Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22, 31 na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salam na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Idadi ya vifo katika ajali ya daraja la Jinoa nchini Itali imeongezeka na kufikia watu 43, huku wa ukonzi wamethibitisha kupata mili inayoaminika ya familia iliyopotea. Wafanyakazi wa zimamoto wamegundua miili ya watu watatu na kuripoti kuwa mtu mmoja ni na, mtu na mkewe na mtoto wa kike wenye umri wa miaka tisa walitolewa mapema hivi leo kwenye gari iliyokuwa imefukiwa kwenye vifusi chini ya daraja. Watu wote walioripotiwa kuwa wamepotea kutokana na ajali ya Jumanne ya kuanguka kwa daraja wamepatikana. Ingawaje waokozi wanasema wataendelea kufukua kwenye mabaki ya daraja. Tangazo la Jumapili linafuatia kugunduliwa kwa mwili wa mwanamume aliyekuwa katika umri wa miaka ya thelathini akiwa chini ya vifusi na mwingine kufariki hospitali. Italia imeadhimisha siku ya maombolezo jana Jumamosi kwa ajili ya waathirika wa ajali hiyo. Mlipuko wa Ebola unaosababisha vifo mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hadi hivi sasa umesababisha vifo vya watu 49 tangu kuanza mapema mwezi huu, serikali imesema, na shirika la afya duniani linatarajia kuwepo kwa kesi zaidi za Ebola polepole pole idadi ya vifo inaongezeka huku watu elfu mbili zaidi wakihofiwa kuwa huenda wamekumbwa na virusi hivyo na kuongeza wasiwasi kwa nchi ambayo tayari inakabiliwa na ghasia, ukosefu wa makazi na hali ya kisiasa isiyoeleweka. Kwanza mlipuko huu uliripotiwa Agosti mosi katika jimbo la Kivu Kaskazini, na mlipuko wa sasa umeua watu 49 kati ya kesi tisini zilizoripotiwa kwa mujibu wa ripoti ya karibuni kutoka wizara ya afya iliyotolewa jana Jumamosi. Ripoti hiyo imesema vifo 49 vimetokana na kuvuja damu na homa kali. Watu 63 wamethibitishwa kuwa na mlipuko wa Ebola na 27 7 huenda wameambukizwa. Brazil inapeleka wanajeshi wake kwenye mpaka wake na Venezuela huku mivutano ikiongezeka kwenye mji wa mpakano wa Brazil wa Pacaraima katika jimbo la Roraima baada ya wahamiaji wa Venezuela kulaumiwa kwa wizi na kumpiga mfanyi biashara katika eneo. Wanajeshi wanatarajiwa kuwasili kesho Jumatatu. Katika muda wa miaka mitatu, maelfu ya raia wa Venezuela wamekuwa wakitafuta hifadhi nchini Brazil kutokana na matatizo ya kiuchumi, kisiasa na kijamii ya Venezuela. Mfanyi biashara alipigwa Jumamosi asubuhi na wakazi wanalaumu wahamiaji wa Venezuela kufanya kitendo hicho. Baadaye wenyeji walivamia kambi ya muda ya Venezuela na kuchoma moto vitu vyao. Ilikuwa ni mbaya sana, walichoma mahema na kila kilichokuwa ndani, amesema Carol Marcano, raia wa Venezuela. Polisi wa Brazil wamesema mamia ya raia wa Venezuela walivuka mpaka na kurejea nchini kwao kuepuka ghasia za jana Jumamosi. Takriban Waislamu milioni mbili wameanza ibada ya hija nchini Saudi Arabia katika mji wa Makka, eneo takatifu la Waislamu. Waumini walianza ibada ya siku tano Jumapili kwa kuzunguka Kaaba iliyopo katika msikiti mkuu, hujulikana kama Grand Mosque mjini Makka, ambapo Waislamu wanaamini ni mahali ambapo Mtume Abraham alijenga hekalu lake la kwanza. Waumini wa Kiislamu kote duniani huelekea Kaba wakati wakifanya ibada ya sala ya kila siku. Wakati wa hija, waumini hufanya mambo mbalimbali, ikiwemo kuzunguka Kaba, kunywa maji kutoka kwenye mto Zamzam ambayo wanaamini ana nguvu ya kutibu mambo mengi. Pia hufanya ibada ya kumpiga mawe shetani. Hii ni moja ya nguzo ya Kiislamu tano za Kiislamu, na kila mwislamu mwenye uwezo anaweza kuitimiza walau mara moja katika maisha yake. Kundi la wanamgambo wa Lebanon limesema leo kwamba Hassan Nasrallah amekuwa amekutana na ujumbe ulioongozwa na msemaji wa Wahudhi Mohammed Abdul Salam na kujadili maendeleo ya karibuni katika vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Yemen. Hezbollah linaaminika linawapatia mafunzo na kuwasaidia waasi wa Kihudhi wanaoungwa mkono na Iran ambao wako kwenye vita na ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia yenye mahusiano mazuri na serikali inayotambuliwa kimataifa ya Yemen. Hezbullah, ambalo pia lina ushirika na kundi la kishia la Iran, linasema Wahudhi wanapigana vita dhidi ya Saudi Arabia na ubepari wa Kimarekani. Iran waunga mkono Wahudhi lakini imekanusha kuwapatia silaha. Saudi Arabia na Iran ni mahasimu wakubwa wa kieneo. Msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, mahala popote pale unapotusikiliza, ninakukaribisha katika kipindi cha Salamu na Muziki hapa studio namba 15. Naitwa Mkamiti Kibayasi na bila ya kupoteza wakati basi, naanza moja kwa moja kusoma salamu zako. Wewe si mwingine unaitwa Filbert Kiauke wa Tanzania. Salamu zako nasema ziende kwa Richard Nyombi Biemalo. Salamu ziende kwa Onesi Mhema. Salamu ziende kwa Hitra Mwalongo Mdasi wa Njombe. Salamu ziende kwa Thomas Wadox wa, wa Mwanjelwa Mbeya. Salamu ziende kwa Stephan Nestori akiwa Kahama soko kuu. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia VOA. Tx Kunambi mwanasheria wa mabingwa wa salamu unapatikana Morogoro Afrika Mashariki. Unasema salamu zako unataka ziende kwa Omari Momboka akiwa Morogoro Tanzania. Salamu ziende kwa Shaha Simbaliana akiwa Morogoro Tanzania. Salamu ziende kwa Zakaria Ndemfo wa Arusha. Salamu ziende kwa Exaudi Makiao akiwa Moshi. Vilevile vile umemsalimia Miraji Mwana Kibinda akiwa Morogoro, apokee salamu Ujum wajomba wanasema jamani, msikae kimya, salamu ni nusu ya kuonana. Simforoza Makei wao wanapatikana dares salamu Salamu zako unasema ziende kwanza kabisa kwa mdogo wako Glori Makei akiwa dares salam Salamu unasema ziende kwa dada yako unamwita mama mchungaji, lakini ukuandika jina lake akiwa dares salam Salamu unasema ziende kwa dada yako Biliuda akiwa Manzese, au Mama Irene kwa jina jingine. Vilevile vile umemsalimia kakaako Mtoro akiwa Dodoma, Tanzania. Umemsalimia pia kaka yako Haruna kaka akiwa Dodoma, Tanzania. Umemsalimia Bakari, umemsalimia kaka yako Seif akiwa safarini Uganda. Umemsalimia kaka yako Karimu akiwa safarini Arusha, vilevile umemsalimia kaka yako Farani akiwa safarini Morogoro. Vilevile wadogo zako, salamu ziwafikie. Unasema huyu si mwingine, anaitwa Mariamu, anaitwa Sharifa, anaitwa Neema, anaitwa Titi, anaitwa Miss B. Wote hawa wakiwa Dar es Salaam wapokee salamu. Baada ya kusoma salamu za Simforoza ma akiwa Dar es Salam hivi sasa. Nakamata kadi yako wewe, Amos Msanga wa Ludewa, Tanzania. Salamu zako anasema ziende kwa Edward Kabamba, salamu ziende kwa Frank Mwana Atanas na salamu ziende kwa Miraji mwana wa Kibinda. Vilevile umemsalimia Godwin Asewe, umemsalimia Bosmel Malisuku wa DRC, umemsalimia Elisha Mazoya, salamu ziende kwa Jislin Kasonia wa DRC, Abraham Ukirwa popote pale alipo, na wasikilizaji wote wa kipindi cha Salamu na Muziki cha Sauti Amerika wapokee salamu. Aliyowasalimia ni Amos Msanga akiwaludewa huko Tanzania. Hivi sasa nakamata salamu zako, wewe si mwingine, unasema unaitwa Frank Matei, mkazi wa Arusha, Tanzania. Salamu zako ziende kwa Ali Tindo, Eric Victas Masawe, Kashinde, mjomba wa watu. Ujumbe unasema nawapenda sana. Baada ya kusoma salamu za Frank Matei, mkazi wa Arusha, sasa nakamata kadi yako. Wewe unaitwa Rutahi wa Busisi. Salamu zako anasema ziende kwa Sali Bunzali, Sali Fikiri, Dario Juma, Mariko Thomas, Makanyaga Elisha, Mazoya Victa Nyangarima. Salamu ziende kwa Zakaria Ndemfo, mchana Jei, mchana Joffrey Njereka. Vilevile umemsalimia mama Ngalula na Yusuf Magasha, wapokee salamu. Ujumbe unasema tusalimiane kupitia Sauti ya Amerika. Baada ya kusoma kadi hizo, hivi sasa naashika tena kadi yake huyu. Si mwingine anaitwa Majaliwa Kasato, akiwa Kinondoni, Tanzania. Majaliwa, salamu zako unasema, kwanza kabisa, ziende kwa mama yako mzazi Bimwa Yaona akiwa Kinondoni Mkwa Juni. Salamu ziende kwa dada zako Zuhra, salamu ziende kwa dada Kabuto, salamu ziende kwa dada Zawieye, salamu ziende kwa dada Mariam, salamu ziende kwa dada Halima Popote pale walipo walipopokea salamu vilevile vile, umewasalimia kaka zako Ahmed, umemsalimia kaka yako Abdallah, umemsalimia kaka yako Said, pamoja na marafiki zako wote waliopo Kinondoni Mkwajuni. Ujumbe unasema na wapenda sana ni wakati wa kupata burudani ya muziki na burudisha koo langu hapa, sikutajini kibao gani, nikitendawili kwako na imani, msikilizaji utakifurahia, utaburudika ndani ya kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa studio namba 15, mji Na msikilizaji, basi baada ya kupata kibao murwa kabisa ndani ya kipindi cha salamu na muziki, hivi sasa kipindi hiki kinaelekea kusikiliza salamu kwa njia ya simu moja kwa moja, nazungumza na msikilizaji hapa. Haya, msikilizaji, karibu basi, uniambie jina lako na utume salamu kwa wale unaowapenda kupitia kipindi cha salamu na muziki. Okay, asante sana, asante sana kwa jina. Naitwa Amira Jimwana wa Kibinda, huwa anapatikana maeneo ya Sabasaba mkoani Morogoro lakini leo hii niko mkoani Tanga wilaya ya Kilindi, mkoa wa Tanga. Salamu zangu nzianzie pale Shinyanga zimkute huyu fikiri Dario Gakala mwambie amani kwake kwa. Zangu za pili ziende huko huko Shinyanga zimkute mtu mmoja anaitwa Chifu Makanyaga popote alipo mwambie amani kwake kwa. Tatu nirudi hapa Tanga zimkute mtu mmoja anaitwa Halidi Saidi Kachuru namwambia amani kwake kwa. <clears> nne <throat> niwafikie wale wapenzi wa VOA wote wanaoisikiliza wa wa muda huu, naambia amani kwao. Mwisho na mwisho ni wakumbuke watuma salamu wote wajini Dar es Salaam, Tanga, Arusha wanaoisikiliza VOA muda huu, naambia tukumbukane kupitia VOA muda wote tupo pamoja. Asante sana Miraji Mwana Kibinda, basi endelea kusikiliza matangazo haya na shukrani kwa kupeperusha salamu zako kwa njia ya simu. Asanteni sana dada yangu Bio, wasalimie wote sana, tunawapenda sana Tanzania. Haya basi, msikilizaji, ndiyo mambo hayo yalivyo kutoka kwa msikilizaji wetu huyu ambaye amepata fursa ya kupeleka salamu zake moja kwa moja kwa njia ya simu. Ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Washington DC. Na kamata kadi yako wewe, Karangaza Selemani, unapatikana Tabora, Tanzania. Salamu zako nasema ziende kwa Mariamu Mnyangara akiwa Mwanza, salamu ziende upendo kwa Mariam Kapambwe akiwa Mwanza. Vile vile umemsalimia Eliaika Lightness Fadhili, hao wote wakiwa Mwanza. Salamu zako nasema ziende kwa tatu Kapambwe akiwa Dar es Salaam, Mariam mdogo akiwa Arusha. Salamu ziende kwa mama yako mkubwa mama Kisiu akiwa Tabora, salamu ziende kwa mama Kalangaza akiwa Isevia. Vile vile umemsalimia mjomba Hassan akiwa Dar es Salaam, umemsalimia mjomba Adamu akiwa Tabora. Mjomba Jabiri pia umemsalimia, apokee salamu. Vilevile umemsalimia, salamu ziende kwa mama Mwajabu akiwa Tabora, apokee salamu na kamata kadi yako. Dedani Yotam Zilikana wewe, salamu zako nasema ziende kwa Simon Marwa Mseti Kevu Mwenda Kevu apokee salamu. Nyanda Mayana apokee salamu. Tupo Chidua apokee salamu. Abu Ali apokee salamu. Salehe Amani wa Dar es Salamu pia umemsalimia na Selemani Fredi Upendo popote pale alipo apokee salamu na kamata kadi yako. Sasa ni Priscus Anaeli Sambaya, salamu zako unasema ziende kwa Job Onserio, Adam Selemani, mama Kisiu, Pascal Anthony tumaini wote wakiwa Nyakato, salamu unasema ziende kwa Manji, salamu ziende kwa Sozi, salamu ziende kwa neema na Nsanzigwako Kindindi, popote pale walipo wapokee salamu. Narudi tena katika salamu kwa njia ya, ya simu. Tumsikilize msikilizaji apeperushe salamu zake, huyu atuambie anatoka wapi. Naitwa sayenda mabula Magesha, napatikana hapo makitojo na Masashinda, nchini Tanzania zangu mi natuma kwa wafuatao moja kabisa ni kwa Leina Shani, Nyanda Mayala, Eliki, Victor Simasawe, Basila binti Kimalu, Kimalio, Baraka Mganga akiwa pe Nairobi Kenya, Lucas Alberto Mseki, Emmanuel Ntobi, bila kumsahau Kashinja Mjomba, watu baadhi, Dickson Wituwitu pamoja na David Wilson akiwa pe Lwamgasa, King Majuto, Goligota Magabe, Boniface Steve ni baba Salatia, bila kumsahau Sikili Dalio Bakara akiwa pele Ngokolo Shinyanga, Lenga Chapacha akiwa pele Bariadi maeneo ya Mahaha, bila kumsahau Mbogosi Jagila akiwa pele maeneo ya Nkolo Bariadi, bila kumsahau rafiki yangu anaitwa Kenneth Bwile akiwa pele Sauti ya America studio. Ujumbe mi nawatakia siku njema. Asante sana, sayenda mabula magesha. Ukitokea huko Shinyanga, Tanzania, basi endelea kusikiliza matangazo ya sauti ya Amerika kutoka hapa mjini Washington DC. Nashukuru sana. Basi sasa napeperusha salamu hizi kwa burudani ya muziki. Naona muda unakimbia kweli kweli hivi sasa basi, nakamata kadi yako wewe, Michael Motatiro wa Serengeti. Salamu zako unasema unataka ziende kwa Bona Saula Wachato, Isaac Sasamari Khatibu za leo, Abel Arimba, Emmanuel Joseph Ruta Sigwa, Erisa Bahati Madaki, Princess Kamanga, Proje Rutashobia, Maiko Motatiro, Bahati Madaki, Silas Ntonja na wengine wote wanaosikiliza Sauti ya Amerika wapokee salamu. Basi, kwa niaba ya hao wanaosikiliza Sauti ya Amerika nasema shukran sana Maiko Motatiro wa Serengeti, Tanzania. Hivi sasa nakamata basi kadi yako, si mwingine wewe unaitwa David Sechenga. Wewe unapatikana Tanga. Salamu zako ziende kwa fadhili Fwalinga. Unataka salamu pia ziende kwa Veronica Daniel akiwambia Tanzania. Umemsalimia Lusi Omari, yeye anapatikana Afrika ya Kusini. Vilevile vile umemsalimia Kahiri Matembera, yeye anapatikana DRC. Salamu zako unasema ziende kwa Jafet Isdori, yeye anapatikana Rukwa, Tanzania. Unasema jamani, sauti Amerika ipo wazi kwa ajili yetu, tuitumie kujuliana hali. basi Salamu za mwisho kabla ya kufunga kipindi hiki cha salamu zinatoka kwake yeye, anaitwa Karim Salim, anasema yupo safarini kwenda Dar es Salaam Tanzania. Salamu zake kwanza kabisa, anasema ziende kwa bibi na babu Karimu wakiwa hapo Arusha. Salamu anasema ziende pia kwa wadomba zake, iwao si wengine, amewataja kwa jina la Omari Sadik popote pale walipo wapokee salamu. Salamu anasema ziende kwa baba zake Said Abdullah, popote pale alipo. Vilevile vile, anasema anawasalimia marafiki zake, mmojawapo akiwa ni Othman. Anamsalimia rafiki yake huyu anaitwa John, anamsalimia rafiki yake anaitwa Isdor pamoja na Ishaq, popote pale wanaposikiliza matangazo haya hivi sasa. Mpaka hapa msikilizaji, ndio anakamilisha kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Sauti ya Amerika, mjini washington DC. Ulikuwa nami mkamiti Kibayasi. Shukran kwa kunisikiliza na kuacha na kibao murwa kabisa cha muziki kutoka kwa Diamond awishi mm, ngekwaga na mavumba mkwanja manoti ni kuongevya thamani ama ni wefundio kuigiza kakanumba masanja joti siwe mbali nami my darling mm. I need your love, uwe nami hakia Mungu nakupenda, nobody can show you love. Usiwaamini ukishawapawa na kwenda o, basijilegeze, nikubebe mbongoni dika nikudekeze Mlipuko wa Ibola unaosababisha vifo mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo hadi hivi sasa umesababisha vifo vya watu 49 tangu kuanza mapema mwezi huu, serikali ya nchi hiyo imesema, na shirika la afya duniani linatarajia kuwepo kwa kesi zaidi za Ibola. Idadi ya vifo katika ajali ya daraja la Jenoa nchini Itali imeongezeka na kufikia watu 43 ukuwa ukozi wamethibitisha kupata mili inayoaminika ya familia iliyopotea. Brazil inapeleka wanajeshi kwenye mpaka wake na Venezuela, huku mivutano ikiongezeka kwenye mji wa mpakani wa Brazil wa Pacaraima katika jimbo la Roraima baada ya wahamiaji wa Venezuela kulaumiwa kwa wizi na kumpiga mfanyi biashara katika eneo hilo. na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22, 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.