On Bwana Kidero aliyekamatwa jana jioni na tume ya kupambana na ufisadi EACC amesomewa mashtaka ya matumizi mabaya ya madaraka kushirikiana na watu wengine kutekeleza ufisadi kulipa makampuni mamilioni ya fedha kwa huduma zisizokuwepo kati ya Januari 16 mwaka 2014 na Januari 25 mwaka 2016, Bwana Kidero na maafisa wengine nane wa jimbo la Nairobi wanatuhumiwa kuipora serikali ya jimbo hili fedha zenye kima cha shilingi milioni laki mbili na kumi na tatu. Pia inatuhumiwa kwa Bwana Kidero alipokea shilingi milioni 24 kutoka kwa kampuni itwayo Loda Wholesalers Limited kama mrabaha. Tume ya kupambana na ufisadi ya EACC ilieleza awali kuwa imekuwa ikifanya uchunguzi kubaini madai haya wagavana huyu wamehusika katika ubadhirifu wa fedha za umma hata hivyo, Tom Ojenda, wakili wa Kidero, ameieleza mahakama inayosikiliza kesi za ufisadi chini ya hakimu Douglas Ogoti kwa mashtaka yaliyosomewa Kidero ni ya kisiasa. Haya si mashtaka yenye msingi wowote, ni mashtaka tu ya kawaida. Haya yanafungamana na and siasa and mahakama and hii ni shati iingilie kati wakati yapo mashtaka ya kisiasa kwenye mkondo huu wa kisheria pale ambapo pana siasa mahakama ingili kati. Na kwa madai ya mawakili wa watuhumiwa kuwa upande wa mashtaka ulichukua muda mwingi kabla ya kuwafikisha watuhumiwa mahakamani, mawakili wa serikali walijitetea kuwa walichukua muda unaostahili. Tumewaleta hawa watuhumiwa mahakamani chini ya kipindi cha saa 24 ilivyokisheria, hatujachelewa hata kwa dakika moja. Saa saba mchana walikuwa hapa, mmoja alikamatwa jana jioni. <coughs> Kukamatwa kwa Kidero na kubururwa hadi mahakamani si kwa kwanza mno kwa maafisa wa ngazi za juu au wale waliowahi kuhudumu katika afisi za juu. Julai nne, gavana wa jimbo la Busia Sospita Ojamong alikamatwa na baadaye kushitakiwa kwa madai ya kujihusisha na ubadhirifu wa takriban shilingi milioni 20 na vile vile kukiuka utaratibu wa utoaji zabuni na baadaye kuachiliwa kwa dhamana. Julai 26 mwaka huu aliyekuwa gavana wa jimbo la Nyandarua wa Waithaka Mwangi alikamatwa na kufunguliwa mashtaka kwa kushindwa kufuata mwongozo a utoaji zabuni kwa makampuni na hivyo basi kupoteza takriban shilingi milioni 50. Na Januari 11, makachero wa EACC waliivamia nyumba ya gavana wa awali wa jimbo la Tharaka Nithi Samuel Ragwa na kuondoka na stakabadhi muhimu ambazo walieleza zitawasaidia kuwanasa maafisa wa jimbo hilo chini ya utawala wake wanaodaiwa kuwa mafisadi. Lakini kamata kamata hizi hazijapokelewa kwa shangwe na magavana, kwani wanaeleza kuwa kukamata huku kwa wenzio ni njia mojawapo ya kuaibisha waki wa madarakani na sasa, wanataka pawepo kinga wakiwa madarakani, wakamatwe baada ya kuhudumu. Kennedy Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi.