Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Karibu msikilizaji kwenye VOA Express msikilizaji, kama kawaida, ikiwa leo ni siku ya Jumatatu, mambo ni mazuri kwelikweli. Nikiwa ndani ya studio msikilizaji, nimekwisha ja tele kama pishi la mchele, lakini keny uh, mwenzangu Patrick hataki niseme haya leo. Le, le, umeja umejaa kama cheeseburger. <laughs> Haya, msikie mambo yake huyu. Ikiwa leo ni Septemba 3, msikilizaji hapa Washington e, ni siku ya wafanyakazi. Watu wengi leo hawawako makazini, wako majumbani wakisherehekea siku hii e, na sisi tunaendelea kuwa nao, lakini tunachapa kazi hapa ndani ya studio kukuletea vitu moja kwa moja kutoka jijikuu la Marekani Washington DC. Tutaanzia kule Rwanda ambapo leo wabunge wana wananchi wanapiga kura kwa ajili ya kuchagua wabunge kwenye nchi hiyo. Naam, uchaguzi nafikiri unaendelea, tutajiunga naye mwenzetu uh, Silvanus Karemera. Lakini vilevile vile huko Kenya kuna mm -hmm. miguno miguno sana hasa baada ya serikali kuchukua maamuzi ya kupandisha bei ya mafuta. Na je, Wakenya wamepokeaje hatua hiyo? Maana ushuru wa bidhaa zimeongezeka, tusikilize lakini vile vile tutakuwa na habari motomoto ikiwa -moto, ni habari za dunia, tutatizama yale yanayoajiri mitandaoni. mm -hmm. Na vilevile vile, hoja kwa hoja tutarudia huko Kenya pia ambapo kuna miguno pia pia kile Wakenya wanasema kwamba kuna udhalilishaji wa watu wanapokamatwa na polisi, lakini kwa watu wadogo wadogo, lakini kwa wale ambao ni ma-VIP, iliju, wazito, wazito, kule Rwanda. Haya, tuelekee huko Kigali Rwanda ambapo tunajiunga na mwenzetu Silvanus Karemera. Silvanus Karemera, uh, kuna uchaguzi unaoendelea huko wa bunge. Tupe mengi zaidi, uh, kipi kinachoendelea huko? Naam, asante Patrick, asante Sande Shomali, asante msikilizaji. Kinachoendelea ni kwamba uchaguzi ulianza jana. Kwa kweli jana walikuwa wanafanya uchaguzi watu wanaoishi katika nchi za kigeni, Wanyarwanda hao aa, pamoja na watu wenye ulemavu, na mpaka jioni ya jana alipatikana mwakilishi mmoja, kwa sababu walikuwa wanawania kiti kimoja bungeni ambacho kina kinawakilishwa kina, kina wenye ulemavu kule bungeni, lakini leo sasa tarehe tatu ndo umefanyika ule uchaguzi nchi nzima ambako wanawania viti hamsini na vitatu katika bunge lenye viti themanini kwa sababu uh, viti ishirini na nne ndio vimetengwa kwa ajili ya kina mama na wenyewe watafanya uchaguzi hiyo kesho siku ya Jumanne juma. Kwa hivyo tuseme tu kwamba kuanzia asubuhi kuanzia asubuhi eh, saa moja hivi, uh, watu wamekuwa wakishani kwenye vituo mbalimbali vya kupigia kura na sasa hivi tunavyozungumza ndio zoezi la kuhesabu kura limeanza, kwa sababu uchaguzi, vituo vya kupiga kura vimefunga saa tisa alasiri saa za Kigali, ambazo ni saa kumi za Afrika Mashariki. Kwa hivyo kinachoendelea sasa hivi ni kwamba ndio zoezi la kuhesabu kura limeanza, na matokeo yanatarajia ku angalau saa sita za usiku, angalau kuanzia sasa yatakuwa yameanza kutokea na kupatikana matokeo ya awali kabisa. Na hiyo kesho asubuhi, matokeo ya muda ndio yatakuwa yakitangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi. Na kuhusu matokeo hayo tu, kwamba hajatangazwa, picha yenyewe inaonyeshaje? Na vyama ambavyo vimeshiriki kwenye uchaguzi, kuna yoyote ambayo yanazungumzwa na nataibuka Naam, kwa, uh, kwa kweli wame- wa, wa, kwa mfano, wawakilishi wa vyama mbalimbali hii tofauti na chama tawala cha RPF wamekuwa wakisema kwamba uchaguzi umeenda salama salimini, isipokuwa mgombeaji mmoja tu wa binafsi ndiye ametangaza kwamba katika pita pita zake amegundua kwamba jina lake limekosewa na alivyoulizwa labda ni hatua gani atakayochukua kwa sababu bado ni mapema kuweza kuchukua hatua yoyote, kwa sababu hajui ni kwa namna gani hilo litaathiri wa, lita wapiga kura wake, lakini akasema kwamba endapo ataferi at, katika uchaguzi huo basi, uh, hiyo itakuwa ni mojawapo ya sababu ambazo zimemfanya aferi, na hilo ni kosa ambalo ametaja kama limefanywa na tume ya taifa ya uchaguzi ambayo ilikosea katika ile orodha ya wapiga kura, orodha ya wagombeaji, kumradhi. Kwa hivyo akasema kwamba bado ni mapema kuweza kutangaza ni hatua gani ataichukua, lakini kimsingi anasema kwamba hajaridhishwa na hali hiyo. Kwa hivyo, viongozi wengine wa vyama vingine wamesema kwamba maandalizi ya uchaguzi, shughuli za kampeni, mpaka hata kuanzia leo asubuhi, hali ilikuwa shwale kwa kweli, na hata waangalizi wa uchaguzi kutoka Umoja wa Afrika pamoja na Umoja wa Nchi za Ukanda wa Mazao Makuu ICGLR bado hawajatoa tamko lakini, chini kwa chini wamekuwa wakitangaza kwamba mpaka sahivi hakuonyeshi dalili yoyote ya kuweza kusababisha labda uchaguzi huu mchakato mzima usiende salama kama ilivyotarajiwa. Kwa hivyo ni swala ambalo bado tunasubiria kuona labda kulikoni, lakini kimsingi mpaka sahivi zoezi la kuhesabu kua likianza, hatujashuhudia hali ambayo si ya kawaida uh, katika mchakato mzima wa kupiga kura na tunazoea kuona chama madarakani RPF kikiwa na wabunge wengi na uh, mwaka huu itakuwa ni hivyo hivyo au kuna, kuna uwezekano vyama vya upinzani navyo weze na kupata viti vingi bungeni? Umekuwa ni utamaduni kama ulivyotaja, lakini viongozi wa vyama vingine viwili ambavyo kimsingi ndo vyama vikuu uh, baada ya hiki chama tawala cha viongozi wa chama cha PSD pamoja na PL, vyama vya kisoshalisti na demokrasia, wamekuwa wakijitutumua wakisema kwamba safari hii, kwa sababu chama kimoja kimoja kilikuwa na viti saba katika bunge liliopita, kingine kikiwa na viti vitano katika bunge liliopita, kwa hivyo wakasema kwamba lengo lao ni kuweza kuongeza idadi ya viti, ijapokuwa hawakuwa uh, shupavu, yani kuhakikisha kwamba wanatuambia labda ni viti vingapi, lakini wao walikuwa wanasema kwamba Uh, lengo lao ni kupata viti vingi, hawajasema lengo lao ni kuweza ku, ku, ku, ku, labda kipiku chama tawala cha RPF, lakini wanasema kwamba lazima waongeze idadi kubwa ya, ya, ya viti. Kushukuru sana, Silvanus Karemera, utatujuza mengi yatakapotangazwa tu matokeo kuhusu uchaguzi huo wa bunge. Shukrani haya kutoka kwake Karemera, Kigali, Rwanda. Moja kwa moja tunaruka na Vue Express na kutua jijini Nairobi, Kenya pale tunakutana na mwenzetu Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, hebu tueleze, kuna swala lilozungumzwa hapa kwamba wiki iliyopita kulikuwa kuna kusiki, kusitisha kutekelezwa kwa asilimia kumi na sita ya ushuru wa bidhaa za mafuta, lakini kusitishwa huko sasa inaonekana sivyo kunatekelezwa na mambo yanaelekea kubadilika, ushuru unaanza kuwekwa mafuta. Hali ikoje? maalamiko yanaonekana ni mengi, tueleze Kennedy, Kennedy Wandera hapo ulipo Kennedy Wandera, ona hatusikii pale Nairobi. Tunaendelea kujaribu kumpata Kennedy Wandera kutoka Nairobi, laini yake ya simu inaonekana kwamba ina mushkari kidogo, na kumradhi msikilizaji kwa swala hilo. Sasa wakati tunaendelea kumgoja Kennedy Wandera, ni kwamba kumekuwa na shutuma nyingi, kwa sababu wanasema kwamba uh, wiki iliyopita kulikuwa na kulikuwa na kulikuwa na sitisho hilo lakini, sasa hivi hivi sasa, baada ya waziri Henry Rotich wa fedha kusema kwamba anatekeleza hiyo asilimia kumi na sita ya ushuru, ya ushuru kwenye, kwenye mafuta kwenye mafuta ya petroli, sasa mambo yamebadilika. Tusikilize kinachozungumzwa hapa. Tumempata Kenedi Wandera. Kenedi Wandera, hebu tueleze ulikatika e, hapa kidogo kwa haraka haraka -haraka, muda si mwingi sana lakini, tueleze hali ilivyo baada ya ushuru huu kutekelezwa. Naam, hali si nzuri maanake sasa, uh, wananchi wanalia kwamba serikali ingeweza kusitisha uh, kutekelezwa uh, kwa ushuru huu wa asilimia kumi na sita uh, kwa mafuta bidhaa za mafuta. He, hebu tuwasikilize Wakenya wanavyoeleza kuhusu hili. Naona kama gharama ya maisha itapanda juu kwa sababu vitu mingi zinatumia zina mafuta. Na ukiangalia uchumi venye iko, mwananchi wa kawaida ataumia sana sababu gharama ya maisha itakuwa juu. Lakini hata biashara inaweza rudi chini sababu watu wengi wenye wanatumia magari za kibinafsi maybe wataegemea upande wa magari za abiria. Wengine maisha itapanda kwa sababu hiyo mafuta. Hapo maliko, ma, maisha imekuwa afadhali kidogo, lakini wakipandisha, hata mimi landlord wangu pia ananiambia mafuta ikipanda pia. Anapandisha rent nijipange. Hali si hali, kama Kawangware jioni ni hamsini. Hiyo ni hali gani? Hiyo si hali, si vizuri. Mheshimiwa Rais, tafadhali, Uhuru Kenyatta, mzee, angalia swala. Kennedy, hii ni kumaanisha kwamba sasa tunavyozungumza agizo hili la waziri Rotich ambaye ni waziri Uh, wahazina ya kitaifa lilianza kutekelezwa uh, Septemba mosi tarehe moja, na sasa tayari linaelekea uh, watu wameanza kuhisi jinsi uh, ilivyo, lakini nieleze kwa kifupi kwamba lita moja ya petroli sasa ni shilingi mia moja ishirini na saba na nukta mbili moja kisha lita moja ya diesel ni shilingi mia moja na kumi na moja na ile ya mafuta taa imefika tisini na tano na pia nisitizo kwamba uh, wiki iliyopita uh, bunge la kitaifa lilikuwa limepitisha uh, kutekelezwa kwa asilimia uh, kumi na sita hii ya uh, ushuru kwa bidhaa za mafuta kwa miaka miwili hadi mwaka elfumbili na ishirini, na mswada huo ukawasilishwa kwa Rais Kenyatta. Rais Kenyatta bado hajaweka sahihi, lakini tunatarajia kuenda akija, labda ataweka sahihi ama ataurejesha bungeni, na iwapo ataweka sahihi, hii itamaanisha kwamba sasa kuna wateja akikuja mtu anakuambia taka unipeleke mahali, unajua tu mahali unampelekanga, lakini saa zingine nakuwa ni shida juu anataka umfanyie na ile bei tu ulikuwa unamfanyia wakati mafuta ilikuwa chini. Ukimwambia ongeze pesa, inakuwa saa zingine anaona ni kama niokuna tamaa ya pesa. si kuna tamaa ya pesa, ni vile hali ilivyo sai. alafu unajua, ukibeba mteja mmoja ukipeleka, hauna mwingine wa kurudi naye kwa sasa, ujue kurudi ni wewe unajipanga. Ikifika jioni, unapata ile pesa umefanyia ni ya mafuta pekee. Afadhali warudishe vitu chini juu tunaumia wenye, wenye kazi hakuna vile wanaweza u ikiwa imepanda, sisi pia tunaumia nao, pia wanaumia, warudishe chini, na mshahara yetu pia waangalie. Makastoma wameweka magari kwa nyumba, juu sasa alikuwa naenda fulani, hiyo afiki, unapata mafuta inaishia kwa njia, umepoteza makastoma, kazi imepungua, vitu zinapanda na mshahara ipandi. Kwa hivyo tuna mwananchi wa chini ndio anaumia haya. Kama ulivyosikia sana, sana kwenye maoni hayo mm, sababu tulikuwa na shida ya kuwasiliana na mawasiliano yamekatika tu ghafla tu, lakini no, tumeweza kupata mengi zaidi kuhusu uh, athari za za za kupandishwa bei uh, ya ushuru kwa bidhaa za petroli na mafuta no. Naona tuelekee katika habari za dunia. na katika habari za dunia, kampuni kubwa ya mawasiliano nchini Kenya ya Safaricom inakabiliwa na faini ya takriban dola milioni 4.5 kwa kushindwa kuunganisha simu zilizokuwa zinapigwa kwa makampuni madogo, kwa mujibu wa nyaraka zilizopatikana kutoka kampuni inayosimamia masuala ya mawasiliano ambazo shirika la habari la Reuters iliziona. Mamlaka ya mawasiliano nchini Kenya CA imeitoza Safaricom faini hiyo. Kampuni za Vodacom ya Afrika Kusini na Vodafone ya Uingereza nazo pia zina hisa katika Safaricom. Safaricom imekanusha shutuma na imeomba usirishaji wa muda wa kulipa faini hiyo, wakati kesi yake inaendelea kwenye mahakama ya viwanda, kwa mujibu wa nyaraka zilizopatikana. Rais wa China Xi Jinping amewaelezea viongozi wa siasa na wafanyabiashara wa Afrika hivi leo Jumatatu kwamba uwekezaji wa China kwenye bara hilo unafanywa kwa jicho la kuboresha maendeleo ya Afrika na siyo tu kwa miradi ya maonyesho. Matamshi ya Rais Xi katika kikao cha ufunguzi wa ushirikiano wa China na Afrika kinachofanyika mjini Beijing yalikuwa yamelengwa katika kuwahakikishia sh... kuwa wawakilishi wa Kiafrika kuhusu juhudi zake zinazojulikana kama Belt and Road, ili kuwapokesha ili kuwakopesha mabilioni ya dola nchi za Asia na Afrika kufadhili miradi mikubwa ya miundo mbinu wakosoaji wa mpango wa ji wanasema madeni makubwa huenda yakaziacha nchi hizo kuendelea kuegemea kwa China. Moto mkubwa umekumba eneo la makumbusho ya zamani sana nchini Brazil na hivi sasa umedhibitiwa. Msemaji wa idara ya zima moto amesema mapema hivi leo, Roberto Robert Day amesema kuwa huenda ikachukua saa kadhaa nyingine kuuzima moja kwa moja moto huo. Makumbusho ya taifa ya takriban miaka 200 ilikuwa na vinyago milioni 20. Rais wa Brazil Michel Temar amesema hasara haiwezi kuelezewa kwa hivi sasa. Hii ni siku mbaya sana kwa Brazil, amesema Temar katika taarifa yake na kuongeza kuwa miaka mia mbili ya kazi na utafiti na ujuzi imepotea. Idadi ya wahamiaji wanaowasili Ulaya imeshuka lakini viwango vya vifo vimeongezeka haraka hususan kwa watu wanaovuka bahari ya Mediterranean. Kulingana na ripoti iliyotolewa Jumatatu na shirika la Umoja Mataifa linalohudumia wakimbizi UNHCR, wafanya magendo wanachukua hatari ya kubeba watu, wakati Libya ikiingilia kati meli kadhaa zinazobeba wahamiaji. Japokuwa Libya inafanya ukamataji, watu wanakimbia mambo mengi katika nchi zao, wakiwa na hamu kubwa ya kufika Libya ili waweze kwenda Ulaya. Ripoti iliyopewa jina la Desperate Journeys inasema kwamba watu elfu mbili na 276 au kifo kimoja kila wahamiaji wawili wanaowasili walikufa mwaka jana. Pindi ni VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Msikilizaji, kama ndio unasafiri baada ya shughuli zako, au kama ndio unaanza shughuli zako alasiri, pia ni sawa, sisi tuko pamoja na wewe. Usikose tu kusikiliza haya matangazo kwenye mtandao we wetu wa www.voaswahili.com. Vilevile ingia kwenye Facebook, alafu bonyeza kile kitufe kinasema share, uweze kushea na mwenzako. <laughs> bila shaka asante <laughs> asante Shomari. Eh, kuna mtu alikuwa nauliza aseme mbona hujaeleza kwa nini leo umejaa kama chisbaga. Nafikiri utaeleza baadaye tukitoka huko Kenya, baada ya kusikiliza hoja kwa hoja, ambapo tunaambiwa kwamba kasumba ya kuwadhalilisha na kuwakandamiza raia washukiwa uhalifu wanap, wanap, wanapotiwa pingu yaibua wa gumzo kubwa Kenya, baada ya kuona kuwa washukiwa waheshimiwa wanaachiwa huru wao bila pingu mikononi. Haya basi hoja kwa mdogo, akishikwa anapelekwa mbio na hata labda haja iba ni mshukiwa tu, lakini yule mkubwa akishikwa anapelekwa polepole pole, inachukua muda hapelekwi kama, kama mdogo mdogo. Akishikwa anashikwa longi, anabebwa juujuu, lakini kiongozi anapelekwa polepole pole. Lakini katiba inasema kuwa inalinda sisi zote Kenya nzima. Mdogo ananyanyazwa kama ni polisi apige mdogo lakini na wale wameiba mabilioni ya pesa wameficha, wanajulikana lakini bado wanaachwa, wanaachwa huru. Mi naitwa Joshua Isie. Hata kama ni matatu, kuna matatu zina lebo ile, hata ikipita police station inajulikana, hii ni ya mkubwa fulani, azishiki. Lakini kama matatu ya mtu mdogo ikionekana imechakaa, matatu za maskini ndio zinajaa police station. Kwa mfano, hata ukiona kama ni mkubwa anashikwa, mtu anapata mawakili kama thelathini na mbili, mtu mmoja maskini ana. Sasa hii Kenya ni ya wakubwa. Kuna wengine hata hawajui bei ya mkate. Asomi hizi shule tumetengewa za umma, na wengine wanasoma mpaka nje. Mtu wa kawaida tu, huyu mwananchi wa chini, sioni kama kuna haki hata kuongana kwenyewe. Nani atachukua pesa yako? Askari wa prison wanaletea watu bangi yes. katika jamii, wakienda hata prison, wao wanapewa mattress, wanalala mahali pazuri, wanasoma gazeti, hawaendi kulima kama wengine kule kulima kupanda mchunga na mchicha kule shambani wao. E, wanakula nyama, lakini maskini anakula mkunde kila siku e, jela na kwenda kulima. Mwananchi wa kawaida hasla, akifika kule akifika na ye kwanza, hata tayari anatoka anamwacha nyii pale ndani, naumwa na kunguni chawa. Hii katiba ingetulinda zote, wangekuwa wanaachia. Kwa mfano kama huyu jaji aliposhikwa, deputy jaji yule, wangemngojea pia aenda lale huko ndani siku kama mbili, wamnyime bondi na yeye pia asome ni nini huwa kinafanyika huko ndani. Ingekuwa vizuri, hawa wakubwa wakishikwa, wanyime bondi, hata kama ni 14 days wasipewe. Nadhani hatuko klasi moja, wajua kuna klasi ya matajiri na klasi ya maskini. Maskini wanaendelea kuwa maskini na matajiri wanaendelea kupanda wa Kenya hao wanaomba wakubwa kwa wadogo wawe na haki sawa wanapokamatwa, hasa wanapofikishwa mbele ya mahakama. Polisi ikiwakamata wote wawekwe pingu tu, sio wale ma vip wafike kizimbani bila kuwa na pingu, lakini hawa wengine wanawekwa mapingwa. <laughs> eh, <laughs> haya Sandei, hongera sana. Asante sana. Lazima wasikilizaji wetu wajue Sunday amefanya nini, labda waeleze tu sababu. Hii hongera hongera sio bure tu, kuna maana <laughs> nam, hii hongera hongera si bure kama wanavyosema, eh, ni tuzo ambayo tumepewa kwenye kipindi chetu ambacho tunafanya kwenye idhaa yetu ya Kiingereza. mm -hmm. mm -hmm. Eh, ni kipindi ambacho kimekuwa kisikilizwa kwa muda mrefu tu kule Kenya, Uganda, South Africa, Nigeria, Ghana li kwenye mashindano na vipindi vingine vya redio kwenye tuzo za taasisi inaitwa Next Generation Entertainment Awards. Kwa hiyo ndio, katika zile baadhi ya tuzo za watangazaji, zilikuwepo show za redio kama nne hivi tofauti. Kwa hiyo ya kwetu ya VOA ikawa ndio iko juu. Kwa hiyo tunawashukuru sana, walipigiwa kura sana. Wasikizaji wetu walipiga kura za kutosha kabisa. Ina maanisha kwamba wanaweza kupata ushindi. Bila shaka kabisa. Haya, kazi nzuri sana na hongera tena. Shukrani sana. Haya, eh, huu muziki basi. Sasa wanakuambia express tuzo le tu. Bila muziki. Tuzo la tuzo lazima li. <laughs> Lichaguliwe. Lichaguliwe kwa muziki. Tena muziki wenyewe. <laughs> Muziki mpya kabisa huu. Eh, huu muziki mpya kabisa ambapo yupo Dully Sykes na Harmonize. Eh, wanakuja na kitu chao, wanakwambia, sikiza vitu hivyo. Kitu kipya kabisa ande za nyumbani wanajuwaga bebe ni nani, akipita natingisha, zamani chenga nyingi, uhakika miezi 9 Baby deka. Sikie moyo wangu nikikupa mambo unacheka, unabweka. Mambo hayo kadamshi hiyo msikilizaji, ina <laughs> Ah, vizuri sio mchezo, ni kweli kweli. Uh. Ah, ni poa kweli kweli. Eh, huyo ni Duly Sykes akishirikiana Harmonize msikilizaji wakifanya vitu vyao kwenye kadamshi. Haya sasa, baada ya kupata mambo mazito, tunaendelea hayo mazuri kabisa burudani ajaisha bado, tunaangalia kwenye burudani kwa undani zaidi, ah, undani kwenye burudani <laughs> <laughs> <laughs> yeah. Kuna dada mmoja anaitwa dada wa ZJ au dada wa red carpet, yuko ndani ya nyumba hapa, amekusha jatele. Yeye ndo atakua kama mchele au, ah, mi ume nachia baga leo, yeye ndo ataka mchele leo. Sasa udada, je, yeye ndo ataka kama mchele? Uh... anaitwa Mkamiti Kibayasi, ukipenda mbushukran. <laughs> Hey, <mkamiti. Karimu> <laughs> Basi moja kwa moja katika burudani hivi sasa, aipake zuria, wakati ambapo wamarekani wanasherehekea siku kuu ya wafanyakazi kazi, yani Labor Day, ambayo inakuwa ina, ina mapumziko ya siku ndefu, ambapo leo watu hawafanyi kazi, lakini baadhi ya watu kama sisi hapa tupo kazini. Swala so, linaloangaliwa katika mambo ya burudani ni macelebrity kina mama ambayo tayari wameshajifungua mtoto mmoja au mwingine katika kusherekea Labor Day yao waliochukua watoto wao, wengine wakaa hawana watoto, basi walikwenda katika fukwe au bichi kwenda kujipumzisha na kuwa na wakati mzuri kabisa. Kinamama hao walikuwa wamevaa bikini za rangi tofauti, wakionyesha maongo yao kwamba pamoja na kwamba wameshajifungua, lakini bado wapo katika hali nzuri ya kimiili, wakiwa wanafanya mazoezi na kuonyesha kwamba kweli wana, wanaonekana wakiwa na mvuto mzuri. Tukianza naye Kylie Jenner, yeye alionekana akivaa bikini ya njano akiwa na binti yake Stormi wakiwa pembeni ya pool orodha ya macelebrity kina dada kina mama ambao walikuwepo katika fukwe wikendi hii ya Labor Day ni ndefu sana. Basi baadhi yao tu ambao nitaweza kukutajia hivi sasa ni pamoja na Emily, wengine alikuwepo Fara Abraham, Trisa alikuwepo Bela Uh, vilevile alikuwepo Jordin ambao wote hao wameonekana wakionyesha mivuto mizuri sana bikini zao zikiwa na rangi tofauti. Fara yeye alivaa bikini ya bluu ambayo mm -hmm. ilikuwa inaonyesha kila kitu. <laughs> <laughs> yeah, mode yeah. naosema kina mamaingi <laughs> <impia> <laughs> <yu> <laughs> <laughs> wana, wana watoto lakini bado wanapiga mazoezi na kuonyesha curve. Bama sasa bado uh, wapo. Kwenye wakati mzuri tukiachana na habari hizo basi, lile tamasha la mavazi linalofahamika kama New York Fashion Week linatarajiwa kuanza Alhamisi ya wiki hii Septemba 6 na linatarajiwa kuisha Septemba 14 huko katika jiji la New York. Lakini mwaka huu litakuwa na kampuni mpya kwa mara ya kwanza, kampuni kutoka uh, Ufaransa Longchamp itashiriki. Kampuni hii inatengeneza mikoba, mavazi, viatu itakuwa pale kwa mara ya kwanza ikionyesha ubunifu wake wa mitindo mbalimbali mbali, ili kuwavutia wanunuzi kuweza kwenda na staili zao wanazoziandaa. Vilevile atakuwepo Rihanna na katika maonyesho haya ya New York Fashion Week basi atamwenzi Kate Spade ambaye alifariki mwezi Juni mwaka huu mm -hmm. Na vilevile vile kwa mara ya kwanza, inasemekana kulingana na vyanzo mbalimbali vya habari ikiwemo Forbes, Hollywood, ni kwamba Vera Wang haitoshiriki katika mashindano haya ya mavazi, na Vera Wang ni kampuni kubwa kabisa mm, ambayo inatengeneza mm-hmm. um, marashi. Marashi, mavazi mavazi harusi, ya harusi na nguo za jioni za kutokea mm. Haitoshiriki kwa mwaka huu, lakini Rihanna yupo ndani ya New York Fashion Week na wengi ma celebrity wanatarajia kuona ni mavazi gani Rihanna ambayo atayatoa katika msimu ujao wa hali ya hewa ambao tunaelekea katika baridi sasa la... yeah. basi hakikisha mm -hmm. ukosi kwenda katika New York Fashion Week. Ni hayo tu ndio kwa nayo kwa hivi sasa, shukrani sana na mkamiti kamiti kibayasi. Haya, sande. Tulikuwa na swali na uhusiano wa China na Afrika utaleta mafanikio zaidi. Tunaanza naye, wamejibu mengi sana humo ndani. Naanza naye Silas Ntonja yuko tayari hapa, anasema utumwa wa kiuchumi hauleti maendeleo pote duniani. Hapa Nairobi tuna wachina wengi sana wa kufanya hata kazi za kushona viatu, sasa hayo utayaita mafanikio? Haya, huyo anaitwa Foi Kala Junior, anasema athari ni zake ni nyingi kuliko mafanikio. Wanachimba madini na mpaka mchanga pia, wanasema fishbot zao zinavua mpaka sehemu za saaki kutaga mayai samaki wa changa, after years tutakosa samaki kabisa. Mchina mkorofi sana, tutajutia right. Baadaye Amos Polo Musoma anasema uhusiano wa China na Afrika utakuwa na mafanikio tu endapo haki sawa itatendeka, mambo ya unyonyaji ya epukwe, pia viongozi wawe na ushirikiano, sio mali ghafi za Afrika ziishie China. Kwa vile China ni taifa lililo kubwa, tunataka kuona likitoa msaada zaidi kwa nchi za Afrika, hasa kwa vitendo. Na hapa anasema hilo ndio litaleta mafanikio. Naamu, wamejibu tu wengi tu, lakini haraka haraka, yaliyovuma mitandaoni shande ni kwamba mchezaji nyota wa zamani wa Brazil ambaye ni Ronaldo sasa amekuwa mmiliki amekuwa mmiliki <coughs> wa timu ya Real Valladolid ya huko Hispania baada ya kuweza kununua hisa za timu hiyo kwa kiwango cha asilimia 51. Sasa hivi ndio bosi mm. wa timu hiyo kwenye uh, uh, ligi ya Hispania. Sio mchezo, sio mchezo. Na habari nyingine ambayo mm. uh, lakini ni ya kusikitisha Sunday, ni kwamba mm. huko Uganda kuna mamba Kamla au mama na binti wake wa miaka mitano mm -hmm. wameliwa na mamba wakienda kuchota no. maji. Hii ni habari ya, ya kusikitisha ambayo imetokea huko Uganda Nikasikasi, ni kaskazini mwa Uganda hmm, lakini vilevile vile huko Kenya kuna mwanamama mmoja ambaye ana miaka 35 anaitwa Rael Mukeku ameamua kuolewa na waume wawili hmm, ni katika kijiji cha Ukambani huko na huko Kenya, huko. Huyo, huyo lazima aache gumzo kweli kweli. Na maamuzi yao ameyachukua baada ya mme wake wa kwanza ambaye anaitwa Mwema Nguu wa miaka hamsini kupatwa na maradhi ambayo yamemfanya Uh, awe na uh, awe na matatizo fulani na akaamua sasa kuchukua mme wa pili. Sawa, huko kwenye mitandao vilevile, Diamond Platinum msanii maarufu wa Tanzania unamjua, ameweka picha mwonekano wake mpya, akiwa amesuka nywele zake za juu pembeni, amekata ameipiga kwenye Instagram. Ile picha leo inazungumzwa kweli kweli humo, kila mtu E, anazungumza a kwake, kutokana na huo mwonekano mpya wa Diamond Platnumz. Huyu mmoja anasema sasa anamwona kweli aonekana kama mwanawe huyu. Ni Morechi chichi, mtoto wake wa kike, anasema anafanana naye kwenye hii picha. Basi muda nao unatupa mkono hapa studio, ni mengi ya kuzungumza kwa shanuia