Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hi leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza, tunakusomea habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Mshauri wa usalama wa taifa wa rais Donald Trump amesema hivi leo Jumapili kwamba kuondoa wanajeshi elfu mbili wa Marekani nchini Siria hakutakuwa kwa ghafla na pia watataka uhakikisho wa Waturuki kwamba hawatawalenga wapiganaji wa Kikurdi ambao ni washirika wa majeshi ya Marekani. John Bolton, wakati wa ziara yake nchini Israel kwa mazungumzo na waziri mkuu Benjamin Netanyahu, amesema hakuna ratiba kwa wanajeshi kuondoka lakini kwamba uwepo wa Marekani nchini Siria si wa muda usiojulikana. Maoni ya Bolton alikuwa ni uthibitisho wa kwanza hadharani kwamba utaratibu wa kuondoa wanajeshi utakuwa wa kasi ya polepole kuliko ilivyoashiriwa awali, kwamba hilo litafanyika katika muda wa siku thelathini. Bolton amesema Trump anataka kuharibu ukhalifa wa ISIS, yani Islamic State, ambalo liliwahi kukamata eneo la Rakaa kaskazini mwa Siria kama mji mkuu wa eneo la kidini nchini Siria na Iraq. Mshauri wa usalama wa taifa amesema ratiba itatokana na majadiliano ya kisera ambayo yanatakiwa yatekelezwe. Maafisa wa White House na washauri wa baraza la wawakilishi wanakutana tena hivi leo Jumapili kuendelea na majadiliano, jinsi ya kumaliza kufungwa kwa baadhi ya idara za serikali kuu ambazo zimeathiri maelfu ya wafanyakazi wa serikali kuu na kusababisha uchelewesho na matatizo kwa raia wa Marekani. Kufungwa kwa serikali kumeingia wiki ya tatu hivi sasa. Kiini cha majadiliano ni usalama wa mpaka. Rais Donald Trump ameshikilia, anataka apatiwe dola bilioni tano nukta sita kujenga ukuta kwenye mpaka wa Marekani na Mexico kuzuia wahamiaji wasio na nyaraka halali kuingia Marekani. Wabunge wa, wa Demokrat wameapa kuto kumpa kiongozi wa marekani fedha za kujenga ukuta. Spika Nancy Pelosi amesema hiyo si vizuri hata kidogo. Trump alitwit jana usiku kwamba anakwenda Camp David leo kujadili usalama wa mpaka na maafisa waandamizi. Na pia alitwit akionyesha picha kubwa ya Trump kwenye uzio wa chuma na kuandika ukuta unakuja. Maafisa huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanasema watachelewesha kutangaza matokeo ya uchaguzi wa rais mpaka baadaye wiki hii. Tume nakutana hivi leo kuhusu uchelewesho huo. Cornel Nanga, mkuu wa tume ya uchaguzi nchini Congo seni, amesema si rahisi kuchapisha matokeo hivi leo. Tumekuwa na maendeleo, lakini hatuna kila kitu. Nanga amesema, tumempokea asilimia 47 ya kura kutoka kwenye vituo kote nchini, katika eneo kubwa la taifa hilo la Afrika ya Kati ambalo lina ukosefu mkubwa wa mitandao ya barabara nzuri. Pia amesema ukusanyaji na kujumlisha kura kunafanyika kwa njia ya mikono na hii haisaidii utaratibu huo. Tume ya uchaguzi ilipanga kutumia internet kukusanya kura zote, lakini iliachana na mipango hiyo baada ya upinzani kudai mfumo ulikuwa katika hatari ya kufanyiwa wizi. Nanga hakusema lini matokeo yatakuwa tayari au yatatolewa. Matokeo ya awali yanaonyesha kwa kiongozi wa upinzani Martin Fayulu anatarajiwa kushinda kuchukua wadhifa wa rais Joseph Kabila anayeondoka mamlakani. Polisi wa kutuliza ghasia leo Jumapili wametumia gesi ya kutoa machozi katika mji mkuu wa Sudan, Khartoum, kabla ya maandamano yaliyopangwa kufanyika kuelekea kwenye makazi ya rais Omar Al Bashir wakimtaka rais ajiuzulu. Walioshuhudia wamesema maandamano dhidi ya serikali ambayo yalikuwa na maafa yameikumba miji ya Sudan ikiwemo Khartoum tangu Disemba 19 wakati maandamano yalipozuka mara ya kwanza juu ya uamuzi wa serikali kupandisha bei ya mkate. Leo Jumapili, kundi dogo la waandamanaji lilikusanyika katika maeneo ya katikati ya mji wa Khartoum baada ya kundi la walioandaa maandamano hayo dhidi ya serikali kuwataka kuandamana kuelekea kwenye makazi ya raisi lakini polisi wa kutuliza ghasia waliingilia kati na kuwatawanya waandamanaji kwa kutumia gesi ya kutoa machozi. Shahidi mmoja alisema polisi walikuwa hawaruhusu hata watu kumi kukusanyika. Shahidi aliliambia shirika la habari la Ufaransa, AFP. Maafisa wa Misri wanasema afisa mmoja wa polisi ameuawa wakati akijaribu kutegua mlipuko uliogundulika karibu na kanisa Katoliki, kanisa katika viunga vya mji mkuu wa Cairo. Maafisa wanasema maafisa wengine wawili wa, wa polisi walijeruhiwa katika mlipuko wa Jumapili. Shirika la habari la Reuters liliripoti mlipuko uligundulika kwenye mfuko katika paa la nyumba. Tukio limekuja wakati Wakristo wa dhehebu la Coptic wakijitayarisha kusherehekea sikukuu ya Christmas kesho Jumatatu. Hakuna ripoti za aliyedai kuhusika na mlipuko huo. Islamic State hata hivyo limedai kuhusika na mlolongo wa mashambulizi kwa Wakristo nchini Misri. na msikilizaji bila shaka mlio wenyewe tayari umeshajieleza ni kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya kiswahili ya sauti amerika mjini washington dc ninayekukaribisha katika kipindi hiki naitwa mkamiti kibayasi moja kwa moja bila ya kupoteza wakati anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki siku ya leo anaitwa majaliwa kasato akiwa kinondoni dar es salaam tanzania salamu zake kwanza kabisa anasema ziende kwa mama yake mzazi ayaona akiwa Kinondoni Mkwa Juni, Dar es Salaam, dada zake Zuhura akiwa Kinondoni, Kabuto akiwa Morogoro, Zau yeye akiwa Mburahati, Mariam Halima popote pale walipo apokee salamu za mwaka mpya. Vile vile amasalimia kaka zake wadogo Ahmed akiwa Dar es Salaam, Abdalla akiwa Dar es Salaam, Saidi akiwa Morogoro na marafiki zake wote wa Kinondoni Mkwa Juni amewatumia salamu, anasema jamani, nawatakieni kheri ya mwaka mpya wa elfu mbili na kumi na tisa kutoka Kinondoni mkwajuni kwake Majaliwa. Hivi sasa basi, ninaelekea kwako Amos Msanga wa unapatikana Ludewa, Tanzania. Salamu zako za mwaka mpya unasema nizipeperushe ziende kwa Edward Kabamba popote pale alipo, Frenki mwana Atanas, Miraji mwana Kibinda, Godwin Asewe, Exaudi Makia akiwa Moshi, Tanzania, Boz Mel Malisiku wa DRC, Elisha Mazoya, Jisline Kasonia wa DRC, ac Abraham Kirwa popote pale alipo, pamoja na wasikilizaji wa salamu na muziki katika redio VOA, wapokee salamu. Aliyewatumia salamu hii leo ni Amosi Msanga kutoka kule Ludewa, Tanzania. Na kamata kadi yako Philips Nsininzia, Hujasema wewe unapatikana wapi, lakini umesema salamu zako za mwaka mpya unataka ziende kwa Jackson Msioka wa Mombasa, mwalimu Okelo Kabale wa Uganda, Joeli Ngusa wa Msowero Morogoro, pasta Asenga wa Arusha, Dati Aus Pancras popote pale alipo, David Burasa Kawozo, Robert yeye akiwa safarini Kenya apokee salamu za mwaka mpya hivi sasa. Nakamata kadi yako wewe, Simforoza Makei, unapatikana Dar es Salaam, salamu zako ziende kwanza kabisa kwa dada yako Glory Makei akiwa Dar es Salaam, dada yako ukimwita mama mchungaji akiwa hapo Dar es Salaam Tanzania. Salamu ziende kwa dada yako Biliuda wa Manzese, au mama Irene akipatikana Manzese Tanzania. Kaka zako, Mtoro, Haruna, kaka kaka zako Haruna wakiwa Dar es Salaam, Bakari akiwa Dodoma. Saif, Farahani, akiwa kikuu cha Dodoma Dodoma Saif Farahani chuo kikuu cha, salamu salamu nasema ziende kwa ndogo zako Sheila Mariam Titi, Sharifa Neema, popote pale walipo, ujumbe unasema nawatakieni heri na fanaka katika mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tisa. Na kamata kadi yako wewe, Filbert Kiauke, wewe unapatikana Tanzania, umesema salamu zako ziende kwa Hitra Mwalongo Mdasi wa Njombe, Thomas Wadox wa Mwanjelwa, Mbeya. Salamu ziende kwa Stefano Nestor wa Kahama Soko Kuu Tanzania, vilevile umemsalimia Ones Mhema akiwa Biharamulo na ujumbe unasema mwaka 2019 umeanza. Hivyo basi hakikisheni tutumie sauti ya Amerika kujuliana hali, vilevile vile, kujua na kupanga mikakati ya kuendeleza gurudumu la maisha mwaka 2019. Baada ya kusoma salamu hizo, hivi sasa nakaribisha salamu kwa njia ya simu ambapo msikilizaji ataanza kujitambulisha jina lake mwenyewe. Kwa jina naitwa Simoni Marwa Mseti, napiga simu kutoka Nzega, Tabora, Tanzania. Salamu zangu za heri ya mwaka mpya ni kwa mama yangu mzazi, anaitwa Elizabeth Marwa Mseti, anapatikana Mgumu Serengeti, na wa pili ni mama mkwe, na mama mkwe anaitwa Dorothea pamoja na Joseph Kiriki, wanapatikana kule mkoani Kilimanjaro. Watatu, niwatakie familia yangu mke wangu mpendwa Maria Joseph na watoto wetu wapendwa wanaitwa Elizabeth Simoni na Elieti Simon pamoja na Ezekieli Simon. Wanne, niwatakie ndugu zangu ambao ni familia ya Mara Mteti, wote wakiwa wanapatikana kule Mugumu Serengeti na tano na mwisho kabisa, nipende kuwatakia marafiki zangu wote wanaopatikana ndani ya Nzega na nje ya Nzega, akiwepo Zafa Chinga, Masudi Chinga na Sibemsa na wengineo ambao nimewasahau. Kikubwa sana niwatakie Heri ya mwaka mpya na nawaambia kwamba nawapenda sana na Mungu atukutanishe tena mwaka mpya elfu mbili kumi na tisa. Naam, basi baada ya kupata salamu kwa njia ya simu kutoka kwa msikilizaji huyo ninamkaribisha, huyu si mwingine, anaitwa Ali Kiba, anakuambia aje mambo haya mazuri unayepata ndani ya studio namba kumi na tano za VOA katika kipindi cha salamu na muziki yeah. msikilizaji wapo hivi sasa, unafungulia redio yako, unasikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa mjini Washington DC. Matangazo yetu pia yanapatikana kupitia mtandao wetu wa internet, voaswahili.com. Hali kadhalika tunapatikana kupitia kwenye Facebook. Basi hivi sasa nakamata kadi ya mwaka mpya ya salamu kutoka kwa Deus Masunga, yeye anapatikana katika barua pepe deus masunga gmail com salamu. Zake za mwaka mpya anasema ziende kwa waziri wa mambo ya salamu. Salamu ziende kwa Neema Deus na Huseini Miraji wakiwa Tabora. Salamu ziende kwa Magembe Maduhu, Charles Luhende, Ngalula Maduhu, mama Ngalula na Yusuf Magasha. Umewasalimia pia Rutahi wa Busisi, Sali Bunzali, Sali Fikiri, Dario Juma Mariko, popote pale walipo Thomas Makanye Nyanga Elisha Mazoya na Victor Nyangarima popote pale walipopokea salamu. Salamu za mwaka mpya ziende kwa Zakaria Ndemfo, Mchana J Mchana na Geoffrey P Njereka wakiwa Tanzania. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kwa salamu na muziki hususan mwaka huu wa 2019. VOA ipo wazi kwa kila mmoja. Baada ya kusoma salamu hizi na nakamata salamu za mwaka mpya kutoka kwa TX Kunambi mwanasheria wa mabingwa wasalamu yeye anapatikana Morogoro, Tanzania, Afrika Mashariki. Ameandika pia nambari yake ya simu, lakini sitaisoma kwa hivi sasa. Salamu zake za mwaka mpya anataka ziende kwa Omari Momboka wa Morogoro, Tanzania. Salamu ziende kwa Shaha Simbaliana akiwa Morogoro, Tanzania. Vilevile amemsalimia Fikiri Dalio Gakala, anasema salamu zake pia ziende kwa Miraji Mwana Kibinda akiwa Morogoro, maeneo ya saba saba amemsalimia Frenki mwana wa Atanas, amemsalimia Wilson Peter popote pale alipo, amemsalimia Godwin Asewe, amemsalimia pia mwalimu Kennedy Mpemba, yeye anapatikana kule Bukoba. Ujumbe anasema, jamani, tukumbukane na kujuliana hali mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tisa. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe Filmon Mutabilwa. Salamu zako nasema ziende kwa Emmanuel Kapela, Nicolas Simon, Juma Idi Isa, Jackson Rioba. Salamu ziende kwa Daudi Hamisi, Paul Mpangala, Angelos Menuka, Osoro Nyawanga, Onesimo Mponda, Muhidini Nyembo, Cyril Method. Salamu aleikum. Mimi naitwa Abdurazakan, niko hapa Mpopo. Napenda kutuma salamu zangu za mwaka mpya, kwanza kwa Mr. and Mrs. Jafar Kiganza wakiwa Dar es Salaam. Pili, napenda kutuma salamu zangu kwa Miss Sonia akiwa Dar es Salaam. Tatu, napenda kutumia salamu kwa Mr. and Mrs. Halum Mbonde, mzee wa Veula Super Sembe Dodoma, maeneo ya Veula pamoja na kuu zake tatu. Napenda kumtumia salamu ndugu yangu Habib Mwalisa akiwa safarini kuelekea huko Songea. Na nne, napenda kumtumia salamu mzee Mtoro akiwa Dar es Salaam. Na mwisho kabisa, napenda kuwatumia wapenzi wote wa Voice of America kuwaambia nawatakia mwaka mpya mwema. Sikiliza vyote, lakini utapata vilivyo bora kutoka Voice of America. Shukrani sana. Basi, kwa niaba ya watangazaji wenzangu wote, tunakutakia heri ya mwaka mpya kwako wewe na familia yako. Naendelea kusikiliza VOA Kepler 45 debe DJ Mopao Frontiere Aliwa Na akiondoka namna hiyo, anaitwa Kofi Olomide kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, DRC. Naendelea na kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa mjini Washington DC na kamata kadi yako ya salamu. Wewe ni Jafari Kopo, unataka salamu zako ziende kwa William Kitengai, Nelson Sibela, salamu ziende kwa DJ Vumi Lalata, salamu ziende kwa Isaac Petro, Hango Noa Kapindo na Nota Ben Mwakamala. Ujumbe nasema mwaka elfu mbili kumi na tisa uwe mwaka wa kheri, baraka, mafanikio na kujuana kote kupitia mitandao ya kijamii, redio, magazeti na kila kitu ambacho unajua kinapeleka salamu za haraka. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, unaitwa Masasi Bulabo, unapatikana soko kuu Geita, Tanzania. Salamu zako unataka ziende kwa Moses Kaizilege Ignatio. Salamu unasema ziende kwa Dedani Yota Mzilikana. Salamu ziende kwa Pius Dankala, umemsalimia Frenki mwana wa Atanas, umemsalimia Abel Arimba, vile vile salamu unasema zi ziende kwa Simon Marwa mseti popote pale alipo. na kamata kadi yako hivi sasa, ni Karangaza Selemani, unapatikana Tabora, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa dada yako mama kisiu akiwa Tabora, Tanzania. Salamu unasema ziende kwa kaka yako, yeye anaitwa Adam akiwa huko Tabora, vilevile umemsalimia kaka yako Hassan akiwa Dar es Salaam, umemsalimia kaka yako mwingine ambayo umemtaja kwa jina la Muhamed, vilevile salamu unasema ziende kwa watoto wako Mwanaisha. Salamu unasema ziende kwa Mariamu mkubwa na mdogo. Salamu pia unasema ziende kwa mtoto wako tatu akiwa Nyakato Mwanza, Tanzania. Vilevile unasema unawakumbuka pia wajukuu, ndugu jamaa na marafiki popote pale wanaposikiliza Sauti ya Amerika hivi sasa katika kipindi cha Salamu na Muziki. Naitwa Masudi Chinga nikiwa pande za Kahama hapa kwa sasa. Natuma salamu za mwaka mpya ziwaendee rafiki zangu wapendwa, Simon Mseti akiwa pande za Nzega, Zafa Chinga akiwa pande za Nzega, Huseni Nasolo akiwa pande za Nzega, pamoja na mke wangu Mama Juma na watoto zake, Jafari Masudi, Juma Masudi pamoja na Jafari Masudi. Kwa majina naitwa Moses Kaizirege Ignatio, na napiga simu kutoka Moleba, Kagera, Tanzania. Naomba kupeperusha salamu zangu za mwaka mpya kwa familia ya Ignatio Silvestra ikiwa mkoa wa Kagera, wilaya ya Moleba. Pia salamu <laughs> zangu za pili na zitereka kwa rafiki yangu kipenzi deidaniyotamjirikana yuko Kasuru, Kigoma za tatu nazipeleka kwa rafiki yangu Wilson Pita, yuko pande za Kasindaga, Mleba. Za nne nazipeleka kwa marafiki zangu wote ambao tunashirikiana kufanya kazi hapa mjini. Salamu zangu za tano nazipeleka kwa mama yangu kipenzi ambaye yuko Kebi Tembe, Mleba, namwambia nampenda sana. Salamu zangu za ita na mwisho, nazipeleka kwa baba yangu kipenzi ambaye yuko Kidipende Pende Mleba, namwambia nampenda sana. Nam basi, msikilizaji, salamu kwa njia ya simu ndio zinatukamilishia kipindi cha salamu na muziki kwa siku ya leo, kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika mjini Washington DC. Ulikuwa nami Mkamiti Kibayasi, shukran kwa kunisikiliza, na endelea kusikiliza matangazo yetu wakati wowote, mahala popote pale ulipo. Kumbuka tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voa swahili.com. Hali kadhalika tunapatikana kupitia Facebook. ninakuacha na kibao kizuri kabisa kutoka kwa mwanamuziki kijana machochari nchini Tanzania, anaitwa Diamond, anakuambia mdogo mdogo. Mimi ni mkamiti kibayasi, kila la heri ah. nimetembea tembea barani na vision Ifuatao ni muhtasari wa habari. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Mshauri wa usalama wa taifa, Rais Donald Trump amesema hivi leo Jumapili kwamba kuondoa wanajeshi elfu mbili wa Marekani nchini Siria hakutakuwa kwa ghafla, na pia watataka uhakikisho wa Waturuki kwamba hawatawalenga wapiganaji wa Kikurdi ambao ni washirika wa majeshi ya Marekani. Mshauri huyo ni John Bolton na alisema hayo wakati wa ziara yake nchini Israel maafisa wa White House na washauri wa baraza la wawakilishi wanakutana tena hivi leo Jumapili kuendelea na majadiliano jinsi ya kumaliza kufungwa kwa baadhi ya idara za serikali kuu ambazo zimeathiri maelfu ya wafanyakazi wa serikali na kusababisha uchelewesho na matatizo kwa raia wa Marekani. na maafisa wa jamhuri ya kidemokrasia na Kongo wanasema watachelewesha kutangaza matokeo ya uchaguzi wa rais mpaka baadaye wiki hii. Huo ulikuwa ni muhtasari wa habari. Na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.