Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau nam. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington. Karibu wasikilizaji wetu wa redio, hali kadhalika kupitia Facebook live stream, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa ufanuzi na maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni Kwa Undani nahileo, na hii leo uko nami Sunday Shomari na mwenzangu Meri Mgawe. Basi moja kwa moja karibu kwenye Kwa Undani. Basi moja kwa moja katika kwa undani hii leo tutaanza na habari ya ajali iliyotokea huko nchini Tanzania ya kivuko kule katika maeneo ya Kerewe, Mwanza, Tanzania, na katika sehemu ya pili tutaelekea huko nchini Uganda, ambapo mwanasiasa, hali kadhalika mwanamuziki, Bobi Wine amerejea nyumbani, lakini hali iko namna gani baada ya kupokelewa na polisi? Nini ambacho kinaendelea nchini Uganda? Tutaangalia katika sehemu ya pili, lakini Mary Mgawe, kama unaofahamu, tumezungumza mm. leo asubuhi wakati habari hizi imetokea kwa mara ya mm. kwanza kuhusu kutokea kwa ajali mm. ya kivuko mm -hmm. kivuko hichi kiitwacho MV Nyerere, na tujaribu kupata taarifa nam kwamba kuna hofu kwamba waamia ya watu wamefariki dunia e, kutokana na kivuko hiki kuzama huko kwenye mziwa Victoria, lakini wizara ya uchungu, ya uchukuzi ya Tanzania imekushatoa taarifa ikithibitisha huwa kwamba mkasa huu umetokea katika eneo la Ukara wilayani Ukerewe, ilikuwa ni majira ya mchana, pale. Majira ya mchana kule Tanzania. Na, na ilikuwa imebeba watu wangapi? Inasemekana ilikuwa imebeba zaidi ya watu mia nne hmm. Ni watu ambao ni zaidi ya uwezo wa chombo hichi. Sasa nilijaribu kupata nafasi ya kuzungumza na mwandishi wa Channel 10 ambaye yupo kule nchini Tanzania maeneo ya Mwanza Henry Cavirondo ili aweze kutueleza mpaka hivi sasa nini ambacho anafahamu kinaendelea? mm -hmm. Basi tumsikilize Henri Kavirondo. Ni kwamba taarifa ambazo tumezipata wakati huu ni kwamba kivuko cha MV Nyerere kilikuwa kime, kimebeba takribani abiria wanaosadikika kuwa ni zaidi ya mia nne, na taarifa hizi ni kwa mujibu wa mkuu wa wilaya ya Ukerewe mkoani Mwanza, Koloneli Magembe. Kama utakumbuka ni kwamba kivuko hiki hufanya safari zake kati ya e, visiwa vya bu, e, Bwisa e, kilichopo Ukara pamoja na kisiwa cha Bugorora, ukizingatia kwamba kivuko hiki kimekuwa ni msaada mkubwa sana kwa eneo la kisiwa cha Ukerewe, kwa kuwa kisiwa hiki jiografia yake imezungukwa na maji pamoja na visiwa tofauti tofauti. Kwa hiyo ili wakazi wa eneo hili e, waweze kupata huduma ambazo ni muhimu, wanalazimika kutumia vivuko ili kufikia maeneo ambayo mahitaji yao yanapatikana. Kwa hiyo kivuko hiki hii leo, ikiwa ni siku maalum kabisa ya gulio, kwa maana ya mnada katika eneo la Bugorola, kilikwenda kubeba abiria katika hicho kisiwa cha Bugorola. Kilipofika katika kisiwa hicho watu walikuwa ni wengi sana. Kila mmoja alikuwa akihitaji eh, kuwahi nyumbani alikotoka, kwa maana ya kuelekea katika eh, kisiwa cha Busha kilichopo huko Ukara. Sasa, Bwana Kavirondo, tukizungumza kuhusu swala zima, la kwanza kabisa, inasemekana kama ulivyotueleza kivuko kimebeba watu kupita kiasi ndio sababu ya hii ajali, lakini pili pengine watu amesema ni wengi zaidi ya mia nne. Sasa je? juhudi za uokozi na hivi giza limekushaingia, ni usiku, zinaelezwa ziko vipi? Kuna wangapi ambao pengine wamekushaokolewa wakiwa hai, au wameopoa wa maiti wangapi, au kuna watu wangapi mpaka sasa wanasema wamepoteza maisha yao? Taarifa ambazo tumejaribu kuzidodosa kutoka hapa na pale, inasadikika ya kwamba hadi wakati huu eh, jitihada za uokoaji zinaendelea. Idadi kamili ya watu ambao E, wameokolewa kwa maana ya kunusurika katika ajali hiyo, bado taarifa hiyo haijatolewa, lakini jitihada hizo zinaendelea. Kwa mujibu wa mkuu wa wilaya ya Ukerewe, koloneli Magembe, ambaye ameeleza ya kwamba amewasiliana na Eh, mamlaka mbalimbali zinazohusika na eh, masuala ya uokoaji ili kuomba msaada, kwa mfano katika jiji la Mwanza, alkadhalika katika eneo la Ukelewe na vyombo vingine vya uokoaji eh, vikiwemo vya zimamoto na uokoaji. Kwa hiyo juhudi hizo hadi wakati huu zinaendelea. Lakini kikubwa zaidi tunachoweza kusema ni kwamba ah, hatuna budi kumwomba Mungu kwa kuwa eh, giza nalo limeingia, wakati huo jitihada hizi zinaendelea, kama unavyoelewa changamoto za usiku. Naam, hizo ni changamoto kubwa sana kwa uokoaji. Ama kwa hakika, ukiacha tu kujaribu kuondoa watu ambao pengine wamekwama au wapo huko ndani. Sasa, pengine changamoto ambazo wanazungumza mkuu wa mkoa na ufundi wapiga mbizi, pengine nini ambacho wanakiangalia hivi sasa kama changamoto kubwa kuweza kusaidia watu hapo zaidi kinachozungumzwa muda huu eh, na hii ni kwa mujibu wa mkuu wa wilaya ya Ukerewe Korneli Magembe, ni kwamba juhudi za kuweza kupata vyombo ambavyo vinaweza vikakinasua vika kile kivuko katika eneo ambapo mahala kimezama kikatoka kikavutwa hadi katika eneo ambalo ni la nchi kavu, ili kiweze kuwa juu kabisa, zinaendelea kufanyika hivi sasa, ili kuangalia kama je wanaweza wakafanikiwa kunusuru watu waliomo ndani ya kivuko hicho ama la. Kwa hiyo juhudi hizo zinaendelea hadi wakati huu eh, na mambo yatakapokuwa basi yamewekwa ya, ya, ya, ya wazi, nina imani eh, msikilizaji anaweza akafahamu ni kipi ambacho kinaendelea hadi wakati huu, na pengine wameshazungumza kwamba kuna namna yoyote ambao sheria zitafuata mkondo wake kwa uh, nahodha wa chombo hichi hasa kutokana na kujaza watu na pengine wana mbinu gani, E, kuweza kujaribu kuhakikisha kwamba hizi vivuko e, hivi havichukui watu kupita kiasi. Kwa kuwa suala hili limekuwa ni la ghafla na ni mapema sana, hadi sasa bado hakijazungumzwa chochote, na ni nadhani hii inatokana na jitihada za uokoaji zinazoendelea kwa sasa, kwa kuwa kubwa zaidi linalotazamwa ni kunusuru kwanza uhai wa binadamu ambao E, wamezama katika kivuko hiki. Kwa hiyo nina imani baada ya hizi taratibu kuwa zimekamilika, huenda e, e, mamlaka zinazohusika zikatoa maelekezo juu ya kile ambacho kitaamuliwa, ili kuhakikisha sheria nayo inachukua mkondo wake dhidi ya e, nahodha aliyekuwa akiendesha kivuko hiki, na taarifa yoyote ya ziada ambayo pengine mmetarajia, mnatarajia kusikia chochote kutoka kwa hawa ambao wamepelekwa kutoka mikoa ya jirani E, nini ambacho kimefanikishwa mpaka sasa au ni mpaka pengine kutakapokuwa kumepambazuka alfajiri? Hadi sasa kwa vyombo vilivyofika katika eneo hili la uokoaji, kama jinsi tulivyotazama, ni kwamba bado inaonekana msaada mkubwa unahitajika. kwa hiyo huenda patakapopambazuka, basi kama jitihada hizi zinazoendelea kufanyika kwa kuwa tayari eh, Serikali nayo imeshasema imejaribu kufanya mawasiliano ya hapa na pale kuomba msaada, pengine katika maeneo tofauti tofauti, huenda msaada ukaongezeka na labda huenda eh, manusura wa ajali hii eh, wakaongezeka hiyo ni panapo majaliwa, pia kwa e, sababu pia changamoto ya maji nayo inafahamika ikoje. Haya, Mary huyo hmm, ndio Henry Kavilondo mwandishi wa Channel 10 ambaye yuko kule Mwanza akitueleza jinsi anafahamu mpaka sasa hivi hali iko vipi. Lakini sande, katika pekuapekua yako bila no shaka umeangalia na kugundua chochote kuhusu vyombo vya habari nchini Tanzania vinaripoti nini kwa sasa kuhusu ajali hii nam? No, nimeangalia vyombo vya habari nchini humo. E, gazeti la Mwananchi naripoti kwamba mpaka kufikia sasa tayari wamekusha opoa maiti zipatazo sita mm. na wanasema pia wameokoa watu wengine wakiwa hai wapatao ishirini mm zinaendelea za uokozi inaonekana, mm. na, na, na, na, vile vile sijui kama inashirikisha ni kina nane wanaokoa. Naam, walikuwa wamezungumza kwa mujibu wa vyombo vya habari upo Tanzania, wanasema kwamba wamezungumza na mkuu mkoa wa jirani mkoa wa Mara anaitwa Adam mm -hmm. Malima mm -hmm. na ameeleza kwamba hivi sasa kuna maafisa kadhaa wa polisi wa jeshi la majini mm -hmm. ambao wameombwa na vyombo vya viyo uokozi kutoka mkoa huo wa jirani na watu pale, e, pale, wa pale, kwa kuna boti za polisi kuna za jeshi vilevile vile. Wote hawa wamekwenda kwa jaribu kufanya hilo e, zoezi la uokozi ambao linaendelea mpaka sahizi. mm. na ajali nyingine za boti zilizotokea hapo awali nasikia kuna ajali nyingine ziwahi kutokea pale, zimewahi kutokea ajali kwa kweli meli si moja wala mbili mm. na kwa mujibu wa takwimu, kuna historia ya ajali za vivuko nchini Tanzania e, mnamo Mei elfu tisa mia tisini na sita kama unafahamu ajali ile kubwa ya MV Bukoba mm. E, ile inafahamika, inatokea kwenye Victoria. Ae, watu zaidi ya elfu moja hapa, takriban elfu moja ilipoteza maisha, na hata hivyo wanasema kwamba walivyopata rekodi rasmi ilikuwa inagonga kwenye watu wapatao kama mia nane tisini na nne hivi mm. kwa wakati ule mm -hmm. pia kumeshuhudiwa mkasa mwingine wa MV Skagit, hichi ni kivuko vilevile, mwaka elfu mbili na kumi na mbili kilibeba abiria wapatao mia mbili tisini wakiwemo watalii kumi na saba kutoka pwani ya Zanzibar. Kwayo, kwa hiyo unaweza kuona kwamba kumekuwa ajali. Nafikiri kuna cha, cha zaidi cha kufanyika, kwa sababu mal utaona kama unavyosema kwamba hii boti uh, kivuko hichi kumebeba watu zaidi ya kina watu mia nne lakini kinaweza kubea watu watu mia moja tu uwezo wake kubeba watu, na vilevile kinaweza kubewa magari matatu na tani ishirini na tano za mizigo mm. Kwa unaweza kuona kwamba hapa kama alivyokeleza Henry ni kwamba watu walikuwa wametoka kwenye siku yao ya soko, wanajaribu kurudi nyumbani, kwahiyo kila mtu anajaribu kuvamia na mizigo yake mm. Kwa unaweza kuona kwamba hata hizi ishirini na tano pengine ni zaidi Mm. Ambazo zimeingizwa kwenye hii kivuko na na bila shaka, inapotokea mambo kama haya haraka, najua hasa kwa serikali ya Tanzania huwa wanaunda tume upesi, upesi kwa ajili ya kufanya uchunguzi na nini. Sijui kama kuna taarifa zote tupatana, nimemuuliza Henry Kuswili pia mm -hmm. Anasema kwamba sasa hivi bado ni mapema sana kwa wao kusema, vyombo vya serikali havijazungumza chochote, lakini anaona wazi itafanyika hivyo wazi, kwa sababu tayari inaonekana wazi kwamba nahodha alichukua watu kupita kiasi. Na hii huduma ya boti kwenye eneo la Ukerewe wanasema alika kwa muda mrefu hmm. tangu mwaka elfu mbili na nne ni muda mrefu kwa sababu wakazi wa visiwa vile vio karibu karibu hawana usafiri mwingine hmm. lazima watumie hizi boti za vivuko, unaona. Kwa hiyo kivuko kimekuwepo kwa muda mrefu, kimetoka kutoa huduma, lakini ama kwa hakika huu ujazo wa watu inabidi sana uangaliwe na pengine waweke kama kuna vitu gani au vigezo vya kutumika kuweza kuzuia watu kupita kiasi, mizigo kupita kiasi. Nafikiri ni mambo ambayo itabidi tuyaangalie na sisi kufuatilia kwa hawa wahusika ambao watatueleza zaidi nini ambacho wanafanya. Tumejaribu kuwa pia kuwapigia mkuu wa mkoa wa Mwanza pale, lakini hakuweza kupatikana kwa njia ya simu. Tumejaribu pia kumtafuta kamanda wa polisi wa mkoa wa Mwanza naye tumpigia, tueleze nini ambacho wanafanya, lakini pia na yeye hakupatikana kwa njia ya simu. Kwa hiyo nafikiri ni zoezi au ni swala ambalo tutaendelea kulifuatilia kwa karibu zaidi kila wakati. Ama kwa hakika, wasikilizaji wetu, tutaendelea kufuatilia ajali hii kwa hakika, na tunaweza kukuletea pia katika mtandao wetu wa www voa swahili com kujua mengi zaidi. Usiache kulogin kwenda pale, bonyeza kitufe na utaweza kuangalia kupata habari za uhakika na za kina kabisa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Lakini hapa VOA Swahili tunawatakia kila laheri. Katika operesheni hiyo ya uokozi, bila shaka basi tukamilishe, nafikiri sehemu yetu ya kwanza. Tuelekea eh, sasa katika sehemu ya pili ya kwa undani kule nchini Uganda. Shukran sana msikilizaji, kuendelea kuungana nasi moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Kama mwenzangu alivyokueleza hapo awali kwamba sehemu ya pili tutakuwa tukielekea kule Uganda, ambapo hivi leo polisi wamemkamata mwanasiasa maarufu na mbunge wa Kiadondo nchini Uganda, Robert Chagulani maarufu kama Bobi Wine mara aliporejea katika uwanja wa Entebbe leo akitokea nchini Marekani kwa matibabu. Yeah. Habari zilianza kuvuma mapema wiki hii Sunday kwamba wafuasi wa Bobi Wine wanapanga kuandamana kwenda kumpokea atakapokuwa anatokea Marekani kwa shangwe kubwa, na ndipo polisi walipojipanga vizuri kabisa kuhakikisha kwamba wanakuwa katika lile eneo, wanazingira na kuweka ulinzi mkali kwamba kusije kukatokea kitu kama hicho kwa sababu ya jinsi alivyoondoka kule, eh, unavyojua jinsi alivyoondoka kwa hivyo watu Wangeweza kuandamana kwa wingi, waliandamana, lakini polisi wameweza kudhibiti kwa kutotaka kabisa kuweza waweze ku, ku, kumshuhudia ama kumuona. No. Uh, Bobi Wine akiwa wa, anawasili pale na maafisa usalama kama nilivyosema wameimarisha ulinzi. Lakini Bobi Wine aliondoka Uganda katika hali ya utata. Mm-hmm. Eh, kwa madai ya kwamba alipigwa na kuteswa akiwa jela. Mm -hmm. Na hivi sasa, wachambuzi wa mambo wanaandika katika mitandao mbalimbali mbali ya kijamii wanahofu kuhusu mwelekeo wake wa baadaye. Bobi Wine bado anakabiliwa na makosa ya uhaini kwa kushiriki katika tukio lile la upigaji mawe kwenye msafara wa rais kama unavyofahamu. Mm-hmm. Lakini nadhani ili kujua zaidi kuhusu tukio la leo sasa, tuungane na mwandishi wetu uh, kutoka huko Uganda Isaac Musana na ili aweze kutueleza zaidi nini ambacho kinaendelea. Isaac, katika laini ya simu, karibu na utuambie, labda kwa sasa hivi habari zinazovuma ni vipi mara baada ya kuwasili uh, Bobi Wine. Asante. kama ulivyosema hapo awali e, kulikuwa na hali ya wasiwasi kwamba Bobi Wine labda asingefika nyumbani kwake, lakini hatimaye imekuwa siku njema kwa wafasi wake na wanaopenda mageuzi. Umeona kwamba Bobi Wine hatimaye amefika nyumbani kwake na kukaribishwa kwa amani na furaha na shangwe chere. Je, bado kuna doria ya polisi inayoendelea hadi usiku huu ama mara tu bado alipomchukua kila kitu kilikuisha pale? Doria ya polisi inaendelea tangu jana, lakini sasa hivi ninavyozungumza, katika mitaa ambayo nimepita sasa hivi kwenye jiji la Kampala sioni tena maaskari ambao walikuwa wamewekwa tangu jana, na asubuhi na mchana huu wote kulikuwa kumejaa maaskari na muda mfupi tulikuwa hapa na msemaji wa serikali Ofono Opondo. E, ndio swali ambalo nimuuliza, mbona wamekuwa na wasiwasi mkubwa sana kurejea kwa e, Bobi Wine. Anasema kwamba sio wasiwasi, walikuwa wanaweka ulinzi ili watu wabaya wasije wakajitokeza na kuwasumbua wengine ambao wanaendelea na biashara lao. Lakini katika hali ya biashara kwenye jiji la Kampala leo Hakukuwa na watu wengi ambao walijitokeza katika biashara zao, waliondoka mapema sana. Nafikiri walikuwa na wasiwasi kwamba huenda kukawa na hali ya machafuko, maandamano na tia gasi. Kwa hiyo watu waliondoka mapema katika jiji la Kampala hmm. Na sasa tayari ameshawasili, ameshafikishwa nyumbani kwake. Kuna maonyo yoyote yanayoendelea kutoliwa na maafisa usalama? Hakuna maonyo yoyote ambayo yametokea isipokuwa kabla ya Bobi Wine kuwasili leo, kuna kama kawaida, jeshi la polisi na jeshi la UPDF walimkamata meya wa jiji la Kampala ambaye naye ni mmoja wa mawakili wa Bobi Wine, walimzingira hakuweza kutoka nje mpaka usiku huu. Baada ya Bobi Wine amefika nyumbani kwake, ndio mapolisi wameondoka kwake, na baadhi ya ma wakereketo wakubwa wa Bobiwaini na wao walizingira kwa hiyo. Hivyo ni vitu ambavyo vinaleta wasiwasi. Kulikuwa hakuna sababu ya kumzingira meya wa jiji la Kampala kwa sababu walikuwa wanakwenda kumpokea Bobiwaini na ni mmoja wa mawakili wake. Hivyo ndio vitu vinawachukiza wananchi kwamba serikali imekuwa na wasiwasi wasi zaidi juu ya Bobiwaini labda maisha yake ya baadaye yanaweza kuwa hatari hmm. Na kufuatia yote hayo yaliyotokea, bobi wine kuchukuliwa kwa lazima, kusindikizwa na jopo kubwa la maafisa wa usalama hadi nyumbani kwake, mmoja wa wakili wake kukamatwa pia, sijui wachambuzi wa mambo ama hata wafuasi wake wanaeleza nini hisia zao. Imezungumza na watu wengi wanasema kwamba eh, Rais Museveni anaonekana hana wasiwasi sana na kijana huyu, na wengi wamezungumza kwamba Bobi Wine ni mtu mdogo sana kwa rais Mseveni. Hawaoni kwa nini Rais Mseveni anakuwa na wasiwasi na Bobi Wine na kuleta ulinzi wote u kuharibu pesa za mlipa kodi, kwani Bobi Wine angeachwa tu akaja kama mtu wa kawaida, kama watu wangemsubiri kufanya maandamano e, polisi wangefanya ulinzi na akapita akaenda kama kawaida, baada ya kupoteza pesa nyingi ambazo wametumia kwa usalama siku ya leo na jana. Maana tangu jana vikosi vya usalama vimewekwa kwenye jiji la Kampala na vitongoji vyake, na Bobi Wine mwenyewe amezungumza kwamba pale alipoishia ndipo ataendelea, na inakumbukwa kwamba bado anakabiliwa na kesi ya uwaini na atatakiwa kurudi mahakamani. Ni jambo la kawaida maana kesi za uhaini sasa hapa nchini Uganda hazina maana, maana makosa mengine yasingestahili kuitwa kesi za uhaini. Shukran sana Isaac, kwa nasi usiku wa leo. Basi endelea kufuatilia, tutawasiliana nawe tena katika matangazo yetu mengine yanayoendelea. Basi na hivi sasa Sunday no. na baada ya kukamatwa sasa kwa Bobi Wine kupelekwa nyumbani kwake, uh, Tuzungumze na, na, na wakili wake katika laini ya simu. Tunaye wakili wa Bobby Wine, anaitwa Asumani Busarirwa. Bwana Asumani, hebu tupe hali halisi ya mambo mara baada ya kuwasili Bobby Wine, ilikuwaje leo? Uh, Bobby Wine alifika kwa Uganda kutoka Amerikani, lakini kama alikuwa amefika kwa airport Entebe, uh, polisi ilimkamata ilimtia kwa gari zake kwa gari za polisi, waliendesha gari mpaka polisi station inaitwa Kasangati. Alikuwa hapo kwa polisi station saa mbili. Sasa polisi alimtia kwa gari kwa, kwa gari ilimpeleka nyumbani. Sasa saa hii yeye ame, amefika nyumbani na sababu hasa polisi ilisema ni kwa nini waliamua kumchukua kuanzia uwanja wa ndege na baadaye kumpeleka nyumbani, polisi alisema walifanya alikamatwa sababu walikuwa wamepata information kumwacha kukuta kwake peke yake anaweza kufanya vitaa kwa njia Uh, ni hivyo basi, walisema alikamatwa kuleta usalama kwa kwa kwa, kwa njia sore. Utaratibu huo uliofanywa na polisi, yeye alikubaliana nao, alikataa, alikataa, aliwaambia mimi iko na familia yangu, mimi iko na wakili wangu, nataka wakili wangu na familia yangu, nipelekwe nyumbani, lakini uh, polisi ilimkamata kwa force alimuweka kwa kwa gari. Sasa wakati alipoachiliwa na kupelekwa nyumbani, amepewa masharti yoyote, kila kitu, kupelekwa nyumbani, al, al, al, alipelekwa vizuri, lakini hakuna mtu yoyote alimuonako kumuona, al, al, watu walimpata kwake kwa, kwa, nyumbani. Wewe binafsi umemwona? Nimuona e, na yuko katika hali ya kawaida, hali nzuri, situation yake saa hii ni ni nzuri nzuri, lakini sababu asiwezi ku, kutembea vizuri, yeye iko na na walking stick mguu na umma. Sasa yeye asiwezi ku, kutembea vizuri na miguu mbili, bado kupata zozote, lakini unajua alikuwa alikuwa al, al, al, al, al, amepatiwa ame, ame na mahakama mahakama moja kwa ile kesi ya prison, lakini hakuna restrictions zozote. Saa hii tunangoja tuone kama polisi anaweza kutoa restrictions zingine, lakini saa hii hakuna yoyote. mm -hmm. Nini mwelekeo wake wa baadaye, ana mipango gani? Aa, sasa saa hii priority ya kwanza ni afya yake. Tunataka apate medication vizuri programu zozote zitakuja zita kama sisi hatunaona afya yake ni nzuri sana. Shukrani sana, shukrani sana bwana Asmani Busarilwa, tutaendelea kuwasiliana na wewe pia katika siku za usoni kujua yale yanayoendelea. Sande mambo, ndio unaona jinsi alivyo huko Uganda. Naam, inavyoonyesha ni kwamba hali ilivyo, sivyo? Lakini inaonekana Bobby Wine na Robert Chagulanyi eh, ameamua kweli kufuatilia haya mageuzi yake, maana baadhi ya vyombo vya habari vime kunukuu hapa akisema kwamba hata babaishwe na vitendo vya hujuma dhidi yake vya utawala wa Rais Museveni, ila ataendelea na harakati zake za kupigania mageuzi ya kisiasa nchini humo, lakini kwa njia ya amani. Unajua kitu kilichonishangaza sana wakati nafuatilia stori hii kwenye mitandao ya kijamii wengi wanaandika kuonyesha hofu sana juu ya maisha ya Bobi Wine mm. na wengine wanajishangazwa kwamba kwa nini ameamua kurejea mm. kuwa haraka namna mm. hii, hata ikiwa kwamba hali yake bado sio nzuri sana mm. kama anavyosema e. wakili wake bado anatembea na fimbo kwa sababu mguu bado unamuuma mm. lakini pia kama wakili alivyosema kwamba sheria ya Uganda inasema kwamba haimzuii hai mtu kukusanyika Umeona kwayo, sijui. Kwa hiyo sijui kwamba utata upo, sijui kama katika siku za usoni Bobi Wine atatoka tena nje kwenda kujaribu kukutana na wafuasi wake, maana inaonekana ana watu wengi sana ambao ambao wanamfuatilia kujua eh, mambo aliyokuwa nayo na vitu alivyofanyiwa, hali yake kwa ujumla. Kwa hiyo pengine basi tutaendelea kufuatilia kutoka kwake mwenzetu kule Uganda Isaac Musana, na tunaomba pia tumshukuru wa kushiriki kwenye kipindi hiki, bila kusahau Henrik Kaverondo, mwandishi Channel 10 kule Mwanza, Tanzania, katika sehemu ya kwanza. mm -hmm. Shukran sana msikilizaji kuendelea kuwa nasi, tunakushukuru hapa studio. Mimi naitwa Meri Mgawe na mimi ni Sandey Shomari. Kwa niaba ya wenzetu wote walioshiriki kuletea matangazo ya leo, tunakuaga tunakutakia usiku mwema, tuonane tena wakati mwingine. Asante sana kwa kusikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya america Washington DC. Jina langu Harizon Kamau. Ni kikuacha nacho kibao chake Papa Wemba Officiel, masifidel de Fidel.