Kutoka studio 15, hii ni VOA Express Express, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Jumanne tarehe 11 mwezi ni wa Desemba mwaka wa 2018. Napoangalia mbele, naona mwaka unakaribia kwa pole pole kumalizika, lakini hii ni Express. Jina langu Harrison Kamau na mimi ni Patrick Nduwimana. Kama unavyosema Harison, ni kwamba mwaka ndogo ndogo unaelekea ku malizika kurepa. <laughs> <laughs> Karibu wasikilizaji wetu, tuweze kusafiri nao katika VOA Express na kuwapasha habari nyingi ambazo zinazungumziwa katika eneo la Afrika Mashariki, maziwa makuu. Harison, DRC, DRC hali inaenda kuwa tete katika baadhi ya ya maeneo huku, siku nazo zikikaribia za uchaguzi mkuu mku. mku. <laughs> lakini kuna ripoti mpya kenya sarafu mpya imetokea imezinduliwa leo, leo na tutaangalia pia kwa kina na tutauliza na tupate maelezo kama labda nasikia ni maridadi sana sijui tutaelezewa tutaelezewa na ripota wetu huko kenya. tutaangalia pia masuala ya teknolojia ushauri na baadhi ya mambo yanavyovuma kwenye mitandao ya jamii yote ndani ya voa express jiji kuu la marekani washington dc lakini sasa Ah, hali kama ulivyotaja pale ni kwamba inaendelea kuwa tete na kuna baadhi ya sauti ama watu ambao wameathiriwa na michafuko DRC. Na je, wanasemaje pale. Tukakuja toka tulipofika, na polisi mara moja tukaingia hivi, wakaanza kupiga masasi na tukaingia ndani ya parcel, basi hakika ilikuwa kweli mzee amekisha kufariki, na askari waliweza kukuja nyuma, wale watu wanawezekana na wamekisha kupita. Nam, hicho ni kidokezo tu, lakini mengi tu mtaweza kuyapata katika VOA Express, lakini bila kukawia tumwane moja kwa moja tuyafuatilia hayo kwanza ya michafuko nchini DRC. Sasa hivi tunaungana naye Ostel uh, uh, Malivika. Malivika akiwa DRC, karibu sana kwenye VOA Express. Tumesikia kwenye vidokezo kwamba kuna baadhi ya maeneo kuna kilio na kuna majonzi. Hebu tueleze nini kinachoendelea, Marivika? Asante uh, sana Ndrina na, na mwenzangu Harizon. Ni kwamba kinachoendelea hivi sasa ni mauaji ambayo yametokea katika wilaya ya Beni mji wa Owicha, kilomita thelathini kaskazini mwa mji wa Beni, ambapo watu kumi wote wameuliwa wakiwemo wanawake wawili, na serikali inasema kwamba ni waasi wa ADF, lakini wananchi ambao tulizungumza nao wanasema kwamba hao watu ambao wameua wa watu kwa saa za usiku wa leo ni kwamba walikuwa wanavaa unifomu ya jeshi la Kongo, wakivaa vitambaa na na sare moja. Kwa hiyo, wa, walishindwa kufahamu ni nani anahusika na mauaji, lakini viongozi wa jeshi wanasema kwamba ni waasi wa ADF ndio walikuja wakashambulia hiyo eneo na kuwaua raia na hata kubeba vichwa. alafu wananchi ambao walikuwa katika mji wa Oicha wakasema hivi tunawaza kama jeshi likamata hatua zake zote na wanajua nini iliacha inafika mpaka kwa ile hatua, sababu trasi zilikuwa zilijulikana depi jana mchana Bana. Ni sikitiko kubwa sana kwa sababu adui hio waliweza kujipenyeza hapa ndani ya mgine ya kiki libo ilikuwa madhira ya saa kumi, saa kumi, saa saa moja na nusu ya usiku tukasikia wanakuja kutuambia sehemu inawezekana, na damu iko namwangika kumkono, huyu namwangika pembeni ya mzee pale, tukakuja wakati tuka tulipofika na polisi, mara moja tukaingia hivi, wakaanza kupiga masasi na tukaingia ndani ya parcel. Basi hakika ilikuwa kweli mzee amekisha kufariki, na askari waliweza kukuja nyuma, wale watu nawezekana wamekisha kupita Hoster Malivika. Uh, si mara ya kwanza kupata taarifa ya mauaji yanayotekelezwa na wa hawa waasi wanaodhaniwa kwamba ni wa kundi la ADF na inasemekana kwamba tangu mwaka 2014 wamekusha ua ma -e, mamia ya watu hawa ADF inasemekana ni waasi kutoka uh, au wanaopiga vita walikuwa wanapiga vita serikali ya Uganda. Sasa leo wanauaua raia wa DRC. Hawa wana wana lengo wameshazungumza, wana, wana, wamesha wana, ma, wana, wana madai yapi ya kisiasa? Kwa kweli ni kwamba hili suala la mauaji ya Beni sasa hivi watu wanashindwa kuzungumza na wameshindwa kuelewa. Wanasema hawa waasi ni waasi kutoka Uganda. Sasa kwa nini wataendelea kuwa wananchi wa Beni wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wana tatizo na, uh, gani nao? Hii ni kitu ambacho watu wanajiuliza, na kitu kingine watu wanajiuliza, Umoja wa Mataifa upo, una askari wengi wengi sana, una vifaa, una vifaa una drone, kwa nini wameshindwa, wakati na mauaji na yametokea, kurusha drone zao kutazama hao watu wanakimbilia wapi? Yaani wananchi wameshindwa kuelewa kinachoendelea, na kama ulivyosikia ni kwamba wananchi wanasema hata jana waliambia viongozi wa usalama mchana kwamba kuna tatizo kuna watu fulani, lakini wanasema hawakushughulikia. Kwa hiyo inakuwa ni, ni, ni changamoto kubwa, lakini jeshi linasema kwamba ni wagaidi ambao huwa wakiua askari wanachukua unifomu ya jeshi mm -hmm. wanajipitisha kama ni jeshi tiivu kwa serikali kumbe ni wapiganaji. Shukrani sana Oster Malivika kwa ripoti yako hiyo. Habari za kusikitisha tu huko DRC kweli kabisa, na tutaendelea kufuatilia maswala ya kampeni ya kadri uchaguzi unavyokaribia huko DRC. Na sasa moja kwa moja tuelekee nchini Kenya ambapo leo sarafu imebadilika, na tunaungana naye Kennedy Wandera. Karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze yaliyojiri. Tumeona kwenye mitandao ya kijamii, tumeona kwenye vyombo vya habari kwamba sasa sarafu za Kenya zimebadilika. Hebu tupashe zaidi. Naam, ni kweli kwamba sarafu mpya Kenya imetangazwa, na hii sarafu ni ya shilingi moja ambayo ina nembo ya twiga, na kisha kuna sarafu ya shilingi tano ambayo ni uh, nembo ya kifaru. Kuna sarafu ya shilingi kumi yenye nembo ya simba na uh, sarafu ya shilingi ishirini yenye nembo ya ndovu, mnyama ndovu. Na nieleza kweli kwamba kwa mujibu wa kifungu cha katiba ya Kenya mia mbili thelathini na moja sehemu ya nne, sarafu inayotumika nchini haifai kuwa na picha ya mtu yeyote. Awali palikuwa na picha za marais waliotangulia, lakini katiba inahitaji kwamba fedha hizi ziwe na nembo ya inayoashiria umoja wa nchi na ustawi wa kitaifa. Na hii ni kumaanisha kwamba sasa sarafu zozote zitakazotangazwa kando na hizi zilizotolewa zi zi leo, leo, zile zitakazofuatwa zitakazofuata za noti zitakuwa na nembo za Wandera, kuna muda ambao umetolewa kuondoa ile sarafu ilikuwa inatumiwa zamani, sababu lazima kuwe na muda ili wananchi wapewe na fursa ya kutumia hizo sarafu mpya, kwamba hii ni njia mmojawapo tu ya kuhakikisha kwamba ustawi wa nchi pamoja na historia nchi kisiasa, kiuchumi inaweza kuashiriwa katika sarafu yake lakini vilevile Rais like Kenyatta, pia kando na kupongeza Benki Kuu ya Kenya kwa kuchapisha na vilevile vile kuzindua rasmi sarafu mpya, anaeleza kwamba sasa lazima Benki Kuu na mashirika mengine yanayotoa mikopo iweze kuwasaidia vijana, kuhakika kwamba nao wanapata fedha za kuweza kujikimu maishani, maanake wana uwezo na wana malengo makubwa sana ya kuifaidisha nchi yao. Hebu tukisikiza Rais Kenyata nai Haiyo ambayo Rais Kenyatta anayatajia kwamba wanaweza mwaka mwaka ujao, lazima pawepo na mikakati ya yakuakia kwamba vijana wanapata mikopo kutoka kwenye mabenki kuweza kufaidisha nchi yao, na kidogo ni niitie kwamba shirika la e lile la uchapishaji wa fedha lilikuwa limeenda mahakamani hapo awali ili kupewa zabuni, maanake lilikuwa linaeleza kwamba utoaji zabuni kwa kampuni nyingine ambayo kuchapisha fedha haikuwa aika imefanywa kwa njia ya wazi, lakini mahakama ya Kenya iliweza kusitisha na kutoa uamuzi ambao ulionekana uh, kukinzana na, na, mal-mahitaji ma, au uh, uh, malalamishi ya shirika hili la belau. Sasa Rais Kenyatta anaeleza kwamba huu ni mfumo mpya wa kuweza k ku, sarafu uh, za nchi na hivyo basi mwaka elfu mbili na tisa tutarajia kwamba pa kuenda patakuwa na na sarafu nyingine hususan zile za noti. Shukrani sana Kennedy Wandera kwa taarifa yako hiyo, uh, kuna swali nilikuwa nimemuuliza kujua kwamba kuna muda muda unu, uliotolewa kondoa uh, ile sarafu ya zamani, lakini naona tukuelewana kidogo. Basi naona moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. wajumbe wa serikali ya Yemen na waasi leo wametangaza mapigano mipango yao ya kubadilishana wafungwa, kila upande ukitoa orodha ya majina ya wafungwa hao. Hayo ni wakati mazungumzo ya kusaka amani yanayosimamiwa na Umoja wa Mataifa kati ya pande hizo zinazogombana yakiingia katika siku yake ya, ya saba huko nchini Sweden. Waasi wa Kihudhi wamesema wamewasilisha kwa serikali orodha ya wafungwa 15 imearifu ripoti ya shirika la habari la AFP. Upande wa serikali ya Yemen umetangaza orodha ya wafungwa elfu nane na mia mbili. Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May atakutana na viongozi wa Umoja wa Ulaya mjini Brussels hii leo. Katika ziara yake huko Ulaya atatafuta msaada kuhusu mpango wa Brexit, siku moja baada ya zoezi la kupigia kura makubaliano ha kati ya Uingereza na Umoja wa Ulaya, na Umoja wa Ulaya kujiondoa kwenye umoja huo kuahirishwa. Waziri Mkuu May ameahirisha zoezi la kupiga kura bungeni baada ya kudhihirika uwezekano mkubwa kwa makubaliano hayo kupingwa katika bunge hilo la Uingereza. Waziri mkuu May anajaribu kushauriana na viongozi wenzake wa Umoja wa Ulaya na wale wa halmashauri kuu ya Umoja wa Ulaya waridhie makubaliano hayo yafanyiwe marekebisho. Mahakama moja mjini Vancouver, Canada, inatazamiwa kutoa uamuzi wake hivi leo katika kesi ya kuachiliwa kwa dhamana mkurugenzi mkuu wa kampuni ya Huawei Meng Wanzhou wanzo mwenye umri wa miaka 46, binti wa mwanzilishi wa kampuni ya Huawei anakabiliwa na mashtaka ya kusaidia kampuni ya China kuwepa vikwazo vya Marekani dhidi ya Iran na serikali ya Marekani inataka asafirishwe hadi Marekani kujibu mashtaka. China imepinga vikali jaribio la Marekani kumfungulia mashtaka wanzo pamoja na kuikosoa Kanada ikidai kwamba inakandamiza haki za mshukiwa. Meng alitangulia kuzuiliwa na maafisa wa Kanada kwa niaba ya Marekani alipokamatwa Vancouver akiwa safarini kuelekea Mexico kutoka Hong Kong. Na wanaseneta wa zamani wa Marekani wapate 44 kutoka vyama vya Republican na Demokrat wamewaomba wanaseneta wanaohudumu leo kutetea demokrasia na kuweka mbele maslahi ya taifa, katika barua ya pamoja iliyochapishwa jana na gazeti la Washington Post, wanaseneta hao wamesema Marekani imeingia katika hali ya hatari na wameona ni vizuri wapazi sauti kwa kuzungumzia changamoto kubwa zilizoko hivi sasa ikiwa ni pamoja na uheshimishaji wa sheria, katiba, utendaji kazi wa taasisi za uongozi bila kusahau usalama wa taifa. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka studio za sauti ya Amerika hapa Washington DC. Harrison Uh, baada ya kuzifuata habari za dunia kweli kabisa. upande wa maswala ya ushauri ni kweli kabisa. Na katika ushauri hivi leo, Bi Halima Muhamed, mkurugenzi wa shirika la The Coast Education Center huko Mombasa, linaloendeleza miradi ya kuzuia vijana kujiunga na makundi ya kigaidi, ataja kuwa malezi ya kisasa pamoja na kupotoka kwa maadili ya kijamii kumechangia vijana kujipata mikononi mwa watu wabaya. Hebu tumsikize anavyotoa ushauri wake. Tunaangalia family values hazipo tena katika akili za watoto wetu. Mama kweli na baba wanafanya kazi kuleta chakula katika ile familia, lakini ukiangalia, uko na teenagers katika nyumba, haufatizii kuangalia mtoto smartphone, nguo amevaa, chakula amevaa, umemwacha mfanyakazi. Kwa nini mpaka mwisho kwisho umwacha hivi sasa, anaweza kugoogle whatever anavotaka katika ile simu sasa so, mtoto umemwachana na jamii ama ulimwenu, kwa sababu yale anayoyatafuta katika ile simu wewe mama hujui, kwa sababu ke mwisho wa ile simu inapaka password, huwezi kuifungua. Na hapo tunaangalia huyu mtoto labda na miaka kumi na mbili ama kona na miaka minane, mtoto ako na simu kwa sababu ile hali ya kuwa mimi nafanya kazi ku provide, you also need time ya kuotakana yule mtoto, uangalie marafiki zake ni kina nani? Wazazi wengi hawajui marafiki za watoto wao. Uangalie huyu mtoto wangu akiniambia Jumamosi na Jumapili anaenda madarasa, je, anafika paka madarasa? Ukisema kwa mtoto wangu anaenda shule, umeangalia kwa mtoto wako ameenda shule. Hayo ni mambo ambayo lazima tuangalie. Kuna mama aliyodhoofika ya kuwa anaishi katika nyumba moja, kumbe jirani ndio mtoto wake anakuwa recruited na kubadilishwa. Mama mwenyewe ni Mkristo, mtoto wake anabadilishwa kuwa katika kuingia katika dini ya Kiislamu, lakini kwa njia ambazo sizo. Wengi ambao wanakuwa wanaingizwa katika dini ya Kiislamu wengine wao wanaingizwa kwa njia ambazo hazizoelewe hazielewi, wanaambiwa unaingia katika dini ya Kiislamu kutetea dini ya Kiislamu kwa kuua mwingine, ila hali sivyo ambavyo leo inavyotakikana. So kwa mtazamo wangu ni kuwa katika masala haya ya dini, lazima hawa maimamu tulionao, hawa maustadhi tulionao wanasomeshia watoto wetu, basi wawe ni wenye kuwa vete. Huyu mwalimu asiwe kuwa mtu anajenga msikiti anajenga madarasa analeta mwalimu, awe ni mwenye kufundisha, lakini iwe ni mwenye kufanyiwa interview kama vile mwalimu wa school. Kwa nini njia za school zinafanywa sawa, lakini tukija katika njia ya madarasa unatafuta tu bora, wewe umemaliza madarasa umemaliza kila kitu umepata shahada yako, unaona huyu mtu ndiye wa sawa kufundishia watoto wangu. So hapo ndo makosa sisi tunawafanya especially wale wenye kujenga madrasa, wanajenga kwa nia nzuri watu kupata elimu wanajenga misikiti kwa kupata thawabu na watu kupata kuswali, ili pate kumabu, pate ili upate kuabudu Mwenyezi Mungu, lakini ile njia ya kwa yule imamu anatafuta ile njia ya kuwa huyu ustadhi wa madrasa anatafuta ndio njia ambazo sizo za zile recruitment. Naam ushauri huo nafikiri una maana sana Harrison, sababu uh, katika historia ni kwamba kuna baadhi ya walimu ambao wanafundisha katika haya masomo wanasema, madrasa ya kufundisha dini huwa wanapotosha watoto, wanawafundisha mambo ambayo ni kinyume, hata uh, ya maadili ya Uislamu. Naye pia Bihalima kama nilivyosikia akisema, ni, ni kwamba ni vizuri pia wazazi mm -hmm. waelewe vizuri kufuatilia watoto wao. Je, mtoto wangu amekwenda wa kweli kwa mafunzo ya kidini ama amekwenda sehemu nyingine? Yani, inakuwa nakufuatilia mienendo yake. Ni ushauri mwafaka kabisa kutoka mm -hmm. hapa Washington DC, tunapotazama kwa umbali. Wakati wa mziki umeingia na Dada Avril kutoka kule nchini Kenya anasema in love, pata mambo. Nakwambia ni Avril anasema love ndani ya VUE Express ndipo mambo huwa yanakwenda. VUE Express haikwendi kama sani anavyosema kila siku bila muziki, naona na kibao chenyewe ni mtindo wa zuk. Zuk, nae, ni kama zuk ndio mtindo upi sasa ah? Zuk hujue zuk ndio, nimeshasikia siueleze, msikilizaji. Ngoja ngoja kidogo, sikia, sio mimi sasa, ni wewe utamueleza yule aelewe vizuri, mtindo ambao unauzungumzia. Zuki ni maake, mnacheza tu mm -hmm. Tarati. ila taratibu, na mtu na kama mazaki. Rumba vile kama vile rumba, lakini manake kimwambia Kioko, hayo mambo hayashiki na na, na dead. <laughs> <laughs> lakini hata hivyo sio slow, ni katikati mm -hmm. ya slow na rumba eh -eh. Maake, zuki ni eh, mm -hmm. Wale, wale, wale wa Haiti wanapenda sana, watu wa Haiti sana, waukchenhasa wa wa, katika, uh, katika nchi za visiwa huku ake mm -hmm. kama mfano kuna wale ambao waanzilishi wa zuku kundi la ndio miondoko ya Somali kabisa. pishi la mm -hmm. kitumbua <laughs> cha mchele <Le> lakini... <laughs> lakini kila siku anakuja na vitu vizito, vizito. nimesheheni <laughs> vitu vizito vizito kama anavyosema Patrick, nimejaa tele kama pishi la mchele na kusheheni vitu vya teknolojia leo, leo, sasa leo basi katika teknolojia tunamulika kampuni mbili a simu za simu kama mnaofahamu, wengi mnafahamu. Samsung mnafahamu. Apple, lakini China kule kuna wengine ambao wamekuja juu sasa. Kuna kampuni ya Huawei hawa jamaa pamoja na Samsung. Samsung wakiwa wanatokea kule Korea. Hmm? Hawa wengine wanatokea China. Wana simu wametoa kwa pamoja sasa lete nikupe vitu, kampuni hizi zimezindua wakati mmoja kamera mpya ya simu ambayo ni maarufu kuchukulia picha za selfie. Najua wameangalia soko, mm -hmm, soko linapenda selfie. Sasa njona kitu ambacho kinaunga mkono selfie, pamoja na kwamba wana kamera ya simu, lakini hii ni maalum kwa ajili ya safi kabisa. Sasa kamera hii walivyoitengeneza jamaa wawili hawa, wamedai kwamba hizi ni za kwanza duniani kuzindua simu iliyo na kamera ya aina yake ambayo ina tundu tu pale juu kwenye simu yako. No, no. unaona katundu kadogo kwenye simu. No, no. sasa katundu nakatumia ukabonyeza ukapata selfie yako, kwa Kiingereza wanaita punch hole camera mm -hmm. mambo mazito kabisa, mambo mazito <laughs> <laughs> Sasa upande wa Samsung simu yao yenye kamera hii inaitwa A8s na, na baada awajamaa jamaa wa Huawei wa China simu yao inaitwa Honor View 20. Mhm. Mm, naona bwana. Sasa basi simu hii ina kitu kinaitwa link tab ya Samsung, sasa ambayo ina uwezo wa kuchambua matumizi ya mwenye simu kwenye mitandao mbalimbali mbali, na kumwezesha mtumiaji kubadili kutoka kwa sehemu moja, kwa mfano wifi au kwenda kwenye mtandao wa 4G kwa spidi kubwa ya kudownload au kuweza kupakua vitu unasema kwenye simu. Mm -hmm. Inaona spidi kali sana. Na kwa mujibu wa taasisi ya utafiti ya IDC mpaka mwezi Septemba mwaka huu Kampuni ya Samsung ndio ilikuwa inatamba duniani kwa kuuza hizi simu za smartphone yeah. Ikiwa imekushapiga mauzo ya simu zipatazo milioni 72.2. Mtu ana ubishi na Samsung akwambie wameuza kiasi hicho na hawa jamaa wa China wako nyuma vilevile, Huawei. Huawei. mm -hmm. Wamekushapiga wanakwambia mpaka mwezi huo simu milioni 52 za mauzo. Labda nikuulize swali mm -hmm. hii, kusema washirikiane Huawei na Samsung Uh, wala, lengo lao hawana kushirikiana. uh -huh. Ni kila e, ni kila mmoja kivi yake wamezindua, ni kila mtu kivi yake. Ah, okay, kwa ni mashindano. Huyu anazindua na huyu kazindua, umeona sasa? Eh, wala shindana <laughs> sasa basi, kwa sasa hivi anakwambia kampuni zote mbili, hii Samsung ya Korea na naa China, kwa kiasi fulani wamepoteza mauzo kwa sababu kama mnavyokumbuka kwenye hili saga ambayo mmelizungumza kwenye habari za dunia, mm. la kampuni hii ya Huawei kwa China wanakabiliwa shutuma za kuvunja masharti ya kimataifa mm -hmm. ya kibiashara ya vikwazo yaliyokuwa na Marekani mkurugenzi kushirikiana na Irani. mkurugenzi wa Huawei anaitwa <laughs> Canada, Canada na Marekani, namsubiri ile kwa sababu anasema alivunja sheria za kuwekea vikwazo Iran. Sasa hii kidogo imeathiri kampuni hii ya mauzo ya China Huawei, eh kwa namna moja ama nyingine, lakini basi tukirudi kwenye kamera, wanakuambia kamera hii sasa kwa upande wa Huawei ina ukubwa megapixel 48 mm -hmm. kwa simu kuwa na 48, yeah, ni kubwa, unaona yeah, yeah, yeah. na ile ya Samsung yeah, yeah ina megapixel ishirini na nne kwa unaweza ukapiga picha wewe Bwana Patrick, ukaenda ukaitoa ile picha ukaiprint kubwa kabisa kama ya mtu, na ikawa haina chenga haina nini yani ikatoka picha safi kabisa super, unaona bwana. Kwa hiyo hawa jamaa wamepeleka hii wanaita game kwenye step nyingine, kwenye level nyingine. Sasa, kwa upande wa bei hawajazungumza, lakini mpaka hivi sasa wanajiandaa kuitoa mm -hmm. Na itauzwa wapi? Wanakwambia China hivi sasa wanajiandaa kuipokea isimu Desemba ishirini hapo na na na watu mnamo wiki mnamo moja tu. Na wiki isi, moja moja na nusu, eh kutoka sasa na unajua, umegundua kwamba uh, mashindano mengi ya simu sana sana, sio kwamba ina uwezo gani wa mm -hmm. kuwasiliana, kuwasiliana hakuna tatizo siku hizi, mashindano ni kwenye kwenye kamera kamera kamera, eh picha picha picha inatoa gani? na na sasa jamaa kwa nzuri, selfie, kwa wajanja yes, selfie e. e. chapili, selfie selfie selfie, maana maana hiyo si nyingi za, lakini nzuri sana kama sura pili inakubadili, unakuwa sura nene hata <laughs> ukiwa mdogo mdogo sura ime. <laughs> shukrani, shukrani <sana> sande, lakini lakini aonekana sura shukrani <laughs> yeah. Sana sande, lakini kitu tu cha kuonya ni kwamba selfie nyingi zimefanya watu waangamie. Hata hivyo kuna hali mm-hmm. ya usalama. Umeona kuna jamaa alianguka kutoka kwa ndege akijipiga selfie, alianguka kwenye mlima na mchumba wake akipiga mm-hmm. Watu wanajisahau sana wakiwa kwenye yeah. selfie kuna pia ripoti iliyotolewa na shida, nafikiri, na BBC wakizungumzia mm -hmm. hizi uh, ajali ambazo zinatokea kwa sababu ya watu kuchukua picha za selfie eh mm -hmm. maana maendeleo lakini vile vile lazima watu waangalifu waangalifu waangalifu waangalifu sana. Tunakushukuru sana, sana, sana, Shomari, kwa vitu vyako bila shaka kama vizitu, kawaida vizitu. Super. <laughs> na wewe mwenyewe <laughs> uwe wa kwanza kupigwa selfie aina yake hiyo bila shaka, nakutakia kila la heri ya timu yako ya Liverpool. Basi sasa pia tuangalie Patrick kama kuna mambo yanayovuma kwenye mitandao, na ninapoangalia natazama huko Kenya kuhusu sarafu mpya, watu wamejimwaga kweli kweli kuhusiana mm -hmm na sarafu mpya. Wanasema kwamba tunashukuru kwamba sarafu hii mpya sasa haina picha ya mtu tena, kwa hivyo inaondoa swala la mtu fulani kwenye sarafu za Kenya. Mwingine anasema sasa inaonekana kwamba Kenya inazingatia wale mavu, kwa sababu anasema zilivyo hasa zile mashilingi yale, ni kwamba ukiaguza hivi na pia noti, mtu ambaye ni kipofu ataweza kuguza na atajua hela bila kuuliza ama kuulizilia hizi ni shilingi ngapi, atajua tu. Mwingine anasema kwamba sioni haja ya kutumia bilioni kumi na tano wakati huu kutengeneza sarafu mpya ilhali hela zilizopotea hatujazipata bado mm -hmm. Kwa hivyo bado tunaongeza sarafu mpya, na tunatumia matumizi zaidi katika kutumia kutengeneza sarafu mpya, lakini labda zitaibiwa kama zilizoibiwa hapo awali. Shukran. Labda kwa haraka haraka, tulikuwa na swali jana, Magufuli anawajua wasiolipa kodi, je, we umo? Huyu anaitwa Patrick Mosengo anasema kama anajua ajitahidi kwa kazi viki linusi, anasema hawezi akanijua, kwani ana kurunzi la kumulika wakwepa kodi. <laughs> E, halafu huyu anaitwa Washra anasema hani jui. Mwengine anasema anaitwa Damian anasema mi ndio kama naona nimeungiwa nime, nime bomba la kodi. <laughs> <laughs> Ni baadhi ya mambo tu kwenye mitandao ya kijamii. Muda tuliokuwa nao kwenye VOA Express hivi leo naona umekwisha, ama umetukimbia kama anavyosema mwenzangu Patrick Dwima, na kwamba muda umerepa. Jina langu Harizon Kamau na mimi ni Patrick Dwima, na kwa pamoja tuna wageni kuwatakia alasiri njema.