Wakenya wenzangu, hamjambo? Hamjambo tena? Happy Jamhuri Day. Katika uwanja wa Nyayo jijini Nairobi, Wakenya walifurika kusherekea na kuadhimisha miaka hamsini na tano baada ya taifa lao kutangazwa kuwa jamhuri. Kwa, kwa nyimbo za kizalendo walielezea kuwa na fahari na matumaini makubwa na mafanisi ya taifa lao. Ni maadhimisho yaliyohudhuriwa na viongozi wote wa upinzani waliomenyana na Rais Uhuru Kenyatta katika kinyang'anyiro cha urais mwaka jana, wote wakiketi kushoto alikoketi Bwana Kenyatta. Na katika hotuba yake Bwana Kenyatta aliwashukuru wote, hususan Raila Odinga na Kalonzo Musyoka kujitolea kushirikiana naye kujenga taifa lakini pia Rais Kenyatta alitumia nafasi hii kuelezea yaliyo kifuani kuhusu kadhia za ufisadi. Kwa muda sasa, jinamizi la ufisadi limeonekana kuibuka mara kwa mara kwenye taasisi kuu za serikali ya Kenya, maafisa kadha wa kadha wakifikishwa kizimbani kushtakiwa huku wengine wakiachiliwa kwa dhamana. Na japo mkurugenzi wa mashtaka ya umma Noordin Haji amekuwa akisisitiza kuwa katika kesi hizo upo ushahidi wa kutosha, bado hawapo maafisa wowote wa waliohukumiwa kutokana na kamatakamata kamata hizi ambazo zimekuwa ibada nchini Kenya. Mpaka sasa maafisa wengi mno kutoka mashirika ya serikali kama vile shirika la kusambaza umeme, shirika la bima ya afya, shirika la mafuta, shirika la nafaka na mazao, shirika la ustawi vijana wanaotoa huduma kwa taifa, wizara ya kilimo, wizara ya misitu, wizara ya ardhi, miongoni mwa taasisi nyinginezo, wameshtakiwa kwa makosa ya kukiuka mfumo wa utoaji zabuni na vile vile kutumia madaraka yao kujizawidi mali ya umma. Maadhimisho haya yanajiri siku moja tu baada ya Kenya kuweka makubaliano na serikali ya Jazi kurejesha fedha zinazohusishwa na ofisa hadi hapa, Rais Kenyatta akionekana kuisuta mahakama kushindwa kuweka mifumo thabiti kuzuia ufisadi. Wakenya wanafadhaishwa mno wakiona washukiwa wa ufisadi wanaachiliwa kwa kiwango cha chini mno cha dhamana, kuzoroteka kwa mifumo ya uundaji sheria bungeni na matumizi ya mahakama kusitisha upatikanaji wa haki. idara zote za serikali sharti zifanye kazi kwa pamoja kuzuia kero hii Once and for all. Aidha, Rais Kenyatta anawataka Wakenya kutuvumilia vitendo vyovyote vya kifisadi, na anamtaka kila Mkenya kujitolea kuifia nchi yake. Of kwenu nyote mnaotumia madaraka yenu visivyo, nawasihi mnisikilize kwa umakinifu. Utakimbia lakini hutojificha popote. Tutahakikisha unalipia gharama ya juu kwa kila shilingi una unayomwibia Mkenya. Kwa wakenya wenzangu mnaonisikiliza, na waomba kutojitenga na vita vya ufisadi. Ni wakati wa kusema yametosha. Nao wanaelezaje kuhusu maadhimisho haya? Mimi historia ya jamhuri kwangu haina maana kwangu. Gava tu ni hivi hivi tuani, let down sana so, kwangu aina maana yote, difference yote ya hizi holidays. Hata fadhali ni, ni, ni kuwe kwa nyumba kushinda uende kushinda nyayo, na of which kutoka kwenye unatoka wazee ndio wanapewa kazi, vijana wazidi kukanyagiwa chini. Hata siwezi kanyaga. Kenned Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi.