Kutoka studio 15 hii ni VOA Express namnamnam VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni Jumatatu, tarehe ni 17 mwezi ni wa 12 ama Disemba mwaka wa 2018 Jina langu Harrison Kamau na mimi ni Patrick Nduimana. Harrison, naona mwaka tunausukuma kidogo kidogo. Nam, kama ulivyosema, leo ni tarehe kumi na saba Desemba mwaka elfu mbili kumi na nane. Patrick Nduimana na Harrison Kamao tunawakaribisha mpenzi msikilizaji popote pale unapotusikiliza, ili tuweze kupa habari nyingi ambazo zinajiri katika eneo lako. Kweli kabisa. Kenya haa, mambo ya haki za binadam, binadam tutaangalia Viyar... kama pia hauna kazi, mambo tutayaangalia vilevile, vijana wanavyojikakamua, jikakamua vijana katika kumudu maisha yao ya, lakini sasa siku tu zimeanza kuhesabika, tunasema za mwaka lakini kuna zingine kuna zimekaribia, siku, zimekaribia, zimekaribia zile... zaidi kuliko hata mwisho wa mwaka nazungumzia <laughs> <laughs> uchaguzi wa DRC <laughs> na kampeni zinaendelea, kampeni kali uh -huh, huku wapinzani na chama tawala kila uh -huh, mtu akiuza sera zake uh -huh, kwa wananchi uh -huh. Na baadhi ya viongozi wa upinzani wanaonelea nini kuhusiana labda na kiongozi anayeongoza upande wa chama tawala? Oh, hebu ambil, tusikie <laughs> Shadari amekuwa mmoja wa watu wenye wako karibu sana na na Joseph Kabila. Amekuwa hata ministri wake wa interior, waziri wa ndani na wa usalama. Haya, Msimamo wa wapinzani wanasema Shadari hawezi kure, hawezi kushughulikia swala la usalama ilivyo. Hadi alishindwa wakati alikuwa wazi. Haya, tutapata mengi zaidi baada ya kuungana naye mm, mwandishi wetu wa huko Goma ambaye anamefuatilia kampeni ya mgombea wa chama tawala Ramadan Shadari uh, Malivika kama yupo katika laini ya simu. Malivika, unatusikia? Nawasikia vizuri kwenye laini ya simu, nikuwa katika mji wa Lubero, mkoa wa Kivu Kaskazini. Haya, Malivika, tupe basi mengi kuhusu, ulifuatilia kampeni ya mgombea wa muungano wa vyama tawala Ramadhani Shadari, amezungumzia nini hasa? Ha, kwa kweli ni kwamba ikiwa kuna baki tu siku tano kampeni kumalizika hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Shadari amefika katika mji wa Goma, Kivu Kaskazini, hapa mashariki mwa Kongo, na mwenyewe amezungumza na wananchi akasema kwamba yeye hana mengi ya kuzungumuza. Anajua kwamba wananchi wa Kongo wana matatizo, lakini kile atakachokifanya ni kuhakikisha kwamba uongozi wa serikali unarudi na vilevile kuhakikisha kwamba anapata suluhisho kuhusu tatizo la ukosefu wa usalama katika mji wa Beni. Mwenyewe akasema sisi muprograme yetu kitu ya kwanza kule Beni Butembo, bibwanifata hapa Beni Butembo, watu wanauawa sana. Tunajua ile gisi strategi niko nayo mimi Emmanuel Ramazani Shadari, ile fujo yote tutaimaliza, wala siwezi kusema mbele ya batu hapa taona tu pole pole. Mambo inaisha iye, Amen, inaisa Aleluya. Kama ni kusaidia waskari polise, kama ni mambo ya kongeya, nitaenda kule koti Beni Mutembo kuanzia hapa ju amani ikue asampu samu Nord Kivu juu ya maendeleo. Kwa ndugu niendelee Uh, malivika lakini, pamoja na kuwa shadar anasema ataweza kufanya jitihada za kurejesha amani huko Beni, wapinzani wanasema hawezi kufanya hivyo. Ah, ndio kwa kweli hata wakati ambapo unazungumza na mimi hapa sasa hivi niko katika mji wa Lubero naelekea Beni, na Beni ni tangu asubuhi kuna mapigano kati ya ADF na jeshi la serikali na hata jana. Lakini nimezungumza vilevile na upande wa upinzani, ambako nimezungumza na mgombea Roje ambaye nimezungumza naye katika mji wa Kirumba, akasema kwamba Shadari alikuwa hata waziri wa mambo ya ndani, na akaongeza hivi: sisi kama pinzani tunajua kama Shadari haiko mgeni, haiko mgeni. Ametumika hata na Joseph Kabila, amekuwa ministra wa interior, amekuwa ministra wa security. Akisema vile itakuwa kama yeye anataka ku, kuonyesha kama Kabila ameshindwa, na wamekuwa pamoja. Kabila hakutumika yeye peke. Shadari amekuwa mmoja wa watu wenye wako karibu sana na, na Joseph Kabila, amekuwa hata ministra wake wa interior, waziri wa ndani na wa usalama. Lakini sasa leo akisema kama yataleta usalama, manake anasema kama baba yake ameshindwa, na kama anasema baba yake kwa nini yeye hakusaidia baba yake Joseph Kabila kutumika vizuri? Na kama alikuwa na akili mingi, alipaswa kuwa alishapatia shauri Joseph Kabila mwenyewe, amemtia pale. Sisi tunaona kama yeye akikuwa rais pale, Kabila wataendelesha gesi walikuwa wanatumika. Kama Joseph Kabila ameshindwa kitu, yeye kama mtoto yake ataweza namna gani? Haya basi, shukrani sana Oster Malivika kwa taarifa zako zote hizo. Harison, ni kwamba uh, tumezungumzia kampeni ya huyu Ramadhani Shadari, lakini vilevile upande wa upinzani kuna huyu Felix Chisekedi naye kapiga kampeni huko Kasai naye amesema kwamba atashughulikia swala la ukosefu wa usalama mm -hmm. Ameahidi kutoa ajira kwa vijana amesema atatoa huduma za umeme kwa uh, wananchi wa Kongo vilevile vile kutengeneza barabara iwapo uh, wakongomani watampigia kura. Na habari ambayo uh, imefika hivi karibuni ni kwamba upande wa huu mpinzani mwengine uh, Martin Fayulu unajua, walikuwa wanapinga kutumia, kupiga kura kwa kutumia mfumo wa machine hiyo. mm -hmm. Wanasema voting machine no. Sasa hivyo wameridhia, wanasema kwamba watajielekeza kwenye uchaguzi na watakubali mfumo wa kupiga kura kwa kutumia uh, hizi kompyuta za, uh, za kupigia kura hizo ndizo habari za DRC kwa wakati huu. Kweli kabisa, na ni kwamba tutakuwa tunafuatilia hasa wiki hii kufuatilia kwa karibu kabisa kampeni na mambo na masuala yote yanayohusiana na uchaguzi wa DRC. Naam, katika kila matangazo ya uh -huh, tutakuwa na muda wa dakika tano kuzungumzia kinachoendelea uh, kabla ya uchaguzi mkuu huko DRC, ikiwa imebaki takriban siku tano tu, kama siku sita tu hivi, kuanzia leo. siku ya sita yenyewe ndio uchaguzi. Kwa hivyo siku zimekuisha, zime na muda una <laughs> unarepa lakini tukitoka DRC, unapoendelea kusikiliza VOA express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni kwamba huko nchini Kenya a, kuna taarifa ambayo imetolewa leo, na taarifa yenyewe imetolewa na shirika la kutetea haki za binadamu pamoja na muungano wa kitaifa wa makundi ya kutetea haki za binadamu, ambao ripoti hiyo inaonyesha kuwa maafisa wa polisi na wanajeshi nchini Kenya wanawanyanyasa wanaharakati wa mazingira katika jimbo la Lamu nchini Kenya kutokana na kampeni yao kupinga ujenzi wa bandari ya Lamu, uh, mradi wa barabara kutoka Kenya hadi Sudan Kusini na Ethiopia na mradi wa umeme utakaozalisha makaa ambao uh, makundi haya yanataja kuwa yana madhara ya afya na hata mazingira. Basi, takriban wanaharakati 35 wanaofanya kampeni dhidi ya mradi wa ukanda huo wamekabiliwa wa na vitisho na kupigwa na vilevile kuzuiliwa na maafisa wa usalama. Basi serikali ya Kenya sasa imetakiwa kuchukua hatua mwafaka kabisa kuheshimu uhuru wa kujieleza na kuheshimu haki za binadamu kama ilivyo kwenye katiba mm -hmm. Mara nyingi unaona kwamba mashirika ya kutetea haki za binadamu na serikali o katika maeneo mengi ya ulimwengu huwa ni makundi mawili yanaovutana yanaozozana, na sana sana takwimu zinazotolewa zinakuwa zinatofautiana, kwamba serikali nasema sisi hatukiuki, nao mashirika yanasema mm -hmm. uh, haki za kibinadamu zinakiukwa. Na umefuatilia hii habari hii ripoti ya Human Rights Watch, uh, serikali ya Kenya haijazungumzia lolote kuhusu hili, haijazungumzia lolote na mara nyingi huwa ni vizuri, labda tunapata pia upande wa serikali unasema nini mm -hmm. Lakini kwa vile ripoti hii imetolewa muda usio mrefu hivi leo mm -hmm. ambayo tumeipokea sasa kutoka kwa upande wa mashirika la, ya kutetea haki za binadamu labda pia kutakuwa na majibu ya kutoka kwa ya ya ya na majibu nayo yakipatikana, basi hatuna ya budi pia kusema na wao serikali kwa upande wake pia imesema nini kuhusiana mm -hmm. na nini. Lakini huu ni mradi ambao la kusudia kuunganisha nchi ya Kenya na Ethiopia na vilevile Sudan kusini kuanzia bandari ya Lamu. Japokuwa ni mradi mzuri ambao unaleta maendeleo, lakini hawa wanaharakati wa mambo ya mazingira wanasema kwamba utakuwa na madhara upande wa mazingira na ndio wakaanza kupanga mradi huo, wakaupinga, wakaupinga eh. Basi kila mtu na sababu zake <coughs> na ni mambo ambayo yataendelea kuchipuka kila mmoja akisema anayoyajua kutoka upande wake. Naona uh, bila kukawia tuingie katika ukurasa wa habari za dunia. Rais mpya wa Maldives Ibrahim Mohamed Soli anayeonekana kuwa na ushirikiano wa karibu sana na nchi za magharibi na India kuliko mtangulizi wake, amepewa kiasi cha dola bilioni 1.4 kutoka kwa India. Katika ziara yake ya kwanza nje ya taifa, Ibrahim Mohamed amefanya mazungumzo na waziri mkuu wa India Narendra Modi na kusema kwamba wamekubaliana kuimarisha ushirikiano wao katika maswala ya usalama wa, wa bandarini kwa kufanya doria ya pamoja na kubadilishana taarifa za kijasusi. Modi amesema kwamba msaada wa kifedha wa India kwa Maldives unahusu ufadhili wa bajeti, ubadilishanaji wa sarafu na makubaliano kuhusu madeni, akiongeza kwamba mazungumzo yao yamekuwa yenye mafanikio, yenye lengo la kuimarisha urafiki kati ya mataifa yote mawili. Mwakilishi wa Umoja Mataifa katika mazungumzo ya Yemen, Martin Griffiths, ametoa wito kwa wanajeshi wa serikali ya Yemen na wapiganaji wa Kiudhi kuheshimu mkataba wa kusitisha vita katika mji wa bandari wa Hodeida baada ya mapigano mapya kutishia utekelezaji wa mkataba uliofikiwa wiki jana nchini Sweden. Griffiths amesema Umoja Mataifa unashirikiana na serikali ya Yemen inayoungwa mkono na wanajeshi wa muungano wa Saudi Arabia pamoja wa na waasi wa Kiudhi wanaoungwa mkono na Iran kuhakikisha kwamba mkataba wa amani uliofikiwa Alhamisi wiki jana kutekelezwa kwa muda unaostahili na vikamilifu. Mapigano makali yameripotiwa katika mji huo wa Wadeida, makombora ya kurushwa kutoka angani yakiripotiwa, huku pande zote mbili zikilaumiana. Mazungumzo ya amani yaliyopangwa na Pakistan kati ya Marekani na kundi la Taliban yameanza leo kwenye Umoja wa Nchi za Kiarabu. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Pakistan, Muhammad Faisal amesema kuwa Islamabad pamoja na jamii ya kimataifa wana nia ya dhati ya kuleta amani kwenye nchi hiyo jirani iliyopobikwa na vita. Afisa mmoja wa Pakistan anayehudhuria mazungumzo hayo na ambaye hakutaka kutambulishwa ameambia VOA kuwa mjumbe maalum Zalmay Khalilzad anaongoza timu ya Marekani kwenye mazungumzo hayo. Msemaji wa Taliban Zabihullah Mujahid kwenye ujumbe mfupi wa VOA amethibitisha kushiriki mazungumzo hayo akiongeza kuwa wawakilishi wa Pakistani na Saudi Arabia pia watakuwepo. Na waandamanaji wamewarushia polisi gruneti za moshi waliowatawanya kwa kutumia gesi ya kutoa machozi. Nchini Hungary, zaidi ya waandamanaji elfu kumi na tano wamekabiliana na polisi wakipinga sheria mpya ya chama cha conservative cha waziri mkuu Viktor Orban anayotaka masaa ya ziada ya kufanya kazi kuongezwa kutoka 250 hadi 400 na kuruhusu serikali kuchelewesha malipo hadi miaka mitatu. Haya ni maandamano ya kwanza dhidi ya waziri mkuu Orban tangu aliporejea madarakani mwaka elfu mbili na kumi akiwa na aki nia ya, ya kuviunganisha vyama vyote vya kisiasa. Maandamano yameitishwa na vyama vya wafanyakazi pamoja na vile vya kisiasa. Kiswahili so, ya Sauti Amerika. Kipindi ni VOA Express. Matumaini yangu yakiwa kwamba jumatatu yako imeanza vizuri kama ilivyo hapa Washington DC, tunapoendelea kuangalia maswala mbalimbali yanayotuzunguka kwenye mazingira na katika maisha ya kila siku. Katika maisha ya kila siku lazima mtu awe na kazi. Hujawa na kazi, basi maisha yatakuwa ni magumu kwako, moja kwa moja kama huna kazi, mwenzetu Josphat Kioko amemtembelea kijana mmoja kutoka jamii ya Wamasai huko Kenya. Wao ni maarufu sana kwa utengenezaji wa uzaji wa bidhaa kutokana na ngozi ya ng'ombe. Bidhaa hizo zinapendwa sana Afrika Mashariki. Basi kama huna kazi, na Josphat Kioko akizungumza na kijana huyu Mmasai. Hivi sasa niko katika mitaa ya Mombasa, hapa ni Moi Avenue na nimekutana na ndugu zangu wa Kimasai wana biashara nzuri sana ya kuuza vitu vya ngozi, viatu naona mikanda, naona vipochi vya kutilia hela. Hata vile mwenyewe amesimama ni hela tupu. Na nimebahatika sasa, nimenunua huu mshipi, nimeupata kwa shilingi mia tatu dola tatu. Ni mshipi tu inatengeneza e, Kariakoo poa sana, hakuna e, abuna, neno saa tu hapo. Hiyo ni lesa nafaa mpaka kupenda kununua ingine Ka, nafaa kama miaka minne. Eh, yeah, na kama ni kwa sawa. Sinaonyesha no, ile regular design nataka. Na nini kama kama na gasa au gani na muhusia ile anapenda. Najua kila mtu anapenda kwa roho zake. Mm -hmm. Eh. Yeah. Hapo ameshinda hapo. Kwa nini Wamasai wametia fora sana kwa biashara za mambo ya ngozi? <laughs> Yeye yeah, ni nzuri sana ni ng'ombe, ni ngozi ya ng'ombe. Si ndio nafuga ng'ombe. Hapo hapo na, na, fiatu, na left mm -hmm. Na mshipi, kila kitu mpaka kipochi. Kila kitu mpaka fiatu mzuri. Eh, yeah, napenda sana. Shika pesa kwanza. Hesabu hiyo ni hiyo ni 300. Hapo ndio mwisho. Kwenye ni smart na hii mm. na fiatu na wala kila kitu. Na unaambia mtu nini ambaye anakusikiza hivi sasa? Ah, nafanya biashara tu mpaka upate pesa kafungia kasi yako nzuri na kaa tu na sasa. Na amuka saa 4. Na amuka saa 4. Kufunguka. Naenda <laughs> huko. Mm, nafanya bidii kufungia kasi nyingine. Ah, natafuta kwa bidii pesa. Pata kwa bidii, nafungua kazi yako, sio mpaka utegemea ajira. Hapo ndio sawa, ata kwa jasho lako, nafungua kazi ingine, fanya biashara yako. Hii ako ndio basi, hiyo ka nzuri sana. So hapo ndio mwisho. Nasunguka tu kuchoka na natumsika kidogo, wacha ni funguke, nimesimama muda mrefu. Haya basi, mambo umeyasikia. Usiwamini, ukishawapa wanakwenda kwenda. O basi, jilegeze nikubebe mgongoni, deka nikudekeze, nikutunze kama mboni. Wakija wapoteze, ifanye kama uwaoni, kisha uniongeze ulivyofunzwa unyagoni. Oh baby asa dansi nikone uwabamijo Basi ni mambo ya VOA Express tukianza Jumatatu na staili yake, na ninapotazama tazama sasa ni kwamba kuna uh, mkutano ambao siku za karibuni uh, Patrick nilihudhuria hapa hapa tu Maryland mm -hmm. Uh, eneo linaitwa eneo la Elkridge mm -hmm. na kumekuwa na kilio kikubwa sana kwenye jamii nyingi kuhusu mtoto wa kiume na namna anavyosahaulika au kutoeleweka na jamii. Basi hivi karibuni kama nimeku, nimekudokezea ni kwamba mkutano huo niliohudhuria ulikuwa uh, unajaribu kuhamasisha na pia kuwatambua vijana hasa wanaume wa vulana ambao wamefanya vitu kwenye jamii ama mambo kwenye jamii na ambao wanajaribu kubadili jamii kwa njia iliyo sawa pamoja na kuwatia motisha wale wengine, unaona sasa. Basi huyu hapa ni Soni Njau ambaye ni mwanzilishi wa kundi linalojulikana kamaMain Impact Change ambaye anaanza kwa kueleza walivyoanza kundi lao. Uh, Men Impact Change ilianza miaka nne in 2014. The mathumuni ya Men Impact Change ni kuidentify wanaume wenye wanafanya positive change in the community Mimi kama unavyojua, mi ni mwanamke, kwa hivyo vile tunafanya au wanaume ndio wanatusaidia kumenta awa vijana. Ukiona shida kwa community um, kama uko na uh, an idea ya kutatua hiyo shida, it doesn't matter kama wewe ni mwanamke, kama wewe ni mtoto msichana mdogo ama kijana mdogo, kama uko na idea ya kurectify hiyo uh, shida, enda ufanye kwa hivyo hata kama mimi ni mwanamke, nimerealize kuna shida mingi ya vijana, na mimi pia niko na brothers wawili wenye pia wanasaidika sana kutokana na Men Impact Change. Ufadhili wako unautoa wapi? Ni marafiki ama unachangisha ama unatoa ufadhili wapi? Mwanzo mwanzo ilikuwa mimi na members, ama board members wa Men Impact Change wenye walikuwa wanafanya hii kazi. So far tumeona 71 men ndio pia wanatusaidia kuendeleza hii movement. Kuna partnerships pia zenye tunafanya na watu wa biashara huko, wote wanakuja wana, wanaelewa ya kwamba this is a movement yenye ina hitajika sana, na kwa hivyo wanakuja na we collaborate, um, in order kusaidia hawa vijana. Mnapatikana kwa njia gani? Kuna watu wengi ambao watasikiliza na watataka kuwafuata kama kundi la Main Impact Change, mnaweza tu follow kwa Main Impact Change kwa social media on Instagram, Main, Main Impact Change Facebook Main Impact Change. Pia kuna website ukitaka kujua more about it iko mainimpactchange.org. Nakushukuru sana Sony Njau mwanzilishi wa Men Impact Change hapa Marekani, leo ukiwa ni mkutano wa mwaka wa 2018 katika eneo la BWI hapa Maryland Marekani, barabara kabisa mambo ya Youth Men Impact Change. kweli kabisa ni kwamba wanavyofanya kama nilivyotaja ni kwamba, kila mwanaume akihisi ama wanatembea kwenye jamii wanaangalia mwanaume ambaye ameweza kufanya kitu cha kujikwamua kwenye maisha mm -hmm. Sasa yeye anakuwa ni mfano kwa, wa kutia motisha wengine kwa kuweza kuhamasisha vijana eh, wengine, eh, na, waige mfa, mfano mfano wake, wake, na mm -hmm. pia anatoa ushauri, nilifanya nini kusudi niweze kupiga hatua katika maisha, na pia wanajaribu kuangalia vijana ambao wamevunjikiwa moyo kutokana na ugumu wa maisha mm -hmm. na, na kujaribu kuwainua tena ili wawe wanaume wa kutegemewa katika siku za usoni. Bila shaka ni uh, mambo mazuri kabisa upande wa kuweza kuhamasisha vijana. Na tulikuwa na swali tu moja kwa moja, tulikuwa na swali tuliuliza: mwaka mpya unakuja ni habari gani ungependa kuisikia kutoka VOA? Majibu mm-hmm. yalikuja kweli kweli Ha, basi kuna huyu jamaa lakini jina hakutaja kabisa, anasema yeye angependa ku, kuendeleza kazi ya kufuatilia yanayojiri kila siku na kuyapeperusha, maana baadhi ya waandishi wetu ndani wanalazimishwa labda kuchagua ripoti za kutuarifu, aa, umma. Kama kuna ripoti mbaya huwa wanazuiliwa mno, lakini kwenu tunashuhudia mkiripoti mfano wa ripoti ambayo kabisa ni ripoti ambayo haijazuiliwa hata kidogo. Huyu anaitwa Salas Martin anasema nisingependa nchi yetu ya Tanzania kuingiliwa ingiliwa na nyie Dechevele na BBC. Mtu wachi wa Tanzania tuna amani, tunafuraha tunafurahia mambo yetu, ni yetu sisi. Hata kukitokea na tatizo, tutatatua sisi wenyewe. Uh, ni baadhi tu ya maswali na majibu ama majibu mliojibu, na maona ni mengi sana ya kutoka kwa wasikilizaji wetu nam walijibu. Mfano, um, kuna huyu anasema, um, anaitwa Mswati Mswati, anasema kuona mataifa ya Ulaya na Marekani na yashawishi yaachane na habari ya kulazimisha Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuwapa haki mashoga, maana ni kinyume na katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wengi wamezungumzia suala la uh, uh, hili swala ambalo linatatanisha huko Tanzania kuhusu haki za mashoga na nini. Uh, basi, uh, lakini vile vile kuna huyu anaitwa Mwasenga Mwambuzi anasema matangazo ya mpira na taarifa za habari basi ni baadhi ya majibu tu ni kutoka VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi kwenye studio tumkaribishe mzee wa kazi bila shaka na habari motomoto. Asante Shomari, baada ya timu yake Liverpool kutuumiza sisi Man United najua na vitu motomoto -moto, lakini nafikiri hata zungumzia mambo ya Liverpool na Man United sababu hayo ya amekusha malizika. Asante sana ndani ya nyumba naona nimekusha jaa tele, kama pishi la mchele. Nawashukuru no, sana kunikaribisha wenzangu Patrick Nduima, na mshambuliaji mzee wa kazi, alikadhalika Harrison wa Kamau na mimi <laughs> na mimi na <maniu>, <laughs> umetuumiza vibaya pole pole. Kaka usijali. <clears throat> Basi, moja kwa moja tunaanza na habari ya shirika la ndege la Tanzania linaitwa ATCL. <laughs> shirika hili ikawa mnafahamu hapo jana litambaa video kwenye mtandao wa kijamii ya ki Diamond mwanamuziki wa Tanzania, akiwa anaalamika kwamba ameachwa na ndege yake akiwa Ameshanunua tiketi amefika uwanjani anashangaa anaambiwa tiketi yake haipo nafasi ya kwenye ndege. Hana. Kwa Diamond alikuwa kilama akilalamika kwenye Instagram akisema kwamba tiketi yake ya ndege ambayo alikishanunua imeuzwa. Video hii imesambaa sana na mengi yanazungumzwa, lakini hatimaye na shirika la ndege Tanzania limelazimika kutoa maelezo e, zikidai kwamba shutuma hizo za mwanamuziki huyo kwamba tiketi yake imeuzwa, wao wanasema wanaomba radhi kwa wateja wao na bila kuweka wazi utaratibu wa awali wa hifadhi za wateja hao mpaka watakaporejeshewa nauli siku chache zijazo. Si lakini, wanasema kwamba wameahidi leo watatoa taarifa zaidi eh, kuhusu swala hilo au sakata hilo ambao limefuatiliwa sana eh, kwenye mitandao ya kijamii na moja kwa moja ni, ina, inaonekana hapa tayari wamekushatoa taarifa wakisema kwamba hawajauza tiketi ya huyo mteja wao Diamond Platinum ambaye alikuwa kule Mwanza kaa kitu, tamasha, kitu ambacho labda tueleweshe sandi ani uh, nilimuona kwenye mitandao kijami ya kijamii akilalamika. Alipata ndege mbadala ama kabisa uh, alikatiza safari yake hajasemekana, kwa sababu ile video haikuwa tu inaeleza kuhusu anafanya nini, lakini moja kwa moja alikuwa anaonekana tu kwamba kialama, um, kwamba tiketi yake um, imeenda na maji wakati anaambiwa amechelewa um. Lakini sasa ni vipi kimetokea, waliondoka namna gani um, haijulikani. Lakini kuna huyu msemaji wa ATC anaitwa uh, Josephat Kagirwa amesema kwamba hizo tuhuma sio kweli, na kwa mteja huyo ameomba kusafiri siku inayofuata. Kwa hiyo ni kwamba wamempa bado nafasi ya Diamond kuweza e, kusafiri kwa sababu alichelewa ile siku ya kwanza ambayo aliweza kuomba tiketi yake. Haya basi, tukitoka huko kwenye taarifa hiyo, taarifa nyingine ambayo inatambaa, si tu ya mchezo, lakini ya kocha, kocha wa timu ya taifa au wa timu ya kocha amekuwa akilaumiwa sana kwamba kama mnakumbuka katika mechi yao na Liverpool <laughs> <laughs> alimweka benchi mchezaji wake maarufu Pogba. Ni nini jamani, Pogba anakaa benchi nakuwaje? <laughs> <laughs> <laughs> Eh, sasa anasema kwamba hata mimi hapo nimemlaumu sana unaona. Sasa huwezi kujua kwa nini amefanya hivyo ameamua, ame, ame kutoa kuna ugomvi kati ya Pogba na Mourinho inavyosemekana mm. lakini Mourinho hakuweka wazi kwamba kuna ugomvi, ila alisema kwamba ana wachezaji wengine wazuri zaidi ambao wangefaa kucheza kwenye ile mechi na Pogba akae kwenye benchi, na tuliona matokeo basi ya wachezaji wake wazuri. Sunday, wewe endelea tu, tuendelee, ukitoka huko, sitaki tukapate shida hapa <laughs> <laughs> studio. Habari nyingine, msanii wa Nigeria mnafahamu wasanii wa kundi la P Square eh? Hawa ni mapacha Pita na mwenzake, mm -hmm. Sasa walifanya performance jana, huko Surinam nakuja Suriname, kisiwa kimoja karibu na Holanzi huko. Sasa basi, wanakwambia imemkuta, aliomkuta Diamond mambo gani? Aliomkuta yeah, li mm -hmm. Jukwaa mm. limebomoka pomo oh. Kwa video nasambaa kwenye Instagram, jamaa akidondoka kwenye jukwaa mm -hmm kitu ambacho mnakumbuka mbacho kilimkuta. Sasa sijui haya majukwaa ujenzi wake siku hizi umekuwa wa matatizo unajua, au kuna changamoto katika wajenzi wa majukwaa au ni kitu gani kinachoendelea? Uchunguzi utatueleza. Naona muda nao umekimbia kweli kabisa. Asante sana Shomari, jina langu Harrison Kamau, hapa tukiwa na tukiwa naye. Na mimi ni Patrick Ndwema, tunawatakia alasiri njema.