Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, tarehe ikiwa ni 27 mwezi mwa wa Disemba mwaka wa elfu mbili kumi na tisa. Nataka kuvuta mara moja uingie, bado tuko elfu mbili kumi na nane. Unataka kuvuta uingie, lakini kwanza, jina langu Harrison Kamau na mimi ni Patrick. Karibu sasa tena Washington DC. Mi nakuona kwamba kumbe Krismasi hapa Marekani inaweza ikanoka kama vile Afrika. Nilikuona mambo mazito unaangusha kule Mende. Ni kweli nilikutana na familia, uh -huh. Ndugu, jamaa na marafiki, ambao uh -huh. Nilikuwa na muda mrefu sijaonana nao, uh -huh. kwa huko Burundi. Basi ilikuwa ni furaha tu. Sisi basi tumeshikilia DC vizuri; sikukuu tuliendelea, pia tulipata vitu hapa hapa kazini wakati tukipeperusha mambo. Lakini mambo yote sawa, tunapoomba hata wasikilizaji wetu, kwamba tutafikishiwa mwaka wa 2019 kwa amani. Lakini tunapozungumza kwenye VOA Express kuandalia mambo kadha wa kadha yanayoendelea yakiwa ni ya, ya, ya kisiasa burudani, kuna masuala yanayovuma mitandaoni, na bila kupoteza wakati, macho bado yako ya kwenye DRC. Unakumbuka uchaguzi ulikuwa ufanyike Desemba 23. Sasa hivi tunasubiri kuona. Na ah, bado pia kuna mabadiliko na matangazo mengine aha. Sasa ah, hivi tunaungana naye Austel Malivika Malivika, karibu sana kwenye VOA Express ili tuelezane mambo yalivyo Aha, kwa hivyo sasa hivi uh, lazima tuangalie maswala ya DRC kulingana na siasa zilivyo. Astel Malivika akiwa kule Beni, Beni ambaye anaelezea hali ikoje baada ya tangazo kwamba baadhi ya maeneo hayatafanya uchaguzi, uchaguzi utafanyika labda baadaye mwaka, <laughs> mwaka ujao mwaka ujao tunataka sisi, tunapenda sisi pote kupita kwa uchaguzi Beni Butembo haipo detashe na RDC, na ndio maana tunaita wakongomani wote waandamane pamoja nasi. Ndio maana tunasema wanananga ni lazima arudie kwa ile decision yake ili sisi wote tuende kwenye uchaguzi hii siku ya Mungu, na kama hafikie kurudia kwa ile decision yake, ni wakati yake sasa kuacha kazi na kabila kutoka madaraka na kutafuta mtu mwingine ambaye anaweza kuongoza inji bila kabila na mwingine ambaye hapa kwa nini? Hapa hapa nyingine inji, kama haikuwa iko nyingine inji isikuwe Mkongo tena wakati anatawara anatawaraka kipandesa natawaraka Kongo yote muzima. Ile ni ubaguzi yenye anatafuta fanya, kama anafanya vile, hatutavotesie wote aache, si tunaitaji kornei Nanga nang, kama meshindwa kazi aache. Mi nasema kama uchaguzi haifanyike, tutaandamana mata kufa akufe, mi na yeye, hata ikala kukiti. Sisi sote tuko inio moya, Butembo, Goma, Kisangani, ishiro eh, Matadi, nani, Lubumbashi, tuko inio President wetu ni mmoja, hawezi kuchagua, manake iko tribalism. Ni ndio nataka fanya, tunaona <coughs> kone Nanga natacheza na kichwa ya Wakongomani. Wana journalist tunataka sisi, tunapenda sisi pote tupite na uchaguzi. Beni, Butembo haiko detashe na RDC. Nasema Bwana Nanga ni lazima arudie kwa ile desizio yake, ili sisi wote tuende kwenye uchaguzi. Sasa kama unavyosikiza Hayo ni maandamano ambayo yanaendelea na yamekuwa yakiendelea leo katika maeneo ya Beni na Butembo na yamepelekewa na hatua ya tangazo ya, ya tume ya uchaguzi nchini DRC kwamba sasa uchaguzi kutokana na maswala ya Ebola na usalama kwamba hawatapiga kura wakati wenzao wanapiga kura mwishoni tarehe thelathini mwezi huu ilahali watangoja Uh, wakiona kwamba usalama umedhibitiwa na pia ugonjwa wa Ebora umedhibitiwa ndipo pale watafanya uchaguzi. Na jana tulizungumza na Malivika na ikawa swala uh, linaloibuka ni kwamba je, kama hesabu itafanywa ya uchaguzi wao baada ya uchaguzi wao itakuwaje baada ya rais ndio ku, ku, ku, ku, kuapishwa na kwa undani hapo? Jana pia nikafanya na baadhi ya viongozi wa kisiasa wa kutoka DRC mm -hmm. na asasi za kiraia na kuuliza je, hapa itakuwaje, wengine wakisema kwamba da ni juhudi za kutofanyika uchaguzi katika eneo lile, lakini wengine... upinzani umelalamika ukasema, hizi ni njama, sababu wanasema lile eneo la Beni, Butembo na Lubero ni maeneo ambayo uh, ni wana wafuasi wengi wa, wa upinzani hasa wa mgombea Martin Fayulu, wakaona kwamba labda ni njama za kuwa wasiwezi kumpigia kura mgombea ambao wanamtaka, mgombea wao. Basi hivyo ndivyo hali ilivyo huko DRC, lakini bado tunaendelea kufuatilia mambo ambapo uchaguzi katika nchi yote umepangwa kufanyika tarehe, tarehe 13... 30 Desemba. Uh, na tutakuwa tukifuatilia, tunafuatilia kwa karibu kabisa, na katika matangazo mengine yetu, iwapo kuna taarifa zaidi kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa uhakika tutakueleza hali ilivyo. Haya, moja kwa moja tuelekee huko Bujumbura, Burundi, tukiungana naye Haidala Kizimana. Haidala Kizimana, karibu Express. Asante sana, Patrick Nduimana. Haidala, uh, kuna ripoti za uhaba wa mafuta na bila shaka uh, umeweza kutembelea vituo vya basi au vituo vya kuuza mafuta vyenyewe. Vipi hali ikweje hivi sasa? Na hakika Patrick, eh, uhaba wa mafuta ya gari umekuwa ukishuhudiwa kwa siku hapa jijini Bujumbura na ah, hata mikoani eh, ambapo ni uhaba ambao umeshuhudiwa wakati usiokuwa mzuri, kwa sababu safari zimekuwa nyingi za wale ambao wanataka kutoka hapa mjini Bujumbura kuelekea mikoani kuweza kusherehekea sikukuu za kukaribisha mwaka mpya na Christmas na wao sasa, nauli imepanda na kupelekea maisha yao kuathirika kutokana na uhaba huo wa mafuta ya gari e, nime pale ambapo kwenye vituo ambavyo kuna mafuta utakuta uh, idadi ya magari msa, mlolongo ni mrefu, wale ambao wanatafuta ma, mafuta ya gari na wamekuwa ni wengi, lakini e, katika maisha ya wananchi hapa mjini Bujumbura imekuwa ni kero kubwa. Mfano, nimezungumza na abiria mmoja ambaye ah, ananieleza ah, namna ah, uhaba huu wa mafuta ya gari umemwathiri, akisema kwamba analazimika kumaliza muda mrefu sana kwenye kituo cha mabasi eh, ili atafute basi, kwa sababu zimepungua. Kuna zile ambazo hazina uhaba, hazina mafuta, na hivyo kuacha kazi na wa madereva kuukuu. Hacha tu msikilize huyu abiria ambaye anasema eh, imemwathiri pakubwa na yeye katika maisha yake ya kila siku unachukulia mfano kama sisi tunafunga kazi saa kumi na moja za magharibi ili kufika nyumbani unakwenda kwenye mstari, unakaa kama masaa mawili yote unasubiri tu kwenye foleni, ili upate kurudi nyumbani mapema. Unafika nyumbani kama ichakuwa saa moja za usiku, uko mchovu. Unafika nyumbani, hakuna kikitu kingine utakifanya isipokuwa kupumzika. Kwa kutokana na ukosefu wa gari tunarudi nyumbani, nenda rudi ya kukosa gari inakuwa ni shida zaidi. Na hizi siku za nyuma tena tumeshuhudia tena uhaba huo huo wa mafuta ya gari hasa kwa watu wa moja wenye kupenda kwenda kusherekea hizi siku za mwisho wa mwaka kama Noeli na sikukuu ya mwaka mpya, unakutana kupanda kwenda mikoani, katikati inakuwa ni shida. Hasa kwa mfano mkoa wa Gitega kwa wa moja, unakutana bei za nyuma ilikuwa ni kama franka elfu sita siku za nyuma, bei ilipanda maradufu, unakutana inakuwa ni kama elfu kumi na mbili Unaona kama hapo inakuwa tabu kwa wale wenye pesa ndogo ndogo kwenda kusalimia wazazi ama kwenda kushirikia pamoja na familia huko mikoani nyumbani, tukiwa pamoja na ndugu zetu na wazazi wetu. Aidala, labda kwa haraka haraka, nini hasa kilichosababisha uhaba huu wa mafuta ya gari? na jana jioni ndipo uh, afisa anayehusika na mafuta ya gari alisema kwamba ni tatizo la kiufundi kati ya serikali na wale walanguzi wa mafuta ya gari na kupandisha taarifa ambazo zilikuwa zikuwepo hapa, kwamba eh, pengine ni njama za kutaka kupandisha lita ya mafuta ya gari akisema kwamba si za ukweli eh, kwa sababu kwenye soko la kimataifa mafuta ya gari yanazidi kupungua bei, na serikali vilevile jana jioni ndipo ilichukua hatua ya kukata faini wote ambao wanapandisha bei ya nauli akisema kwamba eh, yoyote ambaye atapatikana na kosa hilo atakatiwa faini ya laki mbili sarafu za Burundi, ni takriban dola mia moja na, sa, na pamoja na hayo, lakini usafiri wa watu na vitu unazidi kuvurugika hapa nchini kutokana na uhaba wa mafuta ya gari. Hapa Bujumbura ni angalau, lakini mikoani pale po, po, po, pale mikoani imekuwa ni, ni tatizo kubwa la kusafirisha watu eh, ama vitu na athari pengine Iwapo uhaba huu utazidi kushuhudiwa hapa nchini. Shukrani sana Haidala Kizimana kwa taarifa yako hiyo kuhusu uh, uh, uhaba wa mafuta huko Burundi. Naam, kabisa na sasa tuelekee kwenye habari muhimu za dunia. Rais Donald Trump amerudi White House hivi leo baada ya kufanya ziara isiyotangazwa huko Iraq kutembelea wanajeshi wa Marekani katika kambi ya jeshi la anga ya Al-Asad magharibi mwa Baghdad. Hii ilikuwa ni ziara yake ya kwanza ya kiongozi huo katika eneo la mapigano tangu aingie madarakani. Msemaji wa White House, Sarah Sanders alisema Trump na mkewe Melania waliondoka Washington usiku wa Krismasi kuenda kutembelea wanajeshi wetu na uongozi wa juu wa kijeshi na kuwashukuru kwa kazi yao, mafanikio yapo na sadaka wanayotoa ya kuwatakia krismasi njema. Akizungumza na wanajeshi, Trump alitetea uamuzi wake wa kuondoa wanajeshi wa marekani kutoka Siria akisema kundi la Islamic State karibu litashindwa na uongozi wao umetokomezwa. Na kundi moja lenye silaha kutoka Chad lilishambulia kambi ya wanamgambo watiifu wa Jenerali Khalifa Haftar katika mji wa kusini wa Libya wa Tragen, na kusababisha kifo cha mtu mmoja na kujeruhi wengine 13. Msemaji wa ofisi ya meya katika mji huo amesema washambuliaji walishindwa nguvu ilipofika mchana wa leo, na kusema hospitali ya mji haina uwezo wa kuwatibu waliojeruhiwa. Baada ya kuondolewa rais wa zamani wa Libya Muammar el Gaddafi na kuuawa vuguvugu la mapinduzi liliungwa mkono na muungano wa NATO 2011. Wapiganaji kutoka nchi jirani za Chad na Sudan wamekuwa wakiingilia kati ghasia zinazoendelea huko Libya. Maafisa wa huduma za dharura wa Indonesia wameonya kuongezeka kiwango cha hatari ya kuweza kulipuka kwa volkano ya Anak Krakatau iliyosababisha tsunami ambayo iliua watu wapatao 430 kwenye pwani ya magharibi wiki iliyopita. Maafisa wa dharura wameweka onyo hilo la Anak kwenye kiwango cha pili juu ya wakati, huku likiendelea kutoa gesi ya moto na volkano nyingine kwenye bahari, pamoja na wingu zito la majivu angani. Maafisa wameongeza eneo la kuzunguka volkano wa kufikia kilomita tano, wakati hatari za mlipuko zikiendelea na mawimbi makubwa ikiashiria kwamba mawimbi mengine makubwa zaidi ya uharibifu huenda yakatokea. Na leo Alhamisi ni siku ya sita ya kufungwa kwa shughuli za serikali kuu ya Marekani, na bado hakuna dalili ya lini kunaweza kupatikana suluhisho kati ya rais Trump na wademokrati bungeni. Trump amesisitiza Anatoka, anataka dola bilioni tano ili kugharamia ujenzi wa ukuta kwenye mpaka wa Marekani na Meksiko. Wakati wa demokrati wamekataa na kusema badala yake wataridhia kutoa dola bilioni moja nukta tatu ili kuimarisha usalama wa mpakani. Alipoulizwa na waandishi wa habari kwamba anafikiri kuungwa mkono kutachukua muda gani, Rais Trump alisema hawezi kusema bado, lakini anahakika watapata fedha za kugharamia ujenzi wa ukuta huo. Naendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka studio za Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Harrison, baada ya kuzifata habari za dunia, tunaelekea katika maswala ya hoja kwa hoja. Unajua, uh, swala la mapenzi ya jinsia moja au ndoa ya watu wa jinsia moja, wapenzi wa jinsia moja au ndoa ya wa, watu wa jinsia moja, mjadala bado unaendelea. Basi na leo katika hoja kwa hoja, uh, tulioandaliwa na mwenzetu Salma Muhamed ameweza kuongea na baadhi ya Wakenya kuzungumzia hili suala la ndoa, hoja hii ya mm -hmm, ndoa ya watu wa jinsia moja tusikilize. Hayo ni maneno ambayo tunajaribu kuiga sisi Waafrika wengine, na hayaendani na mila zetu, kwa sababu asili ya Mwafrika inaamini kwamba mume na mke ndo unaanza familia. Waafrika tuna tabia ya kuigiza mambo ya kizungu sana kama vile mwenzangu Aparita alisema, swala la ndoa ya jinsia moja kwa maono yangu, Obama alipoweka hizo sheria ni kama ameachilia watu, wamepatia uhuru. We kama wataka kuwa na mwanamme ni sawa, wakivyako, sindio? kama watakuwa na mwanamke mwenzako ni sawa. Mimi nafikiria aliweka hivyo kwa sababu ye mwenyewe ako na heshima ya haki za watu, kwa sababu hata tukisema ameleta immorality, lakini afrika pia tuangalia, kuna ao senge, sijui shoga. Uko juzi juzi hapa uko uko juzi, kuna hii video ilikuwa inatembea ile ya bombolulu hapa hapa Kenya, hakuna hiyo, si ndio? hatujaambiwa ni sawa kulala na mwanamume mwenzako, lakini bado watu wanafanya. Ningependa kutofautiana kidogo na mwenzangu, kwa sababu tukizingatia, hasa sisi ni vijana, na wakati kunapopitishwa miswada ama sheria kama zile ambazo ziko wazi, uko uhuru wa kufanya kile ambacho unataka, nahisi kidogo itakuwa ni makosa, kwa sababu utawacha vijana watoke tu wafanye kile wanachofanya. Na ndio maana nashukuru sana uh, rais wetu mheshimiwa Uhuru Kenyatta alipopinga kabisa uh, ili swala kwa sababu tuko na maswala muhimu ya kushughulikia hasa ekonomi ya nchi yetu, si kuangalia vijana naa vijana wengine. Ingependa sana kutofautiana na mwenzangu Comfort kwa hili jambo la ndoa ya jinsia moja, hata kama Obama ndio aliyaweka ali wazi ya kusema kwamba kila mtu ako na uhuru wa kufanya chochote amba atakacho ata il, li mradi hawezi kumdhuru mwenzake. Mimi sijakubali, mimi ningepinga sana hiyo sheria kwa kwa sababu sababu vile alikubali, ningependa kumuunga mwenzangu Comfort mkono. Kuna msemo mmoja huwa unasema hakuna dini wala jinsia iliyo bora zaidi ya nyingine. Kwangu mimi, kimaoni yangu, lazima tuheshimiane. Inatokamana na kule umelelewa, ustaarabu gani umekuzwa nao, ndo ionyeshe wewe ni mtu aina gani, na venye wazazi wako wamekulea na maadili gani, wamekufundisha nini baya, nini zuri, na pia dini yako. Kwa hivyo ikija kuwa masuala ya usenge, ni wewe mwenyewe binafsi unajichukuliaje? Yeye kama rais alitoa hiyo idhini kwa maana ilikuwa anajaribu kuweka rights za kila mtu, uwezo wa kufanya anavyotaka. Kumbukeni, kizazi cha leo ndo kina determine ile kizazi za kesho vile itakuwa, hasa mawazo ya ndoa ya jinsia moja, ambayo ni kitu ambacho katika asili ya mwafrika hakikuwa, lakini tunasikia kwamba hizo kesi ziko. Ndio, Barack Obama nafikiria alipofanya hivo, alifanya hivo kuheshimu rights za watu, lakini kumbukeni hivi, hiyo pia ilikuwa kura. Ndo ili muniweze kunichagua mimi kama rais na muniheshimu kama rais, lazima niheshimu rights zenu. Haya basi, ni maoni na hoja za watu, baadhi ya watu kule pwani ya Kenya waliozungumza na Salma Muhamed hmm. wakitoa maoni yao, na maoni ni mseto, kila mtu na maoni yake, lakini kilicho cha msingi, inasemekana kila binadamu ana nafasi yake ya kuheshimika na sheria zake na maamuzi yake. Basi ni katika hoja kwa hoja, lakini leo ikiwa ni siku ya kurudi nyuma na kukumbuka nyimbo za kitambo kidogo, ah, zilizopendwa na bado zinawezoendelea <laughs> <laughs> wanazita kumbukumbu. <laughs> Jamaa boziboziana anasema nini? Anasema anakuja na kitu kinaitwa palpitation <laughs> palpitation ni kusema nini? Make ni ule moyo kushtukashtuka. Hmm. moyo unashtuka shtuka, aya pigo pigo la moyo la moyo pigo la basi moyo basi <laughs> Nakwambia ni pigo la moyo sasa. Mi mwenyewe nimekuwa na palpitasho wakati wimbo huu unaendelea. Wakati kama sana angekuwa angesema palpitasho na upapote ukilo roho inapiga mpigo wa roho wakati sande nimemwambia vitu vizito na vitaka angushe kwenye <laughs> lakini, ndiyo, halilibo, VOA Express anakuwa na palpitation, lakini ndio hali ilivyo. Ni VOA Express jiji kuu la Marekani Washington DC. Na sasa tukiwa katika hali hiyo tu ya kimuziki. Mambo ya burudani. Jana mambo mazito mazito yameanguka kule Mombasa, mm -hmm. Na ni wana muziki ambao juzi huko Tanzania walikuwa wamefungiwa kidogo na Baraza la Sanaa la Basata, namzungumzia Diamond na kundi lake ama familia yake ya Wasafi. Lakini hebu kidogo sikia mambo yalivyokuwa Mombasa hapo jana usiku. <coughs> <laughs> unasikia mambo yalivyo, i want to marry you. Ndivyo mambo yalikuwa kule Mombasa hapo jana, wakati wanamziki hawa wa kutoka Tanzania, Wasafi Records, wakishirikiana na wasanii wengine kutoka nchini Kenya, walitumbuiza watu kwenye tamasha ambalo linasemekana lilikuwa la kufana sana wasanii hawa. Kitu ambacho kitakumbukwa ni kwamba hivi karibuni Diamond alimsihi ilikuwa ni kama Jumatatu, alimsihi uh, hasimu wake wa kimziki Alikiba, akamwambia Alikiba ni takapofika Mombasa na kuomba Alikiba, mwenzangu, njoo kwenye steji wakati huu tucheze mziki sisi wote, kama tuungane kama mwanamziki, yeah, lakini hapo jana Diamond. Aha, hapo Diamond jana akiwa ameandamana na Harmonize, Rayvanny, Mbosso, Lava Lava, na Queen Darlin miongoni mwa wanamziki pia kule wa Kenya kama Dazla, Susumila na Timidat walitumbuiza watu sana, lakini kitu kimoja ambacho kilidhihirika zaidi ni kwamba wanamziki hawa wanahimiza umoja wa wanamziki wa kieneo. Labda pengine wameona umuhimu wa kushikana pamoja na kuwa kama uh, kundi moja ambalo linashinikiza haki za wanamziki. Jambo ambalo pia limeendelea hmm, kudhihirika ni kwamba wanamziki wengi sasa wameanza kujikwamua kutoka kwa minyororo ya ofi. <laughs> mwanzoni ilikuwa wafadhili wengi ni redio fulani ama inakuwa ama televisheni fulani ama fulani, lakini wasanii wameanza kujimudu, kujimudu kivyao kama ilivyodhirika hapo jana kwamba wanaweza wakajiongoza na kutumia uwezo wao uh, kuongoza maswala ya kimuziki <laughs> na tunapozungumzia mambo haya ya burudani wakati huu wa sherehe pia uh, kule nchini Rwanda kuna mwanamuziki maarufu sana Medi Medi ilikuwa aende Burundi eh, kufanya burudani kule, lakini ametoa eh, taarifa akisema kwamba haendi tena, na anasema ameeleza kidogo kwamba uh, ni kwa sababu za usalama, amefungiwa leseni, amefungwa uh, taarifa uh, kamili hatujui, lakini ameandika kwenye uh, mtandao wake kwamba anaomba uh, radhi wale walikuwa wanamsubiri kwa hamu kule Bujumbura. Haielekei tena huko Bujumbura, akisema ni kwa sababu za kiusalama ndiyo maana ameweza amesimamisha ha, mipango hii ya kufanya burudani katika hizi sikukuu, hizi sherehe za mwisho mwisho wa mwaka, mwaka. Vilevile tukiingia nchini Uganda ni kwamba Bobby Wine ambaye pia ni mbunge nchini humo ha, amenyimwa leseni ha, amenyimwa haki ya, ya kufanya burudani wakati huu, uh, wa kumalizia mwisho wa mwaka. Sasa bila la... shaka hilo la Bobby Wine hmm. hili limefanya hata kiongozi wa wale wapinzani bungeni Mnab anaitwa Betty Ochan, ni mwanamama huyu, amesema hili halikubaliki, na kumwomba Bobi Wine afungue mashtaka wale, wale afisa wa polisi ambao wamekataza kufanya burudani yake. Labda pengine ndio wanamuziki wa Afrika Mashariki na Kati wanaona umuhimu wa kushikana pamoja kama kundi moja la wanamuziki kushinikiza labda haki zao za kutumbuiza, lakini tutaangalia mwaka mpya utaja na mambo gani kwenye sekta Tutadalea ya burudani na, hapa studioni naona mwenzetu Sande Shomari amekwisha ingia hmm. na, na... lakini nafikiri kabla ya kumpokea Sande Shomari haraka haraka, tulikuwa na swali jana uh, swali lenyewe ni wazazi mko wazi kumfunza mtoto wako afya ya ngono? Tukianza naye huyu Jacob Jonah anasema njia mpasavyo ili kumpendekeza Mungu. Sidhani kama Waislamu na Wakristo vitabu vimeelekeza elimu ya ngono sana, ni elimu kuhusu kumjua Mungu basi Nuru Matenge naye anasema tunajadili, kwa kadri ambavyo tunaweza, kwa sababu mambo ya utandawazi, tusipowaambia sisi, tutaambiwa na dunia. Ndio maana tunawaambia muda wote. Naye anaitwa uh, Bi Kamara anasema kuna njia nyingi na mafunzo yasiyo ya moja kwa moja. Elimu ilitolewa kutumia wazee, babu au bibi makongwe, pale wanapo balehe, lakini pia mama au shangazi kwa wasichana na baba kwa wavulana, jambo ambalo kwa sasa imepoteza dira. Karibu sana sande, nashukuru sana asante sana Harrison Kamau, au mzee wetu wa shughuli huyu, ambaye anafanya mwe burudani hii leo. Hali kadhalika Patrick Ndwimana, au anamwita mshambuliaji <laughs> <laughs> mimi niko tayari kabisa kuangusha vitu, hari harakamaa bwana, wanasema Wafaransa kwenye mitandao. Jamani, vitu vingi vinaendelea, lakini kikubwa ambacho unaweza ukiona hapa ni kwamba kama mnakumbuka timu ya Manchester United hatimaye ilipata ushindi nyumbani kwa mara ya kwanza na kocha kwa mpya. Kama alivyozungumza jana, watu walikuwa wakizungumza mechi kwa mm -hmm. mechi kwamba inazungumzwa mm -hmm. leo kinachozungumzwa ni baada ya ule mm -hmm. Sasa basi wengi wanasema kocha mwenyewe amezungumza kwamba anasema Pogba ni zana muhimu sana kwenye ushindi uliopatikana, mwenyewe alipiga goli zake mbili na kocha li, anasema mm -hmm. mm -hmm. na hafahamu ni kwa nini huyu kijana alikuwa hatumiki. Yani, anasikitika nasema huyu kijana ni sababu, siunazijua mwenyewe. Wito wangu ulikubalika, unafikiri umesikika. Basi hiyo ndio habari moja hapo inayotamba sana kwamba sasa Manchester United hatimaye inapata mm -hmm. ushindi vilevile, kama mnafahamu mtoto wa Jacques Jean-Jacques Savin ni jina la Kifaransa. <laughs> <Zayidia laughs> so, ana <katana>. so, no. <laughs> umri wa miaka sabini na moja ameanza safari ya kwenda kuvuka bahari ya pili duniani ukubwa Atlantic kwa kutumia pipa ambayo ametengeneza yeye mwenyewe. Pipa hiyo lina bafu lina choo na, na, cho, na sehemu ya kupikia. Anasema anataka kuvuka hii eneo zima <laughs> ili aweze kufanikisha pipa hili kufahamu ukubwa wa mawimbi sasa. Anataka kujua nini, atujua, kiaje? anataka asafiri kwenye bahari nzima Nam. bila kusahau huyu huyo jamaa ambaye atasafiri na pipa akizungumzwa. Mariah Carey mnamfahamu, wimbo wake Christmas umetamba sana kwenye Spotify baada ya kupigwa mara nyingi kuliko wimbo mwingine wote kipindi hiki cha Christmas. Simama, ndio hayo. Jina kwa langu Harrison Kamau na mimi ni Patrick. Ndio imani hadi hapo, kesho tuonane na wakati mwema, popote ulipo.