Kutoka studio 15. Hii ni VOA Express. Karibu msikilizaji katika VOA Express, ikiwa e leo ni siku ya Jumanne, msikilizaji, Agosti 28. Ndani ya nyumba nimekusha jaa tele kama kigunia cha mchele. <laughs> Naitwa Sunday Shomari, karibu sana sana kwenye Express na niko na mtu ambaye amefurahi sana hapa studio, eh, magunia hujaa. Naitwa Kennes Bwire jina la kwangu. Msikilizaji, dakika thelathini hivi tuna kuharifu habari za mapema sana kwa mwendo wa kasi. VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti America. Huko nchini Kenya ni kwamba hakuna ng'ombe watakatifu, amesema msimamizi wa mashtaka Nuru Haji kwa maneno yake akasema ya hivyo hakuna ng'ombe mtakatifu. Je, kuliko nini? Tutakuarifu. Tungependa kuhimiza serikali iridhie isaini mkataba wa kimataifa dhidi ya utesaji na adhabu zisizo za kiutu. Naam, sauti iliyokuja ni inahusiana na Tanzania ambapo Tanzania waandishi wa habari wanalalamika siku zote, kufanyeje? Ni, ni baraza la habari huko nchini Tanzania likishirikiana. Huyo alikuwa ni katibu mtendaji wake Kajubi Mkajanga e, wakizungumzia matukio ya hivi karibuni hapo, baadhi ya waandishi na vyombo mbalimbali vya mbali habari wamejikuta katika nini mikono ya vyombo vya dola, huku wengine wakidai kupigwa na wengine kuwekwa ndani. Kwa hiyo hayo tutayazungumzia kwa kina, na vilevile amesema vile, uh, sande kwamba mmejaa kama kigunia sijigunia sijui kigunia cha mchele, na hivyo katika kipindi hiki tutakuletea jinsi ya kupika pilau ya kuku katika mapishi, mapishi. Mamu, haya mazito hayo, tuanzie nchini Kenya, haya tunaanzia nchini Kenya <laughs> haya, Kenedi Wandera yuko tayari. Kama ulivyosema, hali huko inasemwa nini, Kenedi Wandera? Tunaarifiwa kwamba hakuna ng'ombe mtakatifu ni kimnukuu msimamizi wa mashtaka. Je, tuarifu, hadi sasa tunaarifiwa kwamba naibu wa mkuu wa jaji amekamatwa. Kakamatwa sababu gani? Kweli sana Kenneth kwa sababu kwa iwapo tutafahamu iwapo hamna ngombe wa takatifu basi tutaweza kujua hilo jinsi muda unavyoendelea, lakini jinsi ulivyouliza ni kwamba huyu uh, naibu jaji mkuu uh, Flomena Mwilu ameweza kukamatwa, na sasa tunavyozungumza, anaendelea kuulizwa maswali ya jinsi yalivyojihusisha katika sakata hii, na mojawapo wa maswali ambayo yanamkabili au kesi uh, ambayo inamkabili naibu jaji mwilu ni kwamba ametumia afisi yake kwa kujinufaisha yeye binafsi. Kwanza alipokea, uh, zawadi ambayo ilifungamana na pesa kwa njia ambazo uh, zinadumisha imani ya umma katika uh, umiliki au yeye kuwa katika afisi aliyo sasa, na vilevile vile pia lijihusisha katika, uh, katika maswala ambayo yanafungamana na ile benki iliyofikia ile ambayo uh, inaitwa Imperial Bank ambayo mpaka sasa haipo, uh, kwamba kuna pesa zilizopotea kule na sasa inabainika kwamba naye alijihusisha katika hayo, na vilevile vile pia ina- inaarifiwa kwamba uh, katika akaunti zake za benki kuna fedha nyingi zilizoingia na kutoka, lakini sasa haijabainika fedha hizi zilitoka wapi na zilikuwa zitaelekea wapi, na vilevile vile ameshindwa kulipa Ah, ame, kuna muda ameshindwa kulipa ushuru nchini. E, hebu tumsikize alivyoeleza Nordin Haji ambaye ni mkurugenzi wa mashtaka ya umma. Evidence in our possession reveals that One, Lady Justice Mwilu abused her office for personal gain, accepted a gift in the form of money in circumstances which undermined public confidence in the... hayo anayozungumzia Nurdini Haji ambaye ni mkurugenzi wa mashtaka ya umma, ni kuelezea yale ambayo tayari nishayaeleza kwamba alitumia afisi yake kujinufaisha yeye na vile vile kupokea zawadi na vile vile kushindwa kulipa fedha ambazo ni ushuru wa nchi na hivyo hivyo basi, kama afisi ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma itamshtaki kutokana na haya. Kennedy, zawadi ni kosa kupokea nchini Kenya? Je, ni zawadi aina gani na alipokea muda gani akiwa ofisini ama wakati hayupo ofisini? Kwa mujibu wa Nurdin Haji, anasisitiza kwamba uh, huyu Jasif Mwilu ambaye naibu jaji mkuu alipokea zawadi hii ambayo ni inafungamana inafungamana na pesa na katika choo chake huruhusiwi kupokea fedha kutoka kwa mtu kama zawadi, na wakati huo kwenye afisi. Lakini haya ambayo anakabiliwa nayo ni mashtaka ambayo, uh, jaji, uh, Nordin Haji anaeleza kwamba yalitokana na yanaanzia ya wakati alipokuwa kule nyuma alipokuwa, uh, jaji katika mahakama ya rufaa. Kwa hivyo makosa mengine pia sasa, lakini makosa mengine yanafungamana na wakati alipokuwa Uh, jaji katika mahakama ya rufaa miaka ya nyuma. Kwa kifupi tu wakati namaliza, na, na, na, tunamalizia ni kwamba, je, zimekuwepo dalili zozote kwamba maafisa katika idhara ya mahakama nao wanaandamwa na hili e, hizi kashfa za ufisadi, ama hii ya kumkamata naibu jaji inakuwa ni ya kushtukiza? Hii ni ya kushtukiza. Maana yake ha, ha hapaja kuwepo na ishara kwamba hawa wakuu wanaokuwa katika idara au taasisi za mahakama watakuenda wakafikwa na haya, kwa hivyo hii imekuwa ya kushtukiza, japo tunaelewa kwamba pamekuwepo na, na, na uchunguzi ambao tumetu, uh, hii uh, afisi ya ya ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma pamoja na na, na, na ile uh, idara ya makosa ya jinai ya upelelezi wa makosa ya jinai imekuwa ikifanya. Kwaibo, kwa hivyo kwanza nieleze kwamba kulikuwa na, na, na, na taarifa kutoka katika hili shirika na, la ushuru na mwandera ta, na, tathmini ta, ushuru wa nchi KRA, na kusisitiza kwamba yapo makosa ambayo wangependa wa yachunguzwe, na haya a aliyochunguzwa ndiyo haya ambayo Nordin Haji anaeleza kwamba yapo. Mwandera, muda hauwezi kutosha katika haya yote, lakini vipo vipindi vimesalia, tutaendelea tuta kufuatilia hili. Asante, sawa kabisa. Basi moja kwa moja kutoka nchini Kenya, e, tunaelekea hadi huko nchini Tanzania. Kenes Bwire, huko nchini Tanzania ni kwamba serikali ya nchi hiyo imeombwa kuridhia na kusaini mkataba wa kimataifa dhidi ya utesaji na adhabu zisizo za kiutu ili kuzuia matendo ya katili na utesaji yanayodaiwa kufanywa na baadhi ya watendaji wa vyombo vya dola. Wito huo ukienda sambamba na kuvitaka vyombo hivyo vya usalama kulinda waandishi wa habari wanapokuwa katika kutekeleza majukumu yao ya kazi, badala ya kuwapiga, kuwatesa au kuwakamata. Baraza la habari nchini humo MCT kupitia wakatibu wake mtendaji Kajubi Mukajanga e, imezungumza na waandishi wa habari mjini Dar es Salaam hii leo na kuzungumzia matukio ya hivi karibuni, ambapo baadhi ya waandishi wa vyombo mbalimbali nchini humo wamejikuta katika mikono ya vyombo vya dola, huku wengine wakipigwa na kuwekwa ndani wakati katika majukumu yao ya kazi tungependa kuhimiza serikali iridhie isaini mkataba wa kimataifa dhidi ya utesaji na adhabu zisizo za kiutu, eh, unaitwa International Convention on Prevention of Torture and Other Cruel Punishment. Uh, lakini vile vile askari na wale wote waliopatwa kwenye kamera na kadhalika waki, waki piga waandishi wa habari, e, wachukuliwe hatua. E, wachukuliwe hatua ili kusudi ionekane kwamba haki inatendeka. Ina, ina tunalo tatizo hivi sasa la kwamba polisi anakupiga, alafu polisi huyo huyo anajichunguza, alafu polisi huyo huyo anatoa tamko kwamba wewe ulikuwa una mkaba, alafu polisi huyo huyo anakutia ndani. Na mwanasheria kutoka kituo cha sheria na haki za binadamu nchini Tanzania LHRC, Rafael Ngonde amesema kutoridhiwa kwa mkataba huo wa kimataifa dhidi ya utesaji na adhabu zisizo za kiutu kunaosababisha wananchi wengi, ukiwemo waandishi wa habari kuteswa. Kwa hiyo utakuta ni changamoto katika utendaji wa serikali, ni miaka mingi imepita kwa hiyo tuna mikataba kama huo watocha. Sasa ukiangalia sheria za kimataifa kwa ibara ya tisa e, ibara ya tisa ya katiba yetu inasema kwamba ni sheria za ndani zitaheshimu tangazo la haki za kibinadamu la mwaka 1948. Kwa hiyo inalitambua lile Universal Declaration of Human Rights, kama inatambulika, ina maana sisi tuheshimu sheria za kimataifa kwao. Leo hii mtu anafanyiwa vitendo vya tocha, tumeweza kuona kuna watu ambao wameweza kulipoti matukio haya moja kwa moja kwenye vyombo vya habari, lakini wanashindwa kupata basic au msingi wa kufungua kesi ya matukio kama haya wengine we, we wamekuwa wakifanyiwa na vyombo vya dola, polisi. Anasema nilipigwa sana na polisi, lakini sheria zetu za ndani haziruhusu vitu kama hivi, na MCT wameomba taasisi za kiraia, vyombo vya habari na wapenda haki na demokrasia nchini humo, nao kuanza kupaza sauti zao mara yanapotokea maswala ya kuminya haki ya kupata habari nchini Tanzania. Asante. Unajua, siku zote mi huwa nasema hakuna tofauti ya mwandishi wa habari na afisa wa polisi. Wote wanafanya kazi mazingira sawa. Wa, wanasiasa wanapopigana, wao wanalinda wanasiasa, sisi tunaripoti. Wakati ambapo wengine wanasherehekea, sisi tupo kale karibu kuandika sherehe zao, wanafanya ulinzi. Sasa unampiga mwenzako, tofauti ni kwamba umepiga bunduki, huyo amebeba kamera, we umebeba bunduki, ndio tofauti tu. Ukiachilia tiagas, utaisikia ukali wake, na mwandishi wa habari pia ataisikia. Naam. Haya basi, tuelekee kwenye habari za dunia. mm -hmm. Katika habari za dunia, Marekani na Kenya zimekubaliana jana Jumatatu kujenga barabara kuu kutoka Nairobi hadi Mombasa, White House imeeleza. hii ni baada ya rais Donald Trump kumkaribisha mwenzake rais Uhuru Kenyatta wa Kenya huko ikulu na wawili hao walizungumzia kuwa na ushirikiano wa karibu zaidi wa kiuchumi ukilenga kuyafanya mataifa yao kuwa na nguvu zaidi na kupata ustawi wa watu wao, White House ilieleza katika taarifa yake. Mradi huo ujulikanao kama Nairobi Mombasa Expressway utaunganisha mji mkuu wa Kenya, Nairobi na mji wa pili kwa ukubwa wa Mombasa wenye moja ya bandari kuu katika pwani ya Afrika Mashariki. Pande zinazohusika na mazungumzo ya amani ya Sudani kusini katika mji mkuu wa Sudan, Khartum, zilikuwa zikitarajiwa kuanzisha upya makubaliano juu ya kusuluhisha mzozo wa Sudani kusini Jumatatu usiku lakini wajumbe wanasema ingawa maendeleo yamepatikana katika masuala mbalimbali, baada hawajafikia makubaliano katika masuala mengi ya mipaka. Mmoja wa wajumbe amesema, amethibitisha kwamba suala hilo limewasilishwa kwa wakuu wa nchi na taasisi ya kikanda ya IGAD kufanya maamuzi ya mwisho juu ya majimbo na mipaka. Waziri Mkuu Theresa May wa Uingereza amewasili hii leo huko Afrika Kusini katika kituo chake cha kwanza cha ziara yake ya nchi tatu inayolenga katika kuinua mahusiano ya kibiashara baada ya Uingereza kujitoa umoja wa Ulaya. Mei aliwaambia mkutano kwa Cape Town kwamba Uingereza inataka kusaidia matakwa yake ya kitaifa na kuongeza mahusiano na bara la Afrika. Inataka kujenga mahusiano mapya kati ya Uingereza na marafiki zetu wa Afrika, urafiki uliojengwa katika utajiri wa pamoja na usalama, alisema Teresa May. Na waziri wa mambo ya nje wa Kanada Cristia Freeman, mwakilishi mkuu wa Kanada katika mazungumzo ya mkataba wa biashara nafuu kati ya nchi yake, Marekani na Mexico, NAFTA, yuko Washington kwa duru nyingine ya mazungumzo juu ya kubadilisha mkataba huo. Hii ni baada ya rais wa Marekani Donald Trump kueleza jana kwamba Kanada ilikuwa tayari kuanzisha upya mazungumzo ya kibiashara huku ikitangaza kufikiwa makubaliano ya awali na Mexico juu ya ushirikiano wa kibiashara kati ya nchi zao mbili. Kanada ambayo ni mwanachama wa awali wa NAFTA haikuhusika mkata, katika mkataba huo. Uh, Trump amesema kwamba uongozi wake utaanza mazungumzo, na iwapo wanachama wa NAFTA watakubali kushiriki mazungumzo hayo basi kutakuwepo na ushirikiano mzuri kutoka kwa wahusika. Kipindi ni VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, kama ndio unaungana nasi ukiwa kwenye gari yako au ukiwa kwenye usafiri wa umma kuelekea kwenye shughuli zako, baada ya shughuli zako, basi pata vitu kutoka VOA Express. Vilevile usisahau vitu hivi vinapatikana kwenye mtandao wetu wa www voa swahili com kupata mambo haya. Waambie na wenzako. Umezungumzia usafiri wa gari lakini kuna usafiri wa mguu ambao ndio wengi wanaotumia. Huo ndio usafiri wa rahisi sana. Unapokuwa kwenye simu unaweka tu, wanasema hivyo kwenye Facebook VOA Swahili. Popote pale ulipo, unatusikiliza vizuri na vizuri zaidi. Tunaelekea wapi? Jikoni ama <laughs> hmm? jikoni, <laughs> <laughs> Sasa leo si pishi la mchele leo tunaangalia pishi la kuku na pilau. ile pilau ule mchele ukishatengenezwa unakuwa pilau unaona eh? ukautiwa viungo vizuri unakuwa ni pilau. Ni pilau yeah. Sasa mm -hmm. Gunia sasa. Sasa ndio mchele wewe ambao Ni pilau limetengenezwa <laughs> na kuku. Kwa wale wataalamu wa pilau sikilizeni wale wasiofahamu hebu sikia utaalamu huu Salma ameandaa ripoti moja nzuri sana ya mapishi tusikilize. Pilau imekuwa ni chakula cha kuzoelekea sana, inachukulika kama chakula cha sherehe na huo wakati wote. Kuna ile aina ya pilau yenye nilipenda sana, iwe na alama yangu, ikionjwa inajulikana ni mtu fulani kaipika. Mimi pilau yangu naiita chicken pilau, na ndani yake kuna vitu tofauti tofauti vyenye si kawaida kuweka katika pilau za kawaida, vitu kama zabibu, vitu kama French beans, kama dania na alafu kisha, mafuta yanabadilishwa kiasi, yanatumika mafuta ya zaituni, na nitainyima tomato, kwa sababu pilau nzuri ikipikwa huwa haichanganywi na tomato kabisa. Zile tomato unaziweka katika vitu kama pilipili yake, ama unaiweka katika kachumbari. Hapa niko na kitunguu saumu, niko na kitunguu maji, niko na dania, niko na viazi, pilipili manga dawa ya pilau yenye nimeiponda na dawa ya pilau yenye ni nzima Niko na mchele, niko na zabibu, niko na french beans na mafuta ya olive oil, niko na kuku pia mwenye nitamchanganyia changanyia vitu vyenye vitamfanya amarinete, vimrahisishie kuiva kwake. Kwanza naanza na vitunguu, nataka ni vikarange kwanza, alafu kisha navitenga kando. Sasa vile vipande vya kuku navichanganya hapa na dania na kitunguu saumu na kitunguu maji kiasi na pilipili pili manga, kisha naiache iendelee ku marinete kwenye friji dakika kumi hivi kitambo nianze kushughulikia hizi vitu zingine, alafu kisha sasa narudisha vitunguu vangu katika sufuria pamoja na viazi ili vipate kuiva kwa pamoja. Kisha ninaongeza ile french beans nazikoroga koroga kwa muda ili zisipate kushika na sufuria. Naongeza na daya pilau na yule kuku mwenye nilimweka katika marination stage, alafu kisha sasa niongeze mchele wangu baada ya nikishaongeza kuku wangu so sasa, naingiza kuku wangu na koroga kiasi, ili kusudi ipate kuingiliana na vile viungo viko mle ndani. Naona mchele wangu umeanza kupokea pokea vile viungo, alafu kisha nafunika. Na mchele wangu umeanza kugeuka wali, ambapo naanza hata kuleta harufu kama unavosikia. Kufikia hatua hii ndio utofauti wa zile pilau zingine unatokea. So zabibu zangu nimeziosha vizuri na ni kiasi tu, hutaki kuijaza sana ile, maanake itakuwa imebadilisha utamu. So napata umeweka kama zabibu kumi kama ni chakula cha kilo mbili kushuka chini kisha ninakoroga ili kusudi zipate kufika katika kila pande ya chakula. Sasa tayari nimefikia tamati ya kupika chicken pilau. Chakula yaani mashallah! Hapo sasa mimi hata sina neno, sina haja ya kula, tayari nimeshashiba. Yaani hapa ni asubuhi hapa ni asubuhi dakika kumi na mbili hivi tumie saa nne. Lakini nasikia pilau ya kuku. Ah, naongezewa matatizo tu, itabidi mimi nijisikilize tu mziki, nitwangie huu mziki polepole, pole mwelekezi, polepole, pole tu nitakula tu hiyo mziki na kwenda muzina. Ah, na unajua mziki ya hii Sunday inaanza na kuzungumza huu mziki bwile. Hmm. mziki ambao ulipigwa kwa style ya aina yake, ulipigwa kwa kutulia. Mziki ambao ulitengenezwa ukatengenezeka. Huyu ni mzee mzima Tabulei akizunguka uh -huh. na kukamata vitu na kama amekula ah, na pilau ya kuku. Acha nikuonyeshe. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> vitu <laughs> karibu msikilizaji, usikie vitu Hiyo bwana, na hiyo bwana, vitu hivyo. Bwire kumbe, nani mwimbaji, jamani! Sikujua Bwire anafanya vitu kweli kweli. Hapa msikilizaji, haya ni mambo akiimba eh? Vitu kweli kweli vya muzina hivyo. E, ata, ata, moja ata, ata, kwa moja angeniongezea ange, dakika moja akasikia, anavyosema wema wema hapo eh, hey, tu dakika moja amekataa. Ha, basi kata. Hebu tuangalie katika masuala ya hoja, <laughs> kwa hoja, baada ya kupata vitu vizito hivyo, kufuatia habari ya kuchipua kwamba naibu wa jaji mkuu nchini Kenya Filimoni Muilu amekamatwa mjini Nairobi hii leo Jumanne kwa shutuma za ufisadi, wa Kenya wameendelea kutoa maoni yao hususan kupitia mitandao ya kijamii, na VOA Express imezungumza na baadhi yao kama utakavyosikia kutoka kwa Jacqueline Adhiyambo akiwa Mombasa na Silas Ntonja akiwa mjini Nairobi, tukizingatia um, msemo wa rais hivi karibuni alisema kwamba hata kama ni mtu ambaye karibu na yeye, kila mtu abebe wa msalaba wake. Na kama iti, yani, kama huu mchakato utaendelea zenye huko, mimi ninahakika hata wale ambao hawashikiki ambao wanatajwa, ambao the untouchable watafikiwa. Ikiwa mmoja tu atafikishwa katika ashikwe na haki itendeke na wananchi kweli waone kuna mmoja ambaye ametolewa kama mfano, najua jambo la kwanza, wale wengine wataogopa na jambo la pili, wananchi pia watakuwa wameona kweli hivi vita tunavipiga kwa hali iliyo sawa. Kwa maoni yangu, hata ukiangalia watu wengine kwa, tu, kwa, kwa yale ambayo yanaongelelewa mbele ya umma ni kwamba kwa kuna watu fulani wanakingwa, wana, wana, wana kidogo na kuna wengine wanateketiwa sana, na nikionekana kama mtu mwenye kuegemea upande wa siasa, hata tukisikia wanasiasa wa mwengo fulani wamesema kuna watu fulani wanateketiwa yaani wananuliwa kuwekelewa maneno hayo ya ufisadi, ili ndoto zao za kisiasa zipate kuangamishwa na kusimwa kisiasa, ndoto zao zisimwa kabisa. Na kwa kiwango fulani naweza kubaliana na jambo hilo, kwa sababu hata wanasiasa wa mirengo fulani mrizi unapo wanapotoka kwenye viwanja vya siasa, kumenyana, kuongea mbele ya ya vyombo vya habari utasikia wakisema e, mtu fulani alipata vitu hivi kwa njia hii na, na wapo kwa kiwango fulani wapati mamlaka husika kufuatilia mambo haya. Kwa hivyo wameanza kujiingiza siasa kwa kiwango fulani na kuwakinga watu fulani na kuwanyemelea watu wengine. Lakini so, upande wetu sisi Wakenya wakawinda ni furaha kuwa ndio wafichuane wote mmoja baada ya mwingine, ndio na sisi tujue wafisadi ni wapi, walipata vipi, walijishirikisha wali, namna gani na, na ufisadi huo. Kwa mfano, mimi nimewahi kusudia kuadhirika na ufisadi ambapo nikiwa na kesi na, na, na, na mtu mwingine kuhusu ya ardhi yangu ile tu, kila mmoja anapewa kosi yonda ya kumiliki ardhi hiyo. Na sasa, unaona haiwezi kuwa mahakama moja na jaji mmoja anapeana kosi yonda mbili kwa watu tofauti. Kauli yangu ni kwamba kama jaji mkuu wa kiwango hicho wanaweza kukamatwa, ina maana vita hivi tunavipiga kwa hali ya sawa. Kwa hivyo mimi nafurahia wakati mtu kama anaweza kushikwa na asikushikwa tu si kukamatwa tu, au unapokamatwa kweli, inaleta picha nzuri kihistoria, ndio, lakini pia ni kufuatilizia na tuhakikisha ya kwamba haki imetendeka. Wanazungumzia ufisadi maswala ya ufisadi na ufisadi wenyewe, lakini twende kwenye swali la leo. Je, unakubali kutuma, ki, unakubali kutumia kifaa cha kujipima ukimwi? Je, unakubali kutumia kifaa cha kujipima ukimwi? Sande, haya, majibu ni mengi, lakini baadhi ni haya. Dennis anasemaje? E, ntapimaje ugonjwa ambao hauna dawa <laughs> <laughs> Francis buu anasema nisipojipima ntajuaje kama nimekamatwa. Gabel temo anasema ndio, vileteni tu hivyo vipimo. Basi hayo ni baadhi ya watu ambao wamejibu kwenye mtandao wetu kuhusu swali tuuliza hapo jana. Niliuliza uje utakubali kutumia ki... Kutu, kifaa cha kujipima ukimwi Boke, usiulize mbona nimesita. Naona leo mdomo wa Bwire umekuwa mgumu kidogo, mimi mwenyewe natetemeka kwa nasita kidogo. Yanayovuma kwenye mitandao leo tarehe ishirini na nane mwezi wa nane elfu mbili na kumi na nane kwa hapa Marekani, kama wiki mbili ilizopita hapa tuliongelea kuhusiana na kifo cha mwanadada Lyric McHenry aliyefariki kwa kutumia madawa ya kulevya, yani alitumia madawa kulevya kupita kiasi akakutwa kwenye mitaa ya New York akiwa amefariki. Na kibaya zaidi, alikutwa akiwa na, alifariki akiwa na ujauzito. Oh. Sasa dada huyu alikuwa rafiki mkubwa wa EJ Johnson. EJ Johnson ni mtoto hmm. wa mcheza kikapu wa zamani Magic Johnson. hmm. Kwa hiyo watu, yani watu kadhaa kwenye mitandao wamekasirishwa na kitendo cha EJ Johnson kuto kumposti kwenye mitandao yake kijamii rafiki yake huyu toka amefariki. Kwa hiyo jana usiku EJ amewaambia watu wa kwenye mitandao kwamba yeye hawezi kuposti rafiki yake huyu kwa sababu urafiki wao wao haukuwa hmm. kwenye mitandao. Kwa hiyo watu waache kukariri. Kwa hiyo urafiki wao ni zaidi ya kuwa kwenye mtandao na hata mposti kabisa, hmm. hmm. Lakini tukirudi nchini Kenya, uh, huko Mombasa video moja ya mwanamke imekuwa ina sambaa kwenye mitandao, kimuonyesha akiwa analipiga gari aina la Mercedes Benz, yamepanda kwa juu, analipiga na miguu, analivunja vioo mwanamke huyu mhm mm kwa miguu yake yani <laughs> anap, anapiga kwenye vioo vya vya gari na anavivunja vioo vya mbele na nyuma. Mwanamke ya huyu anaitwa Cynthia Keru huko Mombasa <laughs> watu walikuwa watu bado hatujajua tatizo ni nini mpaka akawa analipiga gari hiyo, lakini tetesi zinasemekana kwamba hiyo gari ni ya mpenzi wake na na wamekorofishana, mm -hmm. Ndio, mm -hmm. Maana ameipandia juu, anaipiga, anapasua vioo na miguu <laughs> lakini nikirudi nchini Tanzania <laughs> Siku kadhaa hapa nimekuwa nikiripoti kuhusiana na mwanamuziki Omy Dimpoz na ugonjwa unaomsumbua sasa. Jana no. kwa mara ya kwanza amefanya interview na Mila Dayo huko South Africa mm. na Omi amesema kweli alifanyiwa operesheni kubwa, na bado anaendelea na matibabu. Lakini kikubwa ambacho kinatamba kwenye mitandao, kinachovuma mm. ni Omi kusema chanzo cha tatizo ni nini, la, la, la, la kufanyia operesheni ya koo. anasema mm, madaktari wanasema kwamba mm. amekunywa sumu Amewekewa sumu na sio sumu ya kwenye chakula ile food poisoning, mm -hmm. ni sumu ambayo imewekwa kwenye kimiminika. Kwa hiyo kutokana na vipimo vya madaktari hicho mm. ndo kilichoonyesha kwamba atakuwa amewekewa sumu kwenye kimiminika. Kimiminika ndio nini? Unajua wengine wetu Kiswahili sasa, maji inaweza kawa maji, maji, inaweza kawa soda, soda. Mm. Unaona. Asante. Na kwa mtu ambaye unamjua ume dimples, mimi nimefanya naye mahojiano mara no. nyingi sana, na mm -hmm. nilivyomuona kabisa, unamuona huyu ni mgonjwa, hata kuongea mm. wezi uh, hali yake kidogo amepungua, yani unaona kabisa ni mgonjwa, anaongea kwa tabu. Kwa hiyo mm. mimi nilikuwa namtakia apone, kwa sababu ume ni mtu mcheshi, na bila shaka wote tunamtakia kupona haraka sana, kwa swala kama hilo sio la mchezo. Kwa, kwa leo ndio hayo ayo aliovuma kwenye mitandao mm. ah amerudisha amerudisha amerudisha amerudisha, sikiza, kile ndio kitu ambacho uka kutuambia Bwire sio kabisa. Basi tunamshukuru sana Boke, okay. Gena eh? wanakuita wenye be au si tunakuita be hapa studio. Wewe sa ndo sawa, shukuru sana kwa kutupa alotamba na msikilizaji. Basi kutoka hapa studio, ukiwa unasikia vitu vinalia chini chini vya mzee mzima hivyo, Tabulei Bwire anachanganyikiwa kabisa, namuona hapa studio anapenda sana hii kitu ya Tabulei. Tuache basi wasikilizaji wafaidi mziki huu, Bwire naye aufaidi hapa studio. Mimi nakamilisha matangazo ya V Express, jina langu ni Sandey Shomari. Na oh, mwenzangu Kenes Bwire <laughs> mziki umemkaa kweli kweli hi leo haya. <laughs> <laughs> Msikilizaji, tabu lei huyo anakuaga na mzina, asante sana.