Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, barabara kabisa ya ekspresi hewani, ikiwa leo ni Alhamisi tarehe kumi, no tarehe 20 rudi tu nyuma. Bado wanakaribia hakuna kurudi nyuma maanake, polepole pole pole tunaelekea kwenye kwa kum, kukamilisha kumaliza kumaliza mwaka 2018, maanake leo ni tarehe 20 Disemba 2018 vile ambavyo umetengeneza mapema. Jina langu ni Patrick Nduimana <laughs> naitwa Kenneth Bwire. Mimi rudi si nyuma zirudi. Si Haya basi, Kenes, ni furaha kukutana tena na wasikilizaji wetu kutoka pembe nne za dunia hususan katika kanda ya maziwa makuu Afrika Mashariki. Na habari zipo kweli motomoto kama kawaida yetu. Huko DRC unazungumza nini? Naarifiwa kwamba hawapo tayari kwa uchaguzi, kuna matatizo ya kiufundi na matatizo mengine haijakamilika, lakini tutaongana naye mwandishi wetu wa Kinshasa ili atupe mengi zaidi kuhusu hilo. Kenya vilevile kuna mbari. Kila mtu apambane na hali yake, hawataki kuchangia pesa katika ujenzi wa nyumba za bei nafuu. Tutakuwa pia na kero, hasa watu wa Mombasa, kuna kitu ambacho kinawakera. Yani, kuna watu ambao wanatoka katika mijini wanarudi nyumbani wakati wa sherehe kama hii za Krismasi. Tusikilize linalokera. Kwa wageni wanaozuru Mombasa kwa sasa ni mavazi, lakini kwa kisingizio cha kwamba Mombasa kuko na joto basi wanavaa mavazi yasiyostahili. Haya maswala ya kuvaa mavazi yasiyostahili huko Mombasa, kero hilo. Tutakuwa pia na muziki kama kawaida, na kama huna kazi. Hayo ni baadhi tu ya yale tuliyokuandalia, mpenzi msikilizaji. Bila kuchelewa, moja kwa moja tunaungana naye Sale Mwanamilongo akiwa huko mjini Kinshasa na yuko katika laini ya simu. Sale Mwanamilongo, hizi habari kwamba uchaguzi umeahirishwa ni kweli? Ah, Patrick, ni kwamba tuko kwenye makao makuu ya tume huru ya uchaguzi na wametuambia kwamba mkutano na waandishi habari na dakika thelathini zijazo. Kwa hiyo tunasubiri taarifa rasmi, lakini tayari kumekuwa na, na, na, na taarifa zinazodokezwa kwa sababu mwenyekiti wa tume huru ya uchaguzi muda huu tunaokwenda hewani yuko na wagombea ishirini na moja ama wajumbe wao ambao wa wamekuwa akizungumza nao na hatufahamu kinachoendelea kwa hiyo itakuwa vigumu kuelezea, lakini nongondo ambazo zimetembea ni kwamba ni vigumu kwa tume huru ya uchaguzi kuitisha uchaguzi tarehe ishirini e, na e, tatu yaani Jumapili ijayo yani. Uh, ukisema kwamba itakuwa ni vigumu kutekeleza uh, kalendari au ahadi hiyo ya kuandaa uchaguzi uh, Jumapili, nini hasa sababu sababu ambazo mmojawapo ya wanamemba wa tume huru ya uchaguzi ambaye alikataa kutaja jina lake ame, ameniambia ni kwamba uh, kuungua kwa ghala hiyo ya tume ya uchaguzi wiki opita kulisababisha kwa kweli kuwepo na hali kama hii, kwa sababu uh, mashine hizo za kupigia kura ama voting machines elfu nane ambazo zinatakiwa hapa mjini Kinshasa zote ziliteketea. Kwa hiyo tume huru ya uchaguzi ikatakiwa kuagiza mashine hizo, na kumekuwa pia fomu hizo za kuandika matokeo ya uchaguzi ambazo zilichelewa kuletwa hapa Kinshasa kutokea Afrika ya Kusini. Nafikiri ndio sababu kubwa mbili ambazo zinasababisha uh, uh, tume huru ya uchaguzi huenda kuweza kutangaza kwamba haitaitisha uchaguzi tarehe ishirini na tatu na hadi kufikia sasa haijulikani tarehe gani ambayo inaweza kupangwa kwa ajili ya uchaguzi huo. Uh, ukiongea na wagombea au sijui wakazi wa Kinshasa uh, iwapo kweli uh, tume ya uchaguzi itatangaza kwamba uchaguzi mkuu umeahirishwa, wako tayari kupokea uh, taarifa hiyo? Ha, kwa kweli ndio swala ambalo tunasubiri kuona, lakini eh, kulikuwa na hali kama vile ya woga na wasiwasi. Na wa kwanza kuanza kujibu kuhusu hilo ni Martin Fayulu ambaye amesema kwamba amesubiri eh, tokeo rasmi, lakini ukiwa litatokea hawezi kukubali kuku, kuahirishwa kwa uchaguzi na kumekuwa wagombea wengine wa kumi kama vile Felix na wengine hawajatoa taarifa. Tumezungumzwa na baadhi yao, wametambia kwamba hawawezi kuzungumzwa chochote hadi hapo tume huru ya uchaguzi itaweza kutangaza rasmi, na wajumbe wao wako tayari na mkutano na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi, na mkutano unaendelea, na sisi waandishi habari pia tumekuwa hapa kwenye makao ya tume huru tunasubiri uh, kikao hicho ama mkutano huo na waandishi wa habari. Haya basi, Sale endelea uh, kufuatilia hilo na bila shaka uh, katika matangazo yetu ya baadaye tutajua mengi zaidi iwapo uchaguzi utafanyika Jumapili au kwamba utakuwa umeahirishwa. Shukran sana Sale Mwana Milongo. Asante sana Patrik. Tuingie Nairobi nchini Kenya, kwake Kennedy Wandera. Wandera, mahakama inaonekana haitaki kusikiliza wito wa rais na serikali ama viongozi walio serikalini kuhusiana na maswala ya ujenzi wa nyumba. Hebu tuarifu, mahakama inasemaje? Mahakama imepitisha mpango wa rais Kenyatta wa kuutaka umma au kuwataka wafanyakazi wa serikali kugharamia asilimia moja nukta tano ya, ya ule mpango uh, wa kuwepo kwa makazi bora kwa wananchi, na serikali inaeleza kwamba uh, kupata makazi kwa kwa wananchi wake ni mojawapo wa ajenda za rais Kenyatta, na hivyo rais Kenyatta alitaka kwamba kila kila mfanyakazi Kenya atakuwa anagharamia asilimia moja nukta tano ya mshahara wake kila mwezi, lakini mahakama imeeleza kwamba hilo haliko katika sheria kwa sasa na ipitishi ikasema kwamba Uh, kesi iliwasilishwa mahakamani na muungano wa wafanyakazi nchini kotu. Itasikilizwa kwanza na kuamuliwa ndipo uh, serikali endelee na kutekeleza mpango huo, na nieleze kwamba mpango huo unazinduliwa leo na rais Kenyatta. Kwa hivyo hatujui iwapo serikali itaendelea kuondoa asilimia moja nukta tano ya mshahara ya wafanyakazi wa umma. Hebu tumsikilize Pastatoli ambaye ni katibu mkuu wa chama cha wafanyakazi nchini Kenya alivyoeleza hapo awali. na hauko mfumo wa kuonyesha jinsi mtu atakavyoumiliki nyumba iwapo serikali itatoa mfumo wa aina yake. Na vile vile pia anasisitiza kwamba yule ambaye hata kuwa anaspika ana, ana, ana kile kiwango cha kupata nyumba. Fedha ambazo amekuwa akigharamia asilimia moja mb... nukta tano mb... mb... mshahara wake sasa hivyo vitaelekea wapi? Lakini si kwa wafanyakazi wengine ambao ni wako chini ya muungano wa KOSI. Vilevile wafanyakazi ambao sasa ni waalimu wa shule za upili na vyuo, ambao pia ni wafanyakazi wa serikali, pia wanaeleza kwamba hileo hawataligharamia kwa sababu ah, litawapa changamoto ah, uh, nyingi sana katika maisha yao na maisha ya familia zao. Hebu tumesikiliza Kelo Misori ambaye ni mwenyekiti wa Anaeleza kwamba mfumo huu wa kugharamia asilimia moja nukta tano kwa kuchanga fedha zao za mishahara kuelekea kwa mfumo wa Rais Kenyatta itawaathiri sana, na hivyo wanaeleza kwamba hawangetembelea, wangetafuta mifumo tofauti ya kuweza kuchangisha fedha hizo, lakini si kutoka kwa mishahara yao. Wandera, tunafahamu kwamba wafanyakazi wengi wa serikali nchini Kenya wanapokea mshahara wa shilingi elfu kumi na tatu kila mwezi. Wakiondolewa asilimia moja nukta tano ni kama shilingi mia mbili kila mwezi. Wakati ambapo Rais Uhuru alikuwa anazindua huu mradi, hakuwa ameeleza atatoa wapi pesa. Rais Kenyatta alieleza kwamba japo serikali ina mikakati mingine ya kuweza kugaramia mpango huo, lakini vile vile anasisitiza kwamba kwa sababu makazi ni wananchi, na hivyo basi ni muhimu sana wananchi wenyewe nao pia kuchangia na kampuni huo, na kwa sasa ambapo wanasema hawatagharamia mradi ndio mwisho wake, ama kuna mbinu zingine ambazo serikali inaweza ukatumia kulingana na wale wanaosimamia masuala ya hesabu ya serikali. Serikali inaeleza kwamba imeanzisha. Rais mi, Kenyatta uh, tayari amezungumzia yale malengo yake nne uh, kwamba ndio anataka kuyafiki, lakini Kenyatta vilevile anaeleza kwamba ni vizuri wananchi kugharamia, kwa sababu serikali imegharamika kwa kiwango cha juu zaidi, na hivyo basi mwanaiki, iwapo atasaidia ya serikali yake kuweza kujengea makazi ambayo ni bora, afadhali, kwa sababu serikali pia ina miradi mingi sana ambayo inaitekeleza kwa niaba ya wananchi. Tukushukuru sana Kennedy Wandera. Bila shaka kuna maswali mengi ya kujibu na yale watakayojibu, wanapojibu, watakapofanya hivyo, basi utatuarifu Shukana. Shukrani Kennedy Wandera, na muda mfupi tu tunaelekea kwenye habari za dunia. Maafisa wa usalama wa Sudan wanasema wanasemekana kutumia gesi ya kutoa machozi kwa mamia ya waandamanaji waliojitokeza kwenye barabara ya mji wa Atibara wakilalamika kwamba serikali imeweza kuweka viwango vya juu vya ushuru na kuongezeka kwa gharama ya bidhaa. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, hali ya dharura imetangazwa mjini humo kutokana na kuchomwa kwa ofisi ya chama tawala cha eneo hilo. Waandamanaji kwenye mji huo ambao kihistoria ni ngome ya upinzani wanalalamikia ongezeko la bei ya bidhaa. Maandamano mengine pia yameshuhudiwa kwenye miji ya Dongola na Al-Qadarif. Video iliyotolewa na Reuters hapo jana imeonyesha magari yakiteketea moto huku waandamanaji wakitupa mawe kwenye ofisi za chama tawala. Marekani bila kutoa ufafanuzi zaidi imetangaza ushindi dhidi ya kundi la wanamgambo wa Islamic State nchini Siria na kuwaashiria kuanza kuwarejesha nyumbani wanajeshi wake walioko huko Siria. Taarifa hiyo ambayo imeonekana kuwashangaza maafisa baadhi ya maafisa wa ulinzi wa Marekani pamoja na wadiplomasia imetokea kupitia ujumbe wa Twitter ulioandikwa hapo jana Jumatano na rais Donald Trump. Katibu wa mawasiliano wa, iku, wa ikulu ya Marekani Sarah Sanders amethibitisha kwamba zoezi la kuwarudisha nyumbani wanajeshi wa Marekani limeanza, akiongeza kuwa kushindwa kwa kundi la Islamic State hakuna maana kwamba kampeni ya kijeshi ya muungano wa majeshi ya kimataifa imesitishwa nchini Syria. Na saa chache baadaye msemaji wa ikulu, Dana White, kupitia ujumbe wa Twitter amesema kuwa muungano wa majeshi ya kimataifa umekomboa eneo lilokaliwa na Islamic State na kwamba kampeni ya kijeshi inaendelea. Rais wa Rusia Vladimir Putin amesema kwamba uwepo wa wanajeshi wa Marekani nchini Japan unatatiza utekelezaji wa mkataba wa amani kati ya Mosco na Tokyo. Rasha na Japan zimekuwa katika mgogoro wa miongo saba kuhusu umiliki wa visiwa vilivyotekwa na wanajeshi wa kisovyeti mwishoni mwa vita vya pili vya dunia. Tangu wakati huo, nchi hizo mbili hazijatatua uhasama wao. Putin ameambia waandishi wa habari katika mkutano wake wa kila mwaka na waandishi kwamba Mosko inafuatilia sana hatua ya Marekani kutuma kikosi chake cha wanajeshi wa anga nchini Japan. China imesema kuwa mwanamke wa Kanada kwa jina la Sarah Macve amezuiliwa kutokana na hatia ya kufanya kazi bila vibali nchini humo. Wakati akihutubia wanahabari mapema leo, msemaji wa Wizara ya Mambo ya Kigeni wa China Hua Chunying amethibitisha hilo bila kutoa maelezo zaidi ingawa mapema vyombo vya habari vya Kanada vilimtambulisha mwanamke huyo kama kuwa mwalimu. Waziri Mkuu wa Kanada Justin Trudeau hapo jana alisema kuwa serikali yake inaendelea kusaka habari zaidi kuhusu mwanamke huyo aliyokamatwa, akiongeza kuwa huenda ukamataji huo, uka huo hauhusiani na kuulizwa kwa Wakanada wengine wawili nchini humo. Kusikiliza VOA Express, msikilizaji, dakika 16 hivi timie saa 11 alasiri saa za Afrika Mashariki. Hapa Marekani itakuwa inagonga saa tatu kamili asubuhi. baada ya kusikiliza masuala ya DRC kusikiliza Wakenya, kila mtu apambane na hali yake, kila mtu atafute nyumba yake. hautaki kusikia uhuru taarifa za habari. Patrick, tunaendelea na mambo ya kupambana hivyo hivyo, kila <laughs> mtu kivyake, ni katika kama huna kazi namsikia Bwana George je, je, wa mbugu ni mm -hmm. daktari wa mifugo huko Kenya anasema kutokana na mshahara mdogo, yale maswala mm -hmm. ya mishahara midogo mm -hmm. anaolipwa na serikali ya Kenya. Na wakate, na, mm -hmm. fikiria sasa, anatumia elimu yake ya chuo kikuu kujitafutia kazi ya ziada. kazi yangu ni ya kutibu mang'ombe, mi ni daktari wa veterinary, nimehitimu kutoka chuo kikuu cha Egeton 1995 niligraduate Eton University, lakini changamoto moja ni kuwa kale ka mshahara kenye tunapata, ile maisha yenye tuko nayo, inabidi mimi niuze dawa zingine kama zile za mende za kunguni, pia nauza saa zingine naitwa mahali na shauri vijana, vijana venye tutafanya, hata sahizi hivi tuko nawe, mimi nimeajiri vijana wauze dawa zangu hizo za kombamwiko. Na wanyajipatia chakula Okay, siku wanataka kuwa daktari wa veterinary, nilikuwa nataka kuwa geologist, lakini hata hivyo nilikuwa napendelea maneno ya wanyama kutoka utotoni. Sehemu mingi mingi mingi mingi, Kenya mzima ni kama nishaitebea yote yeyote. Uh, daktari wa mifugo lazima ukue unajua maneno ya veterinary science, animal animal health and animal nutrition, maanake mnyama akiwa mgonjwa lazima ujue ile chakula anawezafaa kuwa anakula matibabu ya dawa zenye nafaa kuwa anatibiwa nazo. Mimi niliajiliwa immediately nilipotoka chuo kikuu, na kutoka waleo bado nasukuma na hiyo na kazi, ingawa serikali bado haji. haijatumulika vizuri, manake kutoka saa hii saa hii saa hii nimetoka kule kwa soko ya mbuzi, nilikuwa natibu mang'ombe na mbuzi, nikaona hiyo haitoshi, labda niendelee kazi ingine ya kuuza kunguni na, na, na, na, na kombamwiko yenyewe ni changamoto, maanake saa zingine najikuta tunakutana na mahoka pale. Ee, pale daktari wa vet ndio anafanya nini hapa? Wafanya nini kazi yetu ile hapa hapa? mimi najua sasa. Kutoka hapa, mimi nashauri wenzangu na vijana hasa wenye wanasema hakuna kazi wenye wanasema hakuna kazi wajue kazi. kazi sio lazima uajiliwe ile kazi ya ofisi. Ujue kazi ni kazi, na utatembea maisha yako itakuwa sawa. sio moja ama watatu. Saa hii nategemea na kuna watu wa nne wanategemea. Sasa mimi hivyo sasa tunaongea na wewe, mimi nimetoka kazi ya serikali na nishaimaliza. Hizi nalingana ni masaa gani na ni wakati mgani? Kama siku ya leo ni siku ya soko. Kwa cotton moja na ila chukua na 20 na niuze cotton mbili. E, ufanye mahesabu. Kwa hivyo ukiuza hizo hata kama ni cotton moja ile, najua lazima utauza. Maanake mahitaji ya makobamiko ni mingi. Lazima utapata Ukiuza ukibahatika kuuza kotoni mbili hizo ni elfu moja na mia mbili. Hivyo ndio nimeinua vijana vijana hapa. Hivyo tunaongea na wewe, mimi kijana wangu wa kwanza kwa university na nafanyia ile kazi bado, mii nilikuwa nafanyia ile, ile nafanya bado leo akoicha tu university second year, e, daktari wa mfugo na wanafanya vizuri vijana, washe kulia hakuna kazi. Manake sasa ukisema hakuna kazi nani atakushukua kwako kwa, kwa nyumba akuja kupatie hii kazi ama kuelezee kazi? Ndio hii, hamna kazi, iko kazi, iko huu jamani, mchapakazi bana ana, yani wadudu wote anafagia anapepeta tu. la, la, lakini kuhusu lile la, la, la kunguni nafikiri e, sio kuuza kunguni e labda ni dawa ya kuua kunguni uaikuuza ua si kuuza kunguni. <laughs> Kamuuzia nani? <laughs> Nani mteja wa kunguni? Lakini mtu akikuletea nini hii usumbufu, uh, mm, unampelekea kunguni ah. <laughs> Unazimwaga nyumbani basi, kama una kazi <laughs> shukran sana lakini, unajua kazi ya uh, daktari wa mifugo ni kazi nzuri sana kabisa, lakini ngumu. Ya, ngumu. Muziki sababu, unajua DRC kama tulivyosema, ni nchi ambayo imekumbwa na mizozo kwa muda mrefu zaidi ya miongo miwili, na uchaguzi huu ni katika hali tu ya kuwatakia wakongomani wawe na uchaguzi wa amani. Na ndiyo maana hawa wanamuziki, kutokana na matatizo mengi yaliyotokea katika nchi yao, walijikusanya na wakaweza kuimba wimbo wa kuitakia amani Kongo na wananchi wa Kongo. Tusikilize kibao cha muziki tu. Basi wanamuziki wa DRC hao wakiitakia nchi yao iwe nchi ya amani, sababu imepitia katika matatizo mengi, vita vilivyosababisha maafa mengi, na uchaguzi huu ndio ulikuwa uh, watu walikuwa wanasema ukiwa katika hali ya amani na utulivu, basi DRC itakuwa imepiga hatua. Nafikiri sote kama uh, watu wa, wananchi wa, wa maziwa makuu jirani wa DRC ni kuwatakia kila heri wananchi wa Kongo ili wasirudi kwenye misuko misuko na mambo ya vita. Najua mi nimenyamaza sana kuhusu hilo la Kongo, hmm. natafakari tu <clears throat> tuzidi kuomba Mungu tu. <clears throat> Unajua ndugu yangu, tunaingia msimu wa Krismasi na wengi sasa ndio wanakumbuka kuna vijiji walikotoka <clears throat> na wengine wanakumbuka kuna maeneo ya kujivinjari kama pwani na wapi na wapi. Sasa kuna vituko katika vijiji ambayo vitatokezea, wengine watakuwa wanalazimisha kupiga selfie na huku na, na ng'ombe, milima na wapi, lakini ukule Mombasa mambo tofauti kidogo, kwamba watu wanakerwa, wala wanaokuja wageni, wanapokuja kule kuwatembelea, kuna jambo linawakera sana, anavyosema mmoja wao Abdala anakerwa zaidi, yaani anakerwa hebu tusikie kero lake. Linalonikera kwa wageni wanaozuru Mombasa kwa sasa ni mavazi. Tuko na wenzetu ambao wametoka sehemu zile za nyanja za juu huko bara, wamekuja kutembea, lakini kwa kisingizio cha kwamba Mombasa kuko na joto, basi wanavaa mavazi yasiyostahili. Utaona baba mama na watoto wao ambao si watoto wadogo, ni watoto ambao wa wa kike na wa kiume ambao wamebalehe, lakini mavazi waliovaa ha, hayaendani na desturi zetu za Kiafrika na hasa, unaweza waona wanapotembea katika zile fuo za bahari, mama na mtoto wake wa kiume ambaye ni mtu mzima amebalehe, lakini mama amevaa ile G-string na yuko kule na mtoto wa kiume ambaye ni mkubwa na hana wasiwasi wasi. Vile vile baba na yeye ameenda beach amevaa boksa kuogelea na mtoto wake wa kike ambaye amebalee na yee pia amevaa e, vile viswimwa vidogo vidogo. Kwa hivyo hilo ni jambo ambalo linanikera sana na naona halifai, kwa sababu ni kinyume na mila na tamaduni zetu za Kiafrika, na hasa hapa pwani. Wale wa mataifa ya kigeni pia ni jambo ambalo wanafanya hivyo hivyo, lakini hatupasi kuiga mitindo ya mavazi ambayo si maadili yetu. Wao tamaduni zao ni sawa, lakini haimaanishi kama mtu mwingine anafanya kitu basi na wewe ufanye bila kufikiria. Bwire, uh, jamaa, nakerwa kweli na haya mavazi ambayo wanasema hayafai, lakini mi najiuliza, ukienda pwani kule Mombasa, mm. beach mm. unataka kuoga mm. baharini mm -hmm. utavaa nini mm. tabaki tuputupu lakini kuna wengine wanafuaga ma mavazi ya ajabu ajabu sana. Starehe zako zisiwe ni kero kwa wengine. Yeah, kuna ya mavazi ya po... ambayo yanaweza kuwashawishi watu na kuwakera kabisa. Kuna wengine na... ambavo fikira zao wakiona kitu fikra yeah, yani zao zinaweza yeah, mfanya mtu nafikiria mambo ya, mambo ya ajabu ajabu sana mm. Haya, tulikuwa na swali jana mm -hmm. Mm -hmm. Swali lenyewe. Kuzuiliwa kampeni za uchaguzi Kinshasa ni sawa? Swali hili linakuja baada ya gavana wa mji wa Kinshasa kutoa marufuku kwamba hataki kuona wala kusikia watu wanapiga kampeni katika mji huo. Swali, kuzuiliwa kwa kampeni hizo basi ni sawa? Haya, tukianza naye huyu Kau Matiku anasema ndio, ndio maendeleo ya nchi za Kiafrika waliobaki nayo. Atidius Maximilian Nasema kitendo cha kuzuiliwa kwa kampeni DRC ni sawa, kwa sababu ni vyama vyote hivyo, kilichozingatiwa ni usalama wa raia wanaohudhuria mikutano ya kampeni na wale wanaofanikisha mikutano dhidi ya vikosi vya wanamgambo. Huyu Musa Muhongelwa anasema ni wagombea tu kiti cha urais, ila wabunge wataendelea na kampeni zao. Ni wagombea wote, sio mmoja, kwa sababu ya usalama wa raia. Lakini Asuman Mutarebana anasema wapinzani wengi wa Kiafrika ni wachumia tumbo wala hawana shida na urais, ndio maana wanajiingiza kwenye uchaguzi wakijua wa kuwa hawezi kushinda, kazi ni kunung'unika tu. Haya basi, ni baadhi ya majibu yaliyotolewa na wasikilizaji wetu kuhusikana na swala hilo la kuzuia kampeni au kukataza kampeni za wagombea katika mji wa Kinshasa tunamkaribisha mzee wa kazi wa kujajaa kuja mm. kila siku anajaa mara kama pishi la mchele kama hamri. mara kama kitumbua mkate. mara kama sambusa mm. mara kama mkate. Niwashukuru wataalam wa studio mshambuliaji hapa Patrik Nduima na hali kadhalika Kennes Bwire aka Kodongo na, sana. Sana. na vitu vingi sana leo. Kwanza kabisa kwenye mitandao ni mengi yanazungumzwa baada ya kutangazwa na Manchester United sasa wanamtangaza Olegana Sosha oh, ya raia wa Norway kuwa kocha wao wa muda mpaka mwisho wa msimu, kukamata huyu oh, timu huyu. Bwana Patrick atakwambia anaingia kwenye kambi ya timu hiyo, ameingia leo asubuhi, na anajulikana kama mmoja wa wachezaji bora sana katika timu ya Man Yu. Alishafunga magoli mia ishirini na sita katika mechi mia tatu sitini na sita na ujamaa alikuwa anapiga goli zake thelathini na tatu alizopiga dakika za mwisho Historia. Hiyo, hilo naweza kulithibitisha Historia. dakika Historia. za majeraha manaake, e, anaweka kitu kitu. huyu bwana alikuwa klabu moja kule kwao Norway inaitwa Molde, wamewalipa Molde paundi milioni moja nukta nane. Kumpata. Kumpata. Kumpata. na wakati Man United walichukua kombe la Champions League jamaa hmm. alichangia huyu bwana, amechangia sana, sana kwenye klabu hii, kwa hiyo hmm. ni mtu ambaye anakuja, watu wengi wakiwa hasa wana moyo na kufurahia kwamba anakuja, lakini vile vile Habari zingine zinazotambaa kule Spain wanakwambia, kwamba Spain wanasema mchezaji wa zamani wa Real Madrid, kocha wa Real Madrid wa zamani mm, nasusawa zida zin zidani hey, mm, anaombwa kuchukua nafasi ya Mourinho kufundisha mani naweza ifikapo Juni elfu mbili na kumi na tisa. Sasa atafundisha au hapana, hilo litajulikana Juni elfu mbili na kumi na tisa. Na Patrick anatuambia hapa, natoka huko nakwenda moja kwa moja Uganda. Oh, habari inayotambaa ni Rais Yoweri Museveni mjira. Museveni amekutana na Miss World Africa mm, hey, au nambari tatu, mnamjua huyu Miss Uganda ambaye alitamba sana kule China, anasema amemsifu vizuri na akaingia kwenye Twitter akasema, jamani, ni mrefu haswa, ni mrembo kutoka Musoga. Tatizo langu pekee ni kwamba alikuwa amevaa nywele za Kihindi <laughs> kwayo, na msii kubaki na nywele <laughs> zake za asili, lazima tuonyeshe uzuri wa kiafrika katika uhalisia waka hilo limeibua mengi kwenye mijadala mpaka picha za huyu binti zinatambaa kwenye mitandao zikisema kwamba kwambashradehomariingilakinikuzungumzia mambo ya ya. Tunakomeshea hapa. Na mimi ni Patrick. Tuna wageni, tukiwatakia lasiri njema.