Jambo, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Jina langu ni BMJ Mridhi na kukaribisha uh, ili ujiunge na mwenzangu Idi Ligongo katika muda usio mrefu kuanzia sasa, akikuletea uh, marudio ya kipindi cha Kwa Undani ambacho kilienda hewani kwa mara ya kwanza siku ya Alhamisi. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, ambapo hii leo tutaangalia taarifa za kuchinjwa kwa wale ambao wanaelezwa kuwa ni wafuasi E, wa chama tawala nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambao walikuwa wako katika harakati za kampeni nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, e, taifa hilo ambalo linaelekea katika uchaguzi mkuu hapo Desemba 23 na vilevile vile leo tutaangazia siku kuu kubwa kabisa hapa Marekani ya Thanksgiving. Eh, kutazama utamaduni huu wa Marekani na kile ambacho kinaendana eh, katika siku hii ambapo leo hapa Marekani ni siku ya mapumziko. Ninayokaribisha mimi ni Idi Ligongo. Nam basi, karibu katika kwa undani na moja kwa moja. Unaelekea nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo habari ambazo zilichapishwa na mtandao wa The Nation uh, wa Kenya e, imeeleza kwamba wanaharakati watatu ambao walikuwa ni wafuasi wa chama tawala E, walichinjwa e, mwishoni mwa juma wakati wakifanya kampeni za kuelekea uchaguzi mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo walikuwa wakifanya kampeni kwa yule mgombea ambaye ni wa chama tawala, Emmanuel Ramazani Shadari, e, ambapo vilevile inaelezwa kwamba eh, baadhi ya viungo eh, vya watu hao eh, viligundulika siku ya Jumatano. Vilevile, habari hizi zikiendelea ni kwamba wanachama kadhaa wa a, chama ambacho kinaongoza taifa la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wamekuwa katika hali ya taharuki, hasa kuelekea katika uchaguzi ambao utafanyika Desemba ishirini na tatu, uchaguzi ambao e, unaonyesha ndio utakuwa kikomo, mwa, ukutu, kikomo cha utawala wa rais Joseph Kabila ambaye amekuwa madarakani toka baba yake eh, Laurent Desire Kabila auawe. Katika laini eh, ya simu tunaye mwanahabari wetu wa Kinshasa, nchini jamhuri ya kidemokrasia Kongo, Salehe Mwana Milongo. Salehe Mwana Milongo, hebu tupe taarifa za undani juu ya tukio hili. Ni eh, nini ambacho kinaelezwa, lilikuwa ni tukio moja kwa moja la kisiasa, ama ni tukio ambalo limetokea tu kama la uhalifu mwingine wowote? Lakini kwa nini wawe wafuasi hawa watatu wa eh, chama cha tawala hapo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo? Salee, kwa kweli kwa taarifa ambayo waziri wa mambo ya ndani Raimova ah, Sakani ametoka kuniambia kwa au, wakati nilipokuwa na mazungumzo naye leo, ni kwamba eh, tukio hilo hadi sasa hawajafahamu ikiwa ni tukio la kawaida, yaani la eh, Mm. kitendo cha ujangili tu ama ni makusudio. Kwa hiyo uchunguzi, amesema umekuwa umeendelea, na maeneo ambako yalitokea tukio hilo yamekuwa ni bindani kabisa kwenye misitu, uh, kwenye Dibaya jimboni Kasai. Itaomba sasa kuweza kufuatilia kwa karibu na kujua uh, sababu za kulio kwa watu hao, lakini bila kusita, kinachoaminika ni kwamba ni hali ya uh, ukosefu wa usalama kwenye maeneo hayo, na hali hiyo ya mkutano kuona kwamba kwenye maeneo hayo wamekuwa na uhasama mkali zaidi dhidi ya serikali ya Rais Joseph Kabila. Na kile ambacho unaweza kutueleza, wanasema mauaji haya yametokea katika mazingira gani? Ni watu walivamiwa majumbani mwao, au walikamatwa wakati wanafanya kampeni walikamatwa ama waliuliwa wakati wanafanya kampeni yaani, ilikuwa wakitoka kwenye kijiji kimoja na kuelekea kwenye kijiji kingine kwenye, eh, kwenye umbali wa kilomita kumi hivi, na ndio hapo haijulikani ni watu wa aina gani waliwakamata na jinsi walikuwa wakivalia hizo uh, tshirt ambazo zilikuwa na sura ya mgombea wa chama tawala wakishikilia bendera na, na, na, na, na, na, na, na kadhalika ya chama tawala cha PPRD ndio waliweza kufanyiwa hivyo na haijulikane ni katika mazingira gani, ulipizaji kisasi ama hapana. Uchunguzi ama matokeo ya uchunguzi ndio ataweza hivi kuthibitisha ku, ku, na kuweza kutoa taarifa zaidi kuhusu tukio hilo. katika mazungumzo yako na waziri wa mambo ya ndani wa hapo jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo uh, hii leo ni uh, nini ambacho amesha kueleza juu ya uchunguzi unaoendelea hivi sasa? Ari Mova hakuwa na maelezo zaidi, amesema kwamba ni swala ambalo maafisa wa polisi na idara za kiusalama zimekuwa zi, zi, zi, zikiendesha ku uchunguzi huo, lakini alichothibitisha ni kwamba uh, bila shaka kumekuwa na watu ambao wameaminika kwamba waliweza kutekeleza kitendo hicho, kwa hiyo kunakuwa na msako wa polisi ili kuweza kuwashika watu hao na na baada ya kushikiliwa kwao ndio itafahamika wazi kama ni kutojamiliana e, kwa kisiasa ama ni tukio tu la ujangili ama ujambazi ambalo liliweza hivi kutokea ku, na wakati huo Mova ameniambia kwamba kumekuwa na hatua ambayo itaweza kushikiliwa kwa ajili ya usalama, mfumo mzima wa usalama wa kampeni wa, ya uchaguzi hadi wakati wa, wa, wa kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi polisi wamekuwa wamepewa mafunzo maafisa elfu tatu na mia sita tayari wamemaliza mafunzo wiki iliyopita, na wataweza hivi kushirikishwa miongoni mwa polisi wengine kumi na mbili ambao wamekuwa wakipewa mafunzo hivi sasa kwa ajili ya kuchangia tu kwenye taratibu hii ya uchaguzi. Sasa salamu, wana Milongo, labda ungetueleza mazingira au hali ya kisiasa katika eneo la Kasai eh, ule msisimko ambao upo, mvutano ambao upo baina ya wafuasi wa upinzani na wa chama tawala, ni hali ambayo ipo inayoweza kuchochea uh, usalama ukawa ni hafifu. Kwa kweli, umejua, kipindi cha uchaguzi, kila mara usalama umekuwa umekuwa hafifu kwenye um, maeneo mengi, sio tu Kongo, hata kwenye nchi nyingine, alisema waziri wa mambo ya ndani. Kwa hiyo wamesema mbali na hali hiyo ya usalama wa kawaida ambayo ni changamoto kubwa, utakuwa na usalama maalum kwa ajili ya taratibu hii ya uchaguzi. Na umejua huko kwenye majimbo ya Kasai wametoka kwenye kipindi kigumu sana cha machafuko ya kamwina sampu ya wale wa wapiganaji ambao waliendesha uh, mashambulizi kwa kipindi cha mwaka mmoja huko, na kwa hiyo waziri wa mambo ya ndani amesema kwamba Uh, maeneo ya Kasai, Kivu ya Kaskazini na huko Katanga kumekuwa na hatua ambayo imechukuliwa hatua maalum kwa ajili ya usalama wa wananchi na mali zao kwenye kipindi hiki cha kampeni ya uchaguzi. Na kwa hivi, hivi sasa hali ya kampeni ikoje baada ya tukio hili, kuna hali yoyote ya kuonyesha kwamba, uh, watu wana wasiwasi na hali ya usalama katika kufanya kampeni zao vilivyo? A, ni vigumu kwa sababu nilijaribu kuzungumza na uh, askofu wa diosezi hiyo ya huko Kasai ambaye yuko hapa mjini Kinshasa. Uh, ameniambia kwamba hali imekuwa tulivu, na tukio hilo wenyewe, kwanza hawa hawajue msingi wake umekuwaje, lakini wamesema kwamba bado nyoyo za watu zingali nzito na mauaji yaliyotokea huko Kasai mwaka mzima uliopita, na hivi sasa ni kwamba kampeni imeanza, ni leo ndio siku ya kwanza ya kampeni eh, hapa mjini Kinshasa. Kwanza ilianza na ubaridi mkubwa, sio kama mwaka elfu mbili na sita ama elfu mbili na kumi na moja ambapo watu wasuburi ya, ya kuanzia ya kwa kampeni waliona picha za za wagombea wakaona vilevile matangazo yao kwenye vyombo vya habari na nini. Lakini leo tumeshuhudia kwamba hali imekuwa ya ubaridi kabisa, na rais Kabila uh, aliweza kukutana leo na vigogo wa vuguvugu jipya lilojiunda la uchaguzi ili kuweza kuwapa moyo na kuwaambia kwamba ushindi uko upande wao na wategemee kwamba watafanya uh, chini juu ili waweze kupata ushindi huo kwa njia ya kidemokrasia. Na kile ambacho tunaweza ukatuarifu hivi sasa uh, hali ya kampeni kiujumla ikoje kuelekea huu uh, uchaguzi? Maanake mambo mengi, Salehe Mwana Milongo, yanaendelea hapo uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo uh, nini ambacho unaweza kutufahamisha ambacho kinaendelea uh, hivi sasa? Kilichoendelea ni kwamba kampeni imeanza, lakini bado ni ya masito, yaani baridi kabisa, na tuna mgombea wa, wa upinzani ambaye ameungwa mkono na Kat, Moise Katumbi, pamoja na uh, Jean Pierre Bemba uh, ambaye ni Martin Fayulu, alirejea jana kutoka Ulaya na ametarajiwa kuanza kuanzisha kampeni yake wiki hii. Hapo kesho ameandaa kwamba atakuwa na manifesto ya pamoja ya vuguvugu hilo jipya la Lamuka ambalo waliweza hivi kuunda kwa ajili ya uchaguzi. Na kwenye upande wa vyama vingine, Felix Chisekedi kiongozi wa chama cha UPS bado yuko nje ya nchi. Kumekuwa pia na a, a, a Vital Kamerhe pia kiongozi wa chama cha UNC, vyama vyote vya upinzani, yupo bado nje ya nchi. E, kumekuwa hali kama hiyo na hakuja kuwa na msisimuko zaidi kwenye kampeni hii. Ukosefu wa pesa pia, hali ngumu uchumi na nini vimechangia katika kuweko na hali kama hiyo. Kwa hiyo, mfumo bado ni vigumu kuweza kuelezea mkondo ambao kampeni hii itachukua. Hadi ya hapo, tutatizama siku kumi ama zaidi ya kumi ya kampeni hii. Na Msalehe, kabla ya kuondoka, sasa hali ya upinzani eh, hivi sasa kuna chochote ambacho kimeshaelezwa? Maanake ule muungano wao tayari umeshavunjika. E, je, wale ambao walikuwa ni vinara hasa Chisekedi tunafahamu wameshatangaza bayana kwamba anagombea yeye mwenyewe. Vipi Kamere? A, kwa kweli kumekuwa na m, m, mazungumzo ya chini chini baina ya Kamere na Chisekedi ili waweze kukubaliana na wawe na tiketi moja ya mgombea kwenye kiti cha urais lakini hadi kufikia sasa ni vigumu kuelezea hatua iliyofikiwa, lakini mazungumzo kwenye taarifa ya pamoja iliyotokea iliyotolewa jana wa viongozi hao wawili wameelezea kwamba wako kwenye njia nzuri ya kuweza kufikia mazungumzo ama eh, makubaliano kwa ajili ya kuweko na mgombea mmoja kwa wao wawili. Uh, na hali ni kama hiyo, haijulikani. Muda pia umekuwa umeyoyoma, kampeni imeanza wamekuwa chini ya presha kubwa sana ya wafuasi wao kwa ajili ya kuweza kutoa msimamo wao. Salehe Mwanamilongo, ni kushukuru sana hapo uh, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, kwa kutupasha kile ambacho uh, kinaendelea. Na tunakuambia sisi hapa Washington Marekani, kiujumla tunasherekea uh, sikukuu ya Thanksgiving kwao. Tunakukaribisha sana kula bata mzinga. Angekuwa bata mzinga anaingia kwenye simu, ningekutumia uh, kipande, Salehe. Asante sana salehe mwana milongo, wasalimi sana hapo Kinshasa. Tunakamilisha sehemu ya kwanza ya kipindi hiki cha kwa undani. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili ambapo tutaiangalia e, sikukuu hii ya leo ya Thanksgiving hapa Marekani. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha kwa undani ambapo hii leo uh, tunaadhimisha sikukuu ya Thanksgiving, sikukuu ikiwa na nia njema kabisa ya kushukuru uh, kwa yale ambayo yameendelea kwa mwaka mzima uliopita. Sherehe hii huadhimishwa kila mwaka eh, katika siku kama ya leo. E, ambapo huwa ni uh, Alhamisi ya nne ya mwezi wa Novemba ambapo Wamarekani hutoa chakula kushukuru na vilevile kukaa na familia na kutafakari yale ambayo yanaendelea ya ki, e, ya kimaisha kiujumla. Lakini tukiangalia yale ambayo huwa yanatokea, kwa mfano mwaka huu imeelezwa kwamba Wamarekani takriban milioni hamsini na nne nukta tatu walitarajiwa usafiri eh, kwa zaidi ya maili hamsini ama zaidi eh, kwenda sehemu mbalimbali kwa ajili ya kujiunga na familia zao kusherekea sikukuu hii ya Thanksgiving na kupata mlo wa pamoja uh, na kifamilia. Na kwa mujibu wa USDA eh, ambayo inaangazia eh, maswala vilevile mbalimbali ikiwemo pia ya wanyama, inata, inatarajiwa kwamba uh, bata mzinga takribani milioni m uh, 245 uh, wataliwa uh, idadi hii ikiwa imeonyesha vilevile uh, pengine ina uh, ashiria kile ambacho kilitokea kwa mwaka jana, ambapo vilevile iliandikisha vile kiwango kikubwa kabisa cha bata mzinga ambao, uh, walichinjwa uh, na kwa ajili ya mdo bata mzinga ni ya nyama ambayo ni makhususi kabisa, ipo katika utamaduni wa kuliwa siku kama hii ya leo. Alikadhalika, utamaduni huu umeanzia siku nyingi sana e, ambapo maraisi mbalimbali mbali wa Marekani e, hupokea bata mzinga e, na kuonyesha mbele ya ikulu ya Marekani ikiwa ni ishara e, kwamba sasa tunaelekea katika Thanksgiving. Na katika laini ya simu tunaye Dkt. Patrick Nigula. Daktari Patrick Nigula, kwa mtu ambaye hayupo Marekani, nini hasa unachoweza kumwelezea juu ya siku hii ya leo ya Thanksgiving? Asante uh, sana uh, ndugu mtangazaji kwa kutupa tu utangulizo huo mzuri sana. Kwanza tu niseme kwamba sikukuu hii ni kubwa sana na imeanza miaka ya zamani, mwaka elfu moja mia saba na sabini uh, na saba, na ilikuwa ikisherekewa na baadhi ya wahamiaji waliokuwa wakitoka katika bara la ulaya na kufika salama katika uh, nchi kavu hapa marekani na iliendelea zaidi na kupewa uh, uidhinisho kuwa ni sherehe ya kitaifa katika taifa hili la marekani katika mwaka wa elfu moja mia nane na sitini na tatu na hii tu inatokana tu na kushukuru kama ulivyogusia pale kutoa shukrani na vilevile kutoa sara na kukaa na familia na kula mlo wa pamoja na kutafakari uh, baadhi ya uh, mambo kadhaa yaliyopita uh, na mafanikio na kuangalia watafamilia wataendeleaje mbele katika siku za baadaye lakini sasa ukiangalia kwa historia yake utaona kwamba imekuwa uh, ikipelekwa sehemu mbalimbali mbali kwa kuadhimishwa. E, kwa mfano Rais George Washington mwaka 1789, a e, yeye aliona kwamba iwe inaadhimishwa siku ya tarehe 26 na ya mwezi Novemba. Eh, lakini vilevile vile ukirudi nyuma kwa, ukienda mbele, eh, kwa Rais Abraham Lincoln yeye aliona kwamba Uh, Alhamisi ya kwanza kuwa kama ndiyo siku hiyo ya kitaifa, lakini ukija mpaka elfu moja mia tisa thelathini na tisa Rais Franklin D. Roosevelt yeye aliona kwamba bora ipelekwe mbele karibia na Christmas, ili kuweza kuweka ule mshawasha wa sikukuu ya Christmas, eh, watu wafanye manunuzi eh, na vitu kama hivyo. Lakini mwaka elfu moja mia tisa arobaini na moja Congress yenyewe ilipitisha kwamba Alhamisi ya ya, ya, ya, ya nne mwezi Novemba ndiyo itakuwa inaadhimishwa siku hii, na kuwa kwamba ni rasmi kisheria, ni sikukuu ambayo serikali inaitambua kabisa. Sasa ukiangalia kwa utamaduni ambao umekuwa upo kwa miaka mingi hapa Marekani, utaona viongozi mbalimbali mbali, ni muda ambao e, wanashukuru kwa mfano, wanajeshi wanashukuru, wafanyakazi uh, wengine wa serikali, na wale watu ambao wanakuwa wanafanya mambo mema kwa ajili ya taifa lao. Sasa kwa nini inaenda mpaka kwenye ngazi ya familia? Hii tu ni, ni, ni kuonyesha uh, mila na desturi za taifa hili la Marekani kwamba imejengwa na misingi ambayo imeanzia siku za nyuma toka miaka ya elfu moja mia saba na sabini na saba kama ulivyogusia, na ukiangalia baadhi ya marais maarufu mbalimbali kama ulivyogusia, kwa mfano rais uh, George Washington na rais uh, Uh, Kennedy uh, John Kennedy katika mwaka elfu moja mia tisa na sitini na tatu wao walikuwa wanaigusia sherehe hii kuwa ni sherehe au ni sehemu mojawapo muhimu ya kutoa au taarifa ya kwamba baadhi ya wananchi hapa Marekani, kwa mfano, Rais Kennedy aligusia usalama wa taifa, aligusia afya kwa watoto pamoja na umoja ambao ungeweza kuunganisha taifa hili kutoa upendo na amani katika taifa hili la Marekani. George Washington yeye katika mwaka huli wa elfu moja mia saba na kama na sabini na saba yeye aligusia zaidi katika masuala ya ushindi dhidi ya vita ambavyo walishinda dhidi ya taifa la Uingereza. Kwa hiyo alitoa ali, ali tamko hilo la kwamba siku hii isherekewe katika hali kama hiyo. Katika mwaka huu elfu moja mia tisa na themanini na nane tumeona ni kuna tofauti kati kati ya ujumbe uliotolewa na rais anayeongoza taifa hili la Marekani. Yeye amegusia zaidi katika mambo ya kisiasa, mambo ya ulinzi wa mipaka kati ya Marekani na Mexico na a, sasa tukija kwenye hali swala so zima la kiuchumi, manake kwa mwaka huu imeonekana kwamba watu takriban milioni 54.3, e, walitarajiwa kusafiri na hata hapa Washington DC, e, mji ni mweupe kwelikweli, sio kwa sababu ni sikukuu tu, lakini watu wengi e, inaelezwa wamesafiri e, naamini hata hapo ulipo kuna watu wameondoka hapo kwenda kusalimia ndugu jamaa na marafiki. Kwa nini inakuwa ni swala la kusafiri zaidi? mimi tu niseme ni kwamba baadhi ya familia mbalimbali na wananchi hapa Marekani husafiri kwenda kuungana na familia zao, kwa mfano kama walivyogusia hapo Washington DC, wengi ya baadhi ya wafanyakazi hapo wanatoka katika majimbo mbalimbali na wamerudi katika miji yao ambapo walizaliwa na kukulia kule kuungana na familia zao kushiriki katika kula kutoa shukurani pamoja na kutembelea ndugu jamaa na marafiki. Kwa hiyo hiyo katika hali ya kiuchumi inachochea zaidi katika uh, dhana ya kiuchumi kwa kukuza mauzo mbalimbali, kwa sababu tunakaribia katika kumaliza mwaka na sherehe ya Krismas inakuja karibu inakaribia ina kwa hiyo, tutaona baadhi ya wananchi wengi watakuwa wamejaa katika mamos na maduka mbalimbali kununua zawadi mbalimbali. Kwa hiyo hiyo inaongoza inaongeza zaidi katika manunuzi na kukuza uchumi katika miji mbalimbali na majimbo ambayo ndugu rafiki na, majema, na jamaa wanakwenda kutembeleana, na unaweza ukawa unajiuliza kwa nini bata mzinga ndio kama eh, mnyama ama ndege ambaye ana aliwa sana kwa siku ya leo ya ukirudi katika historia ya ya sherehe hii ya Thanksgiving, kama ulivyogusia, ni kwamba hii tu ilikuwa ni taratibu mbalimbali ambazo zilianzishwa na na mila na desturi ambao wamejijengea katika taifa hili, kwa kutoa tu shukurani ya kuliwa kwa nyama ya bata mzinga, ili kuonyesha ya kwamba wanatoa shukurani ya kushukuru na na na kuongeza zaidi uh, matumaini katika siku za baadaye. Kwa hiyo tu mimi tu, huu ni mtazamo wangu, ni kwamba bata mzinga anatumika kama alama ya kuashiria kutoa shukurani dhidi ya masuala mbalimbali yaliyopita, pamoja na kujitakia heri katika siku za baadaye. Patrick, ni gula daktari, eh, kuna suala lingine ambalo tungependa kulizungumza. Kwa mfano uh, kwenye usafiri wa ndege, kwa mujibu wa uh, mtandao ama idara ina, ambayo imejitambulisha kama Airlines uh, for America, ni, ni, ni kundi la wale wasafirishaji mba, wa ndege ambao wamesema rekodi ya mwaka huu imeongezeka, ambapo watu Uh, milioni 30.6 uh, wametumia usafiri wa anga ikiwa ni ongezeko la takriban watu milioni moja, ambapo mwaka jana ilikuwa ni watu uh, takriban milioni ishirini na tisa. Ni moja ambayo changamoto amekuwa Marekani. Pia swala la usalama limekuwa likizingatiwa sana. Pamoja na hayo mambo yote, tunaweza kuzungumza ni kero gani ambayo inatokana pengine kwa namna moja manyingine wakati wa kusafiri kipindi kama hiki eh, hasa kwenye viwanja vya ndege, hasa kwenye maswala ya usalama. Katika masuala ya usalama ukiangalia uh, zaidi kunakuwa na migongo au mistari mirefu katika sehemu ya kupitia Uh, katika kukaguliwa kabla ujaingia katika sehemu ya kuondokea. Kwa hiyo kutokana na kuwepo kwa wingi wa watu ambao wanasafiri kutoka mji mmoja au kutoka state moja kwenda state nyingine, ni mlolongo tu wa ukaguzi wa usalama ambao umeongezwa ume, ume katika kudhibiti matukio ya hatari ambayo yanaweza kutokea katika ndege. Na lingine zaidi ambalo ningependa kuligusia mim, mimi naona tu ni kukua kwa uchumi na kuongezeka kwa kipato cha mwananchi hapa Marekani. Kwa hiyo kumetokea na ongezeko kubwa la wasafiri katika mwaka huu kulinganisha na mwaka jana. Labda tunaweza kusema ni kwamba ni kipato cha mwananchi kimeongezeka na kukua kwa uchumi, hivyo ndio vigezo ambavyo vimeweza kuongeza idadi ya watu au ya wasafiri wa anga. Asante uh, sana uh, Dr. Patrick Nugula kwa kutueleza hayo yote na kama nilivyogusia ni kwamba tulikuwa tukiangazia siku kuu ya leo ya eh, Thanksgiving. Na mimi hapa eh, nakuambia shukran sana kwa kuwa nasi eh, na tupate fursa kwenda kula bata mzinga popote pale ulipo right. Uh, Thanksgiving njema na shukran kwa kuwa nasi. Asante sana Idi Ligongo, kwa kutuendeshea mpango huo wa kwa undani, ambapo umesikia mengi kuhusu yaliyotokea kule DRC, watu kuchinjwa kama alivyosema Idi Ligongo, na vilevile vile kuhusu sikukuu kubwa inayoadhimishwa hapa Marekani mara moja kila mwaka uh, sikukuu ya Thanksgiving. Basi naona sina cha ziada, lakini naona kuna muda hapa umesalia, na kwa hivyo basi nitawaacha na kibao hiki chake mwanamuziki Diamond Platnumz anasema, mdogo mdogo. Mimi ni BMJ Mridhi, karibu Diamond. Mdogo mdogo, twende kazi. Nimetembea tembea bara na visiwani, ila nikajionea wendo mainambani