Kumekucha Afrika, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu popote pale ulipo, katika matangazo ya Kumekucha Afrika. Mimi ni Meri Mgawe na mimi ni Idi Ligongo nikikukaribisha katika matangazo yetu ya leo, Jumatano Agosti 29 mwaka 2018. Karibu. Naam, katika matangazo Kumekucha Afrika hivi leo tunakuarifu kuhusu mwanamuziki wa Burundi, Jo Rali aliyepata umaarufu mkubwa. Je, ana mipango gani katika tasnia ya muziki? mipango ambayo niko nayo mimi, ndoto yangu ni kufahamika nje ya nchi yangu, kwa Ist Afrika, sanasana kwa Ist Afrika ama kwa zingine nchi na katika habari nyingine tunakuarifu kuhusu shirika la habari la Nigeria la toa uthibitisho wa sauti ya Lea Sharibu aliyetekwa na wanamgambo wa Boko Haram. Basi hizo ni habari tu ambazo tumekuandalia, ikiwa ni baadhi yake, ambapo mambo mengi tu utayasikia katika matangazo yetu ya kumekucha Afrika hii leo, lakini kwanza tunaanza na habari za dunia. Kiongozi wa kundi la upinzani Sudani Kusini, Riek Machar, amekubali kutia saini makubaliano ya mwisho ya amani na serikali kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe baada ya mwanzo kukataa kutia saini hapo jana, kwa mujibu wa mpatanishi. Shirika la habari la AFP linaeleza kuwa Machar na rais Salva Kiir wamekuwa katika mazungumzo kwa wiki kadhaa mjini Khartoum nchini Sudan katika kutafuta makubaliano ya amani ya kumaliza mgogoro wao ambao umeshaua maelfu ya watu na kusababisha wengine kukimbia makazi yao toka mwaka 2013 katika taifa hilo changa kabisa duniani. Pande zinazopingana zimekuwa katika makubaliano kadhaa ikijumuisha kusimamisha kabisa mapigano na kubadilishana utawala, jambo ambalo linaonekana kumfanya Machar kurejea katika nafasi yake ya umakamu wa rais katika serikali. Pakistan imeapa hapo jana Jumanne kwamba itajaribu kuimarisha uhusiano wake na Marekani katika mazungumzo yajayo licha ya mazungumzo ya simu baina ya Waziri Mkuu mpya Imran Khan na Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo, Waziri wa mambo ya nje wa Pakistan Shah Mahmood Qureshi wakati anazungumza na bunge la juu kwa mara nyingine, amepinga kuwepo kwa mazungumzo kuhusu operesheni za kijeshi nchini Pakistan. Wakati Pompeo alipompigia simu waziri mkuu Khan, aliliambia bunge kwamba madai ya Washington kutoka katika mazungumzo ya simu yaliyokuwa tofauti na ukweli uliopo. Maelezo yaliyotolewa na wizara ya mambo ya nje ya Marekani kuhusiana na simu hiyo ni kwamba waziri Mike Pompeo amemtakia kila la heri waziri mkuu mpya wa Pakistan Khan na pia kumwomba kuchukua hatua za kupambana na makundi yote ya kigaidi nchini Pakistan. Mwaka mmoja baada ya mauaji mabaya ya Waislamu wa, wa rohingya kutoka nchini Myanmar, wizara ya mambo ya nje ya Marekani imekusanya taarifa za walionusurika zinazoshutumu jeshi la vikosi vya usalama vya Myanmar kushiriki katika kupanga uvunjwaji wa haki za binadamu. Meri Mgawe anasoma ripoti zaidi ya Margaret Bashir. Balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa Nikki Haley ameliambia baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kwamba ushuhuda wa wale walionusurika unaonyesha wengi wa Waruhinga walipitia ghasia, iwe majumbani mwao ama kwenye familia zao, na wakati mwingine ilikuwa ni kote Amesema ripoti inaonyesha kundi moja la wahalifu ndiyo lililokuwa likifanya matukio mengi ya uhalifu na pia akataja jeshi na vikosi vya usalama Barmis akimaanisha Myanmar kuwa vilihusika. Balozi Heli amesema kwamba uchunguzi wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani unatokana na mahojiano ya watu elfu moja waliochaguliwa bila kufuata utaratibu maalumu kutoka kundi la wakimbizi walioko katika makambi ya Bangladesh. Baadhi ya Warohingya laki saba walikimbia makazi yao kufuatia ufuatiliaji wa jeshi wa Warohingya baada ya wanamgambo wa Rohingya kuishambulia na kuwa dazeni ya vikosi vya usalama vya Myanmar mapema mwezi huu. Utawala wa Rais Trump uliweka vikwazo vilivyowalenga makamanda watano wa jeshi la Myanmar na vikosi viwili vya jeshi kwa kuhusika kwao katika uhalifu wa mauaji. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka Washington DC. Maafisa saba wa vikosi vya usalama wa vya Burkina Faso wameuawa baada ya gari lao kulipuliwa na bomu lililotegwa barabarani katika eneo la mashariki mwa nchi. Shirika la habari la AFP limenukuu chanzo kutoka katika kikosi cha usalama cha nchi hiyo kwamba waliopoteza maisha walikuwa ni sehemu ya vikosi vinavyopelekwa katika mji wa Pama kuimarisha ulinzi baada ya ya kituo cha polisi kushambuliwa. Hakuna taarifa za kina zilizotolewa kuhusiana na tukio hilo japo inashukiwa kufanywa na wanamgambo ambao wamekuwa wakifanya ghasia katika maeneo ya mashariki mwa nchi katika miezi ya hivi karibuni. Afisa wa ngazi ya juu wa jeshi la Marekani anaendelea kusisitiza makadirio ya Pentagon kwamba kundi la Islamic State limeshikilia himaya zake nchini Iraq na Siria na linajipanga vizuri kujenga himaya zake. Mwenyekiti wa wakuu wa vikosi Jenerali Joseph Dunford amezipinga ripoti za wizara ya ulinzi ya Marekani na Umoja wa Mataifa kwamba Islamic State ina kati ya wapiganaji 20,000 na 32,000 katika nchi hizo mbili licha ya kupoteza himaya ambayo kundi hilo ilijitangazia. Maafisa wa ulinzi na ujasusi wamekuwa wakiwa na wasiwasi wa kutumia idadi ya wapiganaji pekee kupima madhubuti wa, wa kampeni za kundi hilo na kuita kuwa ni sayansi isiyo kamilika. <tune> unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc habari tulioipa uzito wa juu hivi leo ni kuhusu jumuiya ya manusura wa mauaji ya kimbari nchini rwanda imesema inajiandaa kuliandikia barua baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kumtaka jaji mkuu wa kitengo cha kumaliza kesi za mauaji ya Rwanda, ambayo wanamlaumu kuwaachia huru wale waliokutwa na hatia ya kutekeleza mauaji hayo. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karemera anaripoti zaidi. Haya yametangazwa kwenye kikao cha waandishi wa habari mjini Kigali, miezi michache baada ya kusika malalamiko ya mara kwa mara kumlaumu jaji huyo Theodori Meron mkuu wa kitengo maalumu kilichobuniwa na baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kumaliza kesi zosalia baada ya kufunga milango yake iliyokuwa mahakama ya kimataifa kwa ajili ya mauaji ya kimbari dhidi ya Watutsi wa Rwanda iliyokuwa na makao yake mjini Arusha nchini Tanzania. Mwenyekiti wa jumuiya ya manusura hao Profesa Dusinze Mungu Jean Pierre akasema wao wanaendelea kuhangaishwa na tabia ya jaji huyo kuendelea kuwachia huru watekelezaji wa mauaji hayo na waliokutikana hatia na kupewa kifungo kirefu. na utajiri hakuna asiye na wasiwasi, kwa sababu ukisikia jina kama Ferdinand Nahimana haukosi kukumbuka radio RTLM ambayo ilihamasisha mawaji hayo mchana kutwa. Lakini mpaka sasa Nahimana anaendelea kusambaza makala zinazochochea chuki, jaji Teodori Meron alimpa jukwaa la kufanya hivyo. Jumuiya hiyo yaibuka inasema, hata kisheria bado sheria za kitengo hiki zinaonekana kupinda hali inayompa jaji huyo mamlaka ya kuendelea kutekeleza kile kinachodaiwa kama ni uovu. Jeanda Maseni Ndavirora, mwanasheria wa jumuiya hiyo anabainisha. Ntabwo umuntu um, umwe ya, akaba yafata ubuzima bw'abantu bangana gutya. Haipaswi mtu mmoja ayaweke rehani maisha ya mamilioni ya watu, huku akijua wa fika kwamba anao waachia huru ni watu waliofanya mauaji ya watu wasio na hatia. Iweje watu hawa awaachie huru ovyo ovyo Eti kwa sababu wameomba kutoka nje ya jela baada ya kumaliza theluthi mbili ya adhabu yao. Fikiria mtu kama Hassan Ngeze anayefahamika kabisa nafasi yake kwenye mauaji ya Rwanda. Lakini tunatambua kwamba mambo kama hayo yaliyo kwenye ngazi ya kimataifa mara nyingi kuna kuwepo na mkono wa mataifa makubwa. abangamira ubutabera au kugira ngo. Jumuiya hiyo inayatangaza haya miezi michache baada ya serikali na hata manusura kwa ujumla kutangaza kutofurahishwa na jinsi jaji huyo huru vinala hao wa ya Rwanda. Hii mfano kwamba saba huu jaji huyo alikaidi miito ya ya mauaji ya Rwanda, iliyomtaa wachia huru wengi wa wale mahakama ya ICTR, lakini akaendelea kufanya hivo. Haijulikani hatua hii itasaidia vipi, lakini lakinimanusur hao wameapa kwenda zaidi, ili kuhakikisha wanazema kile wanachokitaja kama juhudi za maksudi za kuwachia huru vinala waliofanya mauaji ya Rwanda. Kumekucha Afrika moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Unaweza kufuatilia vipindi vyetu na matangazo mengine kupitia mtandao wetu wa www voa swahili com, lakini hivi sasa tunaendelea na habari zaidi za dunia. Waziri wa ulinzi wa Marekani, Jim Mattis, amesema Pentagon haitasimamisha mazoezi yoyote yajayo na Korea Kusini. Waziri Mattis amesema kwamba wamechukua hatua ya kusimamisha mazoezi kadhaa makubwa kwa nia njema kuelekea mkutano wa Singapore, akimaanisha mkutano wa Juni kumi na mbili baina ya rais wa Marekani Donald Trump na rais wa Korea Kaskazini Kim Jong Un. Amesema kwa sasa hawana mpango wa kusimamisha mazoezi mengine zaidi baada ya mkutano. Rais Trump aliyeita mazoezi hayo kuwa ni mchezo wa kivita na uchokozi. Pentagon imetangaza kwamba itasimamisha baadhi ya mazoezi ya Korea Kusini, ikijumuisha mazoezi ya kiwango kikubwa yaliyopangwa kwa mwezi Agosti, na kutimiza ahadi ya rais Trump katika mkutano wake. Karibu watu alfu tatu walipoteza maisha katika himaya ya Marekani Puerto Rico baada ya kimbunga Maria kilichopiga kisiwa hicho mwezi Septemba mwaka jana. Uchunguzi wa kujitegemea ambao matokeo yake yametolewa jana unaonyesha maafa yalikuwa makubwa kwa mara 46 zaidi ya kiwango kilichotangazwa na serikali ya Puerto Rico mwezi Desemba, wakati maafisa waliposema kwamba watu sitini na wanne walifariki dunia. Uchunguzi huo umebaini kwamba idadi ya watu walioathirika na kimbunga hicho ni cha kiwango kikubwa ambao wengi wao hawakuhesabiwa. Gavana wa Puerto Rico Ricardo Rossello ameomba radhi kwa hali iliyojitokeza na kusema kwamba pengine wangewajibika zaidi. Amesema kwamba anaunda tume kuchunguza namna maafa hayo yalivyoshughulikiwa na kuandikisha watu walio hatarini na vimbunga vijavyo. endelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc napenda kukukumbusha tu baadaye katika matangazo yetu ya jioni usikose kutusikiliza tutakuwa na kipindi cha afya Shirika la habari la Nigeria limetoa uthibitisho unaodhaniwa kuwa ni sauti ya Lea Sharibu, mmoja wa wasichana wanaojulikana kama Dapchi waliotekwa mwezi Februari na wanamgambo wa Boko Haram. Sharibu ni miongoni mwa wasichana wa shule mia moja waliochukuliwa mateka na wanamgambo huko kaskazini mashariki mwa mji wa Dapchi. Wanamgambo waliwaachia wanafunzi wengine lakini waliendelea kumshikilia Sharibu. Inadaiwa kwa sababu alikataa kubadili dini kutoka Ukristo na kuwa Mwislamu. Mwandishi wa VOA Chika Odwal anaripoti, na, na miri mgawe anasoma ripoti kamili. Wazazi wa Lea Sharibu, mwanafunzi wa sekondari aliyetekwa na wanamgambo wa Boko Haram mwezi Februari, hawakufahamu kama binti yao alikuwa hai ama la, lakini kuna uwezekano amesikia kwa mara ya kwanza kupitia sauti yake aliporekodiwa, anasema: mimi ni Lea Sharibu, nilitekwa kutoka shule ya Dapchi, naomba serikali ya Nigeria kuniokoa. Sauti na picha ya Sharibu akiwa kizuizini ilichapishwa katika chombo cha habari cha mtandao nchini Nigeria, the Cable, hapo Jumatatu usiku. Baba yake Lea, Nathaniel Sharibu, anasema sauti hiyo ni ya mwanaye. Ni yeye ni yeye mwenyewe. Nimepata amani jana niliposikia sauti yake. Nina amani sasa, mwanangu yu hai. Katika sauti iliyorekodiwa kwa sekunde thelathini na tano ikidaiwa kuwa ya Sharibu akiiomba serikali ya Nigeria kuisaidia familia yake, wamepitia wakati mgumu kwa miezi kadhaa toka Boko Haramu walipomkamata pamoja na wanafunzi wenzake wa darasa moja zaidi ya mia moja. Hashtag ya kuachiliwa kwa Lea na sauti hiyo kwa sasa inavuma sana katika mitandao ya kijamii ya Nigeria. Mwanaharakati wa Nigeria, Rebecca Gadzama, anasema uthibitisho wa sauti ni majibu ya sala za watu. Anasema, nilijua itafika siku moja, nilikuwa na imani kwamba serikali inataka kumrejesha binti huyu. Kwa maana hiyo, kwa kipindi chote nilikuwa na imani. Serikali ya Nigeria haijathibitisha ukweli wa sauti hiyo. Msemaji wa rais Muhammadu Buhari amesema wanachunguza sauti hiyo. Serikali ya Nigeria ilikosolewa vikali wakati wasichana 276 wa Chiboko walipotekwa na Boko Haram. 89 waliachiliwa mwaka jana kwa kubadilishana na wafungwa wa Boko Haram, lakini zaidi ya mia moja bado hawajulikani walipo na inaaminika bado wanashikiliwa Makundi ya haki za binadamu yanasema Boko Haram imeshateka takriban watoto elfu mbili toka mwaka elfu mbili na tisa toka ilipoanza kupigania kusimika sheria ya Kiislamu. Shukran sana msikilizaji kuendelea kuwa nasi moja kwa moja kutoka Washington DC. Jana ya Jumanne ilikuwa siku ya mwisho kwa wale wanaonuia kugombea urais nchini DRC kuwasilisha makaratasi yao rasmi. Hata hivyo, kumekuwa na tetesi kwamba tume ya uchaguzi nchini humo haiwatendei haki baadhi ya wagombea watarajiwa. Mwenzangu BMJ Murithi amezungumza na mwandishi wetu wa Kinshasa, Salemwana Milongo, na kwanza akamuuliza zoezi hilo liliendeleaje, hususan ikizingatiwa kwamba baadhi ya wagombea wamewasilisha kesi ya kupinga hatua ya tume hiyo mahakamani. E, zoezi la kuwasilisha malalamiko ama tuseme kukata rufaa kwenye koti ya katiba imekamilika leo, na wagombea wawili waliosalia, yaani mwanamama Jose Marie, eh, Bofoku ambaye aliweza hivi kuwasilisha uh, malalamiko yake kwenye koti ya katiba katika kile anachoelezea kuwa ni kuonewa, kwa sababu yeye ame E, fuatiliwa ama uh, jina lake liliweza kutupiliwa mbali kwenye orodha ya tume huru ya uchaguzi kutokana na kwamba ana uraia wa nchi mbili, jambo ambalo mwenyewe ame, amekuwa akikanusha. Na mwingine ni vilevile vile mgombea uh, Paul uh, Marie ambaye amekuwa uh, pia akiishi nje ya nchi kwa miaka mingi, lakini uh, imearifiwa kwamba alikuwa hajalipa ada ya dola laki moja kama vile ada ya ugombeaji kama kwenye kiti cha urais. Na vilevile kumekuwa na wale wane ambao waliwasilisha wa wali jana malalamiko yao akiwemo Uh, Jean Pierre Bemba Gombo ambaye ni makamu wa zamani wa rais nchini hapa, Salehe. Na sasa baada ya tume ya uchaguzi kumzuia Jean Pierre Bemba kuwasilisha makaratasi yake, ni nini hatima yake? Hatima ya Bemba kwa kweli haijafahamika hadi kufikia sasa. Itaomba kusubiri uamuzi wa koti ya katiba ambayo utatolewa tarehe kumi na tisa, ndiyo siku ambayo Uh, tuseme daftari ama orodha ya kudumu ya wagombeaji uh, wa itaweza hivi kutangazwa na hapo ndio itajulikana hatima ya, ya Bemba, kwa sababu yeye amekuwa uh, akielezewa kwamba kutokana na kuhukumiwa kwake huko kwenye mahakama ya jinai ya kimataifa ICC, kwa kuhusika na rushwa ya mashahidi, ndio kwa maana uh, hakuweza hivi kuorodheshwa kwenye daftari hiyo ya, ya dharura na katika pitapita zako Saleh Mwana Milongo, kwa jumla hali ikoje kwa raia wa Kongo katika maeneo ulioyapitia, maeneo mbalimbali mbali? Je, wanaimani kwamba mchakato huu utakuwa wa haki na kweli? Kwa kweli hali ni tulivu hapa mjini Kinshasa na kwenye maeneo mengine, isipokuwa tu maoni yanayokuwa yakitolewa na, ya na wananchi. Kuna wengi ambao hawaamini kwamba tume eh, koti ya katiba inaweza ikawa na Uh, tuseme uamuzi tofauti na jinsi tume huru ya uchaguzi ilivyoweza ku, kuelezea. Kwa hiyo itaomba kusubiri, kwa sababu koti hiyo ni mpya kabisa na imeweza hivi kuwa na majaji wapya. Uh, ni, ni changamoto kubwa kabisa ya demokrasia nchini hapa. Kwa hiyo watu wataendelea kusubiri kuona uh, uamuzi ambao koti, koti hiyo itaweza hivi kutoa ifikapo Uh, Septemba 19. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana. Unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha Afrika moja kwa moja kutoka hapa VOA Washington DC na leo katika jukwaa la vijana mwenzangu Sande Shomari anatupeleka huko Burundi, na anazungumza na mwanamuziki wa kizazi kipya ambaye amepata umaarufu mkubwa nchini humo kwa sasa, Joy Rali, na kwanza anaanza kueleza kuhusu muziki wake <mulia> youndt akunuyauhinguye ouluina mara nyingi mimi huwa nikitunga niki nyimbo zangu huwa anachanga mapenzi, huwa anachanga maisha tofauti abauti watu wa ambao wanakuwa wananizunguka naweza nikasema hivyo kazi hivi sio na mara nyingi wanatunga kwa kuongelea nchi yangu, vitu kama hizo tu, tofauti tofauti hivyo na, yeah. Na, na vijana wengi wanakupenda Burundi, na umekuwa maarufu sana kwenye nyimbo zako. E, kwa laba, kwa hivyo, sasa labda utule e, kupitia nyimbo zako unawashauri nini vijana, hasa mara nyingi vijana vijana huwa wanawashauri mara nyingi, watu wanakutana, hata tukizungumza kwa vikao tofauti ama kwa makonsat, kuna vitu ambavyo wanakuwa wanaandaa huko Burundi ama penginepo, nakukana tu ni mwanzo, kabla kama ni konsati ama show haijaanza, huwa tunaongea na mavijana tafa tunapiana na muda, tunaongea nyimbo zangu, mara nyingi huwa zinashaulia hata so, ikiwa kwa mapenzi huwa kuna shauli mashauli fulani, naweza nikasema nakuwa nilkuwa unashaulia vijana. Kuna nyimbo zingine huwa naimba, naweza nikasema nikisitiza vijana, nawambia washimani, watumi, wafanye kazi, wasikaikai hivyo, wasi kae bila kufanya kazi tsanyini, ama vitu hizi madawa za kulevya vitu kama hizo tofauti, na ndio maana inatokea vijana tofauti pande zote unakutana, wanakuwa wanapenda kazi zangu, naweza nikasema hivo. Na pengine hivi sasa umeniambia unatengeneza video, unashuti muziki e, wimbo gani ambao umeutoa hivi sasa unaofanyia kazi? E, hii song ambayo niko nashuti nafanyia video ni song inaongelea mapenzi unaona songotokachunga song unaongelea mapenzi ya usaliti, songi ambayo unakuwa unamtapa msichana, unafani nanatapa mapenzi. Ni songi inaongelea mapenzi, ni songi ambayo inaongelea msichana ambaye tayari mko naye sasa, unaongelea uzuri wake, unaongelea vitu vizuri kutoka kwake kupitia kwa mapenzi ambayo vinakuvutia kupitia kwake na ndio nilikuwa unafanyia video mpaka sahizi niko kwa shooting. Umba unaitwa kwa rugha ki, ki ya kiburundi ya hapa nyumbani, mbira mbira, yani mbira. Ni, ni, ni, ni, ni kama unaambia msana, ni, ni weye mpenzi, ni, ni, kuwa mpenzi wangu mbira mbera mkunzi, yani hebu ku, kuwa mpenzi wangu nionyeshe kabisa yani, nikubalishe kitu kama hicho. Hebu unaweza ukaimba uka kidogo angalau ktu oh, na ka kitu -ha. kama hako, hako ukieleza kwa Kiswahili unasema nini hapo? Yani nasema hivi, naambia msichana kubali, uwe, uwe mke wangu, uwe mpenzi wangu, yani nifurahie eh? Kila mtu aone kama napendeza nikiwa na wewe Koko. Hapo naongea kwa kifupi, kwa machache. Sawa kabisa, pata <laughs> vizuri sana <laughs> na, na, na, ama kwa hakika unatoa sauti ambayo inaweza kuvutia wengi sana kwenye mziki wako. Hebu eh, niambie rali jo, mipango ambayo uko nayo hivi sasa eh, ya baadaye katika muziki wako na kazi zako kwa ujumla. Mipango ambayo niko nayo mimi, ndoto yangu ni kufahamika nje ya nchi yangu, kwa East Afrika sana sana, kwa East Afrika ama kwa zingine nchi. Na mipango ambayo niko nayo ni konayo, mipango ya kufanya kolabo na wengine wasanii ambao ni wakubwa zaidi. Hiyo ndio ndoto yangu kabisa. Nikifikia kwa hiyo kitu, moyo wangu utaridhika sana na pengine, na pengine kuna wasanii wengi tofauti kwa nchi tofauti, na wasanii ambao naweza nikasema walinionea jua, walinitangulia na wenye washafika mbali zaidi washa washafika mbali kwa kazi zao, itanifanya na mimi nafahamika zaidi kupitia kwao. Na pengine nani ambao unawapenda sana, unafikiri ungeweza kufanya nao kazi Afrika Mashariki? Yeah, nikianzia ni, ni hapa kwa karibu hapa kwa karibu hivi, naweza nikasema unaona, msanii ambaye ni kama ni Diamond ni msanii ambaye naweza nikasema ameshafika mbali sahii. Kuna wasanii wengine naweza ikasema wa Nigeria huko pia, akina Wizkid, akina Davido, akina Tekno watu kama hao, mimi nikiimba nao naweza nikasema kama naweza sikia niko na furaha sana koz hao watanifanya kianzia hapo, najua hata Umarekani naweza nikafika pia, koz songi ambazo nazitunga naimba Kiswahili, naimba Kiburundi, naimba Kiingereza pia msiangia kajango ndakuuwakumbanikaalikokapinye kuchovisua sana ni kipindi cha vijana hicho ambacho tunakupatia kila siku ya Jumatano asubuhi kikiletwa naye Sunday Shomari. Kabla ya kukamilisha matangazo yetu hivi leo, basi tunakusomea muktasari wa habari ukisoma naye Idligongo. Kiongozi wa kundi la upinzani Sudan Kusini Riek Machar amekubali kutia saini makubaliano ya mwisho ya amani na serikali kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe baada ya mwanzo kukataa kutia saini hapo jana, kwa mujibu wa mpatanishi. Pakistan imeapa hapo Jumanne kwamba itajaribu kuimarisha uhusiano wake na Marekani katika mazungumzo yajayo licha ya mazungumzo ya simu baina ya waziri mkuu mpya Imran Khan na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo. Mwaka mmoja baada ya mauaji mabaya ya Waislamu wa, wa Rohingya huko Myanmar, wizara ya mambo ya nje ya Marekani imekusanya taarifa za walionusurika zinazoshutumu jeshi la vikosi vya usalama vya Myanmar kushiriki katika kupanga uvunjwaji wa haki za binadamu. Maafisa saba wa vikosi vya usalama vya Burkina Faso wameuawa baada ya gari lao kulipuliwa na bomu lililotegwa barabarani katika eneo la mashariki mwa nchi. Shirika la habari la AFP limenukuu chanzo kutoka katika kikosi cha usalama cha nchi hiyo kwamba waliopoteza maisha waliokuwa ni sehemu ya vikosi vinavyopelekwa katika mji wa Pama kuimarisha ulinzi baada ya kituo cha polisi kushambuliwa na hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya Kumekucha Afrika moja kwa moja kutoka Washington DC le. Kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki leo, msimamizi wa matangazo haya nilikuwa mimi Mary Mgawe, mwendeshaji ni Deodon Chibairo, hapa studio nilikuwa na mwenzangu Idi Ligongo. Sisi sote kwa pamoja tunawatakia nyote asubuhi njema kutoka Washington DC.