Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Nam asante sana. Hii ni Kwa Undani, dakika 25 za kuangazia maswala yanayotokea katika maeneo tulipo, yanayobadilisha maisha yetu. Kila mara tunachambua na kuyaangazia kwa undani kabisa, tukikueleza yale ambayo labda hayajaweza kuripotiwa katika taarifa za kawaida. Hii leo katika awamu ya kwanza tunaangazia vita dhidi ya ufisadi nchini Kenya, ikiwa ni mara ya kwanza katika taifa hilo naibu wa jaji mkuu kufunguliwa mashtaka ya ufisadi. Na katika awamu ya pili tutaangazia siasa za jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, wapinzani wakuu wakifungiwa wakifungi nje ya kinyang'anyiro cha urais. Mimi ni Kenneth Bwire, karibu. Nam. Kwa mara ya kwanza katika historia ya Kenya, naibu wa jaji mkuu amefikisha mahakamani na kufunguliwa mashtaka ya ufisadi, ikiwa ni mwendelezo wa kile ambacho serikali ya rais Uhuru Kenyatta inasema kukabiliana na ufisadi. Jaji Filomena Mwilu, ambaye ni pia ni jaji wa mahakama ya rufaa, amefikishwa mahakamani kujibu mashtaka ya wizi, matumizi mabaya ya madaraka na kuhepa kulipa kodi siku moja baada ya rais wa Kenya Uhuru Kenyatta akiwa hapa Marekani kusema kwamba hakuna atakayeachwa nje ambaye ataweza kuiba pesa za umma na kunusurika. Naungana na, na mwanahabari mwana mwenza mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera kwenye laini ya simu akiwa jijini Nairobi. Kennedy, karibu kwenye Kwa Undani. Mengi yametendeka hi leo katika kipindi cha muda mfupi tu na mengi yamenukuliwa mengi yameangaziwa na sasa dunia inafahamu kwamba naibu wa jaji mkuu yupo kizimbani, anakabiliwa na mashtaka ya ufisadi, wizi na kuhepa kulipa kodi. Hebu tuarifu kuhusu mashtaka yanayomwandama moja baada ya jingine. Kosa la kwanza linalomwandama Jaji Mwilu ni kwamba kati ya mwaka elfu mbili na kumi na tano na mwaka elfu mbili na kumi na sita akiwa katika jimbo la Nairobi alikataa kulipa ushuru kwa halmashauri ya ukusanyaji ushuru KRA shilingi milioni tatu nukta sita kwa ununuzi wa kipande cha ardhi katika jimbo hili, na vilevile pia a, kosa hilo hilo pia anadaiwa kuli, kulifanya kati ya Juni tarehe nane na Juni tarehe ishiri na saba mwaka elfu mbili na kumi na sita Uh, vile pale pale alishindwa pia kulipa halmashauri hiyo ya KRA ushuru wa shilingi milioni mbili nukta nne kwa ununuzi wa ardhi. Na pia kesi nyingine au kosa jingine linalomkabili jaji Philomena Mwilu ambaye ni na naibu jaji mkuu, jinsi ulivyoeleza kesi ni kwamba kati ya mwaka elfu mbili na kumi na tano mwaka elfu mbili na kumi na tatu na mwaka elfu mbili kumi na nne katika makao makuu ya benki ya imperio benki hii kwa sasa ipo chini ya urasimu jijini Nairobi, akiwa jaji wa mahakama ya rufaa aliyetumia madaraka yake visivyo na kujizawadi shilingi milioni kumi na mbili kwa njia isiyofaa, na vilevile pia kupokea hati za kiusalama za benki hiyo kwa njia ambayo ni ya kutatanisha. Na hivyo basi, kutokana na mashtaka makosa haya, mkurugenzi wa mashtaka ya umma Nordin Haji uh, anasisitiza kwamba huyu jaji anafaa kufikisha mbele ya mahakama we weza kueleza kibaya na haya ambayo alihusika kwayo, Kennedy. La kwanza ni aliweza kujizawadia hizi pesa ambazo zinasemekana kujizawadia katika benki ya Imperial Bank takriban dola milioni mia tatu arobaini na nne. Alijizawadia kama nani, mmiliki wa hisa ama mtu tu ambaye amepewa zawadi na benki? Haijafahamika ni kiasi kwa, kwa njia gani aliweza kujinufaisha kwa hili lakini fahamika kwamba wakati huo alikuwa jaji katika mahakama ya rufaa. Sasa haijabainika iwapo yeye binafsi alikuwa mojawapo wa, wa, wa, wa, wale nasema wamiliki wa hisa, lakini pia taarifa zetu zinaeleza kwamba huenda pia alikuwa mmoja wapo wamiliki hisa katika um, katika benki hiyo, ndipo alipojizawadia na kwa kutumia watu wengine ambao nao walikuwa hapo katika madaraka wakati huo katika benki hizi. Lakini uh, tutaweza kufahamu iwapo hilo ni sawa au labda kutumia madaraka yake kama jaji aliweza kushinikiza alivu fedha hizo, haijabainika wazi, lakini tunachokifahamu Ma, alikuwa mmoja wapo, wamiliki hisa katika benki hiyo. Je, ma, katika makosa ya watendakazi wa umma nchini Kenya mtu anapopewa zawadi, sababu hili linakuwa mmojawapo kwamba alipokea zawadi kwa njia kama mkopo wa milioni kumi na mbili pesa za Kenya, takriban dola elfu mia moja ishirini. Unapopokea kiasi cha pesa kama hiki inakuwa ni makosa kwa watumishi wa umma. Naam, kwanza ni makosa kupokea fedha kama zawadi kutoka kwa mtu ambaye wewe binafsi hujamtaja, kwa sababu ilivyo ni kwamba, ukiwa afisa wa ngazi ya juu katika serikali, unafaa kueleza bayana iwapo fedha hizo, kiasi hicho kinakuja ki, ki, kwa makusudi gani, au kwa njia, kama ni njia tatanishi, basi unafaa kueleza vyombo husika kwamba pesa hizi nimezipokea kwenye benki yangu na sijui zinatoka wapi, lakini unaponyamazia hilo, inakusudiwa kwamba wewe unatenda kosa ambalo, kwa mfano, unapania una, una, una, kulificha na pia nisistize kwamba kwa mujibu wa sheria za Kenya mfanyakazi yeyote wa, wa, wa, wa serikali anafaa kutaja fedha hizi zinatoka wapi, lakini nisistize hapo awali kwamba uh, kuna tuna taarifa kwamba hii halmashauri ya ukusanyaji wa wa ushuru hapa nchini Kenya k KRA iliweza kuangazia benki benki ya naibu jaji mkuu Felomena Mwilu na akagundua kwamba kuna fedha nyingi ambazo ziliingia kwenye benki yake, akaunti yake ya benki na kutoka na sasa walitaka kujua fedha hizi ziliingia kutoka kwa nani, na zilikuwa zinatolewa zina, zina, zina kuenda kufanya misingi gani? Kwa hivyo hilo ndilo lilo ambalo mkurugenzi wa mashtaka ya umma Noordin Haji amekuwa akilifuatilia kuweza kujua fedha hizi ziliingia ziliingizwa na nani kwenye akaunti hizo na zilitolewa kwa misingi gani. Umetaja KRA, yani mamlaka ya kukusanya ushuru kumchunguza jaji Philomena Mwilu Umetaja mkurugenzi wa mashtaka ya umma Nurdin Haji na kwa ushirikiano na Joji Kinoto ambayo ni anayefuatilia maswala ya kufanya utafiti kufanya maswala ya kuchunguza. Ushirikiano hupo hapa mtatu, e, ma, wa watu watatu. Lakini kwa upande mwingine, kuna ile ambayo inasemekana kwamba jaji huyu amekuwa akiandamwa tangu walipotupilia mbali matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwezi wa nane mwaka mwaka ja e, mwaka ambao mwaka ulitanguliza katika uchaguzi mkuu. Je, sera hisia kama hizi zinajitokeza kwa sasa kwamba huenda naandamwa? Ndivyo, hizo ndizo sasa zinazozungumziwa. Sasa kwanza, wacha nikurudishe nyuma kidogo kwamba kabla ya wakuamuliwa kwa kesi Uh, kulikuwa na shutuma kwamba huenda majaji hawa wanapania kutupa nje ule uamuzi, kutupa nje uh, uh, ushindi wa Rais Kenyatta na hivyo basi walikuja wakatupilia mbali, kwa msingi kwamba IBC haikuweza kuandaa uchaguzi huo kwa njia inayofaa. Lakini baada ya kutupilia mbali uamuzi huo, unajua ni majaji tu wanne ambao walisema wali, wali kwamba uh, hii kesi, ushindi wa Rais Kenyatta hauna mantiki yote na sasa baadaye rais Kenyatta akajitokeza akasema kwamba sasa tuta tuta, tuta, tuta, tutawapa funzo hawa majaji ambao walitupigia ushindi wangu kuliko Wakenya milioni walionipigia alionipigia kura. Kwa hivyo wengi wamekuwa wakieleza kwamba huenda uh, haya ndiyo yanayo yaliyozungumzwa na rais Kenyatta na pia ibainike kwamba baada ya ushindi wake baada ya uh, Kenya kupeleka kesi ya pili baada katika uchaguzi wa pili kwamba Rais uh, Kenyatta hakuchaguliwa visivyo. Unakumbuka kwamba dereva wake alipigwa risasi katika barabara hii ya Ngong, na sasa haikubainika mpaka sasa nani hawa ambao walifanya hivi. Kwa hivyo watu wapo wanaeleza kwamba huenda haya ni matamshi yanapatana na matamshi ya Rais Kenyatta kwamba tutaweza kuwapa kwa funzo majaji waliotupilia mbali, waliotengua ushindi wangu lakini ni, ni swali ambalo niliweza kumuuliza Nurdin Haji, ambaye ni mkurugenzi wa mashtaka ya umma, iwapo hili ni kweli, lakini alisitiza kwamba taasisi hii ni huru ambayo haishurutishwi na mtu yeyote au matamshi ya mtu yeyote. Kennedy, mwezi Juni jaji mkuu Maraga aliweza kunukuliwa akisema kwamba hakuna ng'ombe mtakatifu na kwamba hana nafasi kwa majaji mafisadi. Jana Rais Uhuru Kenyatta amesema kwamba hakuna mtu atanusurika atakayeiba mali ya umma. Leo naibu wa jaji mkuu anakamatwa, muda mfupi chama cha ODM kimejitokeza na taarifa kwa vyombo vya habari kikikashifu kukamatwa kwa naibu wa jaji. Kinyume na wale wote ambao wamefikishwa mahakamani katika masuala ya ufisadi, mbona awe ni huyu? Chama cha ODM na mawakili watajika wote wata wamejitokeza kumtetea na msuala mmojawapo ambalo linajitokeza kwa mchakato huu mzima ni kwamba kisheria jaji au hakimu ambaye anaandamwa na maswala ya ufisadi anafaa kupelekwa mbele ya huduma ya huduma ya uh, ya, ya mahakama ile Judicial Service Commission. Hawa ndio walio na uwezo wa kuweza kusikiliza hivi. Kwanza nieleze kwamba kulikuwa na kesi ya jaji mmoja aliyeita uh, Tunoi. Huyu alifikisha mbele ya tume hii na kuweza kuhojiwa na baadaye akaweza kubanduliwa na sasa ODM ambacho ni chama mojawapo uh, hapa nchini Kenya na kile kinachoongozwa na Odinga kimetoa matamshi hayo hayo kwamba kesi hii kwanza ingepelekwa mbele ya tume ya huduma kwa huduma ya mahakama. Sasa wao wanaeleza kwamba si vyema kwamba Nuri ni haji angefanya, angefululiza hadi mahakamani, kwamba anahisi, wanahisi kwamba hufanya hivyo, kuna huenda kuna muliko na siasa. Lakini Nuri ni haji anaeleza kwamba huo ndio mwelekeo ambao wangeofuata, nayo maanake binafsi aliweza kufika mbele ya jaji mkuu David Maraga na kumweleza hilo na hakuwa na pingamizi kulihusu. Inakuwaje wale wengine ambao walikamatwa hata wanas bado wapo kizimbani, lakini huyu kaondolewa kwa haraka, ameshapewa dhamana ya kutoka mahakamani? <laughs> Naam, sasa hilo ndilo swala liliokuwa mbele ya mahakama, mbele ya hakimu mwandamizi Lawrence na ni Mugambi, na nieleze kwamba sasa alikamatwa asubuhi ikikaribia mchana hivi lakini kufikishwa kwake mahakamani kulikuwa uh, baada baada ya saa kumi na moja na wale makarani tayari walikuwa washaondoka mahakamani, na hivyo basi ikaonekana e, e, kwamba kulikuwa na kujikokota sana kwa hawa, uh, waendesha mashtaka kumfikisha huyu jaji mahakamani, na hivyo basi uh, waki, mawakili wake wakiongozwa na James Orengo wakasisitiza kwamba kwa sababu hawa wamejikokota, basi mahakama naye ikaweza kumwachilia kwa dhamana, ndipo aweze kuletwa kesho mbele ya hakimu huyo. Mwisho kabisa Kennedy, unaona kama mkurugenzi wa mashtaka amemeza kile ambacho labda kimemkabako kwake. Yeye anasema atawakamata, atawakamata, hata kama ni nyangumi au samaki wadogo. Lakini anasema kwamba iwapo utavunja sheria, iwapo we ni jaji, iwapo we ni wakili, iwapo we ni mwendesha mashtaka au ah, afisa yeyote katika ngazi za juu serikalini, utafikishwa kizimbani, hata ogopa yeyote. Hayo ndiyo anayoyaeleza haya. Kennedy Wandera, nakushukuru kwa muda wako, japo muda siku zote huwa anasema mwandishi wa habari na uchambuzi huwa hautoshi. Nashukuru sana kwa kuangazia swala hilo, ni swala ambalo katika wiki hivi chache zinazofuata litakuwa likiangaziwa sana. Najua siku zote upo, waswahili husema ngangari kuyaleta yote wakati yanapochipuka. Tunafika mwisho wa awamu ya kwanza ama sehemu ya kwanza ya Kwa Undani. Narejea na sehemu ya pili ya Kwa Undani nasikiliza kipindi cha kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika karibu katika sehemu ya pili ambapo tunaangazia siasa za jamhuri ya kidemokrasi ya congo msikilizaji uchaguzi wa drc umepangiwa kufanyika ya tarehe 23 desemba mwaka huu kumtafuta mrithi wa rais joseph kabila ambaye mhula wake wa pili na wa mwisho wa kuongoza ulimalizika miaka miwili iliyopita Mbabe wa zamani wa kivita Jean Pierre Bemba hawezi kuwania urais. Bwana Bemba ni miongoni tu mwa wagombea sita waliokuwa wamewasilisha majina yao kutaka kugombea, lakini tume hiyo imesema hawajahitimu. Baada ya mashauriano ya saa kadhaa, na kiongozi mwingine wa upinzani maarufu Moise Katumbi anayemiliki klabu ya TP Mazembe naye hawezi kuwania nafasi hiyo. Kulikuwa na jumla ya watu ishirini na tano, lakini wanaendelea kuchujwa. Muda mfupi uliopita, nimezungumza na mwandishi wetu wa Kinshasa, Saleh Mwanamilongo, na kuanza kwa kumuuliza kuhusu orodha ya waliotimuliwa kutoka orodha ya wagombea na sababu zao kutimuliwa. Eh, ahadi kufikia sasa ni kwa jumla ilikuwa ni wagombea ishirini na tano na sita waliweza hivi kuondolewa kwenye orodha hiyo ya dharura ya tume huru ya uchaguzi na kumi na tisa ndio waliweza hivi kuidhinishwa. Miongoni mwao ni pamoja na mgombea wa chama tawala cha Front Commun pour le Congo Emmanuel Ramazani Shadari na vilevile vile wapinzani akiwemo Felix Chisekedi, eh, kiongozi wa chama cha Union pour la Democratie et le Progres Social, UDPS na vilevile vile, eh, Vital Kamerhe ambaye ni mkiongozi wa upinzani wa chama cha Union Nationale pour le Congo UNC, na eh, wagombea wengine wengi ambao kwa kweli hawajulikani na ni kwa mara ya kwanza Wakongomani wamesikiliza majina yao. Mwingine ana umri wa miaka 36 ambaye ni Seth Kikuni ambaye ndio mgombea aliyojiorodhesha wa kwanza kwenye tume huru ya uchaguzi. Kwa hiyo eh, sita ambao walioondolewa kwenye eh, daftari hiyo ni pamoja na Jean Pierre Bemba, eh, kiongozi wa chama cha MLC na makamu wa rais wa zamani wa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo, na mawaziri watatu wa zamani eh, wa serikali ya Rais Kabila akiwemo Antoine Gizenga ambaye ana umri wa miaka tisini na mbili hivi sasa, Adolfe Muzitu pamoja na Sami Badibanga. Sale, swala la uraia limejitokeza sana katika siasa mara hii, wakati ambapo DRC inajiandaa kwenda katika uchaguzi mkuu, na uraia wa wagombeaji hasa kutoka upande wa upinzani ni limekuwa ni swala ambalo limejadiliwa zaidi. Kama ni uraia, mbona basi walikuwa wakihudumu serikalini katika nafasi za waziri na hata mawaziri wakuu bila pingamizi lolote? Iweje swala la uraia sasa linazuka wakati wanatafuta kiti cha urais? Kwa kweli ni swala ambalo kila mtu amekuwa akijiuliza hivi sasa. Katiba ya Kongo imesema kwamba uraia wa Kongo hauwezi kushikiliwa na uraia wa nchi nyingine yeyote. Kwa hiyo kulikuwa na kasoro ya utekelezaji wa sheria yenyewe ambayo imesema kwamba mtu ambaye amefahamika kwamba amekuwa na uraia wa nchi nyingine hawezi kushikilia wadhifa wowote ama kuweza kuwania ucha, kwenye uchaguzi wa rais, wa bunge, wa madiwani na u, uchaguzi wowote ule, lakini kulikuwa kama vile na tatizo la kut, u, kutotekeleza a, katiba hiyo na ni swala ambalo kwa kweli limezusha hivi sasa uh, tafaruku kwa sababu uh, kumekuwa na zaidi ya wagombea wawili kwenye chama cha uh, kwenye uchaguzi wa rais ambao hawa wameelezewa kwamba wana uraia wa nchi nyingine, na vilevile kumekuwa na uh, wagombea zaidi ya kumi na tatu kwenye uchaguzi wa bunge ambao pia wameelezewa kwamba ni raia wa nchi uh, nyingine kwa hiyo inazusha tufa, uh, tafaruku kubwa kabisa katika siasa ya Kongo, na waziri wa sheria aliweza kuiandikia tume huru ya uchaguzi kwamba jinsi rais Kabila aliweza kutekeleza katiba, ni lazima vipengee vingine vya katiba viweze kutekelezwa, yaani watu wenye kuwa na uraia wa nchi nyingine hawawezi tena kugombea uh, kwenye uchaguzi huu. Mjadala ambao unamkabili Pierre Bemba, kwa mfano, linahusu mashtaka katika mahakama ya ICC, na mashtaka hayo yameshaamuliwa na kuachiliwa huru. Na kuna lingine la kutatiza ushahidi, ambao linabakia kuwa sawa na kuwa mshukiwa tu. Je, msingi gani umetumiwa na tume ya uchaguzi kumbana katika kuania kiti cha urais wa Kongo? A, huko ICC tayari mahakama ya rufaa pia imethibitisha kwamba Bemba alihusika na uh, swala hilo la uh, ku, kuwapa rushwa ama kuwahonga uh, ma, mashahidi ili watoe ushahidi wa uongo. Kwa hiyo kinachosalia sasa ni kuweza hivi kuhakikisha adhabu ambayo anatakiwa kutumikia kuhusu makosa hayo. Sio swali la kusema kwamba bado, uh, hakujatokelewa hukumu, hapana na kwa hiyo ndio, uh, hapa tume huru ya uchaguzi imesema kwamba swala la rushwa, sheria ya uchaguzi imesema mtu aliyohukumiwa kutokana na rushwa, ubakaji, ubadhirifu na makosa mengine yoyote hawezi kuwania kwenye kiti cha urais. Nafikiri uh, ni hilo ndilo lilisababisha hatua kama hiyo kuweza kuchukuliwa na tume huru ya uchaguzi, na kwa kweli kwa sasa ni koti ya katiba ndio itakayoamua kuhusu hatima ya Jean Pierre Bemba. Wengine wataona kama wanaolengwa ni watu wenye upinzani mkali kwa kipenzi cha kabila Ramazani Shadari. Kama Moise Katumbi na Bemba, kwa mfano, wameonekana kuwa na nguvu nzito, kwamba huenda wakisimama katika kinyang'anyiro hiki wanaweza kuibuka washindi. Labda je, hizi siasa, kambi ya Shadari inatumia mbinu gani kujisafisha nazo? Ndio mambo ya siasa hiyo, na kwa kweli hivi sasa wanakuwa wanataka ni kuweko na uh, taratibu ambayo huenda wagombea watakaokuwa upande wa upinzani wasiweze kumwekea kipingamizi kikubwa mgombea wa chama tawala. Hilo ni swala ambalo wadadisi wamekuwa wakieleza, lakini haijulikani kwa sababu kumekuwa na changamoto pia ya upinzani ambayo wanataka kuweko na mgombea mmoja, na ikiwa wataweza kufikia hilo huende itakuwa ni changamoto kubwa kabisa kwa chama tawala. Na mbali na hiyo, hatua hii ya kumzuia Katumbi, kumzuia Bemba itarahisisha pia wapinzani kuwa na mgombea umoja. Tusubiri tuone kitakachoendelea. Kwa sasa Sale, kando na kutangaza orodha ya wapiga kura mikakati gani inayoonekana wazi kwamba inafanywa na tume ya uchaguzi kufanikisha uchaguzi huu. Tume huru ya uchaguzi hivi sasa imekuwa ikisubiri ni kutangazwa kwa orodha ya kudumu ya wagombea, na mnamo kipindi hiki cha wiki mbili ambacho koti ya katiba itakuwa inafuatilia na kuchunguza rufaa uh, hizo za wagombea waliotupwa nje ni kwamba kutakuwa na kampeni ya kuwahamasisha wananchi kuhusu uh, mfumo huo wa kupiga kura kupitia mashine ama uh, mashine ambayo nayo pia imekuwa imesababisha tofauti kubwa na watu uh, ama wanasiasa kutokubaliana kuhusu msimamo wa kuchukua kuhusu swala hilo la matumizi ya mashini hizo. Na kwa kweli taratibu inaendelea vizuri, na hadi kufikia sasa kalenda inayokuwa inaheshimika kama jinsi ilivyopangwa. Wakati tunapozungumzia tume ya uchaguzi, kuna suala la ukosefu wa pesa, serikali nayo na imekataa msaada wa nje, hata wa ulinzi. Je, katika mazingira yaliyopo sasa, tume ya uchaguzi ina uwezo wa kuandaa uchaguzi katika kipindi kilichosalia? Serikali ya Rais Joseph Kabila inaendelea kusisitiza kwamba itahudumia uh, uchaguzi peke yake, kwa sababu imekataa uingiliaji kati, kwamba mtu anayokupa pesa na ndio amekuwa na kauli ambayo atakuwa na masharti anayoyatoa na, ni, na nini. Kwa hiyo uh, ahadi, kufikia sasa serikali imetupilia mbali kabisa uh, pendekezo lolote lile la msaada kutoka nje, na tayari kumekuwa na ndege zilizoagizwa na serikali ambazo zitaweza hivi kutumiwa kwenye uchaguzi huo. Kwenye kikao cha mkutano um, wa kilele wa marais wa Sadek uliofanyika huko Winduk e, nchini Namibia e, um, rais Kabila pia aliwahakikishia marais wenzake kwamba hata msaada wa Sadek hivi sasa haujahitajika, ikiwa watakuwa na, na, na, na nia ya kupata uh, usaidizi wowote watawafahamisha na kwa kweli ni swala ambalo limekuwa limerudia kila mara kwa kuweza kukataa msaada um, kutoka nje. na nam, shukran sana mwandishi wetu Saleh Mwanamilongo ukiwa Kinshasa, DRC. Tumefika mwisho wa Kwa Undani hii leo. Tumeangazia vita dhidi ya ufisadi nchini Kenya na hivi punde kukamatwa kufikishwa mahakamani kwa tuhuma za wizi matumizi mabaya madaraka, na kuhepa kulipa kodi yakimwandama naibu wa jaji mkuu Filomena Mwilu. Tumeangazia pia maandalizi ya uchaguzi mkuu wa jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, DRC, majina tajika katika safu ya upinzani yakiondolewa kwenye orodha ya wanaowania urais. Msimamizi wa matangazo haya amekuwa Hadija Riami, mwelekezi Aida Isa. Hadi hapo kesho, panapo majaliwa, mimi ni Kenneth Bwire msikilizaji na kutakia usiku mwema. na mara baada ya kusikiliza marudio ya kipindi cha kwa undani, hivi sasa sikiliza burudani ya muziki.