Zifuatazo ni habari za dunia kutoka hapa mjini Washington DC. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Rais wa zamani wa Marekani Barack Obama ameanza kampeni ya kuwataka wapiga kura wa chama cha Demokrat kujitokeza kwa wingi katika uchaguzi kati wa katikati ya muhula, ili waweze kupata udhibiti wa bunge kutoka kwa Warepublican mwezi Novemba. Obama pia anatarajiwa kuhudhuria kampeni kwa wagombea wa viti vya bunge kwa chama cha Demokrat kusini mwa California kabla ya kuhudhuria mkutano mwingine wa kisiasa katika jimbo la Ohio kumpigia debe mgombea wa ugavana richard Cordray. Obama amekuwa kimya kuhusu nyanja za siasa tangu alipotoka White House, lakini katika hotuba yake wakati wa misa ya kumwenzi John McCain, alionekana kukosoa utawala wa rais Trump moja kwa moja. Maafisa wa ngazi ya juu katika utawala wa Trump wameendelea kukanusha kwamba hawakuandika makala ambayo imezua utata kuhusu uongozi wa rais Trump katika gazeti la New York Times. Makala ya maoni kwenye gazeti la New York Times ilielezea utawala wa Trump hauna maadili na kumkasirisha Trump anayeendelea kulikosoa gazeti hilo akitaka mwandishi huyo kutajwa, kukamatwa na kushtakiwa. Washauri kumi na mmoja wa rais Trump wamekana kuandika makala hayo huku uvumi ukiendelea kuhusu mwandishi wake. Rais Trump amesema hatua ya kuchapisha makala hayo ni sawa na kitendo cha uhaini na uhalifu mkubwa, na jambo la kusikitisha Makala ya New York Times yasiyomtaja mwandishi yanadai kwamba rais Trump ambaye ameongoza Marekani kwa muda wa miezi kumi na tisa sasa hufanya maamuzi yake bila kufikiria. Utawala wa Trump umekumbwa na kashfa kadhaa katika utawala wake hadi wakati huu. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Maafisa wa Korea Kusini wanasema mazungumzo ya ngazi ya juu yatafanyika mapema wiki ijayo miongoni mwa wawakilishi wa Korea mbili kabla ya mkutano wa Septemba 18 hadi ishirini. Mshauri wa usalama wa taifa wa Korea Kusini Chung In Yong amesema kwamba mkutano utafanyika katika kijiji cha amani cha Panmunjom kujadili masuala ya usalama, mawasiliano na vyombo vya habari katika kuandika taarifa ni sehemu ya matayarisho ya mkutano wa viongozi hao. Jopo la wawakilishi watano kutoka Korea Kusini wakiongozwa na Chong walitembelea Korea Kaskazini siku ya Jumatano kwa matayarisho ya mkutano uliokubaliwa kuhusu tarehe ya mkutano huo. Viongo, vituo vya habari vya Korea Kaskazini vinaripoti kwamba mkutano wa Jumatano uliangazia jinsi ya kurejesha amani ya kudumu katika rasi ya Korea. Waziri wa ulinzi wa Marekani Jim Mattis amekutana na rais wa Afghanistan Ashraf Ghani pamoja na maafisa wengine wa ngazi ya juu katika serikali ya Afghanistan akiwemo mkurugenzi mkuu Abdallah Abdallah. Kwenye mkutano huo Ghani amesema kwamba lengo kubwa la serikali yake ni kukomesha mashambulizi ya wanajeshi wa Afghanistan dhidi ya wanajeshi wa NATO, akisifia Marekani kwa kuongeza mashambulizi ya kutoka angani. Licha ya uongozi na ongezeko la vita, Mattis na maafisa wengine wa Marekani wamesisitiza kwamba mikakati ya Rais Donald Trump kwa bara la Asia uliotangazwa Agosti 2017 unasaidia mahala pakubwa katika kumaliza vita nchini Afghanistan. Hii ni mara ya nne Matis anatembelea Afghanistan akiwa waziri wa usalama. Hizo zilikuwa ni habari za dunia kutoka hapa mjini Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Sekunde chache kutoka hivi sasa utakuwa naye Sande Shomari akikuletea kipindi cha Kwa Undani. Shukran kunisikiliza. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu msikilizaji wetu wa redio na kupitia Facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni Kwa Undani. Jina langu ni Sandei Shomari. Katika kwa undani hii leo tunaanza kumulika na hali ya kisiasa huko White House ya Rais Donald Trump, ambapo maafisa wa ngazi ya juu katika utawala huo wameendelea kukanusha kwamba hawakuandika makala ambayo imezoa utata kuhusu uongozi wa Trump katika gazeti maarufu la New York Times. Makala na maoni kwenye gazeti ya New York Times yalikuwa yakieleza kuhusu utawala wa Trump na ukikosolewa kwamba unakosa maadili na mambo hayo kuelekea kumkasirisha Rais Trump akitaka uh, mwandishi huyo kutajwa, ambaye hakuweza kutajwa jina na Washington na jarida hilo la New York Times. Lakini vilevile katika uh, upande wa pili tukifika katika sehemu ya pili ya kwa undani tutamulika michuano ya kutafuta nafasi ya kuwakilisha ya bara la Afri, ya michuano ya kombe la Afrika mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Hivi sasa kinyang'anyiro kinakaribia kuanza ambapo kesho maeneo mbalimbali barani Afrika, e, timu zinakutana kuweza kutafuta wale watakaweza kupata nafasi hiyo ya kushiriki kwenye kombe la mataifa ya Afrika kwa mwaka wa elfu mbili na kumi na tisa. Lakini basi tuangalie hapa katika sehemu ya kwanza, miongoni mwa waliochukua hatua kutokana na maelezo ni kwamba washauri kumi na moja pengine zaidi, pengine zaidi hivi sasa wa Trump wamekana kuandika makala hiyo, huku uvumi ukiendelea kuhusu nani ni mwandishi wa makala hiyo. Katika hatua hiyo isiyokuwa ya kawaida eh, makamu rais Mike Pence aliweza kuzungumza kikanusha kuhusika nao, hali kadhalika waziri wa mambo ya nje Mike Pompeo na maafisa kadhaa wa White House pia walizungumza. Rais Trump alieleza kukasirishwa kwake kwenye mtandao wa Twitter, akisema kwamba aliyefanya hayo ni amefanya kosa la uhaini lakini vilevile kuna wanasiasa wengi ambao wamezungumza kwa upande wa Republican, hali kadhalika upande wa Democrat. Baadhi yao waliozungumza ni senator Ed Markey, huyu ni senata wa Massachusetts, yeye ni Democrat. Katika mazungumzo yake anasema kwamba kinachosikitisha hapa ni kwamba kuna mtu ndani ya White House ambaye ana wasiwasi sana juu ya jinsi nchi yetu inavyoendeshwa kila siku, na ninafikiri lazima jambo hilo tulichukulie kwa umuhimu mkubwa sana na kwa upande wa Republican spika wa bunge la Marekani Paul Ryan amezungumza akisema, huyu mtu ni mtu asiye mwaminifu na hili halimsaidii rais. Kwa hiyo kama unataka kumsaidia rais usimfanyie kazi. Kwa jinsi mimi ninavyofahamu, utawala wa Trump umekumbwa na kashfa kadhaa katika utawala wake hadi sasa, ambao mengi yamekuwa yakizungumzwa kutoka wale ambao wamejitoa kwenye nafasi zao. Basi kuzungumza haya kwa kina naye Profesa Patrick Nigula kutoka Chuo Kikuu cha South Carolina aweze kutueleza kwanza, swali hili e, lina maana gani? Kwanza tu niseme ni kwamba kuandikwa kwa andiko hilo katika gazeti maarufu sana hapa Marekani kama New York Times linauelezea uongozi huu na utawala wa sasa, uh, kwa kuangalia uwezo na na uwezo wake juu ya utendaji wake wa shughuli za kila siku za siasa au sera za ndani na sera za nje za Kimarekani, kwamba bado sana zinahitaji viongozi na watawala ambao wana uzoefu ya mambo ya ndani na nje katika upande wa, upande wa sera na uongozi na utendaji katika ngazi ya kitaifa, na pengine kwa sababu sasa hilo ndilo ambalo linaonekana e... Hii ni hali ambayo hatujawahi kuiona katika siasa za Marekani, au pengine ni kitu ambacho kimewahi kuonekana. Na pengine jambo hili, je, linapelekea mtikisiko wowote kisiasa? Yeah, ukiangalia kwa kama vyombo uh, vingi vya habari vinavyozungumzia suala hili ni kwamba andiko hilo lime, linaweza likatuletea mtikisiko mkubwa sana wa kisiasa, kwa sababu linaongelea kwa karibu zaidi na mtu aliyeandika Uh, andiko hilo ni moja kati ya viongozi ambao wanafanya shughuli za kila siku ndani ya White House kama ulivyogusia, lakini mpaka sasa hivi uh, hatumjui ni nani, bali vyombo vikuu vya habari vilikuwa vikitaja jina kwa kuhisi fulani ni fulani, lakini navyo vyenyewe havina uhakika zaidi. Na tayari maafisa kadhaa kama wanavyosema wa utawala wa Rais Trump wamekusha jitokeza e, kukataa kabisa kuhusika na andiko hili. Sasa kwa upande wa White House, hii ni nafasi ambayo pengine inamweka e, rais katika hali gani? Hawa ni watu wake wa karibu ambao tayari wamekushaanza kuzungumza, lakini pia kuna wale ambao hawajasema chochote, hawajakanusha na wako pengine kule kwenye ofisi ya White House. Hali yao pengine na hii unavyoiona inaweza kuashiria nini kule hasa kwenye e, ofisi ilipo na wanapokutana hawa viongozi mimi tu naona ni kwamba tututue watulivu, labda tutarajie kwamba rais aliyokuwepo madarakani atafanya ya maamuzi yake ya labda kubadilisha safu yake ya uongozi hivi karibuni au muda mchache kwa siku za baadaye, na katika wale ambao wanaendelea kuwepo madarakani katika kipindi hiki sasa hivi, labda watatengeneza taratibu ambazo zitaweza kutoa miongozo ya utendaji na kuzuia utoaji wa habari ndani ya ofisi ya rais katika fani ya utendaji na uwezo wake, na kama unavyosema Profesa Nigula, kumekuwa na hii habari ya taarifa kutoka kila wakati e, kwenye safu ya uongozi kule White House. Kumekuwa na habari nyingi zikitoka mara kwa mara na tumeoshaona mabadiliko ya kubadilishwa kwa yule mkuu wa utawala e, mpaka kufikia kubadilika watu wengi tu katika nafasi mbalimbali mbali. Pengine hilo sio bado ni tatizo kwamba kubadilisha sio suluhisho kubwa ambalo limeonekana huko. Mimi tu niseme ni kwamba tunajionea na kushuhudia katika katika kipindi hiki katika nchi ya Marekani ikiwa katika uongozi ambao unatoa kila aina ya matukio kila baada ya vipindi vichache. Kwa hiyo, mimi tu kama nilivyozungumza katika siku za nyuma, ni kwamba utawala huu au uongozi uliokuwepo madarakani kwa sasa hivi bado una mengi ya kujifunza na tutakapoona Uh, labda baada ya siku chache kutokana na uchunguzi unazofanyika kwa sasa hivi, labda tutashuhudia tuta mabadiliko ya uongozi katika safu ya juu kutoka katika White House. Tumeshuhudia wengi ambao wametoka wakizungumza, kwa mfano Amarosa hivi karibuni pia aliwahi kuzungumza mengi sana, ingawa kama inavyosemekana yeye siyo mtu ambaye anaaminika sana. Lakini pia tumeona kitabu kilichotoka hivi karibuni cha mwandishi mahiri ambaye anaheshimika sana, Bob Woodward, akizungumza mambo kadhaa juu ya White House hii, na kama ulivyoona White House kwa upande wao imejaribu kumweleza kwamba si mtu wa kuheshimiwa, lakini huyu ni mwandishi mahiri pengine. Nini hilo ambalo e, linatoka hapa kwenye kitabu cha Bob Woodward kuhusiana na mambo ambayo tunayaona kwa sasa? Ukifuatilia kwa karibu zaidi kitabu hicho ambacho tumeandikwa kama ulivyosema Bob Woodward, ni kwamba wamezungumzia kwamba yale yaliyoandikwa katika gazeti la New York Times hayana mahusiano ya karibu zaidi na, na, na, na yale yaliyoandikwa katika kitabu chake. Kwa hiyo wamekanusha, na kwamba wao wanadhani uh, maandishi yaliyoandikwa yametolewa na mtu wa karibu ambaye anashiriki katika utendaji wa kazi kila siku katika serikali hii iliyoko madarakani sasa hivi, na hiyo pengine itakuwa ni kazi kubwa, kama unavyosema kwa Rais Donald Trump na watu wake wa karibu eh, kuweza kufuatilia zaidi E, kama pia ulivyoona sijui kuhusu tunavyoona wananchi kwa ujumla na walivyopokea, tumeona juzi msemaji wa White House Sarah Huckabee Sanders akienda kwenye mtandao wa Twitter kujaribu kutoa namba ya New York Times na kuambia watu wapige simu kuta, kulishinikiza kuli jarida hilo litoe namba ya, a, majina la huyo mtu aliandika, lakini badala yake wengi katika Twitter ile wameenda kinyume na alivyotarajia, wameisifu wame, lao, wame sana New York Times na kutaka waendelee na wakinge wa, wa kutotoa mtu huyo. Sasa pengine ulivyoona jinsi hii ilivyopokelewa na umma wa Wamarekani, hasa tukielekea kwenye uchaguzi huu unaokuja hivi karibuni wa katikati ya awamu, nini unachokiona hapa kutokana na umma e, unavyoelekea na ulivyopokea haya e, maelezo yaliyotoka hivi karibuni? Mimi tunaona ni kwamba umma wa Marekani, kama ulivyoongelea hapo, ni kwamba wao wanachokitarajia ni kwamba wow, wana- wanatarajia kutokea kwa mabadiliko katika uh, baraza la Senate ambalo litakuwa na nguvu labda ya kuleta mabadiliko katika uongozi katika ofisi ya rais. Kwa hiyo sisi tutarajie tu, kwanza tusubiri chaguzi zifanyike hizi za zinazotarajiwa kufanyika, na tuna tutategemea kuona mabadiliko makubwa zaidi. Huu tu ni mtazamo wangu katika safu ya uongozi katika Senate, na na na Congress ambayo labda inaweza kuleta mabadiliko. Uh, asante sana Profesa Patrick Negula kutoka kule South Carolina. Lakini vile vilevile, msikilizaji katika baadhi ya watu ambao wamejitokeza kupinga swala hili na kusema kuzungumza chochote, ni mkuu wa usalama wa taifa wa Marekani Dan Cortes, hali kadhalika waziri wa ulinzi Jim Mattis, ni miongoni mwa wengi waliozungumza kwenye utawala wa Trump kwamba hawahusiki na makala hii iliotoka katika jarida la New York Times. Basi tutakamilisha sehemu ya kwanza, twende sehemu ya pili. na msikilizaji kipindi ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka hapa washington dc na katika sehemu hii ya pili tunamulika michuano inayotarajiwa kuanza kwa mataifa 51 barani afrika kutafuta nafasi ya kushiriki katika michuano ya kombe la michuano ya mataifa ya afrika mwaka 2019 sasa tunaangalia je nafasi ya timu za afrika mashariki kwenye michuano hii iko vipi na mpaka sasa timu zilizopo ni zipi nafasi zao zikoje, na hali iko vipi kwa upande wa kila kambi. Kuzungumza haya basi, tunaungana naye bloga na mwandishi halikadhalika mtangazaji kutoka Azam TV, Bin Zubir, au pilivi hapa studio na mwenzangu Omar Kaseko kuweza kuzungumza haya. Sasa basi moja kwa moja, hebu tuangalie kwanza baadhi ya timu ambazo zinaingia dimbani hapo kesho. Kuna Komoro na Kamerun, Kenya na Ghana, Afrika Kusini na Libya Uganda na Tanzania, Namibia na Zambia, Sheli Sheli na Nigeria. Hizo ni baadhi ya zitakazoingia dimbani hapo kesho. Lakini Omar Kasiomba, kwa kufuatilia haya makundi ambayo yapo hivi sasa, tunajua kuna makundi mengine ambayo yana mvuto mkubwa kwa watazamaji na wasikilizaji, yale ambayo unayofahamu yana mvuto na pengine unaweza ukayazungumzia baadhi ya hayo makundi. Asante uh, sana sande, um, kwa kweli hili kundi F. Uh, kundi F ambalo linatu uh, lina tu lenga zaidi kule Afrika ya Mashariki, ambalo uh, kuna timu kama uh, Ethiopia uh, Kenya uh, Ghana na Sierra Leone. Inaonekana ni kundi ambalo kidogo uh, ni gumu ni gumu na, na, na na mechi ya Kenya na Ghana inasubiriwa kwa ham sana kutoka katika, katika kundi hilo, lakini pia kuna kuna kuna kundi J, kundi J ya, ya Liberia uh, DRC yupo pale Congo Brazzaville na Zimbabwe pia uh, si, kundi, si kundi rahisi uh, liko pale alafu um, ukitazama zaidi uh, kundi A ambalo Equatoria Guini uh, Sudan uh, Madagaskar na Senegal wako pale, kwa hiyo ni baadhi ya makundi ambayo um, kwa kweli yanavutia, alafu ni makundi ambayo timu zake mpira zinafanana kidogo, kwa hiyo kusonga mbele si kitu, um, rahisi sana. Yeah, kusonga mbele, si kitu kitu rahisi rahisi sana kusonga mbele, tutaangalia takwenda vipi hapo, na vilevile nikukaribishe Mahmud Zubeir au maarufu kama Ben Zubeir kutoka Tanzania. Hebu tueleze kwa upande wako e, ukifuatilia kwa makini haya mashindano haya ma tangu yalivyoanza na jinsi nafasi zilivyo kwa timu zote zinazoshiriki. Hebu tueleze tu kwa upande wako Ben Zubeir kwenye haya makundi ambayo yanashiriki ya nafasi e, za timu za Afrika Mashariki kulinganisha na timu za Afrika Magharibi ambao mara nyingi tumeona zikiwapoteka nafasi ya kushiriki kwenye hii michuano. Asante sana asante Shomari. Hatua ya kufuzu kwa fainali za kombe la mataifa ya Afrika mwaka elfu mbili na kumi na tisa nchini Kameruni ipo mwanzoni sana, tukuwa tunaingia kwenye mechi za pili baada ya mechi za kwanza mwaka jana na hadi sasa timu zetu za Afrika Mashariki, Uganda ambao wamekuwa wakiongoza kwa miaka mingi sana katika ukanda wetu ndio wako juu kwenye kundi, lakini Tanzania na Kenya hali si nzuri sana. Baada ya kutoa, Tanzania walitoa sare nyumbani na Kenya walipoteza mechi, mechi yao ya kwanza eh, kwa kufungwa sivyo bwana? Kwa hiyo wanaingia kwenye mechi ya pili wakiwa wanahitaji ushindi ili kufufua matumaini ya kwenda kwenye AFCON nyingine tangu ile mwaka elfu mbili na nne nchini Tunisia. Na kuelekea kwenye mechi zao za kesho, kwa mfano, Tanzania, Tanzania wanakwenda kwenye mtihani mgumu sana, kuifunga amin ah, kupata matokeo mazuri mbele ya Uganda pale Kampala ni kitu ambacho kinasubiriwa sana kwa Watanzania, kwa sababu ni kitu kigumu. Watu hawaoni namna gani Tanzania wanaweza waka, wakapata hata sare pale Kampala yapokuwa delegation ya Tanzania ilipokuwa inaondoka hapa kocha e, Emmanuel Munike Nigeria, huyu kama utamkumbuka mwaka elfu moja mia tisa tisini na nne alikuwa hapo Marekani na timu yake ya Super Eagles no, no. kwenye finali za kombe la dunia amejinasibu kwamba no. ana uwezo wa kupata matokeo mazuri mjini Kampala, lakini mtikisiko uliotokea wakati wa matayarisho kuelekea mchezo huo kuondolewa kambini kwa wachezaji tuseme ni tegemeo sap wachezaji sita tegemeo wa timu hiyo wa, wa, wa, wa klabu ya Simba kwa utovu wa nidhamu, walichelewa kuingia kambini, nalo pia ni jambo lingine. Watu wanataka kuona kwamba timu hii bila kuwa na kinashiza Kichuya, Shomari Kapombe, Erasto Nyoni, wachezaji wake wa muda mrefu ambao wamekuwa na mchango mkubwa sana kwenye timu hiyo, kama unakumbuka ni wachezaji wa muda mrefu hao wamekuwa na mchango mzuri Tanzania akishiriki chani mwaka elfu mbili na na tisa eh, shemali nani erasto nyoni so alikuwepo pale yeah. Na tumekuwa na wachezaji wa muda mrefu kama ondelezo kama Erasto Nyoni. So shiza kichuya ni mchezaji ambaye katika mechi ya mwisho na wa taifa stars mwezi April aliseti bao ambao ilifungwa na nahodha Mbwana Samata na yeye akafunga goli moja. Kwa hivyo unaona, unapokosa wachezaji wa aina hii kulikia kwenye mchezo mgumu kama huo, hii mechi ina, ina picha za ina picha ya aina gani? Sawa, lakini vilevile vile wachezaji hawa inaelekea wanafahamiana sana wakiwa wanacheza mpira. Kama vile mmoja wachezaji hawa ok, kutoka Uganda anacheza Tanzania na alizungumza kwenye kipindi chetu hapa mwanzoni mwa wiki hii kwamba anaona kwamba mchezo utakuwa mgumu, lakini anawafahamu na wanafahamiana wachezaji wengi katika haya maeneo ya ukanda e, wa Afrika Mashariki. Sasa tutaangalia hilo pia, lakini vilevile vile, e, nikikuliza Omar, kwa upande wako haya makundi yanaonekana kwamba timu hizi E, tunafahamu baadhi ya timu ambazo zina nafasi kubwa, na pengine zingine hazina, na pengine zingine zinaweza kuwa na nafasi nyingine. Kwa mfano, e, kundi la L, kundi la L wako Tanzania, kundi la J wako Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wana Leopara e, vile vile tunajua Kameruni wako huko ndani. Hebu tueleze hizi timu e, ukiangalia kuelekea michuano hii, nafasi zao, tukiongelea tu timu ya Kamerun, ni timu ambayo kwa kweli um, i, Uh, imekuwa na makocha wapya. Uh, sasa hivi inaongozwa na uh, Clarence Seedorf, uh, na pia msaidizi wake ni Patrick Kluivert, wachezaji ambao wewe unawakumbuka sana, no, sana kwenye, kwenye soka mm -hmm. Kwa hiyo uh, wale wanajaribu kutengeneza timu hii um, uh, kwa image mpya kabisa. Na wanataka kufanya timu hii kucheza tofauti kidogo, uh, mm. yeah, uh, uh, kidogo um, uh, amewaacha wachezaji ambao wanacheza China, na hii imekuwa ni um, kitu ambacho kila mtu ameangalia akasema kwamba wachezaji ambao ambao wako China wa Kameruni um, hafikiri kwamba uh, wana kiwango kile ambacho yeye anakihitaji katika timu ile, lakini vilevile vile, vile amechukua wachezaji wengine wadogo. Kwa hiyo ni, hmm. ni, ni, timu ambayo inategemewa uh, sana katika kundi hili, na ni, ni, mechi ambayo watu wanasubiri, kwa sababu hatujui baada ya hapa uh, tunaweza kupata mtazamo kidogo Kameruni ni ya namna gani hasa ambayo uh, tunaitegemea kuto, kutokea hapa, alafu uh, kuna, kuna, kuna, kuna wenzetu Kenya ambao wanapambana na Ghana Nam ya yeah, uh, Kenya, uh, timu nzuri, uh, ni timu ambayo inaundwa vizuri hivi sasa lakini, um, wana tatizo pia nafikiri kubwa la kumkosa kiungo wao yule uh, wanyama, wanyama. yeah, kwa hiyo uh, ni mchezaji ambaye yuko, yuko nje sasa akiwa majeruhi. Kwa hiyo nafikiri watamkosa sana, hasa ukizingatia kwamba Ghana ni timu yenye vipaji sana Mtale. kwa hiyo unahitaji kuwa na, na, na, na wachezaji wote ambao wamekamilika kupambana na timu, na timu kama ile. Asante sana Omari, nikirudi kwako bin Zubeiri, hebu tuambie, kuna mpango au kuna swali lizungumzwa kuhusu mfumo wa makundi, pengine upande huu Mahmud Zubeiri unauona vipi? Eh, kuzipa nafasi timu ambazo eh, zinakuwa kwenye ukanda fulani hasa ukanda kama huu wa Afrika Mashariki kuweza kupata nafasi ya kushiriki. Nini ambacho kama kimezungumzwa na viongozi katika swala hilo. Eh, kama utakumbuka, Sande Shomari, baada tu ya kuingia madarakani, rais wa CAF Ahmad kutoka nchi ambayo si mahiri sana kisoka Madagaskar, amekuwa akifanya ziara nchi mbalimbali za Afrika hususan zile ambazo ziko chini kisoka kama Somalia na hapa Tanzania, ni juzi tu walikuwepo e, tukiwa wenyeji wa fainali za under 17 za kufuzu kwenye fainali za AFCON under 17 ambazo tutakuwa wenyeji kwa ukanda wetu huu. E, baada ya kupitapita huko ameona mengi, amejifunza mengi, amegundua nguvu na udhaifu wetu sisi uko wapi, namna gani zinaweza inaweza tukaimarika tuka, tuka, tuka, tuka, tuka, tuka. Nafikiri ndo matunda ya mfumo mpya ulioanza kutumika katika under 17 kwamba tofauti na zile puru inamwagwa draw, kwamba timu ya Afrika Mashariki inaweza inawezaeza na timu ya magharibi ama ya kaskazini kwenye kuwania kufuzu. Tumeshuhudia mara hii katika fainali za under 17 7 wamegawa kwa, kwa zoni, sisi tulikuwa tuna zoni yetu ambako bingwa ametokea Uganda. Uganda atawakilisha kanda yetu katika Afrika under 17 pamoja na mwenyeji Tanzania. Watu wanahamu sana sasa mfumo huu utoke katika anda 17 uende juu kwenye anda 20, anda 23 na senior pia, kwamba itaihakikishia ita, ita sisi watu wa, wa, wa Afrika Mashariki nafasi ya kudumu ya kuingia kwenye AFCON. Sawa kabisa, pengine hilo litaleta mabadiliko kama unavyosema. Na pengine eh, Omar Kaseko, katika haya makundi pia kuna timu ambazo zinapewa nafasi, kuna wachezaji ambao pengine wataonekana, pengine kuachwa kwa hawa wachezaji, kama walivyofanya Kamerun. Tanzania nako pia wameacha nyota wao kadhaa. Labda hii ni nafasi kwa pengine vile vipaji vipya kuja kuonekana kwenye hii michuano, au pengine nini ambacho unafikiri hawa makocha wanajaribu kufanya, uh, kwa makocha wapya wanajaribu kutengeneza timu ambazo uh, zita, zitafika fainali hmm. Uh, timu ambazo watapata pointi tatu kwanza, na wataweza kucheza vizuri, na vile vile hi, hii ni hatua nzuri sana kwa wachezaji wa nyumbani wachezaji ambao wanacheza katika ligi za nyumbani ambao tunawasahau mara nyingi, lakini wanafanya vizuri sana mm. Kwa hiyo, uh, ni vizuri wanapewa nafasi uh, kuweza ku, na makocha uh, penginewe wachache, wengi wanacheza Ulaya, lakini penginewe wachache, lakini wana, wakipata nafasi kama zile wanaonyesha uh, viwango vyao. Kwa hiyo ni kitu kizuri uh, sana ambacho wanafanya kwa sababu siku za mbele uh, ni vile tu tutakavyoweza kuwapa nafasi wachezaji wa nyumbani ndivyo ambavyo tutakaweza kuona jinsi ambavyo ligi zetu za nyumbani zimekuwa kwa kiasi gani kwa hiyo ni, ni vizuri sana lakini, bado katika timu nyingi kubwa tutaendelea kuwaona uh, wale mastaa wakubwa wanaocheza Ulaya katika, katika timu hizi kama ulivyoona uh, uh, Egypt sasa uh, Mosara atarudi Misri kucheza na Nigeria weekend hii kwa hiyo na nije asema. Kwa hiyo bado kutakuwa kuna mastaa wengi sana wa Ulaya wanacheza, lakini ni vizuri pia kuwapa nafasi hawa uh, walioko ndani uh, yeah. Eh, kama ambavyo baadhi ya hizi mechi zinavyozungumziwa umezungumza kuhusu mechi ya Komoro kuna baadhi ya timu hapa ambazo unaweza kusema kwamba ambazo zina, zote zinaonyesha pengine zina uwezo lakini pengine nyingine ambazo tunaona uwezo wao pengine kisoka uko tofauti kidogo. Sasa Binzuberi, labda kwa upande huu hizi timu ambazo kubwa sasa zinakutana na timu ndogo ndogo, pengine ni nafasi kwa hizi timu ndogo kuweza kutumia mwanya huo, pengine kutoa maajabu, au tunaweza tukajionea maajabu pengine katika baadhi ya hizi timu, kama ambavyo timu zingine zimewahi kutokea miaka ya nyuma. Saaa nikwambia kitu kimoja, mpira umebadilika, ume ume sana. Ule mambo ya kukariri kwamba huyu ni wa hapa, huyu ni wa wapi, yamekwishapita. Na wakati nitakumbusha kitu kimoja mwaka elfu moja mia tisa tisini na tatu, mwezi Aprili tarehe ishirini na saba ilitokea ajali ya ndege ambao kama watakumbuka ilichukua watu thelathini, walikuwa wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa kwenye msafara wa Zambia, wakiwemo wote kikosi cha kwanza. Sasa watu kama wawili au watatu, wakiwemo nahodha Kalusha Bwalya. baada ya safari Zambia wakaunda timu mpya wa, mm. ya wachezaji ambao walikuwa hawajawahi kuchezea na timu zingine kabisa. Ile timu ilikwenda kupiga fenali ya wako ni mwaka tisini na nne kama utakumbuka kwa namna ba, hiyo basi tu, tusi tu, tu, tu, tu, tusi tuittusitutusiamini kwamba kuondolewa kwa baadhi ya wachezaji wale ambao labda walikuwa wana nafasi kwa muda fulani kwenye timu ama wamekuwa mastaa wa timu namna gani, kutaziathiri timu hizi nyingine, timu za, zao kwa namna moja au nyingine? Hapana. Nachokiona tujenge tu, tu, imani kwa walimu wa hizi timu, kwa maana ya kwamba wanapoamua kufanya mabadiliko, basi wanakuwa wameona kwamba mabadiliko yanahitajika. Na hata Emmanuel Amunike alipokuwa anaondoa wale wachezaji wa ambao watanzania wanawaamini zaidi Aliwaambia ni kweli, huyu fulani ni mzuri, ni mnahitaji iau nidhamu. Nidhamu ndo msingi, umeona bwana. Kwa hivyo anakwenda na timu ambayo yeye anaiamini zaidi, kwa sababu imani yake ipo kwenye nidhamu. Ni tofauti na kwenda na timu ambayo ya watu wanaaminika, lakini wewe huwaamini ama wenyewe awaelewi umuhimu wao. Asante sana, nakushukuru sana Muhamed Mahmud Zuberi. Muda wetu umekwisha. Ben Zuberi kutoka Azam TV nchini Tanzania, nakushukuru sana halikadhalika mwenzangu hapa studio Omari Kaseko na kushukuru Profesa Patrick Nigula katika sehemu ya kwanza. Msimamizi wa kipindi hicho Hadija Riami, mwelekezi Dan Brown. Jina langu ni Sandey Shomari na watokeni wote, usiku mwema kwa ahirini.