Kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. Ujambo msikilizaji wa VOA Express, mahala popote pale unapotusikiliza hivi sasa ni saa kumi na nusu alasiri kwa wewe unayetusikiliza katika eneo la Afrika Mashariki. Hali kadhalika ni saa tisa na nusu jioni kwako kule, msikilizaji wa Afrika ya Kati. Hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi ikiwa ni siku ya Jumatatu. Ndani ya studio naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni BMJ Mridhi. Wasikilizaji wetu katika maeneo jijini Nairobi, jijini Mombasa, Dar es Salaam, Kampala, Kinshasa. Tumesikia Mkamiti pia kule Mogadishu. Siku hizi wanatusikiliza hususan kupitia internet na waamkua wa na, kama nilivyotaja jina langu ni BMJ Mridhi. Basi ndani ya takriban dakika 30, msikilizaji, tumekuandalia masuala kemkem yanayokuhusu katika eneo ulilopo, hali kadhalika habari za kimataifa unazipata ndani ya VOA Express. Tutakuletea maswala ya burudani kutoka Hollywood. Yote haya yanakujia ndani ya VOA Express. Uh, BMJ Muridhi Nam. Hivi tunavyozungumza Marekani inaomboleza kifo cha senata mkongwe wa muda mrefu John McCain. Tutamzungumzia baadaye kidogo bila shaka, lakini kwanza tusikie kidogo kuhusu ziara ya Raisi Uhuru Kenyatta hapa Marekani, ambapo hivi tunavyozungumza anafanya mkutano na Raisi Donald Trump katika ikulu hapa White House. Lakini tumezungumza naye moja kwa moja idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Tuonje kidogo tu. hata kama tutashindana, tena hatutashindana kwa mambo ya kikabila, kwa mambo ya kidini, misingi ya kidini. Tutashindana kwa sera, tuweze kuuzia Wakenya sera barabara kabisa ni Rais Uhuru Kenyatta hapo. Bila shaka muda si muda tutakuwa naye eh, tukizungumza zaidi kuhusu ni nini ambacho ameiambia idhaa hii ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mkamiti, naona tuna habari chungu nzima mpaka kule Myanma vilevile, kama ulivyosema, uh, kule Uganda, uh, mwanamuziki ambaye ameachiliwa. Tutakupasha yote hayo katika ha, swa, basi tukalie tena katika hii ziara ya rais ya Uhuru Kenyatta ambaye yuko hapa mjini Washington DC. BMJ walikuwa yeah, mmoja kati ya watu wale walioalikwa katika ile inaitwa bila shaka akizungumza uh, na waandishi wa habari ehe. Sasa sisi idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika pia tulikuwa pale sisi tukimhoji, na kwa hakika amezungumza kwa muda mrefu, na alizungumzia masuala kadhaa, mojawapo ikiwa ni swala la kupambana na ufisadi juu ya utawala wake, ambapo kama tunavyofahamu hapa majuzi kati amekuwa akikemea sana swala la ufisadi, na hata akisema kwamba nimepoteza marafiki wa karibu mm -hmm. Zaidi kutokana na swala hili la ufisadi, lakini hato koma kukabiliana na swala hili la ufisadi ili kuhakikisha Kenya inarudi katika hadhi yake na wananchi wanastahili kupata kile ambacho wanatakiwa kupata na si kwamba ufisadi urudishe nyuma taifa la Kenya. Hebu tumsikie. Sifikiri ya kwamba kuna mtu yeyote ambaye angeweza kusema ya kwamba anapenda ufisadi. Ufisadi waharibu wa, wa uchumi. Ufisadi wamaliza mali ya umma ambayo ingetumika kuweka madawa hospitali, kujenga mabarabara, kuunganisha stima na mambo mengine. Na mimi nataka kuhakikishia Wakenya na watu wote ya kwamba vita yetu kati ya u, mambo ya, ya ufisadi haina siasa yeyote, na nikependa kusii watu yetu wawache kuweka siasa ndani ya mambo ya kupigana na ufisadi. Ufisadi lazima tupigane nao, ndio tuhakikishe ya kwamba mahela ambayo sasa twapoteza kwa ufisadi, ambayo inaingia mifuko ya watu wachache, imeweza kurudi, ndio itusaidie kujenga uchumi wetu na kuboresha maisha ya wananchi wetu, na hiyo ndiyo lengo letu, kwa sababu tusipofanya hivyo tusipotoa hiyo label ya kusemekana ya kwamba Kenya ni nchi ya ufisadi, hata wale watu ambao tuko hapa Amerika leo tukiwaomba waje waweke rasilimali zao katika nchi yetu hawatakuja, kwa sababu hakuna mtu ataweka rasilimali kwa nchi ambaye inasemekana ina ufisadi. Kwa hivyo tukipambana na ufisadi, tutakuwa na uchumi ambao wananchi wataweza kuwa na imani Hela ambazo tuwapata kutoka kodi na mambo mengine ziongezeke, ndio ziweze kuhudumia Wakenya, na pia hawa wa watu ambao wanatoka kwa nchi za nje waweze kuja waweke biashara zao, viwanda vyao na mambo mengine, vijana wetu wapate kazi na tuweze kupambana na umaskini. Ndivyo hivyo. Basi huyo Rais Uhuru Kenyatta akizungumzia alivyokuwa anasema hivi na, na, na, na aliendelea kuzungumza kuhusu sole hilo, linaonekana ni moja ya maswala ambayo yanachukua kipaumbele katika wakati huu, ingawaje mm -hmm. Unajua, Mkamiti, tumeripoti hapa kwa idhaa hii kwa miaka mingi kwamba ufisadi imekuwa ni ndoda ndoda sugu katika nchi ya Kenya, lakini wakati huu amesema kwamba anasimama kidete, na ndio sababu unasikia akitoa kauli kama hizo. Ikiwa kwamba kuna watu ambao pia wanashutumiwa wakiwa wanatoka kwa familia yake, amesema hataki kabisa na kusemekana kwamba hawa ni watu wa familia yangu. Kama kama unapatikana na ufisadi, unabeba mzigo wako mwenyewe. Alitoeleza hayo uh, hiyo jana na basi pia vilevile vile rais Uhuru Kenyatta amezungumzia swala la, uh, la maridhiano. Kama utakumbuka vyema msikilizaji, uh, siku kadhaa, miezi kadhaa iliyopita, yeye na mpinzani wake mkuu huko Kenya, Raila Odinga, walipeana mikono kuashiria kwamba matatizo au ule uhasama uliokuwepo baina yao watu hawa wawili wakati mm -hmm. wa kampeni za uchaguzi sasa umeisha. Ni namna gani wanaweza wakaangalia kutoka hapo kusonga mbele kwamba mm -hmm. Kenya hairudi nyuma, Kenya haiingii tena katika vita vya kikabila. Maanake kulikuwa kuna wafuasi wa Odinga na, na wafuasi wa Uhuru Kenyatta. Na Mkamiti, kabla hatujamsikia, tulimuuliza swali hili kwa sababu tayari sasa katika nchi ya Kenya wanaeleza kwamba inaonekana yale ambayo walisema wamesitisha mm -hmm. kwa muda kufuatia hiyo inaonekana yatafufuka tena. Ni kama kuahirisha. Sasa tukamuuliza, si ni kama kuahirisha tu mambo haya, alafu wakati wa uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili yatafufuka tena, itakuwa tunarudi au wakenya wanarudi pale pale? Sikia alivyoeleza alivoeleza. Upatana kwetu sio siasa. Mimi ni mwanasiasa, mimi ni mwanasiasa wa Jubili. Raila Odinga ni mwanasiasa, ni mwanasiasa wa ODM. Tumeshindana na sio mara ya kwanza 2017, kushindana tulishindana 20, 2013 tulikuwa pia upande tofauti hata 2007. Kwa hivyo kuja pamoja, hatujakuja pamoja kwa sababu ya siasa, tumekuja pamoja kama viongozi ambao wameamua ya kwamba tofauti zetu za kisiasa na sio zetu peke yetu tofauti za wakenya za kisiasa hazita tena tuletea vita ya mwananchi na mwananchi mwenzake. Twataka kuhakikisha tumeleta wakenya wetu pamoja. Twataka kuhakikisha ya kwamba hata kama tutakuwa na tofauti kadhaa za siasa, hazitaleta tena umwagikaji wa damu, uharibifu wa mali kati ya wananchi wetu. Kwa hivyo yale ambayo sisi tunatafuta ni kujiuliza ni wapi tulikosea katika siasa zetu kutoka mwanzo ambaye imetuleta mpaka pahali ambapo tulipo, na ni yapi tutayafanya pamoja kuhakikisha hata kama tutashindana tena, hatutashindana kwa mambo ya kikabila, kwa mambo ya kidini, misingi ya kidini tuta shindana kwa sera tuweze kuuzia wakenya sera. Haya rais Kenyatta huyo, watashindana kwa sera waweze kuuzia wakenya sera. Na vilevile, msikilizaji, kumbuka kwamba unaweza kupata mengi zaidi kwa kutizama matangazo yetu ya televisheni katika duniani leo, katika matangazo ya leo, na vile vile katika matangazo yetu ya jioni tutakuwa na mengi zaidi kuhusu hasa uh, ziara nzima hii ya Rais Uhuru Kenyatta katika uh, ikulu hapa White House. Na tukiwa tunazungumzia masuala yanayoendelea hapa nchini Marekani taifa Nchi ya Marekani inaomboleza kifo cha seneta mkongwe wa muda mrefu John McCain aliyefariki dunia siku ya Jumamosi akiwa na umri wa miaka 81 baada ya kuugua saratani ya ubongo. Bila shaka na huyu atakumbukwa kama mmoja wa wanasiasa wa kongwe, lakini ambao wanaenziwa sana hapa Marekani kwa sababu sana sana mkamiti ni kwamba licha ya yeye kwamba alikuwa ni Mrepublican ni senata aliyowakilisha jimbo la Arizona hapa katika uh, Senate. E, katika misimamo yake alionekana kwamba ni mtu aliyejitawala e, mwenyewe. A, wakati mwingi walikuwa anamuita kwa Kiingereza Maverick kwamba ni mtu ambaye anasimamia msimamo wake, sio sana sana kuegemea chama chake kinasema nini, lakini yalikuwa, a, nashika, a, lakini alikuwa anashika akiwa steady sana. Lakini kwa historia fupi mm, kwake yeye aliweza kushikiliwa a, kule Vietnam akiwa kama mwanajeshi wa, wa maji Wala, maji Marekani na, na, na, na alishikwa mateka kwa miaka mitano katika vita vile vya Vietnam, uh, North Vietnam na akaumizwa sana, mpaka sasa hivi alikuwa ni kama kwa, mikono yake haiwezi kupanda juu mpaka alipokuja kuingia kwa siasa mpaka wa leo. Na ikumbukwe kwamba mwaka elfu mbili na nane uh, John McCain alikuwa ni uh, mgombea urais kupitia tiketi ya chama cha Republican ambapo alikabiliana uh, kwa mara ya kwanza na alikuwa mgombea wakati huo Barack akiwa Obama. Obama, seneta wa Illinois wakati huo, ha, so lakini akashindwa na hii. Kwa mara ya kwanza kwake yeye kuombea urais, alikuwa amejaribu tena 1999 ambapo lakini hakupata tikiti ya chama wakati huo uteuzi wa naam kwenda ku... kuwakilisha. Lakini baada ya hapo akarejea tena Seneti, na wakati wote huo ame, ni kama amepata marafiki wengi zaidi kuliko walivyokuwa nao, kwa sababu ya misimamo yake na vile vile vile kuonekana kwamba ana hekima nyingi. Hmm. Katika Senate kwa sasa anaenziwa sana huyo, uh, bwana huyo aliyekufa, na mengi yamekuwa yakizungumzwa mazuri kuhusiana na namna jinsi alivyokuwa akifanya kazi na vyama, uh, chama cha Republican mm -hmm. Na vilevile salamu za rambirambi zimetumwa kutoka kwa viongozi mbalimbali mbali wa dunia akiwemo chancela wa Ujerumani Angela Merkel. Vile vilevile uh, salamu za rambirambi zimetumwa kutoka kwa rais wa Ufaransa Emmanuel Macron wote mm -hmm. wamemwelezea namna John McCain alikuwa akifanya kazi nao kwa karibu sana na kwa kulitetea taifa lake la Marekani. lakini kabla tujaondoka labda tueleze wasikilizaji kwamba tunasubiri kujua hasa mipango iko vipi, lakini mwili wake utalazwa hapa kwenye seneti kwa, uh, uh, kwa muda uh, kabla ya uh, mipango ya mazishi. Na huyu ni mtu ambaye pia waliwahi kukwaruzana uh, kidogo na rais Trump hususan kwa sababu ya ile bima uh, ya ya afya ya mm -hmm. Obamacare kwa sababu yeye hakupiga kura jinsi ambavyo rais Trump alifikiria. Basi, msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza, usikose kusikiliza kipindi cha Kwa Undani ambapo tutaangalia maisha na kazi za seneta John McCain aliyeaga dunia siku ya Jumamosi kwa undani zaidi. Kwa sasa, tunakusomea habari za dunia. Jopo maalum la uchunguzi la Umoja wa Mataifa limelishutumu jeshi la Miarma kwa kufanya ukatili mkubwa wakati wa ukamataji wa mwaka jana dhidi ya Waislamu wa, wa Rohinja kwa azma ya mauaji halaiki na inatoa wito kwa uchunguzi wa kimataifa na kushtakiwa kwa majenerali wa juu. Katika ripoti hiyo iliyotolewa Jumatatu kutoka ofisi ya Umoja wa Mataifa mjini Jeneva mjini Jeneva, jopo la uchunguzi limesema jenerali Min Aung Hlaing, kamanda mkuu wa jeshi la Myanmar, na majenerali wengine watano ni vyema washtakiwa kwa mauaji halaiki, uhalifu dhidi ya binadamu na uhalifu wa vita. Msanii maarufu wa Uganda ambaye aliamua kuingia katika siasa na hivi sasa ni mbunge wa upinzani, Robert Chagulanyi, anayekabiliwa na kosa la uhaini, ameachiliwa huru kwa dhamana katika mahakama moja nchini Uganda. Chagulanyi ambaye pia anajulikana kwa jina lake la kiusanii kama Bobi Wine aliachiliwa leo mchana na jaji katika mji wa Gulu. Chagulanyi alikamatwa wiki mbili zilizopita pamoja na wabunge wengine wanne kuhusiana na tukio lililohusisha shambulizi la msafara wa magari ya rais Yoweri Museveni katika mji wa kaskazini magharibi wa Arua. Sudan Kusini imeanza uzalishaji mafuta ghafi wa mapipa 1020 kwa siku kutoka katika kino cha mafuta cha Toma South ambapo uzalishaji ulisimamishwa tangu mwaka 2013. Waziri wa mafuta wa Sudan Azahir Abdul Qadir amesema uzalishaji mafuta katika vino vitano ambavyo vilisimamishwa awali ulitarajiwa kufikia mapipa 1080 kwa siku baada ya kazi ya kukarabati kukamilika ifikapo mwisho mwa mwaka huu. Abdul Qadir amewaambia mkutano wa wanahabari mjini Khartoum. Na maafisa huko Jacksonville, Florida hapa Marekani wamesema kwamba mtu aliyekuwa na silaha aliwapiga risasi watu wawili kuwa na kuwaua na kujeruhi wengine tisa kabla ya kujiua mwenyewe kwenye tukio la mcheo, mchezo wa video jana Jumapili. Shambulizi lilitokea ndani ya mgahawa huko Jacksonville Landing, eneo maarufu kwa burudani lenye maduka na migahawa katika mji huo. Sherifu wa Jacksonville, Mike Williams, amesema wakati wa tukio hilo kulikuwa na idadi kubwa ya watu ndani ya mgahawa maarufu kwa uuzaji wa pizza. Barabara kabisa. Unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, popote ulipo msikilizaji. Mara nyingi huwa nawaeleza kwamba siku hizi kwa sababu ya internet unaweza kusikiliza matangazo haya mm -hmm. hata kama uko chini ya maji kamiti hasa <laughs> manake ndio <laughs> teknolojia inavyokuwa. Hivyo tumepata mm -hmm. habari kutoka maeneo mengi. Nilikuwa nataja hapo mwanzo kwamba uh, tunasikika sasa mpaka kule Mogadishu, pahali ambapo wengi hawange fikiria kwamba matangazo yetu mm, yangefika, lakini ndivyo hivyo. Unaendelea kusafiri na safari hii ya VOA Express. Naam, basi na mbasina, kuna ripoti huko, uh, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo katika uh, mji mkuu Kinshasa inasema kwamba wagombea sita, mm -hmm, wale ambao walitupwa nje na tume ya uchaguzi wametarajiwa kuwasilisha malalamiko yao kwenye koti ya kikatiba kulingana na sheria Wagombea hao ambao unafahamu yupo Jean Pierre Bemba pamoja na mawaziri wakuu wa zamani watatu, wamelalamikia hatua ya tume huru na kusema ni mkono wa Rais Kabila ndio uliosababisha fomu zao kutupiliwa mbali. Sheria inawapa siku tano ili kuwasilisha malalamiko yao kortini. Ni baadhi ya habari tunazozipata kutoka maeneo mbalimbali. Na leo katika uh, duniani leo, kipindi ambacho nimeeleza cha televisheni, pia tutazungumzia kuhusu huyu Jean Pierre Bemba. Wafuasi wake mm -hmm. wanaandamana wakisema kwamba ni lazima aruhusiwe, eh, kuwania uraisi. Tut, tutafuatilia kujua ni nini kitajiri Jamhuri ya Kidemokrasia, lakini wakati tunakuja hapa mkamiti kwa mm. studio eh, nimeona kwenye mitandao kwamba nilikuwa naangalia kwenye uh, Reuters, uh, katika tovuti yao hmm. kwamba harusi ile ya jumla ambayo hufanyika, yani harusi ya pamoja uh -huh. imefanyika tena katika nchi ya um, uh, Korea Kusini. Na unajua, nafikiri wanafanya hii kila mwaka, lakini sasa ilikuwa ni hafla moja, ilipendeza sana, maelfu kwa maelfu, imejumuisha maharusi na mabwana harusi wa ngapi? eh, wengi sana. Wamesema maharusi wasiopungua elfu nane. wame wamefunga pingu za maisha kwa wakati mmoja, kwa wakati mmoja wamefungishwa na <laughs> kasisi au padri mchungaji mmoja ndio, inaitwa kanisa <laughs> ya waunganishi, inaitwa kanisa ya waunganishi kwa lugha ya huko mm -hmm. Lakini ni kanisa ambayo kidogo imezua utata kwa sababu ya jinsi inavyotekeleza kazi zako, anasema haifuati maadili hasa ya kidini lakini ndivyo hivyo wamefanya hivi leo, na wanasema kwamba wengine karibu elfu thelathini walikuwa wanatazama kupitia internet na wamefunganishwa pia, ingawaje hawakuwepo katika hafla ya leo. Mambo mazuri haya unayopata ndani ya VOA Express, basi tupate burudani ya muziki kutoka kwa mwanamuziki maarufu sana kule jiji. Ni, ni huyu mwanamuziki Harmonize featuring pia aha, as, huyu na, bona, mm, mina, laki, sana, huyu. Mbona inaelekea unampenda sana Harmonize huyu, anaitwa Diamond Nakuambia kwa ngwaru. Aha, eh. Basi mimi ndio nimekosea, hamo. Harmonize, wimbo ni kwa ngwaru, ni wimbo unaojulikana sana tusikie, alafu tuzungumze. Masanja Joti, usiwe mbali nami, baadamaa julao <laughs> uwe <laughs> nam haka Mungu nakupenda Nobody can show you love oh. Usiwamini ukishawavawana kwenda o, basi jilegeze, nikubebe mgongoni, deka nikudekeze, nikutunze kama mboni, wakija wapoteze, ifanye kama uwaoni, kisha uniongeze ulivyofunzwa unyagoni, oh, baby. Uh, sijui kama alikuwa na ucheza sana kule alikotoka, lakini atatueleza baadaye mkamiti. uh -huh. Tuangalie masala ya swali la leo. Swali ambalo tuliliuliza kwako wewe msikilizaji kupitia mtandao wetu wa Facebook lilikuwa likisomeka nini: maoni yako juu ya uamuzi wa mahakama ya Katiba Zimbabwe kutupilia mbali madai ya upinzani? Maoni yamekuja mengi kwelikweli. Sale Ali yeye anasema ya tabu ni jina la upinzani, inabaki kuwa kila kitu wanapinga hivyo, hata hayo maamuzi ya mahakama watayapinga, kwani lengo la upinzani wa kiafrika ni madaraka kwa hali yeyote, na sio kusaidia mataifa yao, na hivyo kianzio cha kuleta misukosuko ni kuanza kupinga matokeo na vinginevyo vinafuata. Naam ni baadhi ya yale wanaoeleza katika mitandao ya kijamii Po Ndibo anasema unapoteza muda tu, kwani umeshawahi kuona sehemu wapinzani wakubali matokeo yoyote? Huku Afrika tushazoea madudu haya. Haya basi, huyo mwingine anaitwa Luka Angoluswile anasema, kwanza nianze kuwapongeza serikali kwa hatua ya kuweka sheria ili kuweka uwiano baina ya mshindi na mshindwa. Ni baadhi tu ya maoni ambayo tumekusomea wewe msikilizaji, katika majibu ambayo umetuandikia kupitia swali so letu tulilolibandika kwenye mtandao wa VOA. Endelea, naam, endelea kuwa nasi na vilevile vile kushiriki kwa kuingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook kuchangia mengi ambayo yanaendelea katika eh, matangazo yetu. Unamwona sasa, Boke yuko standby hapa, amekuwa akipekuapekua kujua kujua ni nini ambacho kinajiri katika mitandao ya kijamii. Karibu Boke kwa VOA Express. Asante sana na nikienda kabisa kwenye mitandao ya kijamii leo uh, baada ya kilichotokea Jacksonville Florida, pale ambapo mtu mmoja ameua uh, watu kadhaa na wengine wamejeruhiwa baada ya ku kuwa kuwapiga risasi kwenye mashindano ya video games. Sasa watu wengi hapa Marekani wamepeleka malalamiko yao kwenye mtandao wa Twitter na Cuen naye alisema kwamba hatuna tatizo la bunduki, ila tuna tatizo la watu kadhaa walio kwenye madaraka kusimamia misimamo inayotugarimu mm -hmm. na Tia Mula amesema tatizo sio bunduki, tatizo ni malezi ya vijana hawa. Watu wa kulaumiwa ni wazazi lakini kati gay anasema kwa kweli, huwezi kufurahia maisha hapa Marekani. Kwenye mkusanyiko wa watu lazima kitu kitatokea tu, inasikitisha sana. Na Boke, unajua kila wakati kunapotokea shambulizi hapa, hasa linalohusu bunduki, wa huu mjadala unafufuka kila wakati. Na sasa hii ambayo haya umetokea ume ume afufuka ume tena. Tena na inasikitisha kwamba kila ikitokea ndo mjadala unafufuka alafu tena inatokea tena. Ah uh, ya pili weekend hii yote kwenye mtandao wa Instagram, Twitter, Facebook watu wengi uh, Afrika Mashariki, Tanzania sana sana, sana wamekuwa wakiposti picha ya msanii wa Midimpos wakimpa pole baada ya taarifa kutokea kwamba msanii huyu amelazwa ICU huko ah, Johannesburg, South Africa. Lakini sasa uh, Uh, management yake uongozi wake ukakanusha taarifa hizi kwamba amelazwa ICU na ukasema kwamba yeye amelazwa lakini anaendelea vizuri, ila leo Omidimpos mwenyewe kupitia ukurasa wake wa Snapchat akasema kwamba anashukuru kwa watu wote ambao wamemtakia heri na yeye anaendelea vizuri, anaendelea na matibabu, lakini yuko vizuri na. Yes. Na Boke, ukizungumzia, najua bado tuna muda, ukizungumzia hayo ya Omidimpos nimepata hmm. habari sasa hivi yule hmm. msanii ambaye ame Hivi punde kutoka mahakama kwa Uganda, mm. uh, Bobby Wine. Eh, familia yake inasema sasa anapelekwa moja kwa moja mpaka kule hospitali katika mji wa London, Uingereza aangaliwe, okay, uh, kimatibabu. Na hiyo ndio ilikuwa stori yangu inayofuatia oh, ambayo eh, eh, ambayo ina, ina, ina, ina trend kwenye mtandao sasa na baada ya picha kusambaa kwenye mitandao zikimwonyesha Bobby Wine akiwa na magongo mm -hmm, watu wengi wamesikitishwa na wamekasirishwa na hilo, na kwenye mtandao wa Twitter, Farida Nobema aliandika kwamba natumai majaji na watu wote wanakumbuka kwamba kumtesa mtu ni kosa na iwe ishara kwamba waliofanya hivi nao wanahitajika kuchukuliwa hatua. Lakini Derek Chilo kutoka Zimbabwe, yeye alisema Bobi Wine ni shujaa, haijalishi watamfanya nini, lakini ataendelea kuwa shujaa. Na ningependa kuwakumbusha tu leo tarehe ishirini na saba mwezi wa nane elfu mm -hmm. mbili na kumi na moja ndo ilikuwa siku ambayo Bobi Wine alifunga ndoa na mke wake. Kwa hiyo kupitia kwenye ukurasa wake wa Instagram, mke wake aliandika post ndefu kwamba akimwambia kwamba Ingawaje leo wanasherekea siku yao ya kumbukumbu -kumbu ya ndoa yao Ine, ya lakini ya kwamba wanasherekea wakiwa mahakamani. Kwa hiyo anamtakia heri, anamtakia afya njema na bado anampenda na ataendelea kumpigania siku zote. Nam shukran sana uh, Aboke, kwa hayo mengi kutoka uh, kule kwenye mitandao ya kijamii ambapo mara kwa mara huwa tunasema hapa, ingia kwenye mitandao ya kijamii na sisi tutayatangaza tukiyapata haswa. So, na kingine basi kinachozungumziwa ambacho nyote wawili amjaweza kukigusia mm -hmm. Mwezi Septemba umeonekana kuwa mwezi wa wasichana warembo wanaitwa <laughs> ah. black girls <laughs> mm -hmm. Mimi nazungumzia warembo kama vile Beyonce, Rihanna, Lupita Nyong. Namzungumzia kama Isare, namzungumzia kama Tiffany Hadish. Wewe mwenyewe hali kadhalika ni warembo, lakini sasa, mm -hmm. urembo kidogo umetofautiana. Warembo hao waliowataja wanatanda katika majarida makubwa sana ya mwezi ujao wa Septemba, kuanzia jarida la Vogue, jarida la mm -hmm. l jarida la glama jarida la Marie Claire. Hayo yote yametanda sura za wanawake weusi wa wakionyesha urembo wao jinsi walivyo. Nam na, na, na msikilizaji, kwa hayo ya urembo, naona muda umetuambia, eh, tuwape kwa heri zetu kutoka eh, hapa studio nambari 15, VOA Express. Tunashukuru wote waliofanikisha matangazo haya, ikiwa ni pamoja na msimamizi Khadija Riami na produsa wetu Aida Isa. Ni washukuru pia boke hapa studio na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Tunawaaga kutoka hapa Washington, tuonane tena panapo majaliwa.