Kumekucha Afrika. Barabara kabisa. Natumai muheri wa afya popote pale ulipo msikilizaji. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, na kukaribisha kwa mara nyingine tena kwa matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa kumi na moja saa za afrika ya kati saa kumi na mbili asubuhi saa za afrika mashariki jina langu bmj mridhi na mimi naitwa patrick nduimana tukiukaribisha katika matangazo ya leo jumatano tarehe saba mwezi novemba mwaka 2018 matangazo haya pia yanasikika moja kwa moja kwenye tovuti yetu www voa sw com pamoja na mitambo ya fm kote afrika mashariki na kati karibuni E, katika matangazo yetu ya Kumekucha Afrika hivi leo, wamarekani wasubiri kwa hamu kujua ni nani atadhibiti mabunge yote mawili na viti vya gavana kufuatia uchaguzi uliotajwa kuwa historia, wa kihistoria. Baadhi ya wachambuzi wanaona ishara gani? inaonekana kwamba uh, watu wanaomsapoti um, wana um rais Trump kwa wakati huu ni asilimia 39. Hii ni jumla ya watu ambao ni wachache sana, ukiangalia katika jumla ya wapigakura wote Marekani. Na katika jukwaa la vijana, hivi leo vijana waliokuwa wakitumia dawa mbalimbali mbali za kulevya nchini Kenya wazungumza na waandishi wetu wa Mombasa na kutoa matumaini kwa wengine wanaokabiliwa na changamoto hiyo. Nikajajipata nina mimba, nikazaa mtoto wangu wa kwanza, nikajipata na mimba ya pili, nikazaa mvulana, nikazaa mtoto watatu. Lakini nimevuta kutoka, iko brown mpaka sasa ikaja white, ndo for 15 years, nimevuta. Utasikia mengi zaidi katika jukwaa la vijana hivi leo katika matangazo yetu, lakini hayo ni baadaye. Kwa sasa tujiunge na mwenzangu Patrick Ndwimana akikuletea habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari. Wamarekani Jumanne wamejielekeza kwenye uchaguzi wa katikati ya muhula kuwachagua wawakilishi wao kwenye bunge na baraza la seneti. Kura zimeanza kuhesabiwa. Chama cha Democrat kinalazimika kuchukua viti viwili vya Warepublican ili kiweze kudhibiti baraza la senati lenye viti mia moja, na kinahitaji au kilikuwa kinahitaji kushinda viti 23 kutoka kwa Warepublican ili kiongoze kwa viti vingi kwenye bunge lenye viti 435. Lakini kabla ya kuingia hapa studio, chama cha Democrats bado kilikuwa kinachukua viti vingi upande wa baraza la wawakilishi la Congress. Rais wa Cameroon Paul Bia amewaomba waasi kutoka eneo linalozungumza Kiingereza kuweka silaha chini. Bia ametoa wito huo Jumanne wakati wa sherehe za kula kiapo baada ya kushinda uchaguzi kwa mara ya saba mwezi uliopita. Jumatatu tatu, watu wenye silaha waliteka nyara wanafunzi sabini na tisa na, na mwalimu wao katika shule moja la mjini Bamenda, kaskazini magharibi mwa Kamerun. Watekaji nyara hao walisikika kwenye mkanda wa video wakisema hawatawaachia huru wanafunzi hao hadi pale ndoto yao ya kupata uhuru itakuwa imekamilika. Rais Biya amesema waasi hao wanapaswa kuelewa kwamba sheria itafuata mkondo wake na kwamba vikosi vya kulinda usalama viko tayari kukabiliana nao. Lakini msemaji wa chama cha wanaharakati wanaomba kujitenga amesema kwamba chama chao hakikuhusika kamwe katika utekaji nyara wa wanafunzi hao. Mapigano kati ya wanajeshi wa serikali ya Kamerun na waasi wanaotaka kujitenga yalianza mwaka uliopita na zaidi ya raia mia nne waliuawa katika mapambano hayo na maelfu mengine, na maelfu wengine kulazimika kuyahama makazi yao. Maelfu ya wahamiaji kutoka Honduras waliokuwa katika msafara wakiwa na nia ya kuingia Marekani Jumanne walionekana wakikusanyika katika uwanja mmoja wa michezo wa mji mkuu wa Meksiko. Viongozi wa Meksiko wanakadiria kuwa wahamiaji 1500 ndio wamekusanyika katika uwanja huo. Walifupisha safari yao baada ya kutembea mwendo wa kilomita 1600 kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Baadhi ya wa wamesikika wakisema wanafikiria kutumia njia zingine baada ya rais Donald Trump kusema kwamba hawaturuhusiwa kuingia kamwe Marekani, lakini wengine bado wanapania kuingia Marekani kuomba hifadhi. Trump alituma wanajeshi elfu saba kwenye mpaka wa Meksiko na Marekani ili kuzuia wahamiaji hao ambao waliwataja kama wavamizi. Mawakili wanawake kutoka Sudani Kusini wameiomba serikali ya nchi hiyo kufunga mtandao wa intanet unaotumiwa kumuuza msichana wa miaka 16 kwa watu wanaonuia kumwoa. Bmj Mridhi ana ripoti zaidi. Picha ya msichana huyo akisimama na mwanamume anayeonekana kutabasamu iliwekwa kwenye mtandao wa Facebook tarehe 25 mwezi Oktoba. Kwenye picha hiyo kunaonekana maandishi yakisema kwamba mtu anayeongoza katika mnada huo amekubali kutoa ng'ombe mia tano na gari tatu kwa msichana huyo, na kwamba wanaume wengine wako tayari kushiriki kwenye mashindano hayo. Lakini mkurugenzi mtendaji wa shirika la mawakili nchini Sudani Kusini liitwalo South Sudan's National Alliance for Women's Lawyers ameiambia Sauti ya Amerika kwamba kitendo hicho ni ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu na kwamba kinavunja haki ya mtoto wa kike. Amesema kitendo hicho kinamzuia msichana huyo kupata elimu bora na maisha mazuri baadaye na kwamba kinahatarisha pia afya yake na kinamdhalilisha. Mawakili hao wa Sudani Kusini wanasema kwamba baadhi ya watu wanaoshindana katika kutoa mahari ni afisa wa ngazi ya juu katika serikali ya nchi hiyo na kwamba familia ya binti huyo itatangaza maamuzi yake hivi karibuni. Adiue anasema kwamba ni lazima maafisa hao wa serikali ya Sudani Kusini wasimamishwe kazi na uchunguzi ufanyike ili wahusika wachukuliwe hatua wa za kisheria. Unaendelea kufuata matangazo ya Alfajiri kutoka studio za Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Mjumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Myanmar Jumanne ameiomba Bangladesh kusimamisha mpango wa kuanza kuwarejesha wakimbizi wa, wa Rohinga katika jimbo la Rakine walikotoka ili wasitendewe ukatili. Bangladesh na Myanmar zilikubaliana mwishoni mwa mwezi Oktoba kuanza kuwarejesha wa Rohinga katikati ya mwezi huu wa Novemba, lakini mjumbe wa Umoja wa Mataifa wa maswala ya haki za binadamu nchini Myanmar Yanghee Lee amesema wakati wa kurejea makwao haujawadia, li anasema serikali ya Myanmar imeshindwa kuhakikisha kuna mazingira bora ili kuwapa imani wa rohinga kwamba hawatetendewa ukatili tena. Zaidi ya wa warohinga milioni mbili walikimbilia katika nchi jirani ya Bangladesh Agasti 2017 kufuatia mateso waliofanyiwa na jeshi la Myanmar na raia wa nchi hiyo ambao ni waumini wa dhehebu la Buda. Warohinga ni waumini wa Kiislamu. Nao mtandao wa Facebook umelaumiwa kwamba ulishindwa kuziwia hisia za chuki dhidi ya wa warohinga zilizotolewa kwenye mtandao huo mwezi Agosti. Wachunguzi wa, wa Umoja wa, wa Mataifa waliushtumu wali mtandao wa huo wa Facebook kwamba ulichangia kwa njia moja ama nyingine katika mauaji dhidi ya Warohinga. Raisi mteule wa Brazil Jair Bolsonaro Bolsonaro Jumanne amesema anafikiria kubadili msimamo wake wa awali wa kuhamisha ubalozi wa Brazil nchini Israel kutoka mjini Tel Aviv na kuupeleka mjini Jerusalem, kwa mujibu wa shirika la habari la AFP. Rais huyo mwenye siasa za mrengo wa kulia, wiki iliyopita alisema kwamba anapendelea kufuata mfano wa Rais Trump, ambaye aliamuru ubalozi wa Marekani kuhamia Jerusalem. Tamko hilo la Bolso, la Bolsonaro lilizusha hali ya taharuki katika nchi nyingi za Kiarabu. Viongozi wa Palestina nao wamelitaja tamko hilo kama la uchokozi. na msikilizaji unaendelea kupokea matangazo haya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na kama unavyosikia wimbo huo ni ishara kwamba mambo ya uchaguzi yanaendelea kupamba moto hapa marekani na baada ya kusikia habari hizo zilizosomwa na mwenzangu patrick ndwimana tuangalie sasa ni nini kimejiri kufikia sasa karibu vituo vyote vya kupigia kura vimefungwa na kura zimeanza kuhesabiwa kufuatia uh, uchaguzi wa kitaifa wa katikati ya muhula ambao unaonekana uh, umetajwa na wachambuzi kama kura ya maoni kuhusu urais wa Donald Trump. Uchaguzi huu wa katikati ya muhula unakuja wakati Rais Trump amefikia nusu ya muda wa uongozi wake madarakani, uh, katika muhula wake wa kwanza Viti 435 katika bunge la wawakilishi na viti 35 kati ya 100 katika seneti vinakabiliwa na ushindani mkubwa. Kwenye laini ya simu sasa hivi wako wachambuzi wawili wa masala ya siasa. Mmoja ni Douglas Mutua akiwa katika jimbo la Fairfax, Virginia si mbali sana na hapa Washington, na vilevile Maggie Marika Kwabena akiwa, akiwa kule jijini Atlanta Georgia. Karibuni e, kwa matangazo haya na tu, tuende moja kwa moja kwake Douglas Mutua, ni nini tujue sasa kuhusiana na uchaguzi huu hapo ulipo, Douglas Mutua? Asante sana bwana Mureithi. Uh, mambo yalivyo sasa hivi ni kwamba ina, inaelekea kwamba chama cha Demokrat huenda kikachukua uh, viti vingi zaidi katika bunge la wa, wawakilishi lakini hakuna matumaini kwamba uh, litashinda upande wa uh, Senate. Bunge la Senate litakwenda kwa chama cha Republican. Hebu tupe taswira kwa haraka haraka, manake muda si mrefu tulionao hapa, uh, nini kim, kufikia sasa hasa vyombo vya habari hapa Marekani vinaeleza nini? Manake naona uh, kuna matokeo tayari ambayo yamethibitishwa E, vyombo vya habari vinaonyesha hivyo hivyo, nilivyosema kwamba uh, kila ishara inaonyesha viti vingi ambavyo vilitarajiwa vili kushindwa na Democrats, ambayo vilikuwa vimeshikiliwa vime na Republican, vimetwaliwa na vingine zaidi vinaelekea kutwaliwa. Sasa hivi tunapozungumza, uh, chama cha Democrat kinatarajiwa tu kupata kama viti kumi na sita hivi, alafu kitakuwa kimechukua uh, usukani katika uh, bunge la wawakilishi. Naam uh, shukran sana tunaomba, usiondoke hapo uh, uh, tuende moja kwa moja mpaka Georgia. Patrick, naam tumkaribishe Bi Megi Marika kwa bena uh, Bi uh, Margaret, unavyoona wewe uh, ushindi utakwenda upande wa Democrats, kama ilivyokuwa ametangazwa na kura za maoni uh, kama alivyosema mwenye ameanzisha kulikuwa Democrats walikuwa wapiganie viti tatu bila kupoteza viti vyovyote ambao walikuwa nazo Senate, lakini wamepoteza kiti cha Indiana ambacho kimeenda Republican. Kwa hivyo sasa, inakaa wasipopata viti tatu bila kupoteza zingine ambazo ziko na Democrats, ushindi utabaki na Republicans. Na Magi alafu wewe, naam, naendelea naam, okay alafu kwa upande wa Congress inakaa wanapata viti na inakaa kama wanatarajiwa kuwa washindi, lakini bado ni mapema, kwa sababu kuna races kadhaa ambazo zinasemekana ziko too close to call wakati huu. Kwa hivyo usiku bado ngali ni mchanga, tutaendelea kuona, lakini inakaa wakipata viti zingine kama kumi na tano bila kupoteza zenye ziko na Democrats wakati wa sasa mm -hmm. Utakuwa ni wakati mzuri, na kuna race ingine ambayo inanihusu binafsi. Hii ilikuwa ya Georgia kwa sababu Georgia ilikuwa na uh, Stacey Abrams ambaye angekuwa the first African American kuwa governor nchini US. Kwa hivyo hiyo ni race ingine tunaona hapa Georgia. Na tunatazama tukiwa na hamu sana ingawa ule alikuwa mpinzani wake, ndiye anaonekana akiwa mbele zaidi, uh, Brian Kemp, so tuaangalia tunaangalia kwa karibu sana hapo Georgia, na vilevile katika jimbo linalopakana na Georgia la uh, Florida na kwingineko kule, hasa katika jimbo la Texas ambako tunaona ushindani umekuwa ni mkubwa sana uh, kati ya Ted Cruz na yule ambaye anachukua nafasi ama anawania kwa tikiti ya Democratic Party. Lakini turudi kwako Motua, hebu e, tueleze tu, umesikia hapa mwenzangu Patrick Ndwimana katika taarifa zake akieleza kwamba walihitaji angalau viti ishirini na vitatu bila hata kimoja lakini, hapo ulipo tayari naona kwenye vyombo vya habari hapa, hata Sauti ya Amerika yenyewe inaripoti kwamba uh, tayari yule mdemokrat um, hapo ambaye alikuwa ni mgombea mwenza wa Hillary Clinton amerudi tena kwenye seneti. Je, hii inaashiria kwamba huenda pia seneti wakachukua, ingawaje umesema itakuwa ni vigumu. Kwa kweli itakuwa ni vigumu uh, kuliko ku... U, u, kukaanga barafu itakuwa, itakuwa vigumu kwa kweli uh, kwa chama cha Democrats kuchukua uh, usukani katika bunge la Senate. Matumaini yako kwenye bunge la wawakilishi ama ukipenda Congress nam naona Patrick, naona muda ume muda uturuhusu lakini uturu tuwashukuru uh, Douglas Mutua na bi Margaret Marika kwa kuweza kutoa mchango wao kuhusu uh, uchaguzi huo katikati ya muhula, na bila shaka, wasikilizaji, tutaendelea kufuatilia kwa kina na kwa karibu zaidi. Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika uh, kujua ni nani amechukua udhibiti. Shukran sana uh, washiriki wetu kutoka Georgia na vilevile kutoka Jimbo la Virginia Patrick. Tukiendelea na habari za dunia jopu la wachunguzi wasaidizi wa mahakama ya Manhattan Jumanne lilimkuta mhamiaji kutoka Bangladesh akiwa na hatia ya ugaidi kwa kuweka bomu katika barabara moja la mjini New York mwaka jana. Akayed Ullah mwenye umri wa miaka 28 huenda kasalia jela maisha. Shambulizi hilo la bomu la Disemba 11, mwaka jana liliwajeruhi watu watatu, lakini wakili wa Ullah amesema mteja wake alikuwa hana lengo la ku... alikuwa na lengo la kujiua na wala sio kuwaua watu wengine, jambo ambalo limepingwa na upande wa waendesha mashtaka ukisema mtuhumiwa alipanga kutekeleza mauaji kwa niaba ya kundi la kigaidi la Islamic State. Unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha Afrika yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa Washington Popote ulipo msikilizaji, tunaendelea kukueleza kwamba hiki ndicho kituo cha kusikiliza matangazo haya, kwani tunasikika pia kupitia tovuti yetu www.voaswahili.com. Maanake ni kwamba unaweza kutusikia ukiwa popote, hata chini ya maji, mradi uko na internet. Mwakilishi maalum wa katibu mkuu anayeshughulika na masuala ya watoto na mizozo ya kutumia silaha anasema kwamba faida ya kutafuta amani Sudani Kusini ni kwamba watoto wengi wataachiliwa kutoka kwenye shughuli za wanajeshi watoto na kurejeshwa kwa jamii zao. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Lisa Schlein anatuarifu zaidi katika taarifa inayosomwa hapa na Meri Mgawe. Mwakilishi maalum wa Umoja wa Mataifa Virginia Gamba alikuwepo wakati wa taratibu za amani huko Khartoum, Sudan Kusini, wiki tatu zilizopita. Alikutana na maafisa wa serikali na wajumbe wa makundi kadhaa yanayohasimiana. Alitembelea makambi ambako alikutana pia na kuzungumza na wanajeshi watoto. Yote haya anasema yamemshawishi kwamba kuna uwezekano mkubwa wa kutenganishwa na kuachilia watoto. Hadi sasa mwaka huu, wanasema wanajeshi watoto mia tisa wameachiliwa. Kama taratibu za amani zitashikiliwa, inawezekana kwamba watoto wengine elfu moja wanaweza kuachiliwa ifikapo mwishoni mwa mwaka huu. Mara watakapoachiliwa, anaeleza kuwa lazima wapitie utaratibu wa kuwarejesha na kujichanganya na jumuiya zao, jambo ambalo anaeleza linaweza kuwa na tatizo. Hofu niliyonayo katika hili ni idadi ya watoto watakaoachiliwa katika miezi ijayo, na kwamba UNICEF na washirika wake hawatakuwa na rasilimali za kutosha kushughulikia kuchanganywa kwao na wengine kwa mara moja. Hivyo inamaanisha kwamba watoto wengi wanaadhibiwa kwa kukaa katika misitu bila kupata fursa ya kujiunga na wengine mpaka tutakapokuwa na uwezo wa kufanya hivyo. Gamba anatoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kutoa msaada kwa mashirika ya misaada kwa ajili ya wanajeshi watoto ili kuwarejesha katika jumuiya ili waanze upya. Anasema kuandikishwa kama wanajeshi ni moja ya ukiukwaji ambao watoto wanakumbana nao. Anaeleza vitendo vya ghasia dhidi ya watoto huko Sudan Kusini ni vibaya kuliko alivyowahi kushuhudia katika maeneo mengine ikiwemo Afghanistan na Siria. Anasema makundi yote yanayopingana ikiwemo serikali na waasi wanahusika katika uhalifu huu na wanastahili kuwajibika. Naam, na huku tukiendelea kusubiri kupata matokeo ya uchaguzi wa nusu muhula hapa Marekani, miongoni mwa nafasi ambazo zinaangaziwa sana, hususan na wahamiaji, ni ile ya mjumbe wa kuwakilisha eneo bunge moja la jimbo ya la Minnesota. Ilhan Omar, mhamiaji kutoka Somalia, yuko ukingoni wa kuweka historia kama mkimbizi wa kwanza na mwanamke wa kwanza kabisa kutoka bara la Afrika kuhudumu kama mjumbe katika bunge la Marekani. Mwandishi wa VOA Abdulaziz Osman ameandaa taarifa inayosomwa hapa na Mwamoyo Hamza. Ilhan Omar mwenye umri wa miaka 36 alikuja Minnesota miaka 20 iliyopita baada ya kukimbia vita nchini Somalia na kukaa katika kambi ya wakimbizi nchini Kenya kwa miaka minne. Omar anatazamiwa kumshinda kirahisi mpinzani wake mrepublican Jennifer Zilinski katika jimbo ambalo lina wademokrat wengi. Endapo atashinda, anaweza akajiunga katika bunge na mwanamke mwingine muislamu Rashida Tlaib kutoka Detroit, ambaye naye anatazamiwa kushinda kiti katika baraza la wawakilishi. Omari anasema akienda Washington atapambana na sera za Rais Donald Trump ambaye alianzisha sera za kuzuia watu kuingia nchini Marekani. um, they, uh, really against the... sera hizi ni za hatari, nadhani ziko kinyume kabisa na thamani ya taifa hili Natumai kwenda Washington na watu ambao tuna mawazo sawa na kumwajibisha kwa sera anazoleta za hofu na mgawanyiko. the... Ilhan Omari aliweka historia mwaka 2016 alipoingia katika baraza la wawakilishi la jimbo la Minnesota na kuwa Mmarekani Msomali wa kwanza kuwa mbunge katika jimbo hilo ambalo lina idadi kubwa ya jamii ya Wamarekani wa Somali. katika mwaka ambapo idadi iliyoweka rekodi ya wanawake ya wanaogombania viti, Omari ametia moyo wanawake wengi waislamu katika taifa hili ikiwa ni pamoja na Hodan Hassan ambaye anagombania kiti katika baraza la wawakilishi la jimbo la Minnesota. The reason why many women are running, uh, are two things. Sababu ya wanawake wengi kugombea ni mbili, kwanza ni lile vuguvugu vugu la kupinga unyanyasaji wa kingono ijulikanayo kama Me Too. Pili ni Donald Trump ambaye anaendelea na tabia ya kutoheshimu wanawake. Uchaguzi huu wa katikati ya awamu unafanyika wakati Marekani iko katika mgawanyiko mkubwa wa kisiasa. Hassan anasema wanasiasa wanatakiwa kuleta umoja na kueneza ujumbe unaounganisha watu. Idhaa ya Kiswahili <muchilio> ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Katika jukwaa la vijana, e katika jukwaa la vijana asubuhi ya leo. Athari za matumizi ya dawa za kulevya katika Afrika mashariki zinaendelea kushuhudiwa huku vijana wakiwa ndio waathiriwa wakubwa zaidi. Nchini Kenya, hususan katika pwani ya taifa hilo, maelfu ya vijana wanatumbukia katika matumizi ya dawa hizo, wengi wao wakijidunga sindano na kadhalika. Mwandishi wetu wa Mombasa Amina Chombo alikutana na baadhi ya waliokuwa waraibu wa dawa za kulevya na kutuandalia ripoti ifuatayo. Katika jukwaa la vijana, katika kituo cha urekebishaji tabia watumizi wa madawa ya kulevya cha Reachout Center Trust na kutana na vijana watatu, ni waraibu wanaopata nafuu, kwa kimombo former drug users. Kwa sasa wao ni pia educators ambapo wanahamasisha waraibu namna ya kujinasua na kuelezea madhara ya madawa hayo kiafya, kijamii na kiuchumi. Faiza Jalal akiwa na miaka mitatu tangu ajiepushe na utumizi huo aliyodumu nao kwa miaka minane, chanzo chake ikiwa ni mumewe kumdunga sindano ya dawa hiyo bila yeye kufahamu, na baada ya mumewe huyo kufungwa jela familia ya bwana ilimfukuza. E, nkaanza kuenda polepole, nkiulizia nkajisongeza, karibu nao mpaka nkaanza kupata pale nyumbani, sababu bwana alikuwa jela, mimi nkafukuzwa, kawa maisha yangu ni ya nje. Sasa ndipo nlivyotumbukia kwenye miadarati mpaka alivyotoka tukawa pamoja kule nje. Ikafikia wakati fulani, baada ya kama miaka minne hivi yakachukuliwa akapelekwa rehab, mimi nikabaki barabarani peke yangu. Naye Emma Musau akiwa na umri wa miaka kumi na minne na mwanafunzi wa shule ya sekondari, alianza kuvuta sigara na baadaye marijuana kabla kubobea katika utumizi wa heroin. Masomo yakamshinda, ikabidi kuolewa, ndoa ambayo hakuiona thamani yake. I just came to get married with the person whom yeye ndo alikuwa a drug dealer. Maybe I can make a good wife. Aliona atasielewi lakini ni, alinileta karibu na yeye mpaka nikajipata ni na mimba nikazaa mtoto wangu wa kwanza nikakaa katika nika deep addiction yangu nikajipata na mimba ya pili nikazaa mvulana nikazaa mtoto watatu lakini katika deep addiction. Nimevuta kutoka iko brown mpaka sasa ikaja white, ndo for 15 years nimevuta. Kwa Jimmy Richard, mzaliwa wa Nairobi, ukosefu wa mapenzi ya wazazi kwa mtoto kulichangia yeye kujiunga na marafiki walevi maskani. Aliwahi kusafiri Sudani Kusini, lakini huko alijiunga na wavutaji marijuana kabla kuja Mombasa na kutumia heroin kwa sababu ya madawa k madawa ya kulevya kama ugonjwa mwingine, unapopata tiba mapema, mgonjwa hupona kwa haraka. Twaibu Abdurrahman ni mkurugenzi wa kituo cha kurekebishia tabia cha watumizi wa mihadarati Mombasa Charity Outreach Center. Kwa sababu tunaona mtu akianza kutumia na ile casual using Anaanza occasional alafu afikia sasa kuna ile, uh, daily afikia sasa kuna ile every day every time, so, hizi levels mpaka kufikia dependency ni hali moja ambayo inachukua muda sana. Kwa hivyo ukianza kutumia mara ya kwanza, mara ya kwanza, mara pili, mara tatu, ni rahisi sana kuweza kumrudisha mtu nyuma. Hatohitaji rehabilitation, hatohitaji labda medication, hatohitaji observation kubwa sana, hatohitaji auto Baada ya kufuata makala hiyo ya Jukwaa la Vijana, sasa nawasomea muhtasari wa habari za dunia. Tukirejea kwenye uchaguzi wa katikati wa muhula, ni kwamba ripoti kutoka vyombo muhimu vya habari vya hapa Marekani zaonyesha kwamba chama cha Demokrats kitaongoza kwenye baraza la bunge na chama cha Republican kitaendelea kushikilia ufuskani kwenye baraza la Seneti. Marekani anayeshutumiwa kuwatumia vifurushi vyenye mabomu wanasiasa vigogo wa chama cha Democratic na wakosoaji wa rais Donald Trump amenyimwa dhamana alipofikishwa Jumanne kwa mara ya kwanza mahakamani mjini New York. Sayok anakabiliwa na mashtaka ya kutuma vifurushi 16 vyenye mabomu na iwapo atakutwa na hatia anakabiliwa na kifungo cha miaka 48, 48 jela. Seneta wa Meksiko ambaye ni waziri mtarajiwa wa mambo ya ndani, Jumanne amewasilisha kwenye bunge la seneti mswada wa sheria unaopendekeza kuhalalishwa kwa matumizi ya bangi. Asanti ah, sana Patrick Ndwimana. Na hapo, msikilizaji, tunafika mwisho wa matangazo ya Kumekucha Afrika asubuhi ya leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya leo, ikiwa ni pamoja na mwelekezi hapa studio Diodon Chubahiro, Jina langu ni BMJ Murithi, na nimeshirikiana na mwenzangu Patrick Ndwimana tukikutakia usiku mwema kutoka Washington.