Uh, kile wanachosema ni kwamba wale madaktari wa kibinafsi uh, results ambazo wanazo si zile results yenye wa serikali inaamini. Kile wanachotaka kwa sasa ni, ni wapate yule daktari wa serikali aweze kuthibitisha ya kwamba kama anahitajika kuenda nje ama anaweza pata matibabu uh, kutoka within the country. Kwa sasa hivi anazuiliwa wapi na nini kinachoendelea katika hospitali hiyo? Uh, katika hospitali hiyo bado wana wa, habari zinazotoka ni kwamba wanasema ripoti haijatolewa. Uh, madaktari wa serikali wame, wameweza kuwaona hawa wawili uh, Bobi Wine na mwenzake mu, anaitwa Zaake uh, wameweza kuwaona lakini ripoti ndiyo bado haijatolewa. Wa na wafuasi wake, familia wote wameongoja ripoti itayotolewa ita, ita, ita, ita na madaktari wa serikali na awali walikuwa wamekubaliwa kwenda nchini India kufanyiwa matibabu, mbona ikabadilisha masaa ya mwisho kwamba hawawezi kuondoka na kukamatwa hata wakiwa kwenye vitanda vya wagonjwa mahututi. Uh, kile kile wanachosema kile cham, uh, cha e, cha mbele sana ni kwamba hawa wana mashtaka katika kotini, hawawezi kubaliwa kutoka nje mpaka ile wakati uh, Uh, serikali itasema ya kwamba hawa wanahitajika kuenda nje, lakini uh, by the time bado wana wana ma, mashtaka katika kotini, wako nje katika bond, hawawezi wakubaliwa kuenda nje until, until, uh, yamethibitishwa ya kwamba wanafaa waende nje na madaktari wa serikali. Ripoti zipo kwamba jiji la Kampala limetawaliwa na wanajeshi badala ya maafisa wa polisi. Mbona idadi kubwa ya wanajeshi, kama ni wabunge tu kukamatwa, na serikali inaona inachofanya kinafanyika kwa njia ya haki. Baada ya Bobi Wine kuachiliwa kutoka, kuachiliwa kwenye dhamana, amekuwa nje, wafuasi wake wametulia jana, kulingana na, na, na hali ilipokuwepo pale kiwanja ya ndege, kulingana na vyenye na alichukuliwa ni kama ilirudisha asira, ni kama walishika katika vidonda vya watu wenye walikuwa sasa wana- wanaugua kwa ki, kwa, kwa kisiri, ni kama wal, waliweka chumvi katika vile vidonda. So hiyo ndio ilifanya watu sasa, hii leo asubuhi walitokezea waki, wakiona ya kwamba mtu wao yani ni kama serikali inataka ione maiti, ni ya kwamba ya nini, hao watu wanaugua vidonda kuna ripoti kwamba waandishi wa habari hii leo wamepigwa wakiwemo waandishi wa habari wa runinga ya NBS. Je, kupigwa kwao kumetokana na nini? Kupigwa kwao yani kumetokana na ile wakati wana kwanza, ilikuwa kwenye ki-, ki kwenye eneo ambalo Bobi Wine ameshikilia sana eneo ambalo Bobi Wine ame- amekuia ame tangu akuwe mtoto amefanyia kazi yake, hapo pali panaitwa Kamota, hiyo ndiyo besi ambaye it, kitu yote kianzia itaanzia hapo na hii leo asubuhi, kulingana na yale yalifanyika jana, wafuasi wake walitokezea na wanahabari kama kawaida, walikuwa kwenye location in time, na hapo ndio tulipata maafisa wa jeshi pia wanaingilia, hapo ndio tulipata wanahabari wa, wakijeruhia. Tunashangaa uh, ya kwamba juzi uh, juzi tu tumeona serikali ikitokezea ikipea ripoti ikiomba msamaha ya kwamba haitarudia tena na hivi leo tumeona haya yakirudia tena, na mambo kutoka kwa, kwa msemaji wa serikali anasema ya kwamba watayaona, yani watachunguza waone yalitokezea wapi, lakini hawajaadhimiti ya kwamba makosa yalikuwepo, lakini wanahabari walijeruhiwa sana sana. Mwanahabari wa kituo cha NBS tunasema hivi sasa ako katika hospitali.