Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Karibu kwenye VOA Express, msikilizaji, ndani ya nyumba ikiwa leo ni siku mkabiti, tuko ndani ya nyumba leo tayari moja moja, ikiwa nawasema kwamba ni furahi Yeah, yeah. Na, kama kawaida yako nikukumbushe, umejaa kama pishi la ah, leo nimejaa kama pishi la maharage, leo nimejaa kama pishi la unga. Jina langu ni Sunday Shwari. Msikilizaji, siku ya juma, mambo ni mengi kabisa, kuna vitu vingi vya kuletea hii leo, bila kusahau kwamba tutaangalia hali kule nchini Kenya. Hey, ile sakata ya kupanda kwa bei za mafuta ya petroli na bidhaa zake, ni yapi yanayoendelea huko nchini Kenya? Hali kadhalika mkamiti, tutaangalia hapa Marekani E, sakati iliyopo kule White House inayozungumzwa eh, baada ya ile makala kwenda kwenye gazeti la New York Times bila kuwa na jina la mwandishi. Ndani ya White House kila mmoja anajiuliza, na kila mmoja anasema si yeye aliyeandika hilo sakata linaendelea kwa sasa kwelikweli hapa Marekani. Vilevile vile, tutaenda kule nchini Tanzania, Dar es Salaam, tutasikia jicho letu, ambapo mwandishi wetu Rahabu Fredi amezungumza na baadhi ya kinadada wahudumu katika mabaa wakielezea changamoto wanazozipata katika kazi hiyo ya uzaji baa. Hebu pata kidokezo kidogo. Anakunywa, akilewa anaanza kukutukana, anakataa kukulipa hela. Mteja mwingine anataka yani akushike, yaani akufanya jinsi anavyotaka yeye. Umesikia mambo, changamoto nzito sana hizo, Mkamiti. Nimezisikia kwa kweli haswa. Vilevile tutaangalia yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii, tutakuwa na burudani vilevile, tutaangalia. Unajua, katika maisha ya kila siku, sande no, kuna kitu ambacho wewe pengine kinakukera sana mm, au mimi kinanikera sana mm, lakini si kitu ambacho kinamkera pengine BMJ tutasikia kero lako kule bila Mombasa. Tutaangalia mambo ambayo wakazi wa Mombasa baadhi yao yanawakera pale katika maisha ya kila siku. Basi moja kwa moja tuanzie na hili uh, tatizo ambalo umeelezea la ongezeko la bei la mafuta kule nchini Kenya. Naam, bila shaka mkamiti, suala hili limeendelewa kushuhudiwa nchini humo licha ya mahakama kuu kusitisha kwa muda hatua E, jana Alhamisi kama tulivyosikia, lakini kwa mujibu wa shirika la habari la AFP milolongo mikubwa ya magari imeendelea kushuhudiwa hivi leo, mkamiti, wakisema kwamba vituo vingi vya kujazia mafuta e, vimekuwa na watu wengi kutokana na kwamba nini, kumekuwa na uhaba mkubwa wa hiyo bidhaa mkamit, lakini sande. Hata hivyo, uh, kuna baadhi ya uh, wamiliki wa magari yanayotumia mafuta ya aina ya petroli wanasema kwamba vituo vingi havina bidhaa hiyo, lakini baadhi ya vituo vinasemekana kuwa wanauza dizeli lakini vilevile vile pia wasafirishaji wa mafuta pamoja no. hata na yale mashirika ya wafanyakazi kwenye sekta ya mafuta na kwingineko, wanatishia maandamano na kusema kwamba hata wanaweza wakafunga barabara ili kupinga ongezeko hilo la mafuta ambalo limekwenda hadi asilimia kumi na sita kwenye no. bidhaa hii ya mafuta E, ni jambo ambalo mkamiti tumekuwa tukilizungumzia hapa. Ongezeko hilo limeleta athari gani na yapi ambayo yanafanyika, na kutokana na hivyo pia spika wabunge la Kenya Justin Muturi hii leo ametoa taarifa mm -hmm, taarifa yake hiyo kwenye vyombo vya habari, anasema kwamba wabunge na bunge kwa ujumla linaendelea kushauriana na wizara ya fedha ili kuweza kutatua hilo tatizo. Kwa hiyo hayo mashauriano bado wanasema yanaendelea, lakini sande, wakati haya yanajiri nauli pia zinaonekana zimepanda juu kote mm, nchini Kenya ukoni, kutokana na ili sakata la mafuta, ambapo watu wengi wanatumia magari ya umma uh, kinyume na magari yao binafsi, kutokana na ile hofu ya upungufu wa bidhaa hiyo nam, bila shaka na vilevile wanazungumza kuhusu bidhaa zingine za matumizi ya kawaida. Unajua, kila kitu mkamiti kinapotokea, mafuta yanaathiri kila kitu katika jamii na uchumi wenyewe. Sasa wanasema kwamba mm. E, matumizi ya bidhaa za matumizi ya kawaida zikiwemo chakula pia. Wanasema sasa hivi kwenye masoko vyakula vimepungua, e, na pamoja na hayo pia bei za vitu hivyo nazo zime ghafla zimeruka zimeenda juu Kutokana na huu uhaba wa kwenye mafuta. Basi msikilizaji wa VOA Express, hivi ni vidokezo na habari fupi tu ambazo tunakupatia kile kinachoendelea katika nchi ya Kenya hivi sasa, lakini katika Live Talk ambayo huwa inakujia mm, kila siku ya Ijumaa kutoka hapa Sauti ya Amerika mjini Washington DC, ikiwa ni saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Leo hii katika Live Talk watazungumzia hii ongezeko la bei ya mafuta nchini Kenya. Hivyo basi wewe msikilizaji usikose kushiriki kwa kutoa maoni yako kupitia kwenye mtandao wetu wa Facebook au pia unaweza ukapiga simu live wakati huo ukifika saa moja na nusu ili uweze kujumuika kutoa maoni yako, u sauti yako isikike, mchango wako unufaishe jamii nyingine, kuhusiana na ongezeko la mafuta kule nchini Kenya. Hivi sasa unasikiliza nae Harrison Kamau akishirikiana na Kenneth Bwire. Lakini hivi sasa unasikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC. Safi kabisa. Basi kutoka huko e, nchini Kenya, hebu Mkamiti, turudi hapa Marekani. Marekani hapa tunafahamu, hiyo kama tulivyozungumza hapo awali, sintofahamu iliyotokea kwenye jengo la White House. E, ambako rais wa Marekani Donald Trump hivi sasa ipo katika lile swala la kusema kwamba wanamtafuta nani aliyekuwa mwandishi wa makala makala ambayo itoka kwenye jarida maarufu la New York Times mm -hmm. E, likieleza kuhusu haswa hali ilivyo kwenye White House ya Trump na mengi yasintofahamu ndani ya White House, lakini like hilo ni swala ambalo Trump amelipinga alitoa mpaka kwenye mtandao wake wa Twitter na kusema kwamba hii ni nini, nini ni uhaini eh, kwamba huyu mtu ni nani? Basi wengi ambao kujiuliza. Tumefahamu kuna viongozi wengi wamejitokeza eh, kusema kwamba hawahusiki na suala hili. BMJ Muridhi amekuwa akilifuatilia kwa kina kabisa eh, suala hili. BMJ Muridhi. Asante sana Sandy Shomari, na mwenzangu hapa mkamiti kibayasi, kwa hakika Sandy, uh, katika wachambuzi wale wazito wazito hapa Washington katika vyombo vya habari, wanasema kati ya vimbunga vibunga ambavyo vimewahi kuikumba White House hapa Marekani. Hiki ni kimoja kikubwa sana lakini <laughs> <laughs> <lakini>, kimepewa jina hakina jina <laughs> na hasa ni kwa sababu pia Sande na vizuri umeeleza wasikilizaji uh, kwa kwa undani kabisa ni nini ambacho kimeletea kashfa hii lakini ujue kwamba hii nayo imekuja siku moja tu baada ya kitabu moja ku, kitabu kimoja kutolewa no. Uh, kitabu kilichopewa jina la Fia kilichoandikwa na mwandishi maarufu huyu Bob Woodward, ambayo, ambacho pia kilikuwa kinaeleza mambo ambayo yanawiana na haya ambayo yaliandikwa kwenye eh, eh, kwenye waraka huu kwenye makala haya na New ya New York Times, ambayo hayakuwa na mwandishi yani wa kutoa jina la mwandishi no. Sasa zaidi ya washauri nasikia sasa wamefikia kama ishirini, h, kuwa naangalia kwa CNN zaidi ya ishirini eh, watu tofauti tofauti wa ngazi za juu katika serikali ya Trump kila mtu anajitokeza kusema kwamba mimi sikuhusika, na ilianza hapo jana, na hata haikuanzia hapa, manake huyu bwana ambaye ni waziri wa mambo ya nje wa Marekani alikuwa kule, eh, India ambako aliulizwa swali naye akasema, akakanusha kabisa, akasema katakata, na alionekana kama kwamba yeye anaona anaulizwa hilo swali kama anashukiwa kwamba ni yeye aliandika. mm -hmm. Lakini baada ya uh, Mike Pompeo, Pompeo. waziri wa mambo ya nje hapa hivi pia tumeona nani makamu wa rais mwenyewe Mike Pence amesema, ah, si mimi. Na ni wengi kabisa, nisome tu kwa kifupi makamu wa rais nimemsema huyo, mkurugenzi wa ujasusi wa kitaifa Dan Coats vilevile vile, amesema hakuhusika. Wengine waliokanusha ni pamoja na waziri wa ulinzi wa Marekani Jim Mattis, balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa Nick Haley, na vilevile vile, waziri wa fedha Steven Mnuchin na vile vile, waziri wa makazi na maendeleo mjini Johnny Carson amesema sio mimi. Waziri wa usalama wa kitaifa Christian Nelson, si mimi. Waziri wa biashara Sony Padu anasema si mimi. Waziri wa leba Alexander Acosta anasema sio mimi. Yani, ni wengi pamoja, pia na yule amesema hivi karibuni kabisa, waziri wa elimu nasahau jina lake lakini mwanamke mwanamke jina uh, jina labda tukumbuka baadaye, lakini wengi kabisa uh, orodha ndefu kweli kweli ya wale ambao wanakanusha kwamba hawakutoa. Lakini muhimu sana, umemsema jinsi ambavyo rais Trump amekuwa akisema akisema kwamba ni uhaini. Uh, amerudia hayo hivi leo katika mahojiano ya moja kwa moja na uh, na kituo hiki cha Fox uh, News akisema uh, kwamba si haki kuficha jina la mwandishi huyo na kwamba pia New York Times yenyewe ni kama inatekeleza uhaini. Sio huyo tu mwandishi, mm -hmm. Kwa sababu pia ni vibaya anaeleza Trump kwamba ni vibaya sana kutoa habari kama ile ambayo anasema ni, ni tishio kwa usalama wa taifa, mm -hmm. Bila kusema ni nani ambaye anatoa siri kama hizo serikali za serikali. Na ametumia neno deep state. Tra, mm -hmm. uh, mnajua kwamba deep state ni neno ambalo limekuwa likizunguka hapa lakini yake uh, kiini chake ama lilitokea kule Ottoman Empire kule upande wa Ulaya siku za zamani kumaanisha kwamba ni mtu ambaye yuko ndani lakini anataka kuiangusha serikali kutoka ndani. Kwa hivyo ni maneno mazito sana, mazito sana, eh, sana haya ambayo yanaendelea kuzungumziwa kuhusiana na swala hili. Asante sana BMJ Mridhi kwa maelezo hayo safi kabisa, lakini muda nao ndo hivyo, wa habari umekusha wa wasili. Hebu tuelekee kwenye habari za dunia Shukran. Katika habari za dunia ndani ya VOA Express ni kwamba Marekani na Umoja wa Ulaya zimesema zinatafuta njia mbadala za kuiadhibu Russia baada ya kubaini kwamba vikwazo vya kiuchumi walivyowawekea Russia havijafanikiwa vya kutosha kuishinikiza kubadili tabia yake. Vikwazo hivyo viliwekwa baada ya Russia kulivamia eneo la Crimea nchini Ukraine mwaka 2014 na muda wake kuongezwa mapema mwaka huu baada ya gesi ya sumu iliyotengenezwa Rasia kumuua mtu mmoja na kuwafanya wengine wagonjwa nchini Uingereza. Ingawa baadhi ya wachambuzi wanasema kwamba vikwazo hivyo vimeathiri uchumi wa Rasia, Uingereza na Marekani zinatathmini kuiwekea nchi hiyo vikwazo vikali zaidi kwa kile wanachokiita kukiuka sheria na kutoheshimu uhuru wa nchi nyingine. Viongozi wa Rusia, Iran na Uturuki wamekutana katika mji mkuu wa Tehran huko Iran kwa mazungumzo yanayohusu mzozo wa Siria. Mazungumzo ya marais Hassan Ruhani wa Iran, Vladimir Putin wa Rusia na Recep Tayip Erdogan wa Uturuki yameangazia eneo linalodhibitiwa na waasi katika jimbo la Idlibu nchini Siria, ambapo pande zinazohasimiana zinajitayarisha kwa kile kinachoelezewa kuwa mashambulizi makali. Wanajeshi wa Siria katika vita hivyo wanaungwa mkono na Rasia katika mashambulizi ya anga, ikiwa ni juhudi za kuwashinda nguvu wa wapiganaji kutoka sehemu hiyo inayotajwa kama ngome yao kuu. Umoja wa Mataifa umeonya kwamba huenda vita vinavyotarajiwa kuanza vikasababisha hali mbaya ya kibinadamu, na viongozi wa Rasia, Iran na Uturuki pia wanatafuta jinsi ya kulinda maslahi yao. Mgombea wa chama cha mrengo wa kulia katika kinyang'anyiro cha kuwania urais nchini Brazil, Jair Bolsonaro amelazwa hospitali kutokana na majeraha aliyoyapata baada ya kushambuliwa kwa kisu wakati alipokuwa akifanya kampeni katika jimbo moja huko kusini mashariki mwa nchi hiyo. Familia ya mwanasiasa huyo imesema, Bolsonaro aliye na umri wa miaka 63 wamepata majeraha katika ini mapafu na tumboni na kwamba amepoteza damu nyingi. Bolsonaro amefanyiwa upasuaji wa dharura katika hospitali moja iliyoko mjini Juiz de Fora. Waziri Mkuu wa Japan Shinzo Abe amesema kwamba watu wasiopungua 16 wamefariki dunia na wengine 26 hawajulikani waliko kufuatia tetemeko kubwa la ardhi lenye ukubwa wa vipimo vya Rikta 6.7 lililokumba kisiwa cha Hokkaido kilichopo kaskazini mwa nchi hiyo. Waokozi wakitumia mbwa na mabuldoza leo Ijumaa walionekana kufukua maeneo yenye matope katika sehemu mbalimbali kutafuta manusura. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tunasikika no. kupitia mtandao wetu moja kwa moja kwenye www.voaswahili.com pia kwenye Facebook msikilizaji, natupata kule eh, na kwenye mitandao yote ya kijamii tuko hapa kupa vitu moto moto, mambo mazuri kabisa mazuri, mazuri ndani ya studio hii. Lakini mkamiti kama alivyosema hapo awali, kila mtu ana swala fulani ambalo linamsumbua na kumpa kero. Kero ya leo ni hadi Mombasa, Kenya ambapo mm -hmm. tunaangalia katika ule usafiri wa eh, feri eh? mm -hmm. Kule kuna kero nyingi sana na huyu bwana amezieleza kwa kina. Joseph Kioko alifuatia hii taarifa. Hebu tusikilize. Kwanza, kero ya kwanza kabisa wizi na unaofanyika ndani ya feri, kuchomoa chomoa, mtu anateka kwa mkono kwa mwenzake, kama ambaye anaeka kwake, anatoa kile anachotoa, kama anatoa chake. Wanawake kuibiwa kukatwa vibeti vyao, tunatokea mpaka mtu anabeba kile akiwa na kibeti anabaki na kamba. Sasa ndio inakwenda sasa, kama umeachiwa kamba na kibeti hakuna itakuwaje? Hiyo ni kero, nimeona ikimtokea mtu fulani na mimi mwenyewe pia kuna siku ingine nimekatwa suruali yangu, mfuko wa nyuma, pesa ikaenda. Nikiweka mkono mkono, nataka kutoa pesa, naona mkono ndio natangulia kutoka nje, imekapasuliwa na kijembe, ikatwa na kijembe. Yani mtu anafanya kama kitu ni, ni, ya, ile nguo anaifanya kama ni yake, au anakata ule mshono anavyotaka. Kwanza hata hutajua kama unapapaswa, letani kwamba watu wangekuwa na nguvu, hata angetoa watu nguo afanye kile anakitendo anachokitaka, unapona msukumano mambo mengi ndio yanafanyika. Wanaume wengine pia ambao kwetu kikimaskani, tunaita low material people, kizungu chetu cha maskani, watu ambao wamekosa kazi, wanamaliza haja zao kwa kina mama hapo feri. Anaegemea mama nyumanyuma, anafuata mama nyumanyuma nyuma. kuna siku mwingine amekamatwa lakini akatetewa na polisi, baada ya kula kichapo na wananchi, akimwona mwanamke aliyeumbika anavyofuatilia unyo kwa unyo mpaka anamaliza shughuli zake hapo, kushtukiwa kwa mtu pundo napokabwa. Ujua kama umekabika hii sehemu, lazima uyaangalie. Mama naye atajua kwamba amefanywa kitendo kama hiko, anapopata amegemewa, alafu apata nguo iko na mzimu ule, sa kwamba mtu ashamaliza shughuli zake. Vijana kama sisi ndio nafanya mambo kama hayo, hiyo ndio kitu ilivyo, inakera zaidi manake sasa, kama mama angu ama mke wangu amefanywa kitu kama hiko mimi mwenyewe tutasikiaje? ni kero, ni kero kubwa sana. Nasikitisha sana kuona vitendo kama hivi vinafanyika mm. katika maeneo ya feri, si jambo zuri hata kidogo. Mkapiti eneo la umma, ndio kero ero no, mm -hmm. walizonazo wakazi wa Mombasa siku ya leo ndani ya VOA Express. Basi sasa, msikilizaji, tunakupatia burudani ya muziki manake, Sande, najua una msemo wako unasema Express bila muziki, muziki. hajaenda ligurudumu la Express tunipeleke fasta fasta, moto moto na muziki mahiri maridhawa na mzuri, na leo moja kwa moja na na kujamboswa nakuja mboswa nakuambia kitu gani nadekezwa vitu hivyo nadeke nadekezwa mambo hayo Mkamiti, sikujua kama una mambo ya kuimba pia, Mkamiti nimo. Uko ujui kumbe navo vitu vya kuimba. Haya mambo mazuri kusikia namna hiyo <hums> Haya yote unayopata ndani ya VOA Express pekee bila shaka kutoka hapa Washington DC. No. Nadekezwa kutoka kwake Mboso, ndio anaondoka taratibu chini kwa chini. mm -hmm. Kama anavyosema BMJ, chini kwa chini, sawa kabisa. Haya, mm -hmm. Mkamiti, sasa unasema kuna vitu ambavyo watu wanasema, mm. wanafanya. Kuna kazi za aina mbalimbali, lakini kila kazi wanasema ina changamoto yake. Lakini sasa leo kwenye jicho hapa tunamulika hii kazi ya watu wanafanya huduma mm -hmm. au kuwahudumu kwenye baa kuhudumia wateja, wanafanya shughuli za kuhudumia, lakini sasa wana changamoto nyingi ambazo wamekuwa wakizungumza Fred amezungumza nao hapa kueleza zile changamoto mbalimbali mbali. mm. ambazo wanakumbana nao kwenye kazi zao huko jijini Dar es Salaam no. Tanzania, lakini hizi no. changamoto ni Tanzania pekee au kwingine? hebu kwa zote, lakini tusikie kwanza hii okay. Naitwa Joisi, ni waitress au muhudumu upande wa baa pamoja na chakula hotelini hapa. Changamoto ninazokumbana nazo kwenye kazi yangu ni kutokana na wateja tunaokuwa nao. Tunakuwa na wateja mbalimbali mbali. wengine wanaheshima, wengine hawana heshima, hawaoni thamani ya kazi inayofanya wanajua ni kama vile malaya fulani tu. Saa ingine mteja unamuhudumia Anakunywa akilewa, anaanza kukutukana, anakataa kukulipa hela. Mteja mwingine anataka yani akushike, yani akufanya jinsi anavyotaka yeye. Naitwa ni Frida, nafanya kazi ba sehemu ya kaunta. Napata changamoto nyingi sana kwa sababu tunavyokuta mahali pale, wanajua kama ni watu wengine tu ambao wawana experience na ile kazi, kwao wanakuwa wanakudharau. Najua ndo wale wale, wanajua ni muhuni. Yani tukana mavazi tunayovaa, sio mavazi tunapenda tuyavae, lakini tunatakiwa tuvae mavazi ya aina hiyo, pengine ndo inachochea watu ni kwamba hawa ni watu wa kundi fulani. Hapana, nadhani ni mavazi tu, kama alivyokuwa mtu wa benki anavyovaa au mtu yoyote ule anavyovaa nguo zake. Mavazi sio uhuni, uhuni uko ndani ya mtu mwenyewe, ni tabia ya mtu. Mi naitwa Modesta, kazi yangu inayofanya hapa katika hoteli mazingira ya usafi. changamoto nazozipata katika kazi yangu nipane pakuwa nafanya usafi. Nikiingia katika eneo langu la kazi nakuta mazingira yamechafuka zaidi navyotegemea, kama siku za sherehe. Ukiingia toilet, unakuta choo zimechafuka, watu wamejisaidia, hawajasafisha macha kuflashi choo, nakuta haja kubwa zimejaa, yaani naona hata mazingira ya kazi pale kufanya ni ngumu. Kama vyoo vya kiki, unakuta pedi, mtu ametoa pedi chafu ameacha pale juu ameacha tu ovyo. Ukiingia choo za kiume unakuta mtu ameacha kondomu amejisaidia ovyo, yani ajali, yani mazingira ya kazi ya mwenzie, kwamba atafanya kazi atapata ugumu wa kazi, yani anafanya anavyotaka mwenyewe. Changamoto ni nyingi, tumezisikia katika maeneo ya kazi husika, kama wenyewe alivyoainisha hapo. Ni kwa nini kazi hii inakuwa inadharaulika, wanadharau kazi zetu? Sisi ni wafanya kazi kama kazi nyingine, kama anafanya kazi benki, anayefanya kazi kwenye ofisi yoyote, kama ilivyo mtangazaji. Kwa hiyo tunaomba waheshimu kazi zetu. Pia sisi tumesoma vile vile, tumegawana tu yani, kwa tuheshimiane. Kwa upande wangu, ningependa kusema tu hasa hasa kwa wanaume, kwa sababu wanaume ndo wanaokuwa wana, wanadhalau sana hii kazi, na sisi tumesoma kama wao walivyosoma, isipokuwa tulipishana vitengo. Hata sisi tunapokuja kutafuta kazi tunaombwa vyeti, kwa sababu na sisi tuna experience ya kazi, sio kwamba tumeokotwa okotwa tu, hapana, na kazi tumesomea. Na si wanaume tu, hata wanawake pia wanadhalau Mmm, msiweke mambo hayo. Mambo sio tu kwa wanaume maana wamekuwa kukutana na changamoto hizi kwa wateja wanaume, lakini bado anasema jamani si wanaume tu, hata wanawake nao wakienda huko wanaonyesha dharau, hawa wasichana ambao wanafanya kazi za kuhudumia kwenye bar. Lakini kama unawasikia mkamiti anasema hii ni mm. right. kazi kama kazi nyingine, na watu mm -hmm. pia wamejifunza wameenda shuleni wamejifunza kufanya huduma, wameenda kutoa huduma zao. Kwa hiyo sio jambo zuri kuonyesha dharau dhidi yao na ukichukulia mfano no. wako, tukilinganisha tu hawa wahudumu wa mabaa hapa nchini Marekani mm -hmm. wanaheshimika sana. Uwezi no. ukamshika au ukamfanyia hivi mm -hmm. kama jinsi kina dada hao walivyoelezea mm -hmm. vile visa vinavyowakumba wanapokuwa kazini, mhudumu mm -hmm. wa baa hapa unamnyenyekea mm -hmm kwa sababu naye pia anakuja kama walivyosema, ameenda kusoma, amechukua muda wake, amefanya mitihani, amepita, ili kuweza kukupa huduma wewe, mteja ambaye umekwenda katika ile hoteli kwenda kujipatia kinywaji, chakula chochote unachokitaka. Na mbali ya hapo pia, pale anavyo anavyokuja kwako, akakuhudumia hiki na kile, ukaagiza unachotaka mwisho wa huduma zako zinapomalizika, unampa kitu kinaitwa tip eh, unampa kitu kidogo awana shukrani kwa kazi nzuri ambayo umefanya. mm -hmm. Kama amekufanyia huduma nzuri, kama hajafanya huduma nzuri, naona hajakufanyia, basi unaweza usimpe, lakini mm -hmm. wengi wanapata hizo tipu kila wakati. Nafikiri ni utamaduni mzuri ambao wanakupa huduma na wana kuonyesha mm. kwamba unashukuru kwa kazi nzuri mm. ambao wamefanya pale, sababu sio kazi ndogo, sio kazi ndogo na <laughs> unawakuta watu wa rika tofauti <laughs> ambao tayari umeshafika umri wa kufanya kazi miaka kumi na nane unawakuta wengine miaka ya thelathini miaka arobaini wengine kila umri, bila shaka na kutoka mataifa mbalimbali, wenye mbali. mm -hmm. historia mbalimbali, wanakwambia, wanaipenda ile kazi, ndo inaowafanya wa Shaka. Sasa mm, mkamiti moja kwa moja, basi twende, muda nao nakimbia, tuangalie kwenye masuala ya yeah, burudani. Umesema leo kuna vitu vizito unaviandaa kwenye burudani haswa, unajua sande burudani no, ikiwa leo ni tarehe saba ya mwezi wa Septemba wa Septemba mm -hmm. Ni siku saba tu tangu tuanze huu mwezi wa Septemba, ambao ni mwezi ambao umekuwa gumzo katika tasnia ya sanaa, na hii imetokana na kwamba huu ni mwezi ambao kuna yale majarida makubwa sana yanayotamba duniani kama vile L Iboni, uh, jarida la poa haya majarida makubwa ya, ya glama yameonyesha ukurasa wa mbele kabisa ukiwa na picha za wanawake weusi maarufu na wanawake akiwemo Beyonce akiwemo Lupita Nyong akiwemo Rihanna. Uh, Lupita Nyong ametanda katika jarida linaloitwa Poda. Mm-hmm. na Beyonce ametanda katika jarida la Vogue America. Hili ni jarida linalochapishwa hapa Marekani. Wakati no. Rihana yeye ametanda katika jarida la Vog Uingereza. Basi hawa kina dada wanajisifia asili yao, ngozi zao, jinsi ambavyo wanaupenda utamaduni wao. Na Lupita yei, katika kusisitiza, amesema kwamba muonekano nauona huu naimani kwamba kizazi kijacho cha watoto basi kitafurahia rangi zetu na mvuto tuliokuwa nao katika majarida hayabila shaka basi, mkamiti tukushukuru, tukushukurut moja kwamoja boke nab kuongelea stori. Asante sana. Asante moja ambayo imekuwa inavuma kwa wiki hii yote na yenyewe inamhusu, uh, Geoffrey Owens ambaye alikuwa mwigizaji kwenye ile, zile tamthilia za Bill Cosby mm, uh, mm, uh, uh, mm, mm, hivi karibuni alipigwa picha moja baada ya kuonekana hivi watu wakawa nasema, ah, huyu alikuwa superstar zamani, ameishiwa kimaisha, inakuaje anauza <laughs> amekuwa keshia nini nini, na na na na ile picha ilikuwa inaonyesha tu kama kama kama kama mtu mtu wa kawaida. mm -hmm. Kwa kwa hiyo akapata akafanyiwa interview, alifanyiwa interview akasema, watu wasinione wa, wa, wasini kwamba mimi mimi nimeishiwa, kwa sababu hii hii ni kazi kama kazi nyingine. Mm -hmm. kama ni ni ni kazi kazi kazi kazi nyingine, wewe ni mtu maarufu unafanya nini lakini lakini naipenda naipenda kazi yangu ambayo mimi inanipa kipato na ni nzuri na naipenda. Lakini baada ya kufanya hiyo interview uh, mm -hmm. Tyler Perry, nakaandika kwenye ukurasa wake wa Twitter akawamwambia Geoffrey Owens, nina kazi ambayo nafanya, ningependa kukupa mm. Unaona, kwa hiyo wakakutana na, na, na mpaka sasa amekuwa signed atafanya episode kumi ya tamthilia mpya ambayo Tyler Perry anaiandaa kwenye kituo cha OWN. Kwa hiyo ta... hilo ta... ni dili ambayo amepata na mkamiti mm. Hadi yule dada ambaye alimpiga picha ameomba msamaha. Amesema, naomba msamaha kwa kupiga picha hii, haikuwa dhamira yangu na nis, haikuwa dhamira yangu kukudhalilisha mm, na nashukuru kwamba ingawaje nilikudhalilisha lakini imeleta Kalekema matokeo mazuri, mazuri. mazuri. Ha, yeah, sa, na yeah. Wakati basi kitokea tayari uh, Geoffrey Owens tayari amesha kwenda Atlanta kuweza kurekodi yo tamthilia ya, ya The Haves and The Have Nots yes. Okay. sana sana boke gina tunakushukuru, e, sana mkamiti kibasi nyumba. Na nyumba naitwa Sunday Shomari. Alasiri njema kutoka Washington, kwaherini.