Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa namuona Aida Isa produsa wetu hapa ananiambia wakati umefika uh, kukuletea VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington. Msikilizaji popote ulipo ni wakati mzuri uvute kiti, au kama uko kwa gari uendeshe taratibu, lakini usikilize kwa makini uhum, kwa sababu tumejaajaa hapa studio. Jina langu ni BMJ Mridhi. Karibu useme kama pishi la mchele la ule jamaa mwenzako. Karibu msikilizaji kwenye mtandao www voaswahilicom, na kwenye Facebook Live VOA Swahili. Naitwa Kenneth Bwire. Naam, katika baadhi ya maswala ambayo tutakuletea au mambo tutakayokuletea hivi leo ni pamoja na taarifa kutoka kule DRC, baada ya uh, siku nyingi watu wakiulizana ni nani ambaye atateuliwa na rais wa nchi hiyo Joseph Kabila uh, kujua uh, kama uh, nani atagombea urais, hiyo jana walifanya kile ambacho kilikuwa kinasubiriwa, na sasa tunapata kusikia ni nini wananchi wa DRC wanasema baada ya hayo kutokea. Hata kama Kabila ametaja mtu wake, hii raia hii inajua kwamba upande wa Kabila na watu wa Kabila wote walishindwa kazi. Mm, kule kwingine nchini Tanzania, Yoweri Museveni wa Uganda na Magufuli wamekutana katika masuala ya kuboresha uchumi na biashara pamoja na uwekezaji kwa rai wageni kutoka nje. Na kuna vitu vingi tunanunua vinaletwa kutoka Uganda lakini nikamwelezea problemu kidogo zilivyokuwa zikitokea kwenye swala la sukari. Sasa nilimwambia ni, ni, kwamba wewe oh, mpelekeo wa shina milioni moja peke yake kwa mwaka. Utayasikia yote hayo na mengine mengi, ikiwa ni pamoja na burudani ambapo naarifuwa kwamba mkamiti Kibayasi aja sasa hapa studio kuja kujitayarisha kuletea eh, masala ya burudani, na vilevile tukuletea yale yanayotanda katika mitandao ya kijamii. Ni mengi tu Tuanzie nchini DRC alivyokuarifu mwenzangu BMJ Muridhi katika utangulizi, ni kwamba baada ya chama tawala kumtangaza atakayechukua nafasi ambayo wengi walifikiria ni kwamba Kabila ataisalia, lakini mwishowe akasema nitamweka mwingine. Vyama vya, kisi, vya upinzani nao vina mengine na wagombea wengi wanazidi kujitokeza, lakini gumzo mitaani ni nani huyu ambaye amechaguliwa kuchukua nafasi ya urais kutoka chama tawala cha Kabila. Akizungumza na VOA Express hapa Beni, Omar Kavota, mwanaharakati wa kutetea haki za binadamu katika shirika la Sepado na ambaye amebadili msimamo na kuingia katika siasa, asema Rais Joseph Kabila amepiga hatua kubwa sana ambayo itakuwa ni historia. Tumepongeza Rais Joseph Kabila kuwa ameheshimu ahadi yake, kuheshimu katiba, sababu kulikuwa wengi ambao walikuwa wanafikiria kuwa hataheshimu katiba kulikuwa wengi ambao walikuwa wanamshawishi mshawishi aweze kukiuka katiba kwa kuweza kujitokeza tena, lakini yeye amechagua njia iliyo nzuri, ameweza kuchagua njia ya kuheshimu katiba na tunampongeza. Kwa hiyo ndiyo maana tunasema wale ambao wamejitokeza kama wagombea sharti sasa waje kwa raia, wakati utakaofika wakampeni, waonyeshe nini wataweza kufanya ile ambayo Rais Kabila hakuweza kufanya, ama nini wataweza ku omba ifanyike kwa usaidizi wa raia. Na nadhani kwamba kutakuwa, kutakuwa mabadiliko kwa sababu watu wanasema Ramadhani ni chombo cha kabila na huenda atamtumia kama anavyotaka na hakutakuwa mabadiliko. Sasa hiyo ndiyo maana uchaguzi upo. Hiyo ndiyo maana kampeni ipo. Raia ndiyo watachagua. Huyo ambaye Rais Joseph Kabila ametoa ni yule ambaye anamrithi. Lakini ni kwa raia kuona kati ya Ramadhani na wengine vio, wengine wagombea ambao tayari wameweza kuleta ombi zao, nani anastahili kutetea masilahi yao, na ni raia tu ndio wanajukumu na neno la mwisho ili kuchagulia mwongozi upande wa upinzani. Kulikoni huyu hapa Mlolo, mambo kabaya 3 kutoka RCDK ML yake Mbusa Nyamwisi akiwa hapa Beni, ndio ndio yeye, yeah, anaendelesha yale yote ambayo Joseph Kabila angeweza kufanya, na ni kwa sababu ndani ya kundi kubwa ambaye watu wake walikuwa wakimuonyesha kwamba akiweza kuangalia hata matata ponyo, e, nani mtu mwingine huko na wengine. Lakini bwana Kabila kwa akili yake hii ya kukabula watu anaacha hawa wote ambao walikuwa wakitajwa tajwa hapo mbele na kwenda kumtewa bwana Sadari. Kwa upande wetu hautustule hata kidogo, o, inatupatia tena nguvu zaidi ya kuonesha kwamba hawa watu kwa uchaguzi ambao tunakuja hawatapata hata hata nukta moja. Sasa wakiwashinda hawawezi, watatushinda namna gani? Hawana raia, raia yote iko kwa upande wetu. Hata kama kabila ametaja mtu wake, hii raia hii inajua kwamba upande wa kabila na watu wa kabila wote walishindwa kazi. Ndio kwa sasa raia inapenda watu wapya waingie kwenye uongozi, kwenye utawala, ili mambo yote yaweze kubadilishwa, sababu kwa uongozi wao watu wanakufa kama vidudu. Raia wengi wao wasema kwamba wanachokihitaji ni mabadiliko Jamhuri ya, ya Kidemokrasia ya Kongo na kumaliza mateso yao huku wapinzani wengi wakiwa nje ya nji. Oser Malevika, VOA Express, Beni. Nam uh, bmj ni kwamba kuna wagombea ishirini na sita katika nafasi hiyo ya urais na Emmanuel Ramazani Shadri Shadari mm -hmm ndio ambaye amechukuliwa na chama tawala, lakini kati ya hawai ishirini na sita ambao wanagombea kiti cha urais kuchukua nafasi ya Kabila, watatu ni wanawake, lakini mmoja Antonio Gizanga ana umri wa miaka tisini na nne. Nam, ndivyo mambo yanavyoendelea kule DRC. Tumshukuru sana Austel Malivika mwenzetu huko DRC. Kumbuka msikilizaji kwamba uh, VOA imekita kambi katika nchi hiyo uh, kwenda moja kwa moja na msa, mchakato huu kutoka sasa mpaka Desemba wakati ambapo uchaguzi unatarajiwa kufanyika. Tuko na mwenzetu Austel Malivika na vilevile Mitima de la Chanse na Salehe Mwana Milongo na kadhalika, Kahozi Kosha, wote katika maeneo mbalimbali mbali katika nchi hiyo. Kwa hivyo usikose eh, kuendelea kusikiliza na kutazama mengi kupitia hapa VOA. Tutakuwa tukikujuza mengi zaidi katika mchakato huu ambao umezua utata kwa siku nyingi sasa. Basi. Uh, Kenneth Bwire naona twende mpaka Nairobi, mm -hmm. Tumekuwa na matatizo ya mitambo hapa, tulikuwa twajaribu kumpata mwenzetu kule Kennedy Wandera atujuze uh, mengi zaidi, lakini kwa ufupi ni kwamba aliyekuwa gavana wa jimbo la Nairobi uh, Evans, Kidero. Mm -hmm. ali, ali Evans Kidero mm -hmm. alikamatwa hapo jana na habari mm -hmm. Na hivi leo amefikishwa uh, mahakamani na tulikuwa tupate kujua ni nini kimejiri katika mahakama hiyo, ambapo Kennedy Wandera alikuwa mle ndani. Lakini uh, kueleza tu kidogo ni kwamba uh, yule mkuu wa uh, mashtaka ya umma Nordine Haji alikuwa ameeleza uh, mahakama kwamba uh, yeye ako na u ushahidi wa kutosha eh, kwamba huyu bwana alifuja eh, pesa wakati akiwa eh, gavana. Utakumbuka Bwire kwamba eh, gavana Kidero alihudumu eh, kutoka mwaka wa elfu mbili kumi na tatu eh, hadi eh, mwisho wa muhula wake ulikuwa ni eh, uchaguzi wa mwaka jana ambapo hakufanikiwa uh, katika uh, kuingia katika kuchukua uh, kufanya muhula wa pili, na amekuwa akikubikwa na kashifa za kila aina, na vilevile, kwamba kabla hata hajaingia hapo na wakati wote akiwa katika ofisini, kuna kesi nyingine namwandama wakati alikuwa meneja wa kiwanda cha kutengeneza sukari cha Mumias, ambapo mashtaka ambayo siku zote anamwandama ikija swala la sukari, anatajwa sana kwamba yeye ndiye alifanya kile kiwanda kufilisika, kiwa, kiasi kwamba uh, kikaelekea kufungwa kwa muda kabla kufunguliwa na bado kipo katika matatizo na hapo mwaka jana pia kulikuwa na kesi nyingine ambayo ilimwandama yeye. Alishutumiwa kwamba alimpa pesa nyingi kweli kweli, mmoja wa majaji katika mahakama ya juu, kama sijakosea. Na kuna mengine ambayo pia amechipuka kwamba kwa muda ule ambao ametumikia kama gavana wa jimbo la Nairobi, ameweza kujenga nyumba kubwa ya kifahari sana. Sasa maswale pia ibuka kwamba kama ile nyumba ni ya kwake katika kipindi cha miaka mitano ametumikia kaunti ya Nairobi, na zile pesa zilizotumika kujenga ile nyumba basi zinazidi kiwango cha mshahara alichokuwa kipokea. Na jana mm -hmm. Wakati ambapo alikamatwa waandishi wa habari walikuwa wanajaribu kumfikia kumhoji, lakini alionekana mwenye tabasamu, akasema, nimekuja kuwatembelea tu, wamenihitaji hapa. Nakumbuka yote haya tunayoyasema ni shutuma tu, kwani mm -hmm. hazijadhibitishwa. Iwapo zitadhibitishwa ni kupitia mahakama mm -hmm. lakini naambiwa, ingawaje atumpati Wandera Ndera ametuarifu ni nini ambacho amesema mmoja wa mawakili wa gavana Kidero. Hebu tumsikie uh, huyu uh, nani huyu Tom Ojienda, huyu ni mmoja wa mawakili uh, akizungumza kwa lugha ya Kiingereza. These These are are not serious serious serious charges. These are generic <coughs> charges generic with very Very serious political political undertones. Very serious political undertones. And and the the court should be concerned where the criminal process is politicized. A a, unamsikia hapo kwa kimombo akisema kwamba haya uh, ni mashtaka ambayo si makubwa. Hii si kesi kubwa, lakini imeingizwa siasa ndani yake. Uh, na ukiangalia kwa kina kabisa, utaona kwamba ni siasa ambazo zinafanya kazi na wala siyo yale ambayo aliyatenda Kidero. Sasa huyo ni wakili wake. Lakini kwa wakati huo huo Kidero anakuwa gavana wa pili kukamatwa. Uh, aliyekuwa gavana wa pili kukamatwa, gavana wa kwanza kukamatwa yuko bado ofisini, Sospeter Ojaamong wa kaunti ya Busia. Na baada ya kukamatwa Sospeter Ojaamong, Wakenya walikuwa na furaha kwamba hatimaye pesa ambazo zimepelekwa katika maeneo ya majimbo, yani kaunti ambazo zilikuwa zinavujwa, huenda kwa kuwakamata na kuwafungulia mashtaka, basi viwango vya wizi vitapungua, na vile vile magavana wengine wa wawepesi kufika bungeni wakitaka bunge lipitishe sheria ya kuwalinda wasiweze kukamatwa wakiwa katika ofisini. Msikilizaji, kupitia laini ya pili, Kennedy Wandera amenifahamisha kwamba atakuwa na taarifa ya kina katika matangazo yetu ya saa moja unusu saa za Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu saa za Afrika ya Kati. Usikose ya kusikia ni mchakato unaendelea vipi katika ufisadi katika nchi ya Kenya. Muda mfupi ujao Tutaangalia mengine ya yaliyojiri kutoka chumba chetu cha habari. Wakili wa mwanasiasa wa upinzani Tendai Biti amesema mteja wake amerejeshwa nchini kwake baada ya mamlaka ya nchi jirani ya Zambia kukataa maombi yake ya hifadhi. Gilbert Fili amesema Biti amekabidhiwa kwa polisi wa Zimbabwe. Mwanasiasa huyo wa upinzani ni miongoni mwa wajumbe wengine wa chama cha MDC wanaoshutumiwa kuchochea ghasia kufuatia uchaguzi mkuu wa Zimbabwe wiki iliyopita ambapo chama cha MDC kinadai kuwa uchaguzi uliibwa kwa manufaa ya rais Emmerson Mnangagwa. MDC inatoa changamoto dhidi ya matokeo hayo rasmi ikisema kuwa mgombea wake Nelson Chamisa alishinda kwa asilimia 56 ya kura. Rais wa Sudani Kusini Salva Kir amesema hii leo kwamba ametoa msamaha wa jumla kwa aliyekuwa hasimu mkuu wa kisiasa wake Rik Mashar pamoja na waasi wengine nchini humo. Msamaha huo ambao ulitangazwa kupitia redio na televisheni ya taifa ya nchi hiyo ulianza kutekelezwa jana Jumatano, siku moja tu baada ya raisi Kiru na Machar ya kutia saini makubaliano ya ugavi wa mamlaka katika mji mkuu Katum. Makubaliano hayo yalikusudiwa ya kusitisha mapigano ya wenyewe kwa wenyewe ambayo yamekuwa yakiendelea ya kwa miaka mitano. Israeli imefanya mashambulizi ya anga usiku kucha katika ukanda wa Gaza, wakati wanamgambo wa Palestina wakifyatua roketi katika ardhi ya Israel. Mratibu maalum wa Umoja wa Mataifa kwa ajili Yamani ya amani ya mashariki ya kati Nikolai Mladenov amesema kama mwendelezo wa ghasia hazijadhibitiwa mapema, hali inaweza kuwa mbaya zaidi kwa watu katika pande zote. Wafanyakazi wa afya wanasema watu kadhaa wamejeruhiwa kufuatia roketi zaidi ya 80 zilizorushwa ndani ya Israeli kuanzia Jumatano. Ghasia zimezuka wakati pande zote mbili zinaeleza matumaini kwamba makubaliano ya amani yanaweza kufanya kazi kusaidia kuepuka vita vya nne baina ya Israel na Hamas, na Umoja wa Mataifa unaweka vikwazo vipya vikali dhidi ya Russia baada ya kugundua kwamba Moscow ilihusika na kumpa sumu jasusi wa zamani wa Russia na mwanawe wa kike wakiwa Uingereza mwezi Machi mwaka huu. Sergei spripo na mwanaye Yulia waliugua baada ya kupewa sumu aina ya Novichok na kuuawa kwa neva zao, lakini wote walinusurika, lakini walituma, walitumia muda mrefu katika hospitali. Vikwazo hivyo vitakavyoanza wiki mbili zijazo vinaathiri vibali vya Marekani vya kupeleka vifaa muhimu vya usalama huko Russia, kama vile vya kielektroniki na VOA Express, msikilizaji, popote ulipo, kila wakati wanakueleza kwamba pamoja pia na kusikia mambo haya kupitia redio na vile vile eh, kupitia tovuti yetu unaweza pia kupata mengi zaidi kupitia ukurasa wetu wa Facebook na pia kuingia kule kwenye Twitter na vilevile vile Instagram na kujua ni nini kinaendelea. Watuna mambo mengi, lakini mtandao wetu ni www.voaswahili.com, ambapo Kenneth Bwiri hata kama huko chini ya maji anaweza kusikiliza VOA Express, muradi, ali muradi tu kuna internet. <laughs> Tunaingia katika jiji kuu la Tanzania la Dar Salaam ambapo hii leo jiji hilo limekuwa mwenyeji uh, wa rais wa, wa Uganda yoweri Museveni, mwenyeji mm -hmm. wake akiwa ni rais john pombe Magufuli. Museveni ametembelea Tanzania wakati kukiwa na mvutano wa kibiashara ambao ulikuwa umezuka hivi majuzi kufuatiana na sukari. Tanzania upande mwingine ikidai kwamba ile sukari ambayo ilikuwa labda nchini Kenya ikiwa na ikidaiwa kuwa na mabaki ya zebaki imeingia Uganda, ikapakiwa ikaenda mm -hmm. nchini Tanzania. Lakini hii leo katika ziara ya, ya Museveni nchini Uganda, Museveni aliamua kuzungumzia ushirikiano wa serikali ya China na mataifa ya Afrika, Mseveni akitaka mataifa ya Afrika kuwakubali wawekezaji na watalii kutoka nchini China. Hebu tumsikie Mseveni. Nimwelezea uh, rais wa, wa, wa China nasikia wachina wengi wanakwenda kwenye utalii Ulaya. Sasa wachina najua ni watu wengi. Sasa nimwambia kwamba wewe nipelekea wa China, China milioni moja peke yake kwa mwaka Waje, waje Uganda wengine waende Tanzania waende sasa, sasa sasa, Bwire, unaona hapo ni kama anampatia briefing kwa sababu <laughs> anamweleza wakati walikutana kule Afrika ya mm -hmm. Kusini katika mm -hmm. eh, ma, mataifa ambayo yanajulikana kama BRICS. Ni nini ambacho walizungumza, na vile vile Museveni amekuwa akisema kwamba hata wakati akiapishwa mm -hmm. huu muhula anaotumikia mm -hmm. alisema kwamba na marafiki wake wasiokuwa na masharti ambao ni wa China na hivyo China ni kama imeteka mizizi ya Uganda, inafadhili sekta mbalimbali mbali. Na hivyo uhusiano wake anaonelea wa China wasambaye katika mataifa mengine ya bara la Afrika, lakini hilo kando, upande wake Magufuli ameamua kuangazia uhusiano wa kibiashara na uchumi mm -hmm. kati ya nchi hizi mbili. Moja, wamesaini mkataba wa bomba la mafuta. Pili, kumekuwepo taarifa kwamba Tanzania inataka kuuzia Uganda gesi, lakini la muhimu zaidi hii leo wamezungumzia swala la sukari, ambapo tani takriban elfu sita za sukari iliyokuwa inaingia Tanzania kutoka Uganda zilizuiliwa mpakani na kurudishwa Jinja Kakira kwa msingi kwamba sukari hiyo haiaminiki. Magufuli kasemaje? hitaji sukari inayotengenezwa kutoka Uganda ije Tanzania, na tungependa bizaa za kutoka Tanzania ziende Uganda, ziende Kenya, ziende mahali pengine. Mwaka jana tulipata mahindi mengi sana kutoka Uganda, waliivisha vingi, na kuna vitu vingi tunanunua vinaletwa kutoka Uganda. Kwa mfano maji ya kwa ajili ya wagonjwa wetu tunayapata kutoka Uganda na kadhalika. Lakini nikamwelezea problemu kidogo zilivyokuwa zikitokea kwenye swala la sukari. Sukari nyingi iliingia Kenya pamoja na Uganda na nyingine ikawa inapitia huko Tanzania, lakini sukari ile ilikuwa haikutengenezwa na viwanda vya kutoka Uganda. Unaona sasa, inaonekana hakuna anayeamini sukari. Mambo ya sukari, wajua kule Kenya imekuwa ni mtafaruko mkubwa, lakini taarifa nyingi hizi ambazo unasikia Uh, wakieleza ni yale ambayo yanatoka kwa Ikulu katika mm -hmm. matangazo yetu mengine utaweza kupata kwa kina zaidi uh, na ndiyo nakuambia kwamba usikose kuendelea kusikiliza na vilevile vile kutembelea uh, uh, tovuti yetu kupata mengi zaidi ambayo yanajiri, na nimefahamishwa na msimamizi wa matangazo ya jioni leo uh, hasa kwa undani kwamba ile taarifa tuliokuwa nayo kuhusu uh, gavana wa Nairobi mm -hmm. uh, kufikishwa mbele ya mahakama itakuwa ni moja ya maswala ambayo kwa undani. Na vilevile vile kwenye kipindi chetu cha runinga cha duniani leo saa moja na nusu usiku saa moja na nusu jioni Afrika Mashariki, kuna taarifa hizi na nyinginezo kuhusiana na ziara ya Museveni nchini Tanzania. Kinaitwa duniani leo. Haya basi, tuangalie mambo ya muziki, tuende moja kwa moja, manake siku ya leo ni siku ya Alhamisi. Ilivyo desturi ni kwamba tunafanya ile tunaita Ah, tunarudi nyuma tunaangalia nyimbo za before kwa na. Sasa naona ni Kifaransa eh, wenyewe wanasema sauti ya ninga, malikia wa muziki rumba ya Kiafrika anakwenda mbili ya be, alizaliwa ah, mwaka wa elfu tisa mia Uh, au wimbo huu uliimbwa mwaka 1983 na na, lakini najua pia alizaliwa mm -hmm, mwaka wa 1959 anaimba anaimba sauti ya soprano na umbe zuri kweli kweli. BMJ ana mwili mzuri, ana sura nzuri, sura inapendeza. Uh, sura inapendeza <laughs> Kwanza tusikie ngoma kama bado inapendeza kama ilivyokuwa mbele. <laughs> bitumba Na na somba Kasi mambo mazito sana, unajua Bwire, huwezi kumtaja Mbilia Bel bila kumtaja Sam Mangwana na baadaye Tabu Ley ha, hao Oshon ndio walitambua nyota yake na sauti yake ya rumba na kupiga randa Nam, mziki wake hasa Tabu Ley na Roshero pia alimsaidia sana katika maisha yake na baadaye akakua. Lakini umesikia sauti, umesikia kwenye sauti, kwenye, sauti niliyosema ni kweli kabisa, ni kweli kabisa. Ingekuwa sura, ungeona ungeona nam <laughs> <laughs> Tukitoka huko kwa muziki, nafikiri tuende moja kwa moja kwa masala masala ya, uh, burudani burudani yuko hapa studio nasi mkamiti kibayasi. Sitapoteza muda kukueleza ni nini amekuletea, manake anajua kujitambulisha mwenyewe <laughs> <laughs> moja kwa moja basi, hivi sasa tunazungumzia ule mzozo, majibizano ya maneno kati ya hawa wapenzi waliokuwa wa wazamani ambao walitengana mwaka 2016 ninamzungumzia Angelina Joli mm. pamoja na Brad Pitt ambao kwa pamoja wana watoto sita. Watu hawa wawili hivi sasa wapo katika majibizano ya maneno hiyo. Jana Angelina Joli mahakamani, alitoa hati akidai kwamba Brad Pitt hamsaidii fedha zozote za kuweza kutunza watoto hao sita pamoja na mama yao, yani Brad, uh, Angelina Jolie mwenyewe. Uh, madai ambayo muda mfupi baada ya hapo, uh, Brad Pitt kupitia mwanasheria wake aitwaye uh, Lanci Spigo alisema uh, kwamba si ya kweli, kwani nyumba ya kifahari anayokaa Angelina Jolie mm -hmm. imelipwa na Brad Pitt. Brad Pitt alimpatia mkopo wa dola milioni nane Angelina Jolie kuweza kulipa fedha hizo za nyumba na hali kadhalika, mbali ya huo mkopo, Brad Pitt alimpatia pia Angelina Jolie dola milioni moja nukta tatu kwa ajili ya kulipa bili, ikimaanisha bili za umeme, maji na vitu vidogo kama hivyo. Lakini baada ya hao kujibu, basi ilirudi tena ile timu ya Angelina Jolie ikasema hapana, wakabadilisha kidogo maneno, wakasema wao wanazungumzia kitu kinaitwa msaada wa kusaidia matunzo ya watoto, yani child support. Ndio fedha wanayozungumzia, wanataka kuona kwamba anatoa fedha ili watoto waweze kuhudumiwa, maswala ya kama wakitaka nguo, wanataka labda kwenda movie mm, wanataka kwenda wapi, ndio fedha ambazo Brad Pitt hajawahi kumpa tangu wawili hao walipotengana mwaka elfu mbili. Hili ni swala linavuma sana mkamiti, kwa sababu hawa ni magwiji wa kule Hollywood. Wanafahamika sana kwa uchezaji wao wa sinema zile motomoto moto eh. Licha ya hivyo tu kujihusisha pia na shughuli za za kibinadamu maswala ya community, wamekuwa wakichangia sana huku na kule, kwa hiyo wanafahamika. Na ili sakata si dogo, linazidi kuendelea siku hadi siku. Hatujui mwisho wake utaishia vipi mm. lakini ndio habari inayozungumziwa hivi sasa. Tukiachana na hiyo sakata na kula..., pia Mkamiti, labda tuwaeleze wasikilizaji kwamba mm. wanaweza pia kutazama mengi zaidi kuhusu story hii katika matangazo yetu ya televisheni katika Duniani Leo hivi leo haswa na, na hali kadhalika pia wanaweza pia kufuatilia matangazo haya burudani kupitia kipindi cha burudani cha Zulia Jekundu. Lakini tukiachana na hii historia ya Angelina Jolie, tuangalie pia filamu ambayo inazungumzwa sana, inatoka kesho Agosti kumi. Inaitwa Black Clansman. Hiyo filamu imeongozwa ime na Spike Lee, na hii filamu inahusu kuhusiana na Marekani mweusi uh, ofisa polisi ambaye kisirisiri alijiingiza katika kundi la Ku Klux Klan, kundi la KKK. Naona muda haututoshi ningeeleza mengi na, lakini naona tuishie hapa kwa sasa. Msikilizaji, endelea kuangalia duniani leo, usiku wa leo, hali kadhalika angalia zulia jekundu katika vo swahili.com na televisheni shirika. Asante sana Mkamiti Kibayasi, tumsikie naye Patrick Ndwimana, ni nini kinavuma katika mitandao? Tukikimizana na muda, ni kwamba tu uh, hii habari ya gavana wa zamani Evans Kidero ndiyo inatandaa kabisa, inazungumziwa zaidi uh, Nam, nam, me, mazungumzo kuhusu gavana wa Nairobi Evans Kidero. Endelea Patrick. Nam uh, nilikuwa nasema kwamba ni habari ya gavana wa zamani wa Nairobi ndio inatanda zaidi uh, kuhusu ukamato kwake. Tukisoma habari ni kwamba huyu sexy lady anasema Ruto atashikwa lini Haya, tukienda naye huyu Afri, Afrika makiki anasema mtampeleka wapi? na NYS imewashinda bure kabisa hapo. Ruto anamaanisha naibu wa rais wa Kenya, ndiyo kabisa. Alafu kuna huyu anaitwa Emmanuel Wanyama, yeye anasema tafadhali nitafutie Waiguru, Waiguru. <laughs> <Unasema>, unasikia <laughs> haya <laughs> kuna huyu Charles Obiero ambaye naye alikuwa ni gavana wa sasa wa Kirinyaga, lakini alipatwa na kashfa ya NYS. Salienda mahakamani. Eh alafu kuna huyu anaitwa Charles Obiero anasema hii ni siasa mbaya tu, mbona wale magavana wafisadi bado wako ofisini na hawajatiwa mbaroni? Government go for the big, big fish, msikamati msi watu wadogo wadogo, kamata ni eh, vile vigogo wajabu vigogo ambavyo vinashutumiwa na mambo ya ufisadi. Haya, kuna huyu anaitwa Catherine Gachili anasema stori za naa zimekunywa si maji ama anauliza huyu, yaani kwa hiyo tu, ni wengi tu wameandika kuhusu kukamatwa kwa Bwana Kidero, ndiyo habari ambayo inatanda zaidi e, kwa vile tu muda ambao naona unayoyoma zaidi um, lakini Marekani, kuna habari ambayo inatisha kabisa na inaendelea kuzungumziwa ni habari ya bwana aliyokamatwa wiki iliyopita akiwa na watoto kumi na moja mm -hmm. Huyu jamaa anaitwa uh, Siraji Wa Jaji. Jana akafikishwa mahakamani ili kusomewa mashtaka. Anashutumiwa kuwateka uh, hawa watoto kumi na moja na vilevile anasema vile kwamba aliwafunza kutumia silaha ili waweze kushambulia oh, shule za hapa Marekani. Express inafika mwisho na hapo. Naitwa Kenneth Bwire na mimi ni BMJ Mridhi. Matangazo yamesimamiwa na Meri Mgawe na hapa studio tumekuwa pia naye Uh, Aida Issa, uh, producer wetu. Kwaherini.