Kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. Jambo msikilizaji wa VOA Express, mahala popote pale unapotusikiliza hivi sasa ni saa kumi na nusu kwa saa za Afrika ya Mashariki. Hapa studio naitwa Mkamiti Kibayasi. E, jina langu ni BMJ Muridhi. Tunashirikiana na mwenzangu hapa kukuletea mambo moto sana, mambo safi kabisa katika VOA Express. hivi leo uh, siku ya Jumatano, tutasafiri moja kwa moja mpaka huko nchini Kenya kwa kujuza mengi ambayo yamejiri na vilevile vile tutakalia Kenya kidogo Mkamiti, si ndio? Manake pia kule Mombasa. mm -hmm. uh, kutoka, tukitoka Nairobi tutakwenda kule Mombasa, uh, tuzungumze na mwandishi wetu huko uh, Josphat Kioko uh, kutujuza yale amejiri huko ya nasikia kwamba kuna askari ambao wameuuliwa uh, kufuatia alori lao uh, kupigwa na uh, vilipuzi ambapo askari kumi inadaiwa kwamba wamepoteza maisha yao. Ha, so, tutafahamu taarifa zaidi pale tutakapoungana naye, tutakapo ungana na Josephat Kioko. Vilevile tutakuwa tuna habari muhimu za dunia, hali kadhalika masuala ya teknolojia na na, labda eh, niguze kidogo tu kuhusu hali ilivyo kule New York. Kuna msanii fulani amefanya vituko, lakini tutawaeleza baadaye kuhusu amefanya nini na nini ambacho wanawaonyesha wale wanasafiri. Na unafaha, unafahamu, kuna kitu kimoja, wazazi mara nyingi wanapokuwa wanazungumza na watoto zao wana penda sana kusikia watoto labda wanataka kuwa mawakili madaktari, wanataka kuwa katika zile fani ambazo Mza. zina za hali ha, ya juu, lakini pale mtoto anaposema mimi nataka kuwa mwanamuziki kidogo huwa inawavunja moyo ama msanii kwa wakati huo, lakini mm. mwanamuziki mfano Ehe. basi pata kidokezo hicho kutoka kwa Jaki Mtengee muda kwa ajili ya mazoezi kwa ajili ya mziki mu encourage, na kama unaona um, labda kifedha mko sawa au nini, taratibu unaweza ukajitengea hela ukasema ok, mwaka huu mwanangu soma kwanza. Ni Jaki huyo wa kundi la J Sisters akieleza uzoefu wake kama msanii nam kabisa. Nafikiri kama tulivyoeleza wasikilizaji, twende moja kwa moja mpaka Mjini Nairobi naambiwa na, na uh, producer hapa kwamba bado tunamtafuta mwandishi wetu wa Nairobi, lakini kifupi, kabla mm -hmm, hatujampata ni kwamba uh, ile kesi ambayo tulizungumzia hiyo jana kwa upana kwa marefu na mapana kumhusu uh, jaji au uh, naibu wa jaji mkuu katika nchi hiyo Filemona Mwilu ambaye amefikishwa mahakamani hivi leo kwa mara ya pili na kufunguliwa mashtaka, lakini kumetokea mushkili eh, katika mchakato um, wote Ona ndio sababu tulikuwa twamtaka Wandera. Naambiwa tayari Wandera yuko nasi kwenye laini ya simu mubashara, maanake moja kwa moja kutoka na Nairobi. Karibu Wandera, asante sana BMJ. Hujambo? Safi kabisa, tujuze. Nilikuwa najaribu kueleza hapa nini kimetokea kuhusu huyu naibu wa jaji wa mahakama kuu huko Nairobi, na mimi siwezi kueleza vizuri kama vile unavyoweza kueleza, maanake wewe uko katika eneo la tukio. Tuendelee na le, leo leo tumeona tu, tu vioja vya aina yake, maanake mahakama moja inatoa uamuzi nyingine inafutilia mbali uamuzi huo, kwa hivyo Mambo hayo ndivyo yalivyo, lakini nieleze kwa kifupi kwamba leo, jinsi alivyoamuru jana, alivyotoa maagizo hapo jana uh, hakimu mwandamizi Lawrence Mugambi uh, kutaka naibu jaji mkuu Filomena Mwilu kufika mahakamani, aliweza kufika mahakamani leo na mawakili wake ambao, uh, ni zaidi ya thelathini na wawili ambao walifika pale asubuhi lakini wakaeleza, uh, hakimu mwandamizi Lawrence Mugambi kwamba ipo kesi nyingine ambayo wamewasilisha katika mahakama kuu ili pasiwepo na, uh, na na mashtaka dhidi ya naibu jaji mkuu Wandera. uh, Wandera, kwa kwa wale wasikilizaji ambao wanasikia habari hii kwa mara ya kwanza, tupe kwa kifupi, nini ambacho kilimfanya mpaka jaji eh, mkuu jaji wa hadhi hiyo wa kiwango hicho kukamatwa hiyo jana. Naibu Jaji Mkuu uh, Filomena Mwilu alikamatwa jana mchana na kuweza kufikishwa ka, katika mahakama hapa Nairobi uh, kwa madai kwamba amekwepa kulipa ushuru kwa halmashauri ya ukusanyaji ushuru hapa nchini Kenya, fedha uh, takriban milioni mbili uh, nukuta nne katika uh, uh, wakati tofauti tofauti. Na vilevile anakabiliwa uh, na kosa la kutumia madaraka yake wakati akiwa ya jaji wa mahakama ya rufaa mwaka Mwaka 2013, uh, kujinufaisha na fedha kima cha shilingi milioni 12 kutokana na uh, kutoka kwa benki ya Imperial ambayo sasa iko chini ya urasimu. Kwa hivyo, kwa kifupi ambayo yanamwandama naibu jaji mkuu kwa ufupi kwa kwa ni kwamba kwa ufu, kwa ni kuhusiana kwa na ufisadi wa hali ya juu wa kiwango cha juu. Nitaka tutaje hilo maanake, hatukuwa tumefafanua wazi. Lakini endelea kutueleza kile ambacho kimeendelea hileo mahakamani kwa kifupi, ndo tuingie kwa stori ya pili. Naam, uh, nj jinsi livyoelezea hapo awali kwamba alifikishwa alipokamatwa, alifikishwa mbele ya hakimu mwandamizi Lawrence Mugambi hapa jijini Nairobi hapo jana na kusikilizwa kesi hii, na kesi hiyo ikasikilizwa, lakini jaji kwa sababu ya muda jaji huyu uh, hakimu huyu mwandamizi Lawrence Mugambi akaamuru kwamba aweze kuachiliwa kwa, kwa dhamana ya shilingi milioni tano na leo kufikishwa mahakamani, na hii leo ameweza kufikishwa mahakamani, lakini mawakili wake wakaeleza kwamba Uh, ipo kesi nyingine katika mahakama kuu inayopinga kuwepo kwa mashtaka yoyote ya jinai dhidi ya naibu jaji mkuu, na hivyo basi, wakati kesi hii ikiendelea kusikilizwa ile uh, ili kwa kizungu anaita injunction, kusimamishwa kwa muda tu kwa kesi hii iliyokuwa inaendelea uh, kusomewa mashtaka naibu jaji, na huyo aliyekuwa anatoa uamuzi uh, huyo huo ni jaji Chacha Mwita ambaye alieleza kwamba kesi iliyowekwa mbele yake katika mahakama kuu ni kesi inayoibua maswala muhimu sana ya kikatiba na hivyo basi, haya mashtaka hayafai kumso kusomewa naibu jaji Filomena Mwilu hadi wakati ule kesi hiyo itasikilizwa na kuamuliwa Oktoba tarehe 9. Naam, lakini baadaye jaji uh, radhi, hakimu mwandamizi Lawrence Mugambi alipoletewa nakala hizi alieleza kwamba kesi aliyoitaja, aliyoinukuu katika barua ile, Chacha Mwita, jaji Chacha Mwita, uh, ni, ni tofauti na kesi hiyo inaendelea, na hivyo basi kutaka kwamba hawezi kusitisha uh, mashtaka dhidi ya naibu jaji mkuu Filomena Mwilu mpaka kesi hiyo iweze uh, nambari ya kesi hiyo iweze kubadilishwa. Kwa hivyo sasa kesi hii itaendelea kutajwa tena tarehe, kuradhi Ijumaa hii kuweza kujua iwapo uamuzi huo atakuwa ameukubali au atakuwa ameukataa. Bila shaka ni mchakato unaoendelea, na tutaendelea kuwajuza wasikilizaji kadri tunavyopata habari kuhusiana na kesi hii katika taarifa zetu zijazo. Shukran sana. Kennedy Wandera, mwandishi wetu akiwa Nairobi, Mkamiti. Na moja kwa moja tukiwa bado huko huko nchini Kenya, tunaenda katika mji wa Mombasa, kwake mwenzetu Josephat Kioko ambaye ana taarifa za kuhuzunisha kuhusiana na vifo vya hawa ni wanajeshi takriban kumi waliofariki kutokana na gari lao kukanyaga bomu lililokuwa limetegwa kwenye ardhi. Kioko, tueleze kwa kina basi kuhusiana na tukio hili la kusikitisha lililotokea huko Mombasa. Tuanze kusahihisha hapo, waliofariki kwamba si kumi, ni watano na wale waliojeruhiwa ndio kumi. Hii ni kwa mujibu wa taarifa iliyotumwa kwa vyombo vya habari na msemaji wa jeshi la Kenya Kanali Paul Njuguna. Eh, amethibitisha kwamba lori la wanajeshi ambalo kawaida huwa linatoa msaada kwa raia eneo la Lamu E, lilikuwa asubuhi saa mbili kabisa hata kama ofisi za serikali zimefunguliwa wakawa katika harakati za kuteka maji ili kusambaza kwa raia wanaohitaji maji kutokana na ukosefu wa maji ikakanyaga kilipuzi barabarani hii ni barabara ya kutoka kiunga kuelekea sanguri e, ni takriban kilomita themanini kutoka pale Lamu penyewe mjini maanake Lamu ukiwa Mombasa hapa ni zaidi ya kilomita mia mbili na arobaini ndio tunafatilia taarifa hii na kwamba waliofariki katika ule mlipuko wa gari lao ni watano na kumi wamejeruhiwa, taarifa ya jeshi imethibitisha. Na majeruhi kwa sasa wamepelekwa katika hospitali hipi hapo Mombasa au wamesafirishwa kwenda Nairobi kwa matibabu zaidi. Kanali Paul Njuguna amesema kwamba wale kumi waliojeruhiwa wamepelekwa hospitali tofauti, kama kawaida huwa hawasemi ni hospitali gani, lakini maeneo tofauti kwa sababu za kiusalama, na wanaendelea kutibiwa kile amethibitisha tu zaidi ni kwamba raia wa pale Lamu watoe taarifa za undani, kwamba kuna watu wanaokwenda kutafuta msaada kutoka kwao ama kwa vile msako umechacha wanaweza kwenda waombe hifadhi, watoe taarifa kusaidia kwa nasa wale wamehusika, wa, wa, wa, wa, wanashukura kwamba ni wanachama wa Alshababu. Hiki ni kisa kimefuatia kingine cha majuma matatu yaliyopita mwezi huu wa, wa, wa nane. Mwanzo mwanzo maafisa wengine wa KDF jeshi la Kenya waliuawa sita na tano wakajeruhiwa katika tukio kama hilo hilo eneo litwalo Bargoni, na wanasema vicha hivi vimeendelea sana. Na ukiangalia wakati Kenya ikijadili maswala ya usalama na serikali ya Marekani, hata waziri mkuu wa Uingereza naye anaingia Kenya kikakuwa anajadili maswala ya usalama baina eh, ya Kenya na Uingereza. Ni mambo ambayo kweli usalama unahitaji kweli msaada zaidi. Kioko, kwa sekunde kumi na tano tu hivi, maanake kumekuwa na Uh, habari kwamba visa vya uh, uh, mashambulizi katika eneo hilo hapo Lamu kwa jumla vimepungua. uh, hiyo sio taswira tena au vipi? Imetokea sasa na watu wamefariki. Tuseme zipo takwimu kuonyesha usalama walikuwa wameanza kuimarika, lakini sahao nao wameuawa, kwa hivyo bado kuna hitaji kushughulikiwa zaidi mambo ya usalama. Msikilizaji, utapata mengi zaidi katika matangazo yetu ya saa moja unusu saa za Afrika Mashariki kuhusiana na, na shambulizi hili ambalo kwa hakika ni la kuhuzunisha ambapo watu watano wanajeshi watano wamefariki na watu kumi takriban watu kumi wamejeruhiwa um, katika shambulizi hilo mkamiti kibayasi Mahakama Kuu ya Kenya leo imezuia kwa muda utaratibu wa mashtaka ya uhalifu dhidi ya naibu jaji wa mahakama ya juu ambaye alikamatwa jana siku ya Jumanne na kushtakiwa kwa shutuma za rushwa, kushindwa kulipa kodi na shughuli zisizofaa na benki moja ndani ya nchi. Jaji Chacha Mwita amesema, naruhusu ombi lililowasilishwa na naibu jaji mkuu Filomena Mwilu la kutaka kusimamishwa kuendelea kwa utaratibu huo katika mahakama ya chini, na hivyo nazuia kwa muda shauri hilo, amesema. Kesi hiyo imezua maswali ya kikatiba. Mashtaka yanayomkabili naibu jaji mkuu yanahusu mawasiliano ya kifedha kati yake na taasisi binafsi. Mahakama inahitaji kuangalia iwapo hilo linapelekea kuwa kosa la kihalifu. Mwilu ameshtakiwa jana jioni saa kadhaa baada ya kukamatwa na kuachiliwa kwa dhamana ya shilingi milioni tano za Kenya. Mpatanishi wa Sudan amesema kwamba kiongozi wa waasi wa Sudani Kusini Riek Machar ameamua kutia saini waraka wa hivi karibuni wa kufufua mkataba wa amani ili kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyosababisha maafa makubwa kwa miaka mitano iliyopita. Mashar alitia saini rasimu ya awali ya mkataba kushirikia wa kushirikiana madaraka mwanzoni mwa mwezi huu katika mji wa mji mkuu wa Sudani kule Khartum akiwa na rais wa Sudan kusini salva Kiir. Kiir alitia saini rasimu kama hiyo jana Jumanne huko Khartum, lakini Mashar akakataa kutokana na kwamba alikuwa na mashaka juu ya idadi ya majimbo na mipaka yao. Marekani jana Jumanne imesema inafikiria kuanza tena mazoezi ya kijeshi na Korea Kusini mwaka ujao, siku chache baada ya rais wa Marekani Donald Trump kufuta mazungumzo ya nyuklia na Korea Kaskazini. Katika mkutano uliofanyika Singapore mwezi Juni, Trump alitoa uamuzi wa kushangaza wa kusimamisha kwa muda mazoezi ya pamoja baada ya mkutano wake na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un na kuelezea nia yake ya dhati ya kufanya kazi kuelekea katika kuondoa kabisa silaha za nyuklia kwenye peninsula ya Korea. Na wajumbe wa Kanada na Marekani wanakutana hapa Washington hii leo kwa majadiliano muhimu ya ushirikiano wa biashara kutafuta njia za kupatikana mkataba mbadala ambao utachukua nafasi ya ule wa biashara huru kati ya nchi za Marekani au Amerika ya Kaskazini maarufu Nafta. Haya yanajiri siku mbili baada ya Marekani na Mexico kukubaliana kusaini mkataba wa awali wa kibiashara na kuuacha mlango wazi kwa Canada kujiunga na nchi hizo. Tangu alipoingia madarakani, Rais Donald Trump alisema kwamba apendi mkataba wa Nafta na atafanya kila njia kufutilia mbali. na msikilizaji unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa saa kumi na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Hapa mjini Washington DC ni asubuhi uh, na mapema kabisa, ambapo uh, shughuli mbalimbali zinaendelea. Na leo ikiwa ni tarehe 29 mwezi wa nane mwaka huwa 2018 tarehe hii ya leo ya tarehe ishirini na mm -hmm, tisa ni siku ambayo alizaliwa Senator John McCain aliyefariki dunia siku ya Jumamosi. Ah, mkamiti na kwamba kabla kifo chake walikuwa wanasema hapa kwamba walitumai wakati alipo, wali, familia yake ilisema kwamba inasitisha ya mm -hmm. kuendelea na matibabu Wa, ilikuwa kama siku tatu zilizopita hivi walikuwa wanasema wanatumai kwamba angefikisha siku ya leo ndio angalau aadhimishe miaka hiyo aweze kutimiza miaka themanini na mbili lakini kifo kilitokea kabla na kama tunavyofahamu, basi leo hii ndio zimeanza shughuli rasmi za sala ya wakfu katika jimbo la Arizona, jimbo aliokuwa akilitumikia kwa takriban miaka thelathini. Uh, kutakuwa kuna sala maalum na kwa ajili ya wanafamilia na watu wa karibu kabla ya kufunguliwa sala ya umma hiyo kesho, na kisha baadaye ataletwa, mwili wake utaletwa hapa, katika, uh, ha, hapa, katika bunge la Marekani, utalala hapa, hapo katika eneo maalum Rotunda na. Na vilevile vile kutakuwa kuna ibada mbalimbali zitakazofanyika mbali, tangu siku ya Ijumaa, Jumamosi na hatimaye ataenda kuzikwa katika chuo cha wanamaji kilichopo katika mji mkuu wa jimbo la Maryland Annapolis, Annapolis karibu tu uh, si, si mbali sana na hapa tunapotangazia, uh, karibu dakika kama 40 hivi kama ukisafiri kwa gari. Na BMJ kuna taarifa nyingine ambazo zimetoka hivi sasa uh, hivi kupitia mtandao wa CNN zinasema kwamba kaburi la John McCain litakuwa lipo linakaribiana kabisa na kaburi la rafiki wa karibu wa John McCain. Yeye ni admirali Chuck Larson, manake yule walikuwa naye katika jeshi kule Vietnam na tumai. mm, mm. haya basi, ndivyo hivyo mambo yalivyo. John McCain kama unauliza ni nani, labda hujasikia, ni mtu ambaye anaenziwa sana, hasa katika siasa za hapa Marekani kwa sababu ya tajriba yake, na pia tukiachia tuki mambo ya John McCain jana, mm -hmm. mm -hmm. ilikuwa pia ni sala ya wakfu watu. Wa umma wote walipata fursa ya kwenda kumwaga Aritha Franklin, huyo ambaye tumemzungumzia sana hapa alipofariki wiki iliyopita, haswa ye ya na yeye, mazishi yake yanatarajiwa kufanyika Agasti 31. Haya sasa, mkamiti unafanya nijazwe na majonzi hapa, na itakuwa ni vigumu sana kuendelea na show hii, lakini wacha nijikakamue, nione maanake. Tunaenda kwa masala ya teknolojia. Hawa wawili e, kutoka kwa idhaa hii, kutoka kwa VOA Express, tunaomba Mungu aziweke au azilaze pahali pema roho zao mahala pema peponi. Naam, basi tuende kwa masala ya teknolojia. Nimejikakamua sasa, nimejikakamua. Mm -hmm. Nilikuwa nimewaeleza wasikilizaji kwamba tutazungumzia bwana mmoja ambaye ni msanii ambaye hii nayo ni story ambayo ni vigumu kuieleza kama haina picha. Tuko na story hii katika uh, matangazo yetu ya televisheni katika duniani leo kuhusu uh, kuhusu sanaa sana hii ya huyu msanii. Anajulikana kama Mel Chin. Alivyofanya mkamiti ni kwamba kwa mm -hmm, kutumia teknolojia ya kisasa kabisa ametengeza picha ambazo unaweza tu kuziona kwa kutumia miwani maalum ambayo inatumia mfumo um, wa Microsoft, yaani kompyuta, manake ukivaa ile miwani unatazama, lakini kile unachokiona ni tofauti sana na mazingira ambayo upo pale. Sasa katika mji wa New York kule kunajulikana kama town, time, Times Square mm -hmm. Time Square inafahamika kwa sababu ya kufurika kwa watu wa watalii na nini, ni mmoja ya maeneo maarufu sana hapa Marekani. Sasa pale ndipo ambapo ametengeneza sanaa yake. Wageni wanakuja lakini, wakivaa zile goggles, ile, ile miwani mm -hmm. wanachoona ni kwamba pale Times Square pamefurika maji sasa wanajiona kama wako chini ya maji na wakitazama juu wanaona boti nyingi kama anaambiwa uh, ni mia moja na arobaini na moja zikielea tu na wako chini ya maji, majengo yako chini ya maji. Yani ni jinsi, ni kitu cha kuogofya sana mm -hmm. Lakini sasa utajiuliza ni kwa nini anafanya hivi. Anajaribu kuelezea, kuonyesha kwamba katika siku za usoni, hivyo ndivyo hali huenda ikawa iwapo watu hawatashughulika kuhusu uh, kushughulikia maslahi mazingira na vilevile vile jinsi mabadiliko ya hali ya hewa uh, yanavyofanya yatakavyoathiri, eh, dunia hii kwa ku, ku, sababu ya, ya vile watu wana uh, mambo ambayo watu wanafanya ambayo yanaleta athari hiyo. Kwa hivyo ni kama kutoa changamoto mm, kwamba iwapo hatua mbadala hazitachukuliwa basi hali ya mazingira hali itakuwa hivyo na mm. Lakini kwa kutumia sanaa sasa inakuwa kwamba ni rahisi kwa mtu kufahamu, lakini wale wanaovaa miwani ile ukiona hizo mm, picha wanaona kwamba kweli ni mambo ya kustajabisha na ni vizuri hatua zichukuliwe. Hebu tusikie kidogo huyu msanii um, Mel Chin akizungumza kwa lugha ya Kiingereza tukueleza, anasema nini. We can talk about climate change or or political issues or economic issues, economic, but I think that that uh, creating artworks that provide an option and in investigation into all our worlds a little deeper, deeply, ya hapo kwa kifupi, anaeleza kwamba tunaweza kuzungumzia mambo mengine yote, lakini kwa kupitia sanaa inakuwa ni rahisi sana kuelewa mambo ambayo yataleta ya ambayo ni hatari kwa maisha ya sasa na maisha ya vizazi vijavyo. Ni hayo tu, mkamiti, kutoka kwa teknolojia kwa sasa. Shukran sana BMJ Muridhi kwa teknolojia hiyo iliyoangazia masuala ya mazingira na mabadiliko ya hali ya hewa. Msikilizaji, mambo yote mazuri haya unayapata ndani VOA Express, matangazo yanayokujia moja kwa moja kutoka studio namba 15 za VOA hapa mjini Washington DC. Pata burudani ya muziki hmm. Ni mwana muziki Yvonne Chakachaka, tunarudi nyuma kidogo, lakini nitakueleza ni kwa nini hata kama sio Thursday <laughs> Nikumbusha siku za before, manake mimi nilikuwa mtu mzima mwaka 1988 na wakati walitoa albamu hii ikijulikana kama uh, thank you Mr. DJ mm -hmm. Lakini kisa na maana tucheze umkomboti leo, ambapo ni eh, ngoma kuhusu kinywaji cha kiafrika ni kwamba huyu Ati van wake mm -hmm. ni mmoja wa wale waliotunga wimbo huo, mara nyingi hawatajwi na Selo Chiko Twala. Ati van wake amepata tuzo nyingi sana kule Afrika Kusini kwa sababu ya tajriba yake katika utunzi wa muziki, lakini unasikia ngoma bado ni safi kabisa. Mkamisi ndivyo yeah, hivyo mm -hmm. Basi anaondoka chini kwa chini huyu mwanamuziki hivyo, uh, ni chakachaka wimbo wake huo, Umkomboti. Twende wapi, Mkamiti? Kuna sasa hivi tuangalie maswala ya ushauri kwa wazazi juu ya watoto wanaotaka kuingia katika fani ya uimbaji au sanaa, na basi, kuna huyu mwanamuziki au msanii Jaki kutoka kundi la Jay Sisters. Nafahamishwa Mkamiti, kunradhi, kwamba hmm, itakuwa kwamba hatutaweza kuleta ushauri kwa leo, lakini wanaweza hmm, kusikiliza hapo kesho. Naona ni vizuri tuangalie swali la leo, akisha tumkaribishe mwenzetu hapa kutuletea Nam. Na vile vile tutakuwa hatutamtendea haki iwapo tukienda kwenye swali la leo, msikilizaji utatuia radhi. Moja kwa moja, hebu tuangalie yale yanayovuma katika maswa mitandao ya kijamii mm, tukianzia Twitter, Facebook, Snapchat, Instagram mm, na mengineyo mengi bokagina Asante sana na yanayotamba kwenye mtandao siku hii ya leo tarehe 29 mwezi wa 8 2018, ni mazishi au ile shughuli ya kutoa heshima za mwisho kwa malkia wa muziki wa soul Aretha Franklin. Mkamiti uliniambia anaitwa Aretha Franklin mm, eh, kwa hiyo hapa no. tunavyoongea mashabiki wake wamepanga mstari tayari kabisa kwa zoezi la kutoa heshima za mwisho kwenye makumbusho ya historia ya watu weusi wa Marekani huko Detroit yanayoitwa Charles Charles H. Wright. Uh, picha zinamwonyesha Aretha akiwa kwenye jeneza la dhahabu, wamevaa nguo nyekundu, wamevaa viatu vyekundu, na watu wengi kwenye mitandao wanasema hivyo ndivyo malkia anapaswa kupumzishwa. Na msiba wake utafanyika tarehe 30, yani ambayo uh, itakuwa kesho, lakini atazikwa siku ya Ijumaa. Moja, yes, na atazikwa huko, huko Detroit. Detroit ndo ambapo alipokulia na alipozaliwa, mm -hmm. Sasa siku ya jana ambayo ni Jumatano uh, ilikuwa ni siku ya ambayo kwa tarehe nane mwezi wa nane ilikuwa ni siku ambayo mfalme um, wa mziki wa pop Michael Jackson mm -hmm, alikuwa anatimiza miaka 60. Kwa hiyo kumwenzi kwa siku yake hiyo ya kuzaliwa, dada yake aliachia kama video ya dakika moja tu kwenye mtandao wake wa Instagram ukionyesha uki uki, uki ukionyesha yeye akiwa ametengeneza video kama ambavyo kaka yake alitengeneza video ya wimbo wa Remember the time, kama hmm. Najua bmj wewe wa zamani utakuwa na ukumbuka wimbo huu <laughs> wa Michael Jackson. Tafadhali usinizeeshe. Tutazungumza hayo baadaye, lakini ni kweli kabisa sote tunafahamu nyimbo yes, nyingi zilizoenziwa sana za Michael Jackson. Sasa, katika nyimbo ya pale inapoanza inamuonyesha huyu uh, mwanamitindo Imani akiwa pamoja na Eddie Murphy. Imani anakuwa kama malkia, yeye anatoa hukumu kwa wachezaji tofauti ambao hawachezi vizuri. Kwa hiyo anaweza akasema huyu akauliwe, huyu akapelekwe kwa, kwa, kwa Simba, au huyu akafanyiwe hiki. Kwa hiyo Janet Jackson alichofanya yeye ni kuakti kama malkia kama vile Imani alivyofanya. mm-hmm. na yeye anakuwa kwamba anatoa hukumu kwa madansa mbalimbali ambao wanakuja pale wanakuja kumfurahisha kwenye kucheza hiyo ikiwa ni kusherekea miaka sitini ya kaka yake ambayo alikuwa anatimiza jana tarehe 28 mwezi wa nane. Lakini kingine kikubwa cha kuonyesha nguvu ya mitandao mm -hmm, ni kuna kitu kimetokea ambapo dada mmoja anayekwenda kwa jina la Hana amejikuta akimwacha mpenzi wake baada ya kupata tweet kutoka kwa dada mwingine anaitwa Alexis. Sasa ilikuwa hivi. Alexis, alikuwa amesimama sehemu ambayo alikuwa anauza chakula, akamsikia mpenzi wa Hana, amjui, amemsikia tu mpenzi wa Hana akiwasimulia marafiki zake ni mara ngapi amekuwa akiwa akitembea na wanawake wengine. Kwa hiyo hiki kitendo kikamuuzi huyu dada Alexis, kilivyomuudhi akaamua kuandika tweet kumwambia kwamba Hana u, ambaye unasoma shule ya uh, unesi huko mm -hmm. um, Dallas niko hapa nimesimama na mpenzi wako, na anaongea ni jinsi gani ambavyo yuko na wanawake. Hayo ni baadhi ya mambo ambayo yanaendelea kuvuma sana kwenye ya ya mitandao. nam tushukuru mm. sana nam uh, na nataka tu kumalizia kwamba baada ya hiyo tweet kuandika pamoja kwamba hamjui, lakini hiyo tweet ika, ikaenda viral mm -hmm. na ikamfikia mpaka huyo dada kwa hiyo huyo dada akatoa update kwamba okay, asanteni, nimeshamwacha huyo mpenzi wangu. Na mpaka sasa tweet hii imekuwa retweeted mara elfu themanini na pia imependwa mara, mara laki tano. Asante uh, sana Boke, kwa hayo ambayo anavuma. Na pia katika nchi ya Kenya mkamiti kuna nimeona tu sasa hivi nilikuwa naangalia kwenye uh, kwenye Twitter kwamba uh, kuna mambo yametokea katika ma, uh, katika bunge la nchi hiyo ambapo wanawake wale wa bunge, wanawake wameingia wakiwa wamevaa mavazi meupe, wakiwa na vile vile vitambaa vichwa uh, veupe na kisa na maana okay, kwamba wanasema kwamba ni lazima iheshimiwe sheria ambayo inasema lazima kuwe na angalau uh, theluthi moja ya wanawake katika katika uongozi katika nyanja mbalimbali mbali za serikali. Kwa hivyo imekuwa ni hali ya taharuki, maanake mpaka spika akasema oda, oda, ladies and gentlemen, oda, katika mahakama hiyo amine, katika katika bunge la taifa. Tutawaletea mengi zaidi kuhusu hayo katika tovuti yetu. Shukrani sana, msikilizaji kwa kuwa nasi takriban dakika 30 za VOA Express, kutoka hapa jiji kula Marekani, mjini Washington DC. Msimamizi wa matangazo aida abaana mimi ni bmj mridhi na wapungia mkono na ni mshukuru tena aboke ambaye tumekuwa naye hapa akituletea masala kutoka mitandao ya kijamii na wote walioshiriki shukrani za dhati na muwe na wakti mwema kwa herini kutoka hapa washington