Kutoka studio 15 hii ni VOA Express na msikilizaji, ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi. Leo ni siku ya Ijumaa, Friday, ni Oktoba 19 mwaka huu wa elfu mbili na kumi na nane. Kutoka studio namba kumi na tano za VOA Express, naitwa Mkamiti Kibayasi. Ukitaja Ijumaa najua ndio siku ambayo kila mtu ambaye anafika ofisini huwa anapenda ifike haraka sana, na ni siku ambayo humalizika kwa haraka sana. Naitwa Kenneth Bwire. Kati ya yale tunayokuandalia ni kwamba nchini Tanzania uchunguzi unaendelea kumtafuta mfanyabiashara tajiri zaidi E, barani Afrika mwenye umri mdogo e, Mo Dewji. Je, maafisa wanasemaje? Imeonekana hiyo gari imepita imeingia barabara ya Mwinyi Ali Hassan Mwinyi. Tumekwenda na hizo kamera, tumekwenda mpaka maeneo roundabout ya kwenda Kawe. Bado watu wetu wanafuatilia kuona kama walielekea maeneo ya Silversen au walielekea maeneo ya Kawe. Vilevile vile tutakuwa na ripoti kutoka kule nchini Kenya. Hali kadhalika tutakuletea habari muhimu za dunia, bila kusahau makala ya jicho letu. Na leo siku ya Ijumaa, hatuwezi kabisa kuepuka maswala ya burudani. Hivi ninavyozungumza, yule msanii kutoka nchini Tanzania ameingia kule nchini Kenya kuweza kuburudisha wapenzi wa muziki wikendi hii. Lavalava anasemaje lava, Shows na tukutanisha na, na, na mashabiki wetu kuona wanatujali kiasi gani na si pia tunawapenda kiasi gani, lakini pia ni kuhakikisha unakata kiu ya wao kuwa wanatamani vile ambavyo wanawish so kuna vitu vingi tumekuja, pia tuta, tutafanya haya moja kwa moja mkamiti. Tuanzie nchini Tanzania. dadangu Dina Chahali karibu kwenye Express. Uchunguzi unaendelea, uchunguzi umefika wapi? chunguzi bado anaendelea. Kwa mujibu wa uh, mkuu wa jeshi la polisi hapa Tanzania, Simon Zero leo alizungumza na waandishi wa habari uh, alikuwa kata kiu tu ya Tanzania kwamba sasa imefika takriban siku ya tisa toka ametekwa mfanyabiashara maarufu na tajiri ambaye ni kijana Afrika, Mohamed Deuji, na wanasema kwa sasa kwa leo angalau kidogo uh, IGP Zero aliweza kutoa uh, funumu ya kuweza ku... hizo hatua za kumtafuta modeuji alisema, kwa sasa wameweza kupata gari linaodhaniwa kwamba lilikuwa limeteka pale kwenye ile hoteli ya kolosi ambapo alikuwa anafanya mazoezi. Amesema um, gari hilo ni aina ya Toyota Surf ambayo katika harakati zao za kufuatilia kamera za CCTV waliliona kwamba liliwahi kuja liliingia nchini kutoka nchi jirani ambayo hata hivyo hakuitaja wa uh, ambayo wanasema kwamba liliingia tarehe moja Septemba Uh, mwaka huu elfu mbili na kumi na nane. Kwa hiyo na, na jina la huyo aliyekuwa na hilo gari tayari limepatikana anaitwa Obasanjo Zakarios Jr, pamoja na namba za gari zimejulikana. Kwa hiyo wanasema wanashirikiana na polisi wa Interpol uh, kuendelea kufuatilia ni wapi amepelekwa huyu mfanyabiashara. Wakizungumzia suala hili, tunaanza kuzungukia maeneo yote, tumetoka Malaysia kuonekana hiyo gari imepita imeingia barabara ya yamnyini Ali Hassan Mwinyi, tumekwenda na hizo kamera tumekwenda mpaka maeneo roundabout ya kwenda Kawe. Sasa bado watu wetu wanafuatilia kuona kama walielekea maeneo ya Silver Sand au walielekea maeneo ya ya Kawe. Kwa hiyo we, watu wetu wanaendelea na tumefanya kazi kubwa kuhakikisha kwamba hapo ambapo tunaamini hiyo gari imepotelea tunakwenda kwa apartment na apartment kwa ajili ya lakini kikubwa zaidi tulipata taarifa kwamba gari hili limetokea nchi jirani. Tumefuatilia na watu wetu wamekwenda mpaka mpakani, wameweza kuona kwamba gari ya aina hii, mwonekano wa namna hii, ilipita, wakati ulipita kwenye ule mpaka, na ilikuwa tarehe 1 Septemba 2018. Kwa hiyo tumepata details za kutosha ambazo siwezi kuzisema na ufuatiliaji wetu unafanyika, lakini kubwa zaidi tumewasiliana na wenzetu wa Interpol, ufuatiliaji unafanyika. Nani mwenye ile gari imefahamika, nchi anaotoka nani alikuwa dereva ile gari tumefahamu. Kwa hiyo watu wetu wa Interpol wanafanyia hiyo kazi lakini pia sisi tunahakikisha kwamba kuna watu wetu pia watazunguka baadhi ya hizo hizo jirani kuona kwamba tunawapata Dina. Uh, Kamanda Siro ameeleza kwamba polisi wanafanya kazi kwa bidii na vilevile wanawasiliana vile mm -hmm. na watu wa Interpol. Je, waandishi wa habari mlipata fursa kuwauliza maswali kile ambacho mnadhani ni muhimu jamii pia kufahamu kuhusiana na kutekwa kwa bilionea huyu nchini Tanzania? Ni kweli waandishi wa habari waliuliza maswali mengi tu, ambayo pia mengine ya gbc walikuwa wanajaribu kuyakwepa, kutokana kwa na kwamba kuna anasema ni sababu za kiuchunguzi, kwamba polisi haiwezi ku-, ku, ku, ku, ku kutoa kila kitu wanachokiona kwa sababu. Hata hivyo waandishi wa habari walikuwa wamehoji kwa nini haya mambo ya kuhusu gari yasingeelezwa toka mwanzo, ili kama mnavyotaka wananchi wasaidie wasa. katika uchunguzi pengine wangeweza kujiona mahali kutisa, Nakina, mba, ya siku tisa zimepita, lakini hao wanasema kwamba tuliamini jeshi la polisi kwamba linafanya uchunguzi wake wa kina. Hata hivyo pia bado wakitaka pia ushirikiano wa, wa, wananchi. Kuna mambo mengi ambayo walihoji pia waandishi wa habari kuhusiana na wasala wengine ya watu waliotekwa siku za nyuma, lakini ambapo IGP walizungumzia kwamba kwa, kwa, wali, kwa sasa hivi ni masuala ambayo yalishapita katika mkondo mwingine wa kiupelelezi. Shukrani sana Dina Chahali, tutaendelea kuwasiliana na wewe kujua zaidi nini ambacho jeshi la polisi linaendelea kufanya kuhusiana na kupotea uh, kwa bilionea Mohamed Deuji wa huko nchini Tanzania. Na hivi sasa basi kutoka Tanzania tunaelekea mpaka kule nchini Kenya ambapo ns hivi tunavyozungumza, kuna taarifa kwamba yule rais wa Namibia yupo katika ardhi ya Kenya na amekutana na kiongozi mwenzake, Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta, na kufanya mazungumzo. Ili kujua kile ambacho kimezungumzwa, umuhimu wa mazungumzo hayo, jamii ya, ya Wakenya na Wanamibia watafaidika vipi, tunajiunga na mwenzetu Kenneth Wandera kwa ripoti zaidi. Nam kamiti na, na Kenneth, ni kweli kwamba Rais wa Namibia Hage Gengo yuko Nairobi kwa ziara ya rasmi ya kiserikali siku nne hivyo basi ameweza kufanya mazungumzo na rais Kenyatta. Na katika mazungumzo hayo mambo kadha wa kadha yamezungumziwa. Mojawapo wa maswala ambayo yamepewa kipaumbele ni kuimarisha au kudumisha uhusiano kati ya Namibia na Kenya katika nyanja kama vile afya, uh, utalii miongoni mwa maswala mengine. Hebu he, tumsikilize rais Kenyatta alivyoeleza uh, baada ya kukutana na rais Bengo. katika nyanja mbalimbali ikiwemo uhandisi na utafiti, na vilevile kusisitiza kwamba amefanya makubaliano zaidi kuimarisha kuendeleza uhusiano kama huo na kuwepo kwa wataalamu zaidi kule, kuwepo kule Namibia katika nyanja tofauti tofauti kama vile utalii na uhusiano wa kisiasa, na pamoja na vijana, maswala yanahusu vijana. Lakini vilevile Kenyatta aliweza pia kuligusia suala kwamba Namibia imekubali kwamba itaunga Kenya, itapigia Kenya kura ya kutafuta kiti cha Umoja wa Mataifa mwaka elfu mbili na ishirini na moja, lakini alipozungumza Rais Hage Geingob ambaye pia amehudhuria mkutano huu na mkewe, na pia nisisitize kwamba Rais Geingob ni ndiye mwenyekiti sasa wa Jumuiya ya, ya Uchumi na Maendeleo ya Kusini mwa Afrika, SADC, lakini baada akizungumza ameeleza kwamba kati yake na Rais Kenyatta wamekubaliana kwamba paundwe, uh, ile tume ya uh, pamoja kuendeleza na kudumish, uh, kudumiz, uh, kudumisha kudumisha uhusiano wa hebu kibiashara. Tumsikilize. Naam, Rais Hage Gengo anasisitiza kwamba wamekubaliana kuundwe tume ya pamoja ya ushirikiano na no, nieleze kwamba tume hii imeundwa kwa ushirikiano na wataalamu ambao rais ameweza no, rais amesafiri nao hapa no, Nairobi pamoja na no, mawaziri wa Kenya na kuhakikisha kwamba hii tume itakuwa sasa inaondoa ule ile bureaucratic kuwepo kwa taratibu nyingi tu za kufanikisha maswala wanayozungumzia na hivyo basi Rais Kenyatta na Rais Hage Geingob wataweza kushughulikia maswala ambayo wameyakubalia utaratibu mwingi wa kuweza kuyafikia. Wandera, wakati ambapo ziara hii inaendelea ama imefanyika, ni ziara ambayo ni kati ya ziara nyingi ambazo zimekuja na kuondoka. Maswala yanakuwa ni yale wamesaini mikataba ya wa mikata biashara, mikataba ya madini na mikataba ya uhusiano wa kidiplomasia. Uhuru ana ajenda zake nne, Namibia pia na ajenda zake. Je, hili limezungumziwa, li jinsi kila mmoja anaweza kumsaidia mwenzake kufanikisha ajenda yake katika maendeleo. Na hilo limegusiwa sana na rais Kenyatta, pia amelitajwa wakati anazungumza na vyombo vya habari akaeleza kwamba ajenda zake nne zina, zina ukaribu mno na ajenda za Rais hagi bingo Namibia, na hivyo basi wakaeleza kwamba watasaidiana pakubwa kuhakikisha kwamba wanaafikia malengo haya, na akasema kwamba uh, rais right bingo amekubali kwamba pata uh, kuwepo na ushirikiano wa karibu mno kufanikisha juhudi zake za kuafikia malengo yake manne ili kuwapa Wakenya uwezo wa kuweza kudumisha au kupata nafuu kupata na au afya bora, na, na mengine ambayo anayatajia katika ajenda zake. Asante sana kaka Kennedy Ondera. Haya, tuende katika habari za dunia. Rais wa Haiti Jovenel Moise amesisitiza hadi yake ya kutokomeza rushwa, akijibu madai ya waandamanaji juu ya zilipo fedha za Petro Karibe. Moisi aliandika katika ukurasa wake wa Twira kwamba utawala wake utachunguza shutuma hizo za matumizi mabaya ya fedha na kuwajibisha wote waliohusika. Hakuna atakayekwepa mkono wa sheria, ni swala la wajibu wa uadilifu na sheria, alisema. Msemaji wa rais Edi Jackson Alexis aliwaambia wanahabari kwamba Moisi amewafahamisha rasmi maafisa wote wa serikali waliohusika katika makubaliano ya Petro Caribe na kuwataka wawe tayari kujibu hoja za tume ya uchunguzi. Waziri wa zamani wa michezo wa Kenya Hassan Wario amefikishwa mahakamani leo kujibu mashtaka ya matumizi mabaya ya madaraka na wizi wa fedha zilizotengwa kwa ajili ya wanamichezo wa nchi hiyo walioshiriki katika michezo ya Olimpiki ya Rio nchini Brazil. Kenya ilifanikiwa kupata medali sita za dhahabu, sita za fedha na moja ya shaba, zote katika riadha. Lakini mafanikio hayo ya uwanjani yalifunikwa na shutuma za rushwa kati ya viongozi wa timu ya Kenya na maafisa wa juu wa serikali. Rais wa Marekani Donald Trump ametishia kwamba atapeleka majeshi karibu na mpaka wa kusini karibu na Mexico ikiwa nchi hiyo haitazuia kile alichokiita kuingia kwa wahamiaji kutoka Amerika ya kati ambao hivi sasa wanatarajia kuingia Mexico kwenye mpaka wake na Guatemala. Msafara wa watu karibu elfu tatu uliondoka San Pedro Sula nchini Honduras wiki iliyopita na kupita kwenye msitu wa Guatemala na maeneo ya mitaani na kuingia Mexico na hatimaye Marekani. Trump amesema miongoni mwao kuna wahalifu na anaitaka Mexico kwa kiasi kikubwa kuchukua hatua za kuwazuia. Polisi wa Uturuki wanatafuta mabaki ya mwili wa mwandishi wa Saudi Arabia Jamal Kashogi katika msitu mmoja karibu na Istanbul na eneo moja la vijijini kiasi cha kilomita 90 kusini mwa mji. Maafisa wa Uturuki wamesema Ijumaa wanaendelea na msako wa mwandishi huyo aliyepotea kwenye msitu wa Belgrad na katika mji wa Yalova. Katika maendeleo mengine, maafisa wa Uturuki wanakataa kwamba wamewapa sauti ya mauaji ya Kashogi na maafisa wa Marekani. tunaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa saa kumi na nusu alasiri saa za Afrika Mashariki, saa tisa na nusu jioni kule Afrika ya Kati. Tunakupatia habari mbalimbali mbali. Ah, kutoka duniani kote na zile ambazo zinahusu katika eneo ulilopo hii leo. Basi katika makala yale ya jicho letu tutakuwa naye Rahabu Fredi wa jijini Dar es Salaam, Tanzania, ambapo amezungumza na mabinti na kueleza nini au ni kwa nini hasa mabinti hao wanapopata ujauzito wakishajifungua wanaishia kujifungua salama na hatimaye kuwatupa vichanga hao? Ni sieleze mengi, Rahabu Fredi anayo yote hayo katika makala ya jicho letu. Tuende pamoja kwenye wakati huu wa jicho letu. Hapa kinachojadiliwa leo ni swala la baadhi ya mabinti wanapata ujauzito, lakini pale wanapojifungua wanatelekeza wale watoto. Nini sababu? Wanaume wanatuweka kipindi kigumu. Anaweza akakupa mimba akakuzalisha mtoto akaja kukataa, ukimwambia anakuambia usi mimba yangu, nashindwa jinsi ya uleaji pale nyumbani, na niko peke yangu. Kwanza kupata mimba isiyotarajiwa, kwamba anaweza kaa yupo shule au akutarajia kwamba atapata mimba, anapata mimba, au wanaweza kama mwingine anatarajia eti ile mimba ameipata aitoe, inashindikana. Anachoamua ni kulea ile mimba, akishazaa mtoto anatupa ninaye. Kaka hapa na tuhuma nyingi ni kwamba wanatuwapa wasichana ujauzito halafu wanawatelekeza. Ndio maana wengine wanaona hawezi kumudu kumhudumia yule mtoto, anaamua kumtupa. Nachofikiria wanawake kutupa watoto zaidi ni kuharibikiwa saikolojia kwa anakuwa na maisha magumu, anaamua kufanya kitu kile ili aweze kurahisisha maisha yake jinsi anavyoyapeleka. Umelea mimba miezi tisa alafu nakuja kujifungua na mtupa mtoto, maana yake ni kitu ambacho saikolojia yake yako sawa. Wasichana wengi wanakuwa na wanaume wengi kwa ajili ya kupata matumizi kidogo kidogo, anakuwa na wanaume wengi, kwa hiyo unaweza ukaamua kumtelekeza kwa sababu umeona kwamba hiyo mimba sio yao. Unajua kabisa nimetembea naye muda gani gapi, najua kila kitu. Kwa hiyo akija kuniambia mimi mimba yangu, naambia hapana, sio yangu. Wewe utakubalianaje kwamba utembee atembee na wanaume wengi, wakati unajua huyu ni wa kwako? Sikiliza, wanaume, tuna tamaa, unaweza ukamtamani mwanamke kumbe umekosea, umebugiana yani. Unatembea na mwanamke ambao ha hayuko katika uaminifu kwayo, ukimpa mimba tayari mimba ile utakuja kuikataa, kuikata, kapewa na mwingine, alafu anakuletea bana, namsakizia tu, kwa sababu ana uwezo kidogo kipesa, anaweza kumtunza hata mtoto wangu, waka nitunza katika kuilea mimba. Kwa matukio yote ya watu wanaotupa watoto hawa wasichana, ni kwamba walibambikiza mimba kwa mabwana wengine. Wapo wanaokuwa ni wahusika wa mimba, na wapo ambao wanabambika kutokana na hali ya maisha. Zaidi utawakuta ni wale watu wa hali ya chini, amejaribu labda kuitoa ikashindikana, basi ngoja niilee tu ya kuua kile kiumbe. Kuna wanaotupa kwa ajili ya watakaomuokota aelewe na serikali. Mwanaume anashindwa kummiliki mtoto, yaani wanaume walio wengi wa sasa, akishampata mwanamke amempa mimba, isitoshe hawajaanza kuishi pamoja, ilitokea ni bahati mbaya tu, au mwingine walishakubaliana naye, akishatupata mimba anamwacha au unajua watoto tulionao ndio taifa la kesho, ambao ndo watakao kuja kututunza sasa. Unamtupa mtoto huyohuyo ambaye ningekuja kulea kesho, unashangaa kesho na kuna maisha ya shida. Pengine ungemlea yule mwanao, angekuja kuokoa, angekuja kutengenezea maisha yako nam. Kwa namna yoyote ile, hutakiwi kumtelekeza mwanao. Na hadi hapo, jicho letu kwa leo linatia nanga. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express Kamiti, mimi huwa nawaambia vijana wenzangu na wale naozidi umri kwamba wakati ambapo unafanya mapenzi, ile raha unaoisikia ndio raha ambayo uitegemee nayo umpe ule mtoto atakapozaliwa, na kama hata kuwa mtoto ukipata maradhi pia yawe sehemu ya raha. Unapopata mtoto, usimtupe na wewe kijana, uliyefanya mapenzi, wewe mvulana uliyefanya mapenzi na msichana, wajibika, hata kama si wa kwako. Siku hizi kuna vipimo vina saba vinaitwa DNA, vitapimwa vijulikani. Unamtupa mtoto, kesho yake yule mtoto anakuja kuwa mtu wa muhimu. Amjua mkamiti, alinitupa alikuwa mamangu hilo nalo neno. <laughs> Bila shaka basi, uh, mabinti wamesikia kile kilichozungumzwa, hali kadhalika ushauri uh, unaotolewa na watu mbalimbali, akiwemo hapa mwenzangu studio Kennes Bwiro. Unajua sasa Mkamiti, mm, kule Mombasa wanasema nipe ni kupe, ndio raha ya Mombasa na ya pwani. Offside track inakwenda akimshirikisha mzee Yusuf, nipe ni kupe, taarabu kwa leo Ijumaa kwa raha zako. Na vya watu na vyake pia huliwa. Wewe kisha pewa kitu haraka unakibia toka, toka nenda zako. Kitaka halwa shukua, kitaka tende shukua, kitaka ngano shukua, lakini nadia kutoa. Kitaka halwa shukua, kitaka tende shukua, kitaka ngano shukua, lakini nadia kutoa vya kwangu nikakusabilia, nikikuomba cha kwako unanikatalia. Uchoyo wako nime Nasikia utamu huo nipe, mm -hmm. mm -hmm. ni kupe. Na ukienda Mombasa na ama kwa pwani pwani ya kule kule, na kule kwingine, ilimradi ni pwani, basi ndio utajua raha zake, raha za pwani hizo. <laughs> Hai, ndio mambo haya ya siku ya Ijumaa ya uh -huh. Oktoba 19 mwaka huu wa 2018 ndani ya VOE express unapata burudani kutoka maeneo mbalimbali. Leo hii tumeamua kukuchezea muziki wa mwambao, muziki wa taarabu. Bila shaka msikilizaji, popote pale ulipo, umeburudika na kibao hicho, nipe ni kupe. bado hatuwezi kuyaacha mambo ya Mombasa manake mwenzetu Liberty Dede uh -huh. yupo tayari kabisa. tumemkaribisha. mm, mm, tumeanza kumvuta na kibao Anacheza nachea, eh, eh, lakini mm -hmm. Bila shaka amefurahia, kwani ndio mambo ya pwani hayo. Haya, Liberty Adede, burudani ndio hivyo zimeanza kuwaka, mambo ya furahi day eh, mambo ya wanamuziki no. na kadhalika hapa na pale, sijua utaenda kujirusha wapi, lakini tueleze kwanza kile ambacho unakifahamu kwa weekend hii katika maswala ya burudani. Shukrani. Viongozi wa taifa la Kenya, Rais Uhuru Kenyatta atakuwa na viongozi wa taifa kuelekea katika jimbo la Kakamega, magharibi mwa Kenya, ambapo kutakuwa kunafanyika sherehe za mashujaa kutambua waliopigania uhuru wa taifa la Kenya. Sherehe hizo zimeandaliwa katika uwanja wa Bukungu ambapo watakutana na watu wengi, na imekuwa ikifanywa katika hali ya mzunguko kuhakikisha ni eh, kila jimbo linapata fursa ya kuandaa eh, sherehe hizi. Mengi atakuwa anafanyika, kutakuwa na vifa, kutakuwa na burudani na pia swala ambalo vile vile gwaride la wanajeshi ambalo watu wanapenda kufuatilia. Lakini tukirejea tukija jijini Nairobi, mashabiki wa mziki wa rege watakuwa wanapata burudani kubwa katika jumba la mikutano la KICC, ambapo msanii kutoka ama mwimbaji kutoka Jamaika na na makazi yake kule Marekani, Tarrus Riley atakuwa anafanya vitu vyake hapo kesho, burudani kwa wale wapenzi wa miziki ya rege. Hapa Mombasa imekuwa ni fursa kubwa sana. Hapo kesho msanii kutoka Bongo, lava Lava, atakuwa anapiga show kubwa sana katika eneo la pwani kusini Diani e, katika hoteli ya Bibi bado akifanya makamuzi yake kama vile wanavyosema vijana. Burudani ameliandaa poa sana. Ameingia jijini Nairobi hapa Mombasa leo asubuhi na alipokelewa na mashabiki wengi sana akiwa anatokea uwanja wa ndege. Nimepata fursa kuzungumza naye e, kabla ya kwenda kupiga show na amekuwa na haya kusema. Baada ya kutoa wimbo, kuna muda inabidi kukutana na mashabiki. Sasa kuonyesha ku, kile ambacho kinaona kitoa kinafika na, na watu wanapenda. Kuna muda pia wasanii wanashindwa kuwa karibu na mashabiki Hatuendi karibu nao kwa sababu tunakuwa tuna umbali kidogo, so show zinatukutanisha na, na, na, na mashabiki wetu, kuona wanatujali kiasi gani na si pia tunawapenda kiasi gani, lakini pia ni kuhakikisha unakata kiu ya wao kuwa wanatamani vile ambavyo wanawishi. So kuna vitu vingi tumekuja pia tutafanya tuta, lakini sanasana tumekuja kwa sababu ya show ya, ya, ya ya, ya, siku ya kesho. Sasa basi, uh, Liberty, wewe kwa hii wikendi utakuwa mpenzi wa rege, utakuwa mpenzi wa Lavalava lava, <laughs> au utakuwa ni katika moja ya watu ambao wataungana na Rais Kenyatta kusherekea hizo sherehe zinazotarajiwa kufanyika katika mji wa Kakamega? <laughs> Mkamiti, hata mimi ninashindwa, sijui nifanyeje. Mziki wa rege mi naupenda sana, na kwanza mm nikimuheshimu -hmm. Eh, mwanamziki wa Afrika Kusini Lucky Dube, unajua hii ni kama tribute yake. Na kwa wakati mwingine pia pia mziki wa bongo flava unanifurahisha sana, na hapa ni karibu, nafikiria sasa huku kwa lavalava lava kwa sababu ni karibu ndio hapo tutakuwa tukinyosha nawangalia mwenzangu Kioko yuko vipi na, mm, na mapema mm, twende yeah. so, kule pwani kusini tuangalie mambo ya lavalava ni vipi, ana vipi ana kitu kipya, ngoma mpya ameachia, na basi wale wakenya wengine wajumuike kule magharibi mwa Kenya najua huko, uh, bwana bwiri angekuwa karibu pale angekuwa alivuka akaingia kuangalia mambo mvipi pale katika mji wa Kakamega. Hey, nikuulize sangonini Nashukuru sana huko huko, ndio najua hu ungekwenda si rege wala hapo. <laughs> <laughs> hata mimi pia umeniacha kwenye mataa wale. <laughs> Wakongo, Wakongo wenzetu wangekwambia maanayake. Nashukuru sana jamaa <laughs> haya, basi. Naona uh, Kenneth Bwire, hivi sasa uh, ni wakati wa kumsomea msikilizaji lile swali ambalo hulibandika katika mtandao wetu wa Facebook, ambapo tuliuliza Uganda kuwakataza raia wake kufanya kazi mashariki ya kati ni sawa? Mimwini Kenneth wa Nyakato, Bukoba, Tanzania anasema ni sawa, huenda kuna kitu wamekiona ni hatari kwa usalama wao. Kambwi wa Mwadui FC anasema yupo Dar es Salaam, Tanzania, anasema ikiwa ni hizo zipo miongoni mwa nchi zinazowanyanyasa wafanyakazi, basi ni sawa, ila ikiwa ni kwa ajili ya kisiasa tu, basi itakuwa jambo baya. Maana umoja wa Afrika tumeungana kwa pamoja katika nyanja mbalimbali, ikiwemo uchumi, usalama na kadhalika. Ni vyema tuungane na wenzetu wa nje. Masanja Kanone wa Igage Geita, Tanzania anasema hapana, sio sawa kabisa. Huo ni unyanyasaji kabisa, kwani haipendezi sana. Kapinga Gaudi yamkini anasema sawa iwapo tu itakuwa na sababu zenye mashiko kufanya hivyo. Sidhani kama wamefanya hivyo pasipo kuona tatizo lililopo. Basi naona ma, ma, ma, maoni ni mengi lakini, mm -hmm. Inabidi pia tuende katika upande wa mitandao ya kijamii kuangalia kile ambacho kimezungumzwa sana na watazamaji wanaotembelea mitandao ya Facebook, Twitter na kadhalika. Na moja kwa moja basi, Bwire, mimi naona katika mtandao wa Facebook kinachozungumziwa zaidi ni kuhusiana na kupotea kwa bilionea huyo wa Tanzania, ambapo leo kumekuwa kuna ripoti mpya kutoka kwa mkuu wa jeshi la polisi Tanzania, akisema uchunguzi unaendelea, lakini kumekuwa na taarifa nzuri za kwamba gari lililomteka bilionea huyo limeonekana. Basi bila kupoteza wakati Marita anasema Duh, lakini imechukua muda kusema gari hilo limepatikana. Je, ni hatua gani zingine zinazoendelea? Huyu yeye anajiita jina la Rashidi Masele anasema naiamini Uh, serikali ya Tanzania kazi inaiweza, tuwe tu na subira, haya yote yanawezekana. Basi msikilizaji, ameelezwa mengi kuhusiana na ripoti hii mpya ambayo leo mkuu um, wa jeshi la polisi Tanzania ameeleza kuhusiana na uchunguzi wao unaoendelea wa kuhakikisha wanampata bilionea aliyetekwa nyara wiki iliyopita akiwa katika jengo la mazoezi huko jijini Dar es Salaam Tanzania. Na kingine kinachozungumziwa zaidi ni kifo cha mtangazaji za Kigamba wa redio ya idhaa ya Kiswahili ya Ujerumani aliyekutwa na mauti nyumbani kwake hiyo jana. Fisco ameandika rest in peace Gamba. Huyu anajiita Sechenga, anasema poleni watangazaji wote, kuanzia Redio 5 RFA, Redio 1 DW na redio zingine, kama nimezisahau telesi. Anasema sauti yako ilivutia katika michezo na habari. Maoni yamekuwa mengi, Kenes Bwire, lakini naona muda nao pia unatukimbia, sitaweza kuyasoma yote. Tunakushukuru msikilizaji kwa kushiriki, kutuandikia maoni yako kupitia mitandao hiyo niliyoitaja, Facebook na Twitter. Basi naona VOA Express inaishia kikomo hapa. Ni vyema tuwashukuru Dina Chahali, Kennedy Wandera, uh, Lusi, uh, Rahab. Anaitwa Rahab sio, kidogo <laughs> na nawakanganya kama wanaitwa Githeri, uh, Libatadede, wote walioshiriki, msimamizi wa matangazo uh, BMJ mwana wa Mridhi. Anaitwa Kennes Bwire, mimi ni Mkamiti Kibayasi, alasenjema.