Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22, 31 na, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7 Kaya FM mjini Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Miili ya watu waliofariki katika ajali ya meli ya MV Nyerere iliyotokea alhamis huko Mwanza nchini Tanzania na kusababisha vifo vya zaidi ya watu 220 ilianza kuzikwa leo Jumapili. Waziri Mkuu wa Tanzania Kasim Majaliwa aliongoza mazishi ya kitaifa kwenye kisiwa cha Ukara, mahala ambako boti ilikuwa ikielekea kabla ya kupata ajali. Majaliwa alizungumza kwa huzuni kwa niaba ya taifa wakati jeneza la kwanza lilipowekwa kaburini. Huku waathirika wengi wakiwa hawakutambuliwa, miili ya watu wengine ilitarajiwa kuzikwa baadaye au ilichukuliwa na wanafamilia kwa mazishi ya kibinafsi. Waziri mkuu alisema mnara wa kumbukumbu utajengwa Ukara. Matumaini yamepungua ya kuwapata manusura zaidi baada ya janga hilo hata baada ya waokoaji kumkuta injinia jumamosi akiwa hai ambaye alijifungia katika chumba maalum chenye hewa ya kutosha lakini majaliwa alisema waogeleaji wataendelea na zoezi la kupiga mbizi kuzunguka boti hiyo boti hiyo pia inatarajiwa kuanza kuvutwa kwenda nchi kavu waziri mkuu huyo alifafanua maiti zilizopatikana ni wanawake 126 wanaume sabini na moja wasichana kumi na saba na wavulana kumi. Watu walionusurika katika ajali hiyo ni arobaini na moja. Watu kumi na sita wakiwemo raia kumi na mbili wameuawa katika shambulizi la waasi huko Beni, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC. Mashahidi waliliambia shirika la habari la AFP leo Jumapili. Daktari katika hospitali ya eneo aliripoti kuiona miili 16 ya wafu, wakiwemo raia 12 na wanajeshi au waasi wanne. Watu wanane walijeruhiwa, kati yao watano ni raia, katika shambulizi la jumamosi jioni. Eneo la Beni limezingirwa na waasi wa kundi la Alaya Defence Forces ADF, kundi la waasi wa Kiislamu linalodaiwa kusababisha vifo vya mamia ya raia katika muda wa miaka minne iliyopita wafanyakazi wa kigeni wa kutoa misaada wamewekwa huko Beni katika wilaya ya Kivu Kaskazini, karibu na mpaka na Uganda, tangu mwanzoni wa mwezi Agosti kukabiliana na mlipuko mpya wa Ebola katika eneo hilo. Shambulizi hilo la kushtukiza lilitokea katika mitaa ya mji wa Beni, daktari aliliambia shirika la AFP. Watu wanne waliokufa waliuawa wakiwa wanasafiri ndani ya taksi, kulingana na mashahidi kadhaa. Shambulizi lilianza majira ya saa kumi na nusu jioni hadi saa kumi na moja jioni. Milio mizito ya risasi ilisikika saa kadhaa hadi baada ya usiku wa manane kwa saa za huko. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa mjini Washington DC. Kamati ya sheria katika baraza la seneti hapa Marekani na mawakili wa mwanamke ambaye anamshutumu Brett Kavanaugh, mteuliwa katika nafasi ya mahakama ya juu Marekani, kwa kumshambulia kingono wakati wawili hao wakiwa shule ya sekondari, wamefikia makubaliano kwamba atatoa ushahidi mbele ya kamati hiyo Alhamisi ijayo. Kulingana na ripoti za vyombo vya habari, pande hizo mbili zilifikia makubaliano kwa njia ya simu Jumamosi. Na wanatarajiwa kuzungumza zaidi Jumaapili. Vipengele vya sheria kuhusu kutokea kwa Christine Blasey Ford mbele ya kamati hiyo. Ford na mwanasheria wake waliomba vyombo vya habari ndani ya chumba cha utoaji ushahidi visiwepo, na pia Kavana asiwepo. Haijafahamika iwapo maombi hayo yalikubaliwa au la. Senata mrepublican Lindsey Graham alikiambia kituo cha televisheni cha Fox News hapa Marekani ni kimnukuu Ford atapatiwa huduma sawa, lakini hatutaelekeza maswali kwa mawakili wake. Rais wa Iran hassan Rouhani anailaumu Marekani na washirika wake wa Ghuba ya Uajemi kwa shambulizi la kushtukiza kwenye gwaridi la jeshi huko kusini magharibi ya Iran ambalo liliua watu wasiopungua ishirini na watano na kuwajeruhi takriban sabini. Rais huyo kwa matamshi yake alisema, nchi hizo ndizo zenye silaha bila kuzitaja ni zipi, ambazo tunaziona katika eneo hili zinaungwa mkono na Marekani. Ni Wamarekani ambao wamehamasisha na kuwapatia vifaa vinavyohitajika ili kufanya uhalifu huu, alisema akizungumza kabla ya kuondoka Teheran kuelekea Marekani kwenye mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa. Rohani alisema Marekani inayaonea mataifa mengine ya dunia kiongozi huyo wa iran alisema majibu ya nchi yake kwa shambulizi hili yanakuja ndani ya muda unaofuata sheria na masilahi ya taifa lake alisema marekani itajuta uchokozi wake wakati huo balozi wa marekani katika umoja wa mataifa Nikki Haley alilaani shambulizi hilo lililosababisha vifo lakini alisema watawala wa nchi hiyo wanahitaji kuangalia wenyewe kwenye vituo vyao sababu zilizopelekea tukio hilo mwisho wa habari za dunia nambara kabisa msikilizaji ukisikia kitambulisho hicho bila shaka unajua kwamba ni wakati wa salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti ya america na nimejibwaga nimejibwaga hapa studio jina langu kwa wale ambao labda hawajasikia sauti hii kwa mara uh, nyingine Naitwa BMJ Mridhi, kukusukumia mpango wote huu, mpango wa salamu na mziki kutoka hapa Washington. Kwa hivyo kaa standby popote pale ulipo. Najua wasikilizaji wanategea tegea maeneo mbalimbali, ikiwa mbali, ni kule Nairobi Kenya, Mombasa Kenya, Dar es Salaam Tanzania, kule Dodoma pia Tanzania, Kampala. Naona salamu nyingi sana zinatoka kule eh, katika nchi ya Uganda vilevile vile, kule Lubumbashi eh, DRC, wote tunawakaribisha. Kinshasa hatuwezi kusahau pia, pia kule Kigali. Rwanda na hata katika nchi ya Burundi, mji wa Bujumbura pia tuna wasikilizaji wengi, na katika maeneo mbalimbali pia, sio tu mijini, bali pia katika maeneo ya vijijini kote katika eneo la au uh, uh, kanda wa maziwa makuu. Uh, basi nilikuwa na wataja wote hao ili uh, mjue kwamba uh, papate pale popote pale ulipo uh, uko peke yako huko na ndugu na marafiki uh, kutoka nchi jirani hapo, uh, mkiungana uh, nyote katika mpango huu wa salamu na muziki. Na pasina kupoteza wakati, msikilizaji, naona kwanza kabisa ni chukue nani, nichukue simu hii uh, ya msikilizaji ambaye ataanza labda kwa kutueleza jina lake. Naitwa Bwana Bernard Kienze, niko Usanda Shinyanga. Napenda kuwatumia salamu wazazi wangu, baba yangu mzee Peter Jacobo Kienze, mwalimu wa, wa Kitolio, na mama yangu mama Veronica Kupelwa akiwa Usanda Shinyanga, na dogo zangu, mmoja anaitwa Doto Msa akiwa Duse, Dar es Salaam, na nawaambia nawapenda sana asante. ah, waendele... sana nam. Unasema waendelee kufanya nini? Waendelee kusikia kusikiliza hii idhaa kubwa kabisa duniani. Ndiyo uh, hii idhaa ya Sauti ya Amerika inatuhabarisha inatukumbuka wasikilizaji wake. Safi kabisa, tunashukuru pia wewe kwa kushiriki leo katika uh, matangazo haya ya salamu na muziki uh, tutazungumza wakati mwingine kaka, asante. Nashukuru sana so, dakta. Kabisa kabisa, naona uh, kama nilivyotaja, wanazituma salamu kwa wingi, hasa kwenye uh, ukurasa wetu wa Facebook. Wameandika salamu nyingi kweli kweli, na nitajaribu kadri ya uwezo wangu kuzisoma. Nimesha Kimarwa anasema uh, yuko wapi ya uh, kusema yuko wapi? Anasema tu salamu zake, ako kule Kehancha, Kenya. Kuniradhi msikilizaji Meshak wa Nguru Nyaimwa wa Kehancha Kenya anasema salamu zangu ziwaendee Mang'o Kibuni wa Manyata Serengeti kule Tanzania, akiwa na Nyaimwa Kibuni Magesa Ng'atita mstaafu, Chacha Muhegete na vilevile vile Egesero Mwita, wote wakiwa Uh, Machochwe Serengeti Tanzania anasema salamu zingine ziwaendee wachungaji wote wa Kenya Assembly of God. Haya uh, hii ni, ni kanisa bila shaka uh, sehemu ya Kuria. Ujumbe uh, uh, kuweni hodari na moyo wenye ushujaa. Salamu hizo msikilizaji, bila shaka uh, wewe ambaye umesalimiwa umezipokea uh, kutoka kwake huyu Meshakimarwa wa Nkuru. Mwingine ni Priscas John uh, Anasema yuko kule Dar es Salaam ya Tanzania, anasema salamu zangu ziende kwa mama eh, Adelaida, baba Frank, Getruda na vilevile vile Francis, wote wakiishi kule Kimara. Nawaambia wasikilize sauti America. Shukran sana Priscas John eh, kwa kuwataka waendelee kusikiliza idhaa hii kwani Uh, hapa ndipo mambo yalipo, mambo mazito sana yatokea hapa, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, uh, kistesheni ambayo hukuletea sio taarifa tu ambazo zimejiri kutoka maeneo mbalimbali ulimwenguni lakini pia huwa tunakuletea burudani, tunakuletea mambo ya teknolojia, tunakuletea mambo mazito kuhusu mapishi, kuhusu kila kitu a. Ni hapa idhaa hii, tuna matangazo chungu nzima, ikiwa ni pamoja na vipindi pia vya televisheni, na unaweza pia kupata matangazo mengi na taarifa za kina zaidi kwa kuingia kwenye ukurasa wetu wau uh, uh, wa www voa swahili com uh. Uh, huo ni ukurasa wa tovuti yetu ambapo ukiingia pale basi unaweza kubonyeza na kuingia uh, kwenye kurasa mbalimbali mbali na kusoma na kuona mengi zaidi pamoja na video na vilevile vile kusikiliza baadhi ya matangazo yetu na vilevile vile kusoma Uh, uh, mambo um, mbalimbali kuhusu taarifa ambazo zinajiri kutoka maeneo tofauti tofauti duniani kote. Lucas Albato Museti, huyu ni msikilizaji wa siku nyingi, anatokea uh, kule Dar es Salaam Tanzania. Anasema uh, vipi mtangazaji wa zamu na tumai, hujambo? Uh, mimi niko safi kabisa, mimi BMJ mridhi. Uh, nashukuru sana Lucas kwa salamu hizo. Uh, na alafu anasema kwamba baada ya salamu kwa mtangazaji, ningependa kupeperusha moja kwa moja, uh, kwake King Majuto Boniface, uh, Steven, nafikiri huyu ni yule anaitwa Papa Serapia Uh, Musa Zuberi Kabumaye, uh, Isaac Petro Hango, Filbert uh, Jonathan uh, Chenzambi na vilevile Saidi Musa Fikiri, Dario Gekala, ambao wote ni wasikilizaji wa siku nyingi wa idhaa uh, hii. Maana yake wakati uh, mimi na nashika usukani hapa wa kuendesha mpango huu wa salamu, wanawaona sana wakituma salamu na wakitumiwa vilevile uh, vile salamu na vilevile vile pamoja na Trifon Rafael na anasema huyu Lukas Albato Moseti kwamba angepe, hangependa kuwasahau wazazi wake wapendwa, a, baba yake mzazi mzee Albato Moseti na vilevile mama yake mosi Luca, Lucas ama a, anajulikana sana kwa a, jina a, la mama Luka, wote wakiwa huko a, kijijini Riamisanga huko Butiama, na anasema ujumbe, tunapaswa kushirikiana kwa kila jambo bila shaka huo ni ujumbe mufti mwafaka kabisa, uh, hasa wakati uh, unapowatumia kuwajulia hali ndugu na marafiki. Ayubu Kayanga anasema uh, ako kule Mererani, Manyara, Tanzania, anasema zangu salamu zimwendee baba pamoja na familia uh, Mohamedi Kayaga akiwa Mondo uh, Kondoa, wajomba wangu wote na vilevile vile, ikiwa ni pamoja na Abdala na Maulidi Mliayi wakiwa Mlongia kule Kondoa, uh, baba mkwe, um, babake, babake, baba mkwe Radha, uh, baba mkwe Musa, uh, Makoya wakiwa Kelema Maziwani Kondoa, Abdi uh, Mshingwe akiwa Mererani na vilevile Simanjiro, Emmanuel Francis Mrema akiwa Chuo Kikuu cha Ardhi UDSM A, Hawa Abdala Mrisho au Mama Nkua akiwa stand mpya Singida A, pamoja na wengine wote wanaonifahamu ujumbe. Nawapenda sana. Haya, ametuma salamu kwa watu wengi kweli kweli, na nimezisoma zote eh, kwa sababu huyu Ayubu Kayaga ah, pia ah, ni mshiriki mkubwa wa kipindi hiki cha salamu na muziki. Prifa Stefano wa Tabata, Tanzania anasema mama mzazi eh, Restuta akiwa kule Rombo, Kilimanjaro, kaka zangu wote wa Moshi na vilevile vile marafiki wote na wajulia hali popote pale walipo. Uh, shukran sana Priva uh, Stefano. Msikilizaji unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti America, uh, tukikutangazia kutoka studio nambari 15. Popote ulipo, najua msikilizaji, uh, uwezi kuondoka hapo, kwa sababu najua vitu vizito viko njiani, vitu vizito kama kibao hiki cha muziki ambacho nimekuchagulia mimi mwenyewe. Uh, anajulikana huyu kama Willi po Mwanamziki kutoka Kenya anakwambia acha maringo, twende kazi. Willy Paul, tusikie mambo ya maringo namna gani? <coughs> Anaondoka hapo chini kwa chini, mwanamuziki Willy Paul huyu, mzaliwa wa Kenya, anapenda sana kuimba nyimbo za gospel au kipenda nyimbo za dini dini namna hii. Ingawaje pia yeye huzua utata wakati mwingine anapotoa vibao ambavyo baadhi ya watu husema kwamba haviandamani au havisikiki kama ni vya dini eh, lakini ndivyo hivyo ingawa umaarufu wake unazidi kupanda kila wakati anapotoa wa ngoma mpya. Ulikuwa unasikiliza uh, ngoma hiyo, acha maringo, mwanamziki wa Kenya huyo, mwanamziki uh, wili po. Basi tukiachana na masala ya ngoma, tunarudi tena kwenye salamu na tunaanza moja kwa moja. Nafikiri kwanza tusikilize masala ya simu za simu ambazo zinapigwa, uh, tunawapigia wasikilizaji waweze kutuma salamu. Ninaangalia angalia hapa, naona nambari yake hii. Ngoja nikoroge kidogo hapa, nitwange niipige mimi mwenyewe. Uh, tuone ni vipi, ni wale ambao wameangukia tu, kwa sababu hatuwezi uh, kuwapigia nyote. Lakini pia kumbuka kwamba unaweza kupiga simu hapa na kuacha uh, ujumbe na salamu, hizo tutazipeperusha pia uh, kadri tutakavyoweza. Tuangalia hapa ni nani hawa ambao wametuma nambari zao wakitaka uh, kwamba salamu zao zipeperushwe kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Basi tuangalie simu zingine hapa, zinapiga tu zinapiga, kupiga. Halo, naam, kaka, vipi? Hapa ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Ujambo? Sijambo. Naam, tunakupa nafasi hii utume salamu katika kipindi hiki cha salamu na muziki moja kwa moja. Okay, sala- salamu zangu za kwanza, labda uanze kwa kutupa jina lako, alafu utume salamu moja kwa moja. Uh, jina langu naitwa Leonidas Kazinja tokea pande za Kibaa, ziende kwa wapenzi wasikilizaji wanaosikiliza sasa hivi. Salamu zangu za za pili ziwafikie wazazi wangu popote pale walipo. Naipenda sana sauti ya sauti ya Amerika. Ndio, hey. Basi umewasalimia uh-huh, wote wanaosikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na ni watu gani wengine ambao ungependa kuwapa kuwapa salamu kwa sasa? Labda, watu wangu wengine ambao ningependa kuwapa salamu kwa sasa ni jamaa zangu ambao wote tunafanya nao kazi, wapo kampuni moja ya hapa hapa jijini Dar es Salaam, nawaambia wapende kusikiliza Sauti ya Amerika. Asante sana, asante sana kwa kuweza uh, kushiriki katika matangazo yetu hii leo hapa, uh, salamu na muziki kutoka hapa Washington. Asante sana, shukran. Na wewe haya basi, msikilizaji, kumbuka kwamba ni kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, matangazo haya ambayo yanakujia hii leo ikiwa e, ni siku ambayo watu hupumzika hasa masaa nyakati kama hizi wakiwa wamestariki tu popote pale walipo, wanasikiliza mitambo inavyo uh, gonga, gonga. Tunaanza naye katika salamu hizi sasa eh, na awamu yetu tunaanza na Mpelwa Sekela Nyanda mwanaharakati the superstar. Ayayaya, superstar yuko wapi huyu? Anasema yuko kule Geita Mwanza Tanzania. Anasema kwa kweli ningependa kutuma salamu na, ana salamu zangu kwa wote ambao ni wanafamilia wangu popote wa, walipo mama yangu uh, baba yangu watoto wangu wote na vilevile vile shangazi yangu. Hawakutoa majina yoyote, lakini huyu ni Mpelwa Sekela Nyanda mwanaharakati, ambapo kwa jina lingine anajulikana kama the superstar. <laughs> Haya basi, mambo mazito sana hapa studio nakuambia. Manake watu wengine wana majina marefu kweli kweli. E, inakuwa ni hivi, saa zingine wachukua muda kulitaja tu jina la mtu. Wapi huyu awazi Thomas anasema yuko kule Dar es Salaam, Tanzania. Salamu za kwanza ziende kwa baba mzazi Efrem, Thomas akiwa Kigoma Tanzania na familia yake, na nyingine kwa marafiki zangu wote tuliozaliwa nao akundadhi tuliosoma nao katika uh, darasa la form 4 mwaka 2012 uh, katika shule ya sekondari ya ya Kimue. Haya, mwamaje Abdubakari anasema Aa uh, anasemaje huyu? Napenda kumsalimu mke wangu Veronica Ayo akiwa Mafinga, Iringa, na vile vile bila kumsahau rafiki yangu William South Tennessee, uh, akiwa kule South Africa na babake uh, anasema angependa kumsalimia babake mkwe aa uh, anajulikana kama Yesawa Ayo e, akiwa Iringa, mafika mtaa wa Lutheran. Anasema ujumbe ni kwamba hapa pana njaa. <laughs> E, pole sana mwameja Abubakari, natumai kwamba wale uliwasalimia watasikia ujumbe huo, labda wakurushie kitu, maanake wajua siku hizi kuna njia mbalimbali mbali za kurushia mtu kitu akaweka mfukoni. Kuna njia za simu kuna njia zingine za kutumana hata na kwa barua ukaweka kitu, lakini hiyo si njia nzuri sana manake wakora nao wako standby eh, kujua ninini kimetumwa kwenye bahasha. Lakini kuna njia zingine kama ile ya Mpesa na vilevile vile ingine ya kurusha moja kwa moja eh, kwa kutumia mitandao hii ah, au kutumia internet kupitia njia ya simu. Mtumieni kitu huyu kaka ambaye kidogo anaonekana mfuko wake ah, hauna chochote manake kule aliko anasema kuna njaa nyingi. Naona salamu zake hizo zisindikizwe na mziki huu wa like a prayer. Huyu ni mwanamziki maarufu kweli kweli, mwanamziki wa hapa Marekani, Madonna anasema like a prayer. Twende kazi, Madonna. salamu zake sasa zinakwenda kwake James Mazungwe, anasema anapenda kuwasalimia wafuatao: Shadok Mazungwe, Egerio Mazungwe, Daponi Mazungwe, Albert Mazungwe, Simon Mazungwe. Hawa Mazungwe wote ni wengi kweli kweli, Rambati Mazungwe na Nefiton Mazungwe, na vilevile pia Nathon Mazungwe, Elisia Mazungwe. Wote hawa sijui kama anawapa ujumbe wowote wa, anasema zidini kumtegemea Mungu katika kila jambo ni James Mazungwe. Natumai wasikilizaji eh, nyote eh, Mazungwe famili mumepata salamu hizo. Eziron Malanga anasema yuko Malanga ah, kundadhi yuko wapi kaji, kajigili kule Tanzania, anasema na wasalimu mamangu Edi na Mwazembe kakangu Godwin, Godwin Malanga akiwa kuludewa kule Tanzania na vilevile vile, eh, mwisho kwa kaka yangu Manson Malanga akiwa uh, luancia uh, nchini Zambia. Ujumbe tunaipenda sana VOA. Asanti sana msikilizaji uh, wewe ambaye unasema kwamba VOA iko top. Uh, Ezron Malanga uh, huyo uh, akiwa kule Kajigili Malanga kule Tanzania. Basi nani huyu, Bonifasi Steheni Papa Serafia. Uh, huyu nilikuwa nimemtaja hapo mwanzo, naona sasa yakatuma salamu zake. Alikuwa ametumiwa salamu lakini sasa kajaajaa hapa kwenye mitambo, anataka kutuma salamu kwa mdogo wake Martini Stephen, kakake Eric Stephen akiwa ushirombo na mke wake uh, Happiness uh, Peter anasema mama Serapia, watoto wake uh, wapendwa, Serapia na Lukness na vilevile Boniface wakiwa Katoro. Zingine ziwafikie Saidi Musa, Divota Daniel Elias Nyande, Nyanda Mayala, hongera Kibangu Elias Shiguta Kamango Chonda akiwa Akongo Fikiri, uh, Shiguta Fikiri Dario Gekala, uh, Lukas Alubato Museti. Ujumbe, nawapenda sana haya basi. Bila shaka Boniface uh, Steven baba Serapia, hizo salamu zimewafikia ulio wasalimu. Naona muda unakimbia sana hapa, msikilizaji. Aa, lakini kumbuka kwamba ni kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Washington, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kikiendeshwa hivi leo nami BMJ Muridhi nam. Naona yule ambaye atatufungia salamu hivi leo ni Eric Victos Masawe, anasema kwa sasa anapatikana Rongoma Shopa hapa Dar es Salam, anasema "Ndugu mtangazaji, habari za hapo studio?" Haya, Eric Victas Masawe, bila shaka nashukuru sana kwa kunijulia hali hapa studio. Alafu unaendelea kusema kwamba naomba kupeperusha salamu zangu kwa Lukas Alberto Museti, Kashinje Mjomba watatu, baadhi Jafari Kopo, Reina Shani, Bakari Hamisi, Padri Moshi na wote ndugu na marafiki ambao wananisikiliza au uh, wanasikiliza uh, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kwa wakati huu. Msikilizaji, ndivyo hivyo, muda umetupa kisogo hapa studio. Naona tuonane tena panapo majaliwa, manake hizi e, salamu hukujia kila siku ya Jumapili kutoka hapa Washington. Kwa hivyo Usife moyo kama hukusikia jina lako likitajwa au wale uliotaka kuwasabahi wakitajwa, uh, basi tega sikio siku nyingine ya Jumapili, wakti kama waleo. Hata kama hautapata salamu utaweza, uh, kupata burudani safi kabisa kutoka hapa Washington niliyekuwa na kuendeshea mpango huu. Jina langu ni BMJ Mridhi. Natumai kwamba umefurahia uh, yale ambayo tumekuwa nayo kwa takriban dakika 30. Naondoka kwa sasa, lakini kama ilivyo desturi yangu, si vyema kukuacha bila kibao, na anakuacha kwa wimbo huu wa mwanamuziki Harmonize wakishirikiana kwa mbali na huyu mwanamziki Diamond Platnams wanakuambia kwa Ngwaru. Tuonane tena panapo majali, wa msikilizaji. Jina langu ni BMJ Mridhi, kwa heri, asante sana. BMJ Mridhi na kipindi cha salamu na muziki. Msikilizaji, hivi sasa mimi Mkamiti Kibayasi ninakukaribisha kusikiliza muktasari wa habari. Miili ya watu waliofariki katika ajali ya meli ya MV Nyerere iliyotokea Alhamisi huko Mwanza nchini Tanzania na kusababisha vifo vya zaidi ya watu 220 ilianza kuzikwa leo Jumapili. Watu kumi na sita wakiwemo raia kumi na mbili wameuawa katika shambulizi la waasi huko Beni, mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, mashahidi waliliambia shirika la habari la AFP leo Jumapili. Wapiga kura huko Maldives wamepiga kura leo katika uchaguzi wa urais uliokuwa na utata wote. Rais Abdullah Yamin na mgombea wa upinzani Ibrahim Muhamed Soli walipiga kura mapema huko Mel, mji mkuu wa nchi hiyo. Mwisho wa muktasari wa habari, na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwa herini na usiku mwema kutoka Washington DC.