Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji wa VOA Express popote pale unapotusikiliza alasiri ya leo hapa mjini Washington DC ni saa mbili na nusu asubuhi. Msikilizaji pengine utasema mm, imekuwaje leo? Mkamiti anasema saa mbili na nusu na muda wote huo anasema ni saa tatu na nusu. Tumebadilisha masaa, tumerudi li saa moja nyuma. Basi hivi sasa hapa mjini Washington ni saa mbili na nusu asubuhi, kule Afrika Mashariki bado ni saa kumi na nusu alasiri. Hali kadhalika Afrika ya Kati ni saa tisa na nusu jioni ndani ya studio anaitwa mkamiti kibayasi bila shaka bila shaka nami nimekusha ja tele kama pishi la mchele jina langu ni sunday shomari msikilizaji leo jumatatu tuko barabara kabisa tayari kuletea vitu moto moto ikiwa e, ni novemba 5 mwaka wa elfu mbili na kumi na nane na mambo ni mengi kwelikweli mkamiti hii leo tukiaangalia mm -hmm. e, huko nchini kenya tayari E, mambo ya msako kwenye usafiri wa umma yameleta kizaazaa, haswa serikali inafanya msako kwa mabasi ya matatu ambayo hayana hadhi ya kufanya usafiri kutoka tua moja kwenda nyingine. Hivyo basi inasemekana kumekuwepo na adha ya usafiri vilevile vile, tunafahamu katika ile kama una kazi sande no. Vijana wanajiajiri katika shughuli mbalimbali, sio tu kwa vile umesoma basi usubiri kazi ya kwenda ofisini mm, au ya kufanya kazi kubwa uonekane kwa sababu umesoma. La hasha, hata kile kidogo ulichokuwa nacho unaweza ukatumia kipaji chako ili kuweza kujikimu na maisha kila siku. Kuna kitu kinaitwa delivery mm -hmm. Dambacho, didi, didi. <laughs> Ni kwa wale watu ambao wako majumbani hawahitaji kutoka kwenda nje mm, basi wanakaa pale, wanaoda vitu vyao na vitu vinawafata mpaka mlangoni haswa. Hebu tumsikize huyu kijana akieleza hayo katika. Kama una kazi inasaidia watu kwa kufanya shopping, kwa kununua bidhaa kwa supermarket na kwa soko ya kawaida, kiasi ya kwamba ule muda ungeutumia kwenda kununua bidhaa nakupatia wakati uutumie kwengine kufanya mambo mengine. Haya, mambo hayo, wewe unaangaika na mambo yako mengine misosi vyakula na vitu vizuri vizuri vinakujia pale pale nyumbani ulipo, mm -hmm. Utai kupata tabu. Sio? Sawa kabisa, bila kusahau leo kutakuwa na muziki, maana Express bila muziki mambo hayawezi kwenda kukamilika. Tutakuwa naye Davido hapo baadaye, lakini hivi sasa, hebu tuelekee kule nchini Kenya, katika mji wa Nairobi. Tunaye Kennedy Wandera. Karibu, tueleze yale yanayosibu alasiri hii katika mji wa Nairobi kuhusiana na hili suala la usafiri wa umma mkamiti. Hali imebadilika kidogo Nairobi Jumatatu asubuhi, kwamba maafisa wa, kwa wa polisi wamepatikana barabarani na hamna magari e, yale ambayo hayafiki viwango vinavyotakikana kwa mujibu wa sheria za trafiki. Maana serikali ilitoa agizo na sasa imeanza kutekeleza agizo hilo ikieleza kwamba kuna magari mengi sana kwenye barabara za nchi ambayo hayafiki. Kennedy Wandera anaonekana amekatika hapa kwenye laini ya simu, lakini tutaendelea. E, kumfuatilia kujua taarifa zaidi zinavyoendelea, lakini zina, hebu tusikilize maoni uhum, na baadhi ya watu wanazungumziaje suala hili la leo la ukosefu wa usafiri kufuatia hatua hii ya serikali kufanya msako wa mabasi ya matatu. Ma abiria wengi wamekwama kwa maestate na kukuja ni shida, na sasa hapa fare imepanda. This morning matatu just it was a mess. Leo watu wametezeka vile nimetoka Dandora mguu mpaka hapa, na nilikuwa nakuja kazi, nimekuja nimepata hiyo gari kwa hapa. Sasa narudi kwa nyumba tena ni mguu. Unajua hili swala la usafiri, naam, limekuwa likitokea mara kwa mara, adha ya usafiri, na sio Kenya tu, hata mataifa mengine ya jirani. mm -hmm. Na Kenya kumekuepo na usafiri, lakini kwa kenya hii leo inaelekea uh, watu wengi wamekosa wame furaha kwa kweli, ukizingatia ni Jumatatu ambao ndio siku hiyo ya wiki imeanza taya mwezi huu wa Novemba. Basi unaamka mm -hmm. usafiri hakuna, ndio unategemea usafiri, usafiri wa matatu nchina, ehe. hiyo kwa inaweza haribu mengi sana kwa wananchi, sio inaweza sande kwa njia moja nyingine inaharibu kabisa ile ratiba yako kabisa, yes. ya siku nzima. mm -hmm. Basi mtu msikilize msikilizaji huyu mwingine anasema nini kuhusiana na adha hii. Heri upewe karatasi kwenda kotini badala ya gari kuchukuliwa, inawekwa kwenye kituo cha polisi kwa masiku mbili, alafu ifanyiwe inspection, unaambiwa lazima mtu ashtakiwe, lazima mambo mengi sana ambayo yafai. Sheria inafaa kuwa ni deterrent, ambayo inafanya watu wafuate yale mambo ambayo yanatakikana, lakini sio kuwa punitive ya kufanya watu wapelekwe kotini. Haya, haya basi ndio mambo hayo yaliyotokea leo hii katika mji wa Nairobi kule nchini Kenya. Wakati haya Kenya yanatokea, nchi jirani ya Tanzania, Sanda, unajua kuna nini? mm -hmm. Tanzania treni ya umeme inatarajiwa kuanza Desemba mwakani, yani inazungumzia mwaka elfu mbili kumi na tisa. Hii ni kulingana na msemaji mkuu wa serikali ya Tanzania na anasema hiyo itakuwa treni ya kwanza ya umeme nchini humo hizi ni habari njema hmm, kwa taifa la Tanzania. Na hiyo Desemba, sand, unafahamu sio mbali, ni kuomba tu uhai majali wa mwenyezi Mungu, inawezekana nawe pia ukawa mmoja kati ya wale watu ambao wataweza kupanda hiyo treni ya kisasa Tanzania haswa. <laughs> Basi Express ina mambo mengi sana yanayoendelea. Ndani ya hizi dakika thelathini tunakuletea maswala yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii, tunakusomea habari muhimu za dunia, burudani ya muziki, tunakupa matukio mbalimbali yanayotokea katika eneo lako. Tunakusomea pia swali ambalo huwa tunalibandika katika mtandao wetu wa Facebook, lakini hata leo, si haswa mm -hmm. Na msikilizaji anaweza pia akatupata vile kupitia voaswahili.com au hali kadhalika katika redio zetu shirika na Facebook. Basi hivi sasa, hebu tuangalie maswala ya teknolojia. Unajua, teknolojia kila siku inakuwa. Mnum, bila shaka inaongezeka, inabadilika, mambo mengi yanatokea, ukilala ukiamka kuna, kuna new technology. Hebu tusikilize katika teknolojia leo. Hatukwambii kuna nini, lakini hatukupi hata kidokezo. Sikiliza mwenye msikilizaji wa VOA Express. Teknolojia haijatumika vilivyo after umegraduate. Watu wengi waga wanataka ukue tu kama assistant, fanye ufanye computer maintenance lakini vitu tunafundishwa ni mingi sana, na ni uki, ukiweza kupewa freedom ya kuitumia unaweza fanya vitu mingi sana, kama cyber security, artificial intelligence, simple maintenance zenye najua yenye watu wengine wa kawaida hawajui. So unapata kama artificial intelligence inaweza kutumika hata kwa manyumba, kwa maofisi, ni ile unaondoa binadamu kwa kazi za kila siku Tuseme kama friji inaweza jiwasha, ukikuja kwa nyumba geti inaweza jifu, jifungua. Ukikuja jioni kutoka kazini, taa zinaweza jiwasha, katen zinaweza jifungua, ikipigwa na jua zinajifungua zenyewe. So ni vitu vingi unajifundisha, lakini kuapply hapa Afrika ni ngumu sana. Mfano kama ukikuja kutoka kazini, ukifika kwa gate. Unaweza weka sensa ione namba plate yako namba plate ya gari, then geti ijifungue, uingia alafu inajifunga. So kuna motion sensa, kuna vision sensa, itaona tu hindo namba plate, itachek na ile yenye iko kwa database, ina confirm ndio inafungua. kama si hiyo namba plate yenye imewekwa ime kwa system, inakataa itafungua, so labda uite mtu ndani akuja kufungulia. Watu wengi wakigraduate wakienda Amerika ama wakichukuliwa na projects, maanake pilot nyingi zinafanywa hapa Afrika. Wanapewa creative freedom, unaambiwa develop an idea. Wamarekani wako supportive kwa hizo idea tuna, tuna develop, so wanakupea hiyo creative freedom, una develop idea yako na wanakusupport lakini unapata huku Kenya, kwanza wakulipi pesa mzuri, wanakudharau but unapata amerikani wanakuenzi wanaona hii ni information nzuri na wanakuretain huko, ndo maanake watu wakienda Amerika warudi. Kwa sasa juu nimesomea information technology, tunafundisha watoto technology kama robotics, software development, graphic design. Hii inawasaidia wako na interest ya kujua technology, lakini shuleni hawafundishwi na wako werevu. akili yao ni kama kitabu yenye ijaandikwa kitu yote utawafundisha wanashika, na tumefaulu sana. Kuna mtoto ameshaipatiwa kazi ya kudevelop website na amelipwa. Hao watoto ni werevu sana, na teknoloji imewasaidia kwa maisha yao. Future technology ni kubwa sana. Bila shaka bila shaka, unaambiwa basi hiyo ni AI, artificial intelligence, masuala ya vitu kufanya kazi bila msaada wa binadamu. Teknolojia inakwenda mbali kwa mitu haswa. so, kama tulivyoongea, unalala unaamka, kipya kimetokea katika mambo ya teknoloji. Bila shaka, haya msikilizaji, mambo mazuri haya yote unayapata ndani ya VOA Express, na sekunde chache kutoka hivi sasa tutakusomea habari muhimu za dunia, kisha tutaendelea kukupatia kupatia vitu murwa vitu moto moto ambavyo unavipata hapa VOA Express pekee, kutoka jiji kuu la Marekani mjini Washington DC. Watu wenye silaha wasiojulikana wameteka nyara wanafunzi 78 na mkuu wa shule moja ya kipri Besterian kaskazini magharibi mwa Cameroon. Gavana de Ben Chofo amethibitisha tukio hilo katika kijiji cha Queen huko Bamenda ambako ni mji mkuu wa eneo wanalozungumza lugha ya Kiingereza lenye ghasia la nchi hiyo. Haikujulikana mara moja ni nani waliohusika na utekaji nyara huo na ni kwa nini wameamua kufanya hivyo. Wagombea wa nafasi za ubunge Marekani wanafanya wanatumia siku yao ya mwisho ya kufanya kampeni kujaribu kuwavuta wapiga kura, katika wakati vyama vya kisiasa nchini vikijaribu kuhangaika kutafuta udhibiti wa baraza la Senati na bunge katika uchaguzi mhuu wa katikati ya awamu. Rais wa Marekani Donald Trump amewataka wa Republikani wenzake waendelee kushikilia udhibiti wa bunge na baraza la Senati, wakati wa Demokrat wanataka kuvunja udhibiti huo wa upande mmoja. Kesi ya mtuhumiwa mkubwa wa biashara ya madawa ya kulevya wa Mexico, Joakim El Chapo Guzman, inaanza kusikilizwa leo mjini New York hapa Marekani. Guzman amekana mashtaka ya kufanya operesheni kubwa ya biashara ya madawa ya kulevya Marekani, ikiwa e ni pamoja na biashara haramu ya mzunguko wa fedha, utekaji nyara na mauaji katika miji kadhaa ndani ya Marekani, ikiwa ni pamoja na Chicago, Miami na New York. Wizara ya sheria ya Marekani inasema akiwa kama kiongozi wa mtandao wa madawa wa Sinaloa, Guzman alisimamia biashara haramu ya madawa ya uuzaji wa cocaine pamoja na heroin. E, kundi kubwa la wahamiaji kutoka Amerika ya kati wanaosafiri kwa kiasi kikubwa na miguu kuelekea Marekani wameahidi kuendelea na safari yao kutoka Cordoba hadi kufikia Mexico City. Hii leo Jumatatu wameamua kuendelea kutembea kwa miguu kusafiri katika njia iliyofupi zaidi kutoka Cordoba, ambako ni zaidi ya kilomita 280 kusini mwa mji mkuu wa Mexico. Maamuzi hayo ya Jumapili yamekuja baada ya msafara huo kufia Cordoba baada ya kutembea kilomita zipatazo 200 kupita jimbo la Veracruz, jimbo ambalo lilikuwa ni tishio kwa mamia wahamiaji katika miaka ya karibuni kwa sababu ya watekaji wakitaka fedha nyingi za fidia. mnaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza moja kwa ku moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji, kama ndio unafanya shughuli zako alasiri hii, amemaliza shughuli zako au nazianza basi, situko pamoja nawe moja kwa moja kupitia VOA Swahili.com, redio shirika na katika pia mitandao ya kijamii. Mambo ni motomoto kwelikweli hapa studio. Mkomiti, tunaelekea wapi hivi sasa? Tunaelekea jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, DRC, ambapo tunafahamu nchi hiyo a, mwezi ujao wa Disemba inatarajiwa kufanya uchaguzi mkuu mm -hmm. wa kumchagua rais ajaye katika taifa hilo, lakini wakati ambapo kampeni zinafanyika machafuko ya kisiasa yanaendelea kila kukicha. Hivi tunavyozungumza, kuna taarifa kwamba lile kundi la maimai mai limeshambulia kambi kubwa kabisa katika mji wa Beni. Hizo si habari njema. Taarifa zaidi, tujiunge basi na mwandishi wetu Austeri Malivika ambaye tayari yupo katika laini ya simu kutujuza kile kilichosababisha haya kutokea, na je, kuna maafa au vipi? Malivika, karibu, tueleze kile kinachoendelea huko. Asante sana Mkamiti pamoja na Shomari, ni kwamba kwa kweli kama unavyozungumza, ni kwamba ni tangu asubuhi hii wapiganaji walikuja kushambulia kambi muhimu ya jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika mji wa Beni katika eneo la Paida, na baadaye ndio wakaja wakagundua, wakaja, kwamba ni wapiganaji Maimai baada ya uh, wawili miongoni mwao kuuliwa na mwingine kukamatwa baada ya kujeruhiwa kwa risasi na wakati ambapo tunazungumza ni kwamba jeshi inaendelea kuwafuatilia, lakini msemaji wa jeshi Make Azukai anasema kwamba kwa kweli wameshindwa kuelewa kwa nini maimai wamezidisha mashambulizi dhidi yao kuja kuwashambulia, japokuwa wanafahamu kwamba jeshi linapambana na waasi wa ADF. Anaishia hapo, anasema kwamba haelewi, lakini baadhi wa ya wananchi ambao walikuwa pembeni ya kambi hiyo walitoa uh, ushuhuda wao namna walivyosikia akataimisapinosu iko vanafaa hivi ju nashieva mai mai lisenye viko vanakui viko vanakia tunalala, hatuyo kwenye wanatokea kuharibisha haribisha mabiro manini jo, tunaomba amani hapa kwetu paida Batusaidie, tuju tunapan tunapata la franga, lakini bionakia banadunga, banaua batu, banachoma sickaa, banatafuta nini. Ifaye nguvu hapana, apatike mbeni yote na teritwari nini, fanye nguvu, serikali ifaye nguvu. Hakuna mingi yenye tutaomba, hatutaki misaada, tunaomba tu amani. mm -hmm. Atuombe vitu mingi hata ba tuletee misaada, hatutaki, hatutaki madawa, tunataka musaada tu ya nini, ya amani kila mtu akakuwa na amani, atafanya kazi yake. Wangeweza kupanga kufuatilia waasi mm, ndani ukua... ya pori na wamalize ile vikundi ya waasi ndani ya pori yote, na tuweze kupata kimya, nao pia waweze kupata kimya, kwa sababu kila mara inaonekana ya kwamba wanakuwa tayari kujipigania na kukimbiza na vinaisha hivi. Kama unavyosikia mkamiti, ni kwamba hao wananchi wanatoa hisia hizo, wanasema wanajiuliza kwa nini siku hizi waasi ndio wanakuja kushambulia jeshi katikati ya mji kuliko jeshi kwenda kuwatafuta mjini, kwa sababu sasa ni mwezi mmoja waasi wanakuja kushambulia watu katikati ya mji wa Beni, na wengi wamelazimika hata ukimbilia miji kama ya Kampala, Uganda, Kasese na vile wengine kukimbilia Goma, Butembo na hata wengine Ituri. Ni watu tu ambao wana roho ngumu ambao wanabaki sasa maeneo hayo, lakini ni kitu ambacho hakieleweki sasa malivika, ikiwa imefikia hali hiyo, mpaka wananchi wanajiuliza inakuwaji, wanafatwa na waasi. Je, umepata nafasi ya kuongea na viongozi wa jeshi na viongozi wa serikali katika eneo hilo? Wao kwa upande wao, nini ambacho wamekuwa wakieleza pengine Ah, kwa kweli ni kwamba hata wakati ambapo tunazungumza, nimezungumza na wakuu viongozi wa jeshi wa ngazi za juu ambao wanahusika na masuala ya kiusalama, wanasema kwamba ni lazima jumuiya ya kimataifa wakataja kama Marekani, Ufaransa, uh, nchi za Afrika na au ifahamu kwamba Kongo sasa inakabiliana na ugaidi kama vile wanavyofanya Cameroon, waje wasaidie jeshi la Kongo katika maeneo ya Beni. Alafu wananchi kwa upande huo wanasema kwamba watoe jeshi la Umoja wa Mataifa liondoke, lakini walete kikosi maalum ambacho hakitakuwa katika uh, uongozi wa Umoja wa Mataifa, kisaidie jeshi la Kongo kwa sababu jeshi la Kongo lenyewe halitaweza, ama wachukue kama wale askari wanaosaidia jeshi la au ya Afrika kule kama Somalia, ambao wamekuwa na uzoefu waje wasaidie kumaliza ADF kwa sababu wanasema mbino ambazo hawa waasi wanatumia, jeshi la Kongo halijakuwa na uzoefu wa gerila ya gorila ambayo inatumiwa katika maeneo ya Beni. Asante sana uh, Auster Malivika, kwa taarifa yako hiyo. Bila shaka tutaendelea kuwasiliana na wewe ili kujua zaidi kile kinachoendelea, tuweze kuwapasha wasikilizaji wetu uh, kupitia hapa, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Basi tukitoka huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo DRC, naona ni wakati wa haijakwenda burudani bila muziki. Nah, ha -ha. Bila shaka alasiri ya leo kule Afrika Mashariki, hmm, hapa mjini Washington ikiwa ni asubuhi na hali ya hewa So, mambo yanakuwa mazuri kabisa, basi unachangamsha moyo wako basi ukimaliza hey. Oh, mm -hmm. So, hayo wakati, uh, David anaondoka ananipa fursa na mimi ya kukueleza mawili matatu kuhusiana na masuala ya burudani. Hivi hey. vi tunavyozungumza, basi Sande Shomari, ni kwamba Ariana Grande ametoa kibao kipya na ndani ya kibao hicho kipya basi amewaimba, amewataja wale wapenzi wake wa zamani. Akiwaelezea <laughs> namna jinsi walivyo mm -hmm. uzuri wao, kawaelezea ni kwa nia njema, yani kwa, kwa yani, mema haswa so. Na wakati huo basi yule uh, ambaye alikuwa mchumba wa uh, Ariana Grande Pete, ambaye wameachana naye hivi karibuni majuzi kati tu, alikuwa katika show moja hapa Marekani, akaeleza kwamba Ariana Grande ni mwanamke strong na ndani ya, ya, ya wiki mbili tu Ariana ametoa kibao akamwelezea Pete kwamba anathamini pendo lake lakini haikuwezekana kuendelea kuwa naye kimapenzi. Hiyo ni moja kati ya habari nilizokuandalia katika zije wiki hii itakuwepo na vilevile vile, basi Malkia Elizabeth wa Uingereza amemwalika mama mzazi wa Meghan Markle kwenda huko uh, London na Megan Mako na mama yake walionekana katika picha moja wamepigwa wakiwa na furaha zaidi, kulingana na, na ripoti ya Hollywood. Na um, kama tunavyofahamu Megan hivi sasa yeye ni mja mzito, kwa hiyo sasa, uh, haijawekwa bayana kwamba mara mama yake atakapokwenda huko atakaa mpaka Megan ajifungue au ni anakwenda oh, no, no, tu kwa muda wanaongea kisha ataondoka na afu atarudi tena, hiyo bado uh, Kensington Palace haijaiweka bayana na vilevile, ninavyozungumza hivi sasa ni kwamba Diamond uhum. Yeye ametangaza kwamba kuna tamasha litakalojulikana Wasafi, linatarajiwa kuanza Novemba 24 hadi Disemba mwaka huu. Hii kwa upande mmoja au mwingine, sasa inaonekana ni kama tamasha la kuaga na kukaribisha mwaka 2019. Tamasha hili basi, ah, litaanza kwa kufanyikia mkoani Mtwara, kisha litaenda katika mikoa mingine kama Iringa, Morogoro na baadhi ya mikoa mingine nchini Tanzania. Bila shaka bila shaka ni hayo tu niliyokuwa nayo hivi sasa katika masuala ya burudani. Nisimalize yote ili msikilizaji naye aweze kuendelea kutusikiliza na kupata uhondo zaidi. Tuangalie katika yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii, tukianza kuangazia Instagram, Facebook, Twitter na kadhalika. Lakini kabla ya kwenda huko, msikilizaji, hebu tusikilize kile kipengele cha kama una kazi, ambacho tulikupa kidokezo chake pale mwanzoni, kuhusu na maswala yale ya wewe unakaa nyumbani, unaoda bidhaa zako, hmm. unaletewa mpaka mlangoni ka tayari Okay, kwa majina naitwa Derick Ojuang, ni Kushopia services. Ni service ambazo zinasaidia watu kama umeshikika na una nafasi ya kuenda kufanya shopping. Inasaidia watu kwa kufanya shopping, kwa kununua bidhaa kwa supermarket na kwa soko ya kawaida, kiasi ya kwamba ule muda ungeutumia kwenda kununua bidhaa, tunakupatia wakati uutumie kwengine kufanyia mambo mengine sisi tukienda kukununulia bidhaa zote unazotaka, tunaenda wenyewe sisi kununua, tunakuletea kwa mlango, na tunahakikisha kwamba kile tumekileta ndicho kile ulikuwa unakitaka. Kabla tukupatie fomu ya delivery note usaini kwamba umepokea bidhaa zikiwa kwa hali nzuri. ya tunalipisha inategemea na umbali wa mahali unapokaa na shopping center pamoja na ukubwa wa shopping yako Usafiri, tuko na usafiri wa aina mbalimbali. Tuko na tuk-tuk, pikipiki na pia tuko na gari moja kwa saizi. Tuna dili na watu ambako kwa nyumba zao companies, na pia tuna expand, tukitaka kufanya services na supermarkets. Kuna wakati ndienda kufanya shopping, na nikagundua unasimama kwa line kabla ulipe, mko wengi, na kuna wakati mwingine hauna time ya kungoja na unapata umati watu wako wengi wanataka kuhudumiwa niliangalia nikaona, mpaka wengine walishukisha vikapu vyao vya kufanya shopping sababu ya kuchoka na muda. Unaona, mtu anatoka nje ya duka la kununua vitu akienda zake. Niliangalia nikasema, ah, naweza nikafanya biashara nzuri na hii, but nilijipatia muda niende nikafikiria. After some time, nilirudi nikaamua kwamba nizunguke tu kwa supermarket nikiangalia ideas. Shopping si ya wenye pesa peke yake, hata mtu wa kawaida unaweza kuwa umeshikana siku hiyo ushindwe kwenda kufanya shopping wakati umeishiwa vitu ndani ya nyumba, unatupigia simu, tunadeliver. Unaweza kutupata kwa website yetu www.nikshoppieservices.co.ke. Okay. Kama una kazi usingoje kupata hilo uliosomea, kuna wakati mwingine huwa inachukua muda mrefu. Jaribu ikupate mbele kazi yako, angalia mazingira yako, uone ni nini mba imepungua, ni nini mba jamii wanahitaji. Fanya biashara kwa kupitia hiyo njia, na itakufungulia milango ya heri, itakuletea watu wengi, na huko mbeleni usishangae kwamba mmoja wa wateja wako ndio akakufikisha kule unakotaka. Sawa kabisa. Umesikia mambo hayo, Mkamiti ah, kuwa mbunifu wa kufungua bidhaa nyingine biashara ambazo zitaweza kukukimu katika maisha yake wa kila siku. Usitegemee tu kwamba nimeenda shule basi nifanye ile kazi ambayo. Sawa kabisa, basi Mkamiti nimeisomea haraka haraka, tuangalie anayotamba na kujiri kwenye mitandao kama ulivyosema hapo awali. Huko nchini Tanzania kesi ya kijana anaitwa Abdul Nundo, huyo alikuwa ni kiongozi wa wanafunzi katika chuo kikuu cha Dar es Salaam kesi yake ya kujiteka anasema ameshinda hiyo kesi na kuachiwa na mahakama ya kimumkazi huko Iringa. Yeye kijana huyu pia ni mwenyekiti wa mtandao wa TSNP ambao ni wanafunzi katika chuo kikuu cha Dar es Salaam pale. Sasa kijana huyu alikuwa na hiyo kesi, hatimaye ameshinda hiyo kesi, na wengi kwenye mitandao wanaizungumza kwelikweli kwamba sasa kijana huyu alikuwa amesimamishwa masomo, ataweza kurudi kuendelea na masomo yake, na mawakili wake wanasema walau sasa wana imani mm. na mahakama nchini Tanzania kumwachia huru huyu kijana. Vilevile Simba mm -hmm. timu ya Simba imepata CEO mpya mm -hmm. na anambia Simba tamu, nimejua simba mnyama <laughs> Timu <laughs> <Kambu> ya, <laughs> ah, ya, ya Simba imepata CEO mpya ametangazwa, ni Crisensia Simagori. Huyu ni Mtanzania wa Simba, siwezi kuambia anatokea wapi rasmi, lakini ndio amechaguliwa baada ya uchaguzi mzito kuendelea kwenye hilo jukwaa e, la Simba. Ehe. kumpata kuongoza timu hiyo. Basi timu hiyo hivi sasa ndo hivo imekusha mpata CEO mpya. Basi timu ya Simba hiyo. Kila la heri ndani ya uongozi wa CEO wao mpya huyo, bwana nani anaitwa Shimagori, Shimagori. na wakati huo huo, Kenya kiindi timu cha Gor Mahia wanajiandaa na mechi yao kubwa na Everton. Hayo ndio yanayotamba mkamiti, muda nao unakimbia. Shukran msikilizaji kwa kuwa nasi takriban dakika 30 za VOA Express. Naitwa mkamiti kibayasi, nilishikiana naye mwenzangu, kila la heri.