Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. VOA Express kutoka Washington DC leo tarehe 26 Oktoba mwaka 2018 ni Friday, mambo mm -hmm ya Ijumaa, yani weekend ni kama vile anukianukia. Uh, mwana wa ligongo nam Yani Express, leo tuko tayari kusafiri na wasikilizaji wetu wa eneo la Afrika Mashariki, maziwa makuu, na tunazo tu habari nyingi nyingi kabisa, kemu wa kemu. Tukianzia huko DRC ni kwamba maandamano yamefanyika katika mji wa Goma na miji mingine. Ni hasa kwa nini wameandamana? Tunaandamana kuonyesha ulimwengu wote ya kwamba hatutaki uchaguzi wa kuharibika, tunakataa mashine vote Haya basi, msikilizaji, naitwa Idi Ligongo hapa ndani ya matangazo ya VOA Express nikiwa uh, na mwenzangu Patrick Nduwimana. <laughs> Usidhani kwamba nimesahau jinamadoido tu lakini, burudani vilevile. Katika mambo ya burudani leo Ijumaa, mm-hmm. E, tutakuwa nazo na tutajua nini kinaendelea katika eneo letu, watu wakiwa wanajiandaa kwa ajili ya kuingia katika weekend na kusahau yale yote ambao wameyafanya katikati mwa jumaa. Bila kusahau huko Kenya, kuna habari kuhusu hatua amba, ambayo itachukuliwa hivi karibuni na mwenzetu Kennedy Wandera. Ni kuhusu usafiri wa barabarani. Kennedy Wandera atatueleza ni kwa nini Hayo tu ni baadhi ya habari uh, ni baadhi ya habari ambazo tunazo kwenye Express leo, lakini bila kukawia, Idi Ligongo, tuelekee huko Goma. Kama nilivyosema katika kidokezo, ni kwamba kuna wafuasi wa upinzani ambao wameandamana katika mji wa Goma na katika miji mingine, na niko naye eh, Oster Malivika, mwandishi wa vio iko Goma. Malivika, kwa nini hawa wameandamana? Ni kwamba maandamano kwa kweli yamefanyika sio Goma peke yake, ni kote Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, na hii ni kufuatia mwito wa viongozi wao ambao wako Kinshasa. Waliitisha maandamano kote Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kuomba wafuasi wao waandamane kila sehemu kuelekea kwenye tume huru ya uchaguzi kuambia kwamba wao wanapinga utumiaji wa kompyuta wakati wa kupiga kura, yaani tarehe ishirini na tatu Desemba, mwezi ambao unakuja sasa hivi. Alafu ndio kimefanyika hapa katika mji wa Goma, na wenyewe waandamanaji walikuja wakaandamana hadi kwenye ofisi ya tume huru ya uchaguzi, na nilizungumza nao kama huyu mmoja wao, Jabatiste Kasekwa, akasema kwa nini wanaandamana: tunaandamana kuonyesha ulimwengu wote ya kwamba hatutaki uchaguzi wa kuharibika hatutaki uchaguzi wa kipande. Tunakataa mashine vote. Tunataka tarehe makumi mbili na tatu mwezi wa kumi na mbili wa mwaka huu, seni ilete uchaguzi ambao utajibu mahitaji wa Wakongomani, kuleta mabadiliko ya uongozi katika nchi yetu. Kompyuta ni ya wizi, andamana kwa kuweza kuambia Bwana Nanga ya kwamba katiba ya nchi Sisi ni tayari lakini hiyo kitu wanaita mashina vote tunaikataa. Yani tunaandamana leo ni sababu ya kusema hatutaki uchaguzi pamoja na mashina vote, tunataka uchaguzi bila mashina vote. Uh, Malivika, si mara kwanza wapinzani kupinga matumizi ya mashini au mfumo wa kupiga kura wakitumia mfumo wa elektronic, na inasalia mwezi mmoja tu ili uchaguzi mkuu ufanyike. Kama hapata kuwa mabadiliko, unafikiri ombi hili la upinzani kweli litapata jibu? Asante. Kwa kweli, mimi mwenyewe hata nimezungumza na mmoja wa viongozi wa tume huru hapa, akasema kwamba wamesikia malalamiko kwa yao, lakini hiyo inawahusu. Akaongeza kwamba kuna kompyuta ambazo zimefika jana kutoka Korea kufika Kinshasa, yaani kompyuta zinaendelea kuletwa. Na akasema kwamba mchakato wa uchaguzi, wapinzani na vyama tawala na watu wote wafahamu, kwamba mchakato hautarudi nyuma. Kwa hiyo hata hizi kelele wanaleta wa, watu wajiandae kwenye uchaguzi. Kwa hiyo hii upinzani kuandamana Butembo, Bukavu, Lubumbashi, Kinshasa, Kisangani anasema kwamba ni kweli wanasikia yale malalamiko lakini kutazama kwamba Wakongomani wanahitaji mabadiliko. Kwa hiyo wapinzani wanasema iwapo wito wao hautaitikiwa watafanya nini? Wao wanasema kwamba tarehe ishirini na tatu wataenda kwenye uchaguzi lakini wanaweza kuupinga, yaani uchaguzi utafanyika lakini wanaweza ikiwa kompyuta zita, zitatumiwa zita, zita wanaweza kupinga uchaguzi tarehe ishirini na tatu, yaani waambie wafuasi wao wasiende kuchagua ama washushie uchaguzi, wabaki nyumbani. Lakini bahati nzuri ni kwamba, ndio maana kile ambacho kimefanyika leo kote Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni kuona kwa mara ya kwanza polisi imewafata yani, imeweza kuwakusanya wote kuwapeleka hadi sehemu wanaelekea. Hakukuwa bomu ya kutoa machozi, hakuna risasi, hakuna mtu amekamatwa. Shukrani sana Malivika. Patrick Aye, basi Patrick naona eh, ndio mambo yanavyoendelea huko nchini uh, DRC kama ulivyokuwa unazungumza hapa na mwenzetu Austere Malivika. Sasa moja kwa moja tuelekee nchini Kenya ambapo, uh, kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na matukio mengi ambayo yamekuwa yakihatarisha uh, maisha, maisha ya watu, ya watu, hata ajali kutokea nchini Kenya hasa yeah, kutokana na namna madereva wanavyoendesha magari na kusababisha hatari eh, ama kutishia usalama wa barabarani. Sasa serikali ya Kenya inaeleza kwamba kuna uh, dawa sasa hivi inapikwa eh, na hiyo dawa inaamini itakuwa chungu kwelikweli. Kujua dawa yenyewe ni nini, mwanahabari mwenzetu uh, Kennedy Wandera kutoka Nairobi. Wandera, tueleze hapo eh, nini hasa ambacho serikali inataka kutangaza. Hizo ulivyoeleza uh, idi ni kwamba serikali sasa inaona kwamba pamekuwepo na utetetevu mwingi barabarani, na hivyo basi wanataka kurejesha zile sheria za mwaka elfu mbili na tatu za uh, zilizoanzishwa na marehemu Waziri John Michuki na zinajulikana kama Michuki Rules. Na sheria hizi sasa zinaanza kutekelezwa Jumatatu, tarehe kumi na mbili Novemba. Na hapa, kila mtu au kila gari litahitajika kuwa na vidhibiti mwendo na mishipi ya usalama, na wahudumu wa magari hayo kutakiwa kuvaa sare rasmi. Na sasa hizi kauli zinatolewa na wizara mbili kuonekana kuonyesha uzito wake. Hii ni wizara ya usalama na vilevile wizara ya uchukuzi, na kueleza kwamba madereva au magari yatakayonaswa ya ama dereva yeyote atakayenaswa kwamba ameonyesha uh, utepetevu barabarani ataondolewa barabarani na hataonekana kuendesha gari katika barabara ya Kenya na wanasisitiza kwamba pamekuwepo na uteketefu mwingi. Serikali inaeleza kwamba ajali nyingi ambazo zimekuwa zikishuhudiwa nchini ni ajali ambazo zimetokana na uzembe wa madereva. Na nieleze kidogo kwamba kwa miezi sasa tisa ambayo au kumi hivi ambayo imekamilika, kwa mujibu wa takwimu za halmashauri ya kudhibiti au kuweka uh, usalama barabarani NTSA inaeleza kwa takwimu hizi inaonyesha kwamba watu zaidi ya elfu mbili wamefariki kwa barabara za Kenya, na hivyo basi serikali inaeleza kwamba hili itakuwa la msingi sasa kubainisha au kuonesha kwamba sasa nayo imejitolea kuhakisha kwa kwamba inatema utepete utapetekuo na kile ambacho uh, mpaka hivi sasa madereva ama wale wadau wanaosimamia usafiri eh, ama wanaotumia vyombo vya usalama barabarani ni nini hasa ambacho anakizungumza, maanake kwa kweli Uh, tumeona video nyingi zikitamba zikitanda mitandaoni zikionyesha namna ambavyo watu wamekuwa hata wakati mwingine wanafanya michezo ya hatari kabisa. Naam, uh, like, wao, wamekuwa wakieleza kwamba usalama barabarani hautegemei tu dereva pekee. Lakini nieleze kwamba kwa mujibu wa takwimu hizi, serikali nadhani inazitumia kuonyesha kwamba utepetevu mwingi umekuwa wa kibinadamu. Kwa hivyo madereva, pamoja na wale makanga na watu wengine wanaotumia magari haya kuyaweka barabarani na kuyaendesha, ndiyo wanaozembea na, na, na, sana kazini, na serikali inaonyesha inaeleza kwa, ina, kwamba Uh, hizi video ambazo zimekuwa zikitanda mitandaoni kila mara kwa mara unakuta kwamba dereva anataka kupita gari jingine kwa, kwa mwendo kasi ne, ne, ne, ne, hiyo ina, ina inaonyesha uzembe. Lakini pia limekuwepo swala kwamba pamekuwepo na maafisa wa polisi barabarani ambao wamekuwa wakisimamisha magari ovyo ovyo, na sasa serikali inaeleza kwamba hao pia nao manake, sasa tayari tayari ndf imeondolewa barabarani sasa Uh, serikali imeeleza kwamba traffic, ili kile kitengo cha polisi ya traffic ndicho kitakachokuwa barabarani sasa, hamna kusimamishwa ovyoovyo kwenye barabara na magari haya yakaanza kukaguliwa, na iwapo gari uh, lako itapatikana basi halijafiki vile viwango vinavyohitajika ita itaondolewa barabarani na ita dereva atakamatwa. Kwa hivyo sasa inaonyesha kwamba huenda serikali ime, ime, uh, inaonesha ule uwezo wake, sasa uwezo wake kuweza kusema visa vingi, maanake Wakenya wengi wamepoteza maisha yao wakiwa barabarani. Asante sana uh, Kennedy Wandera kwa kutufahamisha hayo. Na msikilizaji wa matangazo ya VOA Express, hivi sasa moja kwa moja tunaelekea kupata habari za dunia <tip> Japani na China zimesaini mikataba ya kibiashara yenye thamani ya dola bilioni 2.6 na kuimarisha uhusiano wao wa kidiplomasia wakati wa ziara isiyo ya kawaida ya waziri mkuu wa Japani shinzo Abe mjini Benjing. Mikataba hiyo imesainiwa wakati nchi hizo mbili zinakumbana na changamoto za kibiashara kutoka kwa Rais wa Marekani Donald Trump. Uhusiano kati ya nchi hizo mbili zenye uchumi mkubwa barani Asia umeimarika katika miaka ya hivi karibuni baada ya kuharibika kwa kiasi kikubwa mwaka 2012 wakati Tokyo ilipotaifisha visiwa vilivyokuwa vikidaiwa na Beijing. Rais wa Marekani Donald Trump ameiwekea China ushuru mkubwa kwa bidhaa zake zinazoingia Marekani na vilevile vile kulenga bidhaa kutoka Japan katika jitihada zake za kukabiliana na mapungufu, na, na pungufu la biashara za Marekani. Wachunguzi wamefanya msako mkubwa katika kituo cha kukagua barua katika jimbo la Florida Alhamisi usiku baada ya kugundua kwamba moja kati ya mabomu kumi yaliyotumwa kwa watu maarufu cha wa chama cha Demokrat na wakosoaji wa rais Donald Trump zilitumwa kutoka kituo hicho. Wachunguzi wameelezea imani kwamba wataweza kutambua mtu aliyetuma mabomu, mabomu kumi kwa watu tofauti maarufu na kumkamata. Vifaa vyote vilivyokamatwa vyenye uwezo wa kulipuka vinachunguzwa katika maabara ya FBI katika makao ya, makao ya jeshi la baharini Quantico mjini uh, jimboni Virginia. Msafara wa maelfu ya wa wahamiaji kutoka Amerika ya kati unaendelea na safari kupitia Mexico wakiwa na matumaini ya kuingia Marekani. Wahamiaji hao kwa sasa wanapumzika katika mji wa PG Japan nchini Mexico, katika jimbo la mashariki la Chiapas, huku Pentagon ikitarajia kutumwa na wanajeshi mia nane kushika duria kwenye mpaka wa Marekani na Mexico. Rais Donald Trump amesema kwamba wanajeshi wanatumwa mpakani kusaidia kukabiliana na hali ya dharura ya kitaifa na kutaka msafara huo wa wahamiaji kurejea wanakotoka. Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan anataka Saudi Arabia kusema mahali ulipo mwili wa mwandishi wa habari aliyeuawa Jamal Kashogi na kumtaja mtu aliyetorosha mwili wa mwandishi huyo baada ya kuuawa katika ubalozi mdogo wa Saudi Arabia nchini Uturuki. Katika mkutano na wanachama wa chama chake cha AK bungeni, Edoan amesema kwamba Ankara ina ushahidi unaohusiana na mauaji mwandishi Kashogi, lakini hakutoa maelezo zaidi. Edoan amesema kwamba mwendesha mashtaka mkuu wa Saudi Arabia atatembelea Istanbul Jumapili kwa mkutano na maafisa wa Uturuki kama sehemu ya uchunguzi. Saudi Arabia imekiri kwamba mauaji ya Kashogi yalipangwa kwa kuzingatia ushahidi ambao umetolewa na Uturuki. Matangazo ya VOA Express yaendelea kufikia ya mpenzi msikilizaji kutoka studio nambari 15 hapa Washington DC. Idi, naam, kuna hafla ambayo inafanyika mjini Kigali, Rwanda au nchini Rwanda. Ni hafla ambayo hufanyika uh, kila mwaka. Ni hasa kuwapa tuzo wale wahanga uh, wale mashujaa waliojitolea kwa kuzingatia umoja wa Wanyarwanda baada ya mauaji ya kimbari iliyoteketeza watu na kuua takriban watu milioni moja, wengi wao wakiwa ni kutoka kabila la Watusi. Sasa tunzo la mwaka huu litawaendea uh, kuna askofu mmoja anaitwa Celestin Hakizimana. Huyu alifanya kazi kubwa sana ya kuokoa maisha ya watu elfu mbili ambao walikuwa wamekimbilia kwenye kanisa moja, na ukumbuke kwamba hili kanisa kuna watu walikimbilia kwenye kanisa lakini baadaye wakauawa. Sasa huyu Hakizimana, yeye aliokoa maisha ya Watusi elfu mbili waliokimbilia kwenye kanisa lake liitwalo St Paul Catholic Chapel ni Kigali vilevile uh, vile kuna uh, uh, mwalimu aliyefanya kazi kubwa, alikuwa anafanya anafundisha kwenye shule la, uh, la wauguzi anaitwa uh, Dorote Mukanga, Mukandanga. Uh, lakini huyu uh, aliuawa wakati wa mauaji ya mwaka elfu moja mia tisa tisini na nne. Yeye alikuwa ameokoa maisha ya, wana, ya wanafunzi hamsini wote kutoka kabila la Watusi. Uh, mwingine ambaye anakumbukwa leo ni familia ya mwimbaji anaitwa Rugamba na mkewe anaitwa Dafroza Mukansanga hawa waliweza kufanya kazi kubwa kwa kuzingatia umoja wa Wanyarwanda, lakini na wao vilevile na familia yao na wanao waliuawa katika mauaji ya kimbari ya mwaka 1994. Ikumbuke tu kwamba hafla hii huwa inahudhuriwa na viongozi ambao waliwahi kuiongoza Rwanda, na tuzo halipewi tu raia wa Rwanda; hata wale wageni ambao waliweza kutoa mchango wao kwa kuokoa maisha ya watu huwa wanapewa tuzo na mwaka huu Uh, sherehe hizi zinasimamiwa na mke wa rais Paul Kagame ambaye ni Janet Kagame. Naam, basi ni taarifa hiyo njema kabisa, na uh, sasa hivi tujiunge na mwenzetu Lucy Patrick eh, akitazama jicho jicho letu siku ya leo lipo kiburudani zaidi, na hapa niko na mwanamuziki mkongwe mwenye sauti ya kipekee sana, naweza kusema Stara Thomas. Alikuwa kimya kwa muda mrefu na sasa amerejea. Sababu zipi zilipelekea yeye kuwa kimya kiasi hicho? Karibu uweze kuambatana nasi. Ni kweli nimekuwa kimya kwa muda kidogo. Ni changamoto kwamba unapokuwa msanii wa kike, kuna vitu vingi ambavyo vinaweza vikakuzuia kuweza kushiriki vizuri kazi yako ya sanaa kwa muda fulani. Kwanza kabisa, e, nilikuwa katika uzazi na nashukuru sasa hivi mtoto amekua, kwa hiyo nina nafasi ya kufanya kazi yangu tena vizuri tu. Mziki wa Bongo Flava kwa sasa umepiga hatua sana ukilinganisha na kipindi kile ambacho nyie mlikuwa mkifanya mziki. Umejipangaje kuweza kurudi kwenye nafasi yako? Ni kweli mziki wetu wa Bongo Fleva umekuwa na umepiga hatua kweli, na naweza nikasema tunaweza tukaa tunafika sasa dunia nzima, tuzo mbalimbali, wasanii wengi wameshiriki, tumeweza kupanua wigo wa sanaa yetu, ipo vizuri. Kitu ambacho ninachoweza kusema tu ni kitu kimoja, kwenye mziki kuna prinsipo zake, na ukizifata ni ngumu kupotea cha msingi tu ni kwamba unaelewa ni nini unafanya, kwa wakati gani, unakuwa na watu sahihi, kwa sababu hakuna kitu ambacho mimi ninacho hofu kwa sababu kila kitu ninacho, uwezo ninao, nafasi ninayo. Kwa hiyo ni kuangalia tu kwamba kwa wakati huu ni kitu gani cha kufanya, ni wimbo gani wa kuandika, ni, ni kazi gani ya kutoa. Sina hofu yoyote, kusema ule kweli ninajiamini na ninaweza nikasimama kwenye steji yoyote, ndani na nje ya nchi. Hata kama nimekaa kwa muda, lakini hakuna kitu chochote ambacho kina na nifunga kunizuia au kuwa na wasiwasi kwamba labda kwa, kwa sasa hivi kuna wanamuziki wengi wamejitokeza. Hapana, kila mtu anafanya kwa nafasi yake, uh, kwa uwezo wake ya kwa bidii yake kwayo inaweza nikasema mimi niko tayari. umerudi na love song. Why love song? Baada ya mtafaruku wa mapenzi ambao umejitokeza, nikaona isiwe shida, kwa sababu shida za hapa na pale zisikufunge wewe kuwa na furaha na amani Tazama kitu gani ambacho ni sahihi, unataka kukifanya wewe, kama wewe unaamini utakuwa na furaha kwa sababu so, hakuna kitu kizuri maishani kama kuwa na amani ya moyo na kuwa na furaha. Kwa hiyo nahitaji kuimba wimbo mzuri wa oh, mapenzi, inatosha <laughs> sihitaji kingine. Tupe kionjo kidogo, kuonyesha kwamba umerudi. Nilizaliwa na mapenzi tele moyoni mwangu, nikajifunza kupenda na moyo wote nikambwagea, jicho linakuwa linatia nanga. Namna hiyo msikilizaji, mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Nimezaliwa na mapenzi kwenye moyo wangu. Ah, ah, mimi naomba unirejeshe fedha yangu <laughs> uwe baki tu na kutangaza siku imba <laughs> ligongo yeah. Friday kama tunavyosema ni weekend na nukia nukia, mm -hmm. itakuwa ni friday fever, sijui leo ni kweli, manake naona na umeanza uh, umea... mm -hmm. na, ume, na, na, na, umeanza kuimba <laughs> manake Star Thomas, unajua huyu mwanamuziki alikuwa hapo hapa alikuwa ni mtangazaji naye mzuri sana na Express. Bila muziki ni kama hatujafanya lolote na. No. Leo muziki tunaye Davido featuring na Tinashe basi ni Davido eh, eh, wanakuambia how long ngoma oh, tam kwelikweli ah, mi nanipa wenyewe ah, ah, watoto wa um, mjini wanasema vibe vibe, vibe fulani hivi yeah, nani burudani kwa burudani, kibaridi fulani hivi, alafu unaingia sehemu fulani hivi ambayo imetulia fulani hivi mambo fulani hivi, ukiwa unajiandaa kwa vitu fulani hivi. Sasa unajua, hapa Marekani kibaridi kimeingia kweli kweli, lazima tupate vitu kama hivyo. Nani burudani kwa burudani, vi, vi, vi, vi, kwa burudani kitoka kwake Devido. Tunakwenda kwa Nanida kwa, mm -hmm. kwa, kwa, uh -huh. uh kwa Kioko, Joseph atakuwa Kioko, ambaye na yeye sijui ametuandalia mambo gani. Hebu Kioko tuambie Kweli wikendi inakuja na mambo tofauti, na mimi kutoka hapa nagusia mambo matatu sina, kwa kifupi sana, manake viwanjani tunaambiwa mambo speedy speedy. Araka araka. Mm -hmm. E, ni speed, nitakwenda haraka haraka haraka. Kitu cha kwanza ni burudani kubwa katika mji wa Nairobi, imetoa jina la Black and White Comedy Show. mm -hmm. Hii inashirikisha wana comedy wanaochekesha watu zaidi ya kumi na tano wa Kenya wote na inafanyika ukumbi mkubwa wa kimataifa wa, wa waandaaji wanasema hii ndio babu kubwa, yani ni sho kubwa zaidi ambayo inashirikisha wale wanavitimbi, watu wenye mambo ya vichekesho, wale ambao wanafanya hiyo kazi kwa malipo na wakenya wengi sana wanatarajiwa kuhudhuria hafla hiyo yeah. Na jambo la pili ambalo mm, lipo wikendi hii eh, Eldoret, eh, <coughs> magharibi mwa Kenya, Kipchoge Keino, bingwa wa dunia anayeshikilia rekodi ya dunia sasa ya marathon, saa mbili dakika moja thelathini na tisa amepokewa tena nyumbani, kwa sababu siku mbili zilizopita ametuzwa na Umoja wa Mataifa kama personality of the year. Huyu ndiye Mkenya mwaka huu ambao Umoja wa Mataifa umesema amefanya juhudi kubwa sana kuonyesha, akitaka jambo analifanya kwa kuvumilia na kujipanga. Yeye ana mradi wake mkubwa wa kuelimisha vijana nchini Kenya kujikinga dhidi ya maambukizi ya virusi vya HIV na ukimwi. Kwa hivyo, hiyo ndio hafla nyingine kubwa, anakutana na vijana na anapeleka zawadi aliyopata Umoja wa Mataifa, anapokelewa pia kwao huko Eldoret. Mwisho kabisa, masuala ya michezo. Bandari FC ni klabu ya hapa kwetu Mombasa na mwaka huu imeingia katika historia ya kufanya vyema zaidi katika ligi kuu ya Kenya. Imemaliza namba mbili, nyuma ya Gor Mahia na wao sasa, kuanzia leo kesho na Jumapili wameandaa eh, majaribio ya wa wachezaji wapya Vijana zaidi ya mia tatu kutoka Burundi, Rwanda, Ghana na wenyeji wa Kenya wameanza mazoezi leo, majaribio hayo na wale waliosalia hamsini. Sasa kulingana na afisa anayesimamia aba maswala haya, Steve ameniambia kesho wana, wale hamsini wamebaki watajaribiwa na jumapili watakuwa wanaongeza wachezaji wapya, kwa sababu hii ni timu sasa inapanga kutoa ligi ya Kenya baada ya kumaliza katika nafasi ya pili. Naona kwa haraka haraka ni hayo katika viwanja vyangu. Nasikia mambo ni kemu ya kemu kabisa, lakini Kioko, unajua huwa anafuatilia sana mambo ya uh, michezo inayofanyika kwenye ligi za Uingereza na huko Spain. Uh, vipi uh, Mombasa na uh, maeneo mengine wanajiandalia vipi uh, game kubwa, mechi kabambe sana, kipute kama anavyopenda kusema mwenzangu hapa Idi Ligongo, kipute kati ya Barca na Real Madrid ama el clasico. El clasico inazungumziwa sana hapa. Kwanza mji wa kale hapa Mombasa una mashabiki wengi sana. Nairobi kuna kumbi ambazo tayari zimetenga maalum kwa hiyo mechi peke yake na ninazungumziwa ni mechi kubwa. Sijui kama Sande Shomari wataifuatilia baada ya vipap yake kuadhibu timu ndogo jana, liokuwa tunaongea na Sande Shomari, hata jina la timu ambayo wamecheza nayo halijui hal, timu ndogo sana alafu <laughs> <we anapiga. laughs> Kioko, sh shukran. Basi ngoja tukuruhusu uendelee, ufanya Real Madrid au ni Barsa? Uh, sana. Aye, basi, bwana utufai, asante sana, wepumzika, mwenzangu Ligongo hapa <laughs> ni Barsa, lakini leo naona uh, hakunikumbusha ili tuwai kufanya uh, tufanye betting na niweze ni tena kum, kumpokonya zingine pesa <laughs> karibu mzee wa kazi muridhi uh, karibu na vitu motomoto moto, kama kawaida yako asanteni uh, sana mwenzangu hapa studio basi. Idi Ligongo, unajua hii stori ambayo imekuwa ikitamba tangu hata jana tumeizungumzia lakini ni kumhusu huyu mrembo, huyu mwanamitindo nafikiri, uh, jina lake Wema Sepetu uh, bongo movie, flavor, uh, bongo mchezaji wa filamu sana za bongo naam, na ni mrembo wa Tanzania kwa mwaka elfu mbili na sita bila shaka mm -hmm. Bila shaka anafahamika sana na watu wengi sana, hata yale amemkumba, kuna watu wanamuunga mkono, lakini eh, muhimu ni kwamba aliweka picha ambazo kidogo zimeonekana mitandaoni zikaonekana kama haziridhishi. Pande mwingine, kuna wengine wanafurahia, lakini muhimu sana, bodi ya filamu nchini Tanzania imemfungia msanii huyo eh, uh, Wema Sepetu kutojishughulisha kabisa na masala ya filamu kwa muda usiojulikana kutokana na picha hizo zake, ambacho pamoja na kuomba radhi lakini amechukuliwa hatua. Uh, wamesema hata akiomba radhi lazima pia nao wafuate mikakati ambayo au kanuni zao, mm. na kuhakikisha kwamba yeye E, hachafui mitandao kulingana na masomo na jinsi <laughs> <laughs> wanavyoeleza e. Na kuna, kuna maoni chungu nzima. Kuna wanaomuunga mkono, kuna wanaopinga, kuna wengine wanasema kwamba hatua wa hii iliyochukuliwa na bodi hii ni, ni kama kupiga eh, nzi iliyokuangukia kuipiga na nyundo yani. <laughs> Yaani unachukua hatua ambayo ni kali sana kuliko kuliko lile ambalo umelitenda. Kama huyu Masika DW amekuwa anaangalia kwenye mitandao, anasema eh, Wema Sepetu amekosea ndio, lakini wanamchukulia hatua kali sana na wakati akitoa wa uamuzi huo ambapo amezungumza mbele ya wa waandishi wa habari, katibu mtendaji wa bodi hiyo ya filamu ya Tanzania A, amesema kwamba Sepetu amekuwa akijihusisha mara kwa mara na matukio ya kusambaza picha ambazo si maadili, na ya mitandaoni na amekuwa akionywa na vyombo husika, lakini amekuwa akirudia kufanya hilo hilo. Idi Ligongo, sijui kama una maoni kwa haya. Aa, maoni sina. <laughs> ni kwamba ndo hali ndo iko hivyo <laughs> ndivyo hivyo, wenye mamlaka yao wameamua hivyo, wameamua vile mm. Na amesema ni kwa muda, kwa hivyo hatujui, labda ataomba msamaha msa kwa mara nyingine tena akisha labda wataangalia wata ni vipi. Ule msamaha alioomba ulikuwa tu aliitisha waandishi wa habari, sasa hatuelewi kama alipeleka uh, barua rasmi kwa bodi ambayo inasimamia Uh, kazi ambazo sasa hivi anazifanya, maanake sasa hivi Masepeto anatambulika kama msanii wa filamu. mm -hmm. Licha kuwa na historia ndefu ya ulimbwende nilikuwa na mengi sana lakini muda umekimbia. Muda mambo kuhusu vifurushi vilivyotumwa hapa yanazungumziwa sana, tutayajadili baadaye. Unarepa BMJ Muridhi <laughs> shukrani sana kwa kutuletea yanayotanda mitandaoni. uh, basi tuna kamilisha VOA Express, nam tunakamilisha matangazo ya VOA Express Limana na mwenzangu Ligongo, tuna wageni, tukiwatakia kuanza vizuri weekend.