Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya Kumekucha Afrika naanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Khadija Riami, na mimi ni Sunday Shomari, ni kukaribisha katika matangazo yetu ya leo, ikiwa ni siku ya Jumatano Julai 25 mwaka wa 2018. Karibuni katika matangazo yetu leo asubuhi, tutakuletea ripoti kuhusu waziri wa mambo ya ndani wa Tanzania azungumzia swala la wakimbizi wa Burundi nchini humo tunatumia fedha kuhakikisha kwamba e, wakimbizi hawa licha ya ya mashirika ya, mash, ya Umoja wa Mataifa e, kutoa misaada, lakini sisi tunatumia fedha pia kwa, kwa wakimbizi hawa hawa. Na katika ripoti nyingine kiongozi wa upinzani Jean Pierre Bemba huko DRC atangaza kuwania urais wa nchi hiyo baadaye mwaka huu. Je, utashi wake unaweza kubadili siasa za Kongo? kwa atagombea kiti cha uraisi, kwa kweli itakuwa ni changamoto kwa mgombea atakayetokea upande wa chama tawala. Hizo ni baadhi ya ripoti tulizokuandalia asubuhi ya leo. Mpenzi msikilizaji, tunapenda kukukumbusha kuwa matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www.voaswahili.com. Lakini kwanza ni habari muhimu za dunia zikisomwa na Sande Shomari. Rais wa Marekani Donald Trump alidai Jumanne kwamba Rusia itaweka msukumu mkubwa kwa Wademokrat katika uchaguzi ujao wa bunge dhidi ya wagombea wa chama cha Republican. Kiongozi huyu wa Marekani amesema ana wasiwasi kwamba Rusia watakuona pambana vikali ili kuweza kuwa na athari katika uchaguzi ujao. Trump alisema kwamba kufuatia ukweli kwamba hakuna rais yeyote aliwahi kuwa mkali kwa Rusia kuliko mimi Watakuwa wanawasaidia sana Wademokrat, kwa hakika hawamtaki Trump, aliongeza madai ya Trump, Trump kwamba Rusia itawapendelea wademokrat ifikapo Novemba 6 kwenye uchaguzi wa bunge, wakati wa wakilishi wote 435 na theluthi moja ya Senet inatarajiwa kuingia kwenye uchaguzi, yanapingana na watu wa usalama wa Marekani kutokana na maamuzi yao kwamba Rusia iliingilia kati uchaguzi wa raisi wa Marekani mwaka 2016 ili kumsaidia yeye kushinda uchaguzi wamarekani. Wapate hao wawili ambao inaaminika walijiunga na kundi la kigaidi la Islamic State wamerudishwa nchini Marekani ili kufunguliwa mashitaka. Maafisa wa juu wa utawala walithibitisha hayo jana Jumanne kwamba Musa Ibli wa Dearborn, Michigan na Samantha El Hasani wa Indiana waliwasili nchini Marekani Jumanne kutoka Siria, wakisindikizwa na majeshi ya Marekani. Katika taarifa kutoka wizara ya sheria nchini Marekani, imeeleza kwamba Musa Ibli, ambaye ni raia wa kuzaliwa, atashtakiwa kwenye mahakama ya serikali kuu mjini Detroit siku ya Jumatano. Na ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia unapambana nchini Yemen na jana Jumanne wamesema wameilazimisha ndege ya Msalaba Mwekundu kutua kusini mwa Saudi Arabia baada ya kupoteza mwelekeo na kuruka kwenye anga ambako kuna operesheni za kijeshi nchini Yemen, shirika la habari la Ufaransa AFP limeripoti na Khadija Riyami anayesoma ripoti kamili. Ndege hiyo ilikuwa inaelekea Jibuti na kubadili mwelekeo wa safari yake baada ya kuruka kutoka mji mkuu Sanaa ambao unashikiliwa na waasi huko nchini Yemen. Ushirika umesema katika taarifa iliyochapishwa na shirika rasmi la habari la Saudi Arabia, majeshi ya ushirika yaliwasiliana na ndege hiyo kwa dharura ya kimataifa, lakini wanahewa wake hawakujibu. Msemaji wa ushirika amesema maelekezo yalitolewa kuielekeza ndege kuondoka kwenye eneo ambalo kuna operesheni, lakini bila mafanikio. Ndege ililazimishwa kutua huko Jizan, kusini mwa ufalme huo. Ushirika umewashtumu wanahewa kwa kukiuka kanuni za anga na kutishia usalama wa abiria wanne waliokuwa ndani ya ndege hiyo. Kamati ya kimataifa ya msalaba mwekundu baadaye imesema kuwa ndege ilikuwa inatoka Sanaa kwenda Jibuti na ilisimama katika kituo ambacho hakikupangwa huko Jizan kutokana na matatizo ya kiufundi. ICRC inasema tatizo lilisuluhishwa na ndege imetua Jibuti jana jioni, na kuongezea kwamba suala hilo linafanyiwa uchunguzi. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Mbabe wa zamani wa kivita na aliwahi kuwa makamu rais katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, Jean Pierre Bemba amesema jana Jumanne kwamba anaamini anaweza kuwa mgombea bora kuwakilisha upinzani mwezi Desemba katika kinyang'anyiro cha uchaguzi mkuu wa rais, lakini akasema yuko pia tayari kumuunga mkono mgombea mwingine katika mahojiano yake ya kwanza ya kina mbele ya umma tangu kuachiwa huru mwezi Mei baada ya kukata rufaa juu ya hukumu yake ya uhalifu wa kivita huko The Hague, Bemba aliwaambia waandishi wa habari mjini Brussels kwamba kugombea urais si jambo analong'ang'ania, lakini akajigamba kwa uzoefu wake na sifa za uongozi alizonazo. Kujiandikisha kugombea urais kunafunguliwa rasmi siku ya Jumatano na Rais Joseph Kabila ambaye ameongoza tangu mwaka elfu mbili na moja anazuiwa na muda wa muhula kuweza kugombea tena, lakini amekataa kusema mbele ya umma kama hata gombea tena. Kongo hivi karibuni imetangaza kumalizika kwa mlipuko wa ugonjwa wa Ebola, wakitoa sifa kwa majibu ya haraka ya maafisa wa afya na shirika la afya duniani WHO. Siku ya Jumanne ilikuwa siku ya 42 bila kesi yoyote mpya ya ugonjwa huo ikiwa ni muda wa vipindi viwili vya siku 21 za kuzaliana. Serikali ilikuwa haraka kujibu na haraka kuomba msaada pale unapohitajika na haraka kutoa taarifa kwa umma juu ya hatari za ugonjwa huo. Mkuu wa shirika la afya duniani WHO, Tedros Adhanom Ghebreyesus, alisema aina hii ya uongozi inaokoa maisha. Msemaji wa WHO pia alisifu kile alichokiita dawa mpya ya uchunguzi ambayo anasema ililinda maisha ya watu wapatao elfu tatu kutokana na ugonjwa huo. <muchos> Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA, na habari iliyopewa umuhimu wa juu asubuhi ya leo ni huko nchini Tanzania. Serikali ya Tanzania imefutilia mbali tetesi za wakimbizi kutoka nchini Burundi wanaoishi nchini humo kwamba serikali ya rais John Pombe Magufuli ina mipango ya kuwarejesha makwao Japo waziri wa mambo ya ndani wa Tanzania, Kangi Lugola, amekiri kwamba Tanzania inakabiliwa na changamoto kadhaa kukidhi mahitaji ya wakimbizi hao, amesisitiza kwamba shughuli ya kuwarejesha kwao itatekelezwa kwa hiari. Mwenzangu Kenneth Bwire amezungumza na waziri Lugola na kwanza akamuuliza je, nini hasa ambacho kitaisukuma serikali kuwarejesha wakimbizi wa Burundi nchini kwao? Nchi ya Burundi sasa hivi imetulia kiusalama kiamani na tumefika pahala sasa, wale wakimbizi ambao wamehiari kurudi kwao baada ya kuona nchi imetulia, ndio hao sasa tunaweka utaratibu wa kuwarejesha makwao. Okay. Kwa hiyo ndio maana nikasema wale o sasa, uh, tumeishakamilisha uh, utaratibu waanze kurudi kwao, na wale ambao wengine uh, wanakuwa watoro makambini waweze kutafutwa warejeshwe makambini. Kwa hiyo hii serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania baada ya kuwa imebeba mzigo wa wakimbizi wa Burundi kwa muda mrefu, na baada ya kufikia hatua ya nchi ya Burundi kutulia, na baada ya kuridhika kwamba wakimbizi walio hiari kurudi makwao kwa hiari yao sasa E, waweze kurejea unapozungumzia kwamba serikali ya Tanzania imekuwa na mzigo wa kuweza kuwashughulikia wakimbizi hao tena ukaeleza kwamba kuna mpangilio wa kuwarudisha nyumbani. Je, mpangilio uliopo ni kwamba mzigo umezidi serikali waondoke ama mzigo wa hiari? Hapana, sisi kuwa na kuwa na, na, na wakimbizi eh, ni, ni mzigo sio kwamba kuwa na wakimbizi ni ni kitu chepesi, ni jambo jepesi, lakini kwa sababu nchi ya Tanzania tunakubali kupokea wakimbizi na kuwahifadhi, na hata siku moja hatuja kataa kupokea wakimbizi na kuwahifadhi. Ndiyo maana tunasema kuwa, kuwa na wakimbizi ni, ni, ni mzigo kwa sababu kama nchi tunalazimika ku, kuwa na hao wakimbizi, lakini ninaposema kwamba wanarudi Burundi haimaanishi kwamba sababu ya kuwarudisha ni kulemewa na mzigo, hapana. Nimekwambia baada ya kuridhika kwamba wakimbizi wa Burundi wamehiari kwa hiari yao, ndiyo maana tunawarudisha. Wale ambao hawajahiari bado wana wasiwasi au hao bado tunao. Zipo taarifa kwamba upande mwingine serikali ya Burundi inaonelea kwamba wakimbizi hawa wanasurutishwa japo kwa chini kwamba warudie nyumbani, ili picha ya kimataifa ionekane kwamba Burundi limekuwa taifa tulivu na hivyo inakuwa ni afueni ya kisiasa kwa utawala wa Burundi, na msukumo ambao labda serikali ya Tanzania hujauona, lakini kwa sababu ya mzigo unavyosema inakuwa ni mikakati ipangwe warejee nyumbani. Ah, si kweli. Si, sisi si, hatuna mawasiliano ya maandishi official na nchi ya Burundi kwamba Wakimbizi hawa tunawashurutisha kurudi. Kwa hiyo hayo malalamiko kama yapo, sisi hatuna. Kwa kawaida, serikali ya Tanzania imekuwa inatumia kiwango kiasi gani cha pesa katika kushughulikia hawa wakimbizi? Kiwango cha fedha hiki ni, ni suala la takwimu na mazingira niliyopo, si rahisi sana kutoa hilo jibu moja kwa moja, lakini tunatumia fedha kuakisha kwamba uh, wakimbizi hawa licha ya, ya ya Umoja wa Mataifa uh, kutoa misaada lakini sisi tunatumia fedha pia kwa kwa wakimbizi hawa. Waziri wa Mambo ya Ndani wa Tanzania Kangi Lugola akizungumza na Sauti ya Amerika <mulia> naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Wakulima wa Marekani watapata kiwango cha hadi kufikia dola bilioni 12 za mfuko wa dharura na kutoa fidia kwa hasara ya kifedha inayotarajiwa ilizosababishwa na sera za biashara za Rais Donald Trump atafanya kila kitu anachoweza ili kuwalinda, naibu msemaji wa White House Hogan Hick Gidley aliwaambia waandishi wa habari kwenye ndege ya siku ya Jumanne. Msaada huo wa moja kwa moja ulitangazwa Jumanne na wizara ya kilimo katikati ya ushuru uliowekwa na utawala wa Trump na hatua za ulipizaji kisasi kwa nchi nyingine ambazo zinatarajiwa kwa ugharimu wakulima wa Marekani wa mabilioni ya dola. Rais wa Marekani Donald Trump amesifu picha za satelit zilizoonyeshwa za Korea Kaskazini zikionyesha wakianza hatua ya kuvunja maeneo yao ya utengenezaji wa makombora ya nyuklia katika kituo cha Sohai, magharibi mwa nchi hiyo. tunashukuru kwa hilo Trump alisema siku ya Jumanne baada ya kundi la usimamizi wa Korea Kaskazini lenye makao yake Marekani, 38 North, lilipoonyesha picha hizo. Walionyesha kuvunjwa kwa reli ambako makombora ya masafa marefu yanatengenezwa kabla ya kupelekwa eneo la kurushwa na eneo la majaribio ya injini za roketi ambapo injini zinatengenezwa kwa makombora ya masafa marefu na yale ya anga za juu, 38 North ilieleza. Kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Wachambuzi wa kisiasa, viongozi wa dini na wanaharakati wa kutetea haki za kiraia wanasikitishwa na mashambulizi yanayotokea mara kwa mara katika miezi ya karibuni huko kaskazini mashariki mwa Msumbiji, lakini wanasisitiza kwamba hakuna anayefahamu nani anahusika na, na mashambulizi hayo. Mwenzangu Abdu Shakur Abud akiwa mjini Palma katika jimbo la Cabo Delgado, Msumbiji, anaripoti kwamba hali hiyo imezusha wasiwasi mkubwa miongoni mwa wakazi na kudumaza baadhi ya shughuli za usiku katika vijiji vilivyoshambuliwa. Hali ya matumaini na wasiwasi imezuka kaskazini mashariki mwa Msumbiji kutokana na kupatikana gesi, na wakati huo huo mashambulizi yanayotokea hapa na pale, ambapo kundi la watu wasiojulikana wanaingia katika baadhi ya vijiji na kuchinja watu na hata kutia moto. Maafisa wa serikali hawajaweza hadi hivi sasa kueleza nini kinachotokea. Wana vijiji ambao tumeweza kuzungumza nao, kwa upande wao wana wasiwasi wakati wa usiku. Katika maeneo mengi iko kama hali ya kutotoka nje. Ikifika saa tatu za usiku, watu wameamrishwa kubaki ndani. Katika kijiji kimoja tuliokwenda jioni ya hii leo, wametuambia kwamba wanapofika usiku wanatafuta mahala pa salama kulala kwa pamoja, wakiwa na wasiwasi wasije wakashambuliwa. Katika mji wa Palma ambako vilevile vile, harakati nyingi zinafanyika katika kutayarisha uzalishaji wa gesi ambao unatarajiwa katika miaka miwili ijayo, watu wameanza kuhamishwa katika baadhi ya vijiji, katika lengo la kuweza kuunda kiwanda cha kusafisha gesi ghafi. Kuna baadhi ya vijiji wakazi wameridhika na mpango wa fidia ambao watapewa kwa kujengewa makazi mapya na kupewa shamba lakini kuna maeneo mengine kama huko Palma, watu hawana furaha, kwani hali imesababisha kuwa ghali zaidi. Hakuna kazi, vijana hawana kazi, hakuna elimu. Wasiwasi ni kwamba je, gesi ikishapatikana watu wataweza kumudu maisha mapya? Watu kutoka maeneo mengine wameanza kuja kuwekeza kujitayarisha kuweza kufaidika na uzalishaji wa gesi. Wenyeji wanasema kutokana na ukosefu wa taaluma na elimu wanajikuta wanabaki kuwa katika hali ya umaskini na ufukara kama walivyokuwa hapo zamani. Kwa hivyo wanataka serikali kuchukua hatua kuweza kuhakikisha kwamba nao watu wa vijiji hivyo wanafaidika kutokana na gesi iliyopatikana huku kaskazini mashariki mwa Msumbiji. Abdu Shakur Abud ni kiripoti kutoka Palma. Serikali ya Tanzania imefutilia mbali tetesi kwa wakimbizi kutoka Burundi wanaendelea kuwepo nchini humo. Samahani msikilizaji. Na sasa tunakuletea habari kuhusu kiongozi wa upinzani John Pierre Bemba ambaye alikuwa huko alihukumiwa na mahakama ya ICC kutokana na uhalifu wa kivita na baadaye, baada ya kukata rufaa akaachiliwa huru, na jana alitangaza kwamba atarejea nchini DRC kwenda kugombea urais katika uchaguzi ambao utafanyika Disemba 23 mwaka huu mwenzangu e, Id Ligongo Gongo amezungumza na mwandishi wetu wa Kinshasa, e, Saleh Mwanamilongo ili kuelezea zaidi kuhusu: Je, itabadili mwelekeo wa kisiasa nchini DRC endapo Bemba atakwenda kugombea uchaguzi. Bemba ni mtu mwenye umaarufu mkubwa sana nchini Congo, na ikiwa atagombea kiti cha urais, kwa kweli itakuwa ni changamoto kwa mgombea atakayetokea upande wa chama tawala na hata zaidi eh, kwa wagombea wa upinzani. Lakini kwenye matamshi Bemba amesema kwamba anataka kuweko na mgombea mmoja wa vyama vya upinzani. Kwa hiyo inaleta matumaini kwamba huenda upinzani unaweza kukubaliana kuwa na mgombea mmoja, lakini haijulikane. Bemba ushawishi wake kisiasa ndio ni mkubwa, ni mtu amefahamika, na aliwahi kugombea hadi kushindwa dhidi ya rais Kabila, lakini Uh, kutokuweko kwenye uh, ngazi ya, ya kisiasa kwa kipindi cha miaka kumi kwa kweli imeathiri uh, nguvu ya Bemba kwa kuweza hivi kupata ushindi kwenye uchaguzi huo, kwa sababu wanachama wake uh, wengi walikuwa wanakihama chama. Uh, kumekuwa na vilevile vile watu ambao bila shaka walikuwa waki fadhili chama hicho hivi sasa hawafadhili tena, yaani Bemba mwenyewe hana pesa hizo za kutosha kwa ajili ya kushiriki kwenye uchaguzi huo. Huenda anaweza akategamia kuungana na baadhi ya vyama vingine vya upinzani . Inaelezwa ni chama gani hasa ama vyama gani ambavyo anaweza kujiunga navyo katika harakati zake hizo za kugombania huo urais ambao ametangaza? Kwa sasa haijulikani ni chama gani ambacho anaweza kujiunga nacho kwa kuelekea kwenye uchaguzi, lakini mwenyewe amesema kwamba atakuwa mpinzani na ameelezea kwamba ikiwa Rais Kabila atagombea itakuwa ni swala ambalo linaweza kuweka nchi hii katika eh, kipindi kigumu. Kwa hiyo anaonyesha kwa watu kwamba eh, yuko bado ni mpinzani wa Rais Kabila lakini haijulikane urahisi ambao amepewa kwa ajili ya kurejea nchini hapa, kuachiwa aweze kupewa maandalizi ya mapokezi na nini na nini. Kwa hiyo imekuwa imewachanganya watu wengi, ambao hata wafuasi wake wamekuwa na mashaka, hawajafahamu kwa kweli, e, Bemba amerejea hapa kwa ajili ya kushirikiana na Rais Kabila ama itakuwaje. Kwa hiyo bado ni kitendawili ambacho kila mtu anasubiri kuona mara atakaporejea kitu gani kitakachofanyika. Sasa, je, bado ana ushirika wowote ama ushirika fulani na Rais Joseph Kabila? Kwa kweli haijulikani ni ushirikiano wa aina gani ambayo yeye Bemba na Rais Kabila wamekuwa nao, lakini kumekuwa na itetesi kwamba wakati mara alipokuwa gerezani alikuwa akiwasiliana na vigogo wa chama tawala. Haijulikani kama na rais Kabila mwenyewe aliwasiliana. Hilo kwa kweli a, a, siwezi kulieleza a. Lakini a, hadi kufikia sasa bado maswala yamekuwa mengi katika vichwa vya watu kuhusu a, ujio wa kisiasa wa Jean Pierre Bemba. Ni mwandishi wetu wa Kinshasa, Salemo na Milongo, akizungumza na Sauti ya Amerika. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana. Leo katika jukwaa la vijana, kundi la wasichana wanne ndugu wazaliwa wa familia moja, Jennifer, Jackie, Juliana na Jessica, wanaojiita J Sisters, ambao wanaimba nyimbo za Injili, walitembelea studio zetu hapa Washington DC na kuzungumza na mwenzangu Sande Shomari na kwanza litaka kujua kwa kuwa bado wao ni wanafunzi wamewezaje kuingia kwenye mziki huo na pia kufanikiwa kimasomo. Sisi kuimba kwanza tunapenda, tunapenda mziki o, wazazi wetu wanapenda sana mziki vilevile. Tumekuwa tukiwa shuleni pia tukuwa tunaimba tuk ya shuleni, kwa hiyo yani ni tuna, tunaimba kuanzia shule, tumetunga nyimbo ya shule, Olimpio tumekuwa tunasoma And then, hasa hasa Jennifer alikuwa na kipaji cha kutunga nyimbo kuanzia mdogo, na albamu alb alb yetu ya kwanza, nyimbo karibia zote katunga Jennifer. Niambie. So, so albamu ya kwanza tuifanya tulipokuwa primary tu, tuifanya tukiwa wadogo sana, alafu albamu ya pili tulipokuwa tu tumemaliza Loyola mimi na pachangu ndio tukarelis albamu ya pili na hiyo tuilis kabla tu tujaja Marekani kusoma sasa shahada yetu ya kwanza. Sinadhani hao wadogo walikuwa bado shule, na sasa unaweza ukawaza walikuwa bado ya, hapa, wato, hey, sasa. Sasa, apu, yani, ni wadogo sana. ya tatu ndio hapo, yani wote ni familia nzima <laughs> ndio vizuri, familia ndio. Jessica, nieleze tu kitu kimoja, unajua kwa wazazi wengi hasa Tanzania watoto wanapokuwa kwenye mziki inaonekana ngumu kidogo, wazazi wengi wanasema, bwana hawa hawatasoma. Mm-hmm. Unaona, lakini cha ajabu ni kwamba nyinyi wote mmeanza mziki kama navyosema katika umri mdogo sana. Sasa hivi tayari Jennifer ameshapata shahada yako ya juu ya masters, yes. Halikadhalika Jackie umekushapata, yeah. na Julie, Julie anapata mwezi wa tano mwakani na Jessica anakuja kuanza January anaanza masters January. Tayari ana, ana shahada yake ya kwanza yeah. Sasa labda nyinyi mmewezaje? Sasa haikuwa rahisi, ilikuwa ni ngumu sana ukizingatia sisi tunapenda mziki mno. uh -huh. Kwa hiyo yani, um, wazazi wetu walikuwa wanajaribu sana kubalance ku- kupata ile masomo na uimbaji unaona, mm-hmm. Sasa unakuta tulikuwa tu tuna muda labda tunaimba Jumamosi na Jumapili. Unakuta waimbaji wengine yani uimbaji ndio maisha yao, kwa hiyo kwaiyo wana muda wa kwenda kufanya concert. kama tulikuwa tunaalikwa kwenye matamasha ya mikoane tunashindwa kwenda, nje ya nchi tunashindwa kwenda kwa sababu ya shule. Sasa tulipokuja wengine Marekani na wengine wakabaki, yani hiyo ndio ilikuwa yani, yani ngumu kabisa, lakini tunashukuru wazazi wetu walikuwa wanatutia moyo lakini pia um, tunashukuru ingawa kimziki, si tunaweza tukaona kwamba tuko nyuma kidogo, kwa sababu hatukuweza kuendelea kama wengine walivyoendelea, lakini Mungu alikuwa anatusaidia ku catch up. Mziki wetu si tunaanza kuimba style ambayo tulikuwa tunaanza kuimba, waimbaji wengi ndo wameanza kuimba sasa hivi au labda miaka mitano iliyopita, wakati sisi ndo tumeanzia hiyo style kwenye albamu yetu ya kwanza. Sasa pengine la kusema la msingi nyingine ambalo wengi wanazungumza katika masuala ya mziki hasa mziki wa Injili na mziki huu wa kawaida wa duniani. Kuna dhana ya kwamba watu wengi wanaona kama vile kuna biashara sana zimeingia kwenye mziki wa Injili. Labda hili uh, unaweza kwa upande wenu nyinyi mnaweza mkatueleza vipi, eh, swala hili mnalionaje? Mimi watu wanavyosema kwamba kuna mziki umekuwa biashara, I don't believe kwamba mziki umekuwa biashara. Sasa kuna wan, unajua, lisamalo lipo kama alipo laja kwa hiyo watu hawamki tu asubuhi kusema hivyo. Kwa maana hiyo, wapo waimbaji ambao wanafanya muziki kama biashara. Muziki wa injili ndio, lakini inategemea pia. Wewe unaonaje? Kwa sababu ukiangalia waimbaji sasa hivi wanaosema, labda kuna waimbaji wakubwa, tuseme wakina Tasha Cobbs and all of them, au watu kuwapata tu kufanya nao co featuring inakugarimu dola elfu arobaini. Why? Au labda kuwaita kwenye sehemu kuja kuimba na kugharimu dola elfu kumi dola elfu kumi na mbili. Kwa sababu gani? Kuna swala la ticket. Uendi airport ukamwambia mimi ni mwimbaji wa gospel akupe ticket ya bure. Kuna swala la hoteli. Uendi hotelini ni kama mimi ni mwimbaji wa gospel anakupa chumba cha bure. Alafu hayo ndio maisha. Yaani gospel yeye yeah kwake ni maisha. Kwa hiyo kwa watu wengine wanaona ni charge lakini ile ni sadaka. Ni kama unambless bless. Kwa sababu yeye ndo maisha yake. Yani, yani sio kwamba wanatoza, na yamkini, inawezekana labda waimbaji wabadilishe lugha, kwa sababu lugha unayotumia hao, utanilipa shilingi ngapi? No, uwezi mm -hmm ukasema utanilipa shilingi ngapi kumtumikia Mungu, kwa sababu sio malipo. Lakini unaweza ukasema ok, naomba basi unibariki na something ambayo naweza nikatumia kama nakuja na wapigaji hawa. Ni wapigaji ndio maisha yao, wengine wameenda shule Mm -hmm. wamelipa ada kujua namna ya kupiga gitaa, kujua mm -hmm. namna. Kwa maana hiyo that is their career a mm -hmm. umeona, Biblia inasema utakula mezani pa Bwana. Kwa hiyo unapomtumikia Mungu una, utakula mezani hapo, kwenye huduma yako, ndo itakao kulisha huduma yako, ndo itakao kuvisha. Kwa hiyo mimi nadhani watu wawaelewe waimbaji na waimbaji, sisi inabidi tuwe careful na lugha tunayoitumia. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kwa sasa. Basi karibu kusikiliza muhtasari wa habari ukisomwa na Sandey Shomari. Rais wa Marekani Donald Trump alidai siku Jumanne kwamba Russia itaweka msukumo mkubwa kwa Wademokrat katika uchaguzi ujao wa bunge dhidi ya wa wagombea wa chama cha Republican. Kiongozi huyo wa Marekani amesema ana wasiwasi kwamba Russia watakuwa wanapambana vikali ili kuweza kuwa na athari katika uchaguzi ujao. Wamarekani wapatao wawili ambao inaaminika walijiunga na kundi la kigaidi la Islamic State wamerudishwa nchini Marekani ili kufunguliwa mashitaka. Maafisa wa juu wa utawala walithibitisha hayo jana Jumanne kwamba Musaibli wa Diabon, Michigan na Samantha El Hassan wa Indiana waliwasili nchini Marekani Jumanne kutoka Siria wakisindikizwa na majeshi ya Marekani. Mbabe wa zamani wa kivita na aliyewahi kuwa makamu rais katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Jean Pierre Bemba, amesema jana Jumanne kwamba anaamini anaweza kuwa mgombea bora kuwakilisha upinzani mwezi Desemba katika kinyang'anyiro cha uchaguzi wa rais, lakini akasema yuko pia tayari kumuunga mkono mgombea mwingine, katika mahojiano yake ya kwanza ya kina mbele ya umma tangu achua chuo huru amesema kwamba aliwaambia waandishi wa habari kugombea urais si jambo na hapa basi, ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo ya VOA Express kama kawaida, saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo, mwelekezo wa matangazo haya Saida Hamdun, mimi ni Khadija Riami na mimi ni Sandey Shomari, tukisema kwa herini na kuwatakia Asubuhi njema kutoka Washington DC.