Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji wa VOA Express pale popote unapotusikiliza alasiri ya leo. Ni Novemba 13 mwaka huu wa 2018. Naitwa Mkamiti Kibayasi, naitwa Kenneth Bwire. Kwa wasikilizaji wetu wa, wa Mombasa tunaokaribisha kwenye masafa mapya 107.8 FM. Hayo ni masafa ya sauti ya america VOA wakati wowote wa ule basi, hamna haja nyingine tena kutafuta, wanaita bundle. Sio kwa redio tu, ukiwa kwenye gari, ukiwa popote, masafa ndio hayo. Mafadhali, masafa ya Nairobi ni 107.5, na ya Mombasa ni 107.8 nukta nane kwenye mtandao voaswahili.com na kwenye Facebook voa Swahili. Karibu Kenes Bwira la kwangu haswa. Basi msikilizaji, mengi tumekuandalia alasiri ya leo. Ikiwa hapa mjini Washington DC, ni saa mbili na nusu asubuhi, tutakupatia habari muhimu za dunia. VOA Express haijakamilika bila burudani ya muziki, vilevile tutakusomea na kukupasha yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii. Tutakuwa na kipengele kile cha ushauri kusikiliza yale yanayoendelea katika maisha kila siku, ambapo mzazi mmoja anawaambia vijana kwamba kuhitimu kwenu masomo sio mm -hmm, mwisho wa maisha, ndio mwanzo tu wa mm -hmm, maisha um, wale ambao wamefanya mtihani na nawapongeza, kuna wale ambao wamefanya KCPE na wale ambao wamefanya KCSE. Um, na nikipenda kueleza kwamba sio mwisho wa maisha, sasa ni mwanzo vilevile vile lile sakata la ununuaji wa korosho nchini Tanzania leo limeingia sura mpya. Serikali imetoa kauli nzuri sana kwa wakulima. Nini ambacho wanasema? Kama serikali tunataka, ikiwezekana, kama tutakamilisha uhakiki huu leo, kuanzia kesho wananchi waanze kulipwa fedha zao kwao. Tumeshaandaa fedha za kuwalipa wananchi, tunataka walipwe fedha zao kuanzia kesho, sio sio, sijui wiki ijayo, sijui, kuanzia kesho. Tunataka kufanya haya kuanzia kesho, masaa machache tu. Ehe. kila mkulima atakuwa amefurahia, yani mfuko upo sawa, jasho kavuna matunda yake moja kwa moja. Sasa ni Novemba kumi na nne. Mm -hmm. Moja kwa moja, tusizungumze mengi, tunaye dada mpenzi Dina Chahali akiwa Dar es Salaam. Dadangu karibu. Je, wee ni mmoja wa kulima ama wee utatuarifu tu Huna, watu wa <laughs> <laughs> Dina, tunavyozungumza hivi tumepata tume, tume taarifa kwamba uongozi mzima wa wizara ya Kilimo umetua kule mkoani Mtwara hapo nchini Tanzania, ili kuhakikisha suala la korosho linaenda sawa kabisa. Haya, tupatie yale ambayo unayofahamu kuhusiana na uongozi huo, hali kadhalika wakulima wenyewe wanaeleza vipi hali hii ambayo wameikaribisha katika mkoa wa Mtwara kupata ziara bila kutarajiwa. Ni kweli kama walivyosema, uongozi mzima wa wizara ya kilimo umetoa mkoani Mtwara kuhakikisha kwamba ununuzi wa zao la korosho unakwenda kama ulivyopangwa. Kumbuka hiyo jana rais ndio alitoa maazimio ya serikali kwamba serikali itanunua korosho kupitia benki ya maendeleo ya kilimo kwa bei ya shilingi elfu tatu mia tatu kwa kilo ikilinganishwa, uh, na ile za awali ambazo wafanyabiashara walikuwa wanazitaka ambazo kwa mujibu wa, wa rais ilikuwa zinakwenda kuwaminya kuwa wakulima wa kwa hiyo, waziri wa kilimo Japhet Hasunga, kumbuka huyu ndio jana tu ameapishwa baada ya kutolewa yule mwingine Charles Tizeba kutokana na sakata hili ili la korosho. Kwa, kwa hiyo yeye pamoja na naibu waziri pamoja na katibu mkuu naibu katibu mkuu wote leo wapo Mswara, wanasema wanahakiki kwamba tani za za, za, za korosho ni zile ambazo wameambiwa wame na kama zile ambazo wameambiwa, wakimaliza uhakiki, basi kuanzia kesho wakulima wanaanza kupewa mapesa yao. Lengo la ziara yetu ya haraka haraka ni kwamba moja, tunataka kuhakiki kwamba hizi takwimu tulizoletewa ofisini kwamba tuna tani mia moja na tatu tayari ni kweli, tunazo mia moja na tatu. Kwa tumeamua kuja wizara nzima, ili tujipange, ili tujihakikishie, tujirizishe kusudi tuweze kutekeleza ma maagizo ya mheshimiwa Rais aliyotupatia jana kama serikali tunataka ikiwezekana, kama tutakamilisha uhakiki huu leo, kuanzia kesho wananchi waanze kulipwa fedha zao. Kwa hiyo tumeshaandaa fedha za kuwalipa wananchi, tunataka walipwe fedha zao kuanzia kesho, sijui wiki ijayo, sijui kuanzia kesho, tunataka kufanya Dina ndiyo wakulima mm, watakuwa wamelipwa, serikali itakuwa imenunua zile korosho, lakini nakuuliza kuna wale ambao hununua kiwango kidogo kidogo cha zao la korosho na kufanya ujasiriamali na wanategemea hiyo biashara, jeshi linaponunua ama serikali inaponunua hii korosho, hatima yao ni ipi? Aa, wale ambao wananunua wana hatima yao ni kwamba baada ya kuja kwenda sokoni kama alivyosema Rais jana, zitakuwepo tu kwenye soko la ndani na nyingine ndio itakuwepo kwenye masoko ya nje. Lakini soko la ndani la wafanyabiashara wadogo wadogo lipo kama kawaida, kwa sababu mpaka sasa hivi hata kama msimu ulikuwa ujafika wa kununua korosho bado soko, soko la ndani lipo, lina korosho za kutosha tu kutokana na kwamba watu wananunua na kuweka kwenye akiba zao, kama wafanyabiashara wadogo wadogo hata wafanyabiashara pia wakubwa humu ndani ya nchi kwa bei. Soko la ndani halina shida kwa bei ile ambayo serikali inanunua ama kwa bei mbadala kwa bei ile ambayo serikali inanunua sasa. Wakishafika, ikishafika kwenye soko ndo itauzwa pengine kwa kilo shilingi fulani, au kwa kilo kwa sababu kunakuwa sasa hawa wafanyabiashara wa kawaida wananunua kwa rejareja, sio kwa ile bei. Baada ya kununua serikali, manake serikali hapa inatoa korosho kutoka kwa mkulima yule ambaye amewekwa kwenye maghala. Kwa hiyo serikali ikishatoa kwa mkulima yule ambao kwenye maghala inaingiza kwenye soko Mm. Kwa hiyo kunakuwa na biashara huria sasa, kwamba una watu ambao wanafanya udalali wa, ma, wa korosho wanakuwa na-wanawawaaa wanauza katika hata ndani ya ndani ya soko la ndani ya nchi. Na Dina, je, mkuu wa mkoa wa Mtwara amepokea vipi kauli hii ya serikali katika mkoa wake ambao ndio unazalisha korosho? Mkuu wa mkoa wa Mtwara huyu anaitwa Gelasius Biakanwa. Yeye amezungumzia kuhusiana na malalamiko kwa sababu kunasema kwamba serikali inaenda kununua, jeshi linachukua korosho, lakini kuna malalamiko kwamba kuna watu katikati hapo walikuwa wanapata pesa. Kuna wasafirishaji wale ambao wanatoa kutoka kwenye mkoa wakulima kwenda kwenye maghala, wale nao walikuwa wanazungumzia kuhusu pesa zao vipi. Lakini yeye amesema kwamba wa wavumilivu, pesa hizi, kwanza tunashughulikia hawa wakulima. Masuala mengine ya huyu huyu anapata mimi, anapata nini yatashughulikiwa baadaye hebu tumsikilize mkoa kwa hiyo tulichokijali hapa kwanza ni ni mkulima kwanza alafu taasisi nyingine ambazo tunazijua zinafaidika na zina haki zake za msingi zitafuata kwa hiyo ombi langu ni kuwaomba wale wasafirishaji wa wakorosho kutoka kwenye vyama vya msingi kwenda kwenye magara kuendelea kuwa ovumilivu. Asante uh, sana Dina Chahali kwa ripoti hiyo ambayo tulikuwa tukisikiliza matamshi ya mkuu wa mkoa wa Mtwara nchini Tanzania, Jilasiaus Biakanwa akitoa uh, maelezo yake uh, kuhusiana na, na suala hili la korosho ambalo limechukua sura mpya huko nchini Tanzania. Hivi sasa basi tunaelekea kule uh, Nairobi nchini Kenya ambapo kuna tunaweza tukasema ni kadhia ama ni sakata ambalo limewakumba wanafunzi ambao raia wa Sudani Kusini wanaosoma katika shule ya wanasheria nchini Kenya kuhusiana na maswala ya haki, kwamba wanasoma lakini hawana haki ya kusoma nchini humo. Basi mwenzetu uh, Kennedy Wandera atatupasha zaidi kile alichogundua, na je sheria zinasemaje? Serikali kwa upande wake na wanafunzi wenyewe hao raia wa Sudani Kusini wanazungumza nini? Karibu Kennedy Wandera. Asante uh, Mkamiti na Kenes uh, ni kweli kwamba raia watatu wa Sudani kusini ambao wamekuwa Kenya kwa muda sasa na wamekuwa wakisoma katika tasnia ya wanasheria wanaeleza kwamba wanastahili kufanya mitihani tarehe kumi na tano Novemba mwaka huu, lakini usimamizi wa baraza au halmashauri ya, ya wanasheria nchini imeeleza kwamba hawawezi kufanya mtihani kwa sababu nchi yao ambayo ni Sudani Kusini haijatambulika kisheria katika katiba ya nchi kuruhusu kuwaruhusu kufanya mtihani huo. Na wanafunzi hawa ni ni, ni ni Steve Kawai, Mango Kokot na Miji Wongo, na hawa ni wanafunzi ambao wa, wa wamekuwa Kenya na wakili wao wanaeleza kwamba wamehitimu viwango vyote wamesomea Kenya chekeche shule ya upili na hata chuo na sasa wanafaa kufanya mitihani ambayo inawapeleka na kuwafanikisha kuwa sasa mawakili hapa Kenya. Lakini usimamizi unaeleza kwamba hawafiki viwango hivyo, na hivyo basi hawaruhusiwa kufanya mitihani. Lakini mahakama imefanya imefanya kitu kingine ambacho ni tofauti sana na ilivyo, uh, ili, uh, ili baraza lilivyotarajia. Hebu tumsikilize wakili wao Nelson Havi anavyoeleza mahakama imesema kwamba kwa sababu hawa wanafunzi kutoka eh, nchi ya South Sudan walikuwa wameidhinishwa ku, kufanya mtihani ambao unaitwa bar examination, na kwa sababu wamesoma katika muda huo wote wamelipia mtihani huo na pia wamepewa stakabadhi kuthibitisha kwamba wamehitimu kufanya mtihani wa mwisho. Eh, mahakama inasema ni lazima kwamba waruhusiwe ufanye mtihani huo wa mwisho ambao unaanza eh, alhamisi tarehe kumi na tano Novemba. Chuo kinasemaje, Kennedy? Sababu nieleze kwamba sheria ya elimu ya wanasheria nchini inaeleza kwamba kile kifungu cha kumi na mbili a kinaeleza kwamba elimu ya juu inawatambua tu wanafunzi ambao wako katika jumuiya ya Afrika Mashariki, hii ni Kenya, Tanzania, Uganda, Rwanda, Burundi, ambao wanastahili kufanya mitihani hapa Kenya na kwa hivyo kwamba Sudani Kusini haijatambulika ha, kisheria. Ndilo linaloonekana kwamba ndio suala tata hapa kwa wanafunzi hao wasiweze kuingia uh, ku, ku, katika viwango vingine. Lakini huyu wakili wao anaeleza kwamba wanafunzi hao wamekuwa wamekuwa kenywa kwa muda. Hebu tumsikilize tena Nelson hadi anavyoeleza ni wanafunzi ambao wamesomea Kenya kutoka kidato cha kwanza, wameenda katika university za Kenya. Mmoja wao alikuwa katika university ya, ya ya Nairobi, mwingine alikuwa katika chuo kikuu cha Moi, mwingine alikuwa Daystar University na hata walienda shule ya upili katika shule ambazo ziko nchini humo. So tuwezi kusema ni kwamba ni wale watu ambao wa wamekuja hapa kwa minajili tu ya kupewa stakabadhi ya kuwa wanasheria. Ni, ni, ni wanafunzi ambao amelelewa na wamefunzwa kulingana na ratiba ya masomo ya taifa hili. Wandera, sababu gani zinafanya chuo, upande wa wanafunzi wana hoja zao, mahakama ina hoja zake, na mtaala wa elimu wa Kenya unafafanua vizuri. Je, sababu na kini muhimu cha chuo kusema kwamba hawa hawastahili kufanya mtihani ni kipi? Ni nidhamu ama ni uwezo wao Sheria kwa mujibu wa baraza hili la uh, elimu ya, ya sheria hapa nchini inaeleza kwamba katiba au sheria zake zinatambua tu raia wa nchi ya Kenya, Rwanda, Burundi, Uganda na Tanzania. Lakini haitambui Sudani Kusini, na hivyo basi, mpaka wakati ule Sudani Kusini itatambulika kisheria katika sheria za nchi, sasa ndipo itakapo uh, raia wake wataruhusiwa kuhudumu hapa Kenya. Lakini sasa mawakili wanaeleza kwamba Sudani Kusini tayari sasa imejumuishwa katika, katika, umoja, katika umoja wa jumuiya Afrika Mashariki, na hivyo basi sasa uh, wanastahili kufanya mitihani kwa sababu uh, ilo pingamizi limepitwa na wakati. Asante sana. Najua mkamiti kuna kuna kadhia za, za ushirikiano wa kisiasa uhum, ambazo zingine hazijaingizwa katika sheria. Tunashirikiana kisiasa lakini sheria haijatambua. Ndio maana yeyote anaweza jiondoa, alafu kwa kiingereza wenyewe wanasema coalition of the willing. Hai, basi msikilizaji ushasikia coalition of the willing hivi. Uh, sasa tunakukaribisha basi uweze kusikiliza habari muhimu za dunia ndani ya VOA Express. Kiongozi wawili wa, wa vyama vya upinzani katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo DRC wamejitoa katika makubaliano ya kumuunga mkono mgombea mmoja wa upinzani aliyokuwa amefikiwa mjini Geneva Jumapili iliyopita. Felix Tshisekedi wa chama cha UDPS na Vital Kamerhe wa UNC walikuwa miongoni mwa wengine waliotia saini mwafaka wa kumuunga mkono Martin Fayulu kuwa mgombea wa pamoja wa upinzani katika uchaguzi wa tarehe 23 mwezi ujao, yani Disemba. Shirika la habari la serikali ya Ethiopia limesema mapema leo kuwa serikali imemkamata aliyekuwa kiongozi wa muungano wa makampuni yaliyokuwa akiendeshwa na jeshi la Metek baada ya mkuu wa sheria kusema kuwa uchunguzi ulifichua shughuli za ufisadi ndani ya kampuni hiyo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters Nif Dagne ambaye ni meja jenerali kwenye jeshi la Ethiopia alikamatwa karibu na mji ulioko kaskazini magharibi mwa Humera karibu na mpaka wa Sudan na Eritrea usiku wa kuamkia leo. Itali inaendelea na mkutano wa kilele wa kimataifa kuhusu Libya kwa vikao kadhaa vinavyomhusisha kiongozi wa kijeshi Khalifa Haftar ambaye ameonyesha kutokuwa tayari kushiriki kikamilifu katika mkutano huo. Kulingana na shirika la habari la AFP, serikali ya Itali inasema Haftar amekutana na waziri mkuu wa Libya Fayez al-Sarraj kwa mazungumzo hayo. Mkutano wake na Sarraj ni wa kwanza kati ya wapinzani hao wawili wakuu nchini Libya tangu mwezi. Na jeshi la Israeli limesema kuwa limekuwa likifanya mashambulizi ya anga usiku kucha kwenye ukanda wa Gaza kwa kile imetaja kuwa majibu ya mamia ya mashambulizi ya roketi dhidi yake kutoka kwa wanamgambo. Jeshi hilo limesema mpema leo kuwa ndege zake za kivita zimekuwa zikilenga maeneo ya wanamgambo wa Hamas na Palestina Islamic Jihad kote kwenye eneo la Gaza likiongeza kuwa kundi la Hamas litalipia uchokozi wake. Maafisa wa afya wa Israeli wamesema kuwa mtu mmoja ameuawa Jumatatu kutokana na mashambulizi hayo ya roketi. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express inayokutangazia moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani mjini Washington DC. 14 msikilizaji timie saa 11 Afrika Mashariki, saa 10 Afrika ya Kati, hapa Washington itimie saa 3 kamili asubuhi. Unaona kibaridi mkamite. Hasa hmm. Na kimvua ndio ndio msimu wenyewe huu basi. Yaani yenyewe Um, kibaridi kinakuingia mpaka mwili unakwambia, hapa umeniweka sipo, inabidi unieke pahala palipo na joto kidogo. Haya basi, msikilizaji, sasa ni wakati wa kukupatia maswala ya burudani, na hivi inavyozungumza, basi ikiwa ni Novemba 13 ni siku ambayo First Lady wa zamani hapa Marekani, Michelle Obama, amezindua kitabu chake kinachokwenda kwa jina la Becoming, kitabu ambacho kinaelezea kile ambacho hujawahi kusikia kutoka kinywani mwa Michelle Obama kuhusu maisha yake kuanzia utotoni hadi White House, uzoefu alionao katika mazingira tofauti ya kimaisha. Kitabu kinatarajiwa kuwa na kurasa mia nne. Katika kukinadi kitabu hicho Michelle Obama anatarajiwa kufanya ziara katika miji kadhaa hapa nchini ikiwemo Dallas, Washington DC, Chicago, la Detroit, uh, Denver, New York pamoja na miji mingine. Na Kanye West, huyu ni rapa maarufu hapa Marekani, na pia vile anaonekana ana, anazungumziwa kuwa ni muungaji mkono wa rais uh, Donald Trump. ameahirisha kutoa ile albamu yake mpya ya, ya Yandi, kwa mara nyingine tena ameahirisha kutoa albamu yake mpya hiyo ya, ya Yandi. kuahirishwa kwake huko basi, uh, ameelezea kupitia kwenye, kwenye mtandao wake kwamba hajajiweka sawa, lakini punde mambo yatakavyokuwa basi albamu hiyo ya Yandi itawafikia mashabiki wake ni kupitia mtandao wake wa Twitter. Basi hivi sasa naona tupate burudani ya muziki. Unajua, mkamiti, tukienda burudani ya muziki, mimi siku zote huwa nangoja vibwagizo na maneno yaliyomo kwenye muziki. Unajua, wasanii siku hizo wamekuwa werevu sana. Wanatumia eh, mafumbo anatumia na misemo. Wewe mwenyewe utaenda utafsiri. Ehe, tafsiri yake utajijazia mwenyewe. Ukianza kuwajazia wengine, huenda unavyotafsiri ni tofauti na tafsiri iliyopo, na wengine wamejipata tabani kwa Ehe, kutafsiriwa visivyo. Miziki yao inafungwa, miziki yao inatupiliwa mbali, miziki yao hairuhusiwi. Leo ni zamu ya nani? Leo ni zamu ya Rayvanny akishirikiana na mwanamuziki Diamond, ni wote hawa wawili kutoka uh, nchini Tanzania, rekodi Kibao kizuri, mm -hmm. Makini, kinaendaje? Ndivyo hivi kinavyokwenda, nyegi nyegezi, twende mwanza mwanza mwanza mwanza command? Wanakwambia we, we, we, we. Wenyewe kule Dar es Salaam ama kule Tanzania tuseme hivyo, Dar es Salaam ndio kinakuwa kituo cha kuimba nyimbo kama hizi ambazo zina tafsiri yake. Wanakwambia kuna sehemu inaitwa Nyegezi kule, Bukavu, Goma, Lubumbashi, Kisangani, Congo Brazzaville na maeneo mengine kama Matado. Alisema ujamaa, naimba nini? Hapana, ni sehemu tu, sehemu tu, ni mahali tu, rekodi. Diamond anakupeleka hiyo. Haya, twende kwenye ushauri. Ushauri ni kwamba akiwa na umri wa miaka 25 pekee tu aliongoza vuguvugu vugu la vijana kumfanyia kampeni Uhuru Kenyatta kugombea urais, kisha akiwa na umri wa miaka 27 akateuliwa mbunge, na sasa ni seneta wa Nairobi. Johnson Sakaja anaambia VOA kwamba vijana wanastahili kuwa na ari, mawazo ya mbele, mawazo ya, uzo, ya usoni kwa kuzingatia maadili katika maisha yao na kumaliza kidato cha nne kumaliza kidato cha sita sio mwisho wa maisha, ndio unaanza safari tu. ushauri wake Sakaja: Kwanza ningependa niweleze vijana um, wale ambao wamefanya mtihani nawapongeza. Kuna wale ambao wamefanya KCP na wale ambao wamefanya KCSE um, na ningependa kueleza kwamba sio mwisho wa maisha, sasa ni mwanzo, na ni muhimu sana hata wakati tunaingia kwa mfumo wa sherehe ya Krismasi na mwezi wa Disemba ya kwamba wakumbuke ya kwamba kuna future ambayo lazima wa, waweze kuilinda. Um, kila kitu hata kwa Biblia tunasema kila kitu in moderation. Usi, usifanye zaidi ya vile unahitaji. Um, ni wakati mzuri ambapo uende utembelee wazazi, mzungumze nao, upate mawaidha. Na uje enjoy, urelax lakini kuna vitu ambazo kuna limits ambazo una, unafaa uangalie. Sisi pia tumekuwa vijana, sisi ni vijana na ile sababu ambayo tuko hapa ni kwa sababu tulijichunga na, tulikuwa na subra. Hatukukimbia mbio kuliko vile so hiyo pia pressure, najua wengi siku hizi wanaenda kwa madisco, wanaenda wapi? at, your, at, at, at, your, a young age it will snatch away your future. Punguza hizo. um, kama ni mkutano ambayo na, na wenzako wewe uwe we, na your own limits, personal. hakuna mtu ambaye atakuchunga, uko na uhuru wa kufanya chochote ambacho unataka, lakini ujue it's your future. Kuangalia maisha yako, hiyo ambayo umeishi hadi sasa, na nauangalia ile ambayo inabaki mbele, ndio safari ni ndefu sio yule ambao umeshaishi. So, once you deny yourself, jinyime kidogo tu, jinyime kidogo tu, uwe na subira, ndio utaweza kuishi maisha mazuri hapo mbele. Nyakati kama hizi, kuna unywaji pombe kupindukia, ngono bila kutumia kinga, ungezungumziaje, Msonahani? katika society kuna mambo ambayo yako hapo. Kuna pombe, kuna mambo ya wengine wanashiriki ngono akiwa wachanga. Kila kitu kuna wakati wake, kila kitu ina wakati wake. Ukifanya kitu kabla ya wakati wake utajaribia. So ningependa kuambia kwanza, wajichunge, kama lazima washiriki lazima watumie kinga, kwa sababu kuna magonjwa. Ukisikia zaidi ya asilimia hamsini ya new infections ya HIV na AIDS ni vijana adolescents and teenagers, kuna kuna shida kuna shida kubwa hapo. Ukisikia kwamba wale ambao wanaingia kwa mambo ya kutumia madawa ya kulevya zaidi pia ni vijana. don't give away your future. Itakuwa eh, ilikuwa nyakati za babu zetu, iko sasa na of fashion. Nikushukuru sana Seneta wa uh, jimbo la Nairobi. mimi ni Sauti ya Amerika Mombasa mkamiti. mm -hmm. haiishi itakuwa. mm -hmm. Yani, usifanye kitu ukiwa mpup mm. kana komba kinaisha sasa hivi hapana. mm. ulikipata utakiacha tu eh. mm. Mm. Hasa basi, wakati tunatoka kwenye ushauri mm -hmm. kuna taarifa nyingine ambayo sikutaka kuizungumzia maalum kwenye mm. burudani, nilitaka ipate tu mm. dakika moja pekee maalum, mm. ni kuhusiana na huyu gwiji ambaye anafahamika sana ndani ya Hollywood huyu mm. ni mwandishi wa vitabu ambavyo vinatumika aa, kutengeneza au kuandaa filamu tunazoziona hizi leo na vilevile vile ni mhariri pamoja na mzalishaji anaitwa Stan Lee amefariki jana, akiwa na umri wa miaka 95. Ameacha watoto wawili Jan Lee na JC Lee. Kama nilivyosema, Stan Lee ni gwiji ndani ya Hollywood, tasnia ya sanaa Marekani na duniani kwa ujumla imempoteza mtu maarufu ambaye alikuwa akijulikana sana katika uandishi ule wa vitabu ambavyo vinatumika kutengenezea filamu hii. Leo basi, tusonge mbele na VOA Express. Unajua, ukija maswala ya Hollywood na mambo mengine hapo, mm -hmm. na kuvulia kofia na nyamaza tu na kusikiliza na ngoja mengine yafuate tu. Sasa unajua mm. DRC inajiandaa kwa uchaguzi. Ehe, na umesikia nikiguza wale watu wa Goma, Lubumbashi, Congo Brazzaville, Matadi na mengineo. Ehe, sasa katika swali jana tukauliza Fayulu wa Congo atosha kuwa rais? mengi na ni machache yamejiviwa. Ombeni Moses na Mulolo anasema tatizo ni ukabila. Sasa naona ni vizuri kila mtu agombee mwenyewe, pia wafahamu kwamba wote watapoteza na kumwacha shadari na nafasi kubwa ya kupita. Solomon Jiko anasema anafaa kabisa kama akipewa ushirikiano na vyama vyake, pia na Ramazani. Ni watu wa fujo tu, wameharibu kila mtu anagombea kivyake vyake kuna mwenye anasema ukweli tu kwamba huyu jamaa mimi simjui. Huyu ni Aaron Anselmo anasema simjui <laughs> ana haki yake, amjui. Kila mtu ana haki ya kuandika, yeye anajua ya akina labda shekedi uh, eh, she akina kabila Ramadhani. Naona mwana wa Kamau ameingia hapo, unaona hiyo mwanya hiyo kutueleza yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii. Tumwachie basi ukumbi kwa hivi sasa. Kweli kabisa, asante, nawashukuru sana sa, nasema sande, nasema <laughs> kenesbu na mkamiti kibayasi <laughs> mambo yanayovuma kwenye mitandao bila kupoteza wakati ni mengi, lakini tutaguza kadhaa. Kwanza kumbukeni kwamba kulikuwa na salamu kati ya rais uh, Uhuru Kenyatta na kiongozi wa upinzani Raila Odinga wakati ambao umefika sasa siku ya Ijumaa mm. kulikuwa na mazishi ya baba yake Kalonzo Musyoka Ms. aliyowahi kuwa uh, Uh, naibu rais wakati mmoja na wakati wakizungumza kwenye mazishi hayo, uh, kulikuwa na ripoti kidogo ama, wakati wa hotuba yake, Kalonzo Musyoka alisema kwamba hmm. mbele ya viongozi wa kanisa na mbele ya watu waliohudhuria kwamba sasa yeye atakuwa mtu wa karibu kabisa na kwa rais uh, Uhuru Kenyatta, na akasema kwamba sasa, uh, atafanya kazi na kushirikiana na rais vilivyo. Ninaposema uh, hivyo, ni kwamba sasa hivi kuna dokezo kwamba huenda Kalonzo Musyoka naye akapata kazi sawa na uh, alivyopata kazi aliyekuwa wa waziri mkuu Raila Odinga. Ni katika ule ushirika wa kusalimiana na mambo, huenda yakaenda vizuri, japokuwa wanasiasa kutoka chama chake cha, cha Wiper wanauliza hebu fafanua vizuri hmm, uliposema kwamba utakuwa karibu sana na rais, ina maana umetuacha <laughs> mayatima laeri, ama imekuwaje? Uh, kwa sababu hatukuelewi Kalonzo Musyoka, unaposema kwamba sasa utamkaribia atapita katikati yao. Ehe, sasa pale haieleweki, na unajua mara nyingi katika siasa wanaitwa watermelon, wanasema rangi zake ni nyingi. Lakini tunapozungumza ni kwamba hatua imechukuliwa na amerudishiwa ulinzi, walinzi wake wote amerudishiwa, na amerudishiwa magari ya kumlinda, na wanasema ni kwa mujibu wa sheria na katiba ya mtu yeyote aliyowahi kuwa naibu rais ama rais. Kwa hivyo sasa mambo yake yako sawa, sasa labda pengine tunangoja tusikie kama kuna uteuzi wowote utakaotokea Nguvu ya salamu. Sasa hivyo mambo ndivyo yanavyoendelea, muda nao naona unakimbia, lakini moto unaendelea California na maafa yanaendelea, wakisema ni moto mkubwa zaidi kuwahi kutokea katika historia ya California. Shukran sana Harrison Kamau kwa kuwa nasi ndani ya VOA Express. Tunaona muda unatukimbia, hatuna budi kukuaga wewe msikilizaji hadi kadhalika. Shukran kwa msimamizi wa matangazo Abdushakur Abode. Mwongozaji alikuwa ni Aida Isa hapa studio, kushirikiana naye Kenneth Bwire, naitwa Mkamiti