Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Karibu msikilizaji, katika VOA Express, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani. Nikiwa hapa studio, nimekusha jaa tele, msikilizaji, kama pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shomari, jina langu ni Kennes Bwire nikikukaribisha msikilizaji, zikiwa takriban dakika thelathini hivi, ndio tunaweza kusafiri na wewe katika kipindi cha VOA Express. Siku zote tunakwambia kwenye mtandao wa Facebook unapochapa pale like. basi kila siku tunapokuja hewani, yenyewe inachipuka tu, halafu tunaweza kusikika kwa pamoja na wewe na una shea, ili jirani naye akanufaika. Kati ya yale msikilizaji, ambao tumekuandalia moja kwa moja tutaangalia kule nchini Tanzania katika jicho letu wanaangalia hii leo, kwa nini ni rahisi e, watu nchini humo kuchangiana wakati wa sherehe na harusi, na si wakati wa shida? Sherehe ni kitu nadra kwenye maisha yetu ya kila siku, lakini shida imekuwa ni asilimia kubwa ya sehemu ya maisha yetu. yeah, no. Naam, umesikia mambo hayo, anazungumzia kuhusu michango inayofanyika sana kule kwa ajili ya sherehe mbalimbali, hasa harusi <laughs> lakini wakati wa shida anayejitokeza, utapambana <laughs> <laughs> na hali yako <laughs> <laughs> <Pambana? laughs> kule pambana na hali yake <laughs> ah, ya. Tuanzie Burundi moja kwa moja kwake Haidala Hakizimana. Haidala, karibu kwenye Express. mashirika ya kiraia tunaarifiwa yapo taabani, shida ipo wapi? Nam, asante na sana, sana Kennes si, Bwire na Sandey Shomari. Yamefungwa mashirika ya kiraia kwa miezi mitatu kwa hoja kwamba hayaheshimu sheria. Hakika ni hatua ambayo imeishtusha wengi, na kulikuwa hakuna dalili kwamba mashirika hayo ya kimisaada pengine, uh, ambayo yalikuwa yakichangia sana katika maendeleo ya taifa, kwamba yanaweza yakafungwa. Na licha ya hayo, hauwezi kupata mwakilishi wa shirika lolote ambayo yanazungumzia hatua hii, na hadi sasa haijajulikana idadi ya mashirika hayo ambayo yamefungiwa, na haijajulikana kama ni yale ya uh, mashirika kira ya kiraia ya ama haya ya kimataifa kama mfano shirika la Msalaba Mwekundu ama shirika la waganga wasiokuwa na mipaka. Lakini kinachojulikana hadi sasa, Sande Shomari, ni kwamba Jumatatu eh, ijayo kuna mkutano kabambe wa wawakilishi wa, wa mashirika haya ya kiraia na waziri wa mambo ya ndani ambaye anahusika na, na mashirika ya kiraia, na mashirika haya ya kimataifa yako kama vile zaidi ya mia moja kumi na moja yanafadhiliwa na nchi za Ulaya na mengine zaidi ya ishirini na ngapi yanafadhiliwa na Marekani, kama vile lile la USAID na ambalo linajulikana kwengine kukote. Na e, nimejaribu kuuliza sababu za hatua hii e, lakini msemaji wa rais ambaye ni Jean Claude Karegwa, akiwa kwenye kikao maalum na waandishi wa habari, akiwa kwenye kipindi maalum ambacho kimekuwa kikiwajumuisha wasemaji wa taasisi mbalimbali mbali za serikali amesema Serikali kamwe haiwezi kuendelea uh, kushirikiana na mashirika haya ambayo ya anasema yanakwenda kinyume na sheria uh, mfano, amesema baadhi ya mashirika yana agenda za kimaajabu, yanasaidia nas, ya, katika kuleta vita, na hivyo mashirika mengine ama makampuni ya kimataifa ya kuhuzisha silaha yaweze kupata masoko. Hacha tumsikilize eh, maneno yake. Nimejaribu kuyaweka kwa, kifara, kwa Kiswahili, yalikuwa ya Kirundi iwemera kugira itagaruye nitwemera imfashanyi yose ishobora kuditosekaza agati ya kazina mu. Sisi hatuwezi kukubali misaada inayoweza kuvuruga mila na desturi za Warundi. Baadhi ya mashirika hayo, siwezi kuyataja jina, yanaandaa mafundisho hasa kwa vijana ya ndoa jinsia moja, wanaume waoane kwa wanaume, wanawake waoane kwa wanawake. Hivyo vyote ni kinyume na mila zetu na sheria za nchi. Mashirika hayo hata kama yanasema yako huru, yanashinikizwa na nchi ambako yanatoka, yamekuwa na agenda. Mfano, baadhi yanatumiwa katika biashara ya silaha, kusababisha vita ili makampuni ya kutengeneza silaha yapate fursa ya, ya kuuzisha. Mengine yanasambaza magonjwa ili makampuni ya kutengeneza madawa yapate soko ronka amasoko y'ibigwanisho harayanda koreshwa mu gutera ingwara kugira ngo bamwe badandaze imiti baronka amasoko y'imiti. Haidala, hatua hii inajiri mwanzoni mwa mwaka huu, serikali ya Burundi ilifungia vituo vya habari vya kimataifa, vituo ambavyo vinapeperusha matangazo ndani ya Burundi, ikisema kwamba ilikuwa sababu. Zinaainiana ni karibu sana na sababu zinazotolewa hii wiki hi, hii wiki haidala ripoti imetolewa ya Umoja wa Mataifa kwamba uchunguzi uendelee dhidi ya serikali ya Burundi kutokana na masuala ya usalama na unyanyasaji wa raia. Leo, mashirika yanafungiwa kufanya kazi yake. Je, kuna uhusiano wowote na labda ajenda ambayo wachambuzi wa, wa, wa ndani wanasema kuna ajenda fulani, njia inaonekana kuelekea upande fulani? Uh, Kenesi Bwire, uh, swala hilo na vile vile tumemuuliza ameulizwa huyu msemaji wa rais akisema kwamba ni hatua ambayo imechukuliwa huko Burundi ikiwa na uhusiano mbaya na mataifa mengine, na, na lakini amekanusha kwamba hii haya mashika kiraya, ya kiraia yamefungiwa kwa muda na utaratibu utajulikana kile ambacho wanatakiwa wafanye, na eh, hayo yote yatajulikana katika mkutano ambao utafanyika siku ya Jumatatu kati ya serikali ikiwakilishwa na waziri wa mambo ya ndani eh, pamoja pia na wajumbe wa mashirika hayo. Wanasema kwamba eh, hii sio kuhusiana na haki za kujieleza ama haki zingine, lakini tu anasema na vile vile ni kwa maslahi ya taifa, na na inakua, itakuwa hatua kama hizi zinakuwa na manufaa kwa nchi kwa mjibu wa hawa ambao wako serikalini. Asante sana Haidala. Haya, moja kwa moja kutoka kwake Hadallah Hakizimana katika jiji la Bujumbura, Burundi. Tunaelekea moja kwa moja katika jiji la Nairobi nchini Kenya. E, tunaungana na mwandishi wetu kule nchini Kenya e, Kennedy wandera Wandera, karibu kwenye VOA Express, na hebu tueleze hii taarifa ulioipokea au ripoti ya shirika la haki za walemavu la kimataifa, e, Disability Rights International likieleza kuhusu, e, ule msukumo wanapata wazazi ambao wana watoto wenye ulemavu kuwaua watoto hawa. Hii ripoti nini hasa inazungumzia kuhusu swala hili? N no, ni, ni ripoti ambayo kweli imeibua msisimuko hapa nchini Kenya manake ni ripoti ambayo inataja kwamba wazazi ambao wana watoto ambao wana ulemavu wa kiakili na ulemavu wowote ule kwamba wanapata msukumo kutoka katika jamii, na hivyo basi jamii inawaelekeza kwamba waweze ku, uh, ku, kuondoa maisha ya hao watoto wao ambao wana ulemavu. Na ripoti hii inaeleza kwamba kina, uh, uh, kina mama tisini katika jimbo hili la Nairobi na maeneo mengine nchini wameweza wal, walifanyiwa utafiti na hawa wanaeleza kwamba kuna wale wanaoeleza kwamba wana, uh, wana wana watoto ambao wana ulemavu, lakini wame, uh, wameelezwa kwamba hao uh, watoto ambao wanao ni watoto ambao kwa, kwa kizungu inaitwa kwamba ni laana, ile curse, kwamba iwapo wataendelea kuwa nao basi huenda uh, ikawa kwamba ni, ni, ni, ni laana kwa jamii, na hivyo basi, uh, mashirika haya mawili, moja linaloitwa uh, kwamba pamoja na shirika hili la linaloitwa The Kenya Association for the Intellectually Handicapped, yaani wale ambao wana ulemavu wa kiakili wanaeleza kwamba Kenya haijakuwepo na msisimuko wa aina yake kupitia sheria zake, wahakisha kwamba watoto hawa wanapata uwezo wa kuweza kujilinda au kinamama hawa wanapata uwezo wa kuweza kujilinda, na hivyo basi inakuwa ni tatizo sana kwao kuishi na watoto hawa. Na vilevile jambo jingine ambalo pia linajitokeza kwamba wanapoingia hospitalini inakuwa ni tatizo, hata madaktari hawatoi taarifa nzuri zinazoonyesha kwamba watoto hawa wana ulemavu fulani na pengine kuna taarifa yoyote katika asilimia za hali ilivyo zimetolewa kwa wanawake katika maeneo ya mijini au vijijini, au swala hili pengine limejikita upande mmoja kuliko mwingine? Ni, ni, ni suala ambalo limejikita li, li, katika viwango tofauti tofauti. Na nilivyoeleza hapo awali ni kwamba uh, katika ripoti hii wanaeleza kwamba kuna, kuna ule msukumo na huu msukumo ni kwamba asilimia thelathini na saba ya wanawake ambao waliweza kuhojiwa jijini Nairobi wanaeleza kwamba wanapata msukumo wa kuweza kuwaua watoto wao, na asilimia hamsini na nne ya wanawake ambao wanatoka katika maeneo ya vijijini nao pia wana, wana, wana ilo shinikizo, na pia ni sisitize kwamba katika ripoti hii inaelezwa kwamba asilimia sitini na tatu ya wanawake wote nchini ambao waliweza wali walifanyiwa wali, utafiti wanaeleza kwamba wamepata msukumo na msukumo huu unaonyesha kwamba hao, inaonyesha kwamba watoto walionao ni ni, ni, ni laana kwao. Kwa hivyo basi itabidi tu kwamba waweze kuwaua wale watoto ili waweze ku, kuji, ku, kujinasibisha na jamii. Na tuliweza kuzungu, tuliweza kupata mwanamke mmoja, kina mama mmoja ambaye pia aliweza kuzungumzia hali hii. Labda tumsikiliza alivyoeleza, bila shaka. Naam, huyo ni mojawapo wa kina mama ambao waliweza kuhojiwa katika ripoti hii. Anaeleza kwamba mtoto wake alipokuwa hospitalini, alielezwa kwamba mtoto wake hatoweza kuimarika, na hivyo basi akatumiwa daktari akatumia jina ambalo si zuri sana, akaeleza kwamba mtoto wake ni kabeji, na kabeji huenda lisiwe na uhai, kwa hivyo anaeleza kwamba ilionekana ili, ili kwamba ni ni ni, ni kumuudhi sana. Kwa hivyo inazungumziwa sana ripoti hii, lakini hivyo basi, hawa watafiti wanaeleza kwamba ni sharti Kenya iweze kuhakikisha kwamba inaweka misingi katika jamii na kuhamasisha jamii kwamba iweze kuwatambua watoto hawa shaka kama watoto wengine katika jamii. Asante sana Kenedi Wandera muda na nanatupa mkono. Naomba eh, tuelekee sasa kwenye habari za dunia. Na katika habari za dunia, kamati ya masuala ya sheria ya baraza la seneti la Marekani inatarajiwa kupiga kura hii leo kuidhinisha au kukataa uteuzi wa rais Donald Trump kwenye mahakama ya juu, Brett Kavanaugh, baada ya yeye na mama anayemshutumu kumnyanyasa kingono, profesa Christine Blasey Ford, kusikilizwa jana na kamati hiyo. Warepublikani 11 na wademokrati 10 wanaounda baraza hilo wataamua Kavanaugh apitishwe au malaa kabla ya baraza zima la Senati kutana baadaye leo kupitisha kwa kura hapo kesho. Hayo yakiarifiwa, chama cha wanasheria wa Marekani, American Bar Association, jana kilipendekeza kamati ya Senati ya masuala ya sheria na baraza lote la Senati kuahirisha kikao cha kumpigia kura Kavana ili shirika la upelelezi FBI lifanya uchunguzi madai ya profesa Blasey Ford. Askofu wa zamani wa Afrika Kusini na mpinzani mkubwa wa siasa za kibaguzi Desmond Tutu amelazwa katika hospitali moja ya Cape Town kwa ajili ya vipimo kadhaa, ofisi yake imesema. Tutu ambaye mwezi ujao atatimiza miaka 87 alitibiwa kwa tezi dume miaka kadhaa iliyopita na kwa miaka mingi amekuwa haonekani sana hadharani. Maafisa hata hivyo wanasema hayuko katika hali yoyote ya hatari kiafya. Mahakama moja ya Liberia leo imetoa waranti za kukamata maafisa wa zamani 30 kwenye benki ya taifa wanaoshukiwa kuhusika katika ufisadi wa dola milioni 104. Mkuu wa zamani wa benki ya taifa ya nchi hiyo Milton Weeks na mwanawe rais wa zamani wa Liberia Ellen Johnson Sirleaf, Charles Sirleaf, ni miongoni mwa washukiwa wa kukamatwa. Weeks amekana kuhusika kwa lolote katika ufisadi wa fedha hizo na kwamba anaendelea kushirikiana na maafisa Wanaendesha uchunguzi kuhusu kashfa hiyo. Na wanaharakati wa haki za kibinadamu na wapinzani wa rais wa Filipino Rodrigo Duterte wameomba hatua za kisheria zichukuliwe dhidi yake baada ya Duterte kukiri kuwa aliamrisha wafanyabiashara wa dawa za kulevya nchini mwake wauawe bila kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria, lakini msemaji wa Duterte amesema matamshi ya rais huyo yaliyopitishwa jana kwenye televisheni ya taifa yalitafsiriwa vibaya. Kulingana na shirika la habari la Reuters, Duterte alisema nimekwisha mfungulia mashtaka mtu yoyote, nimekwisha kuweka jela mtu yoyote. Kosa pekee nililolifanya ni kuua wafanyabiashara wa dawa za kulevya. Rais Duterte anakabiliwa na mashtaka mawili kwenye mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC. So all all queen... the a hii sherehe tarehe maalum baada ya miezi fulani, kwa hivyo inakuwa wewe ushajipanga, unaniuliza tarehe, alafu unaangalia hela ulizo nazo. Utanichangia wakati wa msiba, labda nimekupata wakati nawee pia una msiba wa kimfuko, ndio maana labda sababu moja ama nyingine katika maisha, kuchangia wakati wa shida inakuwa ni shida vilevile. Lakini kuna msemo ulivyosema, kila mtu apambane na hali yake ya. Huo msemo umekuwa ukizungumza sana huko chini Tanzania, kwamba bwana, wewe, hiyo shida yako wewe, hangaika nayo pambana nayo <laughs> hata wakati anaumwa utamwambia hey, hey, unisongee sababu una mafua usinisongee. Wakati nina sherehe unanisongea, unataka kunikumbatia huyo ndio aida amekuwa akizungumza sana <laughs> lakini haya tumeasikia, hayo tuwazie basi, kwenye burudani. Katika burudani, unajua kwamba kuna vitu viwili maishani vinajulikana hey, utazaliwa kama umezaliwa, utakufa. Lakini tarehe ya kuzaliwa inajulikana, ya kufa haijulikani kabisa. Upole ndio damira, kila kitu sawa. Basi kama tunavyosema, bila muziki express haijakwenda leo. Katika muziki, tunakwenda moja kwa moja hadi kule nchini Kenya. na wananga, tuna siku mbili muhimu, ya kuzaliwa na ya kuzama. Yangu ya kuzaliwa ni shaijua bado, ya kuzama toka duniani. Wanaongea sana na hawajui kule nimetoka, wakisema na didimia, ona bado na bebea, wakinyombea mabaya. Nimepatana na wengi duniani, kuna wale wananileza ukweli, wengine wana nidanganya. Eh, wengine hawalali wakitaka kushindana nami, hawajui kule nimetoka. Eh, hawajui yale nimeona, wakisema nadidimia, ona bado nabebea, wakiniombea mabaya duniani, nazidi rusha zaidi. Jabu anakuambia kwamba maisha ni kioo, unapojiangalia unajiona, lakini anataka ujue, ajue tofauti ya jana na leo na siku zote. Nakwambia ungwana hauna gharama. Leo unaiona ni Ijumaa, hujui kesho kunatokezea nini. Watu tu mungwana kwa maisha yako mwenyewe, mungwana kwa jirani, mungwana kwa mtu yote unayemwona Mgwana hata kwa adui, huwezi jua kesho ndi atakusindikiza mahala ambapo utamuhitaji, hata katika hii harusi ama katika shida ambao tumezungumza kabisa, huwezi kujua shaka. Jagua ametupa vitu vizuri kwelikweli. Jumaa hii ya leo ikioneta, ni furahi de msikilizaji, Jumaa mambo ni ya niya, kufurahi tu, na katika kuko kufurahi, basi tunaongana naye eh? Mwenzetu Liberty Collins Adede akiwa pale Mombasa, Kenya anatume mambo, huko ni moto moto katika maswala ya filamu. Filamu ya rafiki huko imeleta mambo kwelikweli nchini Kenya. Liberty Adede, tueleze kuhusu hii filamu ya rafiki. Na, serikali ya Kenya imesisitiza msimamo wake wa kuipiga marufuku filamu hii Rafiki kutokana na filamu huo kwamba inaeneza ama ina, inakiuka maadili ya taifa la Kenya. Wiki jana mahakama kuu ilitoa nafasi kwa filamu hiyo kuonyeshwa nchini kwa siku saba tu ili kuiwezesha kuhitimu eh, kwenye mashindano ya tuzo za, za filamu bora duniani Oscar. Lakini mwenyekiti wa bodi ya kukadiria filamu nchini Kenya nase-bwana eh, Ezekiel Mutua eh, anasema na wame heshimu amri ya mahakama japo marufuku hiyo itarejelewa baada ya muda uliowekwa kukamilika. Inadaiwa kwamba jijini Nairobi, filamu hiyo imevutia sana watu ambao wanataka kwenda kutizama na kuangalia ni kwa nini filamu hiyo ilipigwa marufuku. Tumsikie Ezekiel mtua anasemaje kuhusiana na filamu hii. Tunachosema ni kwamba lazima sheria isizingatiwe wale wana haki yao kwenda kotini, walienda kotini, walipata ile uh, lifting of the the ban for seven days. The matter still continues. The judge was very clear kwamba baada ya siku saba ile ban yetu, ile ilani tuliotoa itarudiwa. Kwa hivyo kuanzia tarehe thelathini, rafiki isionyeshwe mahali popote, na sinema theater ambayo itaonyesha itakuwa inakiuka sheria, kwa maana jaji alisema seven days from last Friday na ionyeshe kwa watu wazima wanaotaka kuona, sio kushurutishwa. Na baada ya 30th of Septemba, isionekane tena, ile bani ya KFCB na resume. Kwa hivyo kwetu ni kwamba tunajaribu kujadiliana, na tumeelezea hata waheshimiwa, haya ndio mambo ambayo pia bunge itaangalia, kama sheria iko na shida, hawa ndio wanaotengeneza na watatushauri vile It itatakiwa Nam. Nam. Eh, ni msemi wake Bwana Ezekiel Mutua. Huku ikishangaza sana, kuna mjadala mkubwa miongoni mwa Wakenya, kuna wale baadhi wanataka kwenda kuitizama, wanataka isipigwe marufuku, huku hao wenye kutengeza filamu hiyo wakipigania nafasi ya Oscar. Kando na hayo ni kwamba bodi hiyo pia inakusudia kuzindua mpango ulikuwa wa kitambo, miaka ya nyuma, wa sinema mashinani, kwamba itakuwa ikipeleka filamu, watu wakitizama filamu mbalimbali mbali, mashinani kule vijijini eh, sehemu najua Kenes alikuwa ni miongoni mwa wale walipenda kushabikia filamu <laughs> hivi eh, kila siku ya labda Jumanne ama Ijumaa <laughs> kule mashinani, huku pia wakipanga kuratibu sheria ambazo zitakuwa zinadhibiti burudani ya mitandao somali. Kwa hiyo kuna burudani mitandao kuna kudhibiti, lakini filamu hii itaonekana eh, mwishoni mwa juma hili, kama tunavyosikia, sivyo? inaonyeshwa tu kwa siku saba tu, ili kwamba ikaweze kuhitimu kuweza kushindana katika yale mashindano ya filamu bora duniani, Oscar. Lakini bado itasalia imepigwa marufuku anavyosema <coughs> Ezekiel Mtua kwamba haitaonyeshwa tena baada ya hizo siku saba ziliotolewa na mahakama. Haya, na unajua sana hizo siku saba zinatosha, watu watakuwa wametazama, wamejua kilicho ndani kilichoendelea. George Njogopa, Dar es Salaam, asante sana <laughs> Adede <laughs> George Njogopa, Simba Yanga atashinda, tuangalie mtanange. Haya, tuelekeze viwanjani, utuambie ya Simba na Yanga gumzo uh, kubwa kwa wakati huu katika viwanja vya soka hasa katika mchezo unaotarajia kufanyika siku ya Jumapili kati ya watani ya jadi Singaranga. Timu zote zimekwenda kujificha mapichoni, zikijiandaa na mchezo huu ambao utachezeshwa na mwamuzi na huko Kigoma, mwamuzi mwenye beji ya sifa ni mwanamke. Na kwa kweli mchezo huo umekuwa ukiutawala katika maeneo mengi kwa sababu gumzo kubwa namna ambavyo Simba ilivyosajili wachezaji wa kimataifa na Yanga imepata wachezaji kidogo wa wastani. Ndizo ndo bunzi lenyewe lo... sana kwa wakati huo. Sawa kabisa. Kwa hiyo mpaka mwisho wa siku, washabiki wameshaanza zile tambo zao. Nafikiri tambo hizo ndio ambazo njogopa, pengine e, mnaziangalia zikiendelea kwa sasa kutokana na pambano huo unaokuja. Tambo ni kweli, kwa sababu tambo ni kubwa na tayari bendera za klabu ya Simba, bendera za klabu ya Yanga zinapepea ukipita utani nazo, jezi nyekundu na zile jezi za njano za Yanga nazo zinashuhudiwa kwa kiwango kikubwa. Bila shaka tambo hizi zinazidi kukoleza namna ambavyo watani hawa wanavyotambiana. Ukipita ujue kadhaa wa kadhaa, utakuta kila upande na kina safari hii lazima tuwalaze eh, mapema simbazi, lakini pia wajangwana wanasema lazima, tema, zimbazi, na, kili, kia, zi, mbona, nasimata, lazima huko msimbazi wa kwaga mapema na kila upande ametamba, kama anavyosema mwenyewe. mamezi wa mwisho ni dakika tisini siha Jumapili ndio kuta fahamu. Uh, nani amekuta salama tena lakini njogopa, katika mechi za hivi karibuni ambayo timu hizi mbili zote zimecheza, nana ameonyesha ukali kwenye uwanja Kweli, katika michezo iliyopita timu zote zilishinda. Simba ilishinda katika mchezo wake wa majuzi, hali kadhalika Yanga pia, lakini yang. Simba ilitereza katika mchezo mmoja hivi karibuni kabla ya kushinda mchezo aliofuata. Kwa kutizama rekodi, timu hizi zimekuwa zikifanya vizuri katika michezo mingi, na Yanga hivi karibuni baada ya kugoroa kiasi naanza kuzinduka, na inaashiria kwamba mpambano huu wa Jumapili utakuwa mkali sana. Ha, ya, <laughs> inaonekana tukushukuru, maka- makali yatakuwepo lakini <laughs> okay. Historia inasemaje? Kwa kifupi tu, timu hizi zimekutana mara nyingi kihistoria, nana amekuwa na makul- makucha makali sana. Unajua historia ni muda mrefu sana lakini, kwa kutizama tangu miaka elfu moja mia tisa sitini huko ilipoanza kutana Simba inaweza kushinda mara nyingi kisa ya ulinganisi na anga, lakini haya yote wengi wanazingatia, kwa sababu mabadiliko yamekuwa makubwa sana zakiizo. Kwa hivyo chochote kinaweza kukajitokeza katika mchezo na hapo kesho kutwa. Asante sana George Jogopa, uliposema simba sanda akainua mikono juu, akaeleza vile alivyo na misuli mingi. Asante sana. Haya Bwire wewe, naye maeneo yako mengi sana, tuangalie yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii haraka haraka, kama bila kusahau kikubwa kilichozungumzwa eh, ni na mechi ya kombe hii eh, ni robo fainali ya FIBA au michezo michwano ya basketball hapa eh, huko Hispania, ambapo timu ya Nigeria ilifanikiwa kwa mara ya kwanza kuweka historia ya kuingia kwenye robo fainali, na leo ilikumbana na Marekani. Je, wangeweza kuweka historia nyingine? Lakini walifungwa sabini na moja kwa arobaini na hiyo mechi imekuwa kitanda kweli kweli kwenye mitandao tangu jana, e, wakati timu ya Nigeria ilipotangazwa kwamba imeweza kufanikiwa kufika hiyo hatua ya robo fainali kwa upande wa wanawake kwenye michuano hiyo. Timu hiyo sasa imetolewa, na robo fainali nyingine inaendelea kati ya China na Australia. Bila kusahau kinachotamba kingine kwenye mitandao ni hii habari Kelesi Bwire ya ajali. Nafikiri umeona e, ajali ya ndege ambayo imeanguka baharini lakini watu 35 na wengine 12 wahudumu wamenusurika hii leo katika bahari ya Pacific, kisiwa cha Micronesia. Hii ni ndege ya shirika la ndege la New Guinea. Picha yake inaonekana hapa ikiwa kabisa inazama kwenye bahari na watu e, wenye maboti na mitumbwi wakiwa wanawasaidia watu kutoka e, ndani ya ndege hiyo. Ni jambo la kushukuru kwamba wengi wameweza kuokoa maisha yao. Aya, asante, asante sana msikilizaji, asante kwa muda wako, siku zote tunakushukuru kwa sababu bila wewe sisi tutakuwa tunafanya kelele tu. Naitwa Kenneth Bwire, naitwa Sunday Shomwa, nakwambia alasiri njema, usikose vipindi vingine vya sauti Amerika.