mashtaka ya awali ya Ajamo yalikuwa yametupuliwa mbali mwaka elfu mbili kumi na sita alipogombania kiti cha rais na kutokea watatu nyuma ya waziri mkuu wa zamani leona zinsu na mshindi rais mfanya biashara tajiri Patrice Talon. Mawakili wake wamepinga kile wanachokieleza ni utaratibu wa sheria uliokuwa na kasoro nyingi muhimu na kudai mashtaka na kifungo ni upuuzi mtupu. Mwanabiashara huyo anayeishi Ufaransa hivi sasa ameshatangaza kwamba atagombania tena kiti cha rais katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili ishirini na moja na ameunda chama chake cha kisiasa. Hata hivyo, analalamika kwamba amelengwa kwa, ame kwa kukamatwa na kufunguliwa mashtaka ya bandia. Bwana Bwanaan alipatikana na hatia ya kufanya biashara haramu ya kimataifa ya kokeini yenye thamani ya dola milioni 16 na kesi hii imechukuliwa na mahakama nyingine baada ya mahakama ya awali kutupilia mbali mashtaka dhidi yake. Waendesha mashtaka wa kesi hii waliwahimiza majaji kupitisha hukumu ya juu kabisa katika kikao cha jana kilichofanyika chini ya usalama mkali kukiwepo na walalamikaji nje ya mahakama. Wachambuzi wanasema hukumu ya miaka ishirini ni jaribio la kumzuia kugombania kiti cha rais wakati wa uchaguzi ujao. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Tunaendelea nazo habari za dunia. Watu wawili wameuawa huku wengine takriban ishirini na wawili wakiachwa na majeraha hapo jana Alhamisi, ikiwa siku nyingine ya maandamano dhidi ya ufisadi nchini Haiti. Haijabainika ni nani aliwapiga risasi watu waliokufa, wakati serikali ikisema kuwa watu wengine kuna wawili walijeruhiwa, huku polisi kadhaa wakisemekana kujeruhiwa na mawe yaliyorushwa. Watu wa Haiti wanaitisha majibu kutokana na kutoweka kwa mabilioni ya dola zikiwa za programu ya mafuta iliyofadhiliwa na Venezuela. Uchunguzi mambili uliofanywa na kundi tofauti ya wabunge wa Senate ulibainisha kuwa maafisa kadhaa wa serikali wafuja fedha hizo, ingawa hakuna yeyote aliyefunguliwa mashtaka. Waandamanaji hata hivyo wanatisha kujiuzulu kwake, akisema kuwa anazuia uchunguzi kamili ufanyike kufuatia kadhia hiyo. Na Waziri Mkuu wa Ethiopia Ahmed Said Alhamisi amesema kwa tukio la wiki hii iliyopita, ambapo darzeni ya wanajeshi waliandamana hadi ofisi yake ilichochewa na wapinga mageuzi i kwa kusema akupunguza vutano uliokuwepo kwa wapendekeza mazungumzo kumaliza wasi na mauaji yanayoendelea katika maeneo -no ya Beni, swala ambalo linachukuliwa shingo upande na baadhi ya mashirika ria. Mustafa Tomadke Mwigi ni msemaji wa mashirika hayo kote Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, ukitaa kwamba umoja ama moko inaomba mazungumzo kati ya sekali na hawa wauji. Inafikiria kwamba jambo la kwanza ni lazima monuske tuambie wakina aliyake ni wanani. Habari hii ya kusikia kwamba mazungumzo yafanyike ni hata hivyo, tunazungumza naye Marika Vota akiwa mkazi wa Beni kwa sasa. Yaani, kutoka ile inaitwa forest ni sehemu ambayo ilikuwa imetengwa kwa ajili ya msitu ya serikali mali ya ardhi