Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya Kumekucha Afrika, anaanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki mimi ni khadija riami na mimi naitwa mkamiti kibayasi nikiukaribisha katika matangazo yetu ya leo jumatano ni disemba 5 mwaka huu wa 2018 karibuni katika matangazo yetu ya leo asubuhi tutakuletea ripoti kuhusu umoja mataifa yaomba fedha kwa ajili ya kuwasaidia watu milioni 94 katika nchi 42 wanaokabiliwa na, na wa njaa vita na majanga mengine na katika ripoti nyingine maseneta wa Marekani wanasema hawana shaka kuwa Prince Mohammed Salman wa Saudi Arabia alihusika moja kwa moja na mauaji ya mwandishi wa habari Jamal Kashogi wa gazeti la Washington Post la Marekani. Hizo ni baadhi ya ripoti tulizokuandalia asubuhi ya leo. Mpenzi msikilizaji, tunapenda kukukumbusha kwa matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www.voaswahili.com Lakini kwanza ni habari muhimu za dunia zikisomwa na Mkamiti Kibayasi. Msururu wa waombolezaji waliendelea kutoa heshima zao kwa rais wa zamani wa Marekani George H.W. Bush kwa kuzunguka eneo maalum ndani ya bunge la Marekani mahala lilipowekwa jeneza na kufunikwa bendera ya Marekani siku moja kabla ya mazishi ya kitaifa ya rais huyo wa 41 Marekani. Wageni wakiwemo wa Marekani wa kawaida, watu ambao walihudumu nafasi mbalimbali wakati wa utawala wake, pamoja na wakurugenzi wa zamani na wa sasa wa idara ya ujasusi Marekani CIA miongoni mwao alikuwa kiongozi wa zamani wa walio wengi katika baraza la Senate na pia mgombea wa zamani wa urais Bob Dole, ambaye alifika katika eneo maalum la Capitol Rotunda akiwa kwenye kiti cha wagonjwa. Alipatiwa msaada wa kusimama, na mara aliposimama vyema, Dole mwenye umri wa miaka 95 alipiga saluti kwa mkongwe mwenzake wa vita vya pili vya dunia. Jeb Bush mtoto wa kiume wa Bush 41 Alituma ujumbe kwenye Twitter akimshukuru senata Dou. Wakati huo huo, rais wa Marekani Donald Trump na mkewe Melania Trump walitoa rambirambi zao kwa faragha kwa mtoto wa marehemu George H. W. Bush ambaye pia alikuwa rais wa zamani wa Marekani, George W. Bush rais wa 43 akiwa na mkewe Laura Bush pamoja na wanafamilia wengine wa ukoo wa Bush wakiwa kwenye nyumba ya wageni wa rais ya Blair House iliyopo jirani na White House. Marekani imeionya Rusia kwamba ina siku sitini za kuonyesha inaheshimu mkataba wa kudhibiti makombora ya masafa ya kati au Marekani inajitoa kwenye mkataba huo. Akizungumza kwenye mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa NATO mjini Brussels jana Jumanne, waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo alisema subira ya Washington haipo tena. Pompeo aliwaambia waandishi wa habari, kwa matamshi yake, haina maana kwa Marekani kuendelea kubaki katika mkataba ambao unadhibiti uwezo wetu wa kujibu ukiukaji wa Rusia. Rusia imebadili mtazamo wa kutekeleza njia ya kupunguza hatari za nyuklia huko Ulaya. Aliishutumu Rusia kwa kupeleka makombora kadhaa ya SSC dash nane ya ardhini ya masafa ya kati yenye uwezo wa kubeba silaha za nyuklia. Moscow inakanusha kupeleka mifumo kama hiyo ya silaha. Mkurugenzi wa shirika la ujasusi la Marekani Gina Haspel jana alitoa maelezo kwa masenata kuhusu kuwawa kwa mwandishi wa habari raia wa Saudi Arabia Jamal Kashogi. Mwenzangu Khadija Riyami anaisoma ripoti kamili. Maseneta wa Marekani wamesema hakuna shaka katika mawazo yao kwamba Prince Mohammed bin Salman, MBS, alihusika moja kwa moja na mauaji hayo. Kashoggi, ambaye alikuwa mwandishi wa gazeti la Washington Post, mkosoaji mkubwa wa Prince Salman, aliuliwa mwezi Oktoba ndani ya ubalozi mdogo wa Saudi Arabia mjini Istanbul nchini Uturuki. Ripoti ya CIA ilitolewa jana baada ya kuto kuzungumziwa wiki iliyopita wakati waziri wa mambo ya nje Mike Pompeo na waziri wa ulinzi James Mattis walipozungumza na maseneta kuhusu mauaji ya mwandishi huyo. Pompeo aliwaambia maseneta hakuona ushahidi wa moja kwa moja kati ya prince na mauaji, lakini Jumanne mwenyekiti wa kamati ya mambo ya nje katika Senate Bob Corker amesema maelezo yamewaacha bila shaka hata kidogo kwa mwana mfalme alihusika moja kwa moja na mauaji hayo. Senata Lindsey Graham ambaye alikuwa na mashaka kuhusu kupokea ripoti ya CIA amesema hana shaka hata kidogo kwa MBS alihusika na mauaji ya Kashogji na Marekani inahitaji kutoa majibu mwafaka. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia katika Kumekucha Afrika kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika inayotangaza kutoka mjini Washington DC. Maelfu ya wanawake wa Israel waliandamana kote nchini humo Jumanne, wakitoa wito kwa serikali yao kufanya jitihada zaidi za kusitisha manyanyaso ya nyumbani ambayo yamesababisha vifo vya wanawake na wasichana 24 mwaka huu. Wanawake hao walifunga barabara, vyuo vikuu na walisitisha kwa muda shughuli kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Ben Gurion, uwanja mkuu wa ndege wa Israel, na kusababisha ucheleweshaji. Maandamano hayo yaliitishwa na shirika la makundi ya wanawake ambayo yanataka serikali kutekeleza mpango wa dola milioni 67 iliyoahidi mwaka jana kukabiliana na manyanyaso dhidi ya wanawake. Waandamanaji walisema waathirika wengi wa mwaka huu waliwaeleza polisi kwamba walikuwa na wasiwasi kuhusu usalama wao. Bunge la Iraq kwa mara nyingine limeshindwa kuidhinisha wagombea wa nafasi nane zilizobaki ambazo bado hazijajazwa katika baraza la mawaziri la waziri mkuu Adel Abdul Mahdi. Iraq ilifanya uchaguzi mkuu mwezi Mei mwaka huu, na Oktoba bunge lilipiga kura na kuidhinisha mawaziri kumi na wanne kati ya ishirini na wawili kwenye baraza la mawaziri. Pia bunge lilipiga kura ya kumuidhinisha Abdul Mahdi wa waziri mkuu lakini nafasi muhimu ikiwemo waziri wa ulinzi na mambo ya ndani bado hazijajazwa. Hadi Jumatatu, mbunge wa Kikurd Miran Muhamed alikiambia kituo cha Kurdistan 24 kwamba vyama vya Kishia na Wasuni hawajafikia mwafaka wa pamoja juu ya nafasi za mawaziri wa mambo ya ndani na wa ulinzi. Naibu spika Hassan al Qaabi alionya Jumanne kwamba kushindwa kuidhinisha nafasi muhimu katika baraza la mawaziri kutaleta athari katika hali ya usalama huko Iraq. Al Qabi alisema upigaji kura uliahirishwa kwa muda baada ya waziri mkuu kuwasilisha majina nane ambayo tayari yalikataliwa mwezi Oktoba. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Na habari iliyopewa umuhimu wa juu asubuhi ya leo ni Umoja wa Mataifa imeomba mchango wa dola bilioni 21.9 za msaada wa kibinadamu kwa ajili ya watu milioni 94 katika nchi 42 wanaokabiliwa na, na wa njaa, vita, wasio na makazi na wanaokabiliana na athari za mabadiliko ya hali ya hewa. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Lisa Schlein ameandaa ripoti ifuatayo kutoka Jeniva na inasomwa na Kennes Bwire. Umoja wa Mataifa unatarajia ombi lake la mwaka 2016 litafikia mafanikio yake ya kupata dola bilioni 25, kiasi kikubwa zaidi katika historia yake ya msaada, baada ya kupata uhakika wa kiasi cha mahitaji ya kibiniadamu nchini Siria mapema mwaka ujao. Watakaopokea msaada huo ni takriban watu milioni 132, kote duniani. Kiasi cha dola bilioni 4 cha msaada huo kitapelekewa watu wa Yemen, ambao umoja wa Mataifa unasema kwamba wamo katika hali mbaya ya kibiniadamu. Msimamizi wa shughuli za dharura za umoja wa Mataifa Mark Lowcock amesema kwamba hali nchini Yemen inaendelea kuwa mbaya. Anasema watu milioni 24, ambao ni takriban asilimia 75 ya idadi ya watu nchini humo watahitaji msaada wa kibinadamu mwaka ujao. Umoja wa Mataifa unapanga kutosheleza mahitaji ya watu milioni 15 ikiwa pamoja na msaada wa dharura wa chakula kwa watu milioni 12. Nchi nyingine ambapo hali ni mbaya ni mbaya ni pamoja na Afghanistan, ambapo hali ya kibinadamu imesababishwa na hali ya kiangazi na ukosefu wa usalama usalama. Kamerun, Afrika ya Kati nazo zinashuhudia ongezeko la vita. Maafisa wa Umoja wa Mataifa wanaripoti kwamba wahisani wamechanga kiasi cha dola bilioni 13.9 mwaka jana, lakini wanaeleza kwamba wanakabiliwa na pengo kubwa sana kati ya mahitaji na fedha zilizopo, kiasi cha dola bilioni 20 kikiwa kinahitajika mwaka 2018. Locok amesema kiasi kikubwa cha pesa zinazotafutwa mwaka huu kitatumika kuokoa maisha ya watu walio katika nchi zinazokabiliwa na vita na kuongeza kwamba waathiriwa majanga ya asili kama mafuriko nao watapokea msaada huo. Wanasayansi wanatabiri kwamba kuna uwezekano wa asilimia themanini mvua za masika maarufu kama elinino kunyesha mwaka ujao, hali ambayo inaweza kusababisha mahitaji mengine ya dharura ya kibinadamu kutokana na kiangazi, mafuriko na vimbunga katika nchi ishirini na tano. Tunaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Wapiganaji wa Islamic State, licha ya kupoteza maeneo mengi waliokuwa wakiyashikilia, hivi sasa wanajitahidi kupambana dhidi ya vikosi vinavyoungwa mkono na Marekani katika ngome yao ya mwisho huko mashariki mwa Siria. Mapambano makali yamekuwa yakifanyika kuzunguka mji wa Hajin katika jimbo la Deir ez-Zor nchini Siria kwa wiki tatu zilizopita, na Syrian Democratic Forces SDF wanajaribu kukaribia ngome iliyobaki ya wanamgambo wa IS mjini humo, lakini vyanzo katika eneo vinasema wapiganaji wa IS wamekuwa wakifanya mapigano makali huko Hajin wakifurahia hali mbaya ya hewa huko mashariki mwa Siria. Rami Abdurahman, mkurugenzi wa Syrian Observatory for Human Rights lenye makao yake Uingereza, aliambia VOA na hapa ninamnukuu, katika saa 24 zilizopita, SDF wameleta kikosi cha ziada kuongeza shinikizo zaidi kwa wapiganaji wa IS katika eneo aliongeza kwamba wapiganaji kadhaa wa kikabila katika eneo wamejiunga na vikosi vya SDF kupigana na IS. Wataalam wa Korea Kaskazini wametahadharisha dhidi ya mkutano mwingine kati ya rais wa Marekani Donald Trump na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un, wakieleza kuwepo na mafanikio finyu ya usitishaji silaha za nyuklia tangu mkutano wa kwanza uliofanyika Singapore. Baada ya mkutano wa viongozi wa Korea Kusini na China wakati wa mkutano wa G20, Trump alieleza nia yake kufanya mkutano wa pili na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un alipokuwa njiani kurejea Marekani akitokea Buenos Aires. Trump alisema mkutano wa pili na Kim unaonekana unafanyika Februari Januari au Februari mwakani, na maeneo matatu yalizungumziwa kama mahala penye uwezekano mkubwa wa kuwa mwenyeji wa mkutano huo. Trump kwa matamshi yake alisema tunaelekea katika njia nzuri na tuna mahusiano mazuri na Kim. White House ilitoa taarifa wakati wa mkutano wa G20 inayoeleza kwamba mafanikio mazuri yamefikiwa kwenye mazungumzo na Trump juu ya korea Kaskazini. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa saa kumi na mbili asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa kumi na moja alfajiri kule Afrika ya Kati. Tukiendelea na ripoti zaidi, ni kwamba mkuu wa shirika la mpango wa chakula duniani linaonya kwamba maelfu ya watoto wenye utapia mlo uliokithiri nchini Yemen huenda wakafariki kama wafanyakazi wa misaada hawana uwezo wa kuwafikia kwa kuwapatia msaada wa dharura wa lishe. Mwandishi wa VOA Lisa Schlein anaripoti kutoka Jeneva, na Khadija Riami anaisoma ripoti kamili. Wakati akiwa katika ziara nchini Yemen wiki mbili zilizopita, mkurugenzi mtendaji wa WFP David Beasley alikutana na watoto wengi ambao walikuwa wembamba kupita kiasi katika hospitali iliyokuwa na msongamano mkubwa katika mji mkuu Sanaa. Anasema watoto aliowaona walikuwa na fursa ya kuweza kunusurika. Pia anasema na wasiwasi wa -wasi watoto wengine ambao hajawaona na kuelezea kuwa aliambiwa wamerejeshwa nyumbani kufariki kwa ukosefu wa nafasi ya kuwapatia matibabu. Bizley anasema kila mtoto mmoja anafariki kila dakika kumi au kumi na moja kwa sababu ya madhara ya kibinadamu kutokana na vita vibaya anasema WFP imeweza kuwafikia kiasi cha watoto milioni moja kati ya makadirio ya watoto milioni mbili wenye utapiamlo mbaya sana. Anasema hakuna fursa ya kuwafikia watoto wengine milioni wanaoishi katika maeneo ambayo kwa kiasi kikubwa yanadhibitiwa na wahudhi lakini anasema na matumaini mawasiliano yake na timu yake waliofanya na viongozi wa kihudhi wakati wa ziara yake iliyopelekea kupata mafanikio kiasi million. Kama tuwafikie hao milioni watakufa. Tunafikiria pengine laki nne huenda wakafariki katika kipindi cha miezi michache ijayo kama hatupate fursa ya kuwafikia watoto hao realistic. Ni ukweli that... Je, hali ni mbaya kiasi hicho that... Ndiyo, ni mbaya sana. Bisley anasema uchumi wa nchi uko katika hali mbaya sana baada ya zaidi ya miaka mitatu ya vita. Anasema watu milioni kumi na mbili wana njaa na bei za vyakula ziko juu mno katika nchi ambayo inalazimika kuagiza vyakula vingi kutoka nje ya nchi. Amesema hili ni janga kubwa. Nini kinabainisha kwa hali hii ya vita hatimaye itafikia mwisho wake? Anasema ni hisia na kuchoka kimwili kwa pande zote ambazo zinapigana. Kwa wale ambao nimezungumza nao, walikuwa na hamu lipatikane suluhisho. Matumaini yetu ni kwamba haya mazungumzo ya amani ambayo yanaanza leo au kesho yatafungua njia ya kuelekea katika kutupatia matumaini kwa ajili ya watoto nchini. Hivi sasa WFP inatumia kiasi cha dola milioni 100 kualisha watu milioni 8 kwa mwezi. Bisley anasema idadi ya wasio na chakula inatarajiwa kupanda na kufikia milioni kumi na mbili na kusukuma juu gharama mpaka dola milioni 160 kwa mwezi na baada ya kuishi miaka mingi katika hali ya mashaka, wakimbizi wa Senegal walioko Guinea Bissau sasa wanapata vitambulisho. Wengine wamekuwepo katika taifa hilo dogo la Afrika Magharibi kwa zaidi ya miongo miwili baada ya kukimbia ghasia kwenye eneo la Kasamane huko Senegal. Mwenzangu Mery Mgawe anasimulia ripoti zaidi. Ibrahima Ingo alitoroka kusini mwa Senegal mwaka 1992 kutokana na hali ya ghasia kwenye eneo la Kasamanse. Tangu hapo amekuwa akiishi Pelundo, karibu na mpaka wa Guinea-Bissau na Senegal. Hii ni mara ya kwanza atajiandikisha kupata kitambulisho chake cha taifa kama raia wa Guine Bisau. Ni muhimu sana kwa sababu inaturuhusu sisi kutembea kwa uhuru hapa Guine Bisau. Karibu mwaka mmoja Guine Bisau ilipotangaza kuwa itatoa uraia kwa wakimbizi wote wa Senegal katika mipaka yake, shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi limeanza kuwaandikisha takriban wakimbizi elfu kumi wa Senegal walioko nchini humo. Wengi wao kama vile Ibrahima waliwasili zaidi ya miongo miwili iliyopita. Tangu mwaka 1982 kulikuwa na wimbi la Wasenegali waliotoroka ghasia Kasamanse zilizosababishwa na mzozo baina ya serikali na wakazi wa Kasamanse waliotaka kujitenga. Kabla ya kupata uraia, wakuwa na wakati mgumu wa kupata ajira au kumiliki ardhi, na pia ni vigumu kutembea kwa uhuru. Kuna baadhi yao waliotaka kusafiri, lakini kama ni mkimbizi, ni vigumu kupata hati ya kusafiria, pia licha ya kuwa na ukosefu wa fursa za kiuchumi. Wakimbizi wanasema wakazi wa Guinea Bissau wanawakaribisha. Walitupa nafasi za kazi mwaka wa tatu au wa wanne tangu tulipowasili, walitupa sehemu ya msitu kulima na kupanda mbegu za korosho. Hiyo ilituruhusu kuboresha maisha yetu hapa Guinea Bissau huku dazani za watu wakiwa wamejipanga mstari kujiandikisha Pelundo, Amidiata anaeleza kuhusu vibali vipya vinamaanisha nini kwake na familia yake. Kama huna karatasi zinazokuruhusu kufanya kazi, unahudumiwa kama mgeni na hutapata matatizo kama unazo karatasi hizo. Awali serikali ya Guine Bissau ilikuwa inatoza dola elfu moja mia tano kwa mtu kwa ajili ya utaratibu wa kujiandikisha unhcr imefanikiwa kuzungumza nao na sasa kumekuwepo na punguzo na watu wanalipa dola 257 sasa uandikishaji na usajili unafanyika miaka 27 baada ya diata kutoroka kijiji chake anaweza kuita guine bisau nyumbani idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika sasa inakuletea Jukwaa la vijana. Leo katika jukwaa la vijana, mwenzangu Sandey Shumare anamulika muziki wa kizazi kipya Afrika Mashariki, akielekea nchini Burundi na amezungumza na mwanamuziki nchini humo Rali Jo, na kwanza anaelezea juu wa uandishi wa nyimbo zake. Ukasanga gapi mumulengera cico vikansiga chico vikanyobera aho ngini mdakorokundo ati we mapenzi wakubu ya kuhinguye nobu ya buhinga nobu ya bumanyi akoreshace. Mara nyingi mimi huwa niki nikitunga nyimbo zangu huwa nachanga mapenzi, huwa nachanga maisha tofauti about watu ambao wanakuwa wananizunguka, naweza nikasema hivyo. kwazi siwe na mara nyingi wanatunga kwa kuongelea nchi yangu, vitu kama hivyo tu, tofauti tofauti hivyo na, na, na vijana wengi wanakupenda Burundi, na umekuwa maarufu sana kwenye nyimbo zako. E, sasa labda utule, e, kupitia nyimbo zako unawashauri nini vijana, hasa mara nyingi? Vijana vijana huwa wanawashauri mara nyingi, watu wanakutana, hata tukizungumza kwa vikao tofauti ama kwa ma concert kuna vitu ambavyo wanakuwa wanaandaa huko Burundi ama penginepo tu. Ni mwanzo kabla kama ni concert ama show haijaanza, huwa tunaongea na mavijana pasab, tunapeana na muda, tunaongea. nyimbo zangu mara nyingi huwa zinashaulia sat so, hata ikikuwa kwa mapenzi, huwa kuna shauli mashauli fulani, naweza nikasema nakuwa niko nashaulia vijana. Kuna nyimbo zingine huwa naimba naweza nikasema niki iza vijana waambia washimani watumii wafanye kazi, wasikaikae hivyo, wasikae bila kufanya kazi, sayini ama vitu hizi madawa za kulevya vitu kama hizo tofauti. Na ndio maana inatokea vijana tofauti, pande zote unakutana wanakuwa wanapenda kazi zangu, naweza nikasema hivyo. Na pengine hivi sasa umeniambia unatengeneza video, unashuti muziki. E, wimbo gani ambao umeutoa hivi sasa unaofanyia kazi? Hii songi ambayo niko na shuti nafanya video ni songi inaongelea mapenzi, si unaona ma, song ukatunga song naongelea mapenzi ya usaliti. Songi ambayo unakuwa namtapa msichana unafani, na mnatapa mapenzi, ni song inaongelea mapenzi, ni songi ambayo inaongelea msichana ambaye tayari mko naye sasa, unaongelea uzuri wake, unaongelea vitu vizuri kutoka kwake kupitia kwa mapenzi ambayo vinakuvutia kupitia kwake na nandoo nilikuwa unafanyia video mpaka saii niko kwa shooting ya umbo unaitwa kwa rugha ki, ki ya Kiburundi ya hapa nyumbani mbera mbera, yani kama unaambia msana ni, ni weye mpenzi, ni n, kuwa mpenzi wangu mbera mberu mkunzi, yani hebu ku, kuwa mpenzi wangu Nioneshe kabisa, yaani nikubalishe kitu kama hicho. Hebu unaweza uka- uka- ukaimba kidogo, angalau mberu mukuzi mbera mbegwemberichoshaka mbegwe malava malava mberu mukuzi mberambeembrichoshaka mbegwe maderio ukoja magadakama taraja kari nikira eh malova My from kundiaktu na kitu kama hako. Ukieleza kwa Kiswahili unasema unase, unase, nini hapo yani? Unasema hivi, naambia mchana, kubali uwe mtu wangu, uwe mpenzi wangu, yani nifurahie eh? Kila mtu aone kama napendeza mimi nikiwa na wewe. Uko hapo, naongea kwa kifupi, kwa machache Sawa kabisa kupata. <laughs> vizuri sana na, na, na, ama kwa hakika unatoa sauti ambayo inaweza kuvutia wengi sana kwenye muziki wako. Hebu eh, niambie Rally Joe mipango ambayo uko nayo hivi sasa, eh, ya baadaye katika muziki wako na kazi zako kwa ujumla. Mipango ambayo niko nayo mimi, ndoto yangu ni, ni kufahamika nje ya nchi yangu kwa East afrika, sana sana kwa East afrika ama kwa zingine nchi na mipango ambayo niko nao ni mipango ya kufanya kolabo na wengine wasanii ambao ni wakubwa zaidi. Hiyo ndio ndoto yangu kabisa. Nikifikia kwa hiyo kitu moyo wangu utaridhika sana. Naelewa. Na pengine Kani kuna wasanii wengi kifitia kolabo, kolabo tofauti kwa nchi tofauti na wasanii ambao naweza nikasema walinionea jua, walinitangulia na wenye waisha fika mbali zaidi, waishafika washa mbali kwa kazi zao, itanifanya na mimi nafahamika zaidi kupitia kwao. Na, na, na pengine nani ambao unawapenda sana, unafikiri ungeweza kufanya nao kazi Afrika Mashariki? Nikianzia karibu hapa hapa hapa, karibu karibu hivi, naweza nikasema unaona, msanii ambaye ni kama ni Diamond. Ni msanii ambaye naweza nikasema ameshakuka mbali sahii. Kuna wasanii wengine naweza nikasema wa Nigeria huko pia akina Wizkid, akina Davido, akina Tekno watu kama hao mimi nikiimba nao naweza nikasema kama naweza sikia niko na furaha sana koz hao watanifanya kianzia hapo najua hata Umarekani naweza nikafika pia. Songi ambazo nazitunga, naimba Kiswahili, naimba Kiburundi, naimba Kiingereza piangia kajangodauuwakumbanikaalikokapime kuchovisua naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Kwa sasa basi, karibu kusikiliza muhtasari wa habari ukisomwa na Mkamiti Kibayasi. Waziri wa Mambo ya Nje wa Sweden Margot Wallstrom alithibitisha Jumanne jioni kwamba pande zinazohusika na mgogoro wa Yemen zimeanza kuwasili nchini Sweden kwa mazungumzo ya amani ambayo yanatarajiwa kuanza baadaye wiki hii. Msururu wa waombolezaji waliendelea kutoa heshima zao kwa rais wa zamani wa Marekani George H W Bush kwa kuzunguka eneo maalum ndani ya bunge la Marekani mahala lilipowekwa jeneza na kufunikwa bendera ya Marekani siku moja kabla ya mazishi ya kitaifa ya rais huyo wa 41 Marekani. Marekani imeionya Russia kwamba ina siku sitini za kuonyesha inaheshimu mkataba wa kudhibiti makombora ya masafa ya kati au Marekani inajitoa kwenye mkataba huo. Akizungumza kwenye mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa NATO mjini Brussels jana Jumanne, waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo alisema subira ya Washington haipo tena. Maelfu ya wanawake wa Israel waliandamana kote nchini humo Jumanne, wakitoa wito kwa serikali yao kufanya jitihada zaidi za kusitisha manyanyaso ya nyumbani ambayo yamesababisha vifo vya wanawake na wasichana ishirini na nne mwaka huu. Wanawake hawa walifunga barabara, vyuo vikuu na walisitisha kwa muda shughuli kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa Ben Gurion, uwanja mkuu wa ndege wa Israel na kusababisha ucheleweshaji. Bunge la Iraq kwa mara nyingine limeshindwa kuidhinisha wagombea kwa nafasi nane zilizobaki ambazo bado hazijajazwa katika baraza la mawaziri la Waziri Mkuu Adel Abdul Mahdi. Na hapa ndio tunafikia mwisho matangazo yetu ya leo ya kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA Msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo ya VOA Express kama kawaida, saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo, mwelekezo wa matangazo haya ya CD, mimi ni Khadija Riami nami naitwa Mkamiti Kibayasi, tukisema kwa heri, ninakuwatakia asubuhi njema kutoka Washington DC.