Hivi sasa ni saa tatu kamili saa za Afrika Mashariki, saa mbili Afrika ya Kati. Zifuatazo ni habari za dunia kutoka Washington DC, msomaji Sunday Shomari. Imekuwa ni heshima kubwa, alieleza Nikki Haley akiwa na Rais Donald Trump hii leo kwa White House alipotangaza kujiuzuru nafasi yake, huku akiongeza kwamba siondoki mpaka mwisho wa mwaka. Tutakukumbuka sana, Trump alimwambia Haley na umefanya kazi nzuri sana, akimshukuru Haley kwa kazi yake. Trump alimwelezea kama mwanadiplomasia huyo kama mtu muhimu sana kwake na mtu ambaye ameshiriki naye na kutatua matatizo mengi, akitoa mifano kama vile Iran na Korea ya Kaskazini. Ni matumaini kwamba utarudi katika wakati fulani, aliongeza rais Trump akisema Unaweza kuchagua kazi nyingine yoyote katika utawala, sina chochote nichojiandaa kufanya kwa sasa, alieleza Niki Haley. Jaji mpya wa mahakama kuu nchini Marekani Brett Kavanaugh ameapa kusikiliza kila kesi kwa heshima na kwa fikra zilizo wazi. kila Mmarekani awe na uhakika kwamba nitakuwa jaji asiyofungamana na upande wowote, Kavanaugh alisema hayo baada ya kuapishwa kuapishwa huko White House East Room, baada ya hafla, akitarajiwa kuanza kazi rasmi hii leo. Kabla ya kuapishwa, rais Trump alimwomba Kavanaugh na familia yake radhi baada ya uchunguzi dhidi yake kuhusiana na shutuma za dhuluma za ngono wakati alipokuwa shule ya upili ya sekondari. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC kupitia 107.5 FM, 107.5 FM huko Nairobi, Kenya. Wizara ya mambo ya nje ya Uturuki inasema maafisa watafanya msako katika ubalozi mdogo wa Saudi Arabia mjini Istanbul kuhusiana na kupotea kwa mwandishi wa Saudi Arabia Jamal Kashogi. Taarifa ya wizara hiyo imesema Saudi Arabia imeashiria kuwa iko wazi kwa ushirikiano. Hakuna maelezo zaidi ni lini msako huo utakapoanza. Kashogi hajaonekana tangu aingie ubalozini hapo wiki iliyopita na maafisa wa Uturuki wanasema aliuawa ubalozini hapo, wakati wale maafisa wa Saudi Arabia wanasema aliondoka salama salimini ubalozini hapo. Shambulizi la bomu la kujitoa muhanga kusini mwa Afghanistan lililomlenga mgombea wa bunge pamoja na wafuasi wengine tisa siku moja baada ya wanamgambo wa Taliban kutangaza kwamba watavuruga uchaguzi ujao kwa mashambulizi. Maafisa wamesema washambuliaji walivamia ofisi ya kampeni huko Lashkar Ga, mji mkuu wa jimbo la Helmand. Msemaji wa polisi Abdusalam Afghan ameiambia Sauti ya Amerika kuwa shambulizi hilo liliua watu wapatao kumi na tano. Ameeleza kuwa mgombea aliyewawa ni Saleh Muhamed Achakzai, aliyekuwa anagombea kiti cha bunge Wolesi Jirga. Mashahidi wanatarajia idadi walioathirika kuweza kuongezeka, kwa sababu wanasema ofisi ya kampeni ilikuwa na mrundikano mkubwa wa watu wakati shambulizi hilo linatokea. Papa Francis atatembelea kisiwa cha Madagaskar barani Afrika mwaka ujao. Kardinali wa dayosisi ya Toamasina ametoa tangazo hilo hii leo katika mkutano na waandishi wa habari kuhusu mkutano wa maaskofu kote duniani unaojulikana kama Sinod, ambao Baba Mtakatifu atashiriki. Hakusema ni lini ziara hiyo itafanyika, lakini msemaji wa Vatican amesema matayarisho tayari yamekwisha anza papa aliliambia shirika la habari la reuters mwezi juni kwamba madagaskar ilikuwa miongoni mwa nchi ambazo alikuwa anataka kuzitembelea kwa mwaka wa 2019 hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu ni sandey shomari muda mfupi ujao takaa tayari kuungana na id ligongo kwenye kipindi cha kwa undani undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu kupitia radio na Facebook live stream katika muda mwingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo tunaangalia miaka 56 ya uhuru wa Uganda, na katika sehemu ya pili ni kuhusu tangazo la kujiuzulu la balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa, Balozi Nikki Haley, ambalo limetolewa hii leo. Mimi ni Idi Ligongo nam kwa undani. Leo tunaanzia nchini Uganda, ambapo maadhimisho ya miaka 56 ya nchi hiyo yamefanyika leo hii. Historia ya Uganda inaanzia mbali, lakini kile kinachokumbukwa zaidi ni tarehe kama ya leo, Oktoba 9 mwaka 1962, siku ya Jumanne, ikiwa ni miaka 56 sasa. Waziri Mkuu wa kwanza wa Uganda Apollo Milton Obote aliwakilisha Uganda katika kupokea uhuru wake kutoka kwa Mwingereza katika viwanja vya uhuru vya Kalolo. Licha ya uhuru kupatikana, Uganda imeendeleza wanachama wake wa jumuiya ya Madola, na serikali ya kwanza baada ya uhuru iliundwa na Obote kama waziri mkuu, Buganda kabaka kama mfalme, huku Mutesa wa Pili akishika nafasi iliyokuwa kama nembo ya urais. Mwaka 1966 kufuatia kupigania madaraka baina ya serikali iliyokuwa ikiongozwa na Obote na mfalme Mutesa, bunge la watu wa Uganda lilikuwa na nguvu na kufanikiwa kubadilisha katiba na kumwondoa rais aliyekuwa kama nembo na makamu wake. Mwaka 1967 katiba mpya ilitangaza Uganda kuwa ni jamhuri na kuondoa desturi ya kuwa na mfalme na Obote alitangazwa kuwa rais wa taifa la Uganda bila kupitia uchaguzi wowote. Lakini rais Obote aliondolewa madarakani kwa njia ya mtutu hapo mwaka 1971 na Idi Amin, ambaye alichukua madaraka akisaidiwa na jeshi. Amin alitawala Uganda kwa miaka nane iliyofuatiwa na utawala unaoelezwa kuwa wa kidikteta, ambapo kati ya matukio mengi aliyoyafanya rais Amin na kupata macho ya jumuiya ya kimataifa ni tukio la mwaka 1972 ambapo rais Amin alitoa amri ya kuondoka Uganda kwa watu wote wenye asili ya Asia, na hii ilikuwa hata wale waliokuwa raia wa Uganda. Jumuiya ya watu kutoka Asia walikuwa ni wamiliki wakubwa wa, wa biashara hasa zile biashara kubwa na za kati ambazo zilikuwa ni muhimu kabisa katika uchumi wa taifa hilo la Uganda, na walipoondoka Uganda ilipat, ilipitia katika kipindi kibaya kabisa cha kiuchumi. Utawala wa Amin ulisita baada ya kuzuka kwa vita vya Uganda na Tanzania mwaka 1979 ambapo Tanzania ikisaidiwa na wanamgambo wa Uganda waliokuwa misituni. Baada ya Tanzania kushinda vita na kumwondoa Amin, rais wa Uganda wa kwanza kabisa, Milton Obote alirejea tena madarakani, na aliondolewa tena madarakani mwaka 1985 na Jenerali Tito Okelo na alitawala kwa miezi sita tu mpaka alipoondolewa na vuguvugu vugu la National Resistance Army lililokuwa chini ya utawala wa rais wa sasa wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni. Hapo ilikuwa ni mnamo mwaka 1986 na toka kipindi hicho amekuwa madarakani mpaka hivi leo. Wakati kiongozi wa kwanza wa Uganda anaingia madarakani, aliainisha masuala manne ya kushughulikiwa kwa taifa hilo, ambayo ni suala la kuifanya Uganda kuwa na uchumi ulio imara, haki za kiraia kama ustawi wa maendeleo ya taifa hilo huduma za jamii kuwa bora kwa wananchi wote wa Uganda, na suala la hali ya kisiasa iliyo bora na yenye kufuata demokrasia. Swali linabaki, je, ndoto ya Apollo Milton Obote ipo ama imewahi kuwepo katika kipindi chote cha miaka 56 ya uhuru wa Uganda? Hapa Akora mazima anaeleza kusema kwamba baada ya miaka hamsini na sita mambo mengi yamebadilika sana, kwa sababu Milton Obote alipoondoka madarakani, kuna vitu vingi ambavyo vilikuwa havipo. Masalan, tunaona kwamba idadi ya watu ilikuwa chini sana, miji tuliyokuwa nayo ni chache sana, na vilevile tunaona kwamba hata kiwango cha ukusanyaji wa hela Uganda wakati huo ilikuwa inakusanya bilioni tano za Uganda lakini sasa wanakusanya trilioni kumi uh, na tatu uh, za Uganda. Na hiyo unaona kwamba kumekuwa na mabadiliko mengi isitoshe. Uh, wakati mtu mabote anaingia madarakani, unaona kwamba wakati huo uh, wakati huo hali ya kisiasa ilikuwa iko yiku, chini sana, kwamba wanasiasa wa uhuru walikuwa wajasoma sana walikuwa wamemaliza chuo kikuu lakini sasa naona kwamba wanasiasa wengi sasa hivi hata ni kichezo kugombea ubunge au kugombea urais, lazima huo umesoma hadi kidato cha sita. Na tukiangalia upande wa usalama wakati ule tunapata uhuru, kwa kweli naona kwamba serikali ya kwanza ilishindwa kudhibiti askari jeshi, jambo ambalo tunaona kwamba rais kwa zaidi mi, ya miongo mitatu ameweza kufanikiwa. Labda tunachoweza kusema ni kwamba Daktari Milton Obote yeye, uh, wakati wake alidhamiria sana sana kuhakikisha kwamba analeta umoja nchini Uganda, anatokomeza ukabila, jambo ambalo uh, ameshindwa kabisa. Unaona kwamba ukabila umekuwa juu sana, halafu unaona kwamba vilevile wakati wake alijaribu kuhakikisha kwamba huduma zinawafikia kila watu, hata wale wanyonge bila kujalili bila uh, kujali huyu anatoka wapi uh, ni eneo lipi, na vilevile, eneo la kwao kuendelea, watu wa kwao, ambalo tunaona kwamba jambo sahizi ndilo limeshika, kwamba unapopewa nafasi unawafikiria watu wa kwenu. Vilevile unaona kwamba hata kazi zinazopewa unaona kwamba zinapewa na watu wa kutoka mkoa fulani. Kwa hivyo nadhani haya ndio masuala ambayo inaweza ukazungumzia. Sasa tukije kwenye suala la huduma za kijamii uh, mwasisi wa taifa hilo Milton Obote aligusia uh, moja kati ya vitu ambavyo angependa kuona vinastawi sana katika hapo uh, nchi ya Uganda. Huduma za kijamii zikoje? Kwa kuangalia kipindi chote hiko toka Uganda imepata uhuru, na ukweli ni kwamba huduma za kijamii zimeharibika sana, kwa sababu wakati ule tunapata uhuru na vilevile wakati ye alipokuwa rais kwamba dawa e, ziko nani kwenye hospitali e, e, shule ingawa zilikuwa chache, watu walikuwa na uwezo wa hata mtoto wa mnyonge alikuwa na uwezo wa kusoma. Lakini sasa hivi hali usipokuwa mtoto, mtoto wa tajiri. Na vilevile ukishikwa na maradhi lazima usafirishwe uende nje Kenya, India, a, au kutibiwa hapa nchini, unaenda kwenye hospitali za serikali hakuna dawa, lazima uende katika hospitali za, za kienyeji au hospitali za watu binafsi. Kwa hivyo hali hiyo ilivyo, na vilevile ukiangalia utendaji kazi vilevile katika maofisi ma ni tofauti sana na ilivyokuwa pale, kwa sababu wakati ule unaona kwamba watu walikuwa na hamasa ya kuhudumia watu wao, watu walikuwa na hamasa ya kuhakikisha kwamba wanaboresha au wanajenga nchi yao, lakini sasa hivi watu ile hamasa ya kujenga nchi ni kama imewatoka. Sasa hivi hamasa wanayo kujijenga wenyewe kujilimbikizia hela wenyewe. Tukija kwenye suala lingine ambalo limekuwa lina mjadala mrefu sana, hali ya haki za kiraia hapo Uganda, kuna mahayo mazingira ambayo yapo kwamba e, haki ya raia wa Uganda ya kufanya vitu mbalimbali iko juu ama iko katika namna ambavyo kama vile ilielezwa wakati nchi inapata uhuru, a, chini ya Rais milton Obote. Sema kwamba haki za kiraia nisema kwamba wakati wa Daktari Milton Obote watu walikuwa hawajaelimika sana, yani kisiasa walikuwa wajakomana vilevile, hawakujipa haki zao tena, tena wakatu, wa, wa somi, wa lakini akjua kwamba wakati huo watu wasomi walikuwa ni wachache, lakini kuanzia raisa alipoingia madarakani tuna kwamba ndiyo alishughulikia haki za kiraia, lakini sasa siku hizi tuna kwamba ile shughuli aliyofanayo kama sasa ameanza kukiuka, kwa sababu tunao kwamba sasa hivi vitendo vinavyoendelea nchini kwa kweli, kumekuwa na viwango vikubwa sana vya ukiukaji wa haki za kiraia. Tukiangalia suala lingine la hali ya kisiasa, Uganda imepitia vipindi tof tofauti tofauti. E, katika kipindi chote hicho kutoka imepata uhuru na kupitia chini ya utawala wa marais tofauti, hili nalo liko vipi? Ukiliangalia ni lile ambacho ni kile ambacho rais Milton Obote alipenda kuona. Wakati Milton Obote alipokuwa rais, yeye alitaka kuunganisha nchi, kwa hivyo tukaona kwamba akapiga marufuku wale viongozi wa kijadi wale yani ambao wafalume ambao tunao sasa hivi. alafu jambo lingine tunao kwamba mimi ye alipoingia madarakani, yeye kauli mbiu yake ilikuwa ni kuleta utanda Afrika. E ambapo wanaona kwamba vilevile alijaribu kutetea waafrika kiasi kwamba aliwafukuza wa wahindi ili waafrika wapate wapate wapate kule uhuru wa kibiashara au wa kiuchumi. Alafu baada ya chara, wa, kutumi, ala, pada, mimi kukaingia kuka kukaingia profesa Kosibambi ukaingia sina ambao wow, wao utawala wao ulikuwa mdogo walitawala kwa muda mdogo, wala, mdogo alafu tena akarudi Obote, Obote tukaona ndiyo akaendelea na kupa elimu ya bure na kuhakikisha kwamba kuna kuwepo na aina ya demokrasia ambayo kweli haikuwa. Ile hadi Rais Museveni alipoingia na kweli yeye kuingia madarakani, tunaona kwamba amejaribu sana kwa kuua macho Waganda, kiasi kwamba wengi wakaitikia siasa, wengi wakapenda siasa. Vilevile tunaona kwamba a, a, a, akawa na ule mfumo wa kuwa na uchaguzi kila baada ya miaka mitano. Ukaona kwamba akaboresha mkapala kati ya wanajeshi na vilevile na raia wa kawaida e, lakini sasa ukweli utabaki kwamba siku hizi ni kama ameanza kukiuka yale ambayo kiuka yale majili ambayo alikuwa ameanzisha ya kisiasa ni Akor Amazima akielezea kile ambacho anakiona katika miaka hiyo 56 ya uhuru wa Uganda. Lakini hivi sasa Uganda imekuwa ikipitia changamoto mbalimbali za kisiasa, hasa katika kipindi ambacho hufika wakati wa uchaguzi, ambapo a, kiongozi wa, wa, wa, wa, wa upinzani kwa kipindi kirefu amekuwa akipata tafrani za hapa na pale, Dr. Kizza Besigye, ambapo hivi sasa kijana ambaye anafahamika kama Bobi Wine naye amekuwa akipambana na serikali katika kile ambacho kinaelezwa ni kutafuta demokrasia iliyo halisi. Pamoja na hayo, bado Uganda inaelezwa katika majarida mbalimbali kuwa moja kati ya mataifa ya Afrika uchumi wake unaokua kwa kasi, licha ya kwamba jumuiya hizo za kimataifa hasa taasisi za kifedha zikieleza kwamba hali hiyo inaweza isiendelee ama inaweza isiwe endelevu kutokana na maswala ambayo yanakuwa yanaendelea ndani ya taifa hilo, hasa maswala ya kisiasa na mauaji ambayo ya yamekuwa yakitokea katika siku za hivi karibuni nchini humo. Kufika hapa basi, tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha kwa undani. Tukirejea tutabaki hapa Marekani kuzungumzia E, tangazo ambalo limetoka leo la balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa Nikki Haley kwamba anajiuzulu katika wadhifa wake huo. Naam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo tunazungumzia tangazo la kujiuzulu kwa balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa. Balozi Nikki Haley leo ameweka hadharani kwamba hatoendelea kuhudumu kama balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa. Kujua undani wa hili, nipo na mwenzangu BMJ Muridhi. BMJ Murithi, ni taarifa ambayo ya kushtukiza kidogo imekuja leo. Kulikoni tangazo hili limetoka uh, kipindi hiki? Ni jambo ambalo lilikuwa likisubiriwa ama ni la ghafla hata kwa Ikulu na uh, viongozi wengine wa hapa Marekani, uh, hasa ukichukulia waziri wa mambo ya nje Mike Pompeo? Nam uh, uh, uh, idi ni kweli kabisa, ni kwamba hili tangazo limewashtua wengi. Uh, mmoja ambaye wakati tu naja hapa studio nimemwona uh, Mike Pompeo na vilevile vile yule John Bolton ambaye ni mshauri wa rais kuhusu maswala ya usalama wa kitaifa, wote wakieleza kwamba wameshtuka, uh, ku kuona kwamba Nikki Haley anaondoka, uh, lakini sio wote kabisa ambao watashtuka, kwa sababu uh, Rais Donald Trump wakati akizungumza e, katika ofisi yake hapa, Oval Office katika White House, amesema kwamba alikuwa amemfahamisha uh, yeye rais e, alikuwa amefahamishwa na Nikki Haley kwamba angeondoka karibu miezi sita ambayo imepita, lakini hilo halikuwekwa wazi kwetu sisi kama wanahabari na vilevile wafanyakazi ambao wamekuwa wakifanya na yeye eh, tumelipata uh, uh, tangazo hili kwa mshtuko, mshtuko kwa sababu uh, ni mwaka wa pili tu tangu uh, Nikki Heli, na na Nikki Heli na ana jina kamili Idi Ligongo, pia mimi sikulijua hili, lingine anaitwa uh, Nimrata Nikki Nimrata Heli uh, hili ni jina ambalo uh, bila shaka ni la Kihindi, maanake sijui kama umeeleza hapo. Mba huyu ni mwanamke ambaye amezaliwa na wazazi wa Kihindi na ni wa kutoka kule South Carolina. Sasa basi kile ambacho kimefanya hata wengi washtuke hata zaidi ni kwa sababu kama alivyokuwa naeleza, ni mwaka wa pili tu, na vilevile vile, huyu ni mwanamke ambaye ametajwa kama mmoja wa wale nyota ambao wanachipuka, wanaibuka sasa kutoka kwa chama cha Republican, na walidani kwamba angeendelea angalau apate uma tajriba ya kutosha katika siasa kabla ya labda kujitosa uwanjani kuwania urais. Sasa sababu ambazo ameziainisha za yeye kujiondoa ni ukiwa ni mwaka wa pili tu, na umegusia kwamba anatarajia kuondoka mwishoni mwa mwaka huu na imebaki miezi takriban miwili hivi, e, mpaka mwaka huu ukamilike. Ni nini sana hasa ambacho amekieleza kwamba ndiyo sababu ama ki, vitu ambavyo vimechochea yeye kuondoka kwake? Hakika amesema ni sababu za kibinafsi, na amelitaja hilo. Nilikuwa naguzia hapo kuhusu kama angewania urais e, mwaka wa elfu mbili na ishirini, unajua kwamba huo ndio wakati ambapo Uh, Rais Trump atakuwa anamaliza muhula wake wa kwanza. Uh, na nataka usikie Idi Ligongo alivyoeleza kwa lugha ya Kiingereza hapa uh, alipo, uh, alipo akijibu swali kama labda uh, ange, ametoka kwa sababu ya kuwania urais na ni nini ambacho kimemfanya ang'atuke. Naam, ni hapo ni kueleza kwamba hajui hasa anaelekea wapi, lakini a, anasema anaamini yeye anaim, anaimani anaamini kwa dhati kuhusu e, kuheshimu mihula ambayo mtu amepewa katika utendakazi wake e, lakini hili pia niongeze hapo kwamba huyu ni mtu ambaye amekuwa ametajwa kama akiwa binti wa wahamiaji kutoka India anaonekana amekuwa na anamulikwa sana akionekana mmoja wa watu wanaoibuka inuka hapa akiwa hajazaliwa, au haja au ako na wazazi wa kutoka nje e, suala ambalo wengi wameliuliza kama kweli wangefanya kazi vipi na Rais Donald Trump ambaye kama inavyojulikana kwamba alipoingia katika e, muula wake wa kwanza wa, alipowapishwa kuwa rais wa Marekani e, kitu cha kwanza alifanya ni, ni kukosana na wengi ambao ni wahamiaji hususan ni kwa sababu ya sera zake. Lakini pia tuangalie umuhimu wa Marekani katika Umoja wa Mataifa, kama swala ambalo ni muhimu kuelekea, eh, kuelezea hasa ni kwa nini, eh, anaangaziwa sana huyu, eh, Nikki Haley. Marekani moja ya nchi ambazo zina ushawishi mkubwa, Idi Ligongo unafahamu hivyo, katika Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, ikiwa ni moja ya nchi wanachama watano ambao ni wa Baraza la Usalama la umoja huo, na nchi zingine zikiwa China, Ufaransa Rasia na vilevile Uingereza vile. Na serikali ya Marekani inaupa umuhimu mkubwa sana ubalozi wake kwenye umoja huo. Uh, kiasi kwamba tofauti na nchi zingine nyingi, nafasi ya ubalozi eh, wake kwa umoja huo ni ya kiwango cha waziri. Utaona kwamba uh, huyu ubalozi alikuwa anakaa uh, katika baraza la mawasi, mawaziri kuliko tofauti na nchi nyingine nyingi uh, hapa duniani eh, ni manake ile hadhi kubwa ambayo uh, Marekani au serikali ya Marekani inaipa, inaipa kazi hiyo ya, uh, ya ubalozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa. Zi, nini ambacho kinafuata aa. Sasa duru za hapa zinaeleza nini juu ya pengine mteule ajaye atakayechukua nafasi hiyo? Kuna jina lolote ambalo linapendekezwa ama kuna chochote ambacho kinaelezwa kwa namna moja ama nyingine kinaweza kuwa kimechochea aa, Nikiheli kuondoka katika nafasi yake hiyo? Na hakujatajwa majina, yaani nani ambaye ataweza ama huenda akachukua nafasi hii, lakini Ae, manake hapa watu huchambua kila kitu. Wachambuzi wa masuala ya siasa hapa wanaeleza ameondoka labda kwa sababu alitofautiana na Rais Trump kuhusu maswala machache kama vile Russia kuingilia masuala ya Syria na, na Ukraine, lakini kwa kutaja majina hasa, hata wakati wa kikao alichofanya na Rais Trump uh, Trump mwenyewe amesema hana jina la mtu atakayechukua fursa hiyo, lakini nafasi hiyo, lakini atatoa jina hilo katika takriban wiki tatu kuanzia sasa, lakini eh, ni kwamba kama ulivyoeleza hatoki aendi eh, kabisa. Sasa hivi inasubiriwa mpaka mwisho wa mwaka, kwa hivyo ana muda wa kutosha eh, kuona kwamba amempata mtu ambaye anaweza kuchukua nafasi yake. Lakini hili pia unajua, ua, ule ni mchakato huwa mrefu manayake yule lazima aidhinishwe, lazima jina lake lipelekwe hapa kwenye seneti na mambo kama hayo. Uh, lakini sidhani kwamba hilo litakuwa ni swala uh, gumu kwake, kwa sababu pia kupitishwa kwa Niki Heli akukuwa uh, na tashwishi uh, au tashwishiakukua uh, na msuguano mkubwa uh, baina ya wademokra wa na wablia kwenye uh, enti kwenye, na pia inasemekana kwamba uh, wale <laughs> waliona kwamba yeye kwamba hakuhudhuria uh, kuhamishwa Uh, ile hafla ya kuhamishwa kwa ubalozi wa Marekani kutoka Tel Aviv hadi Jerusalem, uh, lakini sasa hii haikujulikana kama ni kuonyesha kwamba hakuwa anachukulia suala hilo kwa uzito au uh, rais Trump akutaka aende, na pia hakuwa uh, uh, kwenye mkutano wa Trump na Kim Jong Un mwezi uh, kumi na mbili tarehe kumi na mbili mwezi Juni mwaka huu, mkutano ambao uliangaziwa sana, ambapo rais uh, uh, wa, wa Marekani uh, Donald Trump na Kim Jong Un huyu kiongozi wa wa Korea Kaskazini walikutana kwa mara ya kwanza e, katika kitu ambacho kimeitwa na wale wanachambua na waangalizi e, kuwa ni e, mkutano wa kihistoria. Kwa hivyo utaona kwamba haya ni mambo tu ambayo yanasemwa huku na wachambuzi, lakini eh, mimi nikiangalia tu, manake nimekuwa nikitizama video iliyotolewa na Ikulu wakati wa mkutano wao, uh, yeye anajaribu kujionyesha kwamba hakuna chochote kikubwa ambacho kimfanya aondoke ila tu ni kwamba ni sababu za kifamilia na angependa kupumzika, uh, kisha ajue atafanya nini. Lakini eh, kuna kila ishara kwamba huyu ni mtu ambaye uh, tatafuta ofisi kubwa ya kisiasa hapa Marekani siku moja katika siku za usoni. Hili sasa, BMJ, tukimalizia hizi dakika chache ambazo zimesalia a, tangazo hili limepokelewa vipi? Maanake hapa Marekani, kitu kama hiki kinavyotokea, vyombo vya habari vyote hujielekeza kuliangalia kwa undani swala hili Naam, wanaeleza wengi sana kama vyombo vya habari hapa nilivyokuwa nakueleza hapo mwanzo, ni kwamba wanaliangazia sana sasa, wanaita wachambuzi kuangalia hasa nini eh, ambacho huenda kimepelekea yeye kuondoka, lakini linalozungumzwa sana zaidi ni kwamba huyu eh, bila shaka sio afisa mkuu wa ngazi za juu wa kwanza kuondoka kwa utawala wa Trump. Sasa orodha imekuwa ndefu hata zaidi, tumekuwa hapa kwa undani mara nyingi ili tukizungumzia mm -hmm. wale ambao wameng'atuka kwa utawala huu e, bila kusahau watu kama Rex Tillerson, huyu alikuwa e, waziri wa mambo ya nje ambaye aliondoka katika mazingira ya kutatanisha na ambayo ilionekana kwamba e, walikuwa kabisa wana msuguano na rais Trump, kina HR McMaster e, kina Steve Bannon e, kina Sean Spicer, huyu utamkumbuka kama msemaji wa ikulu ambaye e, aliangaziwa sana kwa sababu ya jinsi ambavyo alikuwa anaeleza sera za Trump na vilevile mwanamke alijulikana kama ama ambaye bado anajulikana kama Omarosa Manigault. Uh, huyu pia aliondoka katika mazingira ambayo eh, yamezua eh, hisia mseto eh, kina kina Reince Priebus huyu alikuwa uh, afisa mkuu uh, katika ofisi ya Trump hapa uh, White House. Kwa hivyo utaona kwamba eh, lile linalozungumzwa ni kwamba Trump amewapoteza wafanyikazi wengi sana, na ni swala ambalo bila shaka litaendelea uh, kuzungumzwa hata siku za usoni. Asante sana BMJ Muridhi na kwa kuwa nasi. Popote pale unapotusikiliza, tunakamilisha matangazo ya Kwa Undani kwa siku hii ya leo. Tukutane tena kesho katika sehemu nyingine ya kwa undani. Mimi ni Idi Ligongo, kwa niaba yao wote, asante ah, sana kwa kuwa nasi.