Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Nam msikilizaji VOA Express, tunakukaribisha popote ulipo. Wakati umewadia zikiwa zimegonga saa tatu nusu hapa Washington, na tuko tayari kabisa kukusukumia mpango huu hadi tamati. Jina langu ni BMJ Mridhi, jina langu ni Kennes Bwire. Na BMJ, unafahamu kwamba tangu mwaka 1998 hadi wa leo mwaka 2018 ikiwa ni tarehe 7 Agosti, tunaadhimisha miaka 20 ya shambulizi ama shambulizi mawili ya kwenye balozi za Marekani, Nairobi na Dar es Salaam. Nam, tutakuwa na mengi kuhusiana na hilo na vilevile vile, tutasafiri moja kwa moja mpaka huko uh, nchini Kenya kwa mara nyingine tena. Tutapata hoja kwa hoja wakizungumzia uh, kuhusu mwaliko wa rais Uhuru Kenyatta kuja hapa Washington na kadhalika. Tutakuletea maswala ya biashara kwa hivyo kaa standby, lakini kwanza tusikie hayo yaliyotokea hivi leo, ambapo balozi wa Marekani nchini Kenya Robert Godek amezungumza pale jijini Nairobi wakati wa tamasha au maadhimisho ya miaka ishirini tangu mlipuko huo kutokea. Tumsikie kidogo. Na anaeleza kwa kifupi hapo kwamba hata kama ilitokea hivyo kama ulivyoeleza Bwire, bado nchi za Kenya na vilevile vile Tanzania na Marekani hazijavunjika moyo na zitaendelea kupambana vilivyo. Utasikia mengi zaidi katika matangazo haya pamoja na malumbano ya mawazo, yaani malumbano ya fikira katika hoja kwa hoja. Je, wanazungumzia nini? Lazima alike Kenya kwa sababu wanashindana kibiashara na China. Mchina ameingia Kenya zaidi, amechukua kila kitu, ameacha Mwamerika. Sasa lazima amwalike atlisti, apate na yeye kidogo. Naam, twende moja kwa moja mpaka nchini Kenya ambako yuko standby kwenye laini ya simu mwandishi wetu Huba Abdi akitueleza yale yamejiri katika jiji la Nairobi hivi leo, kuhusiana na story hiyo tumeizungumzia sana hapa. Huba Abdi, wewe ulikuwa pale Eh, wakati wa yale ambayo yameendelea hivi leo, tueleze, ni nini kipi ambacho uh, labda tunaweza kukizungumzia. Nam, asante sana BMJ na Bwire mke na wa Washington. Hakika siku ya leo imekuwa ni makumbusho kwa Wakenya ikiwa ni baada ya miaka ishirini iliyopita Wakenya waliweza kupoteza watu wengi sana, wakiwa ni watu mia mbili wamefariki, kumi na mmoja kati yao wakiwa ni raia wa Marekani na watu elfu nne mia tano wakawa wamejeruhiwa vibaya Leo kwa mara nyingine wakakutana tena kuadhimisha na kukumbuka yale yote ambayo yalifanyika, na ilikuwa yali ni wakati wa huzuni sana, na kila ma wakati ambapo majina yalipoanzwa. Naam, inaonekana tumempoteza. Naam, Huba Abdi? Naam, Huba Abdi? Naam, Kenneth nakupata unanisikia vizuri? Naam, wakati wa maadhimisho hayo, hebu tueleze ulikuwa unatuarifu kwamba wakati majina yalikuwa kisomo yale walioaga dunia nini ambacho kilikuwa kinajiri? Ulikuwa unaelezea hisia ama kuna ne, jambo tofauti limetokezea tena la kuripoti vingine. Inaonekana ni huzuni sana na na muendelea uba walionekana kubujikwa na machozi na kwani ilikuwa ni harakati ya wa kuwakumbuka waliofariki wakiwa ni wapendo wao, na vilevile ilikuwa vile ni fursa nzuri nao? Inaonekana kuna matatizo kwenye, inaonekana kuna matatizo kwenye line ya simu no. kidogo, kumpata Huba no. Abdi, kidogo kumpata Huba Abdi. Kuna matatizo ya mawasiliano e, labda tutawezewa kumtafuta Huba Abdi baadaye e, endapo muda utaruhusu anapo ripoti kuhusu maadhimisho ya miaka ishirini ya shambulizi la bomu shambulizi kwenye ubalo uliokuwa ubalozi wa Marekani nchini Kenya mwaka 1998 ambapo zaidi ya watu 200 waliaga dunia. Naam wile, naomba usikilize kwa makini manake tutamsikia huyu mkurugenzi wa kupambana na ugaidi nchini Kenya, jina lake limepeanwa kama Kimanta, kupa majina kamili labda hapo baadaye, lakini akizungumza katika hafla hiyo, hivi ndivyo amesema. nanaelezea na kwamba juhudi zote ambazo zimekuwepo tangu wakati huo zimekuwa jinsi ya kukabiliana na ugaidi na kuimarisha maswala ya usalama ili kuhakikisha kwamba visa kama hivi vinaweza kupungua. Na anaeleza kwamba kwa kutoka wakati huo hadi sasa visa vya uhalifu hasa ugaidi vimeweza kupungua kwa kiasi kikubwa, na vilevile vile alikuwa anaeleza hapo, Huba Abdi, kabla hatujampoteza msikilizaji, kwamba kati ya mambo ambayo yameleta tafurani kidogo ni kwamba, kwanza kabisa Bwire, hakukuwa na afisa wa ngazi za juu wa serikali ya Kenya e, katika maadhimisho hayo. Pili e, wengi wameuliza sana kuhusu hili swala la kulipwa fidia, na siyo swala ngeni, manake limekuwa likizungumziwa kila mwaka, lakini leo ikiwa maadhimisho ya mwaka wa ishirini wameona kwamba ingekuwa siku muhimu kulizungumzia hili, na hivyo wanasema kwamba Rais Uhuru Kenyatta amepatika, ameonekana kule mjini Mombasa, kwamba hakuhudhuria uh, maadhimisho haya na hakuna kauli yoyote iliyotolewa kutoka kwa serikali yake au maafisa wa ngazi za juu wa serikali yake. Lakini pia amezungumza Balozi Robert Godek akiwa katika maadhimisho hayo. Hebu tumsikie kidogo akizungumza kwa lugha ya Kiingereza, anaeleza kwa kifupi hapo. Wakati tukitathmini kuhusu mashambulizi haya ambayo yalitekelezwa na Al-Qaida, ni lazima pia tuangalie ni nini ambacho tumefanya katika miaka hiyo ishirini, ikiwa ni pamoja na kuimarisha vita dhidi ya ugaidi sio tu katika eneo la Afrika Mashariki, bali pia katika dunia nzima, hasa ukanda huo au eneo hilo linalozunguka uh, ziwa au linalozunguka pwani ya, pwani, pwani ya Hindi na sasa abwide uh, wajua kwamba hayakutokea tu jijini Nairobi. Naam, baada ya dakika chache tu tukio la Nairobi kuripotiwa, dakika chache baadaye Dar es Salaam pia ubalozi wa Marekani uliweza kushuhudia tukio sawa na hilo la kigaidi. Na kwenye laini ya simu tunaungana na mwenzetu George Njogopa ukiwa Dar es Salaam. Karibu George Njogopa kwenye VOA Express. Hebu tuarifu, ndivyo yalivyokuwa na yalivyo Nairobi hii leo kuadhimisha, ndivyo yamekuwa Dar es Salaam ama yamekuwa tofauti kidogo? Kama alivyosema dakika chache baada ya balozi kani mjini Nairobi kushambuliwa na kisha Dar es Salaam ukashambuliwa, ndivyo ilivyo mchana huu. Wakati Nairobi maadhimisho haya nimearifiwa kwamba yamefanyika asubuhi, Dar es Salaam maadhimisho haya yamefanyika mchana na dakika chache zilizopita. Wageni waliohudhuria maadhimisho haya walikuwa kiara chakula cha mchana Eh, maadhimisho haya yamewashuhudia viongozi wa serikali. Waziri wa mambo ya ndani amehudhuria kwa niaba ya serikali na balozi wa Marekani hapa nchini naye pia, pamoja na maafisa mbalimbali kutoka ubalozini na kutoka serikalini. Pia kumekuwa na gwaride kutoka kwa vikosi vya usalama hapa Dar es Salaam. Kumekuwa na shughuli ya kuweka kama sehemu ya kuwakumbuka watu waliopoteza maisha. Kumbukumbu kumbu zinasema tukio hilo lilotokea nyakati za asubuhi katika ubalozi wa Marekani hapa Dar es Salaam ilisababisha watu kama kumi na moja kupoteza maisha, lakini mamia ya watu wakijeruhiwa vibaya na ndio maana mashada haya maua yamewekwa kama sehemu ya kuwakumbuka lakini pia kingine ambacho kimezungumzwa katika maadhimisho haya ambayo ya kihistoria, kwa sababu ni miaka ishirini tangu kutokea kwa shambulizi hili kwa mara ya kwanza katika ukanda wa Afrika Mashariki, waziri wa mambo ya ndani alisema kwamba anaamini kile kilichopita sio ndwele, kwa maana kwamba haamini kama yatatokea tena mashambulizi. Na huyu waziri wa mambo ya ndani Agola ameingia hivi karibuni katika nafasi hii na mara matamshi mazito na matamshi yenyewe mm -hmm. Kuashiria labda serikali iko makini katika kutekeleza majukumu yake. Amesema na... aamini kama matukio kama haya yatatekelezwa ya tena na mjogo... balozi wa Naam, jogopa Naam. Endelea, naona muda unakimbia sana Nikut, nitaka ukiendelea hapo pia unieleze kama umesikia jinsi tumezungumza kuhusu Nairobi kwamba moja ya mambo ambayo yameleta tafurani kidogo ni kukosa kusikia lolote kuhusiana na malipo ya fidia. Je, hilo limetokea pia katika hafla ya leo hapo Dar es Salaam? Kama unavyosema, swala hili limekuwa likijadiliwa mara kwa mara na jana vyombo vya habari kuanzia Marekani magazeti ya Nairobi hapa Dar es Salaam pia yalichambua namna baadhi ya waathirika wa matukio hayo wanavyohaha kusaka fidia. Na haya mambo pia yamekuwa akizungumza baadhi ya waathirika licha kwamba baadhi li, walilipwa, lakini baadhi ya watu wanasema kwamba bado hawajalipwa na wamechukua hatua wa nyingine, na ndio maana hata balozi wa Marekani hapa nchini alisema kwamba kile kilichotokea elfu tisa mia tisini na nane kilikuwa ni cha maafa makubwa lakini kililenga kuwagawa wananchi, lakini walisema kidete na kwa kuwa wamoja, lakini hakugusia lolote kuhusu madai ambayo yamekuwa akizungumzwa mara kwa mara kuhusu malipo ya fidia kwa baadhi ya waathirika wa tukio hilo la kigidi. Shukran sana, shukran sana mwenzetu George Jogopa, ukiwa hapo Dar es Salaam. Na kwa wasikilizaji kwa Kiingereza bwiro wanasema, programming note. Haya ni baadhi ya mambo ambayo tumeweka, e, kwenye orodha e, kwamba moja ya matangazo ambayo utayasikia hivi leo na kutizama katika vipindi vyetu vya televisheni ni kuhusiana na, na maadhimisho haya. Kwa hivyo angalia kipindi chetu e, au matangazo yetu ya televisheni ya duniani leo katika uh, katika uh, televisheni uh, tunazoshirikiana nazo na vilevile katika vile matangazo yetu hivi leo saa kumi na moja Uh, saa moja unusu saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili unusu saa za Afrika ya Kati, tutakuletea mengi zaidi tukiwa na matangazo maalum kuhusiana na, na maadhimisho ya mwaka huu ya 1998, mwaka 1998, mlipuko uh, uliotokea kule Nairobi na vilevile vile kule Dar es Salaam. uh, muda mfupi ujao, basi tutakwenda kusikiliza ni yapi yamejiri kutoka chumba chetu cha habari. Rais wa Iran Hassan Rouhani ametoa changamoto kwa rais wa Marekani Donald Trump kwa kusema kwamba jamhuri ya kiislamu ya Iran ipo tayari kwa mazungumzo sasa hivi. Rouhani amesema kwamba kuna masharti ya kabla ya mazungumzo, na kwamba iwapo Marekani ipo tayari kwa mazungumzo, basi mazungumzo hayo yaanze sasa hivi. Katika mahojiano kwenye kipindi cha runinga ya taifa ya Iran, Rouhani amesema kwamba iwapo kuna uaminifu Iran imekuwa ikikaribisha mazungumzo na majadiliano siku zote. Hii inafuatia hatua ya rais wa marekani Donald Trump kufufua vikwazo vya kiuchumi dhidi ya Iran, akiutaja utawala wa Iran kuwa wa mauaji, udikteta na ambao umeendeleza umwagikaji wa damu, vita na machafuko. Rais mteule wa Mexico Andre Manuel Lopez Obrador ameapa kwamba nchi yake haiwezi ya kutishiwa na ukuta kati ya mpaka wake na Marekani. Obrador amesema kwamba hakuna atakayetishia Mexico mpaka kwenye mipaka yake na kwamba itafungwa au kuwekewa ulinzi. Rais wa Marekani Donald Trump aliwahi kusema kwamba Mexico ni nchi inayoongoza kwa uhalifu ndio maana Marekani inahitaji kuwa na ulinzi zaidi katika mipaka. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo alikutana na Obrado, lakini suala la ukuta alikuzungumziwa mwezi Mei uh, au katika barua ambazo rais huyo mteule wa Mexico aliandikia rais Trump. Polisi katika mji wa Daka, uh, mji wa Daka, mji mkuu wa Bangladesh, wametumia gesi ya kutoa machozi na risasi za mpira kuwatawanya waandamanaji. Umoja wa Mataifa ulieleza wasiwasi wake kuhusu taarifa za ghasia katika mji huo wa Dhaka wakati wa maandamano halali kuhusu usalama barabarani. Taarifa zinasema watu wengi wanaunga mkono kuhusu adhabu ya kifo na kwa madereva wanaosababisha ajali kwa uzembe. Zaidi ya wapita njia elfu nne wameuawa katika ajali za barabarani mwaka jana na maafisa katika jimbo la California magharibi mwa Marekani wanasema kwamba moto ulioanza kuteketeza misitu wiki moja iliyopita umekuwa mkubwa sana katika historia ya jimbo hilo. Moto huo ambao umepewa jina la Modishino Complex unahusisha matukio mawili tofauti ya kaskazini mwa jimbo la California ambao umekutana na kuchomwa kwa ekari 115,000 za misitu zaidi ya tukio la moto la mwezi Desemba mwaka jana lililopewa jina la Thomas. Idara ya misitu ya California na ile ya kuzima moto imesema kwamba wameweza kuzima tu asilimia 30 ya moto huo. unasafiri na VOA Express, msikilizaji, na ukiwa kwenye Facebook kwenye simu yako ya mkononi tu, ukurasa so wa Facebook ni VOA Swahili, kwenye mtandao ni www VOA swahili com, kwa njia ya redio popote pale unaposikiliza hivi. Haya. Kenneth Bwire, la kwangu niko na mwenzangu BMJ Mridhi. Tunasafiri, tunaelekea upande gani BMJ? bila shaka Kenneth Bwire, tunaangalia maswala ya biashara ambapo katika uh, meza ya biashara hivi leo tunamkaribisha hapa studio, namwona amejaa hapa studio kabisa eh, mwenzetu Patrick Ndimana ako tayari kabisa, anatueletea ripoti kuhusu wasiwasi ambao umezuka bi, miongoni mwa mashabiki wa timu ya Arsenal uh, baada ya taarifa kwamba mfanya biashara raia wa Marekani anapania hisa zote katika klabu hicho, uh, na hivyo kushikilia asilimia mia moja ya hisa uh, tusikie mengi kutoka kwake Patrick ambaye yuko live hapa studio nambari kumi na tano. Karibu Patrick. Nawashukuru sana BMJ na Kennes Bwire kunikaribisha hapa studio. Ni kwamba tu mashabiki wa timu ya Arsenal wameonyesha upinzani wao dhidi ya taarifa iliyotolewa leo na mfanyabiashara tajiri raia wa Marekani, Stan Kroenke, kwamba anataka kuimiliki timu ya Arsenal kwa kuwekeza paundi bilioni 1.8 na hivyo kununua hisa za wadau wote katika klabu hiyo mashuhuri ya Uingereza. Hadi sasa, Cronki alikuwa na asilimia 67 ya hisa. Kampuni yake Delaware Based holding company leo imesema iko tayari kutoa paundi milioni 29.4 cash, yani pesa kesh, hizi sawa na dola milioni 38.1 kununua kila hisa na hivyo kujumuisha kitita cha paundi bilioni 1.8. Wakati huu Kronki anatumia mbinu zote kumshawishi mwezekezaji raia wa Rusia Alisher Usmanov, ambaye anamiliki asilimia 30 ya hisa katika klabu ya Arsenal. Kronki amesema iwapo atakuwa mmiliki wa Arsenal, basi timu hiyo itafungua ukurasa mpya kwa kuendeleza biashara na kupata mapato mengi zaidi, bila pamoja na hivyo kutoa ufafanuzi zaidi kuhusu ni mbinu gani atazozitumia ili kufikia malengo yake lakini chama cha mashabiki wa Arsenal ambacho kinaitwa The Arsenal Support Trust ambacho kinawakilisha takriban mashabiki elfu moja kimesema taarifa hiyo ya Bwana Cronki inakuja kufuta haki ya mashabiki kumiliki hisa na kuchukua maamuzi katika klabu ya Arsenal. ni kinukuu, chama hiki cha Trust kimesema wengi wa mashabiki hawa ni wanachama wa Arsenal Support Trust act na wanashikilia hisa zao sio thamani, lakini kama wachunguzi ambao wanajali mwelekeo bora wa baadaye wa klabu ya Arsenal. Harakati za Kroenke zitanyamazisha sauti yao na kuondoa kabisa jukumu lao katika klabu. Gazeti la Forbes linasema Kroenke ana mali zenye, zenye thamani ya dola bilioni 8.3 alianza biashara ya kutengeneza na kuuza majumba kabla ya kuwa mmiliki wa vilabu vya sport hapa Marekani kama timu ya American football ya Los Angeles Rams na timu ya mpira wa vikapo Denver Nuggets. Na ifahamike tu kwamba BMJ na Kenneth mm -hmm. hayo mnayafahamu mna bila shaka kwamba timu ya Arsenal au klabu ya Arsenal ni klabu ya sita tajiri duniani ambayo mapato yake ni sawa na zaidi ya dola mia moja thelathini kila mwaka. Sasa inataka kumilikiwa na mtu mmoja, mtu mmoja mia moja, yani asilimia eh, mia moja. Na wewe Patrick, manake najua unapenda sana michezo, najua unacheza nambari tisa mgongoni <laughs> eh. kwa mashabiki wa kawaida eh, au kwa hali ya kawaida ya kilabu hiki cha uh, Arsenal, hii ina maana yoyote, kama labda watakosa uh, kufurahia mechi zao, au ina maana yoyote kwa, yule mtu wa kawaida kule chini, chama cha mashabiki wakishaanza kuelezea wasiwasi wao, wasi kwamba sababu na mashabiki wao vile vile wana haki ya kuwa na hisa au kumiliki hisa katika klabu ya Arsenal. mm-hmm. Sasa wanasema klabu hii wapi itamilikiwa na mtu mmoja, kwa hiyo hawatakuwa na sauti. Ni jambo la kufuatilia kwa karibu, labda uh, ikatokea migomo au nini, lakini sijui. Lakini iwapo ataonyesha kwamba klabu itaendelea na, na kuwa na mapato mengi zaidi, si kazi yaka Uh, wakaweka waka, waka chini hizo wasiwasi zao. Unajua, huyo mtu mmoja atakuwa na maamuzi ya kufanya anachotaka, anachotaka. Mm -hmm. Tumshukuru sana Patrick Ndwima na mwenzetu hapa kwa kutuletea hiyo ripoti kem, kem kuhusu biashara ambayo imeshikana kiasi na, na michezo pia. Mm -hmm. Na tunatumai kwamba utarejea hapa kutujuza mengi zaidi, hasa kujua ni nini kitaendelea sasa baada ya huyo bwana kumiliki peke yake. Mm -hmm. Kilabu hicho, na katika michezo ndio kuna pesa, katika spoti hasa soka ndiyo kulipo na pesa. Nipo tayari kucheza bana, niko tayari kudengua kiuno nipo tayari kujimwayamwaya kwa raha zangu, ngoma eh? Mm -hmm. <laughs> navoona kwa mbali mwanamziki huyu Justin Bieber, wameshirikiana na Luis Fonsi na Daddy Yankee, wanasema Despacito, twende kazi huh? oh, Unasikia ngoma hiyo, kujimwaya mwaya kwa raha zangu. Unajua hiyo ngoma, Kenneth Bwire, imeimbwa na watu wengi, yule mwanamuziki original kutoka upande wa marekani ya kusini. Sijui walikuwa na mpango gani na Justin Bieber, lakini yeyote ambaye anaimba ngoma hii, kusema kweli, ni maarufu sana ni maarufu sana, hajui kushtaki <laughs> sasa tu hayo tuta, <laughs> uh, labda tutawauliza baadaye. Kitugeme Kijangwa kwenye mtandao wa Facebook unasema nawapata vilivyo, nikiwa Sony Lushoto. Asante sana Fahati Kilabula unasema hongereni sana, taarifa nzuri nazisikia mahala hapa nilipo. Hawi Masud unasema upo, haujasema ulipo, unasema hongera. Ila Henry Henry d Kuungira anasema huku sauti ndogo kidogo, naomba tu mahali ulipo, ndugu yangu, dada yangu eh? wewe tafuta mtandao ulio salama, maana sauti ni nzuri tu. James Mshagulas anasema nawashukuru sana kwa taarifa za kuaminika kutoka VOA. Hao ni mashabiki wa VOA Express wakichangia pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Kumbuka kwamba, msikilizaji, matangazo haya pia hukujia kupitia tovuti yetu www VOA Swahili. Kwa hivyo unaweza kutusikiliza popote ulipo, hata kama uko chini ya maji, manake mradi tu uko na mtandao, uko na internet <laughs> kutengeneza maneno hata upo chini ya maji kule, pia kuna internet, kuna bundles, wanasema kunawanasema eh, bila, bila shaka mm. Sasa Bwido, nafikiri tuangalie masuala ya hoja kwa hoja wanazungumzia sana hapo. Jana tuliripoti kwamba Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta atazuru White House mwishoni mwa mwezi huu kwa mwaliko wa rais wa Marekani Donald Trump. Na haya ni kwa mujibu wa taarifa ambayo ilitolewa na afisi ya mawasiliano ya White House, hapa Washington jana. Hiyo katika e, mkutano huo marais hao wawili E, watakuta ambao watakutana tarehe ishirini na saba mwezi huu, uh, walieleza kwamba wataangazia mikakati ya ushirikiano baina ya nchi hizo mbili. Sitasema mengi zaidi. Ukitaka kujua zaidi, enda kwenye tovuti yetu, usome mengi sana. Lakini wanasemaje wa Kenya waliposikia uh, taarifa hiyo kuhusiana na mwaliko wa uh, Uhuru Kenyatta hapa White House. Tusikie. Kenya ni mojawapo nchi ambayo inahitajika sana na Amerika, na wawezi wakapoteza Amerika Kenya. Kwa hiyo lazima watumie Kenya, wak wanatumia Kenya, Nigeria na South Africa. Hawawezi wakatumia Nigeria vizuri, watatumia Kenya. Simona saa wametumia Kenya, wametoboa Sudan. Kwa hiyo sasa bado sasa, yule amemwita pale, manake yule hawezi travel kuja hapa. Ndio hiyo sasa strateji mpya, si unajua saa hizi tuko katika nini mpya, strateji mpya ambaye Afrika wana oil Eh, hiyo lazima sasa wakuje part 2. Na part 2 ndio hii. Sasa wanatumia kule kwa kwao na competition is very high between China and America because wale ndio wanataka kubenefit in Africa, ambaye bado hatujielewi vizuri Afrika. Kwa hiyo wale wanateka advantage Kenya, kwanza ni challenge. Lazima aalike Kenya kwa sababu wanashindana kibiashara na China. Mchina ameingia Kenya zaidi, amechukua kila kitu, ameacha mu America. Sasa lazima amwalike atristi apate na yeye kidogo kwa sababu hata hatucha malisa reli, mafuta unaona, yanachimbwa na Kenya. Ndio unaona Kenya wakikosana kidogo katika upinzani, lazima mu America ingilie, ni kwa nini? Yeah, issues in Kenya ipo na issues in Afrika kwa ujumla ipo. Hiyo ni sekta moja tu amegusa, ambaye yeye anafahamu, lakini there is a lot inside here, yaani sana, sana ni issues in Kenya na Afrika kwa ujumla, ndio amemuitia yule na atapata. Hey, atapata, umeona, ndio unaona, hata Mseveni wa Uganda aliogopa sana Raila, siwe president during Obama's period ile 2007 because alijua Obama uh, uh, rais kule na na Raila ni rais hapo, is easy yeye kukwatopol Kagame kwa topple na this guy of uh, Democratic Congo Kabila. Yani, changes za Afrika kupatikana na hao radicals za Afrika kupitia kwa Raila Kenya, ilikuwa inawezekana, na wangetumia hata jeshi kuleta jeshi hapa Kenya. Kenya ndio nchi inatumika zaidi barani Afrika, naona South Sudan ndio kila kitu mpaka Kenya iushishwe, ndio hiyo nchi iendelee kuendelea mbele. Kwa hivyo, ni lazima aharike Uhuru Kenyatta, marais wote, rais yeyote atakayeingia Amerika lazima aharike rais wa Kenya, hiyo ni lazima kama anataka kuingia Afrika anapata njia nzuri, na kuwa rais Kenya, ameshika huku juu na ameshika South Africa. Sasa Afrika inaendelea vizuri, na hiyo ni enzi ya ukoloni mpaka dakika hii, brother. Hey, tuko kwa ukoloni part B. Hii ni part B, Afrika yote because we cannot govern ourselves properly, lazima tuende pale. Ndio unaona tukifanya election observers must come from that side. hi after election, we can't govern properly. ICC is there for only Africa. Kwa hivyo lazima waje ina wei hawakutoka lazima waje ina wei kiujanja, sahi wako na sisi kiujanja, kwa faida ya Kenya zaidi na pamoja na America, kwa sababu tutapata njia wale wengine wa tunataka kuenda huko inakuwa rahisi, tusiwekee vizuizi sisi. Tutakuwa tumefaidika only 15%, lakini 75% ni ya wale kule, eh hey unasikia Bwire? <laughs> Uh, kuna jamaa hapo anasema ni lazima lazima rais wa Kenya alikwe sasa. Unajua, kuna uhuru wa kujieleza sasa. Hao na wakenya wanafurahisha sana, na pia watanzania na waganda. Kila kukitokea jambo, wana kitu cha kusema. Hili hawa, hawa, hawakuwa wamesoma hata kwa nusu nusu dakika baada ya habari hizi kutoka wakaanza kutoa <laughs> maoni yao. Naona muda umekimbia sana Kenneth, lakini kuna swali hili tuliuliza, vifaru wamekufa, je, ni muda wa Balala kujiuzulu? Wanasemaje? Ntaanza na Masud She. Anasema binadamu wangapi wanakufa kila uchao, sijapata kusikia waziri wa afya akashindikiza kujiuzulu. Silas Ndonja, huyu ni msikilizaji wa siku nyingi wa idhaa hii, anasema na kutoka jijini Nairobi. E, Balala ni waziri tu, waliohusika na uhamisho wa vifaru wapo na wachukue jukumu. Electrical powers anasema viumbe hayo wote hufaa, sasa kwa nini ajiuzulu? kwa utaratibu uliowekwa na Mungu uendelea na kazi tu, usiwe na wasiwasi. Haya, huyu Rehema, Rehema sijui anamaanisha nini. Anasema uendelea kuongoza tu bwana, kwani wewe ndio unashikilia roho zao. Nafikiri ni swali hilo. Uh, ni mengi tu ambayo wamezungumza, lakini kwenye vizuri mitandao, tumsome huyu Kunda Samuel anasema, ajiuzulu achie wengine. Kwa nini anang'ang'ania madaraka wakati viumbe wanakufa mbao, kimsingi wao wako kwenye wizara yake. Naam, na ni baadhi tu ya mao nimeona katika mitandao wamezungumza sana, sio tu uh, kwenye VOA eh, lakini katika magazeti nchini Kenya na nini, wanazungumzia sana swala hili eh, wengi wakimtaka ajiuzulu, na wengine pia wakisema kwamba hakuna haja ya Balala Balala, kwa wale ambao labda hawajui, ni waziri wa utalii na mali ya asili wa Kenya, ambaye anasemekana kwamba anatakiwa kujukumika, kujuku, yani kuwajibika uh, katika suala hili, wengine wakimtetea wakisema hakuna uh, haja yeye kungatuka. Naona muda umetupa kisogo kama, uh, baada ya dakika 30 hivi VOA Express. Tuna kushukuru msikilizaji, popote ambapo upo mimi ni BMJ Mridhi, mimi ni Kenneth Buira. Asante sana sana sana kwa muda wako.