Hili ya sauti Amerika kutoka Washington DC. Hamjambo wapenda wasikilizaji, popote pale mlipo, katika matangazo mengine ya mwishoni mwa wiki, tukikuleteni marudio ya kipindi cha kwa undani Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu kupitia radio na Facebook live stream, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo tunaangalia miaka 56 ya uhuru wa Uganda, na katika sehemu ya pili ni kuhusu tangazo la kujiuzulu la balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa, Balozi Nikki Haley, ambalo limetolewa hii leo. Mimi ni Idi Ligongo nam. Kwa undani, leo tunaanzia nchini Uganda, ambapo maadhimisho ya miaka 56 ya nchi hiyo yamefanyika leo hii. Historia ya Uganda inaanzia mbali, lakini kile kinachokumbukwa zaidi ni tarehe kama ya leo Oktoba 9 mwaka 1962, siku ya Jumanne, ikiwa ni miaka 56 sasa. Waziri mkuu wa kwanza wa Uganda, Apollo Milton Obote, aliwakilisha Uganda katika kupokea uhuru wake kutoka kwa Mwingereza katika viwanja vya uhuru vya Kalolo. Licha ya uhuru kupatikana, Uganda imeendeleza wanachama wake wa jumuiya ya Madola, na serikali ya kwanza baada ya uhuru iliundwa na Obote kama waziri mkuu, Buganda kabaka kama mfalme, huku Mutesa wa Pili akishika nafasi iliyokuwa kama nembo ya uraisi. Mwaka 1966 kufuatia kupigania madaraka baina ya serikali iliyokuwa ikiongozwa na Obote na mfalme Mutesa, bunge la watu wa Uganda lilikuwa na nguvu na kufanikiwa kubadilisha katiba na kumwondoa rais aliyekuwa kama nembo na makamu wake. Mwaka 1967 katiba mpya ilitangaza Uganda kuwa ni jamhuri na kuondoa desturi ya kuwa na mfalme, na Obote alitangazwa kuwa rais wa taifa la Uganda bila kupitia uchaguzi wowote. Lakini rais Obote aliondolewa madarakani kwa njia ya mtutu hapo mwaka 1971 na Idi Amin, ambaye alichukua madaraka akisaidiwa na jeshi. Amin alitawala Uganda kwa miaka nane iliyofuatiwa na utawala unaoelezwa kuwa wa kidikteta, ambapo kati ya matukio mengi aliyoyafanya rais Amin na kupata macho ya jumuiya ya kimataifa ni tukio la mwaka 1972 ambapo rais Amin alitoa amri ya kuondoka Uganda kwa watu wote wenye asili ya Asia, na hii ilikuwa hata wale waliokuwa raia wa Uganda. Jumuiya ya watu kutoka Asia walikuwa ni wamiliki wakubwa wa, wa biashara hasa zile biashara kubwa na za kati ambazo zilikuwa ni muhimu kabisa katika uchumi wa taifa hilo la Uganda, na walipoondoka Uganda ilipat, ilipitia katika kipindi kibaya kabisa cha kiuchumi. Utawala wa Amin ulisita baada ya kuzuka kwa vita vya Uganda na Tanzania mwaka 1979, ambapo Tanzania ikisaidiwa na wanamgambo wa Uganda waliokuwa msituni. Baada ya Tanzania kushinda vita na kumwondoa Amin, rais wa Uganda wa kwanza kabisa Milton Obote alirejea tena madarakani, na aliondolewa tena madarakani mwaka 1985 na Jenerali Tito Okelo, na alitawala kwa miezi sita tu mpaka alipoondolewa na vuguvugu vugu la National Resistance Army lililokuwa chini ya utawala wa rais wa sasa wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni. Hapo ilikuwa ni mnamo mwaka 1986, na toka kipindi hicho amekuwa madarakani mpaka hivi leo. Wakati kiongozi wa kwanza wa Uganda anaingia madarakani, aliainisha masuala manne ya kushughulikiwa kwa taifa hilo, ambayo ni suala la kuifanya Uganda kuwa na uchumi ulio imara, haki za kiraia kama ustawi wa maendeleo ya taifa hilo huduma za jamii kuwa bora kwa wananchi wote wa Uganda, na suala la hali ya kisiasa iliyo bora na yenye kufuata demokrasia. Swali linabaki, je, ndoto ya Apollo Milton Obote ipo ama imewahi kuwepo katika kipindi chote cha miaka 56 ya uhuru wa Uganda? Hapa Akora Mazima anaeleza. A kusema kwamba baada ya miaka hamsini na sita mambo mengi yamebadilika sana, kwa sababu Milton Obote uh, alipoondoka madarakani kuna vitu vingi ambavyo vilikuwa havipo. A, tunaona kwamba idadi ya watu ilikuwa chini sana, miji tuliyokuwa nayo, miji ni chache sana. Aa, na vile vile tunaona kwamba kiwango cha ukusanyaji wa hela Uganda wakati huo ilikuwa inakusanya bilioni tano tu za Uganda lakini sasa wanakusanya trilioni kumi na, na uh, tatu uh, za Uganda. Na hiyo tunaona kwamba kumekuwa na mabadiliko mengi. Isitoshe, wakati mtu mabote anaingia madarakani unaona kwamba wakati huo uh, wakati huo hali ya siasa ilikuwa iko chini sana, kwa sababu wanasiasa wakati wakati wa uhuru walikuwa wajasoma sana. Walikuwa ni watu ambao wa labda wengi wamesoma hadi kidato cha nne, kidato cha sita, wachache tu ndo walikuwa wamemaliza chuo kikuu. Lakini sasa unaona kwamba wanasiasa wengi sasa hivi hata ni kigezo kugombea ubunge au kugombea urais, lazima huwa umesoma hadi kidato cha sita. Na tukiangalia upande wa usalama, wakati ule tunapata uhuru, kwa kweli unaona kwamba serikali ya kwanza ilishindwa kudhibiti askari jeshi jambo ambalo tunaona yoya... kwamba Rais Museveni zaidi ya yoya... miongo mitatu ameweza we... kufanikiwa. Labda tunachoweza kusema ni kwamba Daktari Milton Obote yeye uh... wakati uh... wake uh... alidhamiria uh... sana sana, sana, sana. Kwa kuhakikisha kwamba analeta umoja nchini Uganda anatokomeza ukabila, jambo ambalo Rais Museveni ameshindwa kabisa. Unaona kwamba ukabila umekuwa juu sana. Halafu unaona kwamba vile vile wakati wake alijaribu kuhakikisha kwamba huduma zinawafikia kila watu hata wale wanyonge bila kujali, bila kujali huyu anatoka wapi, ni eneo lipi, na vilevile eneo la watu wa kwao, ambalo tunaona kwamba jambo sahii ndilo limeshika kasi, kwamba unapopewa nafasi unawafikiria watu wa kwenu vilevile. Hata kazi zinazopewa unaona kwamba zinapewa na watu wa kutoka mkoa fulani. Nadhani haya ndio maswala ambayo inaweza kuzungumzia. Sasa tukija kwenye suala la huduma za kijamii uh, mwasisi wa taifa hilo Milton Obote aliyegusia uh, moja kati ya vitu ambavyo angependa kuona vinastawi sana katika hapo uh, nchi ya Uganda, huduma za kijamii zikoje kwa kuangalia kipindi chote hiko toka Uganda imepata uhuru. Na ukweli ni kwamba huduma za kijamii zimeharibika sana, kwa sababu wakati ule tunapata uhuru na vilevile wakati alipokuwa rais nakuta kwamba dawa zipo nanii kwenye hospitali, shule, ingawa zilikuwa chache, watu walikuwa na uwezo wa hata mtoto wa mnyonge alikuwa na uwezo wa kusoma, lakini sasa hizi hali ni tofauti, usipokuwa mtoto wa tajiri ana. Vilevile ukishikwa na maradhi lazima usafirishwe, uende nje, Kenya, India au kutaka kutibiwa hapa nchini, wanaenda kwenye hospitali za serikali, hakuna dawa, lazima uende katika hospitali za kienyeji, kwa hivyo au hospitali za watu binafsi. Kwa hivyo hali ilivyo, ilivyo na vile vile ukiangalia utendaji kazi vilevile katika maofisi ma ni tofauti sana na ilivyokuwa pale, kwa sababu wakati ule unaona kwamba watu walikuwa na hamasa ya kuhudumia watu wao, watu walikuwa na hamasa ya kuhakikisha kwamba wanaboresha au wanajenga nchi yao. Lakini sasa hivi, sasa hivi, watu ile hamasa ya kujenga nchi ni kama imewatoka. Sasa hivi hamasa wanayo kujijenga wenyewe, kujilimbikizia hela wenyewe. Tukija kwenye suala lingine ambalo limekuwa lina mjadala mrefu sana, hali ya haki za kiraia hapo Uganda. Kuna mahayo mazingira ambayo yapo kwamba haki ya raia wa Uganda ya kufanya vitu mbalimbali iko juu ama iko katika namna ambavyo kama vile ilielezwa wakati nchi inapata uhuru chini ya Rais Milton Obote sema kwamba haki za kiraia kwamba wakati wa Daktari Milton Obote watu walikuwa hawajaelimika sana, yaani kisiasa walikuwa hawajakomana vilevile, hawakuiba haki zao, lakini ten, ten, tena kwamba wakati huo watu wasomi walikuwa ni wachache, lakini kuanzia rais alipoingia madarakani kwamba ndio alishughulikia haki za kiraia, lakini sasa siku hizi tuna kwamba ile shughuli aliyofanayo ni kama sasa ameanza kuikiuka kwa sababu sasa sasa hivi vinavyoendelea nchini, kwa kweli, kumekuwa na viwango vikubwa sana vya ukiukaji wa haki za kiraia. Tukiangalia suala lingine la hali ya kisiasa, Uganda imepitia vipindi tof tofauti tofauti eh, katika kipindi chote hicho kutoka imepata uhuru na kupitia chini ya utawala wa marais tofauti, hili nalo lipo vipi? Ukiliangalia ni lile ambacho ni kile ambacho rais Milton Obote alipenda kuona. Wakati Milton Obote alipokuwa rais, yeye alitaka kuunganisha nchi, kwa hivyo tukaona kwamba akapiga marufuku wale viongozi wa kijadi wale, yani ambao wafalme ambao tunao sasa hivi. Jambo lingine tuna kwamba ye aliingia madarakani, kauli mbiu yake ilikuwa ni kuleta utanda Afrika. Eh, ambapo anaona kwamba vile vile alijaribu kutetea Waafrika kiasi kwamba aliwafukuza wa Wahindi ili Waafrika wa wapate kule wapata, wapata, uhuru wa kibiashara au wa kiuchumi. Alafu baada ya mimi kukaingia kuka kukaingia Profesa Kosibambi ukaingia sinahisa ambayo wao utawala wao walitawala kwa muda mdogo Halafu tena akarudi Obote, Obote tukaona ndio akaendelea na kupa elimu ya, ya bure na kuhakikisha kwamba kuna kuwepo na aina ya demokrasia ambayo kweli haikuwa ile, hadi Rais Mseven alipoingia na kweli yeye kuingia madarakani, tunaona kwamba amejaribu sana kwa kuua macho Waganda kiasi kwamba wengi wakaitikia siasa, wengi wakapenda siasa, vilevile tunaona kwamba kwa, kwa na ule mfumo kuwa na uchaguzi kila baada ya miaka mitano, ukaona kwamba akaboresha mkapala kati ya wanajeshi na vilevile na raia wa kawaida e, lakini sasa ukweli utabaki kwamba siku hizi ni kama ameanza kukiuka yale ambayo kiuka yale majile ambayo alikuwa ameanzisha ya kisiasa. Ni Akor amazima akielezea kile ambacho anakiona katika miaka hiyo 56 ya uhuru wa Uganda. Lakini hivi sasa Uganda imekuwa ikipitia changamoto mbalimbali za kisiasa, hasa katika kipindi ambacho hufika wakati wa uchaguzi ambapo a, kiongozi wa, wa, wa, wa, wa upinzani kwa kipindi kirefu amekuwa akipata Tafrani za hapa na pale, Dr. Kiza Besige, ambapo hivi sasa kijana ambaye anafahamika kama Bobi Wine naye amekuwa akipambana na, aki na serikali katika kile ambacho kinaelezwa ni kutafuta demokrasia iliyo halisi. Pamoja na hayo, bado Uganda inaelezwa katika majarida mbalimbali kuwa moja kati ya mataifa ya Afrika uchumi wake unaokuwa kwa kasi, licha ya kwamba jumuiya hizo za kimataifa hasa taasisi za kifedha zikieleza kwamba hali hiyo inaweza isiendelee ama inaweza isiwe endelevu kutokana na maswala ambayo yanakuwa yanaendelea ndani ya taifa hilo, hasa masuala ya kisiasa na mauaji ambayo ya yamekuwa yakitokea katika siku za hivi karibuni nchini humo. Kufika hapa basi, tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki cha kwa undani. Tukirejea tutabaki hapa Marekani kuzungumzia E, tangazo ambalo limetoka leo la balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa, Nikki Haley kwamba anajiuzulu katika wadhifa wake huo. unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Kipindi ni cha marudio cha Kwa Undani, kibao kidogo cha burudani, kabla hatujaendelea tena na sehemu ya pili ya matangazo yetu. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo tunazungumzia tangazo la kujiuzulu kwa balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa, Balozi Nikki Haley. Leo ameweka hadharani kwamba hatoendelea kuhudumu kama balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa. Kujua undani wa hili, nipo na mwenzangu BMJ Muridhi. BMJ Muridhi, ni taarifa ambayo ya kushtukiza kidogo imekuja leo. Kulikoni tangazo hili limetoka uh, kipindi hiki ni? Jambo ambalo lilikuwa likisubiriwa ama ni la ghafla hata kwa Ikulu na uh, viongozi wengine wa hapa Marekani, uh, hasa ukichukulia waziri wa mambo ya nje Mike Pompeo? Namnidi uh, uh, ni kweli kabisa ni kwamba hili tangazo limewashtua wengi uh, mmoja ambaye wakati tu naja hapa studio nimemwona uh, Mike Pompeo na vilevile vile yule John Bolton ambaye ni mshauri wa rais kuhusu maswala ya usalama wa kitaifa, wote wakieleza kwamba wameshtuka, uh, ku kuona kwamba Nikki Haley anaondoka uh, lakini Siyo wote kabisa ambao watashtuka kwa sababu uh, Rais Donald Trump wakati akizungumza e, katika ofisi yake hapa Oval Office katika White House amesema kwamba alikuwa amemfahamisha uh, yeye rais e, e, alikuwa amefahamishwa na Nikki Haley kwamba angeondoka karibu miezi sita ambayo imepita, lakini hilo halikuwekwa wazi kwetu sisi kama wanahabari na vilevile wafanyakazi ambao wamekuwa wakifanya na yeye eh, tumelipata uh, uh, tangazo hili kwa mshtuko, mshtuko kwa sababu uh, ni mwaka wa pili tu tangu uh, Nikki Heli na na Heli na, na jina kamili Idi Ligongo, pia mimi sikulijua hili, lingine anaitwa uh, Nimrata Nikki Nimrata Heli uh, hili ni jina ambalo uh, bila shaka ni la Kihindi, maanake sijui kama umeeleza hapo mba huyu ni mwanamke ambaye amezaliwa na wazazi wa Kihindi na ni wa kutoka kule South Carolina. Sasa basi kile ambacho kimefanya hata wengi washtuke hata zaidi ni kwa sababu, kama alivyokuwa naeleza, ni mwaka wa pili tu, na vilevile vile, huyu ni mwanamke ambaye ametajwa kama mmoja wa wale nyota ambao wanachipuka, wanaibuka sasa kutoka kwa chama cha Republican, na walidani kwamba angeendelea angalau apate uma uh, uh, uh, tajriba ya kutosha katika siasa kabla ya labda kujitosa uwanjani kuwania urais. Sasa BMJ Muridi, sababu ambazo wameziainisha za yeye kujiondoa ukiwa ni mwaka wa pili tu, na umegusia kwamba anatarajia kuondoka mwishoni mwa mwaka huu na imebaki miezi takriban miwili hivi, e, mpaka mwaka huu ukamilike. Ni nini sana hasa ambacho amekieleza kwamba ndiyo sababu ama vitu ambavyo vimechochea yeye kuondoka kwake? Hakika amesema ni sababu za kibinafsi, na amelitaja hilo. Nilikuwa naguzia hapo kuhusu kama angewania urais eh, mwaka wa 2020 una, unajua kwamba huo ndio wakati ambapo eh, rais Trump atakuwa anamaliza muhula wake wa kwanza eh, na nataka usikie Idi Ligongo alivyoeleza kwa lugha ya Kiingereza hapa eh, alipo, eh, alipo akijibu swali kama labda eh, ange, ametoka kwa sababu ya kuwania urais na ni nini ambacho kimemfanya ang'atuke. Naam, ni hapo ni kueleza kwamba hajui hasa anaelekea wapi, lakini a, anasema anaamini yeye anaim, anaimani anaamini kwa dhati kuhusu e, kuheshimu mihula ambayo mtu amepewa katika utendakazi wake e, lakini hidi pia niongeze hapo kwamba huyu ni mtu ambaye amekuwa ametajwa kama akiwa binti wa wahamiaji kutoka India anaonekana amekuwa na anamulikwa sana, akionekana mmoja wa watu wanaoibuka inuka hapa akiwa hajazaliwa au haja a, a, ako na wazazi wa kutoka nje. E, swala suala ambalo e, wengi wameliuliza, kama kweli wangefanya kazi vipi na rais Donald Trump ambaye kama inavyojulikana kwamba alipoingia katika e, muula wake wa kwanza wa, alipowapishwa kuwa rais wa Marekani, e, kitu cha kwanza alifanya ni, ni kukosana kuachana na wengi ambao ni wahamiaji hususan kwa sababu ya sera zake. Lakini pia tuangalie umuhimu wa Marekani katika Umoja wa Mataifa kama swala ambalo ni muhimu kuelekea eh, kuelezea hasa ni kwa nini eh, anaangaziwa sana huyu uh, Nicki Haley. Marekani moja ya nchi ambazo zina ushawishi mkubwa, Idi Ligongo, unafahamu hivyo katika Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, ikiwa ni moja ya nchi wanachama watano ambao ni wa Baraza la Usalama la umoja huo, na nchi zingine zikiwa China ufa Rasia na vilevile Uingereza vile, na serikali ya Marekani inaupa umuhimu mkubwa sana ubalozi wake kwenye umoja huo a uh, kiasi kwamba tofauti na nchi zingine nyingi, nafasi ya ubalozi uh, wake kwa umoja huo ni ya kiwango cha waziri. Utaona kwamba uh, huyu balozi alikuwa anakaa uh, katika baraza la mawasi, mawaziri kuliko tofauti na nchi nyingine nyingi uh, hapa duniani uh, ni manake ile hadhi kubwa ambayo uh, Marekani au uh, serikali ya Marekani inaipa inaipa kazi hiyo ya uh, ya ubalozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa. Naam ni kihele ya jeuka Zi, nini ambacho kinafuata? aa, sasa duru za hapa zinaeleza nini juu ya pengine mteule ajae atakayechukua nafasi hiyo? Kuna jina lolote ambalo linapendekezwa, ama kuna chochote ambacho kinaelezwa kwa namna moja ama nyingine kinaweza kinaweza kaa kimechochea aa, Nikiheli kuondoka katika nafasi yake hiyo? Na idi hakujatajwa majina yani nani ambaye ataweza ama huenda akachukua nafasi hii lakini E, manake hapa watu huchambua kila kitu. Wachambuzi wa masuala ya siasa hapa uh, wanaeleza ameondoka, labda kwa sababu alitofautiana na Rais Trump kuhusu masuala machache kama vile Russia kuingilia masuala ya Syria na, na Ukraine, lakini kwa kutaja majina hasa, hata wakati wa kikao alichofanya na Rais Trump uh, Trump mwenyewe amesema hana jina la mtu atakayechukua fursa hiyo lakini nafasi hiyo, lakini atatoa uh, jina hilo katika takribani wiki tatu kuanzia sasa lakini eh, ni kwamba kama ulivyoeleza, hatoki haendi eh, kabisa sasa hivi, inasubiriwa mpaka mwisho wa mwaka. Kwa hivyo ana muda wa kutosha eh, kuona kwamba amempata mtu ambaye anaweza kuchukua nafasi yake, lakini hili pia unajua uwa, ule ni mchakato huwa mrefu maana yake yule lazima aidhinishwe, lazima jina lake lipelekwe hapa kwenye Senati na mambo kama hayo. Uh, lakini sidhani kwamba hilo litakuwa ni swala uh, gumu kwake, kwa sababu pia kupitishwa kwa Nikki Haley akukuwa uh, na tashwishi uh, au akukuwa uh, na msuguano mkubwa uh, baina ya wademokrat wa na warepublican kwenye, uh, kwenye Senati, na pia inasemekana kwamba uh, wale wanaoangalia <laughs> waliona kwamba yeye kwamba hakuhudhuria uh, kuhamishwa Uh, ile hafla ya kuhamishwa kwa ubalozi wa Marekani kutoka Tel Aviv hadi Jerusalem, uh, lakini sasa hii haikujulikana kama ni kuonyesha kwamba hakuwa anayechukulia swala hilo kwa uzito au uh, rais Trump akutaka aende, na pia hakuwa uh, uh, kwenye mkutano wa Trump na Kim Jong Un mwezi kumi na mbili tarehe kumi na mbili mwezi Juni mwaka huu, mkutano ambao uliangaziwa sana, ambapo rais uh, wa, wa Marekani uh, Donald Trump na Kim Jong Un huyu kiongozi wa wa Korea Kaskazini walikutana kwa mara ya kwanza e, katika kitu ambacho kimeitwa na wale wanachambua na waangalizi e, kuwa ni e, mkutano wa kihistoria. Kwa hivyo utaona kwamba haya ni mambo tu ambayo yanasemwa huku na wachambuzi, lakini eh, mimi nikiangalia tu, manake nimekuwa nikitizama video iliyotolewa na Ikulu wakati wa mkutano wao. Uh, yeye anajaribu kujionyesha kwamba hakuna chochote kikubwa ambacho kimfanya aondoke, ila tu ni kwamba ni sababu za kifamilia na angependa kupumzika, uh, kisha ajue atafanya nini. Lakini uh, kuna ishkila ishara kwamba huyu ni mtu ambaye uh, tatafuta ofisi kubwa ya kisiasa hapa Marekani siku moja katika siku za usoni. Hidi sasa bmj, a, tukimalizia hizi dakika chache ambazo zimesalia, a, tangazo hili limepokelewa vipi? Maanake hapa Marekani kitu kama hiki kinavyotokea, vyombo vya habari vyote hujielekeza kuliangalia kwa undani swala hili nam wanaeleza wengi sana kama vyombo vya habari hapa nilivyokuwa na kueleza hapo mwanzo, ni kwamba wanaliangazia sana sasa. Wanaita wachambuzi kuangalia hasa ni nini eh, ambacho huenda kimepelekea yeye kuondoka, lakini linalozungumzwa sana zaidi ni kwamba huyu bila shaka sio afisa mkuu wa ngazi za juu wa kwanza kuondoka kwa utawala wa Trump. Sasa orodha imekuwa ndefu hata zaidi. Tumekuwa hapa kwa undani mara nyingi ili tukizungumzia mm -hmm. wale ambao wamengatuka kwa utawala huu eh, bila kusahau watu kama Rex Tillerson, huyu alikuwa waziri wa mambo ya nje ambaye aliondoka katika mazingira ya kutatanisha na ambayo ilionekana kwamba walikuwa kabisa wana msuguano na rais Trump. Kina HR McMaster, kina Steve Bannon. Kina Sean Spicer huyu utamkumbuka kama msemaji wa ikulu ambaye, eh, aliangaziwa sana kwa sababu ya jinsi ambavyo alikuwa anaeleza, uh, sera za Trump na vile vile mwanamke aliyejulikana kama ama, ambaye bado anajulikana kama Omarosa Magnot, uh, huyu pia aliondoka katika mazingira ambayo, eh, yamezua eh, hisia mseto. uh, kina Reince Priebus, huyu alikuwa uh, afisa mkuu uh, katika ofisi ya Trump hapa uh, White House kwa hivyo utaona kwamba e, lile linalozungumzwa ni kwamba Trump amewapoteza wafanyikazi wengi sana, na ni swala ambalo bila shaka litaendelea kuzungumzwa hata siku za usoni. Asante sana BMJ Muridhi, na shukran kwa kuwa nasi popote pale unapotusikiliza. Tunakamilisha matangazo ya Kwa Undani kwa siku hii ya leo. Tukutane tena kesho katika sehemu nyingine ya Kwa Undani. Mimi ni Idi Ligongo, kwa niaba yao wote, asante sana kwa kuwa nasi. hapo ndo tumefikia mwisho wa matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hii leo tukiwa tumekuleteni marudio ya kwa undani kutoka hapa washington dc ni matumaini mmefaidika na mazungumzo yetu na tutaonana tena katika jukwaa hili msikose kwa nasi katika kipindi cha kumekucha hapo alfajiri saa kumi na mbili saa za afrika mashariki na Vio Express hapo saa kumi hadi hapo mimi ni abdushakur abud nasema kwaherini