Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Karibu msikilizaji, katika VOA Express, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani. Ni saa mbili na nusu za asubuhi, saa za hapa Washington, lakini saa kumi na nusu alfajiri, saa za Afrika ya Mashariki. Msikilizaji, mimi nimekusha ja tele ndani ya studio kama pishi la mchele Una haja ya kujitangaza? Tayari umeshasikika. <laughs> <laughs> Mambo mazuri kabisa. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Pamoja tukishirikiana tunakuletea vitu moto moto. Wewe msikilizaji, unayetusikiliza kuanzia hivi sasa kule Afrika Mashariki ikiwa ni saa kumi na nusu alasiri, tuna habari kutoka maeneo mbalimbali mbali, Afrika Mashariki na Kati. Kule nchini Kenya basi Unaelewa sande no. Kutokana na maisha ya kila siku, kuna baadhi ya watu hawapendi vitu ambavyo vinafanyika katika jamii yao au maeneo yanayowazunguka. Kuna mwanamke mmoja anaeleza kwamba kijana anajiona hana uwezo wa kumudu kuwa na wake wawili, watatu na kuendelea. Lakini kwa nini anafanya hivyo? Hana uwezo sasa na wamabibi wengi, alafu watu wanakuja hapo wanaanza kukosana, mara wanarogana ama hawatimizi yale mahitaji yao haya kutimiza mahitaji ya watu vilevile vile mkamiti tunaambiwa kwamba vijana wengi kuanzia miaka kumi hadi 24 wanakabiliwa na jinamizi la virusi vya ukimwi hii ni ripoti ya utafiti mkamiti imefanyika mwaka wa 2016 nini kinachoasibu haa vijana yapy yanayotokea tusikilize baadaye tutasikia hiyo ripoti hana timu wa ya kupata wakati wa kukana ule mtoto wake akamwelezea madhara ya kujihusisha na ngono za mapema ama pengine mtoto aweza kuwa hajihusishi na ngono za mapema lakini mihadarati. Haya, sante, amesikia wazazi ndiyo jukumu la kukaa na watoto na kuwafundisha, lakini kutokana na hali ya maisha wazazi wanafanya kazi nyingi, kwa hiyo wanasahau kukaa na watoto hali inayotokea baada ya hapo ndio watoto kujikuta wameingia katika magonjwa mm -hmm. ya zinaa, magonjwa ambayo pengine yanakosa hata tiba. Basi hivi sasa tuanzie kule moja kwa moja Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Unajua kule DRC wanatarajiwa kufanya uchaguzi mkuu disemba 23, uchaguzi ambao unasubiriwa kwa hamu sana Yeshara. lakini hivi tunavyozungumza kuna mkuu wa Umoja wa Mataifa anayehusika na operesheni za amani duniani ametembelea eneo la Beni lililopo mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo Uh, kuangalia maswala ya kisiasa amani na hali ilivyo kwa ujumla. Taarifa zaidi hebu tujiunge na mwandishi wetu wa Austeri Malivika atueleze nini hasa mkuu huyo alichokiongea na ziara yake pengine itakuwepo nchini humo kwa muda wa siku ngapi. Karibu Malivika. Asante sana mkamiti, pamoja naye Shomari ni kwamba kwa kweli kiongozi wa Umoja wa, wa Mataifa usikae na operesheni duniani katika Umoja wa Mataifa mwenyewe amefika katika mji wa Beni baada ya Goma, na katika mji wa Beni mwenyewe ameshindikizwa na kiongozi wa WHO pamoja na viongozi kutoka serikali wa ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo akiwemo waziri wa afya. Lakini alichokisema huyu kiongozi Jabe la Curua amesema kwamba amepiga Beni kwa masuala mawili ya kwanza ni kuhusu usalama na ya pili ni kuhusu ugonjwa wa Ebola, kwa sababu Umoja wa Mataifa ulipitisha azimio ya kuweza kupambana na ugonjwa wa Ebola. Alafu anasema kwamba kwa kweli Beni inapitia matatizo. Tatizo la kwanza ni kwamba usalama lazima uwepo, kwa sababu itakuwa vigumu wao kukabiliana na ugonjwa wa Ebola iwapo usalama utaendelea uh, kudidimia Akasema kwamba ugonjwa wa Ebola ni hatari, kwa sababu unaweza kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ukiingia ama Rwanda ama hata Kenya na hii ni janga kubwa ameongeza. Anasema kwa sababu wananchi katika maeneo ya Beni wanafanya biashara Uganda kupitia Mombasa, alafu lazima uh, shirika lenye kuhusika na la WHO lifanye haraka katika usimamizi wa Umoja wa Mataifa ambao umesema kwamba utasaidia kuhakikisha kwamba ugonjwa huu unatokomezwa. Lakini anasema kwamba yote yatafanyika katika ushirikiano. Anasema kama hakuna ushirikiano itakuwa vigumu. Akaongeza kwamba wataendelea kuzungumza na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ili wahakikishe kwamba uh, huu, huu ugonjwa wa Ebola kwanza utokomezwe kwa sababu huu ndio amewekea mkazo sana. Anasema Umoja wa Mataifa umeweka uh, pesa kwa ajili ya kusaidia shirika la WHO ili kuhakikisha kwamba ugonjwa wa Ebola unasimamishwa, kwa sababu sasa hivi umewaua watu mia moja tisini na moja hadi wakati ambapo tunazungumza na hata wengine wakiwa tayari wanaambukizwa. Malivika, je, tunafahamu kwamba uh, kiongozi huyo katika Umoja wa Mataifa atakuwepo huko kwa muda gani hasa? Ah, mwenyewe anarudi, na nadhani leo anarudi niko katika mji anarudi katika mji wa Kinshasa na hapo ndio atarudi, kwa sababu baada ya deni sasa anazungumza na viongozi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa sababu tayari serikali ya Kongo imesema haina haja ya msaada wa Umoja wa Mataifa kusaidia katika masuala ya uchaguzi, lakini akasema kwamba watazungumza na serikali na viongozi wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa sababu kuna maeneo ambayo kwa kweli serikali itakuwa na matatizo ya kufikisha vifaa kama misitu, kupeleka huko kompyuta, lakini serikali inasema kwamba itachukua ndege za kivita za jeshi la Kongo na hata magari ya kijeshi, lakini Umoja wa Mataifa anasema wao wako tayari kusaidia iwapo serikali itaomba. Kwa hiyo o, o, lazima kuwe mazungumzo ya Umoja wa Mataifa pamoja na serikali ya Kongo, hata katika operesheni za kijeshi, kwa sababu tukitazama siku hizi operesheni nyingi zinafanyika na serikali bila hata kushirikisha Umoja wa Mataifa tangu Rais Joseph Kabila aombe kwamba Umoja wa Mataifa uanze kuondoa vikosi vyake Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Sasa hivi uhusiano sio bora, lakini Umoja wa Mataifa unaendelea kuomba serikali ya Kongo kwamba washirikiane ili waweze kutokomeza hili janga, kwamba kwa kweli serikali ya Kongo inakazana, lakini kuna matatizo ambayo wa watu wengine. Asante sana Hoster Malivika, basi tutawasiliana na wewe baadaye katika matangazo yetu ya saa moja na nusu kujua uh, kile kinachoendelea zaidi. Na tukirudi hapa nchini Marekani, Sande Shomari no. Tunafahamu jana kulikuwa kuna habari kubwa sana iliyotokea hapa Marekani, ambapo uh, kule White House, uh, yule mwanasheria mkuu wa Marekani Sessions aliachia uh, madaraka hiyo jana no. na, na moja baada ya Trump kutangaza kumwondoa Jeff Sessions kwenye nafasi yake, amemtaja ya e mtu mwingine kuchukua nafasi hiyo kukaimu kwa muda. Nani huyo? Huyu anaitwa Matthew Whitaker ambaye ndio atakaimu nafasi ya mwanasheria mkuu wa Marekani kwa hivi sasa. Lakini msikilizaji, tutaendelea kukujuza mambo mengi yanayoendelea hapa Marekani ah, kadri tunavyoweza na vilevile vile, kule California kulitokea ufiatuaji risasi usiku wa kuamkia leo ambapo no. watu kumi na watatu wamefariki akiwemo katika, uh, katika eneo moja huko California ni polisi wa eneo hilo. Ni polisi wa eneo hilo ambapo shaka, vijana walikuwa katika baa uh, waki, vijana wa chuo walikuwa katika baa moja wakiwa wanakunywa na kubadilishana mawazo ya hapa na pale na mmoja kati yao basi akaamua kufyatua risasi. Tutaendelea kufuatia swala hili, tuwape wasikilizaji wetu habari kwa kina hapo baadaye lakini vilevile mkamiti, tuangalie kule nchini Kenya haswa so ambapo serikali ya Uingereza imezindua mpango wa maendeleo ya uchumi wa miji katika majimbo kumi nchini Kenya kwa kima cha shilingi bilioni nane ili kuboresha majimbo hayo. Kennedy Wandera kutoka Nairobi, Kenya, hebu tueleze hii taarifa ya serikali ya Uingereza kuzindua mpango wa maendeleo ya uchumi katika miji kwenye hayo majimbo nchini Kenya, majimbo kumi inasemekana. Hebu tueleze huu mpango ni upi hasa, kiasi gani cha fedha kinashughulika kina, na nini kinafanyika hasa? Uh, naam, ni kweli Shomari, kwamba serikali ya Uingereza ia mpango wa maendeleo ya uchumi wa miji katika majimbo kumi nchini Kenya kwa kima cha shilingi bilioni nane ili kuboresha majimbo hayo na mpango huu unatarajiwa kuzikwamua juhudi za serikali ya Kenya kupata nafasi za ajira kwa wananchi na vilevile kuboresha miji yake. Na katika uzinduzi huo alikuwepo waziri wa ardhi Farida Karonei na balozi wa Uingereza Nic Hailey na magavana wote wa majimbo arobanne na saba. Na nieleze kwamba upo mfumo ambao utatumiwa kuhakikisha kwamba majimbo kumi yanateuliwa kati ya majimbo arobanne na saba. Na yale majimbo kumi ambayo yatakuwa yameteuliwa ndiyo majimbo ambayo yataweza kunufaika kwa mkuu huu. Hebu tumsikilize waziri wa ardhi, Farida Karonei alivyoeleza. huyo are... ni waziri Farida Karonei akieleza kwamba hamna hamna wawekezaji watakaoweza kuingia katika nchi yoyote ile iwapo nchi hizo haina mifumo ya ya mazingira bora iwapo ya mifumo yake ya ujenzi wa barabara haijaboreshwa, na hivyo kusisitiza kwamba nishati pawepo na uboreshaji wa miundombinu katika miji hii ya Kenya. Sasa pengine unaweza ukatueleza Kennedy Wandera, pamoja na yote hayo yaliyokuwepo kwenye swala zima la kazi hii, umesema alikuwepo balozi wa Uingereza na magavana eh, wa majimbo yote arobaini na saba yale ambayo ya wanayatarajia pengine na kuyaeleza ni yapi? Mfumo ambao utatumiwa kuteua majimbo kumi kati ya majimbo arobaini na saba ya Kenya yatakayonufaika ya na mpango huu wa maendeleo ya uchumi wa miji, na mwongozo utakuwa kwamba majimbo haya yatakuwa yanawekwa katika makundi makundi kutokana na miji yaani mifumo ya, ya miundo msingi ya miji hii na vilevile vile kutokana na hayo waainishwa kwa miundo msingi ya majimbo hayo pata kuwepo na njia mwafaka ambayo itasaidiwa itatumiwa sana kuhakikisha kwamba majimbo hayo yanateuliwa, na iwapo ya tafiti viwango vitakavyowekwa na wazee watakaohusika na, na kuteua majimbo hayo. Lakini hebu tumsikilize balozi wa Uingereza nchini Kenya Nic Hailey alivyoeleza. There are no rich rural countries anywhere in the world. Huyu balozi wa Uingereza nchini Kenya mikali akieleza kwamba hamna nchi yoyote ile ambayo imekuwa kiuchumi na maendeleo wakati miji yake haijanufaika, na akaza anaeleza vile vile pia kwamba ulimwenguni kote hamna mji yoyote ambao umebaki nyuma kimaendeleo na nchi fulani hiyo ikawa ni nchi ambayo inapigiwa mfano katika maendeleo. Kwa hivyo anasisitiza kwamba Kenya imepiga hatua muhimu katika kuboresha miji yake, na hivyo basi miji hii katika majimbo ambayo yatateuliwa kumi itanufaika zaidi kutokana na mpango huu. Nakushukuru sana Kennedy Wandera, ataendelea kufuatilia taarifa hiyo. Hivi sasa basi, tuelekee kwenye habari za dunia. Maafisa wa California hapa Marekani wamesema kuwa mtu mwenye bunduki ameua watu kumi na watatu jana jioni, wakati wa shambulizi kwenye baa moja pamoja na ukumbi wa densi. Mkuu wa polisi wa kaunti ya Ventura, Geoff Dean, ameiambia wanahabari kuwa mmoja wa maafisa wake aliyefika kwanza kwenye baa hiyo uh, kwa jina la Borderline iliyoko kwenye mji wa Thousand Oaks alipigwa risasi alipoingia ndani kukabiliana na mashambulizi. Ameongeza kuwa sajenti huyo mwenye umri wa miaka 29 alikufa baadaye wakati akihudumiwa hospitalini. Darazeni ya wapiganaji wameuawa kufuatia mashambulizi ya wanajeshi wanaounga mkono serikali katikati wa mji wa bandari wa Hodeida. Madaktari katika hospitali tofauti mjini humo wanaripoti kwamba wapiganaji 47 wameuawa katika mapigano ya usiku wa kuamkia leo yaliyohusisha mashambulizi ya kutoka angani na ardhini yaliyofanana na jeshi la muungano wa Saudi Arabia. wanajeshi 11 wanaripotiwa kuuawa wow. Marais wa zamani wa Madagaskar Andry Rajoelina na Marc Ravalomanana waliochuana vikali katika uchaguzi wamefuatana sambamba kwenye matokeo ya awali baada ya uchaguzi mkuu kufanyika hiyo jana Jumatano. Tume ya uchaguzi imesema Rajoelina ameshinda kwa asilimia 43.5 ya kura, wakati Ravalomanana alimfuatia kwa asilimia 42.44, kwa mujibu wa matokeo ya vituo 147 kati ya 24852 kote nchini humo. Rais wa hivi karibuni Henri Rajaonarimampianina amepata asilimia 2.93 ya kura zilizohesabiwa hadi sasa. Tume ya uchaguzi ya CENI inabashiri asilimia 47.18 ya kura Pakistani wachilia huru mwanamke wa Kikristo Asia Bibi kutoka gerezani katika mji wa Multan, baada ya kufutiwa mashitaka ya chuki za kidini. Maafisa wa Pakistan wamesema kwamba Asia ameondoka gerezani jana Jumatano na kusafirishwa kwa ndege hadi sehemu ambayo ni asiri kutokana na vitisho vinavyotolewa vya kumuua. Wakili wa Asia, Saif ul Maluk, ambaye amesafiri hadi Udachi, alithibitisha kuachiliwa kwa Asia, lakini akasema kwamba hajajua mahali mteja wake alipo. VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA inayotangaza kutoka mjini Washington DC moja kwa moja basi mkamiti, tunaangalia katika maswala ya maisha ya kila siku lifestyle. Leo hii, hii Amina Chombo amemulika vijana wa miaka kumi hadi 24 ambao wanakabiliwa na jinamizi la virusi vya ukimwi. Hii ni kutokana na ripoti ya utafiti ya mwaka wa elfu mbili na kumi na sita akisema kwamba vijana wanachangia asilimia hamsini na moja ya maambukizi mapya ya ukimwi nchini Kenya. John Musau ni mhudumu wa afya wa kujitolea katika mitaa ya mabanda na anaeleza kwamba maisha ya kila siku lifestyle ndio chanzo cha vijana hao kupata maambukizi. Hebu tusikilize. Vijana wanapata virusi vya ukimwi mapema kwa sababu sisi kama wazazi tumetelekeza watoto wetu. Unapata yule mzazi pengine ako kazini, hana taimu ya kupata wakati wa kukana ule mtoto wake akamwelezea madhara ya kujihusisha na ngono za mapema ama pengine mtoto aweza kuwa hajihusishi na ngono za mapema, lakini mihadarati, sao wapata huku, mihadarati iko juu, na mtoto aweza pata hiyo virusi kutokana na ile kujinjekti na hizo sindano. Sababu ya pili, wale watoto wanataka kuexplore, bado ni wadogo Uweza pata mzazi pia anamwambia usifanye hili na hampi sababu. Sasa usipopatia mtoto sababu, atataka kujua ni kwa nini mzazi wangu ananiambia nisifanye hivi. Katika ile kuexplore, ndipo utapata yule mtoto anaweza kuambukizwa virusi haya. Lengine ni unapata, kuna ile poverty Umaskini, yule mtoto ataamka asubuhi, hana kitu ya kufanya, pengine hajakunywa chai. Ni mtoto wa kike tuseme, ana, ana mavazi ya kisawasawa, anahitaji kama sanitary pad, anahitaji mafuta so, unapata yule mtoto ni mdogo, lakini haa mahitaji anayahitaji, lakini haezi pata kwa mzazi so, utapata yule mtoto ataanza kuzihusisha kwa ngono mapema kupata au mahitaji yake, kama ni mafuta, kama ni kupata hizo pads, kama ni nguo hataweza kupata. Pornographic material hiyo imechangia tena pakubwa, kwa sababu ile ni kitu, ule mtoto ni mdogo, ataona. Lakini kweli hata wewe mtu mzima ukiangalia ile kama ni pornographic, na washikwa na zile hisia. Sasa ule mtoto akiona vile atataka kujaribu na wenzake, na unapata pia akiwa hivyo anaanza kutafuta ku, wenzake wafanye hivyo. Kwa hivyo unapata mtoto alikuwa ni mzuri, lakini utopia pia pressure kwa mtoto mwingine ambaye ameona hizo pornographic material anaingia hivyo na anapata hizo virusi. Ni maoni ya uh, Joan Musau kutoka kule Mombasa nchini Kenya kuhusiana na maambukizi mapya hivi ya virusi vya ukimwi kwa vijana nchini humo. Na sasa basi Sunday, leo siku ya Alhamis, wanakwambia TBT, Throwback Thursday, zilipendwa mm. na leo katika zilipendwa tunaliangalia hili kundi la the Mushrooms mm -hmm. ambao ambayo lilitamba sana, lakini na vibao vyake bado vinapendwa, vina haswa za kale zipo, sikiliza vitu vya msikilizaji, wale wakongwe, mambo mazito ya kwelikweli Awa pwani ya Mombasa, Mombasa raha wanakuambia. <laughs> sana mambo mazito ya msikilizaji, ya chakacha benga, mm. bila kusahau kundi hili, msikilizaji, unafahamu lianza mwaka gani? Mkamiti 69 ndio walianza wa jamaa, wakitwa Avenida Success, mm. baada ya sabini na mbili ndio wakachukua jina la Them Mushrooms Band, ndio bana kwambia maisha matamu lakini mafupi, hawajakosea. Ah, wa Teddy Kalanda huyu akiwa na Billy Saro, George Zero, John Katana, Pius Plato, eh, Chitianda, wanamuita Jibaba na pretty Nyale. Mambo yao yalikuwa mazito kweli kweli, wa jamaa Sio mchezo, mashrum zao. Basi baada ya kupata kibao hicho kizuri kabisa cha zilipendwa, bado tuko kule kule Mombasa nchini Kenya, ambapo katika maisha ya kila siku uh -huh. sande, kuna kila jambo linalotendeka, na si yote ambayo yanakufurahisha mengine pia anakuwa na maudhi na kero yake. mm -hmm. Ndivyo wanavyosema. Dada huyu Zawadi anasema kuna jambo linalomkera sana moyoni mwake. Kwa mujibu wa yeye, anasema kuna vijana ambao wanajiona kabisa, hawana uwezo wa kipato cha fedha, lakini bado wana pupara ya kuoa mabibi wengi. Kwa nini wanafanya hivyo? <laughs> <Yeah, just laughs> tusikie mambo hana uwezo sasa, ana mabibi wengi, alafu watu wanakuja hapo wanaanza kukosana, mara wanarogana, ama hawatimizi yale mahitaji yao. Kuna watu wana mpango hiyo. Mara nyingi vijana wengi, mtu ukiongea naye, mara nyingi ana ile bibi waine ambayo inasemekana kweli, lakini nachonikera ni huku kuoa mabibi wengi, na kama mtu hana uwezo, alafu atese ile familia ya bibi mmoja, pengine mabibi ama maybe akaimahali kumoja, kwingine hafiki anakaa tu huko ama huku, mahitaji watoto wanatakana kusoma, pengine yeye pengine ameelemea mali kumoja huku ndo anafundisha, hakuna mahitaji watoto wanatakana kuvaa nini. Yani watoto wanateseka, hata upande wa chakula pia hawapati malezi bora, kwa sababu pengine anaweza elemea upande mmoja, akawa yegemea upande mmoja ndo ywafanyia huku wengine hawafanyii. Kama vile mi pia nililewa, kwa sababu mi pia babangu alitubagua akawa hatu, hatuangalii, tunateseka, tuliteseka sana na hayo mambo, yakuwa ye ya alikuwa naangalia wengine, sisi atuangalii, hata kinulia nguo wengine wengin ananulia nguo, sisi atunuli. Eh, wakati mwingine huo adanganya kwa sababu atasema, mimi nikiwa bibi huyu huu mwingine nitakupenda nitakupenda tu sawa sawa na huu mwingine, lakini hu inage, inageuka mmoja ndo anapendwa zaidi, mwingine hapendwi ambayo pia inaleta shida hapo. Yule ambaye hapendwa anaezienda kwa uchawi nini, ambayo si kitu kizuri. Na pia inategemea mtu akitaka kuoa mabibi wengi, pengine awe pia yuko amejijenga, ambayo akioa watu hawatateseka hat, <tosikawa> mimi sikatai mwanaume aoe bibi wengi, lakini napenda mtu akioa mabibi yani, kama utaoa bibi wengi uko na uwezo kama huna uwezo, kudanganyana kuishi, kwa sababu hapo kuna utatesa watu utatesa viumbe. Maanake mi pia nimetoka kwa hiyo ili niliteseka sana, ndio maana inanikera haya mambo <Neptune> <pec -2> hayo mhm Mbona <laughs> naangalia vipi? Tueleze, najua sasa umeshasikia jinsi walivyoeleza watu wanavyokerwa na vocabula, haya mambo mm -hmm. lakini ukiwa na uwezo basi unaweza ukaoa, sio mbaya ukiwa na mm -hmm. ruhusu, lakini kuna baadhi ya mfano, dini ya Kiislamu inaruhusu ndani uwe na uwezo, lakini sio uoe tu, uwe ah. Uh, na uwezo naso kwa sababu wahudumia wote sawasawa, naona ba... mm -hmm. sio tu waoe waache ah. ah, nimekusikia sana sawa. Sawa. basi tuambie <laughs> <laughs> yale ambayo ya anatamba umeangalia kwenye masuala ya burudani burudani, burudani. Sande, kinachozungumziwa sasa, sijui kama ulipata chansi wewe ya kuangalia hii filamu ya Bohemian Rhapsody ambayo ilionyeshwa hapa Marekani wikendi iliyopita kwa mara ya kwanza nafasi basi filamu hiyo sande, uh -huh. imeongoza kimauzo kitaifa ikiwa imeingiza milioni hamsini na vilevile vile, milioni dola milioni 141 kote duniani. Filamu hii inamhusu bwana mwimbaji Mwingereza ambaye asili yake ni Tanzania, Fredi Mercury na bendi yake ya Queen ela asili yake Tanzania aswa Fredi, jina lake halisi ni Farukh Bulsara yeye yeah, alizaliwa Stone Town Zanzibar, Tanzania. Basi na uh, baada ya kuishi Zanzibar alihamia London na wazazi wake akajiendeleza na masomo ya tasnia ya sanaa mm -hmm. na alifariki mwaka elfu moja mia tisa na tisini na moja, lakini jina lake bado linatamba kupitia filamu ya Bohemian Rapsodi. Basi tukiachana na hiyo filamu ambayo imeongoza mauzo wikiendi iliyopita, hivi sasa basi jarida la People Magazine limempa taito idris elba taito ya mwaka elfu mbili kumi na nane unajua inaitwaje taito sexiest man alive ambao ni mara ya pili kupewa mwanamume mweusi mwaka elfu moja mia tisa tisini na sita taito hii ilikwenda kwa denzel washington basi hivi sasa uh, idris elba ukipenda unaweza ukamwita Sexiest man alive makubwa haswa. E, basi na vilevile, basi tukiwa tunamalizia Rihana, ukipenda mwite Riri timu yake ya kisheria imekuja juu baada ya Rais Trump uh, kutumia wimbo wake ule ambao ulikuwa unatamba sana, ambao wimbo uh, aliutumia katika kampeni zake za uchaguzi Don't Stop the Music. Sasa timu ya sheria ya riri inasema kwamba uh, Rais Trump akufuata makubaliano au taratibu za kisheria ili kuweza kutumia nyimbo hiyo. Ni kuhusiana na masuala ya copyright. Basi naona nayo mengi, lakini nimwachie Kennes Bwire naye atueleze yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii kwenye mtandao wa Twitter, wanasema hivyo hapa, kule kwetu inaitwa Twitter. Inatamba kikao cha Rais Donald Trump na waandishi wa habari hasa baada ya mwandishi wa shirika la habari la CNN kuonekana akijibizana na rais wakati ambapo rais alikuwa hataki kujibu swali lake, naye anaendelea kumuuliza maswali, ndio linatamba zaidi, lakini vilevile vile, uh, taarifa za kutimuliwa kwa mkuu wa sheria Jeff Sessions, nazo zinatamba zaidi kwenye huohuo mtandao wa Twitter. Twitter. Sio Twitter. Lakini zaidi ni kwamba <laughs> nyati mia nne waliokuwa wanakimbizwa na simba wakaamua kukimbia na kujaribu kuvuka mto kati ya mpaka wa Namibia na Botswana katika mto wa Chobe. E, nyati hao walipoingia mtoni wakakanyagana wakafa nyati mia nne. Na ripoti serikali ya Namibia. Muda naona umenikaba sana. Haya, nikushukuru sana Kennes Wabwire aka mm? <laughs> <Yale na utamba. laughs> Alasiri ya leo, jina langu ni Sandey Shomari, naitwa mkamiti Kibayasi, alasiri njema, kwa herini.