Mpenzi msikilizaji, karibu kwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani ambacho husikika Jumatatu hadi Ijumaa saa tatu usiku kwa saa za Afrika Mashariki na hurudiwa siku ya Jumamosi na Jumapili. Nam ni mimi mtangazaji wako Hadija Riame ambaye nimekuletea marudio ya kipindi hiki cha Kwa Undani nikikuaga hadi wiki ijayo na kuacha na kibao hiki cha at akisema sijazoea. Hii ni kwa undani kutoka idhaa uh, ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu popote ulipo na unapotusikiliza kupitia redio au hata kupitia livestream kwenye mtandao wetu wa Facebook katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni kwa undani, na jina langu Harizon Kamau. namna uchaguzi wa Kongo baada ya kuahirishwa hapo Disemba 23 na kupelekwa hadi Disemba 30, sasa umekumbwa tena na kitendawili kipya baada ya tume ya uchaguzi ya Seni kutangaza kuwa bado ama baadhi ya maeneo hasa mashariki mwa taifa hayatafanya uchaguzi hadi Machi mwaka ujao kutokana na kile kimetajwa kuwa ugonjwa wa Ebola pamoja na masuala ya kiusalama. Kutokana na hilo, nimejaribu kutafuta maafisa wa serikali bila mafanikio, mmoja wao akiwa Nobert Atsongia, ambaye baada ya kumpigia simu muda mfupi uliopita amenieleza kuwa hawezi kuzungumza kutokana alikuwa kwenye mkutano aa, na viongozi wengine serikalini. Viongozi wa upinzani pia nimejaribu kuwatafuta bila kuwa na mafanikio. Hata hivyo, nimepata kuzungumza na ATM Kambale ambaye ni kiongozi wa asasi za kiraia anaeleza anaeleza tangazo hili la hivi karibuni kutoka kwa tume ya uchaguzi lakini kabla ya kuenda kwake hebu kwanza tupate ripoti ya awali iliyotolewa na mwandishi wetu astel malivika akiwa eneo lililoathiriwa la goma akizungumza na sauti ya amerika filemon ndambi wandambi mgombea wa kiti cha ubunge katika muji wa beni asema kwamba kuzuiliwa kwa wananchi wa beni na butembo kutoshiriki uchaguzi hii ni njama ya serikali pamoja na kiongozi wa tume huru ya uchaguzi aliyopanga siku hizo pita. Tunawazia kwamba hiyo ni ubandia tu, ni njama mbaya ambao wao wanapanga. Naye Juma Balikwisha, mbunge katika bunge la taifa hapa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, na vile mgombea katika maeneo ya Isarevulambo, maeneo ya Beni, asema kwamba hatua hiyo ya tume huru ya uchaguzi haitakubalika, kama tunapenda hii Kongo baki nchi ibaki Kongo vile tokea wa mababu walituachia wali, tunapashwa kupiga marufuku. Wananchi wa Beni na Butembo wasemaje kuhusiana na hatua hiyo? Kama elektion haiko tuende mu transition bila guvernemenye tuko nayo leo, tunapenda tujichagulie wanyewe, tutachagua batusaidie kuweza kuingiza usalama yenyewe, takuwa total mubeni mzima na Butembo fasi yote ma territoire juu bao biko incapable naiko guvernemenye nashindwa, inashindwa na hakuna yenye kenye naweza jiwezea. Si baka bakaasha Beni hapa se tunapenda na sie tuvotee ju tunayo ake tukisha vote nani hewa itakuwa mzuri, hali inaendelea mzuri. me kama hatu vote hatu jue kama tuko kubia wapi, jiske la hatu jue kama tuko kubia wapi. Tume huru ya uchaguzi kwa upande wake inasema kwamba ikiwa imechukua hatua hiyo ni kutokana na uwepo wa ugonjwa wa Ebola ambao unakuwa katika maeneo ya Beni na Butembo na ambao hivi sasa umesababisha vifo vya watu wengi zaidi ya mia tatu na vile vile tatizo la waasi wa ADF pamoja na maimai mai. Lakini vyama vya upinzani vyasema kwamba kiongozi huyu wa tume huru ya uchaguzi lazima afikishwe mahakamani. Akisema Stefani Mashukano kutoka Rasamblema, tunasema tutamfikisha mahakamani kwa sababu tunapenda tuone wazi, tujue wazi nini imemsukuma kusema ya kwamba kunaweza kukuwe vita Eh, inabidi mahakama ikamate hiyo mambo, procureur general wa republike amuulize ametosha hiyo mambo wapi na kwa nini anasemea vita, anajua wapi vita itatokea? Yeye siyo mwanamemba wa government. Huenda hatua hii ya tume huru ya uchaguzi ikazua vurugu katika maeneo ya Beni na Butembo na kupelekea maandamano, kwa sababu wananchi tayari walikuwa wamejipanga kushiriki uchaguzi hii Jumapili sermalivika sauti Amerika, Goma. Basi baada ya ripoti hiyo yake sa, uh, austel malivika, hebu uh, tuzungumze naye Etieni Kambale ambaye ni kiongozi wa asasi za kiraia, na yeye anasemaje kuhusu hatua hii ya karibuni kabisa kutoka kwa tume ya uchaguzi? Ninakushukuru kwa ajili ya ulizo lako. um, kufuatana ya kuahirishwa kwa uchaguzi jambo kwa hiyo wiki moja ilikuwa ni kifikili cha wenye maakia walio wengi, na huyo ndio ingelikuwa muda ambao sehemi ngilipashwa tangaza kama kunazo dosari zingine katika eneo ya kini katika mji mzini, lakini hawakulizungumzia na wazee ati kunazo dosari za uongozi katika yale ambayo kiongozi wa sehemi anayo yatangaza na yu yu yaone, ya muhimu ambao wajue wengi walihitaji waone ni kusema tarehe makumi matatu ya mwezi wa huu wa kumi na mbili wa mwaka huu uchaguzi waoifanyika katika hizo eneo, kwa sababu katika hizo eneo ambalo ambao wameuzungumzia juu ya wame uchaguzi, kuna watu wanaenda kanisani watu wanaenda msikitini watu wanaenda sokoni na mahali pengine ambayo watu wanakuwa wengi. Hata watu walipofanya makampeni za uchaguzi, kazi hiyo ilifanyika, lakini hakuna dosari e, ambayo ilionekana ya, ya, ya, ya magonjwa ya ya Ebola au ukosefu wa usalama, na wazia eti e, msimamo mwingine ungelipaswa kuchukuliwa na seni, ili kuhakikisha uchaguzi ufanyike pia katika hiyo no, eneo, na hiyo ni dosari ambayo inaweza kuleta changamoto au vurugu katika eneo hiyo, wakaaji wakiangalia ikiwameachwa kando wakati watu wanapokamata hatua kubwa eh yanayohusu uongozi wa nchi hii ya Kongo ya Kidemokrasi. Hebu Bwana Tem tueleze ni maeneo omag... yapi, labda kwa majina ambayo yamesemekana kwamba uchaguzi hautafanyika kutokana na hofu ya Ebola na vilevile usalama. Unaweza ukatutajia labda vijiji kadhaa ama miji ambayo imetajwa? miji ambayo imetajwa ni eneo kama ya Beni ni kitongoji cha Beni ya mji mkuu wa Beni, mji mkuu kama town ya Vitembo. Alafu hizo eneo ni eneo ambao watu wanaishi na watu wanakuwa wengi na watu wanaenda sokoni, watu wanaenda msikitini ama kanisani na bado E, hakuja ha, ha, kusikika eti watu wamefariki wengi kwa sababu Ebola eh, inakuwa katika eneo hiyo. Walio wengi wanasema eti hizo mbinu ni mbinu za kutaka kuacha wakaazi walio eneo eh, kuweza kufanya hatua kubwa ya kuhakikisha kuwa waliokuchia viongozi wapya. Msimamo wao ni mkali kuliko eh, walio wengi wakonga wa kidemokrasia. Unavyosema sasa hivi unataka kusema kwamba maeneo ambayo yametajwa sana sana yanaonekana yakiwa na ufuasi wa upinzani, ama unataka kusema nini? Nataka kusema kuwa mtu yeyote ambaye anayosema heti wanakuwa pinzani, lakini msimamo unakuwa mkali kuhusu viongozi, kwa sababu katiba ya Kongo ya kidemokrasia inawepatia mamlaka tangu enzi za mzee Lora Kabila alitia ali, ali hizo hiyo mambo jiki ya kuangalia viongozi ya kuwa madaraka yanakuwa mikononi mwao. Alafu hii imeingia ndani ya fikra za walio wengi, na watu wamefunzwa wengi kuingia katika nyayi za kidemokrasia alafu hilo imekuwa ndani ya mieo ya walio wengi, lakini siwezi kusema eti inaegemea ukizani, lakini wengi wameangalia kuwa demokrasia ndio inaweza kuwa suluhisho. Aha. Sasa kulingana na serikali ilivyoelezea wiki moja iliyopita ikatoa sababu za kuahirisha uchaguzi, mojawapo ikiwa kwamba ghala la vifaa vya uchaguzi lilichomeka huko uh, Kinshasa. Sasa tunapozungumza uh, maandalizi yamefanywa na seni ya kutosha kwamba uchaguzi utafanyika mwishoni mwa mwaka kama ilivyopangwa. Vifaa vimekuja vya kura na nchi imejitayarisha kwa uchaguzi. Naweza kusema eti, nchi imejita, imejita, imejitayarisha kwa uchaguzi. Kwa mwendo wa konokono imeshitayarisha -kono. Ume, lakini kwa mwendo wa konokono muda huu nchi imesema imesemaa haitahitaji kupata msaada wa mtu yeyote ule, lakini yale ambayo tunayoyaona katika vitongoji, katika eneo nyingi za Kongo ya Kidemokrasia. Ino, kabisa, ya Kidemokrasia, inaonekana kabisa walio wengi wanahitaji waona msaada ili kuhakikisha uchaguzi ufanyike vizuri ukijua kuwa watu watatumikisha hivi vyombo vya kompyuta ili katikati yao walikuwa kwa uchaguzi mm -hmm, wa wa walikuwa wakihitaji waenende kwa uchaguzi tarehe kumi na tatu mwezi wa kumi na mbili wa mwaka huu tunao sasa. Wewe kama kiongozi wa mashirika ya kiraia, kuna lolote ambalo mnafanya kuhamasisha wananchi kuhusu uchaguzi? Kuna elimu yoyote mnatoa ama mnapewa nafasi ya kutoa kuelimisha wapiga kura? Ndio, kuna elimu mimi kama mmoja wa viongozi wa vikundi vya shirika la raia, vikundi vimoja vimoja vya shirika la raia wameweza kuweza kusaidia wakaaji, kuwaeleza juu ya uchaguzi, lakini hazikutosha, kwa sababu kitita cha pesa ambacho watu walipata ni kichache mno, ili kiwezi kuhakikisha walio wengi waweze kujua. Wamefanya kwa nguvu zao, kwa muda hadi muda, tunaozungumzia muda huu lakini haitoshi. Wakaaji walio wengi hata vikundi vingi wa shirika la raia walihitaji wapate, e, e, e, ili waweze kufanya kazi hiyo, lakini haikuweza kuwezekana. Na hiyo kazi imefanyika, lakini nakubali ya kuwa haikufanyika kama ipatavyo kama miaka ambayo ilikushafuisha. Na tukimalizia, je, wewe ukiwa unatangamana ama kuonana na raia kila wakati, raia wenyewe wapiga kura wanasemaje Kuhusiana na hatua za hivi karibuni kwamba uchaguzi katika baadhi ya maeneo hautafanyika hadi mwaka ujao, na katika matayarisho yaliyoko ya uchaguzi, wanasemaje raia? Waraia walio wengi warai, wanapinga, wanapinga na wanachukia sana. Kivipi uchaguzi utafanyika kuweza kuchagua rais atakayekuongoza muda um, wa miaka mitano, alafu wao wakiwezipata hiyo bahati kuweza kuchagua rais atakaowaongoza Nakushukuru sana kwa muda wako bwana Etienne Kambale ukiwa Goma, DRC. Nakushukuru pia mpashabari kwa ajili ya maudhui yako na mchango wetu kwa ajili ya kujenga udemokrasia. Asante safi kabisa. Kidogo kabla tuingie kwenye sehemu ya pili ya kwa undani kidogo, tu hapa kuna takwimu ambazo ningetaka ujue za DRC, ambapo DRC inasemekana kuwa na kilomita milioni mbili nukta tatu mraba ikiwa mara nne ya Ufaransa, na cha ajabu ni kwamba kilomita za barabara zilizoko ndani ya DRC ni 27 ikilinganishwa na kilomita milioni moja ndani ya Ufaransa. Kwa hivyo ni nchi iliyokubwa zaidi katika chini ya jangwa la Sahara, lakini ni nchi ambayo ina barabara chache zaidi miongoni mwa nchi ambazo zina kimo cha DRC. Na sasa tujiandae kuingia kwenye sehemu ya pili ya Kwa Undani kutoka Washington DC. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka Washington DC. Karibu sana kwenye sehemu ya pili ya kwa undani kutoka hapa Washington DC, nikiwa nawe Harrison Kamau. Na sasa katika kwa undani sehemu ya pili leo tunaangazia matukio muhimu ya taifa la Kenya, zikiwa zimesalia siku chache tu kabla ya mwaka huu wa 2018 kumalizika. Taifa hilo wakati kama huu lilikuwa katika hali ya kurejesha amani na utulivu kutokana na uchaguzi uliozua utata na ule ambao ulichochea marudio kwa duru ya pili. Mwandishi wetu Salma Muhammed anatathmini hali ilivyokuwa mwaka huu tangu matukio hayo na wananchi wa taifa hilo wanavyotazama mambo kufikia sasa. Karibu. Karibu msikilizaji, kutoka studio zetu za Mombasa. Mimi ni Salma Muhammed. Hii leo katika Kwa Undani tunamulika baadhi ya mambo muhimu katika taifa la Kenya, zikiwa zimesalia siku chache kabla ya kukamilika kwa mwaka. Hapa nchini kumekuwa na matukio tofauti yaliyoshuhudiwa kwa ujumla, tukiangazia kuambatana na ustawi wa nchi pamoja na maisha binafsi ya raia wake. Utakumbuka mwaka jana wakati kama huu, taifa hili lilikuwa bado na mawingu ya uchaguzi tata uliofanyika mnamo Agosti na kufanyiwa marudio yake mna Oktoba. Hali hii ilichangia hali tofauti kwa kila raia kulingana na maisha yanayoendesha imani katika kazi zake za kibinafsi au uendeshaji wa shughuli za nchi wakati kama huu nchi bado ilikuwa inayumbayumba kisiasa na kiuchumi biashara zilisimama kwa muda wageni nao waliogopa kuingia kwa hofu kuwa taifa lingeshuhudia marudio ya ghasia za mwaka elfu mbili na saba zilizosababishwa na uchaguzi mwaka huo hata hivyo mwaka mmoja baadaye mambo yamekuwa shwari na nchi imepiga hatua katika sekta tofauti kama vile utalii manufaa haya na ustawi wa nchi unatarajiwa kuendelea mwaka elfu mbili kumi na tisa lakini kwa upande wa maisha kibinafsi wananchi wangali wakilalamikia kupanda kwa gharama ya maisha kila uchao. Ile kitu ambayo ningependa kuona hasa upande wa serikali, vitendo. Washaongea mambo mengi 2017, 2018. Sa hii tunataka vitendo. Kwanza ufisadi, hatutaki tena stori, tunataka tuone papa wakipelekwa kotini wakifungwa, hata sikupelekwa kotini wakifungwa kabisa, ndo tujue serikali ko serious wale watu wote ambao wako implicated katika mambo ya ufisadi, wote tuone hatua imechukuliwa, wamewekwa ndani. Lakini stori za kuzunguka, kudanganya wananchi, hizo hatutakubali. Alafu pia zile ahadi zao ambazo waliweka wakati wa campaigns, hizo pia wazitimize. Maanake she Mkenya sio ile Mkenya wa zamani, hata unazunguka na uongo kumdanganya nini nini, no. Anaangalia mauzo kama ni chakula, kama ni mahindi, mlikuwa mmesema mtaongeza bei, mshaongeza. Hakuna stori tu za kupiga mdomo kwa campaigns and all that, no. Tunataka tuone vitendo. Kama sahivi, unaona kuna hii inaitwa handshake eh? Unaona Raila Uhuru Ruto wakiwa pamoja, sauti yao ni moja. Wakishaachana tu, sauti zinakuwa tofauti. So tungetaka tunge kuona mabadiliko, viongozi wawe mstari mmoja, kwa sababu wale ni watu wanafanya mikutano, kama ni cabinet meetings, mikutano wanaifanya pamoja, so wakitoka pale, wao wanaongea kwa sauti moja, wasi kusiwe na hitilafu yoyote. So serikali iangalia njia ya kuhakikisha kwamba yule mwananchi wa kawaida haumii sana, kwa sababu ukiangalia kama saa hii wabunge wanataka kuongezwa mshahara, ule mshahara unawaonaongezwa, si hata unaenda kusaidia wananchi hakuna cha ja kusaidia wananchi, ni ma ni maswala yao ni maswala ya matumbo yao, kwa sababu wale si wati wao ndo wanalisha wananchi. Kitu cha muhimu wangekuwa nazungumzia kama unaona hili swala la mahindi, wakulima wakuna mahindi wanataka wayauze kwa bei nzuri, hawa wanataka waongezwe tu mshahara. Serikali ngekuinanunua nge wale mahindi wangewatoa wale wakulima katika uchochole, lakini wapi, hakuna lolote duniani kote. Unaona, hii maisha yanaongozwa na siasa. Kama siasa ni mbaya, uchumi pia utakuwa mbaya kila kitu kitakuwa kibaya. Lakini kama watu wanaongea ukweli, kama wakisema elimu itakuwa ya bure, tuone ni mikakati gani wameweka, hii bure itakuwa bure kivipi? Lazima kuna mabadiliko, na wasifikiri Wakenya hawaoni haya mambo yanayoendelea. Wakenya ni werevu. Mimi na expect namba one aongee, akemee ufisadi. Namba two pia akemee, naongee mambo ya ufisadi. Lakini ukiangalia hawa viongozi wawili wako tofauti sana. Mmoja anafanya kampeni mwingine anaongea mambo ya ufisadi. Sasa wale mawaziri wataongozwa na nani? Watalitwa pamoja na nani? Hivi vita watashinda vipi kama hawa wanaenda huku au wanaenda huku? Januari inaingia. Januari ikiingia, huwezi pata mkopo hata kwa rafiki yako, so lazima ujipange. Panga school fees vile utasomesha watoto wako, panga vile utalipa nyumba kama unaishi mjini, panga usafiri wako Isije kafika January because January iko na siku thelathini. Lakini kila mtu utamsikia oh, Januari sijui ni ndefu sijui nini. Ni ndefu kwa sababu hukupanga, lakini ukiwa na mikakati, mambo yatakuwa sawa. So watu wachunge, wapunguze starehe, kwa sababu sahii ukiingia kwa klabu, ukienda sehemu kama Bamburi, Mtwapa, hey. Kanisa haijafikia watu wamejazana, na ukumbuke kwa klabu si maji, na hata kama ni maji, watu wanakunywa si bure, hiyo yote ni pesa wewe mwenyewe wafanya nini wewe, kama Mkenya unajipangia vipi before serikali ya unajipanga vipi sahii? Wageni wengi kama hapa pwani, kuna wageni wamekuja. Mtu ambaye amejipanga, ukienda public beach, jamaa wanauza mhogo, viazi, karai juice, madafu. Sasa hawa hawakuenda hawakuenda Krismas, wanachapa kazi, wanatengeneza pesa. Ikifika Januari ati kuna ukame, yeye ametulia tu, maisha imekuwa ngumu kwa sababu ya uchumi imekuwa juu sana, so imekuwa, um, very hard. So 2019, I hope things vitu zita, zita improve. Mimi nataka elimu ndio iwe vizuri kabisa because elimu ya Kenya imerudi chini. E, elimu imerudi chini kwa sababu sahii walimu wanachukuliwa mpaka na D. So ukipata mtu ukipata mtu amechukuliwa na D, wataka huyu mtu afundishe mtoto apate A, itakuwaje? Itakuwa ngumu education hapa mwalimu wao isiwe wanaenda strike ovyo ovyo, wakae ngumu kama watu wengine. Security imearubika imeharubika, but, uh, but police pia wanafanya kazi yeah, but security uh, haiko nzuri because hii uh, mambo ya wizi wizi imekuwa mingi sana. E, mtani inataikana polisi wa pull up their socks, watutie bidi. Polisi isiwe wana wanashika watu wanaenda kwa bar peke yake, polisi waingie ndani ndani, mtani, kwa giza na umbwa, wawe gangari. Wanaenda kwa bar peke yake kusanya pesa ya bar hiyo, hapana, waingie ndani na umbwa, wawe tu kata waine waine kila kona kila kona. Next week uh, watoto wanarudi shule so ukisherekea, um, watoto watarudi nanini sahii nao kidogo unapunguza starehe kidogo, ile kitu mwili yako inataka, inafaa unanyima mwili. Kwa upande wa sekta utalii, imeonekana kupiga hatua katika mwaka huu wa elfu mbili kumi na nane kutokana na juhudi za washikadau na kadhalika. Hali ya nchi imeridhisha, wageni kurudi tena. Waziri wa utalii hapa nchini, Najib Balala alisema ongezeko la asilimia kumi na saba linatarajiwa katika sekta hiyo mwaka huu wa kifedha. Nchi ya Kenya imekumbwa na changamoto katika sekta hii haswa kutokana na changamoto za kiusalama. Kongamano maarufu la washikadau wa utalii Skal lilifanyika mnamo Oktoba mwaka huu hapa nchini, ishara ya mwelekeo bora wa sekta hiyo. Ndege za moja kwa moja zilizobeba watalii kutoka bara Uropa zilianza kutua tena katika uwanja kima wa kimataifa wa Moi hapa mjini Mombasa baada ya kusitishwa miaka kadhaa kutokana na sababu za kiusalama. Hali kadhalika meli ya kitalii ilifika hivi majuzi ikiwa na watalii zaidi ya mia sita. Meli zaidi zinatarajiwa mwakani katika bandari hiyo. Mipango kabambe inatazamiwa mwakani yatakaoboresha sekta hiyo. Wananchi nao wamekuwa wakiendeleza utalii wa ndani kwa ndani, jambo linalochangia sekta hiyo vile vile. Kwa faida ambayo tumeipata kwa nchi ni milioni 37 dola hiyo imetusaidia sana kwa, mahoteli zimefanya kazi, watu wamepata ajira hapa airport na pia Uh, sasa tunaona watalii wameanza kurudi. Kitu kingine ambacho tunataka serikali hasa za Kiafrika na pia Kenya ni kuongelea ile, uh, tax ushuru ambao wanatuza katika hizi mandege ambazo zinakuja Kenya, unakuta ikiwa asilimia 60 ni ushuru, basi inakuwa ni vigumu sana kufanya biashara na inakuwa, uh, unafanya tikiti na kuwa ghali mno. Tunatarajia meli zingine, mojawapo ikiwa Silver Spirit, kuna Sojourn ambayo inatarajiwa kufika hapa tarehe ishirini Februari. Tulikuwa na makubaliano sisi na Princess Cruise ya Amerika kwamba tukimaliza hii watatupatia meli ambayo itakuwa inazungukia. Uh, inaanzia hapa na kumalizia hapa safari zake. Uh, uh, nimekuja hapa kutoka Surinam, Amerika ya Kusini, na ninategemea kukaa hapa kwa siku kumi. Ni mara yangu ya kwanza nchini Kenya. Ninategemea mengi sana kutokana na ziara hii. Hali ya kibiashara pia imeimarika pakubwa humu nchini ambapo wawekezaji zaidi wanajitokeza. Baadhi ya wafanyabiashara wanadai kuwa hakuna utofauti mkubwa katika sherehe za sasa, lakini kikubwa wanachofurahia ni usalama ulioimarika zaidi mwaka huu ikilinganishwa na mwaka jana. Krismasi imekuwa nzuri kwa sababu kile amana jama, ni afya, nikuwa mzima nikaamuka salama mwaka uliopita na mwaka huu, mi naona elizi kumekuwa na amani, ile ngini kulikuwa na shitashita kidogo sababu watu walikuwa hiyo seto lakini saizi naona hizi kuna amani, watu nikiwaangalia, naona wana tabasamu wana furaha yeah. Ni kwa kwa biashara eh, mimi na mimi mimi naona iko ni the same tu, siona tofauti. Hii last year na this year, naona ni sawa sawa tu, siona tofauti. Lakini kile nimefurahia sana wakati huu kwa Christmas ya mwaka huu ni kwa sababu naona kuna kuna amani zaidi. Kulikuwa watu wana wasiwasi mwaka huu kile, ile wasiwasi iko mwaka huu ni kwa sababu ya shule kufunguliwa, siku zinafunguliwa tarehe tatu, kwa hivyo watu wana wasiwasi kwa sababu vile vilewekwa mile, ingikwa t l6 a huko tumeipanga vizuri, wasiwasi ya shule kufikia hapo. Ndio natamatisha kwa Undani kutoka studio zetu za Mombasa. Mimi ni Salma Muhamed. Baada ya ripoti hiyo yake Salma Muhamed kutoka Mombasa, basi ndio tunakamilisha kwa Undani kutoka hapa Washington DC, jina langu likiwa Harrison Kamau nikikutakia usiku mwanana, unapoendelea na shughuli za Krismasi kuelekea mwaka mpya. Kwa heri ya kuonana. ni mokozi wangu tena ni kiongozi wangu, ananipenda leo kuliko jana, baraka zake hazikwishi, si kama binadamu abadilikie, ananipenda Wangalijua jinsi unavyonipenda mimi, wasingenisema. Na maadui wangu, ninawaombe maisha marefu, wazidi kukuona ukinibariki. Ujue binadamu ni watu wajabu sana, walimukana Yesu mara tatu kabla jogo kuwika. Binadamu ni watu waajabu sana walimsulubisha Yesu masia bila kusita. Ona, Bwana ni mogozi wangu, tena ni kiongozi wangu, ananipenda leo kuliko jana. Baraka zake hazikuishi, si kama binadamu wabadilikie