Kutoka studio 15 hii ni voa express. VOA express hewani! Karibu mpenzi msikilizaji, popote pale unapotusikiliza. Mimi ni Patrick Nduimana, lakini hapa studio pia ninaye mwenzangu nataka nita, nita, ujitambulishe mwenyewe nisije ni <laughs> nikakuita <laughs> jina ambalo... Haya <laughs> <laughs> Basi, tunakaribisha tuna habari tu nyingi Kenes. Uh, hapa mezani tukianzia kwanza huko kwenu Uganda, ambapo sakata ya hawa wabunge kukamatwa bado inaendelea, tutapata mengi zaidi lakini vilevile vile huko Tanzania kuna kitengo cha sheria na haki za binadamu ambacho kimezindua ripoti yake kuhusu masuala ya haki za binadamu. Tutajiunga na mwenzetu uh, njogopa huko Dar es Salaam vile, vile bila kusahau, tuna maswala ya burudani, lakini barazani pia ataenda huko Nairobi, Kenya, kujua hisia za Wakenya baada ya Rais Uhuru Kenyatta kuelezea kuwaomba vijana wajishughulisha na mambo ya kupambana na rushwa. Lakini huko Tanzania, hiyo ripoti imezungumzia kwamba kuna mapungufu kuhusu uh, haki za wafanyakazi. Tumegundua kwamba vyama vya wafanyakazi, wazungu wanasema trade unions, hazina nguvu, hazina meno ya kutosha, na mara nyingi kwenye kwenye makampuni mengi tuliokwenda, vyama vya wafanyakazi vimekuwa kama ni sehemu tena ya uongozi. Haya, na barazani, je, wanajadili nini? Ni nini ambacho wanazungumzia zaidi? arresting authority iko ina iko kwa polisi na ndio, unajua unaweza kwenda kushika mtu na haujui vile yamejiami, si kweli? Mimi naona okay, tunaweza tukasaidiana kwa ku expose ufisadi. Haya, moja kwa moja tuelekee huko Tanzania, ambapo kama nilivyodokeza kitengo cha sheria na haki za binadamu kimezindua ripoti yake iliyoangazia masuala ya haki za binadamu na biashara. George Njogopa okay, yuko katika line ya Sib. Eh, Njogopa, tueleze kipi cha msingi ripoti hiyo inazungumzia na mpaci, kama ilivyodokezwa, ripoti imezinduliwa leo mchana na Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu, imegawika katika maeneo mbali. Ripoti hii imeangazia hali ya haki za binadamu na biashara, na imebainisha kwamba kumekuwa na mapungufu katika ustawi wa wafanyabiashara wafanya kazi katika maeneo ya wakazi, watu kama walemavu, licha kwamba sera na sheria ya nchi ya mwaka elfu mbili na kumi kubainisha bayana watu wenye ulemavu wanapaswa kupata ajira, na katika sehemu za ajira asilimia tatu lazima wawe walemavu, lakini kumekuwa na changamoto hiyo. Lakini pia mahusiano kati ya wekezaji na wananchi wa maeneo husika kumekuwa na mivutano. Lakini kwanza asijadilia namna ambavyo walemavu wanavyopata mtihani mkubwa kupata ajira. Mmoja wa waratibu waripotie Tito Magoti alibainisha haya, tumefanya pia utafiti kwenye eneo la ajira kwa watu wenye ulemavu watu wenye ulemavu na tunafanya kazi na mashirika ya watu wenye ulemavu ikiwemo Shivyawata. Utafiti umeonyesha kwamba bado watu hawa hawazingatiwi katika, katika kazi, wanabaguliwa katika mchakato mzima wa kupata ajira, kwa maana kwamba mtu hatakiwi kubaguliwa. Tunaposema kwamba ubaguzi hautakiwi kuwepo katika maeneo ya kazi, ni tangu mtu anapoomba kazi tangu wanapokuja kwenye interview hutakiwi kumbagua kwa sababu ni mlemavu. Sasa imeonekana kwamba e, bado hawa watu hawapewi kipaumbele katika kazi e, pengine kwa sababu, kwa sababu ambazo wanazijua watu wenyewe, lakini ukweli ni kwamba sheria na sera za watu wenye ulemavu zinataka angalau asilimia tatu ya wafanyakazi iwe ni watu wenye ulemavu. Jogopa ripoti hiyo, uh, nilivyopata uh, taarifa ni kwamba ilizungumzia kuhusu vyama vya wafanyakazi. Hebu inazungumzia nini? Kuna mapungufu fulani ambayo umeyaona katika ripoti. Kwa mujibu wa mkurugenzi mkuu wa Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu, akisema ripoti kwa <coughs> ufupi kidogo, alisema kwamba ripoti imebainisha vyama vya wafanyakazi, badala ya kuwa sehemu ya kuwatetea wafanyakazi, lakini wakati mwingine vinageuka mwiba kwa wafanyakazi, vikiwafungamana na, na viongozi ama watawala. Kwa maana hivyo, kumekuwa na migungano mingi katika vituo vya kazi kama anavyofafanua Ana Henga, ambaye ni mkurugenzi wa kituo cha sheria na haki za binadamu. Tumegundua kwamba vyama vya wafanyakazi eh, wazungu wanasema trade unions, hazina nguvu, hazina meno ya kutosha, na mara nyingi kwenye, kwenye, mas, kwenye makampuni mengi tuliyokwenda vyama vya wafanyakazi vimekuwa kama ni sehemu tena ya uongozi, kwa hiyo vinakuwa vinafanya kazi na uongozi uliopo eh, dhidi ya wafanyakazi wa walioko chini. Kwa hiyo vyama vya wafanyakazi vinapaswa kuwa eh, huru na viweze kuwa na meno ya kuweza kusaidia haki za wafanyakazi ziweze kutekelezeka. Vilevile tumeona kwamba kuna kumekuwa bado kuna changamoto ya kutekeleza mikataba ya, ya, ya haki za, za, za wafanyakazi kama mikataba ya kimataifa ile e, mikataba ya ILO na mikataba mingine. Tanzania tumekuwa kidogo tumekuwa nyuma katika utekelezaji wa mikataba hiyo. Na mtukushukuru tu Njogopa kwa taarifa yako hiyo ambayo imetuletea moja kwa moja. Bwire, tuelekee Uganda. Kampala nchini Uganda, muda mfupi uliopita, Rais Yoweri Museveni ametoa taarifa kwa vyombo vya habari akisema kwamba gari lake liliharibiwa na wale ambao walishiriki watafunguliwa mashtaka ya ugaidi, kwamba wab wabunge wote na wale waliokamatwa wote watafunguliwa mashtaka ya ugaidi, pamoja na tetesi kwamba kushindwa kwa mwanachama wa NRM katika mji wa Arua, anasema upinzani waliiba kura upande nyingine nilikuwa nazungumza na wakili wa Bobi Wine, Asuman Basalirwa, dakika 20 zilizopita, na wakati tupo kwenye mawasiliano akanong'onezea kwamba bwana, wameona nimechukua simu, maafisa wa jeshi wamenizingira, na hapo mawasiliano yakakatika. Lakini kwa sasa naarifiwa kwamba kikao cha cha maafisa wa jeshi yani court martial, ile mahakama ya kijeshi mahaka kinaendelea. mm -hmm. Hakuna anaruhusiwa mle ndani kando na Asumani Basaruwa na wakili mwingine eh, Segona. Lakini nimezungumza na mchambuzi wa siasa za Uganda na maswala ya usalama Kola Mazima, na kwanza nikaanza kumuuliza hizi tetesi za Rais Museveni kwamba gari lake lilipigwa mawe ambalo limezua gumzo zaidi, kwamba gari la, la, rais haliwezi kupigwa mawe, ila ile ilikuwa ni ujanja. Akoli Mazima akawa na haya kusema. Uh, kwa sasa inakuwa vigumu kwa sababu, hali ya kawaida gari ya rais ikipigwa ikipigwa mawe, unajua kwamba kunatokea fujo kubwa, ambapo tunaona kwamba hiyo fujo kubwa haikutokea. Mathalan, nitakukumbusha mwaka elfu moja mia tisa sitini na tisa gari ya Kenyatta, msafara wa Kenyatta, Rais kijomo Kenyatta ulipopigwa mawe kule Kisumu. Unaona kwamba walinzi wake walimwaga risasi na wajalo wengi watu wa Nyanza wakauawa. Vile vile, nitakukumbusha pale Uganda, zile maarufu kama Lugogo incident, ambapo Daktari Milton Obote alipigwa risasi akiwa jukwani. Unaona kwamba kulitokea kesi nyingi. Kwa hivyo watu wengi bado wanajiuliza, je, vile Rais 7 anachukua na ulinzi mkubwa inakuwaje gari yake napigwa mawe, na SFCN wale walinzi wake wasifanye nani kafyu ama maeneo wa hayo? Kwa hivyo bado alafu, wengine wanasema ndiye labda tutamsifia Rais Mseven kwamba uh, askari wake wanaomlinda wana nidhamu na wanajidhibiti kiasi kwamba wasimwage damu kiholela. Uh, ki kwa hivyo haya ndio masuala ambayo bado watu wengi wanajiuliza kufuatia kuzuiliwa kwa Bobi Wine na wanasiasa wengine. Anachipuka Kasiano Wadri kushinda nafasi ya ubunge ya Arua, yupo gerezani. Je, mchakato unaofuata unakuwa ni upi? Si hii mara ya kwanza mtu kushinda uchaguzi akiwa gerezani. Tunatamkumbuka Kahonda, Kahonda aliyemshinda Otafire, uh, Meja Jenerali Waziri Otafire. Uh, wakati ana Kahonda ka, captain Kahonda na mshindi alikuwa gerezani. Kwa hivyo hilo si jambo la kwanza, na hata kule Kashari kumewahi kutokea na kisa ambapo maiti ilishinda watu katika uchaguzi. Maana yake mtu alifariki wakati wa uchaguzi na watu wakamchagua huyo huyo, kwa hivyo akaibuka mshindi ikiwa amefariki. Kwa hivyo hilo, lakini swala ni kwamba hizo kesi ambazo hizo tuma ambazo wamewawekea uh, ni za kihalali au si za kihalali, na zikiwa ni za halali kwa nini wawapeleke katika mahakama ya kijeshi na wakati kuna mahakama za kiraia ambazo zina uwezo wa kushughulikia hizo kesi hadi mwisho? Na ikiwa eti wao walichochea wa, wa, kama viongozi, kuna ushahidi gani wa kutosha ambao una wabana? Kuna tetesi kwamba ile timu ya wabunge sita waliotumwa na bunge kwenda kutembelea makao ya kijeshi ya Gulu ili kumwona Bobi Wine imezuiliwa kuingia katika makao hayo na wanajeshi wamewaambia wabunge wa waliotuma waondoke. Je, kwa sasa nini linafuatia? Unajua, e, amri ya jeshi ni moja, basi wakishapata amri kutoka juu na lazima wao wafuatilie wa, wa, wa hivyo. Na hii si mara ya kwanza, uh, wabunge na viongozi wengine kukatazwa kuona viongozi uh, fulani Utamkumbuka uh, Umsinga Chafe Jizire wa, wa, wa Renzururu. kuna viongozi wa kidini walitoka eneo la Renzururu kuja kumtembelea na wakazuiliwa na, na, na askari uh. Vilevile Kaihura naye pale Makinge kuna baadhi ya watu wamekuja kumtembelea, viongozi kutoka Kisoro na vilevile wakazuiliwa. Kwa hivyo hiyo si si kitu kigeni katika siasa na utawala wa Uganda. Vilevile Patrick, kuna tetesi kwamba ile hoteli ambapo maafisa wa polisi wanasema walipata bunduki, mmiliki wa hoteli amejitokeza akasema, wakati hawa watu wakiingia tuliwapekua hamkuwa na bunduki, wakati maafisa wa usalama walikuja kupekua hakuondoka na bunduki. Maana zile bunduki mahali zimepatikana, basi pia linakuwa ni swala lingine ambalo linazua, itabidi habari tuendelee kuifuatilia, sababu kuna mambo mengi ambayo yanaendelea kujitokeza haya. Lakini moja kwa moja tu, muda mfupi tunaelekea katika habari za dunia. Habari za dunia, tuanzie huko Zimbabwe. Rufaa ya kupinga ushindi wa rais wa Zimbabwe Emmerson Mnangagwa katika uchaguzi mkuu uliopita itaanza kusikilizwa tarehe 22 mwezi huu wa Agosti. Kiongozi wa upinzani Nelson Chamisa anashikilia kwamba uchaguzi wa tarehe 30 mwezi Julai ulikumbwa na udanganyifu uliotekelezwa na tume ya uchaguzi katika zoezi la kuhesabu kura. Tume ya uchaguzi na rais Mnangagwa wanakana madai hayo, wakisisitiza kwamba uchaguzi ulikuwa huru na haki. Mahakama ya Kikatiba inaweza kutupilia mbali kesi hiyo kumtangaza mshindi mpya mpya au kuamrisha uchaguzi mpya. Rais wa Mali Ibrahim Boubacar Keita ameshinda duru ya pili ya uchaguzi wa urais kwa asilimia 67 ya kura zilizopigwa. Keita mwenye umri wa miaka 73 amemshinda mpinzani wake wa karibu Soumaila Cisse aliyepata asilimia 32, kulingana na wizara ya uongozi wa mipaka. Ushindi huo unampa Keita mamlaka ya kuongoza Mali kwa mhula wa pili. Sehemu kubwa ya nchi ya Mali inayopatikana Afrika Magharibi ni jangwa na imekumbwa na ukosefu wa usalama kutokana na mashambulizi ya makundi ya wapiganaji. Vyama vya upinzani vimedai udanganyifu katika hesabu ya kura kumnufaisha Rais Ibrahim Keita. Na viongozi kadhaa wanatarajiwa mjini Windhoek nchini Namibia hivi leo kwa awamu ya 38 ya mkutano wa maendeleo ya jumuiya ya nchi zilizo kusini mwa Afrika, SADEK, unaoangazia maendeleo ya miundo msingi na ufanisi wa vijana. Haijabainika viongozi watakaohudhuria kikao hicho cha wanachama 15 wa SADC, lakini wizara ya habari na mawasiliano ya Namibia imesema kwamba viongozi hao wanatarajiwa kuanza kuwasili kati ya saa moja asubuhi hadi saa tatu usiku. Rais wa afrika Kusini, Cyril Ramaphosa, ambaye ni mwenyekiti wa SADC, anatarajiwa kufungua kikao hicho hapo kesho na kumpokeza wenyekiti rais wa Namibia, Hage Geingob. Ujumbe maalum wa China unatarajiwa nchini Marekani baadaye mwezi huu kwa mazungumzo kuhusu mzozo wa kibiashara kati ya nchi hizo mbili zenye uchumi mkubwa duniani. Wizara ya biashara ya China inasema kwamba makamu waziri Wang Shouwen atakutana na naibu wa waziri wa fedha wa Marekani anayeshughulikia masuala ya nje David Malpas. Wizara ya fedha ya China imetoa taarifa inayosema kwamba utawala wa Beijing unakaribisha mazungumzo lakini hautakubali masharti na vizuizi vya kibiashara china na marekani zimejikuta katika mzozo wa kibiashara tangu julai tarehe 6 kila upande ukiwekea mwingine nyongeza ya ushuru baada ya utawala wa washington kuweka ushuru wa asilimia 25 kwa zaidi ya bidhaa 800 kutoka china zenye thamani ya dola bilioni 34 utawala wa beijing ulijibu hatua hiyo kwa kuweka kiwango sawa cha ushuru kwa bidhaa 545 kutoka marekani zenye thamani ya dola bilioni 34 Endelea kufikia kutoka studio nambari 15, hapa Washington DC. Kennes, leo ni mm -hmm, Alhamisi mm -hmm, Alhamisi kunakuwa kuna kitu kile tunasema special kuhusu mambo ya muziki mm. Hebu waelezee wasikilizaji wetu silimu ale akimshirikisha hodi boys watoto nyara zilizopendwa ziliz hizo utatamba wenyewe kwa raha zangu na jimwayamwaya Tucheze ngoma, vijana tucheze ngoma, ngoma ngoma kitu cha maana, ngoma kina mama kina baba ae, tucheze ngoma, vijana kwa wazee Vijana, tucheze ngoma, watoto tucheze ngoma, vijana tucheze ngoma, ngoma kitu jamana, silimu hali na mkumbuka k mm -hmm. Ngoma zake ilikuwa ni ngoma nzuri sana, naimba mtindo wa rock pop, lakini vile vile na nyimbo za mapenzi hasa nikikumbuka kidogo lyrics ya nyimbo yake mmoja anasema, mpenzi wangu mm -hmm. Nataka urudie mmoja, eh ee, walikuwa wameachana. Nakuomba mambo kama haya Naona, katika, katika zile nyimbo ambazo ameimba sana zile ambazo amepewa sifa zaidi kuna mmoja inaitwa Soul Safari, kando na hii ya watoto nyara, tucheze ngoma, nasema na vijana watoto, tucheze ngoma mm -hmm. Lakini vilevile vile katika miaka ya sabini amejipatia tu maarufu zaidi kwa kutunga ala nzuri, mashairi mazuri na vyombo vinagonga, unavyovisikiliza wewe mwenyewe unakubali kwamba huyo alikuwa ni msanii ambaye alipendeza, lakini kalienda wapi? Lakini taarifa zinasema kwamba baadaye alikuwa na maisha magumu, akaanza kuwaombaomba basi ndio hivyo, maisha ndio hivyo <laughs> leo unapata upande mmoja wa shilingi, upande wa pili wa shilingi unakukuta, na maisha ni karata, unatupa, unapokea. Haya, tubakie huko huko Kenya, uh, Kenes, ambapo uh, Rais Uhuru Kenyatta anaendelea na uh, juhudi za kutizama namna ya kupambana na rushwa, lakini sasa hivi ameomba hata vijana sasa wachangie, wakiwaona wale ambao wanahusika au wanatajwa katika mambo ya rushwa. <laughs> haya, BMJ, barazane, wa kamati sijui itakuwaje sasa. Haya, mwenzetu BMJ aweza katika barazani, ameongea na baadhi ya Wakenya ili kupata hisia zao kuhusu wito huo wa uh, Rais Uhuru Kenyatta <laughs> Karibu msikilizaji kwa barazani hivi leo kutoka hapa studio. Naungana na, na wakenya mbalimbali katika sehemu mbalimbali mbali. Tunaanza moja kwa moja naye mkazi wa Nairobi huyu Danson Muridhi, kisha baadaye tutaenda mpaka kule Mombasa. Danson Muridhi, suala la ufisadi na vijana, nataka usikilize alivyosema rais Uhuru Kenyatta siku mbili zilizopita, hasa kusema kwamba vijana wanaweza kuwakamata wale ambao wanahusika kwa ufisadi. Msikilize Raisi Kenyatta kisha utoe kauli yako. Vijana nyinyi muwe mstari wa mbele, mukiona hata kama ni polisi na muone, mushike mpeleke polisi. Hata kama ni MCA mushike mpeleke kwa polisi. Hata kama ni MP munaona anatumia pesa ya CDF vibaya, na munaona anatumia, shika peleka kwa polisi. Au ni namna gani, jameni? the power is in your hands to end this vice in our country and you must take it up. Msiogope, maoni yangu naonelea hivi, hiyo kitu haiwezi endelea kwa sababu wale walio juu ndo wana mamlaka kushinda vijana. Ukienda polisi, polisi atakuwa anapigiwa simu, anaambiwa hapana, hiyo maneno achana nayo. Tusiongea alio mbali, tuongea habari ya jana, bibi ya gavana akashikwa simu ilipigwa kwenda aje, wewe ni mmoja wetu, ndaachilia bibi yako atoke. Wewe ukiwa kijana mdogo, utafanya lipi? Kama wakubwa kwa wakubwa wanatoana, wewe kijana hmm mdogo, ukienda utarushwa ndani na story inaisha. E, tukitoka kwake Danson Murithi, tuko naye pia Jacqueline Adhiambo, huyu yuko kule mjini Mombasa. E, hebu sikiliza alivyosema Rais Kenyatta kisha ueleze ni nini ambacho unafikiria kwamba kinaweza fanyika kuhusiana na suala hili. Vijana ninyi muwe mstari wa mbele, mkiona hata kama ni baba yako wewe, sitaki yeye, useme sisi hatutaki mambo ya ufisadi katika dunia yetu. Mimi ni kauli yangu. Kama jenda officer, ninaelewa kwamba arresting authority iko kwa polisi, na ndo, unajua, unaweza kwenda kushika mtu na haujui vile amejiamisi. Ni kweli sasa. Mimi naona okay, tunaweza tukasaidiana kwa kuexpose ufisadi. But the arresting authority bado itabaki tu kwa zile service providers ambao wanaruhusiwa katika hiyo arresting. Kwa mtazamo wangu kama Jackie, huu wito wa Rais Kenyatta unatia wasiwasi kabisa. Sijui itatekelezwa. Nimependa alivyofanya BMJ ndugu yangu, lakini kuna swala la NYS ambayo limekwenda chini ya maji wanavyosema Wakenya wenyewe, limetulia. Kuna swala la nafaka limetulia, kuna swala la mafuta limetulia, kuna swala la sukari limetulia, kuna swala la sasa la kubomoa. Mambo chungu nzima. Wewe utamshika afisa wa polisi ambaye amepaka, atakuchapa risasi. Haya moja kwa moja tujiunge na mwenzetu mkamiti. Tuwaelezee kile ambacho meewaandalia wasikilizaji wetu. Shukrani sana Patrick ukishirikiana na Kennes Bwire. Uh, katika burudani, tunaangalia afya ambayo si ya kuridhisha ya mwanamama ambaye ni gwiji wa muziki kwa muda mrefu, malikia wa soul yep queen of soul. Huyu anaitwa Aretha Franklin, bado yupo maututi huko Detroit. Hii ni taarifa kutoka kwa vyanzo au ndugu wa karibu sana na yeye. Vilevile mtandao wa pipo pia umeelezea afya mama huyu bado ni mbaya, ameondoka hospitali ame na sasa anapatiwa hiyo huduma za dakika za mwisho mwisho, mm -hmm, kabla ya mauti kumfika yeah, akiwa nyumbani mm -hmm, na akiwa katika hali hiyo mbaya, mashabiki zake kutoka duniani kote wametoa wametoa ujumbe wa kumfariji, kwamba wapo na yeye, wanatambua mchango wake katika burudani ya muziki, wanampenda, wanamtakia nafuu ya haraka, na wengine hata kusema kwamba wanatamani basi hata angepata tena muda aweze hata Ba, azungumze kitu fulani mm -hmm. Lakini hayo yote ni mipango ya Mungu, na ndiyo hali ya mwanadamu. Huyu mama anatabika, alipatwa na saratani miaka kadhaa iliyopita mm -hmm. Na inasemekana ndio hicho anachougua hivi sasa, anapambana nacho katika dakika za mwisho mm -hmm. za maisha yake. Na mara ya mwisho kuonekana hadharani ilikuwa ni mwaka jana alipohudhuria lile tamasha la Elton John ya taasisi yake ya, ya inahusika na maswala ya ukimwi kule hmm. New York ndipo alipoonekana hadharani, na aliahidi kwamba angependa astaafu maswala ya muziki mapema mno, lakini kabla ya kusema lini anataka kustaafu maswala ya muziki, basi ugonjwa ndio umemfikia na unaonekana ugonjwa sasa umemzidi nguvu yake yeye. Kwa hiyo ndio hivyo wanataabika, lakini watu mbalimbali wamekuwa wakimpa faraji macelebrity wenzie, kama Diana Ross mm -hmm. Patti LaBelle, Anita mm -hmm. Baker wote hawa wametuma ujumbe wa kumfariji na kama utakumbuka uh, mwishoni mwa wiki uh, Beyonce pamoja na mumewe Jay-Z mm -hmm. wao pia wakati wa tamasha lao la muziki waliimba kile kibao cha respect mm -hmm. kutoa tu ujumbe, ndio mwimbo ambao wa Aretha Franklin ambao ulitamba uh, ulitamba sana katika sana miaka hiyo, mm. Na chanzo cha Beyonce na Jay-Z kuimba wimbo huo, mm, ni katika kutoa heshima, kukumbuka mchango wake katika masuala ya muziki. Shukran sana mkamiti la kufanya tunikumtakia labda kuzidi kumwombea Mwenyezi Mungu, anaweza akaleta mabadiliko yoyote, apate nafuu ya haraka. Na kama unavyosikia nilivyosema, ujumbe kutoka kwa mashabiki, wanatamani wasikie o kitu sige, chochote, sauti yake tena, azungumze. Kwa hiyo tupo naye katika dua zetu na sala zetu kumtakia. Bila shaka. Apone. Bila shaka. Kenis, tulikuwa na swali jana, unyanyasaji wa kingono kwa watoto katika taasisi za kidini unaripotiwa. unyanyasaji wa kingono kwa watoto katika taasisi za kidini unaripotiwa, wanasemaje? Haya, huyu anaitwa Mimwani ni kutoka Bukoba, anasema "Hapana, hauripotiwi na unaripotiwa, unakuja kwa kuchelewa." Naye Philibert Jonathan anasema ni mara chache, huku wahanga wakibaki na majonzi yao roho ni mwao. Festo wa Morogoro, Tanzania, anasema "Hapana, ninachoona mimi sio viongozi wa dini tu, hata serikali inafumbia macho hivyo vitendo. Naomba kila kijiji kiwe na polisi wapelelezi wa kike, wao wanafuatilia jambo hili." mm -hmm. <laughs> Kipute kinaputika katika masuala ya trending, yupo Idi Ligongo. Karibu kaka. Asante uh, sana. Na kuna mengi tu yanaendelea hivi sasa katika mitandao mbalimbali mbali, lakini yale baadhi ambayo tumeyaona kutoka sehemu mbalimbali za dunia eh, bora tuanzie nchini Tanzania unajua Uh, mnaifahamu ile lebo maarufu kabisa nchini Tanzania inaitwa Wasafi Classic ambayo mm -hmm. inasimamia wasanii uh, kama vile Rich Mavoko mm -hmm. uh, Rayvanny uh, Harmonize bila kumsahau Mboso, alikuwa kwenye kundi lile la Moto Bend Maromboso mm -hmm. eh, na wengineo, lakini kundi hili linasimamiwa na Nasib Abdul maarufu kabisa kama Diamond Platnumz mm -hmm. Kwa, kwa wiki hii hiyo lebo imeingia katika uh, patashika nguo kuchanika. Ni baada ya msanii Rich Mavoko kupeleka malalamiko katika Baraza la Sanaa la Taifa la Tanzania kuhusu mkataba wake na kampuni hiyo ya WCB. Sasa baraza la sanaa e, lenyewe limemwita mwanzilishi wa kundi hilo Diamond ili kufanya maongezi kuhusiana na mkataba huo, lakini swali likiwa limebaki kwa wengi kwamba je, WCB e, ambao wenyewe wanawasimamia wasanii wengi tu wanaweza wakawasaidia ama wakaondoa utata ambao uliopo juu ya swala ya huyu Rich Mavoko, na Rich Mavoko vilevile hatima yake Itakuwaje baada ya mkataba wake kupitiwa na wizara husika maanake? Je, ataendelea kubaki ndani ya lebo hiyo ama ataondoka? Kwa hiyo ni jambo ambalo, swali ambalo linazungumzwa kwelikweli na, na mm -hmm. hawajaweka bayana vitu gani hasa ambavyo Rich Mavuko anaona havijakaa sawa mm -hmm. E, pengine kuna mambo ya mshiko, Patrick Nduimana hapa yanaendelewa, sijui umelipata hapa nilivyosema mshiko mambo yani, ya franka <laughs> ya yeah, pesa kila kiki <laughs> katika hii uh, industry ya muziki unajua, uh, pesa lazima Naam, sasa hmm. Nchini Kenya a, polisi wa Ahero wanamshikilia mwanamke mmoja mwenye umri wa miaka arobaini na sita kwa tuhuma za kumwagia mumewe mafuta ya moto hmm. Mwanamke huyo alimwagia mumewe mafuta ya moto alipokuwa amelala hmm. Sababu kubwa ilikuwa baada ya mumewe kumwadhibu mtoto wao wa kiume hmm. Kutokana na nywele za rasta alizokuwa amesuka, na mama huyo hakupenda mumewe kufanya jambo hilo hmm. Eh. life, melala <laughs> amelala mm -hmm. Yeye huko ndoto zake mm -hmm. Gafula anasikia vitu vina okay. <laughs> Naam, na mtoto aliyeadhibiwa huyu mtoto wa kiume kutokana, yani, na nywele zake za rasta. Sio wanawake tu wanadhalilishwa au wanafanyiwa uh, mateso katika majumba, lakini vilevile vile na waume wanafanyiwa mateso, lakini mwanaume anafika kumwagia mwanamke mafuta sasa uh, twende mbele eh, tukija hapa Marekani ni kwamba Marekani uh, hapa Marekani, mahakama imemwamuru mwigizaji Angelina Jolie eh, ampe mumewe ambaye wametengana, Brad Pitt, mcheza sinema yeah, maarufu sana, muda wa kukutana na watoto wake. Mahakama imeamuru Jolie na ampe uh, Pitt wasa huo na watoto eh, ku, ili waweze kuonana baada ya kubaini kuwa Jolie amekuwa mgumu sana kuruhusu uh, huyu, mwana mwanababa kuona watoto wake. Suala limevuma uh, kwelikweli. Unajua Angelina Jolie ameasili uh, e, wanasema ameasili watoto wengi sana mm. Lakini nikuulize Idi, na... unazuiliwa kuona watoto wako inategemea uh-huh. Nazuliwa kuona watoto wake kama mmetengana, alafu pengine huleti zile njuruku zinazotakiwa kufikishwa uh, kwa ajili ya watoto wanamaanaea. Anasema ameshatoa pesa nyingi kwa Angelina angelinaasakampa sijui milioni ngapi za kununua nyumba ya kifahari na kadhalika, lakini bado anamzuia uonawatotowake watoto wake. Watoto wanatumika ku, ku, ku, kufanya mchangoashaashukran. okay. Idi Ligongo, kwa mambo hayo ya training. Basi hapa ndipo tunakamilisha Express leo. Mlikuwa nami Patrick Nduimana, nikishirikiana naye Kennes Bwire. Tunawashukuru na tunawageni, tukiwatakia siku njema.