Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22, 31 na na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Rais wa Marekani Donald Trump alitishia leo Jumapili kufunga serikali kuu kama bunge halitapitisha mswada wa fedha za ujenzi wa ukuta kwenye mpaka wa Marekani na Meksiko ili kuwazuia wahamiaji haramu. Kiongozi huyo wa Marekani alidai upinzani wa chama cha Demokrat unahitajika kumpigia kura hiyo kwa ajili ya usalama wa mpaka, kura ambayo inajumuisha ujenzi wa ukuta na mabadiliko mengine magumu ya sera za uhamiaji. Lakini hatua hiyo ilikwamishwa na mgawanyiko wa kundi la wabunge walio wengi wa Republican pamoja na Wademokrat walioungana pamoja, ikiwa ni mara mbili katika wiki za karibuni. Wabunge walikataa mabadiliko ya uhamiaji yaliyopendekezwa na Rais Trump. Trump aliapa kujenga ukuta wakati wa kampeni yake ya urais mwaka elfu mbili kumi na sita akisema huenda ukagharimu zaidi ya dola bilioni 20, lakini bunge limechangia dola bilioni 1.5 pekee kwa ajili ya usalama wa ziada kwenye mpaka. Waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed ambaye yupo hapa mjini Washington DC ametoa ujumbe kwa Waethiopia waliopo Marekani kwamba nchi yao ipo wazi kwa biashara. Akiwa kwenye chakula cha usiku na jamii ya wafanya biashara wa Kiethiopia kwenye hoteli ya Watergate hapa mjini Washington DC, waziri mkuu huyo alielezea fursa zilizopo Ethiopia na aliwasihi wana diaspora kurudi nchini mwao na kuwekeza. Wanazuoni, wajasiriamali na wataalam waliokuwepo kwenye mkusanyiko huo walimkaribisha Abiy kwa furaha na walifurahishwa na wito wake wa kutaka wachangie nchini mwao lakini baadhi wanaangalia mabadiliko ya ziada, na wengine wanaelezea hofu kuhusu iwapo mafanikio ya uthabiti yaliyoonekana miezi minne iliyopita ya tadumu au la. Wakati huo huo, mkuu wa wafanyakazi kwenye ofisi ya waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed, Fitsum Arega, aliambia Sauti ya Amerika VOA kwamba tofauti za nyuma ilizokuwa nazo Ethiopia kwa muda mrefu, sasa umewadia wakati wa mawasiliano ambayo yanajenga kufahamiana. Ni wakati kwa Waethiopia na jamii ya diaspora kuwa pamoja. Rais wa zamani wa Zimbabwe Robert Mugabe anasema Wazimbabwe hawajakuwa huru tangu mapinduzi yaliyofanywa na jeshi ambayo yalimwondoa yeye madarakani mwaka jana. Haikufahamika mara moja kiongozi huyo anamaanisha nini kwa taarifa hiyo. Mugabe amefanya mkutano wa faragha, mkutano wa ghafla na waandishi wa habari kwenye makazi yake mjini Harare kwenye mkesha wa uchaguzi wa kwanza nchini humo tangu kiongozi huyo alipoondolewa madarakani. Mugabe aliendelea kusema kwamba mapinduzi ya Novemba mwaka jana hayakuhitajika kwa sababu yeye alipanga kujiuzulu Desemba mwaka jana. Pia aliwaambia waandishi wa habari kwamba ni jambo lisilo na msingi kwamba alitaka mke wake ndiye arithi madaraka. Mugabe alisema hatompigia kura Mnangagwa hiyo kesho Jumatatu. Mnangagwa ni rais aliyepo madarakani nchini Zimbabwe na anakabiliwa na kiongozi anakabiliana na kiongozi wa upinzani Nelson Chamisa wa chama cha Movement for Democratic Party, MDC katika upigaji kura wa kihistoria kesho Jumatatu kwenye taifa hilo lililopo kusini mwa Afrika. Raia wa Mali wamepiga kura leo Jumapili kuamua iwapo wanampa Rais Ibrahim Boubacar Keita muhula wa pili madarakani au hapana kufuatia kusambaa kwa ghasia za kikabila na kijihadi ambazo zimezidi kuwa mbaya tangu kiongozi huyo alipoingia madarakani miaka mitano iliyopita. Kulingana na shirika la habari la Reuters, darzeni mbili nyingine ya wagombea waliwania urais katika taifa hilo lililopo kwenye jangwa la Sahara ambalo limetumbukia kwa waasi wa Tuareg na wanamgambo wa Kiislamu kukatisha maeneo yake ya kaskazini na kati tangu upigaji kura wa mwisho mwaka elfu mbili kumi na tatu. Ukosefu wa usalama katika baadhi ya maeneo nchini humo utapelekea upigaji kura kutofanyika katika sehemu hizo na ujumbe wa waangalizi wa Umoja wa Ulaya uliisii serikali ya nchi hiyo jana Jumamosi kutangaza orodha ya sehemu ambazo hazitaweza kupiga kura ili kusitisha shutuma zisizo na msingi kutoka kwa wagombea juu ya vituo hivyo vilivyoshindwa kupiga kura. Mwisho wa habari za dunia. Msikilizaji, kabla ya kukuletea kipindi chetu cha salamu na muziki, kama ilivyo kawaida yetu kila siku ya Jumapili, leo tumekuandalia makala maalum kuhusu uchaguzi nchini Zimbabwe ambao utafanyika kesho, siku ya Jumatatu. Sehemu ya pili ya makala haya itakujia katika matangazo yetu ya jioni hapo kesho Jumatatu. Na sasa tunajiunga na mwenzangu BMJ Murithi akisimulia zaidi. Zimbabwe ambayo ilipata uhuru kutoka kwa Uingereza mwaka wa 1980 imekuwa ikikabiliwa na mzozo wa kisiasa kwa miaka mingi na shutuma kwamba aliyekuwa rais wa nchi hiyo kwa zaidi ya miongo mitatu, Robert Mugabe alitumia mamlaka yake visivyo na kuminya haki za raia wa taifa lake. Uchaguzi huu utakuwa wa kwanza kufanyika bila kushiriki kwa rais Mugabe tangu taifa hilo kupata uhuru wake miaka 38 iliyopita. Ilipopata uhuru wake, Zimbabwe ilikuwa moja ya nchi zilizoimarika mno kiuchumi katika bara la Afrika kusini mwa jangwa la Sahara. Kufuatia kuingia mamlakani kwa rais wa kwanza Robert Mugabe, Wazimbabwe wengi walikuwa na matumaini makubwa ya kuendelea kuimarisha hali yao ya maisha likiwa moja ya mataifa machache barani Afrika yaliyokuwa yamesalia bila kupata uhuru kutoka kwa wakoloni. Shirika la fedha duniani IMF limetaja sera za kuanzia miaka ya elfu mbili za rais Mugabe kama zilizopelekea kuzorota zaidi kwa hali ya uchumi katika nchi hiyo na hili ni moja ya maswala muhimu yanayozungumziwa sana ya katika mchakato huu wa uchaguzi. Katika kile kilichoonekana na wakosoaji kama ubaguzi, Mugabe alianzisha sera ambazo ziliungwa mkono na chama kinachotawala cha ZANU PF za kunyakua baadhi ya mashamba ambayo awali yalikuwa yanamilikiwa na walowezi wazungu na kuwapatia Wazimbabwe weusi. Mataifa ya Magharibi pia hayakusalia nyuma katika kumshutumu kiongozi huyo mkongwe, huku baadhi ya nchi hizo zikiunga mkono upinzani dhidi yake. Mugabe hata hivyo, mara kwa mara alitoa kauli kali na kusema kwamba Zimbabwe ni ya Wazimbabwe wenyewe. Katika moja ya mikutano iliyohudhuriwa na waandishi wa habari kutoka shirika la habari la Associated Press, AP. Hapa Mugabe anaeleza kwamba Wazimbabwe ndio watakaoamua ni nani ataongoza taifa hilo na kwamba licha ya shinikizo kutoka kwa mataifa ya kigeni ni Wazimbabwe tu ambao wa watachagua kiongozi wanayempenda. Only our people will decide and no one else. Tangu mwaka elfu mbili uchaguzi katika nchi ya Zimbabwe umekuwa ukikumbwa na vurugu za kisiasa na mabishano ya mara kwa mara, na licha ya upinzani kuukosoa utawala wa Mugabe na ule wa rais wa sasa, baadhi ya wachambuzi wanasema kwamba upinzani umegawanyika kiasi kwamba huenda chama kinachotawala kikafaidika kutokana na mgawanyiko huo. <tipa> Pamoja na uchumi, kuna maswala mengine muhimu mno katika uchaguzi huu kama anavyoeleza Komu Isac, ambaye ni mchambuzi wa maswala ya siasa za Zimbabwe akiwa mjini Harare. Jambo kubwa sana kusema kweli ni kamao, kama ajira. Ajira ya Zimbabwe imepotea kabisa, na watu ambao sasa hivi wana ajira ni watu ambao wanafanya kazi serikalini, na hata hapo wamepungua, ni kama kwenye jeshi na walimu. Walimu wenyewe wamepungua na swala linginee ambalo limetiliwa mkazo sana ni swala la kama vile elimu, lakini Wazimbabwe wanafahamu kwamba haya mambo yote hayawezi kuinuka ikiwa uchumi uko chini. Na je, ni nani wanagombea uchaguzi mwaka huu? Kuna zaidi ya wagombea ishirini walojiandikisha kama wagombea uraisi kwenye uchaguzi huu. Wachambuzi wamesema kwamba hivi ndivyo vyama vingi zaidi kuwahi kusimamisha idadi kubwa hivyo ya wagombea na kwamba upinzani umegawanyika kuliko wakati mwingine wowote katika historia ya nchi lakini wachambuzi pia wanasema ni wagombea wawili tu ambao wanaonyesha ufuasi mkubwa na ambao wana nafasi nzuri ya kushinda katika zoezi hilo. Mgombea wa upinzani ambaye anaelekea kumkabili vizuri ni Nelson Chamisa mwenye umri wa miaka 40, ambaye anawania kwa tikiti ya chama cha MDC Alliance. Mnangagwa ameahidi kuboresha uchumi wa nchi hiyo na kujionyesha kama ambaye anajitenga na sera za Mugabe licha ya tuhuma kutoka kwa wakosoaji wengi kwamba hakuna tofauti kati yake na Mugabe kwa sababu ya ushirikiano wa muda mrefu wa kisiasa na kiongozi huyo mkongwe wa zamani. Lakini Mnangagwa ameshikilia kwamba amebadilika. Katika e, uchaguzi huu Mnangagwa anasimama na tikiti ya chama kinachotawala licha ya shutuma kwamba uteuzi wake haukufuata kanuni za chama. Hivi karibuni alikutana na wazungu raia wa Zimbabwe na kuwahakikishia kwamba utawala wake hautawabagua kama ilivyokuwa wakati wa utawala wa rais Mugabe. Nelson Chamisa amewahi kuhudumu kama waziri katika serikali ya umoja wa kitaifa ya kati ya mwaka wa 2009 na 2013, na amekuwa na mkosoaji mkubwa wa utawala wa Mnangagwa akisema kwamba hakuna tofauti yake na Mugabe. Chamisa anaonekana kuwa ana ushawishi mkubwa hususan kwa vijana, hata ingawa baadhi ya wa wachambuzi wanasema huenda ujana wake ukaathiri azima yake ya urais kama anavyoeleza Majid Mjengwa, mchambuzi wa maswala ya siasa. Tarajie uchaguzi ambao unaweza ukawa na ushindani mkubwa, lakini bado ZANU na mgombea wake wana nafasi kubwa. Takriban wa Zimbabwe milioni tano na nusu wamejiandikisha kama wapiga kura katika eh, nchi yenye takriban watu milioni kumi na saba. Afrika na dunia nzima kwa jumla inasubiri kwa hamu kuona uchaguzi wa kwanza kabisa bila jina la Robert Gabriel Karigamombe Mugabe kabisa. Mpenzi msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, nimejaajaa hapa kama pishi la mchele eh, kama anavyopenda kusema mwenzangu Sandy Shomari. Mimi ni BMJ Mridhi, nakuletea salamu na mziki, ambapo hii leo nafurahi sana kuona wasikilizaji maelfu kwa maelfu ya wasikilizaji wametuma salamu hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, nami niko chonjo kabisa kuzipeperusha wikend hii, na bila kupoteza wakati, msikilizaji, naona nianze na kadi yake. Huyu Mohamed Dahia anasema yuko kule Kinyamwambo, Singida, Tanzania. Anasema salamu zangu nazipasha kwa Salehe Mrinja, uh, Rajabu Mrinja wote wa Itigi na vilevile ama Omar, uh, bila kumsahau Juma Mjengi wa Kinyamwambo nawatakia wikend njema wote. Hizo ni salamu kutoka kwake Mohamed Dhaia, alikuwa ni mtu wa kwanza kabisa kutuma salamu hapa, uh, katika ukurasa wetu wa Facebook uh, tangu tuliposema kwamba tutakuwa tukipeperusha salamu hizi uh, salamu na muziki wikend hii. Stephen Wilson anasema uh, yuko kule Kisii nchini Kenya. Anasema ningependa kutuma salamu zangu kwa shukuru wa mama kutoka Kariakoo, dar es Salam. Shamima Ramadan akiwa Voi, natumai huko ni nchini Kenya, na bila kumsahau mpenzi wangu Niva Tecut. Haya, basi twende kwake safari Sosithimi. Safari Sosithimi anasema kutoka ako kule Uganda. Naona leo ni vizuri, kwa sababu tuna mchanganyiko maalum, salamu zinatoka kila pembe nchini, Kenya, Uganda, Tanzania. Sasa huyu Safari Sosthin anasema zangu salamu zimfikie rafiki yangu akiwa hapo Kenya pa Luanda, Wiomo Akunda na jamaa lake lote, natumaa maanisha jamii yake yote kwa batumike kaboyi jijini nairobi na mke wake kwa wasikilizaji wa voa na kwa jamaa langu lote pia na kwa marafiki wanaosikiliza hizi salamu ujumbe tuzidi kupenda, au tuzidi, tuzidi kupendana na kuombeana mpaka mwisho. Hizo ni salamu na ujumbe mwafaka kabisa kutoka kwake huyu msikilizaji Safari Sosthini akiwa kule Uganda. Haya, tukitoka hapo, tunaenda kwake Halima Bahumiga, Halima Bamhiga wa Sound Media Tim, Kibaha, Tanzania. Anasema salamu zangu zimwende Hussein Nasor Wazega, King Obed Zenobi Jr. na vilevile huyu naye pia Sindankala wa Dodoma mjini, anasema habari za kazi ya studio ya VOA Swahili, nipeperusheni salamu zangu kwa mzalendo Dikson Mako wa Nzega, Tabora, Joakim Constancia Lekule wa Dar es Salaam, Emmanuel Chigozi, Chigoji wa kule Dodoma, Paulo Charles wa Uh, Nyang'wale eh, Kamanda Shukuru Nhembo wa kule Dodoma, ujumbe tufanye kazi eh, kwa bidii. Na kabla sijapata kuingia katika upande ule wa pili, niweze kukuletea kibao moto sana cha muziki Naona nisome salamu zake huyu to, toka Iyunga no anajulikana kama madaraka yami ni revya anasema, yuko kule Iyunga Mbeya, anasema zake salamu ziende kwa Eshta Swai akiwa Arusha, uh, Makumila, uh, Boni Solo, hapi Shitindi Iva Simoni mkubwa na King Majuto akiwa Geita. Haya, kwa rakaraka raka zake huyu Saidi Musa wa Nzega, Tabora, Tanzania asema zangu salamu ziende kwa King Majuto, Yusen Nasor, Masuri Chinga, Sombi Mtemi, Reina Shani, Sayenda Mabula, Lukas Alberto, Moseti Mage Mbise, Bonifas Steven Masanja, Ngasa Fikiri Gakara, Victor B Msebuye na zilili wa Zilili, huyo ametuma salamu nyingi kweli kweli kwa marafiki ze, na vilevile ndugu na familia e. Msikilizaji, naona sasa ni wakati mwafaka kama nilivyokuahidi kwamba salamu bila mziki Nakuwa tena sio show tena, kwa sababu tuko hapa kwa ajili yako wewe pia e, uweze kuburudika na kujifurahisha wakati ambapo tunasikiliza salamu hizi kutoka maeneo mbali mbali e, ulimwenguni kote. Kumbuka ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, nikikuendesha mpango huu. Jina langu ni BMJ Mridhi na sasa nikupe kibao moto sana kutoka studio hapa. Ah, kinajulikana kama nani, No Stress na mwanamuziki ni Linda. Si semi si semi zaidi. E, twende kazi Linda na No Stress. back there, jeans here, and wish baejinsiikamtosha yeah. Nikawishi pia anipe namba nitamvutia months later data nikamfuga ndani ya keja. Keja akanza kuzingua eh? Anatoka na mwezi anarudi na jua najifanya eh. Sijui huku na jua apatikani kuku na jua, jua. Anaondoka hapo chini kwa chini, mwanamuziki Linda anakwambia no stress, na mimi nasema hapa studio pia hatuna stress hata kidogo, kwa sababu tunaendelea na ngoma moto moto sana na vilevile muziki ikiwa ni kipindi cha salamu na muziki e, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikilizaji na kukaribisha, popote pale unapotusikiliza, usiondoke kando ya redio yako, kwani tuna mengi zaidi ya kukujuza hapa, hususani kuhusiana na salamu hizi, ambapo mmetuma salamu zenu kwa wingi, nami nitajaribu kadri uwezo wangu nisome zile ambazo nitaweza. A, kisha tuendelee na pia tupate ngoma moto sana katika wakati wa matangazo haya ya salamu na muziki kutoka hapa Washington. Haya basi, ninaikamata sasa, hii ni yake nani? Huyu Dawson Kisinga anasema yuko kule Dar es Salaam. Wiki hii napenda kutuma salamu zangu kwa mke wangu Joyce Kavishe, aya, ya mwaka Holela James Hussein, wote wakiwa kule Tanzania. Naye Chausi Sarige anasema ako kule Sengerema, King Majuto apate salamu zangu mamangu Uri, nichota mut, motiba na babangu motiba Sarige wakiwa kule Serengeti. Haya basi, hizo ni salamu a, kutoka kwake Chausi Sarige. Mwingine ambaye ana bahati hii leo kuweza kupata salamu zake kupeperushwa moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington ikiwa na kipindi cha salamu na muziki. Ni samburu Kabaka anasema ni wanyumbani kwangu, salamu zangu za zimfikie yeye ni mpendaye, mkumbushe apike ugali kwa samaki, nipo njiani kwenye foleni, asisahau kutengeneza kachumbari. Haya, Denisi mganyizi wa Mwanza salamu zangu za, za kwanza zimefikia wazazi wangu wakiwa Bukoba mabradha wakiwa, na wakiwa kule Dar, sister akiwa kule Moshi, na sista mwingine akiwa Karagwe, kagera bigapo. Haya basi ujumbe huo kutoka kwa Denis eh, Mganyizi. Naye huyu Zuena na Tingi wa mgumu anasema namsalimu mamangu Farida Abdallah, mdogo wangu Jumanne Abdalla na Muhamed Abdalah Hamisi. Nagerad Mengi Mwaselela anasema anajulikana sana sana kama Agape Mwaselela kutoka Mwakaleli, Mbeya, Tanzania. Anasema angependa salamu zake ziende kwa kaka yake Mzali Binzali Zali Mnyakyusa, mama mzazi Daimesi Katwila, dada Talikana Kitalima, mdogo wangu Fuliza Mwa Mbembe na vilevile vile mtangazaji vile maarufu kutoka Congo Ostavi Oct, Oct, Maleveka, kazi njema hapo studio. Shukran sana Gerard Mengi Mwaselela, tunatumai kwamba utaendelea kuwa nasi hadi mwisho. Na vilevile vile, vile unaendelea kusikiliza pia vipindi vingine ya matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika yakikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington. Msikilizaji unaendelea kusikiliza salamu na mziki, ambapo tunaendelea kukupeperushia salamu kutoka maeneo mbalimbali kutoka kwa wasikilizaji wetu hususan wale ambao wameandika salamu hizo kupitia mtandao wa Facebook pale kwenye ukurasa wetu wa VOA Swahili. E, katika Facebook Juma Dede anasema yuko kule Kenyatta Rod, Mwanza, Tanzania. Angependa kutuma salamu zake kwa familia yake, Asha Juma, Amal Juma, Hami Kasimu, Ghashimu, bila kumsahau mamake mpenzi Asha Juma wa Buhongwa, Mwanza, katika nchi ya Tanzania. Yang mapene wa Mtwara, Tanzania anasema ningependa unigonge ngoma ya Justin Bieber, anasema ile inajulikana kama bad. Ni, nifikie Moizi akiwa kule Mtwara, Tanzania, na Magnus Milinga akiwa Mtwara, Tanzania. Basi pasina ya eh, kupoteza wakati, basi tunamsikiliza huyu eh, mwanamuziki Justin Biba na wimbo huo ambao umeuliza, basi unaingia pole pole taratibu eh, katika redio yako namna hii, no, hii Anaondoka hapo chini kwa chini, Justin Bieber mwanamuziki maarufu sana kutoka kule Canada, kutufungia kipindi hiki cha salamu na muziki. Msikilizaji ni junia msiwa kutoka Afrika Kusini, anasema anapenda kuwasalimia pendo tungu kutoka Mwanza, mama msiwa kutoka Burundi na vile vile vile, mwanangu salamu kutoka Afrika ya Kusini. Naona tusome moja jingine kutoka kwake King Majuto, zikiwa ni dakika za mwisho mwisho kabla hatujapata kibao cha kufunga mpango huu wa salamu na muziki. King Majuto wa Geita anasema salamu zangu za ziwaendee Goligota Magabe, Lukas Albarto, Moseti Victor B, Mselubulie. Mselubuye, Saidi Musa na Boniface Stephen Baba Serapia, au wote najua ni mashabiki sana wa salamu na muziki, na mara kwa mara hutuma salamu hapa eh, kuwajulia hali ndugu na marafiki. Nami kutoka hapa studio, msikilizaji sina cha ziada. E, jina langu ni BMJ Muridhi, nikisema tuonane tena panapo majaliwa, na siwezi kuwaacha bila kibao cha mziki, manake mimi napenda ngoma, na tunafunga kwa wimbo wake King Kaka na Susumila wanasema mapipi, twende kazi. Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha salamu na muziki kilichoandaliwa na kuletwa kwako na BMJ Muridhi. Hivi sasa, msikilizaji, ninakusomea kusomea muktasari wa habari. Rais wa Afghanistan Ashraf Ghani leo Jumapili alimpigia simu Imran Khan, mwenyekiti wa chama cha PTI huko Pakistan, kumpongeza kufuatia ushindi wake katika uchaguzi wa kiti cha waziri mkuu nchini humo, na alimwalika kutembelea Kabul. Rais wa Marekani Donald Trump alitishia leo Jumapili kufunga serikali kuu kama bunge halitapitisha mswada wa fedha za ujenzi wa ukuta kwenye mpaka wa Marekani na Mexico ili kuwazuia wahamiaji haramu. Waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed ambaye yupo hapa mjini Washington DC ametoa ujumbe kwa Waethiopia waliopo Marekani kwamba nchi yao ipo wazi kwa, kwa biashara. Rais wa zamani wa Zimbabwe Robert Mugabe anasema Wazimbabwe hawakuwa huru tangu mapinduzi yaliyofanywa na jeshi ambayo ilimwondoa yeye madarakani Novemba mwaka jana. Na raia wa Mali wamepiga kura leo Jumapili kuamua iwapo wanampa rais Ibrahim Keita muhula wa pili madarakani au hapana. Mwisho wa muktasari wa habari na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19 22. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutokawidc