Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Jambo msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza hivi sasa, ambapo ni saa kumi na nusu alasiri huko eneo la Afrika Mashariki. Hapa mjini Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi. Leo ni siku ya Jumatano, Oktoba 24, mwaka 2018 na naitwa Mkamiti Kibayasi, jina langu ni BMJ Muridhi. Jumuika nasi kwa takriban dakika 30 kukuletea matangazo haya ya VOA Express kutoka hapa Washington. Natumai kwamba popote pale ulipo, eh, msikilizaji, una aidha unastarehe, eh, unaendesha gari lako huko kazini, ama umetulia tu popote pale ulipo ukipata burudani. Basi hiki ndicho kituo cha kusikiliza. Tuko na mengi tuliokuandalia. Kama ilivyo desturi yetu, tuna taarifa kutoka huko Arusha, Tanzania, ambako mazungumzo kuhusu amani ya Burundi e, yamepiga ukuta ama yamegonga mwamba, lakini tutajua mengi zaidi iwapo yataendelea hapo kesho au vipi? Na vilevile tuna taarifa kuhusu mgomo ambao wa wafanyakazi wa shirika la ndege la uh, Kenya Airways wamesema watahusika katika mgomo huo uh, iwapo matakwa fulani hayatatimizwa. Mkamiti vilevile vile, tuna ripoti kutoka huko jamhuri ya kidemokrasia ya Congo DRC ambapo uh, vyama saba vya upinzani hivi sasa vinafanya mkutano mkuu huko nchini Afrika Kusini. Lengo lake hasa ni nini? ili tufanye program moja na tuchague mtu mmoja ambaye sisi wote tutaweza kuenda kwa ile machaguzi na kandidati mmoja basi. Msikilizaji, hayo na mengine tutakuletea hapa hapa VOA Express, ikiwa ni pamoja na habari muhimu za dunia kakusomea swali ambalo tunalibandika kila siku katika ukurasa wetu wa Facebook, hali kadhalika kuangalia yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii. Tunachambua mitandao yote na kuangalia kipi kikubwa zaidi kinachozungumziwa. Basi tuende kazini moja kwa moja, tukianzia na ripoti ya kule mjini Arusha nchini Tanzania ambapo kwa muda mrefu sasa ah, kumekuwepo na mazungumzo ya kupata uh, suluhishi la amani la nchini Burundi, na ili kujua zaidi, tunaye mwandishi wetu Asraji Mvungi aweze kutueleza hali imefikia wapi, nini kinachotarajiwa kufanyika, na je, washiriki wenyewe wamepokea vipi matamko hayo? Asraji, unatusikia eh? Nakusikia, nakusikia vizuri Tueleze basi kile kinachojiri kuhusiana na mazungumzo haya ya upatikanaji wa amani nchini Burundi yanayofanyika huko Arusha, Tanzania. E, ni kweli kwamba mazungumzo ya kutafuta suluhu ya mgogoro wa Burundi yalikuwa yaanze leo katika jiji la Arusha, e, lakini yameahirishwa na tumeambiwa kwamba yataendelea hapo kesho, na sababu kamili za kuahirishwa hazikuweza kuelezwa lakini tumezungumza na baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani ambao wanashiriki kwenye mazungumzo haya. E, pengine mmoja wao anataja jina lake alafu anatuelezea, pengine wamepokea taarifa hizo za kuahirishwa kwa mazungumzo kwa njia gani, na pengine msimamo wao ni upi, baada ya ya hatua hiyo ya. Mimi kwanza ninaitwa Mgwengezohovino, niko mwenyekiti wa chama cha UPD Ziga Mibanga, msemaji wa, wa, wa, wa, wa utawala jana ametoa tangazo kwamba hawatotokea. Mwenyekiti wa chama mwenyewe kwanza tawala ametoa taarifa rasmi kwamba hawatotokea, na tumekwisha umekwisha tumiwa ujumbe mara mbili na uh, usuluhishi toka, jana, toka juzi na jana na leo umetumiwa tena ujumbe mara tatu katika kusubiria kwamba wajibu au wajitokeze. Sisi tutatumika tu kama hawatotokea hii fursa tumepata ni fursa muhimu sana, ambapo ni fursa imeandaliwa na jumuiya ya kimataifa na haswa haswa imeandaliwa na Rais mstaafu wa jamhuri ya Tanzania, Mheshimiwa e, e, Mkapa. Kwa hiyo kama watotokea, e, kulingana na umuhimu wa hii shughuli na hii fursa, tutaonana sisi na tutaweza kujadiliana kuhusu kipi kitaweza kikatendeka, kuhusu uchaguzi ambazo wao wanatarajia kama zinaweza kuwa katika mwaka elfu mbili na ishirini. nam asiraji, labda kwanza tueleze nani ambao wametokea e, kwenye mkutano ambao ulikuwa ufanyike leo, e, nani ambao wamehudhuria isipokuwa hao ambao umeeleza kwamba wameeleza nia ya yao ya kutofika kutoka serikali ya Burundi, e, mpaka sasa hivi kile ambacho ilikuwa kielezwe pengine kwenye upunguzi ambacho ni pamoja na kwamba ni akina nani walialikwa na, na akina nani ambao wame, wamehudhuria, hakujatolewa rasmi, kwa sababu eh, ule utaratibu ambao ulipangwa kwamba ingefanyika leo ndio huo umeahirishwa. Lakini eh, bado tuko katika eneo hili na tunajaribu kusubiri kama pengine tutapata taarifa rasmi ya ya kitu gani kitaendelea hapo kesho, lakini mpaka hivi sasa hivi hakujatolewa taarifa rasmi ya kwamba ni akina nani ambao wapo, japo hawa wa upande wa pinzani wanasema kwamba Uh, wale wote ambao walikuwa wanapaswa kushiriki wameshafika isipokuwa upande wa serikali na Rais Mkapa, uh, rais wa zamani Benjamin Mkapa mara nyingi uh, waandishi wa habari kua wakilalamika kwamba hapendi kuzungumzia swala hili moja kwa moja. Kulikuwa na mkutano, kuwe na mkutano na waandishi wa habari ambao kama ulivyonieleza hapo mwanzo kwamba uh, mkutano huo na waandishi wa habari huenda ukafanyika kesho. Je, una, uh, uh, una matumaini kwamba Mkapa mwenyewe uh, atatoa kauli zozote? Ni eh, vigumu kulieleza hilo lakini tunaamini kwamba itakuwa hivyo kwani hata wale ambao eh, wale ambao ni wa, ni, ni, ni wa upande wale wa upinzani wanaeleza hivyo, na taarifa ambazo zimeenea hapa ni hizo, na pia tulipewa taarifa rasmi kwamba tuje leo kwa sababu kutakuwa na, na hiyo hiyo taarifa ya, ya kitakachokuwa kinaendelea na mwanzo wa mazungumzo haya. Kwa hiyo tuna imani kwamba pengine eh, tutapata ushirikiano wa kutosha na pengine tutaweza kupata kile ambacho pengine watu wanatarajia kukisikia. Shukran sana Suraji Mvungi, tutaendelea kuwasiliana na wewe kujua kile ambacho uh, kitaendelea huko mjini Arusha kuhusiana na mazungumzo haya ya amani uh, ya nchini Burundi. Na hivi sasa basi, kutoka Arusha tunaelekea nchi jirani huko Kenya, ambapo kama mwenzangu BMJ Mridhi alivyosema awali ni kwamba wafanyakazi wa shirika la ndege la Kenya Airways, wanatishia kufanya mgomo ikiwa ni takriban uh, siku kadhaa kuelekea uzinduzi wa ndege ile ambayo inatarajiwa uh, kusafiri kutoka Nairobi mpaka hapa nchini Marekani, kama siku nne mkamiti kwa sababu siku ya Jumaapili inafaa kuondoka uwanja wa ndege wa kimataifa wa Jomo Kenyatta kuja moja kwa moja mpaka hapa New York, lakini sasa hatujui hmm. Eh, ni ni hatima yake manake, kama yale ambayo yanaandikwa na yale tunayosikiliza kutoka kwa waandishi wetu mm. Ni kweli, basi huenda kukawa na tashwishi iwapo safari hiyo <laughs> itafanyika, lakini moja kwa moja tujiunge na mwenzetu eh, kule Nairobi. Kennedy Wandera ndiye amekuwa ah, akifuatilia habari hii. Kennedy Wandera, kuna nini huko? tunavyozungumza uh, bimjini kwamba kuna mazungumzo ambayo yanaendelea kati ya wafanyakazi wa uh, Kenya workers union, aviation, workers union katika uwanja wa ndege na serikali. Lakini awali tulizungumza na Moses Ndiema ambaye ni katibu mkuu wa muungano huo wa wafanyakazi katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta na anaeleza kwamba kuanzia mwaka elfu mbili na kumi na sita hadi mwaka mpaka leo serikali haijawapa mkataba mpya na majukumu mengine ambayo wana wanapewa ya kuanzisha ndege kuwa kwa ndege ambayo inatoka Nairobi hadi JF Kennedy Marekani ni majukumu ya ziada, na hivyo hay, hayajanukuliwa kwenye mkataba walionao, na hivyo basi itakuwa vigumu kwao sasa kuanza kutekeleza majukumu mengine ambayo hapaja ha, ha, ha, kuwapo na mazungumzo yoyote. Hebu tumsikilize Moses ndiye mwalimu anavyoeleza 2018 wafanyakazi wamekuwa wamevumilia wakitarajia nyongeza ya mshahara, hamna hiyo. Ndio tunajaribu kusukuma management ya kwamba tafadhali iangalia kama ni jambo muhimu na mjitolee, tukubaliane, lakini hakuna kule kujitolea kutoka kwa management kuhakikisha ya kwamba tunamaliza hiyo lakini uh, Jumanne jioni uh, huyu waziri wa uchukuzi nchini Kenya Jim Mashari amezungumza na vyombo vya habari na akaeleza kwamba ni watu wachache tu ambao wanataka kuvuruga safari za moja kwa moja hadi Marekani, na hivyo basi kusisitiza kwamba anaahidi Wakenya kwamba kutakuwepo na safari hizo. Hebu tumsikiliza alivyoeleza waziri. I can assure you that uh, the engagement has been positive and we are very very sure and confident that the flight will take off. Naam, hapo huyo anaeleza kwamba ana uhakika kwamba safari za ndege hizo zitaanza hapo Jumapili siku so, chache tu kutoka leo BMJ na Mwandera, haraka haraka, naona muda umekimbia. Kuna wale wanasema ile wanasema kwa Kiingereza ile timing inakuwaje, kwamba hili linakuja wakati huu, na umesema hapo kuhusiana na safari hii, lakini je, wanaona ni kama huu ndio wakati mwafaka? Kwa sababu hatua hii inayochukuliwa kuanzia Jumapili kuja hapa Marekani kwa ndege ya Kenya Airways ni hatua muhimu sana katika mchakato wote huo. Wao wanaeleza kwamba kwao, kwa, wow, kwa maslahi yao ni mchakato muhimu lakini pia wanasisitiza kwamba ni muhimu sana kuwepo kwa ndege hizo kutoka, kutoka Nairobi hadi Marekani, kwa sababu kunaipa nchi hadhi ya kimataifa lakini wanaeleza kwamba serikali lazima ishughulikie maslahi ya wananchi wake kabla ya kuwafurahisha watu wa kimataifa. Asante sana Kennedy Wandera. Bila shaka, msikilizaji, unaweza kusikiliza habari hiyo kwa kina zaidi katika matangazo yetu ya jioni leo saa moja unusu, saa za Afrika Mashariki. Punde muda wa usio mrefu, tutaangalia yale yamejiri kutoka chumba chetu cha habari. Maafisa wa Japan wanasubiri uthibitisho wa kuachiliwa kwa mwandishi wa habari wa kujitegemea wa Japan aliyetekwa miaka mitatu iliyopita. Jumpei Yasuda amekuwa akiwekwa kwenye mitandao ya kijamii toka alipokamatwa kwake mwaka 2015 na washirika wa, wa kundi la Al Qaida mwaka 2015. Afisa mwandamizi wa Japan Yoshihide Suda amewaambia wanahabari mjini Tokyo mapema leo kwamba mtu aliyetambuliwa kama Yasuda yupo katika kituo cha uhami miaji nchini Uturuki ambapo atahojiwa na wanadiplomasia wa Japani kuthibitisha kama ni yeye. Waziri mkuu wa Japani Shinzo Abe amesema kwamba alisikia faraja aliposikia habari za kuachiliwa kwa, kwa Yasuda. baada ya Marekani kutangaza kusimamisha mazoezi yake ya pamoja ya kijeshi na Korea Kusini Sol imetangaza kwamba itaendelea kufanya mazoezi hayo peke yake. Mazoezi ya pamoja ya kijeshi yalipangwa kufanyika Desemba mwaka huu wa 2018 lakini yalisimamishwa na Pentagon kuzipa fursa juhudi za kidiplomasia kushughulikia suala la Korea Kaskazini na kutoa kila fursa. Wataalam waliozungumza na VOA walikuwa na mawazo tofauti juu ya kama hali ya mambo katika peninsula ya Korea yanakwenda vizuri mpaka kufikia hatua ya kusimamisha mazoezi hayo. Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan ameapa mabema leo Jumatano kwamba wote waliohusika na mauaji ya mwandishi wa habari wa Saudi Arabia Jamal Kashogi lazima wawajibishwe wa kisheria. Akiongea mjini Ankara, rais huyo amesema kwamba Uturuki haitakubali mauaji hayo kupuuzwa na itakuwa ikitoa taarifa za uchunguzi kwa uwazi, kwa ushahidi wowote utakaopatikana. Maelezo yake hayo yametokea ikiwa ni siku moja baada ya kulihutubia bunge la Uturuki na kuelezea kwa undani kile alichokisema kuwa mauaji yaliyopangwa na Saudi Arabia kumuua Kashogi alipokwenda kwenye ubalozi wa Saudi Arabia mjini Istanbul hapo Oktoba 2 mwaka huu na kimbunga kilichopewa jina la Wila kimetua pwani ya Pacific ya Mexico. Kituo cha kitaifa cha utabiri wa vimbunga hapa Marekani kimesema kwamba kimbunga hicho kimetua katika mji wa Isla Del Bosco ulio kiasi cha kilomita 80 kusini mwa mji wa mapumziko wa Mazatlan katika mji wa kaskazini magharibi wa Sinaloa. Kimbunga hicho kilikuwa na upepo wa kasi ya kilomita 195 na kukifanya kuwa na nguvu ya kiwango cha tatu cha uharibifu. Unaendelea kusafiri na VOA Express, matangazo yanayokujia kupitia redio zetu shirika mahala popote pale ulipo. Hali kadhalika tunapatikana kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Tukiendelea kuchanja mbuga hivi sasa, basi tunaelekea mpaka huko nchini Afrika Kusini, ambapo vyama saba vya upinzani kule nchini Kongo, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo vimekutana katika nchi ya Afrika Kusini kujadiliana maswala ya kisiasa pamoja na namna watakavyoweza kuendesha shughuli ya uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwishoni mwa mwaka huu. Nimezungumza na mmoja wa kiongozi katika chama cha upinzani cha UNC cha huko Kongo, Bili Kambale, na kwanza nikataka kujua je, ajenda kuu zinazojadiliwa huko nchini Afrika Kusini ni zipi? Wapinzani tumesikilizana sisi wote kama, kwa hiyo uchaguzi tunapaswa kuenda na tuko fasi moja. Kwa hivi tunakutana Afrika ya Kusini ili tufanye program moja na tuchague mtu mmoja ambaye Kambale, vyama hivi vyote mlivyokwenda huko Afrika Kusini, kila chama kina sera tofauti. Je, mpaka sasa mmeshakubaliana kwamba sera zenu zinawana ili kuweza kumteua uh, mgombea mmoja ambaye ataweza kukabiliana na chama tawala? Inafaa watu wajue kama masi tunaweza kuwa na mafikiri mbalimbali mbali. Sisi wote tunakutana huko ili tuseme neno moja, na sisi wote tukuje kupigana ili tutoshe mambo yote ambayo mpaka leo ingali inatia kuturuta uh, katika nchi yetu. Na iwapo msipokubaliana kumteua mgombea mmoja kusimama kwenda uh, kuwawakilisha wa Kongo, hiyo Desemba mwaka huu, nini ambacho mtafanya? Hapana, mimi niko mkritu. Nakuwa na imani na nilisha kuongea na watu wote kila vyama vyote, tumesikilizana kama tukienda sisi wote na mtu mmoja, inaonekana kama tutakuwa na ushindi, lakini sio kusema kama mtu mmoja ndiyo hatutapata ushindi, kwani kandidati ambao watu, watu, watu wa kabila, walikia, wa kabila walikia Bwana Kishadari hajulikane hata mjini wa Kongo, oe, inaonekana kabisa kama huyo mtu hawezi hata siku moja kuiwina maelection tunafahamu kwamba Katumbi hawezi kuingia nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo kwa hivi sasa. Je, iwapo mkutano huu utamchagua yeye ndiyo asimame kuwa mgombea, kuna uwezekano wote wa kuweza kuingia Kongo? No, no, hapana, no, tulisema kama tutamchagua mtu mtu mmoja kwa wale ambao komisio elektoral indepandante inaweza kuwatia, inakuwa ni bwana Vital Kamerhe, bwana Felix Tshisekedi, bwana Matungulu na bwana uh, Fayulu wale ambao waliitika. Mnajua kama mambo mingi haikupitikana kisi tulipenda haipitikane, kwani sisi tulipigana kwenye mkataba um, wa Saint Sylvestre ili watu wote warudi kwenye Kongo, lakini haikuwezekana ni Billy Kambale, mmoja wa viongozi kutoka chama cha UNC cha upinzani huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC, ambaye anashiriki katika mkutano wa wapinzani wa DRC unaofanyika hivi sasa kule nchini Afrika Kusini kwa muda wa siku tatu. Asante sana Mkamiti kwa kufanya mahojiano hayo. Msikilizaji, kabla hatujaingia masuala ya muziki, ni habari ambazo zimetufikia hivi punde kwamba polisi huko Tanzania wamethibitisha kwamba raia saba watu saba raia wa Ethiopia wameaga dunia katika uh, ajali ya boti ambayo ilizama katika katika pwani ya Tanzania, ilikuwa inaelekea kule Afrika ya Kusini, kulingana na polisi. Na taarifa zaidi tutawaletea hapo baadaye. Sasa tuangalie maswala ya ngoma. Vipi mkamiti, haswa na moja kwa moja. Basi katika burudani ya muziki tunaelekea kule Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, anakuambia Ekotite mambo ya Eko Titi kutoka kwa <laughs> <Koffi> ya mmo <lomide. laughs> Naam, ni mwanamuziki ambaye anaenziwa sana kwa kusema kweli, japokuwa mm -hmm. pia kuna kashifa mbalimbali zinamkumba, lakini muziki wake safi kabisa bado unaendelea kupendwa na bado unaendelea kuvuma. Ni kweli. Sa basi baada ya kupata burudani ya muziki hii, sasa leo siku ya Jumatano tunaangalia le maswala ya teknolojia, na kwenye teknolojia ni mengi yametokea, msikilizaji. Wiki hii mengi yamezungumziwa, ikiwa ni pamoja na uzinduzi rasmi wa daraja lile linalovuka bahari ambalo ni refu zaidi duniani. Vilevile vile, katika teknolojia kuna ile kampuni ya Toyota ambayo imetia saini mkataba wa kuunda magari yasiyoendeshwa na dereva. Uh, yote yako katika maswala ya teknolojia. Nisieleze mengi, ili kujua mjumuisho huu wote wa taarifa hizi na zile nyingine zinazohusiana na hizi moja kwa moja, basi tujiunge na mwenzangu hapa studio BMJ Muridhi aweze kutupasha zaidi. Nam, daraja refu zaidi duniani ambalo limefunguliwa wiki hii na rais wa China Xi Jinping linalounganisha miji kadhaa ikiwemo Hong Kong na Makau limetumia teknolojia ya hali ya juu zaidi kuliko madaraja yote mengine duniani. Daraja hilo ambalo ujenzi wake ulitumia teknolojia ya kipekee ya kisasa, kulingana na wahandisi, linaivuka bahari ya China na lina urefu wa kilomita 55. Pamoja na Hong Kong na Makao, daraja hilo pia linaunganisha miji ya Yuhai na Guadong, na lilitumia tani elfu mia nne na ishirini za vyuma. Hali kadhalika, daraja hilo limetumia zaidi ya mita milioni moja mraba za simiti na ujenzi wake umechukua miaka saba. Daraja hilo la kipekee linapunguza muda wa kusafiri kwa gari kwa kiasi kikubwa, kutoka masaa mane hadi chini ya lisali moja. Ni daraja ambalo pia lina barabara ya chini ya maji na limegharimu dola bilioni 20 pesa za Marekani, kiasi kikubwa zaidi cha pesa kuwahi kutumika kwa ujenzi wa daraja moja duniani. Kwingineko, matumaini ya kuhalalisha uendeshaji wa magari yasiyo na madereva yanaonekana kuongezeka, huku makampuni mbalimbali yakitia saini mikataba ya ushirikiano. Mkataba wa karibuni kabisa ni ule wa makampuni ya Toyota na taasisi ya teknolojia ya Softbank. Kampuni hizo mbili zimekubaliana kushirikiana katika kuimarisha teknolojia ya kisasa ya magari yanayojiendesha yenyewe yakiwa ni yale madogo ya binafsi na hata mabasi, na kubashiri kwamba katika miaka ya hivi karibuni kutakuwa na watu wachache mno ambao watakuwa wakiendesha magari yao barabarani kwa mujibu wa wachambuzi wa maswala ya teknolojia mkataba huo kati ya gwiji la utengenezaji magari toyota motors corporation na gwiji la teknolojia softbank umeyafanya makampuni mengine kuanza kutafakari upya mstakabali wa teknolojia ya magari yasiyoendeshwa na madereva huku baadhi ya wadau wakisema kwamba msukumo wa kuimarisha teknolojia hiyo ni mkubwa kiasi kwamba sasa serikali za nchi mbalimbali haziwezi kuendelea kuupuuza na mara nyingi teknolojia inaleta manufaa ya kila aina kwa jamii, lakini siyo kila wakati ambapo inakubalika. Huko nchini Kongo, vuta ni kuvuta imeendelea kuhusu utumiaji wa vifaa vya kielektroniki kwenye uchaguzi mkuu ujao Licha ya mashine za kupigia kura kuwasili wiki hii kutoka Korea Kusini, malalamiko bado yanaendelea kutoka kwa baadhi ya wadau hususan vyama vya upinzani kwamba vifaa hivyo huenda vikachangia ongezeko la visa vya udanganyifu katika uchaguzi wa mwezi Disemba. Huyu hapa mmoja wa wagombea urais wa upande wa upinzani, Mario Seifoko akizungumza hapo kwa lugha ya Kifaransa, anasema kwamba mjadala ulikuwa ni kuhusu mfumo wa kupiga kura kwa kutumia mashine za kielektroniki na suala la daftari ya wapiga kura ambalo limejaa watu ambao wakuchukuliwa alama zao za vidole na bila kusahau usalama wa wagombea right. Naam, basi, inaonekana teknolojia ni nzuri, lakini sio kila wakati na sio kwa kila mtu. Asante sana BMJ Muridhi <laughs> katika maswala hayo ya teknolojia haya. Msikilizaji, bila shaka umefaidika na maswala ya teknolojia, umefahamu hilo daraja lililojengwa ah, linalovuka bahari. Hali kadhalika umefahamu maswala mengine yanayohusiana na teknolojia. Basi hakikisha unafuatilia siku za Jumatano na BMJ Muridhi ah, na kabla basi ya kwenda katika yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii, nikupe kidokezo kidogo tu, katika maswala ya burudani ni kwamba Tiffany Haddish huyu ni mchekeshaji na vilevile vile ni mwigizaji filamu ambaye eh, uh, Novemba mbili atatoa filamu kali kabisa ambayo imetayarishwa na Tyler Perry inaitwa Nobody's Fall, ambapo amezungumza majuzi kati hapa na gazeti la New York Times, na amesema kwamba anataka aionyeshe jamii kipaji chake kingine ambacho hakuna anayefahamu ni kwamba anataka ajiingize katika maswala ya muziki wa kufoka foka. Yani rap basi. Ni machache tu niliyokuwa nayo hivi sasa, naona nielekee kwa mwenzangu Idi Ligongo ili aweze kutufahamisha yale yanayotanda katika mitandao ya kijamii. Asante uh, sana mkamiti Kibayasi na BMJ Muridhi, mambo mengi yanatanda hivi sasa katika mitandao, lakini uh, kubwa sana kwa hapa Marekani ni kutangazwa kwa mshindi wa bahati nasibu ya Mega Millions jackpot ya dola uh, bilioni moja nukta sita kwamba tiketi tayari imeuzwa. E, na jimbo ambalo tiketi hii imeuzwa ni South Carolina. Kwa maana hiyo kuna bilionea huyu wa uh, bilioni moja nukta sita mm -hmm. e, dola za Kimarekani. E, wanasema kwamba mm -hmm. tiketi imeuzwa sasa, mm -hmm. nani Okay. Leo unge niona hapa kazini kama <laughs> ni mimi nime, ningechukua hivi kwa mfano BMJ unapata dola bilioni 1.6. Kuifikiria ni vigumu pia hata kuelewa hizo pesa. Sasa hilo kiasi hilo ndio kubwa ambalo hivi sasa linatamba sana katika mitandao, no. Watu wanajiuliza eh, fedha zote hizo utazifanyia nini? Mm -hmm. Endapo utazipata. Sasa sakata lingine ambalo linaendelea kuvuma nchini uh, Tanzania eh, ni swala la kukamatwa kwa mifuko ya sukari 466 na, na mifuko mia tatu kumi na nane ya unga wa ngano eh, ya kiwanda cha sugari, sukari cha Kagera ambayo ilikuwa ina watu wanapakia sukari ambayo wanaona kwa namna moja manyingine haikuwa uh, stahiki kwa hiyo hilo nalo kwa upande wa Tanzania uh, linazidi kupamba moto na kujadiliana, lakini kesi ile mm -hmm. ya mauaji ambayo inamkabili yule mwanahabari mwenzetu kule nchini Kenya, ya mauaji ya Maribe, Jack Maribe ya mauaji ya Bibi Monika Kimani mm -hmm. Sasa bado kesi inaendelea na hali inaonekana si nzuri sana, kwa sababu alitarajia pengine angepata dhamana ili arudi uraiani lakini hali nayo inazidi kuwa ngumu, lakini hilo nalo linavuma sana kwenye mitandao hivi sasa. nam wameambiwa kwamba warejee mahakamani wiki kesho, wiki ijayo. namshukran na sana Idi Ligongo, najua una mengi, lakini wasikilizaji wanaweza pia kuingia pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook na kuona mengine mengi na vilevile tovuti yetu ya www.voaswahili.com. Huo ndo muda tuliokuwa nao, msikilizaji kwa VOA Express alaasiri ya leo tunakutakia usiku mwema au jioni njema. Jina langu ni BMJ Mrithi, na nimeshirikiana hapa studio na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Wote waloshiriki, shukran sana, pamoja na mwelekezi wetu Aida Isa na msimamizi Meri Mgawe. Kwaherini kutoka Washington.