Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapo Washington DC, tarehe ikiwa ni saba mwezi ni wa Desemba mwaka wa 2018 ambapo tumechangamka kweli kweli, licha ya baridi iliyoko. Jina langu Harrison Kamau, na mimi naitwa Patrick Nduimana. Ni furaha kusafiri na wasikilizaji wetu kutoka Afrika Mashariki, maziwa makuu, ili kuwajuza mengi yanayojiri leo kwenye chumba chetu cha habari kutoka hapa Washington DC. Harrison, tutakuwa na habari kutoka huko DRC ambapo tunaifia kwamba bado mauaji yanaendelea wanasema kwamba idadi ya watu waliouawa katika mauaji huko inaendelea kuongezeka. tuta, tutajua zaidi nishi wetu ni... wa huko Oster Maluvika atatujuza mengi zaidi Kenya. vile vile tutaangalia nchini nini, Kenya kuna hali ya vuta ni kuvute. Kuna kesi ambayo ina mkabili mmoja wa majaji wa mahakama kuu ambayo imebidi mkuu wa mashtaka nchini Kenya kutafuta wakili kutoka nje ya nchi. Tutaelezewa hilo kwa kina. Jicho letu pia tutaangalia linatazama nini, burudani yanayovuma kwenye mitandao na pia muziki kama ilivyo ada ya VOA Express, lakini kidogo tukiguzia ni nini unaona linaathiri katika maisha ya sasa, uhusiano kati ya wazazi na wat, wat, wat, watoto wao ni kweli kabisa, mahusiano kati ya wazazi wa sasa na watoto yameshuka kwa kiwango kikubwa. Tatizo ni kwamba wazazi wengi huwa wanaachia wafanyakazi ili kuwaweza kuwalea wale watoto kwao. Utakuta mtoto anazaliwa anakutana na house girl, anakutana na houseboy, lakini pia mzazi wake awezi akakutana naye ya akapata yale malezi ambayo yako vizuri. Haya, basi ni kidokezo tu cha jicho letu ambalo tutaliangalia kwa kina hapo baadaye, tuone linamulika nini. Lakini moja kwa moja tuelekee mambo yanapoendelea sasa hivi, mambo ya kampeni, mchakato wa kampeni, hali ya vuta ni kuvute DRC, ambapo tunaungana naye Austel Malivika, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze hali ilivyo, na hasa katika mashariki mwa Kongo. Asante sana kwa studio zetu za Marekani, mimi niko mashariki, na kama vile mnavyozungumza ni kwamba kampeni ya uchaguzi zinaendelea u kaskazini pamoja na Ituri ambako marpea yule amemaliza kampeni yake, lakini wakati ambapo tunazungumza ni kwamba kumetokea kisa kibaya usiku wa leo hadi wakati ambapo tunazungumza ni kwamba watu wameuliwa katika mji wa Beni, na hii tu siku chache baada ya wagombea kila mmoja akitaka kwamba amani irudi Beni, na wakati ambapo tunazungumza ni kwamba kuna sehemu ambayo inajulikana kama vile Mango Likene ni kata moja ya Beni ambako taarifa zinasema kwamba watu ishirini na moja wameuliwa na nyingine za Boikeni ambako inasemeka watu tisa, alafu ni kwamba sasa hivi wakati ambapo tunazungumza ni kwamba watu zaidi uh -huh. ya ishirini na tano hiyo maiti yao yameonekana wameuliwa katika muji wa Beni, lakini kwa saa za asubuhi hali ilikuwa hivi, wakati ambapo tulikutana na watu ambao walinusurika mauaji ya kwanza uh -huh. Malivika, unanipata kwa hakika tutaendelea. Okay, endelea endelea, Amalivika. Eh, ndio, alafu ni kwamba kwa kwa saa za asubuhi tulijaribu kuzungumza na wananchi wa maeneo ambako kulitokea yale mauaji ya kwanza. Naam. na wenyewe wanazungumzia kile kilichowapata na namna ilivyokuwa ikiendelea, wakasema hivi Kuwa mwingine mzima. Kumbe sasa malivika, swali ni je, kampeni imebaki kama wiki takriban mbili, wakati mauaji haya yakiendelea, je, shughuli za kampeni zinawezekana kweli au zimesambaratika? Uh, sasa hivi wakati ambapo tunazunguza ni kwamba katika mji wa Beni, e, wapinzani ndio walianza kampeni yao katika mji wa Beni. Kumeisha siku mbili, ni Martin Fayulu yeye ameondoka, alipanda katika mji wa Butembo na Goma, na wakati ambapo tunazungumza yeye yuko katika mji wa Bunia ya Ituri alafu wakati ambapo tunazungumza wakati huu ni kwamba hata watu wengi kama vile kwa taarifa zetu tulikuwa tumezungumzia kwamba Beni iko katika tatizo kwanza la mashambulizi wa wati wa ADF na vile Ebola, yaani hakujaisha hata siku mbili tumezungumzia hayo, lakini naona mauaji yanaendelea. Kwa hiyo wa wa watu wa Beni kwa kweli wanasema wamechoshwa na hata kambeni yenyewe, ukiona wengi wanasema wana, wanataka wanachokitaka tu ni mabadiliko. Lakini u, ukiona kwamba watu wengi wamechanganyikiwa, yaani risasi kila siku, yaani uangalie kama zaidi ya miaka nne ni risasi kila siku, watu wanauliwa pembeni yako, mpaka wengi wanaanza kosa kile cha kuzungumzia, wanasema kwamba wamechoshwa na kama ulivyosikia yule wa mwisho ni kwamba kuna gari za Umoja wa Mataifa zilisema zinaenda kwenye kata yao kutazama watu waliokufa, lakini wakazifukuza wakasema, kwa nini munakuja mchana na usiku? Mlisikia risasi watu wameuliwa, sasa sasa hivi ndio mnakuja. Kwa hiyo suala hili ni kwamba imekuwa ni ngumu watu kuelewa, lakini siku ilizopita rais wa Uganda Mseveni alisema kwamba serikali ya Kongo ingempa muda mwenyewe aje kwenye misitu ya Kongo kwa sababu iko mpaka wake mwenyewe wasake anasema yeye ana ndege ana na, na, na ku, ku... Shukrani sana, sana, sana, sana Austin, Malivika kwa kutujuza hayo yote uh, moja kwa moja tuelekee huko Kenya uh, ambapo tunaye katika laini ya simu uh, mwandishi wetu wa huko Nairobi Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, kipi kinaendelea huko uh, kuhusu hayo masuala ambayo tunasema yanahusiana na mambo ya sheria huko? Kumekuwa na vuta ni kuvute kati ya mawakili wa mkurugenzi wa mashtaka ya umma na wale wanaotetea uh, sasa ambaye sasa naibu jaji mkuu Filomena Mwilu, na vuta ni kuvute hii uh, imetokana na kuweko kwamba mwendesha mashtaka wa hapa Kenya uh, Noordin Haji ameamua kwamba sasa akamtafuta yule wakili wa malkia wa Uingereza kuhusika katika kesi hii ambayo anaitwa Kawawe Kureshi na hili limeonekana kwamba ni huenda likawa ni kama uh, kuonekana kwamba hamna mawakili ambao wanaweza kuendeleza kesi hii, na imeleta tetesi sana katika upande wa kumtetea uh, uh, mtetea huyu naibu jaji mkuu Philomena Mwilu katika kesi ambayo inamkumba kuhusu ufisadi. Lakini leo mkurugenzi wa mashtaka ya umma Noordin Haji amezungumzia hilo, akaeleza kwamba huyu kawa kureshi ambaye so ni raia wa Uingereza ameingia Kenya, na atasaidia tu kuhakikisha kwamba hapana uwezo wa kuweza kuhakikisha kwamba huyu anaigiliajia Mwilu anawajibika. Hebu msikilize alivyoeleza. So there are sessions that we are a third world country or you know, we are playing second film and we are the only ones who can admit a QC from the UK. We cannot be admitted in the UK. Sasa Wandera, swali. Mkurugenzi wa mashtaka ya umma Nuri Haji anaeleza kwamba dhana kwamba tuu Kenya imechukua wakili kutoka Uingereza haionekani kwamba ni nchi ambayo huenda labda hamna wale makuli ambao wanaweza kufanya kazi hapa Kenya. Kwa hivyo, anaeleza kwamba hilo ni njia mojawapo tu ya kuweza kufanikisha kesi hiyo. Uh, Wandera kuna swali buka sasa kuna labda akiongoza ama, um, mkuu um, um, wa sheria kuna lolote amesema kuhusiana na muda utakaochukuliwa kwa kesi hii ambayo kwa, kwa, kwa kweli inamkabili jaji wa mahakama ya juu. Je, ametoa muda akasema labda mwaka mmoja miezi kadhaa, ili sasa huyu wakili kutoka upande wa Uingereza uh, reje Uingereza na hakuna kipindi kilichowekwa kinachoonyesha kwamba atakuwa Kenya kwa muda fulani, lakini kwa kawaida jinsi ilivyo kesi kama hizi za ufisadi hapa nchini Kenya, na ni kesi mojawapo ambayo inamhusu kiongozi wa juu sana wa mahakama hapa nchini Kenya, inaelezwa kwamba huenda akawa hapa mpaka mwaka ujao, maanake kesi hii sasa inaanza kusikilizwa tarehe kumi na saba Januari. Kwa hivyo huenda akawa hapa anakusaidia, lakini sasa unavyozungumza, uh, anaendelea kutoa mihadhara pamoja na afisi uh, ya mkurugenzi wa mashtaka umma, uh, katika maeneo ya Naivasha kuhusikana na kesi ambazo zinaendeleaza uspitali katika magatuzi. Lakini tumsikilize tena huyu uh, Noordin haji anavyoeleza kuhusu uh, upatikanaji wa wake wa, wa huyu uh, awaukweshi <muchanurina> Wandera, Wandera, tukushukuru. Naona muda huturuhusu, tunakushukuru sana kwa yote hayo ambayo umeweza kutufahamisha kuhusu hayo maswala yanayoendelea na kuhusikana na naibu mwanasheria mkuu, uh, Harrison. Moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Habari ambazo zinatufikia hivi sasa kutoka huko DRC ni kwamba takriban watu 25 wameuawa katika mashambulizi mawili yanayoaminika kutekelezwa na kundi la waasi la Allied Democratic Forces, yani ADF, katika vitongoji vya Beni, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Raia kumi na wawili na wengine nje kidogo ya mji wa Beni, Kivu Kaskazini, huku wengine wakiwa katika kijiji cha Painda shirika la habari la APF linasema kwamba mashambulizi yametokea usiku wa kuamkia leo. Msemaji wa jeshi katika sehemu hiyo Kapteni Mak Hazukei amesema kwamba mauaji yametokea baada ya waasi kushambulia kambi ya kijeshi. Na mahakama ya kikatiba ya Zambia yametoa maamuzi Ijumaa kwamba rais Edgar Lungu anaweza kugombea tena katika uchaguzi mkuu ujao wa mwaka 21 na, na kueleza kwamba ha, hatakuwa akivunja katiba niruhusu kugombea mihula miwili tu. Hii ni kwa sababu rais huyo aliingia madarakani kwa muhula wa kwanza na kuhudumu kwa mwaka mmoja na miezi sita tu, ikiwa ni baada ya kifo cha rais Sata aliyechaguliwa kabla yake. Baada ya hapo, alishinda muhula wa pili na kuhudumu kwa muda wote. Lakini Lungu alieleza kwamba katiba ya nchi hiyo inaeleza wazi kuwa rais anatambulika kuhudumu muhula mzima kama akika madarakani kwa miaka mitatu kati ya mitano. Wabunge wa baraza la wawakilishi la Marekani leo watamsikiliza mkurugenzi wa zamani wa idara ya upelelezi ya Marekani FBI James Comey katika kikao cha faraga. Mwezi uliopita kamati ya maswala ya sheria katika baraza la wawakilishi ilimwitisha Comey afike mbele ya kamati hiyo kujieleza kuhusu uchunguzi wa FBI juu ya madai ya Russia kuingilia kati ya uchaguzi wa Marekani wa mwaka wa 2016, na barua pepe za waziri wa zamani wa mambo ya nje Hillary Clinton ambaye alikuwa mgombea wa chama cha Demokrat kwenye uchaguzi wa 2016. Na kansela wa Ujerumani Angela Merkel leo alitoa hotuba yake ya mwisho mbele ya chama chake cha Christian Democratic Union CDU, akiacha madaraka ya uongozi baada ya kuiongoza kwa miongo miwili alipokuwa, kulingana na taarifa ya shirika la habari la AFP. Hatua hiyo ya kukabidhi uongozi wa chama kwa mtu mwingine ni muhimu sababu, bado kuna swali tete kujua iwapo Merkel atamaliza muhula wake wa nne hapo mwaka wa 2021 au kuondoka kabisa kwenye uwanja wa siasa. Merkel mwenye umri wa miaka 64 ameamua kutoendelea kukiongoza chama cha CDU baada ya chama hicho kushindwa katika chaguzi za hivi karibuni kutokana na sera zake za kiliberali. Hii ni VOA express ambayo inaendelea kufikia kutoka studio nambari 15 hapa Washington DC. Bila shaka, matangazo hayo pia aweza kuyafata kwenye tovuti yetu www.voaswahili.com, vilevile pia kwenye mitandao yetu Facebook, Twitter na mingineyo, bila kusahau kwamba ukiwa na simu yako ya kiganjani unaweza kuyapata kwenye mitambo yote yetu ya FM, ikiwa Nairobi, ikiwa ni huko redio shirika Afrika ya Kati, maziwa makuu na kwingineko. Nam, kweli kabisa na kama nilivyokudokezea awali ni kwamba leo ikiwa Ijumaa, tunalo jicho letu ambalo Luci Patrick amezungumza na baadhi ya wakazi wa kisasa ama wazazi wa wazazi leo wanaozungumza kuhusu nini kinachoadhiri uhusiano mwema kati ya watoto na wazazi kutokana na maisha ya sasa, labda hali ya teknolojia, labda shughuli zimekuwa nyingi kweli. Hebu sababu ni nyingi ya sababu hmm zao Jicho letu leo linatazama kupungua kwa upendo na ukaribu baina ya wazazi na watoto wao. Nini kimepelekea haya yote? Basi uweze kuungana nami, Lusi Patrick. Karibu. Sababu kubwa ya kufanya mahusiano ya wazazi na watoto yafe ni ukuaji wa teknolojia. Ukuaji uh, wa teknolojia unasababisha wazazi wawe bize katika harakati mbalimbali za kupambana na maisha na kusahau majukumu yao ya nyumbani. Mfano, wazazi wengi kwa sasa wako bize, anaondoka asubuhi saa kumi na moja anarudi usiku saa nne, anawaacha watoto na wadada wa kazi. Kwa hiyo mtoto atakuwa karibu na mdada wa kazi, mtoto atakuwa huru kumwambia mdada wa kazi kitu chochote, mtoto atakuwa anaendeshwa, anapelekeshwa na vile mdada wa kazi anavyotaka, na mzazi sijue, kwa sababu akiondoka asubuhi mtoto amelala, akirudi mtoto amelala hana muda wa kukaa hata dakika kadhaa na mtoto, hana yuko bize na harakati za kupambana na maisha. Ndiyo maana watoto wa sasa, kuna changamoto nyingi zinatokea wanaaribikiwa na vitu mbalimbali na mzazi anakuwa hajui. Ni kweli kabisa mahusiano kati ya wazazi wa sasa na watoto yameshuka kwa kiwango kikubwa. Tatizo ni kwamba wazazi wengi huwa wanaachia wafanyakazi ili kuwaweza kuwalea wale watoto. Kwa hiyo utakuta mtoto anazaliwa anakutana na house girl, anakutana na house boy, lakini pia mzazi wake hawezi akakutana naye akapata ile malezi ambayo yako vizuri. Kwa hiyo mtoto anakulia katika ile mazingira ambapo anakutana na house girl, anakutana na house boy, na ikifika muda wa kwenda shuleni, wazazi wengi sana, kwa sababu wanafanya kazi nyingi, kwa hiyo mwisho wa siku anasema Mtoto wangu mimi aweze akasoma shule hizi nyingine nyingine, ngoja nimpeleke shule za boarding. Kwa hiyo mwisho wa siku anampeleka katika shule za boarding, huku akifika anakutana tena na watoto wenzao, huku malezi ya wazazi hajaweza kuyapata vile vizuri kwa hiyo siku ya siku anajikuta anasoma huko shule, anasoma mpaka anamaliza chuo, yuko maisha yake ni ya boarding tu, ila anajua kabisa ni naye baba ni naye mama. Kwa hiyo mwisho wa siku anajikuta ma, yale mapenzi ya wazazi, mahusiano vizuri yameshashuka kwa kiwango kikubwa sana. Mimi yangu ni hayo asante sana. Tumesikia sababu mbalimbali tufanyeje kutatua changamoto hii wazazi wanachotakiwa wafanye kuhakikisha wanaonusuru watoto wao jambo la kwanza lazima tukubali tuwapo nyumbani kupunguza matumizi ya simu unaweza ukashangaa mzazi yuko nyumbani wakati wote yuko tu anaangaika anabonyeza simu aangalie hiki aangalie kile afurahie watoto wako wanacheza peke yao uhakikisha unapokuwa nyumbani una mda mfupi wa kutumia simu yako, lakini mda mwingine unaobakia pata mda wa kuwa karibu na watoto wako. Maana ukiweza kufanikisha kutokuwa karibu na simu, karibu na na simu itakusaidia wee kuwa karibu na mtoto mtoto wako. Ukitengeneza ule ukaribu, mtoto atakuwa hulu kwako, atakuwa wazi kukueleza vitu mbalimbali ambavyo kwake vimefanyika changamoto, ambavyo kwake vimefanyika furaha, ambapo itakusaidia wewe ni kwa namna gani utaweza kumjenga mtoto wako ili aweze kufikia ndoto yake, ili aweze kufikia hatima ya maisha yake. Wazazi, ni imani yangu kwamba mmesikia na tutaenda kujirekebisha hapa. Ninakuwa natia nanga kwa siku ya leo. Mimi ni Lucy Patrick VOA Express. Harison, unasikia ushauri huo? umetolewa kwa wazazi, punguzeni matumizi ya simu, hasa uh, mnapokwenda kwenye WhatsApp Ha, ama, na Facebook amwatizami <laughs> tena ha, now, eh? <laughs> Lakini vilevile nao watoto wengi wako wakati huo kwenye Instagram na wala hawakujali, hawakujali nafkiri, lakini... hii ni ni pande zote pande zote ikiwa <laughs> lakini... ni upande wa wazazi nikiwa ni upande wa watoto akiwa kwenye kam... simu yake au akiwa kwenye kompyuta yake akiwa na tizama tizama hizo game zake mm -hmm. wala hata ukujali hata ukimsalimia hawezi kurudi wala hakuoni. <laughs> lakini ni hali tu ilivyo yeah, mambo leo. <laughs> Hayo basi, tuingie kwenye kibao. VOA Express haiendi bila muziki, na sasa hivi tunaelekea moja kwa moja hadi kule Zimbabwe. mm -hmm. tunapata wimbo ema jamaa naitwa Edi Murizo pata vitu ae ma na Andy Muridzo kutoka huko Zimbabwe, umeelewa anavyozungumza anamwimbia ema na, wameshirikiana na jamaa anaitwa Japriza. Noma sana kutoka maneno yanayosema, unaelewa, si ukisikia hema pale, unajua hema amependwa, basi wewe ni <mohenga. laughs> ni VOA Express Gula, Marekani, Washington DC, ambapo moja kwa moja tunaelekea katika pwani ya Kenya. Unajua leo ni siku ya Ijumaa <laughs> tunakwenda huko pwani, pwani ya Kenya. Tunaye katika laini ya simu Liberty, liberty ya ya dede, ya dede, vipi? Mnatunyima nini katika mambo ya burudani huko Mambo Mombasa, mambo poa. Joto limepanda kwa wingi sana eh, na fuo za bahari zinavutia wengi watu kutoka maeneo mengine ya nchi na hata nje ya nchi, wanakuja kubarizi, kutulia tu kwenye eh, fuo za bahari. Lakini katika kumbi za filamu hapa Mombasa mambo yanafanyika. Kuna filamu moja inateswa sana mm -hmm, filamu kwa jina Subira ndio inaonyesha sasa hivi, inazinduliwa na ni filamu imechezwa kwa Kiswahili uh, e, miji ya Lamu, Mombasa na Nairobi, ikimwangazia mwanadada mmoja ambaye amepita manyanyaso ama amepitia mateso mengi kuweza kufaulu kufikia ndoto yake ya kuwa e, mwogeleaji shupavu. Filamu hii ina ushirikisha uh, wa, wa, wa, wa wa sanii kama vile Brenda Wairimu na kina Ali Mwangola na nan na na, nice gizingi, gizingi na, Chantel. Na ni filmu ya kufurahisha sana, imeandikwa kwa Kiswahili na kwa Kiingereza pia, na ndio inaonyesha sasa hivi, imevutia watu wengi sana eh, katika kumbi za filamu, wamefika kuitizama filamu hii, wakiangalia uh, production yake ni ya kuvutia sana ikilinganishwa na filmu zingine za Kenya. Story ama hadithi ya kuvutia sana, inaonyesha katika filamu ya ama kwenye ukumbi wa filamu wa Nyali Cinema hiyo. So, ni katika burudani na kwa wale wapenzi wa mziki wa taarab eh, Bibi Hadija Kopa kutoka Bongo, Tanzania atakuwa anafanya mambo yake hapo kesho eh, katika hoteli moja ya bidibadu inaitwa Burudani Festival 2018. mm -hmm. Mama huyu ambaye anatambulika sana katika miondoko ya mipasho atakuwa anafanya mambo yake, najua akina dada wa Kiswahili kutoka eneo la pwani wakimsikia Hadija Kopa eh, najua hiyo, acheka upande wa pili, mama yangu ana laani kwani anasema, <laughs> jameni, Hadija Kopa ah! Ukikutana eh, mm. na wao Harrison, ukikutana na wakati huo umevaa no. mavazi ya fish yani, eh, zinaitwa zile eh, nguo za fish alafu mm. ni disco like, zikipigwa na zile taa za, za za za kwenye makumbi za burudani, mama yangu utamwamini, alikuwa ya ni idol, ulikuwa unamuona leo asubuhi. Basi ade labda kwa kitupa tu labda kwa machache kuhusu filamu hii uh, unasema naitwa uh, uh, Subira, imeandikwa katika lugha ya Kiswahili, historia yake kwa, kwa maelezo inaelezea na, nini zaidi Ina ina, mweleze, ina- ina kulingana na maelezo niliopata ni kwamba inatokana na hadithi kamili ama tukio halisi la maisha ya, ya mwanadada mmoja, ambapo yeye alitokea eneo la Lamu, na unajua Lamu watoto wanafujana wengi hawajapata elimu, na yeye kupitia hiyo elimu ndogo, na akapenda eh, tukio la uogeleaji, akamshawishi babake, akamfunza kule kuchupa ama kupiga mchomo ama dai kwenye bahari na akitoka hapo, ikawa ni kwa sababu ni mtoto wa Kiswahili, ni lazima ndoa ije kwanza. Anapoolewa na basi, ile ndoto inakufa anairejesha chen tena akiwa kwe, kwenye ndoa inafanya mpaka anakosana na mme wake ambaye alimwoa kutoka Lamu, akampeleka Nairobi, na sasa huko anatoroka nyumbani akienda kutafuta mwalimu wa kumfunza uogeleaji akiweka zile mbinu mm -hmm. Babake mzazi alimfunza enzi zile akiwa mtoto mdogo wa umri wa miaka kama nane, tisa, kumi na moja. Nakushukuru sana Liberty Adede, ukiwa Mombasa, kwa kututokezea mambo yalivyo kwenye burudani. basi Uh, kama Aida Issa ataweza kupata ndege haraka basi atakuja kule kushuhudia mziki wa DJ Kopa. Kwa heri ya kuonana Liberty. Uh, na sasa Sande Shomari naye amesha ingia, karibu sana kwenye studio. Hebu angusha vitu vizito vizito, baadhi ya mambo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii <laughs> sante sana Harrison Kamau nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele ndani ya studio. Naona uko sawa maridhawa kabisa, na mzee mzima Patrick, mkiwa mnafanya mashambulizi mazito. Tunamwita huyu Patrick mzee au shambuliaji, mashambulizi ya Liverpool. Bila shaka, sasa leo basi nini kinatamba huko kwenye mitandao? Mitandao inazizima kwelikweli. Mnakumbuka kwamba kuna mashindano yanakuja mwishoni mwa wiki hii e, mwishoni mwa juma itakuwa ni Miss World kule Sanya, China. mm -hmm. Mnafahamu kwa mambo ni mazito sana kwa bara la Afrika au hamfahamu? Vitu e, ni vizito juu sana katika haya mashindano ya 68 ambayo yanafanyika huko Sanya, China. Sasa basi ni kwamba mpaka hivi sasa wale wagombea wanaenda katika nafasi mbalimbali mbali, mpaka waje kufikia kule juu mm -hmm. na wanaotamba kwenye mitandao wa sasa hivi wakizungumzwa ni huyu binti mrembo kutoka nchini Uganda, Queen Abenakyo, yeye alikushaonekana video zake akizungumza kuhusu mambo anayoyafanya kule nchini Uganda maana sasa mnakwenda kwa hatua, mkijieleza yale ambayo mnayafanya. mm -hmm. Amesambaza na kwenye mitandao na kule Uganda, hadi magazeti pia yanamwandika kwamba pengine anaweza akawa mwafrika mwingine atakayepata nafasi ya kushinda. mm -hmm. Na tayari wameshatoa orodha ya warembo kumi na tano ambao wanaonekana kwamba wanaweza kuwa ndio katika nafasi za juu. Sasa basi katika hiyo orodha kumi na tano mwishoni mwa wiki iliyopita ilikuwa thelathini. Kutoka namba thelathini ameenda mpaka namba kumi na tano ni huyu Queen Abenaki wa Uganda. mm -hmm na ukiangalia, sio yeye tu peke yake, kuna binti mwingine anaibuka kutoka nchini Tanzania. Huyu ni Miss Tanzania, anaitwa Queen Elizabeth Makune yeye mm -hmm. Naye amezizima akifanya vitu kwelikweli, akionekana hivi sasa katika nambari kumi, unajua kuna ile kumi bora anaonekana yeah, yeah, na uwezekano kuwemo kwenye hiyo kumi bora. Kwa hiyo unaweza kuona hapa watu wawili eh, kutoka Afrika Mashariki, Kenya na Uganda na Tanzania yeah, tanzania. kwa mradhi Mm -hmm. ambao wako juu pale Hawa wanazungumza kweli kweli kwenye mitandao, bila kusahau kule nchini Tanzania, Diamond Platinum zaendea hata tamasha la Wasafi, wanatuma picha za kila aina kwenye mitandao sawa, sawa, sawa. Asante sana tunawatakia wale warembo kutoka Afrika Mashariki kila laheri kwenye Miss World kule Sanya China, na asante sana Sandy Shomari kwa baadhi ya yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii kutoka Washington. Jina langu Harrison Kamau, na mimi ni Patrick Nduimana, kwa pamoja tuna waageni tukiwatakia kwa kuanza vizuri weekend.