hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki Tutatangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Watu watatu wameuawa na zaidi ya kumi na tatu kujeruhiwa wakati bomu la kwenye gari lilipopiga makao makuu ya serikali ya mtaa mjini Mogadishu, katika wilaya ya Haula Waldaga wa nchini Somalia hivi leo Jumapili, maafisa wamesema. Mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga alitegua mlipuko wa ndani ya gari karibu na mlango wa kuingilia ofisi ya wilaya. Majengo ya karibu pamoja na shule yaliathiriwa na mlipuko huo, na watoto walikuwa miongoni mwa waathirika. Kundi la wanamgambo wa kisomali la Al Shabab limedai kuhusika na shambulizi la leo. Mbunge wa Uganda ambaye inadaiwa kuwa aliteswa na maafisa usalama akiwa chini ya ulinzi nchini Uganda amewasili hapa Marekani jana kwa ajili ya kupatiwa matibabu. Mbunge Robert Chagulanyi maarufu kama Bobby Wine aliandika kwenye ukurasa wake wa Twitter kwamba amewasili nchini Marekani bila kutaja mahali alipo. Na kuongezea nimewasili salama na nitapatiwa matibabu mazuri ya afya kufuatia mateso niliyopata nikiwa katika mikono ya wanajeshi wa SFC. Tunaishukuru dunia kwa kusimama pamoja nasi. Nitawaeleza nini kilinitokea Agosti 13 na nini kinachokuja, na kumalizia kwa hashtag people power. Mbunge mwingine ambaye alikamatwa pamoja na Bobi Wine na yeye pia kutajwa kuwa alikumbwa na mateso kwenye mikono ya wanausalama, Francis Zake naye aliondoka Kampala kuelekea India kwa matibabu zaidi, ambapo wabunge hao wote wawili awali walizuiliwa na maafisa wa uhamiaji kuondoka nchini Uganda wote ni wabunge wa upinzani na wanakabiliwa na mashtaka ya uhaini mkuu wa idara ya Umoja wa Mataifa ambayo inawasaidia wakimbizi wa Kipalestina ameandika barua ya wazi kwa wakimbizi na wafanyakazi wa idara hiyo kufuatia tangazo la Marekani kwamba itasitisha michango yake ya kifedha kwa idara hiyo. Katika barua iliyotolewa Jumamosi jioni Pierre Karenbull kamishna mkuu wa idara ya Umoja wa Mataifa ya ahueni na makazi amesema kuwa uamuzi wa Marekani unaimarisha azimio letu. Amesema uamuzi wa ufadhili ni wataifa mwanachama, ingawaje ni wafadhili wa kihistoria na wakarimu, hatutabadili au kuathiri nguvu yetu na utashi wetu katika kuwasaidia na kuendeleza jukumu letu kwa wakimbizi wa Kipalestina. Utawala wa Trump umepunguza ufadhili kwa UNRWA siku ya Ijumaa na kusema taasisi hiyo ni matatizo makubwa. UNRWA imekuwa ikitoa huduma za afya, elimu na huduma za kijamii kwa wapalestina huko ukingo wa magharibi, ukanda wa Gaza, Jordan, Siria na Lebanon. Idara hiyo inatoa huduma kwa zaidi ya wa wakimbizi milioni tano wa Kipalestina. Maafisa nchini Pakistan wanapuuza umuhimu wa mpango wa jeshi la Marekani kufuta msaada wa takriban dola milioni mia tatu kwa nchi hiyo ambayo wanasema haifanyi vya kutosha dhidi ya makundi ya kigaidi ndani ya mipaka yake. Mzozo huo ni pigo la karibuni kwa uhusiano wenye matatizo wa Islamabad na Washington na umekuja siku chache kabla waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo pamoja na jenerali Joseph Danford, mwenyekiti wa wakuu wa majeshi, kutarajiwa kwenda katika taifa hilo la Asia Kusini. Haya yatakuwa ni majadiliano ya kwanza ya ngazi ya juu na Islamabad tangu serikali mpya waziri mkuu Imran Khan kuanza kazi kufuatia uchaguzi wa karibuni. Msaada wa Pentagon ambao imeamua kuufuta ulikuwa unatoka katika kile kinachoitwa ufadhili wa ushirika wa Marekani ambao uliundwa ili kuisaidia Pakistan kukabiliana na ugaidi na kuifanya mipaka yake tete na Afghanistan kuwa salama zaidi. Kamandi ya kumi na saba kuongoza majeshi ya NATO na Marekani nchini Afghanistan katika vita virefu vya Marekani imechukua uongozi katika mabadiliko yaliyofanyika mjini Kabul leo Jumapili. Jenerali Austin Scott Miller wa jeshi la Marekani anachukua udhibiti wakati ambapo Afghanistan inakabiliwa na mchanganyiko wa matumaini, hofu na hali ya kutokuwa na uhakika. Sitisho la mapigano la kwanza kuwahi kufikiwa na pande zinazopigana wakati wa maadhimisho ya Edel Fitr mwezi Juni, kufuatia mawasiliano ya moja kwa moja kati ya Taliban na maafisa wa Marekani huko Qatar yameongoza matumaini kwa mwanzo wa mashauriano na Taliban kuhusu suluhisho la kisiasa kwa mzozo wa takriban miaka kumi na saba na huenda suluhisho hilo likapatikana. Matumaini hayo yaliingia giza mwezi uliopita pale Taliban iliposhindwa kujibu ombi la rais wa Afghanistan Ashraf Ghani kwa sitisho la mapigano la pili wakati wa sikukuu ya Idi l Adhha. Jenerali John Nicholson, kamanda anayeondoka, ameashiria kwamba uamuzi wa Taliban huenda umeshawishiwa na wageni wanaowaunga mkono. Hizo zilikuwa habari muhimu za dunia. T right, msikilizaji. Um, basi na kukaribisha kwa salamu na muziki. Jina langu BMJ Mridhi na kuomba usiondoke hapo kando ya redio yako, tuandamane hadi mwisho. Uh, ili uweze kupata salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, uh, tukitangaza kutoka hapa Washington DC. Na wa kwanza kabisa tufungulia ukurasa hii leo si mwingine bali ni Bakari Salia, anasema anatoka huko Kocha Kindo, Moshi, Tanzania. Anasema huwa ligani mtangazaji wa zamu, na peperusha zangu salamu kwa Josefina Msuya akiwa huko Makongo Juu, Dar es Salaam, Reina Shan, Basila binti Kimario, Ali Tindo, Anon Mazengo, Mage Mbishe, Masumbuko, Daniel, Willi Okeo Peter na Bosco Mushi, ujumbe ukipata, salamu jibu salamu. Miye nakubaliana na ujumbe huo na vilevile vile napokea zako salamu, Bakari Salia B-boy, ukiwa huko, uh, kocha akindo, Moshi Tanzania. Haya basi, mwingine ambaye ametuma salamu zake ni Dule Julius, na anasema hivi: salamu zangu ziwafikie mama yangu mzazi Loza Mwelele, na baba yangu Julius Ngalu wakipatikana kule Bihalamulo nyakana Tanzania, mtoto wangu Duki Duli na kaka yangu Pambano Julius akiwa Bihalamulo nyakana Tanzania. Ujumbe asema tuzidi kukumbukana. Simon Marwa Mseti tokea huko Nzega Tabora anasema kwanza kabisa ni mamangu. Salamu zimfikie mamangu mpendwa Elizabeth Marwa Mseti akiwa Mgumu Mara, Tanzania. Anasema vilevile angependa salamu zifikie familia yake Marwa Mseti wote wakiwa Mgumu Mara huko Tanzania. Haya basi, mwingine hapa ni nane. Huyu anajulikana kama Elois Francisco akiwa kule Dar es Salaam Tanzania ameandika ujumbe wake kwenye Facebook akasema, angependa salamu ziwafikie ndugu zake wote ambao ni kama ifuatavyo. Anasema mama yangu Marcelina wa Dar es Salaam, kwa kaka yangu Christopher Mlazi, shemeji yangu mama Johani hapo Dar es Salaam, na vilevile maneno pita hapo kwa kaka yangu akiwa hapo hapo Dar es Salaam, kaka Josephat James, baba Marselina hapo Dodoma, mama Paulo Ngolo hapo Ushokola Kaliwa, mzee Masanja na familia yake hapo Kaliwa, tuombe Mungu hapa Mateso James pamoja na VOA salamu na muziki. Basi ndizo hizo salamu kutoka kwake Aloise Francisco akiwa kule Dar es Salaam. Msikilizaji Naipokea sasa kadi yake au salamu zake Gideon Atika anasema, ako kule Njoro, Kisii, Kenya. Anasema salamu zangu ziende kwa Peter Matiko, Baruti James, Ombogo Samuel, Nyamakere Matiko, Zawadi Mile, Dominike Mandela, Haifon Kemuma na Isak Nyagiro. Haya basi, hizo salamu bila shaka, Gideon Atika, ukiwa huko Kisii nchini Kenya, bila shaka zimewafikia hao ambao umewajulia hali. Naye huyu Sombi Mtemi wa Singida Tanzania asema salamu zangu kwa wafuatao: Masudi Chinga, Asinde Musa, RJ Shumbi, Notebene, Emmanuel Mwakama Mage, uh, Mage Mbise, Tina Matelula Saidi Mfinanga na Mama Sakali na Pili Rajabu. Naye Andrea John AJ, anasema anatokea the Sound Media team Muhololo, Chatu, Tanzania, anasema angependa kupeperusha salamu zake za weekend kwake Johnson Dani Chilongola. Aya, namuona mwingine hapa julikana kama Martin Nyalusi ametuma salamu zake kwa nani hapa ame peperusha salamu moja kwa moja kwa ndugu na marafiki, anasema salamu zangu ziende kwa mtoto wangu mpendwa mjuni Martin akiwa Songea, mpendwa wangu Waridi Njimbi, akiwa Songea, babu yangu John Nyalusi akiwa Vikuge Kibaha, dada yangu Gloria Nyalusi akiwa Dar es Salaam. Uh, wajomba zangu wote walio Bukoba, Kashozi eh, Kashekulo na wanasongea wote tukumbukane kupitia VOA na mimi jina langu ni Martin Nyalusi, nawapa salamu. Haya basi, naye huyu Saidi Masaga wa Shinyanga, Tanzania, nasema hivi salamu zangu kwa mwalimu Nyanda wa Mwingiro Geita, Salaganda wa Ushetu Kahama, Tanzania. Naomba naomba waburudishwe na wimbo Shaga Mabangala dunia mapito. Haya basi, tutajaribu kuona kama tutaweza kupata wimbo huo, na hebu tusome zingine mbili kabla hatujapata kibao cha mziki. Na naona huyu ni Sombi Mtemi wa Shi, Singinda Tanzania, anasema ndugu mtangazaji wa zamu, kwanza nianze kukusalimia wewe ulioko nyuma ya maiki moja kwa moja, salamu kwa Masudi Kinga, Saide Musa, RJ Shumbi, Saidi Mufinanga, Nyanda Mayala, Sayenda Mabula, Enok Kadum, Kadumu Kashinje, mjomba Saidi Simba, Mage Mbise, Katina Matelua, not Beni Emmanuel Wakamala, Kaligota, Mugabe, Sita, Ndemela, Mana Oche. Leo mimi sina ujumbe, anasema hivyo Asombi Mutemi. Bila shaka la hakika, wamezipokea kwa mikono miwili. Msikilizaji, naona sasa ni wakati mwafaka kupata muziki, kwa sababu kama unavyojua Jina la kipindi hiki makala haya yanajulikana kama salamu na muziki. Kwa hivyo basi salamu bila muziki, uh, nitakuwa ni si vizuri sana basi, tupate kibao uh, sasa hivi kinakujia hivi mara moja. kila kitu fanyayo lazima yapitie kwa waganga, badilisha hayo tabia faneyo lazima yapitie kwa waganga, badilisha ayo tabia, e pesa zako na achukua sasa salamu zake Halide Said Kachuru wa Korogwe, Tanga. Salamu kwa Miraje Kibinda Bayi, Nkora Ufikiri Kakara na Muhamed Kumeja. Naye Simon Marwa Mseti wa Nzega, Tabora, anasema hivi: naomba salamu zangu zipeperuke hadi kwa wafuatao: Goligota Magabe akiwa Geita, Tanzania, na Mahamud Bwanza akiwa Ngeza akiwa Nzega, Tanzania. Naye nani huyu, mwi Stephen James Katia wa Swax Unit, Chala, Rukwa, Tanzania asema zangu ni kwa wafuatao, wa Galigota Mgabe na vilevile Isaya Sambo pamoja pia na Juma Michael Shabani Amisi Rinks akiwa kule kambini Nyarugusu Tanzania anasema, anapeperusha salamu zangu kwa watu wafuatao: mpiga picha maarufu kambini hapa Gaston, kwa rafiki yangu Fredi Mbilizi akiwa Mwanza, pia kwa rafiki yangu Matthew Mkanduwila akiwa DRC na kwa watu wote wanijuao. Sina shaka, Shabani Amis Rinks. Uh, salamu hizo zimeweza kuwafikia popote pale wanapotusikiliza kwa sasa. heve Hakimu Rajabu, salamu na muziki. niko hapa Mwanza, napenda kuwapa salamu Shakila Yusufu na jama, uh, Jamal Yusufu na vilevile vile Hamida Jamal uh, kuwa nawapenda sana nafikiri, ni ujumbe huwa anatuma Hakimu Rajabu, anasema kwamba hao ambao wamewasalimia wakiwa ni Shakila Yusufu na Jamal Yusufu na vilevile vile Amida Jamal anawapenda sana, nami nakubaliana na mambo hayo ya mapenzi. Basi naye huyu Gideon Abd naitwa uh, anasema anaitwa Gideon Abd, na niko pande za Mwanza Igoma, yeye yuko Igoma. Anasema salamu zangu zimwafikie Isak Nyanza. Uh, ukiwa huko Geita na wapili pili, zifikie mamangu anayeitwa uh, Rio Abel aliyopo katika sehemu za Geita, na watatu ni wafikiwe wachezaji wote wa timu ya Mabamba FC iliyo inyala Geita. Uh, papa Rajabu vya kupapula Shikuta Camp Uh, Bugurini malapa, salamu kwa Miraji Mwana Kibinda kule Morogoro. uh, Samuel Bakubala, anko Sam wa Iringa. uh, fundi Shomari, mzee wa pamba, Dodoma, Tanzania. Ujumbe, mfumo bora wa maisha ni kupenda kinacho uh, kufurahisha. Huo ni ujumbe kutoka kwa Rajaba uh, vya kupapula nani huyu mwingine? Huyu ni Isaac Petro wa Singida, Tanzania, asema hu, uh, hali gani mtangazaji, nami napokea zako salamu, lakini inaonekana hakuendelea sana. Ah, basi, napokea salamu. Tuende kwake sasa, Moses Edward Mnenda wa Life Unity balangadalalu Anasema manya, ako kule Manyara, Tanzania. Anasema salamu zangu kwa Filipo Memba, Hosea Malamba, Dibora Danforaisha, Mohamed Mwazani, Ali Paul na Paulo Holota, Bakari Amisi, Maiko Filipo, awo wote wa Umari Lusi Malisa padri huko Moshi. Haya basi, tukitoka hapo sasa, msikilizaji, kumbuka kwamba ni salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ambapo tunakutangazia kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, na tuko katika studio nambari 15. Hapa tunarusha maneno, matangazo moja kwa moja ya kufikia wewe popote pale ulipo msikilizaji. Na na sasa kwenda kumalizia msikilizaji, manake naona muda ndo huo sasa umana, umeanza kutupa kisogo. Hebu tuende kwa hizi salamu zake Thomas Matiku, anasema yuko Dar es Salaam Tanzania, asema zangu salamu, naomba zimfikie mamangu mzazi akiwa dutwa Bariadi Simiyu, mjomba wangu akiwa msoma, kaka angangakiu akiwa, anga, anga, akiwa kule Moshi na pia mpenzi wangu Magidarena akiwa Dar es Salaam, wimbo Ben Pol, Moyo Mashine. Haya. wa mwisho ni Filbert Jonathan Chienichambi wa Njana Mleba akule Kagera. Salamu zangu leo ni kwa Reina Shani Fikiri Dario Gekala Amina Mlacha Barake Kiantama DJ Kendaga Eliat Makoke Atidi Zesoswita Saidi Musa na Matikiti Mohamed. Ujumbe: umoja ni nguvu, utengano ni udhaifu. Msikilizaji, haya, naona ndivyo hivyo. Sasa muda hauturuhusu kuendelea sana, lakini nashukuru wote ambao wameshiriki katika salamu za leo na wote ambao wametuma salamu zao hapa. Iwapo hatukupata fursa ya kuzisoma, naomba msife moyo, manake huenda tukaziangalia tena wiki ijayo na katika vipindi vingine vyetu vijavyo. Mimi kutoka hapa studio, ambapo ni mimi nimekuwa kinaga hii leo katika salamu na muziki, jina langu BMJ Mridhi, nikikutakia wikend safi kabisa, na wiki ijayo iwe ni wiki ambayo imejaa baraka zake Mwenyezi Mungu. Asanteni kwa kuwa nami wakati wote huo. Naam, asante sana BMJ Muridhi. Na sasa basi, ufuatao ni muhtasari wa, wa habari. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Watu watatu wameuawa na zaidi ya kumi na tatu kujeruhiwa wakati bom la kwenye gari lilipopiga makao makuu ya serikali ya mtaa mjini Mogadishu katika wilaya ya Haula Wadaga nchini Somalia hivi leo Jumapili. Mbunge wa Uganda ambaye anadaiwa kuwa aliteswa na maafisa wa usalama akiwa chini ya ulinzi nchini humo amewasili hapa Marekani jana kwa ajili ya kupatiwa matibabu zaidi. Mbunge huyo Robert Chagulanyi, maarufu kama Bobi Wine, aliandika kwenye akaunti yake ya Twitter kwamba amewasili nchini Marekani bila kutaja mahali alipo. Maafisa nchini Pakistan wanapuuza umuhimu wa mpango wa jeshi la Marekani kufuta msaada wa takriban dola milioni mia tatu kwa nchi ambayo haifanyi vya kutosha dhidi ya makundi ya kigaidi ndani ya mipaka yake. Mzozo huo ni pigo la karibuni kwa uhusiano wenye matatizo wa Islamabad na Washington na umekuja siku chache kabla ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo pamoja na Jenerali Joseph Dunford, mwenyekiti wa wakuu wa majeshi ya Marekani kutarajiwa kwenda katika taifa hilo la Asia Kusini. Huo basi ulikuwa ni muhtasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.