ya Sauti Amerika kutoka Washington DC. Hamjambo, wapendwa wasikilizaji, popote pale mlipo. Katika matangazo mengine ya mwishoni mwa wiki, tukikuleteni marudio ya kipindi cha kwa undani ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu kupitia radio na Facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo tunaangalia mazungumzo ya kumaliza mzozo wa kisiasa nchini Burundi, na katika sehemu ya pili tutamwangalia rais mpya wa Ethiopia Sahlewek Zeude aliyeweka historia kwa mwanamke wa kwanza kushika wadhifa huo katika nchi ya Ethiopia. Ninayekukaribisha mimi ni Idi Ligongo. Naam, kwa undani hii leo tunaanzia nchini Tanzania kunakofanyika mazungumzo ya kumaliza mzozo wa Burundi. Msuluhishi wa mgogoro wa kisiasa wa Burundi, rais mstaafu wa Tanzania Benjamin Mkapa, alianza kikao cha mazungumzo ya kusuluhisha mgogoro wa Burundi katika mji wa Arusha nchini Tanzania, lakini bila ya ushiriki wa wawakilishi wa serikali ya Burundi. Wakati anazungumzia juu ya ufunguzi wa mazungumzo hayo, rais Mkapa amesema hadi sasa jitihada zake za kushawishi serikali ya Burundi kuhudhuria kikao hicho hazijafanikiwa. Hata hivyo, amesema kwamba mjadala huo utaendelea, na vilevile ameendelea kusisitiza kwamba jukumu alilopewa la wakuu na wakuu wa nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki ataendelea kulitekeleza ipa, ipasavyo, lakini amewataka washiriki wa mazungumzo hayo kuwa huru kujadili na kutoa mapendekezo yao wanayoamini kuwa yataweza kuleta amani ya kudumu katika taifa la Burundi na kuhakikisha kuwa uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwaka wa 2020 unakuwa huru na haki. Lakini yote haya yanapangwa kufanyika huku upande wa serikali ukiwa haupo katika mazungumzo hayo. Swali kubwa limekuwa ni je, kwa nini serikali haipo? Lakini hapa msaidizi wa msuluhishi na mpatanishi Balozi David Kipya anaelezea kwa undani sababu ya serikali ya Burundi kukosekana katika mazungumzo hayo marais wa jumuiya walimwambia msuluhishi kwamba aharakishe huu mchakato uishe. Kwa hiyo akajitayarisha, akamwandikia mheshimiwa rais wa, wa Jamhuri ya Burundi kwamba anataka mkutano huo ufanyike mwezi wa tano. Majibu yaliyokuja yali kutoka Buzumbura ni kwamba wakati ule walikuwa wanajitayarisha kwa, kwa referendum ambayo ilifanyika mwezi wa saba. Kwa hiyo baada ya mwezi wa saba timu yetu ilikwenda kwenda Buzumbura kuonana na viongozi wa kule, wakakubali kwamba mchakato huu uendelee. Vyama vya siasa vika asasi za kijamaa, kwamba mchakato huu uendelee, zikakubali kwamba mchakato uendelee. Kwa hiyo matayarisho yakaanza. Kwa hiyo tarehe zilipopendekezwa kwamba sasa kikao hiki kifanyike tarehe 19 mpaka 24 mwezi huu, serikali ikaomba ikasema, kwa sababu kule ndani utakuwa na kumbukumbu kumbu ya Rais Melki Ondadae aliyeuawa miaka 25 iliyopita, kikao kisogezwe. Hiyo kumbukumbu ni tarehe 21 mwezi wa 10, kwa hiyo kikao kisogezwe baada ya 4 msuluhishi, mzee Mkapa akakubali, akasema sawa. Kwa hiyo kikao okay, kikaahirishwa mpaka baada, wao waliomba kwamba kifanyike baada ya tarehe 20, kwa hiyo ndo akapanga sasa kianze 24 na... 4 mpaka tarehe 29 ya mwezi huu. Wakati matayarisho yakiendelea, serikali ikaomba kwamba mwezi huu wote mpaka mwisho wa mwezi ni mwezi wa maombolezo ya huo hiyo kumbukumbu. Matayarisho ya mkutano kama huu yana yana vitu vingi. Kwanza, Umoja wa Mataifa unalipa tikiti za washiriki wa, wa wote, na umoja wa umoja wa nchi huru za Afrika nao uh, unalipia hoteli unalipia hoteli za washiriki wote. Eh, sasa ukikatikiza pale katikati ni kwamba unaingia gharama unaingia gharama kubwa sana. Kwa hiyo msuluhishi akasema ah, sasa tumesha eh, mataifa yamefika mbali, atuwezi kuahirisha kwa hiyo tuendelee tu. Sasa tunasikia tu kwamba kule serikali ikasema, a, basi siiwe tarehe mbili mwezi wa Novemba. Sasa mambo yameshafika mbali, kwa hiyo jamani, tuendelee. Wale ambao wamekuja, basi tukupane na madamu, kwa sababu tunayo mapendekezo ya serikali, hawa ambao wako hapa basi watayapitia na mapendekezo ambayo watampa msuluhishi, na yeye atatayarisha ambayo ataipeleka kwa msuluhishi mkuu Rais Yoweri Kaguta Museveni wa Uganda. Na baadaye mwezi ujao, msuluhishi Mzee Mkapa anatarajia kutoa ripoti kamili kwa mkutano wa maraisi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki utakaofanyika mwisho wa mwezi ujao. Nam basi huyo ni msaidizi wa msuluhishi eh, wa mgogoro ama mzozo unaoendelea wa kisiasa nchini uh, Burundi, David kipya ambaye ameeleza kwa undani sababu ya kwa nini serikali ya uh, Burundi haikuweza kufika katika mazungumzo hayo. Lakini kwa upande wao, baadhi ya viongozi vye vyama vye kiti, wa vyama vya upinzani akiwemo mwenyekiti wa chama cha CNDD wamesema kwamba hatua hiyo inawakatisha tamaa kwelikweli e, ya kupatikana kwa kile ambacho walitarajiwa kumaliza mgogoro wa kisiasa katika nchi ya Burundi ambao umeanza toka mwaka elfu mbili na kumi na tano kufuatia uchaguzi mkuu wa nchi hiyo, ambapo licha ya kuwa ulifanyika kwa hali ya amani, vitisho na vurugu iliendelea kuiandama nchi hiyo, hatua iliyopelekea Umoja wa Afrika kuingilia kati na kuiagiza Jumuiya ya Afrika Mashariki kutatua mgogoro huo hasa suala kubwa likiwa ni kugomea e, eh, muhula ambao amegombea rais Pierre Nkurunziza, lakini hapa tulipata fursa ya kusikia kile ambacho upande wa upinzani wanakizungumza, na huyo hapa ni mwenyekiti wa chama cha CNDD Leonard Nyangoma akielezea wasiwasi wake juu ya hili, ambapo alitarajia kuona serikali na yenyewe inakuwepo katika mazungumzo hayo ambayo yanafanyika katika mji wa Arusha nchini Tanzania ili kumaliza mgogoro, hasa kuelekea katika uchaguzi mushauri musuruhishi kweli, hana kwa upande wake hana mutu wa kumusaidia. Wale marahisi wa nchi za Asia, uh, hawamsaidie vya kutosha. Sasa wakiacha kumsaidia, wasiwezi kumsaidia, nafikiri hawezi naye kuendelea Nafikiri tuko kunjia ya ku, kama naona ya, ya, ya kukwama kweli, tuko, tuko tunakwama e, lakini serikali haitaki inafikiri ni ina nguvu nyingi sana, haitaki ku, ku, haitaki ku, ku, kuzungumuza. Ni kwa sababu hiyo, ni kwa sababu tuli tuliomba wale wale maraisi wa kama wakati wa Buyoya wafanye preshen wafanye preshen kwa upande wa, wa, wa serikali, lakini mpaka sasa hawafanyi nini. Nam basi, ni mwenyekiti wa chama cha CNDD Leonard Nyangoma akieleza kile ambacho anaona akistahiki kwa serikali kutofika katika uh, mazungumzo hayo. Katika laini ya simu tunaye mwanahabari wetu wa Bujumbura, Burundi, Haidallah Hakizimana. Haidallah Hakizimana, ukiwa hapo Bujumbura, hebu tueleze kwanza upande wa serikali e, ama joto mavuguvugu na mazungumzo haya ni kitu ambacho kimekuwa kina mashiko kwa serikali ya Burundi kwa jinsi inavyoonekana na hata wananchi wake? Naam, shukrani sana Idi Ligongo. Upande huu wa serikali wamesema kwamba kikao ambacho kinaendelea huko Arusha kaskazini mwa Tanzania a, bila ya kuwepo wajumbe wa serikali, chama tawala na washirika wako washirika wa, wa chama tawala, hakika matokeo yake hayatahusu upande huo ambao umesusia msemaji um, wa serikali ambaye pia ndiye katibu wake Prosperi na Ogwami amelizungumzia swala hilo akisema kwamba walikuwa walimtumia barua mpatanishi kwamba waahirishe mazungumzo hayo hadi mwezi Novemba. Hilo lilikuwa ni moja eh, lingine la pili walikuwa wanataka Uh, awaelezee kwa zaidi kuhusiana na agenda ya mazungumzo hayo. Uh, serikali ikasema kwamba wao wanataka tu waangalie swali moja kwenye agenda eh, namna ya kufikia uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini pakiwa na amani na washirika wote wakiwa wamishi Swali la tatu ambalo alikuwa eh, ni kama vile sharti kwa ofisi ya mpatanishi, walikuwa wamemwomba eh, kuwaelezea orodha ya wale ambao watahudhuria kikao hicho ambacho kimeanza eh, leo, kwa sababu kama wanavyojua kuna eh, tabaka la watu ambao serikali inasema haiwezi kukaa kwenye meza moja na kujadili masuala ya mustakabali wa Burundi, kwa sababu wanasema ni wahalifu, ni watu ambao walitaka kufanya mapinduzi. Sasa baada ya ofisi ya mpatanishi kusema kwamba hilo haliwezekani kuahirisha kwa mara nyingine. Unajua, eh, awali mazungumzo yalipangwa kufanya tarehe kumi na tisa hadi ishirini na nne yakaahirishwa kwa ombi la serikali kuanzia tarehe ishirini na nne hadi ishirini na tisa na uh, ofisi ya mpatanishi ikasema kwamba kwenye barua hiyo ambayo anasema wameipata, wameipata wakiwa, uh, ofisi ya mpatanishi imekataa kabisa kuahirisha kwa mara nyingine, uh, kikao hicho, na hivyo serikali na washirika wake kususia wanasema matokeo yake hayawahusu. Na vile vile, ni kuna chama cha UPRO, na ni chama ambacho ni karibu sana na chama tawala, na wenyewe wamesema, wameona kwamba serikali ambayo ni nguzo muhimu kwenye mazungumzo hayo na chama tawala hawakushiriki, na hivyo na wao kususia mazungumzo, kwa sababu wanaona kwamba hayatakuwa hayata na tija hayatakuwa na matokeo, kwa sababu serikali ndiyo inataki na jukumu kubwa kutekeleza yale ambayo wataafikiana. Kwa hiyo kama serikali imesusia ba... na wamesusia na wananchi hapa wanasema kwamba ni kikao cha mazungumzo, ni kati ya pande hasimu, upande wa serikali na chama tawala na washirika wake, na upande wa upinzani. Sasa kama ni upande mmoja ambao unashiriki, wanaona kwamba eh, matumaini ya, ku, ya kupata kitu ambacho kitaiwezesha Burundi kutoka kwenye mgogoro huu huku serikali ikiwa haipo, hakika hamna na matumaini kabisa, yamepotea hapa kwa baadhi ya wananchi ambao wamezungumza na Sauti ya Amerika. Asante sana Haidala Kizimana. Kwa upande dewa hapo Arusha, Astraji Mvungi, upo kwenye laini. Hebu tufahamishe, uh, kile ambacho umekiona katika uh, mkutano wa leo. Tumemsikia hapa eh, msaidizi wa mpatanishi balozi uh, David, vilevile uh, vile tumemsikia mwenyekiti wa chama cha CNDD wakieleza kile ambacho anaona kwamba eh, akistahili kwa serikali kuto kuwepo, pengine ni swala la kuto heshimu lakini kwa joto la kuendelea kwa mazungumzo likoja hapo Arusha, ukizingatia a, hali yenyewe ndio iko hivi, na umemsikia Haidala anavyoeleza kwamba kule Burundi, Bujumbura, serikali pengine inaona ama wananchi wenyewe wanaona kama ni mazungumzo tu ya watu kukutana, lakini pengine ni kitu ambacho hakitoza matunda makubwa. E, bwana Ligongo, ni kweli kwamba alichozungumza mwenzangu e, kwa kule Burundi na ukiangalia na kile ambacho kinatokea hapa jijini Arusha, unaweza ukaona kwamba pengine bado kunaweza kukawa kuna kazi ngumu, lakini kwa upande mwingine pia unaona kwamba kama umemsikia vizuri e, msaidizi wa msuluhishi amesema kwamba pamoja na upande wa serikali kuto kushiriki, lakini hakuna kitakachoharibika kwani walisha walishaandika mapendekezo yao na walishamkabidhi msuluhishi, ambayo pia E, yatatumika katika kuwasilisha ripoti kule kwa msuluhishi mkuu, lakini pia ukamsikia e, mwakilishi wa vyama hivi vya upinzani akisema kwamba pengine ha, mambo yanaweza yakawa magumu, kwani kinachotakiwa pia ni msaada kutoka kwa kwa marais wa nchi wanachama wa jumuiya wa ya Afrika Mashariki. Kwa hiyo kwa kweli hapa Arusha ambapo mazungumzo leo yameendelea, ni, ni kweli kwamba suala la kuto kuwepo kwa upande wa serikali limeonekana limetafsiriwa kwa tafsiri nyingi kidogo. Wengine wanafikiri kwamba, wengine hawakuona umuhimu, wengine wameona kwamba pengine labda, kwa sababu wao walishatoa mapendekezo yao kwa maandishi katika vikao vilivyopita, labda hakukuwa na kipi ambacho wangeweza kukieleza zaidi. Lakini hawa ambao wamefua, wamefika hapa, ambao ni wa upande wa upinzani, wao walitaka pengine kuwe na yale mazungumzo ya ana kwa ana, ya kuulizana pengine ya kujadili na kufikia mwafaka lakini kwa upande mwingine tunaweza tukasema tu kwamba e, kama nia, tha, nia ya dhati ya mwafaka inaweza ipo, sio lazima pia hata kukutana ana kwa ana, kwa sababu hata kama watakutana watazungumza, watajibishana, lakini cha msingi itakachotokea ni kwamba kila upande utaandika mapendekezo yako kwa maandishi na yatakabidhiwa kwa msuluhishi, na kama ambavyo ameeleza pia msaidizi wa msuluhishi, amesema kwamba msuluhishi amepewa fursa kwamba waliopo nao waandike mapendekezo yao ambayo wanaamini kwamba yatasaidia kufika mahali pazuri. Na tukirudi nyuma, tunaambia kwamba upande wa serikali nao ulishaandika mapendekezo yao. Kwa hiyo kwa lugha nyingine, ni kwamba mimi ninachokiona, ama ambacho pengine wengi wanakitafsiri ni kwamba, kama kuna nia ya dhati ya pande zote mbili kumaliza mgogoro huu, utakwisha tu, hata kama pengine e, wa upande wa serikali hawakufika lakini kama pengine hawana nia ya dhati, hata wangefika si ajabu, pia yangeweza kutokea mambo ambayo yangeweza kusababisha mgogoro huu ama mwafaka usipatikani. Kwa hiyo kwa lugha nyingine tunaweza tukasema kwamba eh, kinachotakiwa ama ambacho kina- kina kina kina, kina, kina kinasubiriwa ni ule utashi wa pande hizi mbili kuona kabisa kwamba sasa kweli tunataka tufike mahali fulani. Lakini kingine ambacho pengine E, wa, wa, wa, wa, viongozi wengi wa upinzani wanaki, wanakitazama ni namna ambavyo uchaguzi utafanyika, na kama ambavyo tumekuwa tume, tume tukieleza hapo awali, wao wana, wanasisitiza kwamba wangetaka kujua ni namna gani uchaguzi utafanyika, utashirikisha pande zote za wananchi wa, wa, wa Burundi, ama viongozi wa Burundi walioko Burundi, walioko nje ya Burundi na wale ambao pengine wako uhamishoni. Kwa hiyo suala kubwa lililoko hapo sasa hivi linalotazamwa ni suala la uchaguzi, lakini kama ambavyo tumesikia, ndio hivyo, tumeambiwa kwamba waliopo wanaendelea na wataandika mapendekezo yao. Kwa hiyo tusubiri labda pengine tuone kwamba baada ya mapendekezo hayo kuandikwa, yakiwasilishwa kwa wakuu wa nchi, pengine nao wataamua nini. Asante sana Asiraji Mvungi, na vilevile nakushukuru sana Haidallah Hakizimana kutoka hapo Bujumbura, Burundi. Na hapa tunakamilisha sehemu ya kwanza ya kipindi hiki cha Kwa Undani, e kutoka idhaa hii ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Muda mfupi ujao, tutarejea tena kwa ajili ya sehemu ya pili, ambapo tutamwangalia rais mpya wa taifa la Ethiopia ambaye anaweka historia kuwa mwanamke wa kwanza kushika nafasi hiyo katika taifa hilo. Naendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Kipindi ni cha marudio cha kwa undani. Kibao kidogo cha burudani, kabla hatujaendelea tena na sehemu ya pili ya matangazo yetu. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo katika sehemu hii tunamwangalia rais mpya wa Ethiopia ambaye amechaguliwa na bunge la nchini humo, Sahle Wek Zeude, ambaye ni mwanamke aliyezaliwa tarehe ishirini na moja ya mwezi Februari mwaka elfu moja mia tisa na hamsini na hivi sasa akiwa na takriban miaka sitini na minane amechaguliwa kuwa mwanamke wa kwanza kabisa kuongoza taifa hilo la Ethiopia, taifa ambalo hivi sasa linapiga hatua kubwa ya e, kiuchumi. Moja kati ya mataifa ya Afrika ambayo uchumi wake unakuwa kwa kasi. Mwanamama huyu historia yake ni ndefu, hasa hasa katika medani ya kidiplomasia, ambapo inaelezwa kwanza e, amewahi kuhudumu katika Uh, nafasi mbalimbali mbali za kidiplomasia ndani katika serikali ya Ethiopia, halikadhalika katika mashirika makubwa ya kimataifa ikiwemo Umoja wa Mataifa. Amewahi kuhudumu kama mjumbe um, maalum kabisa wa Umoja wa Mataifa uh, kwa ajili ya kusimamia kazi za katibu mkuu Antonio Guterres katika Umoja wa Afrika na vilevile amekuwa kiongozi wa ofisi ya Umoja wa Mataifa katika Umoja wa Afrika ambayo ilikuwa chini kabisa ya uh, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa anaelezwa kuwa ni kiongozi ambaye ana uzoefu mkubwa sana katika uh, masuala ya nje ama uhusiano wa kimataifa akiwakilisha uh, Ethiopia. Amewahi uh, kuhudumu kama balozi wa Ethiopia katika nchi za Senegal, lakini uh, alikuwa na mamlaka ya kusimamia nchi za Mali Cape Verde, Guine Bisau, Gambia na Guine kuanzia mwaka elfu moja mia tisa na themanini na tisa mpaka mwaka elfu moja mia tisa na tisini na tatu ambapo kuanzia mwaka elfu moja mia tisa tisini na tatu mpaka mwaka elfu mbili na mbili e, amekuwa ni balozi wa Ethiopia e, katika nchi ya Jibut na mwakilishi wa, kidu, wa kudumu. E, kupitia lile shirika la IGAD vilevile amewahi kuhudumu kama balozi wa Ufaransa e, na vilevile mwakilishi wa kudumu wa Umoja wa Mataifa katika maswala katika idara ya Umoja wa Mataifa inayosimamia masuala ya elimu sayansi na utamaduni yani UNESCO. E, na vilevile amewahi kuwa balozi katika nchi za Tunisia na Moroko katika vipindi vya mwaka elfu moja mwaka elfu mbili na mbili mpaka elfu mbili na sita Zeude yeye amehudumu kama kiongozi e, katika vilevile idara nyingine ya Umoja wa Mataifa inayoshughulikia namna ya kushirikisha maswala mbalimbali mbali katika kuleta amani e, hasa katika nchi ya Afrika Jamhuri ya Afrika ya Kati, na amewahi kushika nyadhifa mbalimbali mbali, e, katika maswala mengi tu ya Umoja wa Mataifa na kwa kipindi kirefu tu amekuwa ofisi yake ipo jijini Nairobi nchini Kenya. Anateuliwa na kushika wadhifa huo, akiwa ni mwanamke wa kwanza kabisa e, kuwa rais wa Ethiopia, akiingia katika orodha ya wanawake ambao wamewahi kuwa viongozi wa mataifa yao e, katika nchi za Afrika. A, wanawake wengine ni a, rais Ellen Johnson Sirleaf wa Liberia hali ah, kadhalika Joyce Banda naye wa Malawi amewahi kushika nyadhifa hizo. Eh, sasa hapa kwenye laini ya simu naye mwenzangu hapa Kenneth Wandera eh, Kenneth Wandera, labda moja kwa moja tukianza kumwangalia mwanamama huyu, anaelezwa vipi? Eh, maanaake amekuwa hapo kwa kipindi kirefu jijini Nairobi. a na, jinsi anavyofahamika ni mwanamke ambaye, jinsi ulivyoeleza, ana tajriba pana ya kuwa mwanadiplomasia na jinsi ulivyoelezea hapo awali kwamba ametekeleza majukumu kadha wa kadha akiwa balozi wa Ethiopia kwenye mataifa ya Jibuti na Senegal na sasa anaondoka Umoja wa Mataifa kama naibu katibu mkuu na mjumbe maalum wa katibu mkuu wa umoja huo katika Umoja wa Afrika au lakini baada kuwa, kuwa, ya kuapishwa kwake, anasisitiza kuwa ataitumia nafasi yake ya urais kuweka usawa wa kijinsia nchini Ethiopia, na kana kwamba amefanya amekuwa akihudumu hapa Nairobi. Uh, watu wanamwona kama mtu ambaye atatumia uwezo wake kuendeleza mabadiliko muhimu ambayo uh, Waziri Mkuu Ahmed Abiy ameweza kuyatekeleza katika serikali yake, na kutokana na ule uzoefu wake mkubwa barani Afrika hususani katika uh, katika Umoja wa Mataifa katika kuleta juhudi, kueneza juhudi za kurejesha amani katika nchi ya Jamhuri ya Afrika ya Kati. Uh, watu wanaona kwamba atakuwa mwanamke shupavu sana ambaye atamsaidia sana waziri mku, uh, bi, na waziri mkuu Ahmed Abi kuendeleza mageuzi muhimu ambayo sasa yanapatikana ya, ya uh, katika serikali yake, na pia nisisitize kwamba sasa uh, kando na kuonekana kwamba huu ni mwanzo mpya wa mabadiliko muhimu katika nchi hiyo ya Ethiopia baada ya waziri mkuu wa serikali ya d Muhamed Ahmed kutoa asilimia hamsini ya wanawake kuhudumu katika baraza la mawaziri. Kwa hivyo watu wanaona kwamba ameweka rekodi katika nchi hiyo, lakini pia atatumia uwezo wake kuunganisha hizo zote na mataifa mengine ambayo yana uhusiano wa karibu sana na, na taifa hilo. Naam. Uh, Wandera, vilevile uh, kingine ambacho tungependa kugusia uh, kwenye suala hili ni kwamba mwanamama huyu anazungumza lugha za uh, kwa ufasaha kabisa, lugha ya Kiingereza uh, Kifaransa manake E, amesoma nchini Ufaransa katika chuo moja ya vyuo vikuu vya nchini humo na anazungumza lugha yake ya uh, amaharik lakini anachukua wadhifa huo akiwa katika e, nchi ambayo ina baraza la mawaziri lenye mawaziri ishirini, nusu ya baraza hilo likiwa ni wanawake. Je, kwa ufupi tu tukiwa tunakamilisha matangazo yetu haya. Uh, wanawake wa eneo hilo la ukanda wa Afrika Mashariki wanazungumza nini juu ya, ya nafasi hii aliyoipata? Kwa mfano hapa Nairobi amepongezwa sana, wanawake ambao wako kwenye nyadhifu kuu katika serikali ya Rais Kenyatta, akiwemo huyu waziri wa maswala ya nje, maswala ya kigeni Monica Juma ameandika ujumbe kwenye Twitter akieleza kwamba amefurahia sana kwa sababu sasa Afrika inaanza kumkubali mwanamke, kwamba mwanamke sasa anaanza kuchukua nafasi muhimu sana katika serikali na hivyo basi kumpongeza, lakini si pekee yake. Uh, uh, wanawake wengi ambao wanashikilia nyadhifa mbalimbali taasisi mbalimbali hapa Kenya wamefurahia sana, wakieleza kwamba uh, Ethiopia imeonyesha mfano mzuri ambao sasa unafaa kuigwa na mataifa mengine ya Afrika, manake hadi sasa ni yeye pekee ambaye ni ni rais kando na yule aliyekuwa rais wa Mauritania, lakini uh, baadaye akajiondoa kwa tuhuma za ufisadi. Naam basi, uh, haya mwanamke pekee eh, katika uh, wadhifa wa rais katika bara zima la Afrika kwa hivi sasa ni rais wa Ethiopia ambaye jina lake ni Sahle Werk Zeude. Karibu, shukran sana kwa kuweza kuwa nasi katika matangazo haya ya kwa undani kwa siku ya leo, mimi ni Idi Ligongo, shukran kwa kuwa nasi na kila laheri. Hadi hapo ndo tumefikia mwisho wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hii leo. Tukuwa tumekuleteni marudio ya kwa undani kutoka hapa Washington DC. Ni matumaini mmefaidika na mazungumzo yetu, na tutaonana tena katika jukwaa hili msikose kwa nasi katika kipindi cha Kumekucha hapo alfajiri saa 12, saa za Afrika Mashariki na Vio Express hapo saa kumi. Hadi hapo mimi ni Abdu Shakur Abud nasema kwa herini.