Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Nam zimegonga saa tatu na nusu hapa Washington. Popote ulipo, msikilizaji, tunakukaribisha kwa mikono miwili kusikiliza matangazo mengine ya VOA Express, ambapo tunakuletea kama ilivyo desturi yetu masuala mbalimbali kutoka mbali, maeneo mbalimbali mbali, e, katika dunia hii. Siko peke yangu, lakini nitaje jina langu kwanza. BMJ Muridhi na mimi naitwa Idi Ligongo. Karibu kabisa katika matangazo ya VOA Express hii leo, ambapo kama alivyogusia mwenzangu, tuna mambo mengi tu, na leo tutaangalia kile kinachoendelea katika uchimbaji wa mafuta nchini Msumbiji. Hali kadhalika tutaangalia masuala ya teknolojia na, na pia tutasafiri mpaka kule Mombasa ambako e, wasichana a, au vijana kwa jumla wanaendelea kupambana na changamoto nyingi tu. Sasa wazazi wanaelezea jinsi ambavyo e, changamoto hizo zinawaathiri e, wakiwa katika eneo hilo la Mombasa. Na vilevile tutakuwa vile na mziki kama ilivyo desturi yetu, na tutaangalia mambo ya mapishi. Idi Ligongo na, na, na, moja kwa moja BMJ Muridhi, tuelekee nchini Msumbiji, ama kwa jina lingine linalofahamika kimataifa kama Mozambique. Mwanahabari wetu Abdu Shakur Abudi yupo tayari, eh, kutujuza kile ambacho kinaendelea. Abdu Shakur, kwanza tueleze kile ambacho unakiona ah, hapo Msumbiji. Maana yake tunajua umefuatilia kuangalia maswala ya kiusalama, maswala ya uchimbaji wa mafuta na hali za maisha ya kila, ya, ya kila siku, lakini kubwa uligusia juu ya matumizi ya lugha ya Kiswahili. Nam, bila shaka asante sana Idi na bmj. Niko katika mji unaofahamika kama Palma, ambao ndo mji wa kaskazini mashariki mwa Msimbiji kabisa karibu na mpaka wa Tanzania, kiasi ya kilomita laini kusini Tanzania, katika jimbo la Kabo Delgado ambapo mji mkuu ni Pemba. Pemba, mtu anafikia ni Pemba, anafikiri Pemba Zanzibar, lakini Pemba ya suliji. Katika eneo hili lote, asilimia thamanini ya watu wanazungumza Kiswahili na wengi wao hawajakwenda Tanzania, lakini kiswahili ni lugha ambacho kimepungwa kwa usaiji huu. Ukipita njiani, unakuta watu wanazungumza Kiswahili. Kireno ni lugha rasmi ya nchi hii, halafu huku watu wanazungumza kuwa na lugha nyingine za kienyeji. Kwa hivyo Kiswahili watu wanafuatilia kabisa, karibu kabisa, wakisikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili katika BBC. Ndio, na nchi za huko Tanzania zina zile idhaa mbalimbali. Kwa hivyo Kiswahili ni mojawapo ya lugha ambapo inazungumzwa katika kanda hii yote, au jimbo hizi za imboia kafoderjage namna bila shaka, Abdu Shakur Abud, huko kuna wasikilizaji wengi we wa idhaa hii kama ulivyotaja na wataendelea kuongezeka, lakini tuangazie ambacho wamesema mwenzangu hapa Idi Ligongo uh, masala muhimu hapo hasa kuhusiana na vijana ambao pia wanahusika katika uchimbaji huu wa mafuta. Hebu tueleze ni nini ambacho tujue kuhusiana na suala hili kwa aligunduliwa hapa ni hasa gesi. Gesi iligunduliwa kiasi ya miaka mitatu iliyopita, wanaanza mipango ya kuchimba, imepatikana kule baharini, lakini imeleta athari kubwa kabisa katika jamii hapa katika mji kama huu wa Palma, ambapo vijana wengi, ambapo ghafla wameanza kupata pesa, lakini sio kwamba pesa inatokana na gesi, matayarisho ya yaa viwanja na kadhalika. Watu wameona kwamba kutakuwa na nema, lakini kwa bahati mbaya, kuna wengi wameuza shamba ile ni, kunua bodaboda, pikipiki na kadhalika, na hali ya maisha ilikuwa magumu zaidi, hali ya bei na vitu vimepanda sana, lakini h kuwa na wasiwasi umeka, ukakumbuka toka Oktoba kumekuwa na kundi ambalo la vijana ambao walikuwa wanaona kwamba wanaonewa kwa, kwa hivyo kuna suala la kwamba wana hapa eneo hili lazima tueleze kwamba asilimia hamsini na nane ni Waislamu. Kwa hivyo so, hawa vijana kwa miaka mingi wamewachwa nyuma. Hapa niko pamoja na Dula uh, Kubano Fatii ambaye ni mwandishi katika taasisi ya Sikira hii ya Serikana, ambaye anasema na Amka wanajaribu kuwahamasisha vijana. Hebu tueleze aribiani kubwa zilizotokea katika vijana. asalamu uh, <coughs> uh, alaikum. Vijana wengi wameshaharibika kimaisha kwa sababu kutokana na huu uh, mstari wa gesi, watu wengi sana wamepata fedha ambazo wamenunua viwanja vyao kutoka kwenye vijiji zao na mama zao. Sasa walikuwa wanapatia hela vijana zao, wengi wameacha kusoma na wengi hawafanyi kazi, kwa sababu wamepata pesa nyingi ambazo zimetoka kwenye nanii hii projekti ya nanii ya gesi. Sasa wengi wanatembea ovyovyo kwenye barabara, wakipata hela wananunua magari, wananunua pikipiki, wanatembea ovyoovyo tu kwa... ns unaona na, hiyo ni moja kati ya athari, na hapo bado uchimbaji wa majesi haijatokea. Kwa hivyo kuna tatizo hilo, na pili ni eneo ambalo hakuna maendeleo hapo. Hakuna chuo kikuu, hakuna shule baada ya ufundi. Kwa hivyo ni eneo ambalo liko nyuma zaidi katika maendeleo kuliko maeneo yote ya hapa Msumbiji. Kwa hivyo kumekuwa na wasiwasi mkubwa, hawa vijana wameanza kushambulia watu hapa pale uka maeneo ambapo limepita watu katika vijiji fulani ambavyo tayari vimeshambuliwa, watu nachinja. Siku hizi Oktoba palikuwa mabomu mara mbili au tatu. Mara ya kwanza ulikuwa wanashambulia polisi na askari, lakini hivi sasa wanaingia nyumba za watu na wanachinja. Tumetoka maeneo fulani hivi, hivi punde wazazi wanatuambia mchana usiku, ikifika saa kumi na mbili kila mtu anaingia nyumbani, au wanakwenda katika maeneo ya hifadhi zaidi, wakiwa na wasiwasi uh, kwamba uenda wakashambuliwa. Asante sana Abdu Shakur Abud kwa kutufahamisha hayo uh, kutoka hapo eh, kaskazini mashariki mwa nchi ya Msumbiji. Mm -hmm. Eh, na bila eh, shaka idi tutakuwa na mengi tu kutoka kwa Abdu Shakur ambaye amekita kambi pale, atatuletea mengi katika taarifa zijazo na vipindi vingine. Naam na katika kwa undani hii leo, maanake ni promo vilevile tutakuwa naye Abdi Shakur Abura akitufahamisha hayo kwa undani zaidi. Sasa tunaelekea wapi? BMG Muridhi, tuende moja kwa moja kwa masala ya teknolojia, ambapo leo katika meza hii ya teknolojia tunaungana na mwenzetu Sandy Shomari akimulika mabadiliko yanayofanywa na maduka ya biashara ya Walmart na Amazon hapa Marekani. Hayo ni maduka makubwa sana ambayo yanauza bei uh, vitu kwa rejareja reja na vile vile kwa jumla uh, katika kuongeza mauzo na kuinua biashara pamoja pia na ushindani unaopatikana. Tusikie. nam katika meza ya teknolojia hii leo, kampuni ya Walmart hapa Marekani imetangaza kuingia kwenye ushirikiano wa kimkakati na kampuni ya Microsoft kwa ajili ya matumizi makubwa zaidi ya teknolojia, ikiwa ni ishara kwamba kampuni hizi mbili zinashirikiana kupambana na mpinzani wao mkubwa Amazon. Mkataba huo ni wa miaka mitano, ikiwa Microsoft wanaingiza teknolojia yao ili kufanya manunuzi ya ende haraka zaidi na kwa urahisi zaidi katika teknolojia hiyo ni pamoja na kwamba Microsoft wanajaribu kutengeneza mfumo ambao utaondoa mistari mirefu kwenye upande wa ulipaji ndani ya maduka yao. Yaani, unaingia dukani, unanunua kwa kutumia simu yako au kadi yako ya benki, unachukua mzigo wako kwenye shelfu na kuondoka, sio tena kupanga foleni ya malipo. Kwa mujibu wa Yahoo Finance, hii ni juhudi ya Walmart katika kushindana na shirika la Amazon Go ambayo ni teknolojia mpya ya Amazon ya kununua moja kwa moja na kuondoka bila kupanga fuleni ya kulipia kwenye meza. Hii ni katika mustakabali wa kukuza biashara na kukuza teknolojia na mashindano ya kibiashara ndani ya biashara mbalimbali hapa Marekani, ambazo kila siku au kila uchao zinaleta ushindani wa kibiashara na hivyo kuboresha maisha ya mnunuzi. Kutoka meza ya teknolojia, jina langu ni Sandey Shomari na arudisha studio nambari 15. Uh, shukran sana Sandy Shomari kwa taarifa hiyo safi kabisa kuhusiana na maswala ya uuzaji wa kimitandao hapa. Unajua Idi Ligongo, pia kule barani Afrika wameanza sana kuchangamkia hali ya kununua bidhaa kutoka maduka makubwa makubwa ya kimitandao, na si tu kwamba wananunua kwenye mtandao kama Amazon ambao ni mashuhuri kwelikweli ulimwenguni. Uh, pia kuna watu ambao wanatumia mitandao kufanya biashara E, kule Afrika japokuwa, e, kuna wengine wanatumia mitandao hii ambayo imezoeleka ya kijamii kama vile Instagram, mitandao kama Facebook, mtu anaweka vitu vyake pale, unampigia simu mm -hmm. unaweka oda, lakini wapo ambao wana mitandao rasmi kabisa kwa ajili ya, ya, ya, ya mauzo, na naamini kabisa wafanya biashara ni sehemu nyingine ambayo inabidi waangazie, maanake watu sasa hivi wapo katika viganja mm -hmm. vile hasa vya simu za si, mkononi bila shaka, na kama hii tumesema Amazon na Walmart, kama anavyoeleza haya ni maduka makubwa yanayofahamika duniani kote. Kwa hivyo wale ambao wanajifunza jinsi ya kufanya biashara hizi labda wanaweza soma moja au mengine kutoka kwa taarifa hiyo yake Sandy Shomari. Naona hidi tuangalie, ni yapi yanaendelea kutoka chumba chetu cha habari. Shirika la Madaktari Wasio na Mipaka, Doctors Without Borders, limetangaza kusitisha nyingi za huduma zake katika kaunti ya Maban iliyoko kaskazini mwa Sudan Kusini baada ya waandamanaji kuvamia na kupora maafisa wa shirika hilo na mashirika mengine ya kutoa misaada ya kibinadamu. Kupitia taarifa, shirika hilo limesema watu wasiojulikana walivamia ofisi zao na kuchoma hema lililokuwa na vifaa vya vifaa na limesitisha nyingi ya huduma zake kwa wakimbizi pamoja na jamii zinazowapa hifadhi. Hata hivyo, mkuu wa ujumbe wa madaktari wasio na mipaka Samuel Teodore amesema kwamba madaktari wao wataendelea kuwatibu majeruhi walio katika hali mbaya. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa amesema kwamba China itawekeza dola bilioni 14.7 za Kimarekani katika e, nchi hiyo. Ramaphosa ameyasema hayo baada ya kukutana na rais wa China Xi Jinping aliyeziarani katika nchi hiyo ya kusini mwa Afrika ambako anahudhuria mkutano wa nchi tano zinazoimarika kiviwanda maarufu kama BRICS. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters punde tu baada ya rais Ramaphosa kutoa kauli hiyo thamani ya sarafu ya Afrika kusini iliimarika kwa asilimia moja. Rais wa Marekani Donald Trump amesema ana furaha sana kutokana na mashauriano yanayoendelea ya na Korea Kaskazini kwa ajili ya kutokomeza kabisa programu za nyuklia na kupinga habari zinazotolewa na, na baadhi ya vyombo vya habari kuhusu mchakato huo. Vyombo kadhaa vya habari vimeripoti siku za hivi karibuni kwamba katika ikulu ya Marekani, Trump alieleza kutofurahishwa kwake kwa wafanyakazi wake wa karibu kuhusu mazungumzo yenye lengo la kushinikiza Korea Kaskazini kuachana na silaha za nyuklia. Na familia ya mtu anayetuhumiwa kwamba aliwaua watu wawili na kujeruhi wengine kumi na watatu kwa kuwafyatulia risasi kwenye barabara yenye shughuli nyingi mjini Toronto, Kanada, imesema kwamba mtu huyo alikuwa na matatizo ya akili. Maafisa wamesema kwamba Faizo Hussein mwenye umri wa miaka 29 pia aliuawa katika shambulizi hilo. Haijafahamika iwapo mshukiwa huyo alijiua mwenyewe ama alipigwa risasi na kuuawa na polisi katika e, eneo hilo la Greek Town lililo jijini Toronto. Mkuu wa polisi wa Toronto Mark Saunders amesema kwamba maafisa hawajapata taarifa kuhusu kilichosababisha tukio hilo, lakini uchunguzi unaendelea na huenda ikachukua muda kabla ya kutoa taarifa yoyote. Endelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji popote ulipo, ikiwa umetoka kazini au unaendesha gari lako hapo au uko katika daladala au matatu au ume, uh, umepumzika tu hapo nyumbani, hiki ndicho kituo cha kuendelea kusikiliza. Idi Ligongo, tuende wapi? Naam, na hivi sasa moja kwa moja unaelekea kuangalia maswala ya barazani. Eh, unajua BMJ Muridhi, moja kati ya vitu ulimwenguni, hasa katika makuzi mm-hmm. Eh, sisi vijana wa kiume huwa tunaonekana, tuna, tuna matatizo sana, lakini mimi sijakuwa na matatizo hayo, ama wamaanisha matatizo gani? <laughs> Matatizo tu ya utundu, kukabiliana na changamoto za kimaisha katika ukuaji, kuliaaai uwe na tabia njema, kuwa na kijana mji, kwa sababu BMJ, hapo ulipofikia, lazima tushukuru wazazi kutusimamia kutufanya tuwe hivi tulivyo. Lakini kwa upande wa watoto wa kike uh, changamoto ziko nyingi kwelikweli, na wengine wamejikuta kwamba wanaingia katika maisha hatarishi wakikabiliana na changamoto nyingi, kwa sababu kama unavyoelewa mfumo udume umekuwa ukikandamiza hata wasichana. Kwa hiyo uh, kuna hiyo hali ambayo ipo sasa. Hapa leo tunaye Agnes Mailu ambaye yeye anasimamia kituo ambacho eh, kinasimamia wasichana wanaopitia Eh, wakati mgumu au wa mazingira magumu. Sasa tumsikilizi Agnes Agnes moja kwa moja. Tukianza kuzungumza hili, hebu tueleze kwanza juu ya kituo chako na yale ambayo unayaona kwa dunia hii hii ya leo hii, kwamba ni nini hasa mtoto wa kike anapitia. Naam, kituo chetu cha Sorgiji kinahudumia watoto ambao wanadhulumiwa katika jamii kutokana na hali ambazo sio kutaka kwao, hali ambazo wamezaliwa wakazipata zipo lakini kwa sababu Mungu anataka wazali katika ile familia binadamu, sisi tunaanza kuwadhulumu kwa kuwapatia nafasi ya kuishi kama watoto katika jamii, kwa kuwatumia kwa njia tofauti tofauti ambao haziwasaidii, kama vile kuwafanya vijakazi majumbani mwetu kuwatuma katika hali ambazo ukaanza kuwatumikia na saa ingine kuwapatia na mm, kuwatumia kwa njia ambazo hazistahili za kingono kwa kuwadhulumu. Tunafahamu kwamba kituo kwa chako kipo. Tunafahamu kwamba kituo chako kiko uh, Mombasa nchini Kenya uh, wasichana ambao hmm, wanafika hapo kituoni kwako, unaweza uka, uka, ukasema kwamba ni changamoto gani hasa wanakabiliana nazo, ama kama udhalilishaji ni udhalilishaji wa namna gani? Hasa wasichana ambao kituoni hapa, mara nyingi ni wasichana kuanzia umri wa miaka saba kulipa miaka kumi na nane kuna wengine tangu wakos, kwa miaka ishirini na mitatu ishirini na nne, kwa sababu wamalize chuo chao cha masomo cha juu. Hali ambazo wanazopitia katika jamii, kwanza, wamekosa penzi ya mzazi, kwa sababu wanalewa na mzazi mmoja. Kwa hivyo wengi walipata nafasi ya kufurahia mapenzi wanaopewa watoto ya baba na mama, hawana. Pili, malezi kuelezewa ni mambo jinsi ya kukabiliana na mabadilio katika mili yao katika jamii hawana mtu wa kuongoza katika jamii, kwa sababu tunapoangalia tunaona kama watoto ambao hawastahili mbele yetu, abali ya makosa ya mama zao, huwa ni wazazi ambao wakipekee. Tatu, chakula ambao ni basic need kwa familia, mara nyingi wanakosa na mtoto asipata chakula, hata darasani hawezi kusoma akafanikiwa. na kama nafikia njaa, unapoipata chochote cha kunipatia nile ta jali unanifanya nini baadaye, mradi nimekula. Kwa hivyo wengi wanatumiwa chakula kama chambo cha wao kudhulumiwa kingono, kudhulumiwa, wakufanyisha kazi ambayo hazistahili mm -hmm. kama vile kutumwa kubeba madawa ya kulevya sehemu moja au nyingine. Mambo mengi yapo kwa jamii si mazuri. Agnes, naona muda umetukimbia sana, lakini kwa haraka haraka, hebu wale ambao labda wanasikia kuhusu kituo chako kwa mara ya kwanza tueleze, wasichana hawa unawapata vipi? wanafikaje pale? Hawa wasichana wanaelekezwa kituoni na wasichana wenzao ambao wamefaidika kutokana na na, na mbaja ambao tuko nao pili, zile shule ambazo tunapeleka hawa watoto walimu, kwa tatu, wengine kama wale wanaelekeza afu tunashirikiana mashirika mengine ambayo tumekuwa network ya kuhudumia watoto wanafahamu labda tunafanya, wanaelekeza watoto pia katika shirika letu, pia ofisi za watoto katika jimbo la mkoa wa kaunti ya mombasa kuna children officers. Pia na wao wanarifaa watoto katika kituo chetu. Na mwisho kabisa, unawasaidia vipi kufikia malengo yao? Tunawapatia nafasi ya kuishi kama watoto kwa kuwapatia elimu. Elimu ni haki ya msingi katika maisha. Tunakisha wako shuleni na yale mahitaji yao ya shuleni tunawapatia. Pili, tunawapatia ushauri na tunaita psycho social counselling ili waweze kupata nafasi ya kutoa yale machungu yaliyowafikia na ili waweze kuwa tayari kupokea mafunzo mengine pamoja na elimu dunia kuia maamuzi ambayo yanastahili katika maisha yao. Asanti ah, sana Agnes Mailu. Huyu ni eh, mwanzilishi na vilevile ndiye anayesimamia kituo cha Center kule Mombasa. Idi Ligongo, umeasikia hayo nam? Tumesikia na moja kwa moja basi, BMJ tuelekee kwenye burudani ya muziki. Nam, ninogeshe mwanamuziki Nandi, tuende kazi. Naambiwa raha tuku kupendana na wewe unaambiwa kwamba wewe ni boda boda yangu e, mshikaki ya nini? Unajua mshikaki BMJ, mshikaki nafikiri nyama zile zimewekwa kwenye Umeshaachwa, BMJ? Imeachwa kwenye bodaboda -boda mshikaki ni pale dereva wa pikipiki anapoamua kupakiza abiria zaidi ya mmoja, kwa hiyo wanakaa watatu, wanne, watano. Aha, anawapanga lakini nimemsikia mwenzetu Patrick Nduimana akiuliza huku kunogesha hasa manake nini, wewe Idi, unafahamu Kiswahili kunogesha? Itabidi tuzungumze baadaye, ngoja tusonge mbele na mapishi. Mapishi hivi sasa kwake Joseph Kioko, ambapo aliangalia masuala haya mwanzo kitu cha kwanza nilikuwa kuna prince wa Saudi Arabia, in fact a foreign minister of Saudi Arabia ashafariki, anaitwa Saud Al Faisal, alikuwa ni mtoto wa king. Tumekwenda kwa sababu kule alikuwa akiishi na familia yake, kuhusu upishi na vyakula wanavyokula wao ni vya hali vya juu, na vinataka ustaarabu na vinataka uangalifu wa hali ya juu yu. Maanake yule ni mtoto wa mfalme. Kila mtu na daraja yake, wanakula bronze. Kiswahili ni wale kamba, lakini tunasema wale jumbo bronze, wale ndio kamba wakubwa. Kuna tofauti sasa. Kuna wale wa kupikwa, wa kukaangwa na kule wa kuna wengine wakufanywa barbecue. Sasa tunakuja upande wa mchele, wali wao wanakula. Kuna wali aina tatu kwa siku. Kuna wali mweupe That's a lemon rice. Kuna mchele mwingine ni mchele wa vitunguu, ni kupikwa, una utamu sana. Mchele wa tatu tunaita kwa Kiarabu ni kapsa, ni kama biriani. Kuna kuku eh, barbecue, tunakuwa nao, ushanifahamu. Maini wanakuwa nayo pia. Unajua falme siku zote bwana, katika meza yake, kusema la kweli, yani utaratibu wa vyakula vinavyowekwa, wewe mwenyewe utakubali, kwa sababu ana pesa mwanadamu yule. So hatotaka kula kama mimi nawe chapati mbili, no way. <laughs> hiyo tuondoe. Wana dessert kando pia, baada ya main course wana dessert, wana makeki wana mafaluda shanifahamu wana vitu vingine, yani vatamu tamu. baada hapo ya hayo ndio katika upishi wao, kiwa sasa kuna kama sherehe, wanaitwa watu kutoka nje, wanaalikwa kupika, mimi nikiwasaidia, kwa sababu mimi nilikuwa ni ni kitchen helper, nilikuwa nikimsaidia yule mpishi wangu, uh, mwalimu wangu, maanake mwalimu wangu mpishi yule alikuwako ni kutoka Hilton. Familia za kifalme huwa wana tuseme kama na baba na mama, wanaweza kakaa peke yao wakaka wakala seme kama kuna mtoto atakaa peke yake, atalishwa peke yake. Kuna mama ambaye anamwangalia, kwa sababu ana watu wake wa kumchunga huyu mtoto, tuseme kama ni jeshi lake, wanamchunga yeye. Ni maisha ya hali ya juu, na siku fichi, ukikaa na watu kama hawa wakikupenda, basi ujue maisha yako yamekuwa katika anga za juu. Haya, umesikiliza hayo mambo jinsi yalivyokuwa. Sasa BMJ Muridhi, mm -hmm. uh, moja kwa moja tuangalie E, kile ambacho kinavuma katika mitandao ama tupitie kwanza zile ambazo tu wamesema kwenye mitandao, wasikilizaji wetu. Naam, jana tuliuliza serikali ya Kenya kuondoa wakazi wa Kibra ama hmm. Kibera ni sawa? Wanasemaje? Hmm. Sasa huyu hapa anaitwa Gman MC Rapa. E, anasema kwamba uh, kwa kweli yeye anaona si jambo jema sana kwa hilo kufanyika Nam, endelea, endelea Idi Ligongo, ama nipe pia niangalie, ni nini ambacho wanasema. Ufunguzi wa biashara ni sawa, lakini haki za raia maskini ziangaliwe. Huyu ni Sami wa Masebu. Charles Nguyo anasema kwamba, fahamu, ni barabara inajengwa, kwa hiyo Uh, si Kibra yote. Kwa hiyo huyu anadai ni eneo fulani. King Majuto, ambaye ni msikilizaji wa siku nyingi wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, anasema kwa maneno mawili tu, anasema ni sawa. Patrice mm -hmm. <laughs> Ali Salim anasema kama watapewa sehemu ya kuishi na basi itakuwa sawa. Patrick Nduwimana. Hebu tueleze, najua umejaa kwelikweli hapa studio. Hebu tueleze kile kinachoendelea katika mitandao say. Lakini sijajaa kama pishi la mchele, kama anavyosema mwenzetu Sandey Shomari. Nimekuja tu kawaida tu ah, yeah. Haya basi, unajua jana uh, Rais Trump kwenye Twitter alitoa, ulizungumzia uh, hili BMJ alitoa onyo kali kwa rais wa Iran uh, Hasan Rouhani uh, mm. na maneno yake ambayo ilikuwa ni usisubutu, usisubutu never and never Again, yani usipimi kuitisha Marekani, la, la sivo, utakiona cha mtemakuni, utazipata athari ambazo haujawahi kuziona. Yani swala hilo linaendelea kuvuma sababu, mm. Watu wamechukulia haya maneno ya Trump, sasa wanayegeuza kufanya ya utani mm -hmm, wengine wanamwandikia vilevile rais wa, wa, wa Iran kama vile wanamuunga mkono. Wengine wanampa, oh, wana, wanampa kama vile amri ya kuweza sijui kutransfer pesa kwenye akaunti Mfano huyu anaitwa Zach Boston, anasema anamwandikia Rais Ruhani, anasema never never gonna give you up never, never gonna let you down. Manaake ah, mimi sintokuacha sintokuacha. Watu wanaanza kuandika mashairi <laughs> Sinto <laughs> <laughs> never gonna run around, around and desert you No. si ntokimbia maake, mimi ntakuwa tu niko na wewe <laughs> lakini sasa kuna mwengine za kiboko yao sasa, nafikiri mtu kutoka Nigeria mm. amemwandikia Rais Ruhani anasema I'm emailing you on behalf of sf o Nigeria Prince Abacha Tunde no. eti anaandika kwa niaba <laughs> ya mfalme wa huko anaitwa Abacha Tunde, ninakuomba au ninakuhisi mara moja uweze kutuma pesa transferring money from your account, utume pesa saa hii, eh, na utupe details za akaunti yako <laughs> yani watu wamegeuza kufanya ni. <clears throat> Haya, vilevile kuna ile habari ya huyu mchezaji wa Ujerumani ambaye ni mchezaji nyota wa timu ya Arsenal Mesut Ozil, baada ya kusema kwamba hata huchezea tena timu ya taifa ya Ujerumani. Sasa suala hili limechukua mkondo wa siasa. Uh, Idi Ligongo ni kwamba baada ya kutangaza haya, viongozi wa Uturuki wamemunga mkono. Mfano, huyu ni waziri wa sheria wa uh, Uturuki anaitwa Abdulhamit Gul amesema, nampongeza Mesut Ozil ambaye kuiondoka au kuondoka katika timu ya taifa ya Ujerumani ameweza kufunga bao nzuri sana dhidi ya virusi vya sera za ubaguzi. Sababu ukumbuke wa Mesut Ozil ameandika kwamba wanamtwika lawama iwapo timu ya Ujerumani inashinda, wanamwita yeye ni Mjerumani, lakini wakishindwa, wanamuita yeye ni Mturuki. Kwa hiyo akaona kama vile ni ubaguzi. Sasa kwa hiyo imechukua sera ya siasa lakini mtu, na upande wa Ujerumani wamesema kwamba wanampongeza hivyo hivyo. Asante sana, sana, sana, Patrick Nduimana msikilizaji. Hizo ndizo time tulikuwa nazo katika show ya leo ya VOA Express. Tunakushukuru kwa kuwa nasi takriban dakika 30. Jina langu ni BMJ Mridhi, mimi naitwa Idiligongo.