki, familia nzima. Ndio ndio. Sasa, Jessica nieleze tu kitu kimoja, unajua kwa wazazi wengi hasa Tanzania watoto wanapokuwa kwenye mziki inaonekana ngumu kidogo wazazi, mm -hmm. Wengi wanasema bwana, hawa hawatasoma mm -hmm. Unaona, lakini cha ajabu ni kwamba nyinyi wote mmeanza mziki kama navyosema katika umri mdogo sana. Sasa hivi tayari Jennifer, ameshapata shahada yako ya juu ya masters. Yes. Halikadhalika Jackie, umekushapata pata. Yeah. na Julie anapata mwezi wa tano mwakani na Jessica anakuja kuanza a anaanza masters January January, tayari ana shahada yake ya kwanza yeah. Sasa labda nyinyi mmewezaje? Sasa haikuwa rahisi, ilikuwa ni ngumu sana ukizingatia sisi tunapenda muziki mno. mm -hmm. Kwa hiyo yani um, mwezazi wetu walikuwa wanajaribu sana kubalance kupata ile uyane katomo na... na uimbaji mm -hmm. Unaona, sasa unakuta tulikuwa ba, tuna mda labda tunaimba Jumamosi na Jumapili, unakuta waimbaji wengine yani uimbaji ndio maisha yao, kwa hiyo wana mda wa kwenda kufanya concert. kama tulikuwa tunaalikwa kwenye matamasha mikoane tunashindwa kwenda, nje ya nchi tunashindwa kwenda kwa sababu ya shule. Sasa tulipokuja wengine Marekani na wengine wakabaki, yani hiyo ndo ilikuwa yani ngumu kabisa, lakini tunashukuru wazazi wetu walikuwa wanatutia mwena yo lakini pia um, tunashukuru ingawa kimziki si tunaw, tukaona kwamba tuko nyuma kidogo, kwa sababu hatukuweza kuendelea kama wengine walivyoendelea, lakini Mungu alikuwa anatusaidia ku catch up mziki wetu. Si tunaanza kuimba style ambao tulikuwa tunaanza kuimba, waimbaji wengi ndo wameanza kuimba sasa hivi au labda miaka mitano iliyopita, wakati sisi ndo tumeanzia hiyo style kwenye albamu yetu ya kwanza. Yaani familia nzima imo kwenye mziki, familia nzima inatunga mziki, inaimba mziki, inacheza mziki. Sasa tuwasikie baadhi ya kazi yao, lazima tujue hii familia nzima kutunga na kuimba na kucheza na kusoma eh, uwezo wao unafikia wapi, unaanzia wapi? Nipokee, ndio rekodi tuliyochagua kukuchezea msikilizaji kwa sasa. Umeshapokelewa na Yesu. <gibu> Najua kuna mtu atakwambia huu wimbo unapoimba ukisema, nipokee Yesu, ujitahadhari kuna tafsiri mbili. Akupokee uwe mtu wake, uwe mtoto wake, uwe... eh? na kuna kupokea ile sehemu nyingine a au, au mpo, mpokee Yesu. Aufe. Uwezi, uwezi kwenda. <laughs> <welewe kitu. laughs> nilijua kwamba nikileta hilo <laughs> wimbo nipokee nilijua, nilijua, nikileta hilo na hawa wasichana wana familia moja G-Sisters. G-Sisters. Sisters. wame wana wana, wana, wana, kipaji kabisa ya wana uwezo, wana uwezo kabisa. Eh, kando na masomo walivyokuambia wote wamesoma wako na masters mwingine ndio kanza wengine wamaliza, mm sauti unasikia, wamenikumbusha lile kundi ambayo likuwa naitwa Makoma Maoma, yeah. Ilisemekana ilikuwa ni familia moja, familia moja yeah. Na pia hiki ni, hii ni kazi nzuri, wenyewe wanakuambia ile kazi tuliyoifanya awali ndio wengine wameanza kuifanya kwa leo, yaani wamepiga muda zaidi mbele ya wengine, sababu sio rahisi kuchanganya masuala ya masomo na mambo ya, kazi ngumu. Kazi ngumu. Haya, utakapoanza kuchukua kitabu kusoma na huku mistari inakusubiri uandike, ndugu yangu, tena hufanya maneno ya risachi nakuwa ni kazi nyingine ngumu zaidi. Bwira ndege yetu inasafiri kwa muda no, tunaelekea tuna huko, uh, Kenya. uh -huh. Hoja kwa hoja ambapo kuna hoja kuhusu serikali, mpango wa serikali wa kuweza kufanya ujenzi katika mtaa wa Kibera na basi kuna familia alfu moja ambazo zimehamishwa huko Kibera ili serikali iweze kufanya miradi tofauti katika eneo hilo. Haya, hoja kwa hoja tumeandaliwa na mwenzetu Josphat Kioko. Mimi sidhani kama famili zinasumbuliwa kwa sababu ilani ilitolewa, hawakuzingatia ilani hiyo, lakini ni suala muhimu kuzingatia kwa sababu tunataka mazingira yetu ilindwe na haki ya, ya familia pia ilindwe. Familia ni muhimu. Hii ishu ya kufurusha watu katika maeneo tofauti tofauti inapojiri, familia nyingi huathirika, na hususan akina mama ambao wa wengi wao huachiwa jukumu la watoto. Hizo ilani ni ilani gani hizo ambazo tunazisikia tu katika makoti? Ilani hizo zinatoka ghafla bila sisi kujulishwa. Sidhani kama sijazingatia haki ya familia, kwa sababu familia na mazingira zote ni hali ya maisha, kwa sababu bila mazingira safi, basi hata familia hatutakuwa nayo. Sasa ni muhimu tulinde mazingira, ili tupate pia familia ambayo itakuwa bora. Ilani ilitolewa, serikali ilitoa ilani na kwamba watu waondoke kwenye msitu lakini kwa sababu kuna siasa, nadhani kwa sababu... wanasiasa kawaida ni vigeugeu siku zote, wanasiasa ni vigeugeu. Walizingatia sana wanasiasa badala ya kuzingatia mazingira. Kama wangeelewa kwamba notisi imetolewa kwamba tuangalie mahali gani, wangeanza mapema kuuliza serikali, sisi tuende wapi. Notisi ya miezi miwili, lakini haitoshi, miezi miwili hmm, utatafuta wapi pa kwenda? Miezi miwili hiyo hiyo hujajipanga, pengine labda kuhamisha vitu vyako, hujui utapata wapi chakula ndani ya hiyo miezi miwili ambayo umepewa. Pengine uhame huko mahali, wengine wajuaje kama utapata nafasi ya kulima ambapo utaweza kupata chakula? Hiyo ni ngumu. Swala la Mau ilianza kitambo siasa iliingizwa sana mpaka wale walifurushwa, tena wakaja wakarudi, ndio sasa sahii shida wanapata. Ndiyo, tena wale ambao wana wanasiasa wako hapo kwa maslahi yao, hakuna vile wanasaidia mwananchi, kwa sababu ukiangalia pale utapata kuna barabara imejengwa, imejengwa na the same same serikali. Kuna hao, shule imejengwa na hao, the same same viongozi ndio wanaogawanya hiyo ardhi. Jambo muhimu ni kwamba tuzingatie mazingira mimi na napendekeza kuwa serikali, kabla ya kufurusha watu katika eneo lolote, mm, iangalie hiyo familia, ihakikishe hiyo familia itapata mahitaji yake yote, kwa sababu wakati wa watu wanapofurushwa vitu vingi huwa hupotea. Naam, hao ni baadhi tu ya wakazi wa huko Nairobi wakizungumzia kuhusu. Mimi nimetumia kuhamisha, wao wanasema kufurushwa. Serikali imefurusha kuhamishwa. Inaweza kuwa mpangilio fulani, unaondolewa hapo unapeleka. Kufurushwa una, unaambiwa toka, hawataki kujua unaenda wapi, yani haupewi hata muda wa kukusanya vitu vyako. Muda unaweza pewa, lakini hakuta kuwa na mpangilio. Hata unaweza fukuzwa na risasi, unaweza fukuzwa na milio <laughs> ya tia gas, ili mradi umetoroka. Mtoto umesahau utaletewa huko, na mambo Uh, shukran, uh, shukran. Upo sawa, sawa, niko sawa kabisa mimi, nimeleta yale ambayo yanatamba katika mitandao. Sikia show yenu inapamba, ina moto kweli kweli. Yeah. Pambe sasa. Lakini moja ya mambo muhimu sana ambayo yanapigiwa story sana kwenye mitandao ni kuhusu mm, uh, majibizano ambayo yamekuwa yakiendelea kati ya Rais Donald Trump na kiongozi wa Iran Huyu kiongozi anajulikana kama Ro Rohani. Sasa katika Twitter mm -hmm. A, Trump ameandika kwa herufi kubwa kwamba <laughs> Iran itapata madhara ambayo wachache sana wamewahi kukumbana nayo katika historia kama itaitishia Marekani. najua kisa na maana nini alisema hapo, nafudhani ni jana ama ni kama sijakosea, ni juzi, huyu ruhani mm -hmm. katika hotuba yake akasema kwamba Marekani inacheza na mkia wa simba. <laughs> mimi ni kuonesha mambo yanavyokwenda. Sasa ule mkia wa Simba nao umejibu. Sasa sasa imekuwa ni marumbano, lakini kwa wale wasikilizaji ambao labda mara ya kwanza kusikia haya ni kwamba kumekuwa na mvutano wa siku nyingi kati ya Iran na Marekani, na Iran na Marekani, ya. Uh, hasa na ulizorota hata zaidi wakati uh, Trump ameondoa au amesitisha ule mpango wa maprogramu wa nuclear ambao hmm, uh, alikuwa Marekani ilisemekana ilitoa fedha kiasi fulani ikaipa Iran na mkataba huo uh, ukawekwa saini, lakini sasa uh, Trump ameufuta ame ame mm. Na hili ndilo limepelekea baadhi ya hizi uh, cheche ambazo mnaziona sasa karika, hata katika mitandao. Lakini nisome kidogo jinsi wanavyoeleza wale wasikilizaji au uh, uh, wale wanaotumia mitandao ya kijamii kama huyu Rashid Hawa anasema makubwa haya Wakuu wa nchi wanajibizana kama wako kwenye klabu cha pombe <laughs> <laughs> Mose Sokola naye hajabaki nyuma, manake anasema Irani inajipiga kifua bure, Ruhani hamuwezi Trump, hata wakipatana moja kwa moja atamuhai makonde haya <laughs> Sasa ni, ni hayo baadhi ya mambo makubwa yanayoendelea. Siwezi kusoma yote, manake wameandika kwa maelfu na maelfu, lakini katika upande mwingine ulisikia Patrick Duimana kwamba nilikuwa nafuatilia huu mchezo wa raga yani rugby, ambapo kulikuwa na Kombe la Dunia. Ni, wewe ni shabiki mkuu ndio na, na sio ushabiki tu maanayake pia kulikuwa timu moja kutoka katika maeneo tutawatangazia timu ya Kenya safari iliondolewa na imewakasirisha mashabiki sana kwa kuondolewa huko siku ya Jumamosi, hasa kwa sababu ilitwangwa ma, mabao 31 kwa 26 na timu ya Scotland na kile ambacho kimekasirisha mashabiki sana sio kwamba ilitolewa tu mm -hmm. bali pia ni kwa sababu Kenya ilikuwa inaongoza kwa mabao ishirini na sita kwa tano hadi zimesalia, ah. dakika nne wakalipiza na waka na ikapitwa na ikakwenda na ah. kabisa. Yeah, sasa wamejibu sana, naona muda ume, ume dufindia, na yoyoma, lakini ndivyo eh. hivyo wanazungumza sana kwenye mitandao sa, wakati ni ukuta, na hapa ndipo tunatamatisha. Mlikuwa nami Patrick Ndwimana. Kenes Bwire jina la kwangu, sote tunawageni tukiwatakia jioni njema katika maeneo yenu huko.