Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Msikilizaji karibu katika VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku Jumatatu mpaka Ijumaa saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, ikiwa e, ni saa tisa na nusu jioni kule Afrika ya Kati. Hapa studio leo, jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Na mimi jina langu ni Sandei Shomari, nikiwa tayari ndani ya studio hii. Nimekusha jaa tele e, eh, wanasema kama vile pishi la mchele. Ikiwa leo, Mkamiti, wengine wanaendelea kula Idlhaji, wengine walianza jana, wengine bado wanakula leo, basi mambo yanakuwa ni hawia mazuri moto moto, kazi kwa wasikilizaji wetu hapo ni masuala ya biriani, pilau, kwenda mbele mm -hmm, na makulakula mengine. Basi wakati msikilizaji, ambaye wewe unasherekea Eid al-Adha hii leo tunakuarifu katika VOA Express tutakuwa tuna yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii. Hali kadhalika tutakuwa na ripoti kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ikielezea waathirika wanaotumia madawa ya kuongeza uhai katika virusi vya HIV wakilalamikia serikali, wanaiomba iongeze juhudi za ziada ili kuweza kuhakikisha kwamba wanapata madawa katika wakati mwafaka. Manake hapa kuna watu tofauti tofauti, kuna ile umri, kuna wale wako wadogo na kuna wale wakubwa. Nimewahi fanya kazi kwingine, lakini ile chuki ni mbaya, manake chuki inapokuwa wakati mnafanya kazi, kazi haiwezi kuendelea no. Na vilevile tutakwenda moja kwa moja mpaka kule jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo kama alivyosema tutafika, mm -hmm. vile uh, Mombasa, Kenya, kuangalia mahusiano mahala pa kazi yana Vinavyofanyika vile, vilevile tutakuwa na burudani kama kawaida, vyo express bila muziki haijakamilika bado. Tunaanzia wapi hivi sasa? Moja kwa moja tutaanzia huko nchini Kenya ambako tutazungumza na mwenzetu Hudba Abdi kama tutampata Hudba, pale moja kwa moja atatueleza mm -hmm. mambo yanavyoendelea eh, huko nchini Kenya. Ee, lakini kama hajapatikana ndani ya simu basi tutaendelea kuanza na kuangalia masuala mengine kwa sasa. Na kikubwa mno kinachozungumziwa hmm, huko uh, mjini Nairobi, Kenya, naam, ni kwamba kile chama cha wanasheria kimekutana, kinafanya mkutano muhimu kabisa ukishirikiana na wanaharakati wa masuala ya haki za binadamu kuangalia kwamba ni namna gani wanavyoona kwa mtazamo wao, haki za binadamu hazitendeki ipasavyo, wakichukulia mfano wa mbunge yule katika nchi ya Uganda, Bobi Wine, ambaye alikamatwa wiki iliyopita akawekwa katika jela ya kijeshi, na hatimaye akawekwa katika hospitali ya kijeshi. Na mara mke wake pamoja na mwanasheria wa mbunge huyo walipoenda kumwangalia, wakakuta kwamba hali ya mbunge yule si ya kuridhisha. Sasa mmoja kati ya hawa wanachama wa chama cha wanasheria tawi la Nairobi, Charles Kajanja ana haya ya kusema: sisi kama Wakenya, wanasheria, watu ambaye wanapigania uh, haki za binadamu, sisi kama watu ambaye tunasimamia pia wanahabari, tunauliza uh, serikali ya Uganda itimize uh, jukumu lake ya kuheshimu haki za binadamu, iruhusu Bobi Wine atibiwe na daktari wake aondo, aondoshwe kwa eh, jela, na hawa wengine pia wapate haki zao, hata kama kesi itaendelea kotini. Na tunauliza pia eh, serikali ya Kenya, serikali ya Tanzania, na serikali zingine za Afrika Mashariki ziungane na sisi na ziulize zisisitize kwa serikali ya Uganda kwamba lazima waheshimu haki za binadamu. Haya, haya. Sande, mambo kama haya yanapotokea, hivi vyama vya wanasheria huwa vinakuja na kutoa matamko fulani kutaka serikali husika ziweze kufanya jukumu uh, lao kuweza kuhakikisha kwamba haki za binadamu zinatendeka. Utakumbuka Bina, kama mwaka jana, wakati tukio lile la mbunge um, nchini uh, Tanzania kutoka chama cha upinzani Tundu Lissu no. alivyopigwa risasi na vyama vya wanasheria katika nchi mbalimbali ikiwemo mbali, Tanzania yenyewe walisimama juu wakataka kwamba serikali ifanye juhudi kuhakikisha kwamba wale waliohusika wana, wanafikishwa kwenye mkondo wa sheria na kufuata haki za binadamu. Kwa hiyo mambo kama haya yamekuwa yakiendelea katika nchi mbalimbali mbali. Lakini pia huyu Charles Kanjana amezidi kutoa wito kwa Wakenya kwamba anasema kwamba wiki hii wanawaomba Wakenya wavae nguo pamoja na nguo nyekundu pamoja na riboni ili kuweza kuonyesha kwamba wanaunga mkono ku e, swala zima la kutaka Bobi Wine aweze kuachiwa apate matibabu e, kwa sababu wanasema kule aliko yupo kwenye maumivu na ameumizwa, na apate matibabu jinsi inavyotakikana, na zaidi haki itendeke, haki itendeke na, na, na tunaambia Wakenya kwamba tunataka kuanzisha wiki nzima ya kuvaa uh, red ribbons, vile unaona tumevaa unaweza vaa kwa koti ama kuweka kwa kichwa, kuonyesha kwamba sisi tunasimama na Bobi Wine na wenzake ambayo wamedhulumiwa, wamegongwa, wamejeruhiwa sababu ya kusimamia haki zao za kisiasa, haki zao za, za maandamano, haki zao za kuongea uh, kwa huru, na tunasema kwamba kama watu wa Afrika hatutakaa kimya tukiona. Uh, wenzetu wanavamiwa kwa nchi moja ama nchi ingine. Ni No. Charles Kanjana huyo uh, mwanachama katika chama cha wanasheria tawi la Nairobi, Kenya akizungumza kwa niaba ya wanasheria wenzake. Bila shaka basi, mkamiti kutoka huko nchini Kenya, tuelekea hadi jamhuri ya kidemokrasia ya Congo. Tunaungana naye Austere Malivika. Malivika, hebu tueleze suala hili e, la hao wananchi au wakazi wanaoishi na virusi vya ukimwi e, wanamadai wakielezea kuhusu madhila wanayokutana nayo, na wakitaka wizara husika zichukue zi. Hatua ni yapi hasa ambayo e, yanawakera e, wananchi hawa? Asante sana Shomari, ni kwamba kile kinachoendelea hivi sasa hapa ni malalamiko ya watu wanaoishi na virusi vya ukimwi HIV, hapa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, hasa eneo hili la Kivu Kaskazini. Wao wanasema kwamba maisha yao sasa hivi yako hatarini, kwa sababu wamekosa vidonge ambavyo wanatumia kwa sababu kuna vidonge, yani dawa wanaotumia kila siku kwa maisha yao, yani asubuhi kila siku. Kwa hiyo wanasema kuna uh, sehemu moja ambayo imekosa, na hii italeta hatari kwao, kwa sababu wanasema, iwapo hawatapata vidonge hivi, itawapelekea wengine kukauka damu na baadaye huwa wanaweza kufariki. Na mwenyewe nilizungumza na huyu Kahindo Frasoaze ambaye ni katibu mkuu wa chama cha watu wanaoishi na virusi vya Ukimwi, akasema tunakuwa na shida sababu tuko wagonjwa na dawa ambazo tunatumia ni dawa za kukunya maisha yote, lakini tunayo shida sababu wapartenere wetu ama leta haikamate maresponsabilite yake, sababu inakuwa karibuni miezi sita kunakuwa mamolekile zimoja zimoja zene zinakosekana zinako, ndani ya dawa ambazo tunatumia sababu mtu wa, wa ukimwi anatumia kuko wene anatumia komprime moja lakini mwaile komprime moja mnakuwa dawa tatu tofauti ene inatumika ndani ya mwili kwa kuua nguvu ya virusi ili isiweze kutembea ndani ya mwili malivika. Tunafahamu pia vile vile, umezungumza na hao mmoja wa athirika ambao ni mkuu wa muungano wa Kongomani wa vikundi vya watu wanaoishi na HIV pamoja na ukimwi. Uh, zaidi hasa wanataka serikali iwafanyie nini? Maanake tume tumeona ripoti mbalimbali kwamba wanapatiwa madawa, wanapatiwa katika wakati unaotakiwa. Nini hasa wanachotaka serikali iingilie kati kuhakikisha kwamba wao wapo katika hali salama, si ya kuwahatarishi tena? Kwa kweli mkamiti ni kwamba wao wanaomba serikali wasaidie kwa haraka, kwa sababu huyu franae uh aliita sauti America Amerika asubuhi, na akasema kwamba wana vidonge vichache ambavyo mwezi mwisho yani, wa mwezi huu wa tisa vinaisha, yaani hapo watakuwa hawana tena vidonge vingine. Na akasema japokuwa hata vile vidogo wanavyo, kuna vile ambavyo vinakosa. Anasema kuna wale ambao kama hawapate vidonge vyote basi huenda wanaweza kupata na matatizo ya akili, wengine wanaanza kusahau na hata wengine kuwa na ugonjwa wa akili, kwa sababu wamekosa yale matibabu ambayo yanasaidiana na vidonge vingine wanavyovipata. Akasema kwamba kuna madaktari wasiokuwa na mpaka walikuwa wanawasaidia na watu wengine, lakini wanaomba serikali ya Kongo ifanye haraka kuwasaidia na kuleta vidonge vingine ambavyo vitawasaidia na nawakaongeza kwamba watu wasizani kwamba wao, kwa sababu wameugua virusi hivi, alafu viongozi nao hawawezi kuugua. Wakasema kwamba hayo ni matatizo yanaweza kupata kila mutu, na hata fra mwenyewe tukua nyumbani kwake, kakaza asubuhi kabla aenda ofisini, alikuwa amesema yakataazabiki, tunaomba guvernema ifanye nguvu itutumie dawa, sababu mpaka leo tunariske tena kuingia na ile ingine mwene tuko tunatumia nayo, itakosekana sababu mpaka leo tuko tunakunya dawa ina itakuwa expire hapa karibuni, donc mwezi mwezi wa kenda na leo tunakuwa mwezi wa munane, kuliko tukunye dawa tatu, tuko tunatumia molekile mbili kwa leo hivi. Mimi nasema kunaanza kuwa watu ambao wana develop tena anemia sababu fulani, uli kama ulireagire ku molekile fulani ulireagira kana, ila nakuletea anemia, haupashi tena rudile le dawa, lakini sababu ya kukosewa ile molekile moja moja, nimeona karibuni watu mbili ambao wanakuwa hospitalize sababu wameanza kupata anemi, donc damu inakauka sababu wanareajire kwa ile dawa ile dawa haitaki mwili yao. Ni Kahindo Francois, yeye ni katibu mkuu wa muungano wa Wakongomani katika vikundi vya watu wenye HIV na ukimwi huko DRC. Hivi sasa, msikilizaji, tunakusomea habari muhimu za dunia. Rais wa Marekani Donald Trump amelalamikia uamuzi wa, wa kumkuta na hatia kwa mashtaka ya uhalifu meneja wake wa zamani wa kampeni Paul Manafort, ambaye hivi sasa anakabiliwa na uwezekano wa kifungo cha miongo kadhaa jela. Inasikitisha sana hili kutokea, Trump amewaambia waandishi wa habari kwenye uwanja wa ndege wa Yiga huko Charleston, West Virginia, na kuongezea kwamba amejihisi vibaya sana kwa manafo ambaye jopo la mahakama limemkuta na makosa nane ya ubadhirifu jopo hilo lililokuwepo alexandria virginia baada ya siku nne za majadiliano na kushindwa kufikia uamuzi wa pamoja kwa mashitaka mengine kumi na jaji kutangaza kuwa mashitaka hayo hayahusiki trump amewaambia wanahabari kuwa haya yalianza kwa rasia kuelezwa kuingilia kati uchaguzi hii ilikuwa ni kumtafuta mchawi ambapo inaisha kwa aibu Fake news na kumtafuta mchawi, ushirikiano wa kuingilia kati uko wapi? Rais alisema hayo huko West Virginia. Mahakama ya kikatiba nchini Zimbabwe imeanza kusikiliza rufaa iliyowasilishwa na chama kikuu cha upinzani cha Movement for Democratic Change, MDC kikitaka yafute matokeo ya uchaguzi wa urais yaliyofanyika mwezi uliopita yaliyompa ushindi rais wa sasa Emerson Mnangagwa. Chama cha MDC kinadai kwamba tume ya uchaguzi ilifanya udanganyifu katika hesabu ya kura na kumfaidisha rais Emerson Mnangagwa wa chama tawala cha Zanu-PF. Mnangagwa alitangazwa mshindi wa uchaguzi wa Julai 30 baada ya kupata asilimia 51 ya kura zilizopigwa na kumshinda Nelson Chemisa wa MDC aliyepata asilimia 44.3. Shirika la ndege la Ethiopia limeungana na mashirika manne ya ndege ya Afrika na linatarajia kuingia makubaliano na shirika la tano. Mtendaji mkuu wa shirika hilo ameliambia shirika la habari la Ufaransa AFP wakati likiendelea na upanuzi wake barani Afrika. Mkuu wa shirika hilo Tewelde Gebre Mariam ameiambia AFP jana kwamba kampuni yake imekamilisha makubaliano na kutoa asilimia 49 ya hisa kwa shirika la ndege la taifa la Gine ambalo hivi karibuni lilizinduliwa tena baada ya miaka 15 na Chad pia, ambapo shirika lake lilikuwa alifanyi kazi tangu mwaka wa 2012 kutokana na, kutoka na wasiwasi mkubwa wa usalama. Seneta wa hapa Marekani Elizabeth Warren amependekeza kuwepo na mageuzi katika kupambana na rushwa serikalini kwa kuweka viwango vipya kwenye kanuni zinazohusu fedha na maafisa kuelezea fedha zao na hatua za uwazi, ikimaanisha kutoa habari kwa umma jinsi ser, sera zinavyotengenezwa. Mdemokrati huyo anayewakilisha jimbo la Massachusetts amesema mabaadiliko yatazungumzia kile kinachoitwa baadhi ya mambo yanayohusu jinsi fedha hizi sasa zinavyochangia ushawishi hapa Washington kama alivyoelezea katika mswada wake wa jana Jumanne katika klabu ya wanahabari hapa mjini Washington DC. Unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC, baada ya kukupa ripoti kutoka maeneo mbalimbali yanayokugusa pia wewe msikilizaji, katika ukanda wa Afrika Mashariki, nikimaanisha uh, Kenya pamoja na Uganda, Tanzania hali kadhalika, tumeingia kule eneo la Afrika ya kati kidogo mm -hmm. Jamhuri ya de kidemokrasi de ya Kongo na. Sasa basi tunaangalia maswala ya teknolojia, nini ambacho kinaendelea katika ulimwengu wa teknolojia ambao unakuwa kila siku kukicha. Bila shaka, bila shaka Mkabiti, teknolojia inaendelea kila siku kama unavyosema. Basi ni kwamba shirika la Google limefanya urahisi kwa wazungumzaji wa lugha ya Kiswahili ambao ndio wasikilizaji wetu wapatao walau sasa hivi inaongelewa milioni mia moja duniani hmm? kuweza kupata matokeo mazuri katika utafutaji kwenye mitandao hii. Sasa ni kwa Google wenyewe, ile Google search kama unavyofahamu ukifungua Google pale unaona imeandikwa Google Search. Sasa hivi sasa imewezesha watumiaji wa Kiswahili kuweza kupata matokeo makubwa zaidi, wakati wakitafuta vitu, wakitafuta watu au wakitafuta maeneo mbalimbali, lakini hii ni pale unapotumia lugha ya Kiswahili. Una... Kwenye kompyuta yako, na, na, ukasearch, na ukasearch, lakini sasa kwenye Google ya Kiswahili sio Google ya Kiingereza, no, nyingi, nyingi. Sasa ya Kiswahili wanasema kwamba huduma hii imekuwa ikapatikana kwenye lugha ya Kiingereza, sasa wameamua kuongezea kwa upande wa Kiswahili na lugha nyinginezo. Meneja wa programu anaitwa Christina Lin, yeye amezungumza akisema kwamba unapotafuta anataka upate majibu haraka iwezekanavyo, ili kuweza kuwasaidia hao watumiaji wa lugha ya Kiswahili kuweza kupata habari mpya kwa urahisi zaidi, ndio ametoa huduma inaitwa Google Knowledge Graph. Hii inayo, imeongezwa kwa lugha ya Kiswahili, kwa ipatikane kwenye lugha ya Kiswahili, kwa hivyo inapatikana kwa lugha ya Kiswahili, akisema kwa mfano unaenda kwenye Google, halafu unatafuta Rais Uhuru Kenyatta, hutaishia kupata tu Rais Uhuru Kenyatta utapata taarifa ambayo inaendana na kile unachokitafuta, kwa mfano ameeleza, unaweza kupata tarehe yake ya kuzaliwa, ndugu zake, watoto wake, na taarifa zingine ambazo zinamhusu Rais Kenyatta. Haya, vilevile vile, hii Google Knowledge Graph unasema ilianzishwa mwaka elfu mbili na kumi na mbili na ina uwezo wa kuelewa taasisi mbalimbali duniani mahusiano ya yake. Badala ya tu ya kupa maneno ya, ya kile ambacho nakitafuta ambacho hakihusiani na vingine. Kwa unatafuta neno lakini likupe vitu ambavyo vinahusiana na kile ambacho unakitafuta hivi sasa. Basi wanasema Knowledge Graph inapatikana katika lugha zipatazo 59 duniani sa, hmm? na ina uwezo wa kutafuta vitu zaidi ya bilioni moja Mkamiti, mm -hmm. na ina uwezo wa kutoa maelezo zaidi ya bilioni sabini kwao, unaweza kuona kwamba hii Knowledge Graph inafanya kazi ya kipekee kabisa. Basi ni hayo tu kwa sasa kutoka meza ya teknolojia. Tuangalie katika maswala ya burudani, kuna nini hii leo? Ni siku ya Jumatano, bila kusahau mkamiti, siku ya Jumatano na siku zingine zote, burudani na muziki. Muziki bila Express, Express bila muziki hatuendi humu ndani mkamiti. Hii moja kwa moja mpaka huko DRC, Fali Pupa bila shaka. Huyu ni Fali Pupa anakuja na kitu chake, chomsikilize. Msikilizaji Fali Ipupa, Mkamiti unapenda sana nyimbo zake. Hii hebu sikiza, hivyo vitu ikole mambo ik ya ikole hayo Mambo hayo mkamiti, mambo hayo anaitwa Fali Pupa huyo, ungemwona mkamiti alivyokuwa akifanya vitu hapa studio huwezi kuamini msikilizaji. Na mimi nasema ukimwona Sande alivyokuwa akifanya vitu hapa studio huwezi kuamini msikilizaji. Jasho linamtoka. Kazi kweli kweli, Fali Pupa hapa ndani ya jumba haya. Basi baada ya kupata burudani ya muziki moja kwa moja tunaangalia yale masuala ya maisha kila siku katika lifestyle. Unajua kuna mambo mengi yanatokea majumbani, makazini, unapofika makazini kuna watu na watu wa rika mbalimbali. Kuna wazee wanaokuja na mambo tofauti kazini, kuna vijana wanaokuja na mambo tofauti kazini, na kuna watu tu wa kawaida ambao wote kwa pamoja wanakutana mahala pa kazi na kufanya kazi. Lakini sasa mwenzetu Salma Muhamed amezungumza na mmoja kati ya hawa vijana wanaofanya kazi, anaitwa Vincent Ochembo. Wanazungumzia kwamba baadhi ya watu ambao huonekana kujali zaidi kazi kiasi cha ja kushindwa kushughulikia mambo muhimu katika familia zao, na wakati huo huo wakiwa makazini, kuna kuwa wakati mwingine kuna maswala ambayo ya pengine kuto kuelewana, ambayo kwa njia moja nyingine yanaweza kuharibu utendaji wa kazi. Hebu tusikilize basi. Uh, kwa majina najulikana kama Vincent the trainer. Jina langu lingine ni Ochembo. Mimi ni consultant kwa Teams That Win Consultants Limited tunashughulika na mambo ya kufanya training kuwakuza wafanyikazi ili kwamba utendakazi wao uweze kuwa bora, na pia wenye kuwa na maendeleo katika maisha yao ya kibinafsi. Very good. All the best. Let's do this. Manufaa ambayo yanatokana na kuleta watu wafanyakazi wako pamoja, wanaweza wakajuana vyema, wanaweza wakapiga msasa zile sehemu ambazo pengine pale kazini walikuwa wazifanyi vizuri. Kwa hivyo, katika team building tunatoa zile dhiki na kufanya ili watu waweze kuchangamana na wawe na goal moja ile, malengo yanakuwa ni malengo yameweza ya kuwiana ili kazi ziweze kufanywa vizuri. Wanahitaji ile morale, wanahitaji ile motivation. Inatukumbusha ni kwa nini tupo katika mashirika yetu no uchuw waeis Kiukweli ni kwamba tuna spend muda wetu mwingi kazini. Kwa hivyo utapata, hauwezi kuweka masuala yako ya kibinafsi kando na masuala yako ya kazi kando, yote ya yanawiana. Kwa hivyo, kikazi ukikaa vizuri, kifamilia utakaa vizuri, kwa sababu lazima uwe na maisha ya kikazi na maisha yako ya kijamii. Kwa hivyo tunajaribu mara nyingi kufanya watu wasiegemee upande mmoja. Kuna wale watu ni workaholics, muda wao mwingi wanaotumia kazini, tunajaribu kuwaelekeza kwamba ni vizuri uh, uweze kuwa na muda wa kazi na muda pia wa kufanya mambo yako ya kujiendeleza kama wewe Ay, majina yangu ni Lawrence Moteria Kingora. Mimi nafanya kazi kama HR manager kwa hii kampuni yetu. Mafunzo ambayo tulikuwa nayo ni mafunzo kuhusu kuwasiliana tukiwa kazini. Training ya leo imetusaidia, sababu tumeweza kukaa pamoja, kando na vile tunavyokaa kazini. Tumecheka na hiyo kucheka inasaidia hata kureduce ile stress, so ile pressure ya kazi wakati mwingine inaweza kupa stress. Naitwa Joan Ogola Training ya leo imetusaidia sana, maanake hapa kuna watu tofauti tofauti, kuna ile umri, kuna wale wako wadogo na kuna wale wakubwa. Nimewahi fanya kazi kwingine, lakini ile chuki ni mbaya, maanake chuki inapokuwa wakati mnafanya kazi, kazi haiwezi kuendelea. Kazi inafaa imalizwa na siku moja, lakini itachukua siku mingi sababu hakuna maelewano kati ya wale wafanye kazi, so hiyo chuki ndio inaharibu zaidi. Haya, umesikia haya mambo ya kuweza kuweka maisha sawa basi makazini kufanya mazoezi kujiweka sali mbote ya kuwa na kujenga maisha bora kwa wafanya kazi. Sasa mkamiti, kama unavyokumbuka, tumeweka swali letu eh, ile jana kuhusiana mm -hmm. na nini tukauliza jana pale kuhusu jinsi watu walivyoweza kusherekea Idi, maana kuna wengine wamesherekea jana, wengine wanasherekea leo na wengine wanaendelea, lakini kutaka kujua jinsi mtu alivyosherekea Idi yake pale alipo ya Naona watu wameteremka kwelikweli. Hebu niambie, tunaanzia wapi? Tuanzie na huyu Rashid bin Mwalimu, yeye anasema kwamba Tanzania tuko watu aina mbili, wapo tunaosherekea Jumanne na wengine watasherekea Jumatano, lakini kikubwa mno tunajua ni Idi ya machinjo. Haya, haya, huyu mwingine nani huyu? Mzee Roja Said Marasidi yuko daba na Afrika ya Kusini, hii aliipata jana. Sasa huyu ndio wale wanaosherehekea leo, kwa sababu sisi kwetu Idi ni kesho, siku tano ya Jumatano, maana ya kusherehekea ili jana moja kwa moja. Basi tuende katika yavumayo mitandaoni kwake Boke. Okay. Okay, leo kwenye yanayovuma kwenye mitandao nataka nifanye muendelezo wa stori ya jana ya Madonna, ambapo ali, kwenye tuzo za VMA alipewa jukumu la kutoa heshima kwa Aretha Franklin, lakini alivyofika akaanza kujiongelea yeye, watu wakamsema sana kwenye mtandao. Kupitia ukurasa wake wa Instagram amesema kwamba yeye hakuwepo pale pale kwa kwa ajili ajili ya ya ya ya kutoa kutoa heshima ila alikuwa pale kwa ajili ya kutoa tuzo ya video bora ya mwaka, lakini waandaaji wa MTV walimuomba aongelee kumbukumbu anayoikumbuka kuhusiana na Aretha Franklin na akasema mm. yeye anamuheshimu sana Aretha Franklin, na kama ni kutoa heshima, dakika mbili zile zisingetosha, kwa sababu mm. mwanamama huyu ana vitu vingi sana, na tukumbuke Aretha Franklin alifariki siku ambayo Madona alikuwa anatimiza miaka sitini. Kwa hiyo mm. amesawazisha ame, ame hilo, na watu wamemwelewa, posti ambayo imepata comments zaidi ya elfu kumi. Kingine tukirudi Tanzania uh, Wema Sepetu mm -hmm. amewaomba watu waache kumfuatilia na kutengeneza comments feki kwenye peji mbali mbalimbali za kurasa za Instagram zinazoonekana zinazoonyesha yeye akiwa anaongea na wanaume tofauti, wakiwa kama kwenye mahusiano ya kimapenzi amesema mm -hmm. hizo ni comments za kufoji, si yeye, hawajui ya watu, na amewaomba watu wamwache, yuko kimya, ana focus kwenye mambo yake, hataki kabisa kuingia kwenye drama kama hizo tena maana watu siku hizi wanatengeneza, ndio hii mambo ya mitandao yanazungumza, kwamba unaliona yes, kwenye mtandao naweza likawa lenyewe mm -hmm, au lisiwe lenyewe. Watu wana photoshop tu, Sande. Unaweza ukaonekana wewe umemjibu mtu, kumbe sio wewe mm -hmm, lakini inaonekana kabisa yani huyu ni Sande huyu kumbe, mm -hmm, watu wamephotoshop, kumbe watu wanatengeneza mambo yes. kwa hiyo inabidi kuwa makini sana na haya matumizi ya mitandao ya kijamii, mkamiti watu wengi wakuwa wakizungumzia sana ya mambo. Unasema kweli kabisa. Kabisa, Boke. Okay, tumalize stori ya mwisho. uh -huh. Ya mwisho hapa Marekani, kuna dada mmoja ambaye hayuko kwenye moto kabisa, afu yeye alikuwa ndo ambaye anamtuhumu Harvey Harvey Weinstein kwenye kumnyanyasa kijinsia. Sasa na yeye amejikuta kwenye kwenye wimbi la yeye kumnyanyasa kijana wa miaka kumi na saba mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Dada huyu anaitwa Asia Argento. Sasa hivi ana miaka arobaini na mbili huyo kijana ana miaka 22 Lakini mwaka 2013 hayo yalipotokea, alipotokea alikuwa na miaka 17. Dada huyu amekataa, lakini kikubwa ni kwamba picha zimeshajitokeza zikionyesha wawili hawa wakiwa kwenye mahaba, kwa hiyo ikabidi akubali. Hey. <laughs> <Kana jinsi. laughs> jinsi tena ah, ah, naona muda nao pia unakimbia kweli kweli ah. Shukran sana Boke kwa taarifa hizo za yaliyovuma katika mitandao ya kijamii hali. Kadhalika katika Vio Express nimeshirikiana na mwenzangu Sande Shomari, naitwa Mkamiti Kibayasi, tunakutakia jioni njema na Idi njema kwa wewe ambaye unashirikia Id Elhaji leo.