Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika moja kwa moja kutoka hapa washington dc ikiwa ni jumatatu tarehe ni 12 mwezi wa 11 mwaka wa 2018 jina langu wananiita harrison kamau nikikukaribisha popote ulipo sawa sawa kabisa kama walivyosema harrison leo ni siku ya jumatatu novemba 12 msikilizaji nikiwa ndani ya studio Nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, naitwa Sunday Shomari, tayari kabisa takuletea mambo moto moto yanayoendelea katika eneo la afrika ya mashariki na ya kati, bila kusahau kule nchini Kenya. Kama tayari nchi nzima maandamano yameonekana kama vile ni maandamano, lakini ni kwamba watu wameamka, wakitembea kwa miguu kutokana na sakata la usafiri wa matatu. Waziri nchini humo anasemajiwa usafirishaji Wajua, hizo sheria zimekuwako kutoka wakati huo, lakini watu wengine wakasema hawazingatii hizo sheria. Kwa hiyo tukasema hakuna sheria mpya tumeleta, hizo tu sheria za zama, zamani zamani. Aha, mambo ndio hayo. Na sasa pia kule DRC mambo ya uchaguzi yanaendelea kupangwa, hali ya vuta ni kuvute, siasa, kampeni baina ya upinzani na vyama na chama kikuu. Basi tutaangalia pia mambo yalipofika katika maeneo ya DRC vilevile vile, kama huna kazi tutaangalia, je, adimu ajira, ikiwa adimu basi cha kujituma ni kipi? Sawa, sawa kabisa. Bila kusahau kule nchini Tanzania sakata ni korosho, korosho, korosho, tayari jeshi lima imeshachukua kazi kama Rais Magufuli alivyoagiza huko nchini Tanzania. Tutafuatilia baadaye kuangalia mambo yako namna gani, bila kusahau katika masuala ya muziki, utapata muziki moto moto kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kwenye Express, bila kusahau kwamba yote haya yanapatikana ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi moja kwa moja tuelekee mjini Nairobi nchini Kenya, ambapo umesikia kwamba usafiri wa umma leo ni matatizo kutokana na sheria ambazo zimewekwa na serikali za kuweka sekta hiyo katika laini na kuweza kuidhibiti vilivyo. Basi tunaungana naye Kennedy Wandera, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze hali na mambo yako vipi huko mji mkuu wa Kenya? Asante uh, sana Hari na Sande. Uh, leo ni wiki ya pili ya serikali ku atekeleza ile amri ya kuyaondoa magari ambayo hayaafiki viwango vya trafiki, viwango uh, hivyo vikiwa ni pamoja na kuvaa madereva kuhakikisha kwa magari yao yana mikanda ya, ya kujifungia abiria na vilevile kuwa magari hayo yana vidhibiti mwendo na sasa leo inaonekana kwamba serikali yote imejitoa na iko barabarani. Maafisa wa ngazi za juu serikalini wamefika barabarani, akiwemo waziri wa uchukuzi James Masharia, akiwemo waziri wa usalama Fred Matiang'i na inspekta mkuu wa polisi. Wote wamefika barabarani na wanasema kwamba takribani watu elfu mbili tayari wamekamatwa, kwa sababu wengine ni wasafiri, wamejikuta kwamba hawajatumia mikanda ya kujifunga. Hebu tumsikilize waziri wa uchukuzi uh, James Masharia anavyoeleza wajua hizo sheria zimekuwako kutoka wakati huo lakini watu wengine wakasema hawazingatii um, hizo sheria kwa hiyo tukasema hakuna sheria mpya tumeleta hizo tu sheria za zamani zama, zama, kama 2003 sasa tunasema enforcement will be, will be ensured kikamilifu kwa hivyo kutoka leo ni lazima kila mtu azingatie sheria Aha. Na vile vile pia waziri wa usalama Fred Matiangi amejitoa kimasomaso na kueleza kwamba serikali haitorudi nyuma mpaka wale washikadau muhimu katika sekta ya usafiri wahakikishwa kwamba wanatekeleza sheria ambazo wanaziita sheria za Michuki. Na akaeleza kwamba serikali haitotishwa na mtu yote, uweko mgomo usiwe mgomo, serikali itaendelea kutekeleza sheria hizo. So, hebu tumsikilize waziri Fred Matiangi. Haya basi, nimesikia kwamba hao viongozi mawaziri, kwa kweli, wandera hawachezi hata kidogo. Lakini sasa ukweli wa mambo ni kwamba watu wame waliweza kufika kazini, na iwapo walifika, kuna hali nyingine yote ya uchukuzi uh, maanake naona serikali ilikuwa imesema kwamba treni huduma za treni waongeze uh, treni, ili wajaribu kusaidia watu kufika kazini, hali ikoje? na serikali imeongeza me, treni ambazo zitakuwa zinatoa watu katikati mwa jiji na kuwarejesha. Na hiyo sasa inaonekana kuwa ni afueni, kwa sababu tunazozungumza magari machache ya usafiri wa umma ambayo yanapatikana barabarani yameongeza ya na, ya na, ya nauli. Sasa ni maradufu. Iwapo ungekuwa unatoka Nairobi kuelekea maeneo ya kusini au kaskazini mwa Nairobi, jiji la Nairobi, utalipa zaidi maradufu. Lakini pia nisistize kwamba uh, kuna idadi ndogo sana ya magari kwenye barabara kando na ilivyokuwa hapo awali. Lakini inspekta mkuu wa polisi Joseph Boynet anaeleza kwamba yeyote atakayeweka gari lake kwenye barabara za nchi bila magari hayo kuafiki viwango vya trafiki, atakiona cha hatakiona cha mtema kodi. Hebu he, he, tumsikilize eh, Boynet anawaeleza Mm -hmm. E, itakuwa ngumu sana hayo hayo, ndio matamshi ya inspekta mkuu wa polisi. <laughs> Nakushukuru sana Kennedy Wandera, kwa kweli tutaendelea kufuatilia swala hili kadiri ya magari yanavyorejea barabarani kutokana na kuafiki sheria mpya, na tunashukuru sana kwa ripoti yako, asante. Haya jaribu wajaribu uone, itakuwa ngumu sana, mambo mazito. <laughs> Itakua, papo, ni mazito sawa sawa basi <laughs> <Hey, hey. laughs> <Tina. laughs> moja kwa moja tuelekee hadi huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tunaungana mzitu, Salemu, na mwenzetu Salehe Mwana Milongo. Tunaambia wafuasi wa vyama vya UDPS na UNC wametupilia mbali uteuzi wa, wa Martin Fayulu kwa mgombea wa upinzani kwenye kinyang'anyiro cha uchaguzi kinachokuja Haya, Salehe Mwana Milongo, ukiwa kwenye makao makuu ya moja vya maku ya vyama hivyo, hebu tueleze uko makao makuu ya chama gani na hali ikoje, nini kinazungumza? Salehe Mwana Milongo: uh, asante. Hapa nimepatikana kwenye makao makuu ya chama cha UDPS. Nimesikia umesikia kelele hizo ambazo zimekuwa zikisikika napiri nam, tunazisikia. Wafuasi ambao wamekuwa na hasira ghadhabu, na wamekuwa wakichoma uh, Uh, sahiri na kuunguza hata picha za kiongozi wao Felix uh, Tshisekedi ili kupinga hatua aliyochukua ya kuweza kulipa kura uh, ma mae kama vile mgombea pekee wa upinzani. Kwa hiyo wako hapa maelfu ya wafuasi wa chama cha UDPS katika kuonyesha kutounga mkono hatua uh, hiyo iliochukuliwa hukojinia sasa, kama wa, hali ni hiyo kwenye makao makuu ya chama cha UDPS kwa taarifa yoyote ambayo imetolewa na viongozi hasa mwenyewe Felix chishekedi, mpaka hivi sasa. Felix chishekedi yuko bado Ulaya, lakini katibu mkuu wa chama uh, kabunda kabundi yuko hapa na vidogo wote wa chama wako kwenye mkutano, lakini hali ya presha iliyoko nje. Mkutano huo umedumu zaidi ya masaa mane sasa, tuko hapa tunasubiri na wameshindwa kufikia hadi sasa taarifa ambayo wanaweza kuwapoza hawa wafuasi wao. Kwa hiyo tunaendelea kusubiri na watu tunaozungumza na nao hapo, wamesema patina ka ugombeaji wa Felix Tshisekedi hakutokuweko na uchaguzi, na kama Felix anakataa kurejelea ku, ku, hatua yake, basi asirejee hata hapa nchini. Wamekuwa na ghadhabu kali wafuasi wake, hiyo ghadhabu ni kali kweli kweli. Lakini vipi upande eh, wa chama cha Vitali Kamere, nao wanasemaje wafuasi wake kule? wafuasi wake pia wameelezea kwamba hawaunge mkono uh, hatua hiyo ya kumuunga mkono uh, Martin Fayulu ambao wamesema ni mgombea asiyokuwa na uzito wowote. Na makao makuu ya Kamere na ya Fayulu imekuwa inaambatana ina, ina, yaani imekuwa pasi moja, ni mita tano au kumi. Kumekuwa na gasi ambazo ziliweza kutokea hapo, wamerushiana mawe wafuasi hao hawa walikuwa na msapoti huyo Fayulu na hawa walikuwa wakipinga uteuzi wa Fayulu. Kwa hiyo polisi wameingilia kati na kuzima vurugu hizo, hali imerejea kuwa ya kawaida. Na, na kabla hujaondoka Salehe, kwa sekunde chache tu, labda utueleze huyu Fayulu Martin au Martin Fayulu ni nani hasa kwenye upinzani? Martin Fayulu ni mwanasiasa mwenye umri wa miaka sitini na mbili ambaye alijiunga na siasa mwaka wa elfu mbili na tisa wakati alichaguliwa kama vile mbunge wa jimbo la mji wa kii Haya, baktimaya Salehe Mwanamilongo, laini yake ya simu ndo hivyo imekatika, lakini msikilizaji, usipate wasiwasi, tutakuwa naye tena kwenye matangazo yetu ya baadaye. y kufuatilia habari hii kwa kina zaidi, usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Sasa basi, Kamau, tunafanya nini? Tunapata habari za dunia. Mapigano yametokea katika mitaa yenye bandari ku ya Hodeida nchini Yemen, kati ya waasi wa, wa kihoudhi wanaungwa mkono na Iran na vikosi vya ushirika vinavyoongozwa na Saudi Arabia. Ofisa wa jeshi linalounga mkono Yemen ameeleza jana kwa vikosi vinalenga kuondoa waasi katika mji ambao wanadhibiti bandari, mahala ambako takriban vyakula vyote, dawa na vifaa vingine kwa ajili ya raia vinapelekwa. Wafanyakazi wa msaada wa kibinadamu wana wasiwasi matatizo ya mwingiliano wa usambazaji wa mahitaji ya binadamu yatapelekea njaa katika taifa hilo ambalo tayari limetatizika. Hali ya utulivu ilirejea leo Jumatatu kwenye mpaka wa Gaza na Israel baada ya operesheni ya vikosi maalum vya Israel iliyoongoza mapambano kusababisha vifo vya watu wanane na kupelekea ulipizaji kisasi wa ufiatuaji roketi siku mzima. Jeshi la Israel limetoa taarifa chache kuhusu operesheni yake katika ukanda wa Gaza, lakini ilieleza operesheni haikuwa na nia ya kuua au kuwakamata magaidi, lakini nia ilikuwa kuimarisha ulinzi wa Israel. Israel ilieleza afisa mmoja wa jeshi aliuawa na mwingine alijeruhiwa katika mapambano hayo. Maafisa wa Kipalestina waliripoti kwamba watu saba waliuawa, akiwemo kamanda wa Hamas katika eneo lilotambuliwa kama Nur Baraka. Wapiga kura katika maeneo ya Luhansk na Donetsk wanaungwa mkono na Kremlin yaliyoko mashariki mwa Ukraine wamepiga kura Jumapili kwa uchaguzi wa viongozi wa serikali za majimbo katika kile rais wa Ukraine Petro Poroshenko alichokiita uchaguzi wa uongo. Usalama ulikuwa mkali katika majimbo ya Donetsk na Luhansk, huku walinzi wenye silaha kubwa wakifanya doria katika eneo. Rasia inawaunga mkono waasi wanaozungumza Kirasia ambao wametangaza kile wanachokiita jamhuri ya watu huko mashariki mwa Ukraine. Na mlipuko mkubwa umetokea katika mji mkuu wa Afghanistan. Hakuna taarifa ya haraka juu ya kile kilichosababisha mlipuko wa leo Jumatatu mjini Kabul au kama kulikuwa na vifo vyovyote vilivyotokea kwenye tukio hilo. Shirika la habari la Ufaransa AFP linaripoti kwamba mlipuko huo ulitokea mbele ya shule moja ya sekondari iliyopo katikati ya mji wa Kabul. i ni Vio Express kutoka hapa Washington DC, msikilizaji, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani. Tutakuletea vitu moto moto ndani ya Express. Basi wale ambao mnaendelea shughuli zenu, wale ambao pengine ndio hivyo tena, mnatembea kwa miguu kule Nairobi na Mombasa na maeneo mengine, kurudi makazini au kuelekea kwenye shughuli zenu au kurudi nyumbani, basi ungana na Vio Express. Vilevile usisahau kwenye Facebook, www. facebook swahili Utapata matangazo haya moja moja kwa moja. kama kama wananiambia kuna vitu vinaitwa kama, una kazi unafanyaje, kama tueleze nini kinaendelea. Uh, Salma Mohamed mwenzetu kule Mombasa amejiandaa uh, kabisa kuangalia kama ajira imekuwa ni adimu, basi inakuwa mtu anajituma kwa njia gani, na hapa amezungumza na kijana ambaye amejituma na kufanya shughuli za kibiashara, na katika harakati za kufanya hivyo amepata ajira. Kwa hivyo usiseme kwamba hakuna kazi, hebu tusikie taarifa zaidi kutoka Mombasa. Naitwa Rashid Wanjao mm -hmm, almaarufu kama Tandu, na jina la biashara ambayo saa hizi nimekaa sana mjini naitwa Rich Gang, kwa sababu duka langu la little Rich Gang Classic Wear sawa. Naam, klasikuaa uh, nitaanza kukuuliza labda, ulianza vipi hii biashara yako? Yani ulikujaje na idea kama hii? Unajua, nimezaliwa nime Mombasa, nikaja nikaoa, nikaenda kuishi Ulaya nikafanya kazi kule, nikaja nikachoka, nikasema let me go back home. Niliporegea, nikuja na idea, kusema, okay. Can I go to fashion, ama niende kwa kitu kingine. Lakini my mind was still on fashion, so nikaamua nifanye fashion. Sababu napenda nguo mimi mwenyewe, napenda mavazi sana. Na nishajua connections za kupata nguo, it was easiest for me. Nilipofungua biashara, I had a small, like, capital, like 300,000. Nikalipa deposit ya duka 300, nikafanya nguo zote 300. Yaani nikaja nikajipata, nashukuru kama miaka miwili mfululizo, I never took money like sema leo tunika enjoy likuwa nafanya kazi, pesa yote nikiingiza faida, kama nimepata 20 30 yote naitekisha kwenye nguo. Uh, wateja wako huwa ni kina nani hasa? Na wateja wengi wanasiasa, kama gavana Jo, gavana Sonko, mheshimiwa Bizimba, kina mashetani wa Ukunda huko, wako watu wengi wafanya MCAs wa Mombasa wengi sana, so wafanye biashara wakubwa wakubwa Mombasa pia, na wauzia nguo kulingana, kuna mfumo fulani ambao unatumiwa kuuza nguo dukani kwangu. Yani kwamba ukiona okay, ona shati ni moja, ujue utapata shati nyingi ile moja. Uwezi kuona t-shirt kama ile imeandikwa African boy, kuwe kuna black, kuna yellow, kuna green, kuna yani na ya kama ile ndio ilivyo, ndio hivyo hivyo. Na watu wa Mombasa most of them wanapenda vitu unique, so nimejaribu kusoma na umsimama mpaka sasa, nashukuru Mungu. Yani nimeuza nguo hata nikisema leo naacha nguo, kuna watu wengi watalalamika sana ni kama navyokwambia mi napenda kazi yangu kwa sababu it's like my passion, yani kitu kiko kwenye roho yeah. Sasa hichi ni kitengo cha kama huna kazi yeah. Na ningependa utoe ushauri kwa vijana e, kwa mfano kama mtu hauna kazi, aidha umesoma aidha hujasoma. Na kusoma sana sio kwamba ndo utafanikiwa katika maisha. Jambo la kwanza ni kwamba uwe na imani. So kwa vijana ambao hawana kazi, mi nasema la msingi zaidi ni mtu kujisumbua na kama hauna kazi, si kwamba utakaa nyumbani kazi za kuja kubishia mlango. Mimi nilipoanzia nikikwambia story yangu hautaamini, kwa sababu watu wengi wanaweza fikiri ah, huyu ajiekelea story. Mi sisemi siwezi fanya kazi atabuni. So mi sikupanga kwenda Ulaya, ilikuja tu kama bahati. Nikaenda nikakaa miaka yangu sita, nikachoka kasema, wacha rudi kwetu. Hapa niko na freedom, naingia kazi na kujisikia mi ndo bosi, sisumbuli na mtu, nikijisikia kutoka natoka. Sijasema kwamba ni vibaya kuandikwa, kwa sababu nishaandikwa kazi mara nyingi Ulaya mpaka hapa Kenya Ulaya nimeandikwa sana kwenye kampuni tofauti, mm. lakini like, kwa Kenya sijaandikwa kwenye kampuni ya mtu, no. Nimefanya tu kama hizo biashara tu ya yeah. aaskia mambo hayo sande Nasikia mambo ya biashara hayo, kama bila shaka jamaa kajituma kweli, kweli, na ajira ameshaipata kwa hivyo uh, amna haja ya kusema kwamba hakuna kazi. Kama hakuna kazi, kuna mengi ya kujituma sana. Ni... Kuna kisingizio nakuambia, na kutafuta riziki, lakini sasa kama ilivyo ada ya e express ni kwamba mambo hayaendi bila muziki, haijavuka daraja lake, na sasa kuna mziki wa leo ambao mm -hmm. Nashangaa wakati mwingine kwenye mitandao ya kijamii nini mambo hutokea. Kuna mziki huu katika siku karibu, za karibuni tumeona video za nyingi sana kwenye Facebook, kwenye Facebook, mm -hmm. Instagram. Wimbo huu wa King Monada mm -hmm. Malwethe, huu ni Malawi ni Zambia? Huyu kijana yuko Malawi lakini uh -huh. wimbo umetamba na kutanda maeneo yote ya mm -hmm. Afrika hasa mm -hmm. kule kusini mwa Afrika mm -hmm. Johannesburg hivi sasa wanazungumza South Africa kwamba wimbo huu umeteka jiji zima na South Africa yote kwa ujumla. Na ni kwa nini watu wanainama? Wakati ukienda Zimbabwe umeteka <laughs> <Malawi> umeteka ukienda ukienda Malawi <laughs> Zimbabwe chini wanakuambia <laughs> jamaa anacheza chini kama amezimia Wanaruka alafu wanazimia. Kwa kila mtu ameweka picha kwenye, kwenye mtandao wa kijamii anaruka lafu anahala chini kama vile kazimia. ha? Haya ha, tupate vitu labda nasi hapa, sijui tutapata huu mtiririko <mimu> Malweze, King monada nyimbo za kule Afrika, maeneo ya Afrika Kusini, lakini nakuambia ameshangaa mwenyewe Aidaisa. kanifunza miondoko a wimbo huu, lakini kidogo nimeona kuna raha zake, lakini hayo ni mambo ndio. <laughs> maana na ndio maana unaweza ukajiuliza kwa nini nyimbo hii imechukua nchi nyingi za Afrika S yeah. eh, Uh -huh. kwa mstali um kiasi kwamba kila mtu anauangalia, kila mtu anatengeneza video kwenye mitandao ya kijamii nadokezewa na na kwamba ukiangalia vizuri kwa kina kwenye mitandao yetu ya kijamii Facebook na Instagram, huenda ukamkuta Sande Shomari ki... akiruka aki ama akipelekana na wimbo huo ndani ya studio hapa, lakini ndivyo mambo yalivyo. Kutoka hapa Washington DC, aha, safe. Moja kwa moja tunarudi nchini Kenya, lakini wakati huu tunaenda katika pwani ya Kenya yani Mombasa. Tunaungana naye Kioko, Kioko, karibu sana kwenye VW express. Hali ikoje kuhusiana na usafiri wa umma, na labda pengine watu wanasema nini? Karibu imepata maoni ya raia ambao wamepata tabu kweli kweli. hata mimi kabla ya kuanza safari ya kuingia mjini alfajiri, mwanzo niliangalia barabara saa kumi unusu, nikaona watu wanarejea kuma nyumba wamekosa magari ya kusafiria, kuna giza bado, nikajua kuna tabu. Mi nikaondoka kwa nyumba saa kumi na moja ndio sasa nikapata watu wakizungumza kwamba serikali imeweza hivi itakazo, wasikia wakieleza katika mazungumzo haya ya hoja kwa hoja ni kwamba wengi wanakubali sherehe hizi zidumu. Wale nimepata wachache wanalalamika kwamba sekta ya matatu, watu wanahangaishwa, ni wachache sana, lakini wengi wanasema wacha tutembee, wacha tutembee, maisha yetu ni muhimu sana. Ndio maana hiyo tunapata hizi hoja kwa hoja. Naitwa Ana, ah, ni uchovu lakini, sasa tutafanyaje? Na ndo serikali hiyo imeamua hivyo. Tuelekea town, tumefika hapa. Niko na mtoto, siwezi kumwacha kwa nyumba, anahitaji kwenda hospitali. Nang'ang'ana tu, lakini sheria zidumishwe hivyo hivyo, sababu ni kwa ajili ya uhai wetu wenyewe. Pia watengeneze matatu yao, warudi barabarani, wapatie muda serikali, waweze kuwapatia muda watengeneze matatu zao, ili waweze kurudi mimi <laughs> ni Rafaeli Chikwa, ninaishi Changamwe Chaani, eh hapa Mombasa. Kila siku huwa usafiri wangu natumia matatu, lakini sasa leo naona mabadiliko, tunatembea na mguu kwa sababu magari hakuna. Na tunaomba pia hiyo sheria za mchuki zilikuwa zimetufaa, si kamati zilikuwa ni mbaya manake zilikuwa zinatusaidia uhai wetu. Si makosa yetu, wao, ya serikali ni ya wenye magari, labda ndio wameshindwa na kudhibiti vyombo vya wenyewe. Sisi abiria pia, saa ingine huwa tunachangia, manake tuliambiwa, ukiona gari kama imetosha watu, wewe pia usiingie. Aha, na sasa, Kioko, tumesikia kuwa Nairobi tumesikia kwamba kuna, kuna uchukuzi wa treni ambao ulipangwa na serikali ikaomba kwamba treni ziongezwe zisaidie watu. Basi Mombasa kuna msaada wowote kando na, na kuwa kwamba hakuna magari ya umma kuna labda treni ama uh, usafiri mbadala? Msaada ambao nimeshuhudia asubuhi ni mabasi ya taasisi za elimu ambao wamepata agizo kutoka Wizara ya Elimu serikalini kwamba kwa sababu hiki ni kipindi cha mitihani ya kitaifa shule za sekondari, wachukue mwanafunzi yote watakamwona barabarani, anaseseka, anatembea ama amesimama, asiki katika kituo anachofanyia mitihani kwa wakati. Kwa hiyo mabasi ya shule yanaokota watoto, wanafunzi wa sekondari bila kuangalia anatoka shule gani, na bahati nzuri mabasi yote yamepakwa rangi ya yelo kwa kiajiza la serikali. Sasa huo ndio msaada nimeona wasafiri wengine hakujatoka ha ha, msaada wote wa serikali. Hata upande huu wa kuvukia kwa feri kuna tatizo kubwa sana. Magari yote yanatoka Tanzania, wapi wapi, wakifika hamna mabasi ya kupeleka watu katika sehemu zao. Kioko inayoeleka kwamba kuna upungufu wa magari ya umma, lakini kuna machache ambayo tayari yalikuwa amefuata sheria ambazo zi, ama kanuni mpya za serikali ambayo yako kwenye barabara sasa yapo machache ambayo nimeona lakini nadra sana, hata yaliyotimiza. Yani katika usimamizi wa wananchi wa kuna, kuna kasumba ya uoga. Wengine waliotimiza masharti wanaona kama wataenda wakamatwa na polisi, kwa sababu kuna kasumba ya ufisadi miongoni mwa polisi inayosemekana. Lakini kile kimeonekana one, zaidi kwamba raia wameungana na serikali kwamba katika sekta ya matatu kuna utovu wa usalama, maisha ya watu wanaangamiza sana kwa hivyo yale machache yamejitokeza, wengine pia alikuwa inakaguliwa vibaya na kiata na kosa moja tu ki, imepeleka kituo cha polisi. Nashukuru sana Kioko kwa wakati wako, natumai kwamba ripoti zaidi tutaipata kwenye matangazo yetu ya jioni, lakini kwa sasa aa, popote ulipo, labda najua unajiandaa pia kutembea kurudi nyumbani, lakini kwa heri Kioko. <laughs> <laughs> Haya, kwa heri ya kuonana moja kwa moja basi, Kamau, tunaangalia nini sasa kwenye mitandao ya kijamii? Mambo ni moto kweli, moto sana, wanakuambia vitu mbalimbali vinaendelea huko. Hebu Kamau, kama uendelea sana leo kwenye mitandao ya kijamii tumeangalia YouTube, tumeona video ya mwanamuziki wa Kenya unamjua ni mwanamitindo eh? Katika siku za karibuni wamekuwa mm -hmm. wa na shida na mwanamuziki huyu Otile Brown mm -hmm. Wakawa wapenzi kidogo, wakaachana, wakarudiana na wakati walipoachana, sio siku nyingi tu, ni katika muda kama miezi miwili hivi ambayo imepita. Otile Brown katoa wimbo, kasema kwamba ama, akafichua akasema kwamba Vera katoa mimba yake, ndio maana yake wameachana. mm -hmm. na akatoa wimbo haraka sana, na kufichua mambo, baadhi ya mambo kwenye wimbo, sasa yule Otile Brown. Sasa naye Vera, mwishoni mwa wiki, ameingia kwenye studio na kuangusha kibao mm -hmm. So kibao chenyewe amekiangusha na kusema kwamba sasa penzi letu zilimekwisha, mimi na wewe. Ni kama vile anamweleza Utile Brown, huku akisema kwamba ni sahau. Na anasema kwamba mambo uliyosema ni ya uongo. Lakini sasa kitu kinacho na wimbo huu kufikia jana ukawa umeongoza katika nyimbo za kieneo kwenye YouTube. Lakini sasa kinacho ajabisha wengi ni kwamba, uh, huyu bwana mitindo mara moja amekuwa mwanamuziki, na video yake tu ya kwanza hivi ikawa ina trend vibaya sana kwenye mitandao ya kijamii kabisa. Sijui sasa kama naye Utile Brown anatoa ngoma kwa upande wake naye kujibu, uh, ngoma ambayo imetolewa hapa na huyu Vera Sidika. Wakati huo na wakati huo, uh huo, kuna ili tamasha la muziki linatamba sana huko Tanzania, ikizungumzwa inaitwa Tigo Fiesta. Hili tamasha limefanyika huko katika jiji la Arusha. Unafahamu jiji hili kwenye mpaka na Kenya, ambako basi wasanii walipanda jukwani, wameacha watu hoi kwenye uwanja wa Sheikh Amri Abeid. Kuna msanii wanaoita Wozu, wanakuambia huyu aliacha staili, alikuwa ni kivutio kikubwa, akaja na staili ya kupanda jukwani na madansa wake wakiwa wamevalia nguo gani? Unajua kama wamevaa nguo za wapishi, halafu jamaa akabeba sanduku dogo kama briefcase, lakini ile briefcase ilijaa pesa. Unajua limejaa nini? Limejaa mishikaki Jamaa <laughs> yuko na wapishi na briefcase la mishikaki, akawaacha watu na butua kubwa, kwa sababu ile briefcase alikuwa bebe lionekana ni thamani kubwa sana kamao. Lakini jamaa akawambia, hiyo ndio staili yake ya kudensi, akija na kitu chake, na wimbo unasema, ita boda boda twende kwa mrumbo Unakambia wimbo uliwacha watu wa Arusha wakiwa wamechanganyikiwa kabisa. Ni baadhi naona kwenye mitandao, kuna jamaa anauliza na wimbo huu wa Vera unaitwaje wimbo? mm -hmm. Unaitwa Nalia, kwenye YouTube unaitwa Nalia, ndio wimbo wa Vera Sidika. Ah, naona muda nao unakimbia kweli kweli, lakini vilevile kama wakati muda unakimbia, sakata uh -huh. la korosho kule nchini Tanzania kama, mm -hmm. unafahamu, rais wa nchi hiyo alizungumza mwishoni mwa wiki kwamba sasa serikali au yeye ametangaza kwamba atanunua korosho kwa bei ya elfu tatu na mia tatu baada ya wafanyabiashara kugoma bungeni. Nape naye ametoka kwenye mzungumu akizungumza kuhusu fedha za korosho. Kuna baadhi ya kiwasi kawaida kinapewa mashuleni, akataka kujua imekuwaje. Basi hilo sakata tutalisikia kwenye matangazo yetu ya baadaye zaidi kutoka Tanzania. Basi ni hayo tu kutoka idhaa ya, ya, ya, ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Kipindi ni VOA Express, jina langu Harrison Kamau, langu jina ni Sandei Shewari, alasiri njema.