Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Kipindi ni VOA Express, siku ikiwa ni ya 28 mwezi wa 12 mwaka ambao umechoka umechoka, sasa umebaki kidogo tu, mwaka wa elfu mbili kumi na nane. Jina langu Harrison Kamau. Mimi Kenneth Bwire. Habari nyingi tu msikilizaji, ambazo tutakuwa tukikuarifu kwa hiki kipindi cha dakika thelathini, yakiwa ni maandamano tunamaliza nayo mwaka nchini DRC. Kuna madereva wa maandamano pia katika nchi ya Tanzania mpakani, pamoja na burudani, maswala ya mziki na mengine mengi ambayo mengi, tutakuwa tukipiga gumzo tu Kweli kabisa, tunapomalizia wiki ikiwa ni VOA Express ama Ijumaa ya mwisho ya mwaka huu kutoka hapa Washington DC. Lakini kama alivyodokezea mwenzangu Kenneth Bwire, maandamano yanaendelea huko DRC. Lakini baadhi ya waandamanaji wanasema nini? Tutaendelea tu na vita vita mpaka siku yenyewe, mpaka siku tupate kura. Haya basi, mambo ndio hayo huko DRC. hmm tutaendelea tu na vita. Uchaguzi umeahirishwa tarehe 23, unangojewa sasa tarehe tarehe, baada ya siku mbili kuanzia sasa. mm -hmm. Lakini baadhi ya maeneo yameelezwa kwamba nyinyi hamtashiriki kwenye uchaguzi huo kwa kuwa labda kuna maswala ya kiusalama na vilevile uh, maambukizi ya ugonjwa wa Ebola. Tuungane naye Austel Malivika akiwa DRC. Uh, karibu sana kwenye VOA Express tueleze eneo liloko Malivika na hali ilivyo kufikia sasa ikizingatiwa kwamba ni siku takriban mbili tu kabla ya uchaguzi mkuu kufanyika. Asante sana Kenneth Bwire pamoja na Harrison ni kwamba kwa, kwa kweli sasa hivi inaanza kutulia kidogo tu baada ya kukimbizwa na waandamanaji kwa sababu asubuhi nilikuwa na polisi bahati mbaya waandamanaji wakawa na mawe na polisi wakazidiwa, tukakimbia hadi mpaka, sijui ulimi uondoke. Lakini sasa hivi <coughs> <coughs> uh, <coughs> <coughs> ni, <coughs> ni kwamba nimeanja tulia <coughs> na <tose> hii ni kutokana kwamba waandamanaji katika mji wa Goma walifunga barabara kwa mawe na kwanza kutupia polisi mawe, lakini polisi kwa sababu hawakukuwa na silaha, walikuwa tu na zile bomu za kutoa machozi, na watu wa huku wameshazoea silaha, wakafukuza polisi. Lakini baadaye ndio polisi sasa ikaongeza kikosi chake kujaribu ku, ku kuwatawanya tu kwa bomu za kutoa machozi. Lakini tangu asubuhi, wa barabara wamefungwa kwa mawe mpaka vurugu zikawa nyingi. Alafu vile vile jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ikaja likasaidia polisi kutoa mawe barabarani kwa sababu sasa barabara zilikuwa zimefungwa. Miongoni mwao walikuwa wanasema kwamba wanaandamana kuungana na wale wa Butembo pamoja na Beni kwamba hawatakubali wafanye uchaguzi bila kushirikisha wale wananchi wa mji wa Butembo pamoja na Beni. Na vile maandamano mengine yalifanyika katika mji wa Buni ambao hakukuweko haku kazi na vile vile katika mji wa Butembo, kwa sababu muungano um, wa vyama vya upinzani la Muka ulisema kwamba wananchi leo wabaki nyumbani kuungana na wale watu wa Butembo mm -hmm. na Beni, lakini eh, ni kama kwenye eh, station yetu lisikia rais Kabila anasema kwamba uchaguzi utafanyika hii tarehe thelathini hii Jumapili, lakini vile vile wananchi wa Butembo kweli hawatashiriki. mm -hmm. alafu wenyewe wakasema hivi wananchi waliokuwa wakiandamana raia inafunga barabara biko na asira bana sikilika, wanasema bengine batavote bata tu vita, vita, bata oh, but... Haya basi, malivika hapa wananchi wa, wa, wa, wa mashariki mwa Kongo wanasikika na kweli wamegadhabishwa na hatua hiyo na siku ya jana tulielezewa kwamba baadhi ya waandamanaji walivamia vituo ambavyo vilikuwa vimehifadhi wagonjwa wa Ebola ikisemekana kwamba sasa wale wagonjwa wako miongoni mwa wananchi. Swala so, hili limetia hofu na limechukuliwaje, kwamba sasa huenda wagonjwa wa Ebola wako miongoni mwa wa, wa raia ambao wanaandamana. Kwa kweli ni kwamba jana waandamanaji katika mji wa Beni walishambulia kituo kimoja ambacho kulikuwa washukiwa wa Ebola. Halafu Wizara ya Afya inasema kwamba miongoni mwa wale ambao walikuwa ndani ya ile tent ni kwamba kuna kumi na saba ambao kweli walikuwa hawajathibitishwa kikamilifu kwamba wana Ebola, lakini vipimo vyao vilikuwa tayari katika mikono ya madaktari. kulikuwa hmm, wachache ambao walikuwa na, wana Ebola. Madaktari wanasema kwamba hao watu wanafuatiliwa kuundani hivi sasa kwa so sababu wanafahamu familia zao, na tayari wameenja kuzungumza na familia zao ili kuwaelezea kwamba hao watu ni wagonjwa, na wanasema kwamba watawafuatilia ili maambukizi yasiende kwa familia, hao madaktari, joko la madaktari. Lakini hata wakati ambapo tunazungumza ni kwamba miongoni mwa vijana ambao waliokamatwa inasemeka kwamba sasa hivi wamechukuliwa katika mji wa Goma wa wabeni na watapelekwa mahakamani ama kwenye jela katika mji wa Kinshasa mm -hmm. Ili kuwaambia watu kwamba ugonjwa wa Ebola wasicheze nao, na kwa mara nyingine wakifanya maandamano wasijaribu kushambulia kituo cha cha ugonjwa wa Ebola kwa sababu no. ugonjwa wa Ebola kizagaa katika maeneo mengi, utafika Uganda, utaenda Rwanda mm -hmm. na hii itakuwa ni tatizo kubwa. Asanti uh, sana Malivika. Lakini kwa kifupi tu, hebu tueleze wiki inapokamilika maandalizi mengine ya uchaguzi, licha ya kuwa kwamba kuna maeneo yanayoshuhudia uh, maandamano, mambo haya mengine ya yako sawasawa sawa kwa maeneo ambayo yanatarajia kufanya uchaguzi uh, ni kwamba hizi vurugu hata zinashangaza watu kwa sababu leo ni Ijumaa, kesho ni Jumamosi na Jumapili uchaguzi unafanyika. Japokuwa tayari leo kawaida oh, kwenye ofisi kompyuta zingeanza kufika hata leo jioni ili watu wajipange kesho na kuanza kupima kama hii kompyuta zitatumika. Lakini sasa watu wanaanza ingia kwenye vurugu, ndio watu wanajaribu kuangalia. Lakini tume ule uchaguzi nasema inajipanga leo na kesho, ili jumapili watu wapige kura, lakini watu wanasema tupatie majira muda kuona, kwa sababu kuna wengine ambao wanasema hawatakubali uchaguzi ufanyike. Kama watu wa Butembo hawata hawatashirika, uh -huh. Watu wanajiuliza, je, wataenda kuandamana kwenye ofisi za tume ya uchaguzi? Kwa hiyo tutaangalia hii jumapili iwapo mm -hmm. itaendeleaje. Nakushukuru sana Malivika, nikitakia watu wa DRC wakati mwema waka, wanapojiandaa kufanya uchaguzi mwishoni mwa juma. Tuingie Tanzania, kaka Saraji Mvungi, hujambo? Ni jambo, habari za huko? Ndipo mzima. Mimi siku nyingi hatujawasiliana, karibu kwenye VOA Express. Pia tunaambiwa kuna maandamano na kuna mgomo mara hii, ni waendeshaji magari, yaani malori makubwa makubwa. Tuambie, mgomo unahusu nini? Kimsingi e, sio kwamba kuna mgomo, ila kuna malalamiko ya madereva ma, ma, wanaoendesha malori e, katika nchi mbalimbali za jumuiya hii ya Afrika Mashariki ambao wamelalamikia kukosa maegesho katika kituo kikuu cha forodha cha Namanga e, kwa sababu mbalimbali mbali, na wanalazimika kuegesha malori yao barabarani na katika mji mdogo wa Longido, hali ambayo wanasema kwamba inahatarisha usalama wa magari yao na pia wao wenyewe, wanasema kwamba eneo eh, ambalo wanaegesha magari hayo halina usalama wa kutosha. Eh, kwa hiyo wanalalamika kwamba pengine ingekuwa ni vizuri wakafanyiwa waka maboresho mazuri kwani huduma nyingi hazipo katika eneo hilo. Haya magari huwa yamebeba nini na yanaelekea wapi kutoka wapi? Mfano katika eneo hili hapa magari haya yametoka katika yametoka Tanzania yanaelekea Kenya na yamebeba bidhaa mbalimbali ambazo zinasafirishwa kutoka nchi moja kwenda nchi nyingine. Kuna ambayo amebeba eh, vifaa vya plastiki, mengine amebeba bidhaa tu mbalimbali mbali za kawaida ambazo zinakuwa ni za ushiriki zinatoka zina, zina, zina nchi moja kwenda nchi nyingine, lakini ni malori makubwa haya. Sasa unakuta kwamba wakifika kwenye kituo kile cha forodha kuna taratibu ambazo zinafanyika za ukaguzi. Lakini kwa sasa hivi tunavyozungumza, katika eneo lile ambalo walikuwa wanaegesha mwanzoni katika ambalo ni karibu kabisa na kituo cha forodha cha Namanga, kwa sasa linafanyiwa ukarabati, kwa hiyo Eh, malori yote ambayo yalikuwa yanaegeshwa yana, yana, yana katika eneo yana hilo kwa sasa hayaruhusiwi kuegeshwa hapo. Yamerudishwa nyuma, yameondolewa katika eneo hilo. Kwa hiyo mengine yanapati barabarani, mengine yamesogea kwenye mji mdogo wa Longido wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa. Kwa maana hiyo ndio malalamiko makubwa ya, ya, ya, ya madereva hawa, na wanasema kwamba wakati mwingine pia wanaegesha katika eneo ambalo eh, mvua ikinyesha magari yale kwa sababu ni mazito yanashindwa kutoka kwenye yanashindwa kuingia kwenye lami kwa hiyo kwa kweli kwa, kwa namna nyingine unakuta kwamba malalamiko kwa yao haya yanaweza yakawa yana msingi, na, na ni swala tu la kuboresha miundo mbinu na nadhani ni swala ambayo likichukuliwa hatua linaweza likatatuliwa. Kigezo kikubwa cha matatizo kinajulikana kuna ukarabati. Je, maafisa wa forodha wanasema yale ambayo wanataka yasuluhishe yana suluhu lolote la muda mfupi ama hayawezekani? Nimezungumza na baadhi ya viongozi wa mji huo wa Longido haya, kwa upande wa Tanzania wanasema kwamba Eh, suala hilo la, la kuegesha malori katika eneo hilo ni la muda tu, na ukarabati ukikamilika wa eneo lile la kituo cha forodha cha Namanga yatarudi katika utaratibu wake wa kawaida, lakini ambao pia itakuwa ni salama zaidi. Kwa hiyo wana- wanasema kwamba ni suala tu ambalo ni suala la muda linaweza likapata ufumbuzi, lakini ndio hivyo kwamba wakati ambako, wa huo ambapo ufumbuzi huo unatafutwa una bado ndio hivyo kwamba wanalalamika kwamba, eh, kuna mambo ambayo hayako sawasawa sawa. Kaka Saraje na kushukuru sana okay, asante sana utaendelea kufuatilia na kuwaletea taarifa kamili. Na sasa tupate habari za ulimwengu. Polisi <muchilis> wa China leo wamezuia kundi la wanafunzi wa chuo kikuu waliokuwa andamana dhidi ya unyanyasaji wa wanafunzi wafuasi wa nadharia za Kimaksisti. Wanafunzi hawa wameandamana pia kupinga kuzuiliwa kwa kiongozi wao wa zamani aliyekamatwa na polisi wakati wa sherehe za kuadhimisha kuzaliwa kwa mwanzilishi wa taifa la China, Mao Zedong. Serikali ya China ina uhusiano wa uhasama na utawala wa Mao aliyefariki dunia mwaka wa 1976 na ambaye bado anatambuliwa na chama tawala cha Kikomunisti. Hata hivyo wafuasi wa siasa za mrengo wa kushoto wamehoji ujumbe uliokuwa ukitolewa na Mao wa usawa kati ya raia wa China, hasa wakati huo ambapo kunadhihirika mwanya mkubwa kati ya maskini na matajiri nchini humo, pamoja na uchumi wa taifa hilo kuwa unaendelea kuimarika. Mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel mwaka elfu mbili kumi na nane kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Dr Denis Mukwege, amewataka wanasiasa wote nchini humo kuhakikisha hali ya utulivu wakati huu wa maandalizi ya uchaguzi mkuu. Mkwege daktari wa masuala ya wanawake anayejulikana zaidi kwa ajili ya kuwasaidia watoto wa kike, wasichana na wanawake waliobakwa kurejea katika hali yao ya kawaida, amerudia kusema kuwa nchi iko hatarini kutumbukia katika vita kama hatua za haraka hazitachukuliwa. Daktari huyo katika hospitali ya Panzi ame tib... Ametibu, ma ametibu maelfu ya watu walioathiriwa na ubakaji na unyanyasaji kingono hasa katika eneo la Kivu Kusini kwenye taifa hilo lililoharibiwa na vita. Mahakama moja ya Ufilipino imefuta baadhi ya mashtaka ya kihalifu dhidi ya rais wa zamani Gloria Arroyo ambaye ni mshirika wa karibu wa rais wa hivi sasa Rodrigo Duterte mahakama hiyo mjini manila imesema imemkuta hakuna ushahidi unaothibitisha kuwa bi arroyo alikula njama na mwanasiasa mmoja wa serikali ya mtaa kuiba kura ya maseneta hapo mwaka wa 2007 aroyo mwenye umri wa miaka 71 aliongoza ufilipino tangu mwaka wa 2001 hadi 2010 lakini utawala wake ulikabiliwa na tuhuma za ufisadi mkubwa na wizi wa kura wakati wa utawala huo Waziri wa Marekani wa usalama wa taifa Kristen Nelson leo na kesho Jumamosi atakuwa kwenye eneo la mpaka kati ya Marekani na Mexico. Waziri Nelson anafanya ziara hiyo kufuatia vifo vya hivi karibuni vya watoto wawili wahamiaji kutoka Guatemala waliovuka mpaka na kuingia Marekani wakiwa na wazazi wao. Uchunguzi wa kiafya umeonyesha kwamba mtoto mmoja wa miaka minne alikuwa anaugua homa alifariki akiwa ameziliwa katika idara ya Marekani ya mpaka na forodha kwenye eneo la mpaka kati ya Marekani na Mexico. VOA Express, matangazo ya mwendo wa kasi, matangazo ya awali kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Dakika 16 msikilizaji ikaweze kutimia saa 11, moja la alasiri, saa za Afrika Mashariki, Afrika Kati saa kumi. Hapa Marekani itakuwa inagonga saa tatu asubuhi. Naitwa Kennes Bwire nikiitwa Harrison Kamau, lakini leo kama lilivyo, hebu nikueleze kidogo. Unajua, kwanza, Kimarekani wewe ukisha toka, tuseme kwa mfano, ukisema Kiafrika unasema Harrison, mm -hmm. ueleweki kabisa, ni Harrison. Hebu niambie kama naitwa Peter, ni piro. Sasa ndio mambo yalivyo. Uh, lakini sasa tuelekee kwenye jicho letu, tuangalie inamulika nini ikiwa Ijumaa na leo. Jicho linaelekea kule Tanzania, ambapo Rahab Fredi anazungumzia kuhusu uindaji haramu wa wanyama. Hebu tusikie jicho lenyewe linamulika mambo vipi. Naam, ni mimi Rahab Fredi, tuwe pamoja sasa hadi pale nitakapokwambia kwa heri kwenye jicho letu, ambapo leo tunazungumzia hili swala la ujangili wa wanyamapori. Wapo baadhi ya watu wanajihusisha na masuala hayo ya uhifadhi, ili kupunguza ama kutokomeza kabisa vitendo hivyo, na huyu leo ni mmoja wa watu hao. mimi naitwa Dr. Simon Lugandu ni meneja wa uhifadhi wa shirika la WWF Tanzania. Tunachokifanya kwanza, tunashirikiana na wananchi kuanzisha maeneo ya hifadhi kama mapito ya wanyama. E, badala ya kuwa wanahangaika e, na kuzurura katika maeneo mbalimbali, basi wanakuwa na sehemu ambapo wanaweza wakapita kutoka pori moja kwenda jingine. Kwa hiyo tunafanya kazi na hizo tunazita tunazita wildlife management areas katika kuhakikisha kwamba wanyama wanakuwa na sehemu ya, ma, ya mapito. Lakini pia tunasaidia e, serikali na wadau wengine katika kutoa mafunzo kwa walinzi e, wanaotumika katika kulinda rasilimali za mali asili katika maeneo ya vijiji ili waweze e, kufanya e, patrol e, waweze kufuatilia na kuhakikisha kwamba kama kuna majangili wowote wanaoweza kuingia katika maeneo, basi waweze kuwatambua na kuwakamata pamoja na kuwapeleka katika vyombo e, vinavyohusika. Swala la ujangili hatujaanza kulisikia leo, linaendelea na kuendelea. Mkakati gani hasa wa kupambana moja kwa moja na kutokomeza hili tatizo? Kwanza ni kuimarisha sera na sheria zilizokuwepo, kwa sababu ndio zinazotoa mwongozo wa namna ya kufanya uhifadhi ambao ni endelevu, lakini pia e, suala zima la kuwashirikisha wananchi e, katika kulinda e, rasilimali ya wanyama inayowazunguka kwa sababu wanakuwa na uwezo wa kutoa taarifa e, kunapotokea e, dalili au ishara ya majangili wanaotaka kuingia katika maeneo hayo. Na swala jingine ni kuwashirikisha wadau wengine ili waweze kuchangia e, rasilimali zao walizokuwa nazo, zinaweza zikawa ni rasilimali za kitaalamu, zinaweza zikawa ni za kifedha zinaweza zikawa ni rasilimali za muda katika kushiriki katika kupambana na ujangili unaotokea katika maeneo mbalimbali. Shukrani Dr. Simon Lugando. Ni hayo kwa leo kwenye jicho letu na ndio linatia nanga. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA express. Asante ah, sana Rahabu Fredi, popote ulipo, tukikutakia kwanza tu mwaka mpya wenye mafanikio. Umeanza salamu za heri mapema ndugu yangu ah, kweli eh, kabisa naona kama kama siku mm, zingevutwa labda ningevuta mbili ama kama huwa zinaondolea unaondoa hizi mbili zilizobaki, ni mbili ama tatu naziondoa <laughs> na mara moja alafu mnaingia mara moja kwenye mwaka wa elfu mbili. Haya sasa, tujimwae mwae kwa raha zetu na aslei rekodi, nakwenda kwa jina na tamba, sindio? Basi mambo ndio hayo, tukamilishe basi jumaa. wanaishi upole wako na heshima yako wazazi wangu wamekusifia sana kwa tabia yako. Sura yako ya upole inanivutia shepu twiga mwenda pole, najivunia oh, tupeane mapenzi iwachome eh, na kama namba waisome hata eh, tukigombana wasione eh, washike jembe wakalime eh, mapenzi wino wangu wa milele nauzadaga, ili ninunue motoka nikurizishe. Unanipa furaha na nguvu ya kusaka chapa, nisikuangushe. Oh, oh, tuna nyota ya adamu na hawa, tunavyopendana hata wakituchukiani sawa oh, Oraha hizo, mziki mzuri wa kumalizia Express Ijumaa ya mwisho ya mwaka elfu mbili kumi na nane. Kama ni mapenzi basi mchuzi wa pweza itabidi unywe, yani mapenzi ya kuwe mazuri zaidi. <laughs> Naona no, Harrison kweli ametoa mwanya yote amefurahia kweli nikitaja mchuzi wa pweza. <laughs> Ni katika VOA Express, msikilizaji tunaingia katika burudani. Anayetuletea burudani ni uyoyo Harrison Kamau, baada ya kibao chake Asley. mm-hmm. kweli kabisa, kama ulivyosema, uh, mambo yamekuwa ni mengi mwaka huu na kumekuwa hali yanivuta ni kuvute kukiwa na maswala mengi ambayo yameonyeshwa na pia kutumbuiza sana kwenye mitandao ya kijamii kuhusiana na wasanii, lakini kidogo tukirudi nyuma kidogo kwamba ni tamasha la Wasafi uh, uh, fraternity ama Wasafi family lililofanyika huko Mombasa likihusisha Diamond, Harmonize, Rayvanny, Mboso, Lava, Lava, na Queen Darling ambao wamehimiza sana na wameendelea kutoa himizo kwamba wasanii wote wa Afrika Mashariki na Kati ikiwezekana sasa waungane, labda likiwa kwamba ni mojawapo wa maswala ama malengo ya mwaka ujao. Na wakati wakifanya tamasha hilo juzi huko Mombasa nchini Kenya kwenye uwanja wa Mombasa Sports Club, wakiandamana wa na wanamuziki baadhi yao kutoka Kenya kama ile Dazla, Susumila na Timidat o, swala lilikuwa ni hilo hilo, wakisema basi tuungane pamoja kama wasanii, sijui labda pengine ni wawe na sauti moja dhidi ya wanasiasa ama eee, ni watumie ama, ama ee, ushawishi ee, wao unajua, unajua <laughs> kitu kimoja bwile, hebu e, e, ngoja kidogo tukueleze, sikiza hapa, wanamuziki Wanamziki eh, ama wasanii uh -huh. Wana ufuasi sawa na ushawishi mm -hmm. Kama walivyo wanasiasa kwa sababu wote mm -hmm. Mafans wote wana mafans, wana mwanasiasa na fans wake, mwanamziki na fans wake. Usicheze na mwanamziki, ukimkalisha jukwaa moja na mwanasiasa mambo yatakuwa ni makali. Lakini kando na hayo ya Diamond, tuangalie kidogo baadhi ya wasanii waliochumbiana au labda kuachana. Mm. Mwaka huu unapoelekea po, una kumalizika, mmoja si ni Diamond <laughs> mwenyewe pale wameshawachana na hali ya kutanisha tena kwa haraka sana, wakiwa na Zari ambaye waliishi ama kuchumbiana ama kuishi pamoja kama wapenzi kwa zaidi ya miaka minne, huku wakipata watoto vilevile. Huyo Diamond akosi tena kwenye orodha, akiwa tena na Hamisa Mobetto, ni mambo ya kuondoka na kuachana. Aha, kuna wengine hapa ambao wameachana baada ya kuona kwa miezi tisa ah, yeah. Namzungumzia yule aliyekuwa akifanya usanii ama kuigiza kwenye kipindi cha Antiboss. Namzungumzia Nice na mume wake yule Titus Wagitho. Ah, mwezi uliopita waliambiana sasa, kila mtu aruke apange, aruke mwaka akiwa <coughs> kivyake kivyake. Ha, wote hawa ni, ni ni, waigizaji kwa hivyo mm. Ah, labda walikuwa wanafanya kuigizaji wanaposema tumeachana, huwezi <coughs> jua. Sasa kuna ambao imetia fora zaidi Otile Brown <coughs> na Vera Sidika, wale wanasemekana, <coughs> ni wapenzi ma celebrity wawili walio chumbiana kwa muda mfupi sana mm, na wakatia fora sana na wakaachana tena kwa haraka zaidi. Sasa hivi sababu ya kuachana ama kutengana haijulikana Marekani manake, katika kuachana na kupendana na kutengana, wametoa hata mziki. Vera Sidika kwa mara ya kwanza ameachilia kibao akisema muachane naye sasa, mwachishe naye. kuna mziki waliofanya yeye na Otile Brown, lakini Vera upande wake anasema Kiki ndiye aliyohitaji. Uh, Otile Brown akamtumia Vera kupata Kiki naye. uh, yule jamaa Otile Brown anasema na mimi nipata umaarufu hata kabla ya kumpata Vera Sidika, lakini ukweli ni kwamba pia wametengana. kuna yule jamaa wa rapu. Nchini Kenya, aitwa Khaligraph Jones ambaye waliachana na Kush Tracy uh, baada ya kutoa kibao Mikasa Sukasa mwaka wa elfu mbili na kumi na sita na sasa baada ya miaka mitano ya, ya kuwa wapenzi wameambiana kwamba mwaka ujao kila mtu ajipeleke za kwake. Chipkizi na Vivian Mandera nao ndio kila mtu ameangalia njia zake, ikiwa tu ni miongoni mwa wasanii wa juu, hasa wanamuziki ambao wamechumbiana yani celebrity, na kisha wale wenyewe wakawa wameachana, lakini na... lakini Harrison, labda hii kuchumbiana na kuachana huenda hmm, ni biashara pia kupata umaarufu sasa uweze jua. Sasa ni vigumu, lakini unajua kila binadamu ana haki ya mapenzi. Kwa hivyo labda pengine tunaangalia tunaona kama waselebriti hawafai kuwa na raha ya kuchumbiana na biashara lakini, lakini unajua pia wamemulikwa sana na macho ya vyombo vya habari na mitandao ya kijamii. Mambo haya yanafanyika hata vijijini na kila mahali. Na kabla ya kumkaribisha haya tuangalie swali, Shomari. Swali linakwenda wana wa Afrika Mashariki wanaogopa wanamuziki Aha. Mbishi Manundu sana anasema wanaogopa mtu yeyote mwenye ushawishi wa kusikilizwa na wengi sababu wao hawataki wakosolewe haya basi huyu Steven Manoni anasema udikteta unawasumbua labda wanasiasa na hawapendi kukosolewa kuna mwingine Bashir Ziyadi anakwenda moja kwa moja na kutaja mmoja wa viongozi, anasema Museveni ana hofu kubwa na mjukuu wake Bobi Wine, anafanya kila linalowezekana kumzuia kufanya mambo yake, lakini anakutana na wakati mgumu sababu muziki unajumuisha watu wengi sana. Kiseka anasema wanajivuruga wenyewe, yaani wale wa muziki na kujishtukia tu kulingana na matendo yao. Sasa sijui <laughs> ni maoni ya wasikilizaji wetu, lakini yupo Sande Shomari anamaliza mwaka kutuambia yaliyotamba zaidi na yanayotamba kwenye mitandao, jamaa kujaa kama pishi la maharagwe. Asante sana, asante sana Harrison Kamau, mzee Hari Ava, na asante sana Kenneth Bure aka Kodongo, mmejaa tele. Naona hii leo nyinyi ndio mmejaa tele kama, kama pishi ni ya mchele. Mimi leo sijajaa bado na Aida na aniangalia anasema, weli umejaa? Bado sijajaa. Moja kwa moja kwenye mitandao ya kijamii. Kesho mnafahamu mechi inayozungumzwa huko kwenye Premier League Uingereza, nilijua mechi nilijua ya tu. Liverpool na Arsenal, vijana wanazungumza kweli kweli kwamba je, Arsenal watatoka salama katika uwanja wa Anfield? Mnajigamba beki mmoja Liverpool defender anasema, kwa mwaka huu Liverpool haifungiki na wala haifungiki nyumbani sawasawa, mm. kwenye mitandao ya kijamii mm. Dani Welbeck anaandika kwenye mtandao wake wa Twitter anasema jamani, Liverpool hawajafungwa katika msimu huu mpaka sasa, wanaongoza kwa pointi sita, lakini washabiki wao wametulia kimya, ila washabiki wa timu moja wameshinda mechi mbili tu wanasema wamerudi. Unajua timu gani inazungumzwa hapa? Inaitwa Man United. Wanasema wajamaa wanapiga kelele sana baada ya kushinda hizi cha, mechi chache. Kutoka huko basi, tunaelekea moja kwa moja hadi kwenye suala jingine ambalo linatamba kwenye mitandao. Ni habari ya rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, Joseph Kabila, ambaye kama mnavyozungumza kwenye kipindi hiki mmezungumza kwamba Kabila amezungumza moja kwa moja na uh, Sauti ya Amerika, mwandishi wetu pale Kongo Sale, na kuzungumza kuhusiana na uchaguzi akisema kwamba uchaguzi utaendelea kama kawaida, watu wasipate presha kule Kongo, maana maandamano tumeyaona kama mnavyozungumza. Lakini Kabila ametoa taarifa kwamba huu uchaguzi utafanyika kwa sababu wanatumia mashine. Ndio sababu kubwa. Maana Sale alimuuliza, mbona watu wanakwenda kule kama kawaida, shughuli zinaendelea. Sasa ugonjwa huu unazuia nini? Lakini akasema kwa sababu ni mashine na watu ni wagonjwa wakigusa mashine hiyo inaweza kuleta shida kwenye ugonjwa wa ubora kusambaa. Kwa hiyo hiyo ni moja ya <laughs> mambo yanaleta yeah, nah, tabu lakini uchaguzi upo kama kawaida -huh. Mbabi wa ndondi mnamjua, anaitwa Mayweather ametangaza yeah. Mayweather rasmi kwamba sasa lile pambano lake ilikuwa kingojewa rasmi na mjapani Tenshin Nasukawa linafanyika tarehe 31 Disemba 2018 oh. Yaani hiyo itakuwa ni pambano la kufunga mwaka na huyu mtoto wa kijapani ambaye ni mpiganaji wa MMA uh -huh. naona sasa anatoka uh -huh. kule anakuja kupigana boxing na huyu jamaa. okay, alikuwa ameshastaafu kada uh -huh. boka mawedha, kanarudi ulingoni, watu wanamuuliza mimi, wewe utaweza baba? babachok na okay. kuna hera wakati huu Wengi wanamsema hata weza, hiyo hela zinaingia, lakini hela zinaingia, ndio maana yuko pale mzee. Unajua kufagia kila kona, tumalizie kipindi, muda umekwisha bana. Hawezi umetumia dakika nyingi, kushinda, tumetumia dakika nyingi sana, tumetumia dakika Sao. nyingi sana sekunde ndio zilizosalia. Na mshabikia nani? <laughs> <laughs> naitwa Kenneth, panapo majaliwa, kama uko area tuonana.