Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Karibu mpenzi msikilizaji, popote unapotusikiliza hewani. Sasa ni Express kama ulivyosikia hapa studio ni Patrick Luimana nikishirikiana na mwenzangu Harizon kama au ikiwa ni tarehe saba mwezi nao ni wa Januari mwaka wa 2019 mambo yakiwa sawa kabisa, yani hali kidogo kidogo ya baridi baridi hapa Washington DC, lakini imani yangu ni kwamba katika maeneo mengi ya Afrika mashariki na kati hali ni ya joto, lakini kwa vyovyote vile mambo tutakuletea mengi na tumekupangia mengi ndani ya VOA Express Jumatatu ya leo, kuna habari motomoto -moto kabisa. Uh, tukianzia uh, huko DRC ni kwamba kuna hali ya sintofahamu baada ya sin tume ya uchaguzi kuahirisha kutangaza matokeo ya uchaguzi wa Disemba 30. Mawasiliano yakitukubaliwa, ataunganana na mwenzetu Saleh Mwanamilongo huko Kinchasa. Lakini Kenya pia kuna mambo yanatokea huko, kuna siasa za hali ya vuta ni kuvute, kutokana na kubashiri nani labda atakuwa rais baada ya mhula huu wa Rais Kenyatta kumalizika. Lakini Rais Uhuru Kenyatta mwenyewe anasema nini wakati huu ikizingatiwa kwamba ni mwaka mmoja tu tangu uchaguzi kumalizika? Haiwezekani, wenzangu, iwe taifa la Kenya ni taifa pekee Tukimaliza uchaguzi tuwapiga siasa mpaka uchaguzi ujao basi. Tutaangalia swala hilo kwa kina kidogo, wakati tukizungumza naye Kennedy Wandera akiwa Nairobi, na vilevile tutaangalia maswala ya utalii utali kuimarika katika pwani ya Mombasa huko nchini Kenya, na vilevile tutaguzia pia tuzo za filamu za Golden Globes zilizofanyika hapo uh, siku ya jana, na vilevile vile maswala yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, na kama ilivyo kawaida VO Express muziki bila muziki Express hatujafanya lolote. Nafikiri bila kuchelewa, tuungane naye mwenzetu Salem mwana Milongo akiwa huko mjini Kinshasa. Salem mwana Milongo, Kinshasa, mwana Milongo uh, habari za leo? Uh, salama, asante uh, Patrick. na ni joto kali leo Kinshasa kwa kweli uh, kuna joto kali lakini vilevile vile kuna hali ya sintofahamu baada ya mwenyekiti wa tume ya uchaguzi uh, CENI Corneille Nangaa kuahirisha kutangaza matokeo ya uchaguzi wa Disemba thelathini. Vipi tueleze kinachoendelea sasa? Uh, kinachoendelea ni kwamba mji uliamka na, uh, kwa na kwa kukumbazwa hivi kuona kwamba leo ni siku pia walitarajiwa wa, wanafunzi wa warejee wa, wa, wa, shule lakini uh, wengi hawakwenda shule kwa woga huo kwa sababu walidhani kwamba matangazo yalitolewa uh, yani matokeo yalitolewa hapo jana usiku na kwa kweli halikuwepo na mwenyekiti wa tume huru ya uchaguzi ameelezea kwamba hadi hapo watakamilisha zoezi la kuhesabu kura ndio watatangaza matokeo yote kwa, kwa, kwa jumla. Na hilo limesababisha upinzani kuweza kulalamikia hatua hiyo na uzembe huo wa tume huru ya uchaguzi, huku chama tawala kikielezea kwamba mgombea wake amepewa, amepata ushindi Yani kila upande hivi sasa umejitangaza kwamba umeshinda. Na je, yeah, Korne nanga mwenyewe amesema ni lini matangazo rasmi au matangazo ya awali yatafahamishwa. ta, ya kwa kweli, ndio swala ambalo limezusha wasiwasi ni wasi, kuona kwamba hakuelezea siku ama a, a, a, a, saa ambayo ataweza kutangaza matokeo hayo, bali amesema tu kwamba uh, operation hiyo ama zoezi hilo la kuhesabu kura linaendelea vizuri, na sasa wamefikia asilimia hamsini na tatu ya jumla ya kura zote nchini, na huku uh, wakisema kwamba wananchi wabaki watulivu na wasubiri matokeo ambayo yatatolewa na tume huru ya uchaguzi pekee na sio yale ambayo yametolewa na waangalizi ama vyama wa, wa, vya siasa ama wagombea wenyewe. Na nanga mwenyewe wanasema ni Kipi hasa kinachelewesha kutangaza matokeo ya uchaguzi. Amesema ni changamoto za kiufundi kutokana na kwamba maeneo mengine yamekuwa hayafikiki. Na ameelezea kwamba watu ama wanasiasa walilazimisha hasa zaidi upinzani kwamba matokeo hayo yahesabiwe kwa, kwa, kwa mikono na sio hiyo ya kielektroniki, kwa hiyo Eh, amesema kwamba eh, ukubwa wa nchi itasababisha kwamba eh, wachukue siku kadhaa na bila kuzielezea ni siku ngapi ambazo zinatakiwa kwa kukamilisha operesheni hiyo. Mataifa kadhaa yameshinikiza tume ya uchaguzi kutangaza matokeo ikianzia Marekani, Umoja wa Ulaya, vilevile eh, vile Umoja wa Afrika, eh, hata Kanisa Katolika ya DRC wamemwomba Kornel Nanga atangaze matokeo na hasa atangaze matokeo yale ambayo ni halisi, yale ambayo yanaonyesha uamuzi uliochukuliwa na wananchi wa Kongo. Sijui amesema lolote kuhusu hilo. Mwenyewe amesema kwamba alitakiwa, alitaka kujiuzulu wiki iliyopita kutokana na presha hizo, kwa sababu amesema kwamba ni jambo ambalo haliaminiki mwenyekiti wa tume huru ya uchaguzi awekewe presha nyingi kiasi hicho, wakati ambapo Uh, operation na zoezi la kuhesabu kura vimekuwa vikiendelea, na amesema kwamba presha hizo hazina umuhimu mwenyewe wowote um, kwa sasa, kwa sababu amesema tume huru ya uchaguzi itaendelea na kazi yake, na ni hadi hapo itakamilisha kazi hiyo ndio itaweza kuta, kutangaza matokeo. Amesema kwamba ni swala ambalo wale, wale walikuwa wakiwaomba kwamba tume ya uchaguzi iwe huru, lakini nani, wale wale ndio ambao wamekuwa wamemshinikiza kwa ajili ya kuweza hivi kutangaza matokeo na kuingilia kati mwenyewe amesema kwamba wamekuwa wakiingilia kati majukumu ya tume huru ya uchaguzi. Shukrani sana Salem Mwana Milongo, kwa ripoti yako hiyo kuhusu uh, hali inayojiri DRC baada ya matokeo ya uchaguzi kutotangazwa Jumapili kama ilivyokuwa inatarajiwa. Sawa sawa, tukiondoka huko DRC, moja kwa moja tunapeperuka hadi nchini Kenya, ambapo siasa zimeanza kushika kasi, na ni siasa zinazohusiana na utawala, yani urais tunapozungumzia, na ni nani atakaye mrithi rais Uhuru Kenyatta, itakuwa ni vipi? Na mwishoni mwa wiki kumekuwa na majibiza manono mengi kutoka kwa baadhi ya viongozi wa kisiasa. Sasa hivi tuungane naye Kennedy Wandera akiwa Nairobi. Kennedy, hebu tueleze maswala haya ya nani atakuwa rais. Kuna uwezekano wa huyu kufanya kazi na huyu, huyu hataweza tena kuombania. Hebu tufafanulie siasa zimechukua mrengo upi nchini humo, siasa ambazo zimeonekana kidogo kukomeshwa, uh, komeshwa sasa, zimerejea katika ule mrengo wa uh, machama cha Jubilia ambacho ni chama tawala cha rais Kenyatta, na pale inaonekana kuna mianya, kuna mpasuko, maanake wale wasimamizi wa chama akiwemo aliyekuwa Uh, kay, na, uh, naibu kaimu mwenyekiti mwenye wa chama hicho David Murathe, alieleza kwamba hayapo makubaliano yoyote ya kufanya kazi kati ya Kenyatta na Ruto, baadaye baada ya muhula wa Kenyatta kukamilika, na anasisitiza kwamba makubaliano hayo hayapo na hamna yeyote anayeyafahamu. Kwa hivyo ha, haipo ishara kwamba rais Kenyatta akishakamilisha Uhum. Na mradhe anajiuzulu akisema kwamba hawezi kufanya kazi kwenye chama kimoja, kuwa kwenye kamati kuu ya chama pamoja na naibu rais William Ruto, mtu ambaye anataka kumpinga, anampinga kwamba asiweze kufika katika kile kiti cha cha urais, na vile ameanza harakati za kwenda mahakama ya juu kuweza kujua iwapo mahakama itatoa ushauri kuonyesha iwapo Ruto basi ataondoka na rais Kenyatta wakati wake utakapokamilika, lakini hili halija halija Ha, halijawafikia wabunge wa chama hicho cha Jubilee ambao wanamwegemea sana naibu rais William Ruto. Hebu tuwasikilize nao wanavyoeleza. Hatukatai wewe kusema tu William Ruto asikuwe rais, lakini mi nataka mi nikuwa nafikiria kama wewe kama mwanachama ungetafuta watu wengi kule nje, ulete hawa kuje waeleze, wa, wa, wasimame hapa wapishane na William Ruto waende nomination. Mimi sijui nani aliambia viongozi wengine, Mheshimiwa William Samoei Ruto Deputy President wetu hawezi kafanya kazi na Raila Omolo Odinga. Na sisi tumeona viongozi wamekuwa maadui for long. Hakuna mtu angedhania siku moja rais wetu Uhuru Muigai Kenyatta angekaa chini na muheshimiwa Raila Omolo Odinga. A, Wandera, hayo yote yanapojiri, je, rais mwenyewe kuna nonote amesema? Naam, um, rais Kenyatta amezungumza akiwa katika jimbo la Mombasa kule pwani ya Kenya Ha, lakini yeye anaeleza kwamba hataki kutagusana na siasa za mwaka elfu mbili na ishirini na mbili, lakini anaeleza kwamba Kenya wa Kenya hawawezi kuishi miaka hiyo yote tu kupiga siasa. Hebu tumsikilize Kenyatta alivyoeleza. Haiwezekani wenzangu, iwe taifa la Kenya ni taifa pekee, tukimaliza uchaguzi tuwapiga siasa mpaka uchaguzi ujao wenzetu, haiwezekani ukiwa watu ambao wanataka maendeleo. Maendeleo haitokani na siasa, amka lala. Jameni, haiwezekani. Aha, Wandera, uh, kwa kumalizia, kwa kifupi mwishoni mwa juma kufikia sasa upande wake Raila Odinga amesema lolote au naibu rais amesema lolote? Naibu rais hajazungumza chochote mpaka sasa, lakini Odinga amezungumza na akasema kwamba watu ambao wanapiga siasa za mwaka elfu mbili na ishirini na mbili wanakwamiza juhudi za maendeleo nchini Kenya, na hivyo basi kusisitiza kwamba uh, watu hao watawapuuza. Maanake yeye anaeleza kwamba wakati wa kupiga siasa za mwaka elfu mbili na ishirini na mbili ukifika, naye hata wale anaotaka au yeye binafsi Uh, huenda akajitosa kwenye kinyang'anyiro na hivyo basi, huu si wakati wa kuweza kuzungumzia siasa za mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Asanti sana Kennedy Wandera kwa taarifa hiyo. Sasa tuelekee kwenye habari zingine muhimu za dunia. Msemaji wa serikali ya Gabon anasema wanajeshi wote waliotaka kufanya jaribio la mapinduzi wamekamatwa. Msemaji wa serikali Guy Bertran Mapangu anasema wanajeshi wanne wamekamatwa na mmoja ametoroka. Maafisa wa jeshi waliteka kituo cha redio cha serikali leo katika mji wa Libreville. Luteni Keli Ondo Obiang alisikika katika redio ya taifa akisema kuwa hotuba ya rais Ali Bongo ya hivi karibuni inaonyesha mashaka ya uwezo wa rais kuendelea na majukumu yake ya ofisi. Rais Bongo yuko Moroko katika matibabu kufuatia ugonjwa wa kiharusi. Rais wa Marekani Donald Trump hivi karibuni alipeleka majeshi ya serikali huko Gabon kutokana na hofu ya ghasia za kisiasa katika nchi jirani ya Kongo. Kufungwa kwa baadhi ya idara za serikali kuu ya Marekani kumefikia siku ya 17 hivi leo Jumatatu, huku Rais Donald Trump akiendelea kusisitiza madai yake ya kupatiwa fedha kujenga ukuta na wa Demokrat katika baraza la wawakilishi wakijiandaa kupiga kura miswada mipya inayolenga kufunguliwa kwa idara za serikali kuu ambazo zimefungwa kati wiki mpya ya kazi ikianza hapa Marekani, maelfu ya wafanyakazi wa serikali kuu wako nyumbani, huku maelfu zaidi wakiwa wanaendelea kuripoti kazini bila ya wazo lini watalipwa mishahara yao. Spika wa bunge Nancy Pelosi amesema wiki hii anaitisha kura kwa ajili ya miswada binafsi ya matumizi ili kufungua idara zilizofungwa. Na mshauri wa usalama wa taifa Marekani, John Bolton anatarajiwa hivi leo kufanya mazungumzo nchini Uturuki wakati utawala wa Trump ukitaka kupata uhakika kwamba majeshi ya Uturuki hayatawalenga wapiganaji wa Kikurdi ambao ni washirika wa majeshi ya Marekani nchini Siria. Ziara ya kuitembelea Uturuki imekuja siku moja baada ya Bolton kusema ulinzi kwa wapiganaji wa Kikurdi ambao wamesaidia katika mapambano dhidi ya wanamgambo wa Islamic State ni moja ya sababu muhimu kwa Marekani kuondoa wanajeshi wake elfu mbili nchini Siria. Hatudhani kuwa Uturuki inatakiwa kuchukua hatua za kijeshi ambazo haziratibiwi kikamilifu na, kukabiliwa na, na kukubaliwa na Marekani kwa kiasi fulani kusudi wasihatarishe wanajeshi wetu, lakini pia wanakidhi mahitaji, matakwa ya Rais Trump kwamba majeshi ya upinzani ya Siria ambayo yamepigana pamoja na sisi hayako katika hatari. Jaji wa Mahakama Kuu ya Venezuela ametorokea hapa Marekani kupinga utawala wa muhula wa pili wa Rais Nikolas Maduro anayetarajiwa kuapishwa hivi leo. Katika mahojiano maalum na televisheni ya EVTV iliyoko Miami, Christian Tyron Zappa amesema aliamua kuondoka Venezuela kupinga serikali ya Nicolas Maduro. Anasema ninaamini Maduro hastahili kuongoza muhula wa pili kwa sababu uchaguzi aliyoshinda haukuwa huru na wa haki. Anasema maamuzi mengi yaliyochukuliwa na mahakama kuu ya Venezuela yalikuwa kinyume cha sheria kwa sababu Maduro alikuwa anawaambia majaji namna ya kuamua kesi. Matangazo ya VOA Express yanaendelea kufikia mpenzi msikilizaji, kutoka moja kwa moja studio ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Bado tunaendelea na habari tofauti, uh, hivi sasa Harrison. mm -hmm. moja kwa moja baada ya kuzifata habari za dunia, tunaelekea Mombasa yeah. ambapo tunaungana na mwenzetu Liberty, Calls, Liberty. Adede yes. Adede, karibu katika Express, na heri ya mwaka mpya vilevile. Nafikiri unaendelea vizuri Liberty, karibu VOA Express Adede, unatupata? Haya, inaonekana kidogo tumempoteza Liberty ya Dede, lakini ninajua kwamba tutampata muda usio mrefu, na tutakampata Liberty atatuelezea. Umesikia hapo awali Kennedy Wandera akisema kwamba viongozi... halo Liberty aumesikia uh, mwanzoni Kennedy Wandera akitueleza kwamba viongozi wa nchi yani, rais Uhuru Kenyatta na kiongozi wa upinzani Raila Odinga mm -hmm. wako kule pwani ya Mombasa. mm -hmm. kando na siasa ambazo umesikia Uh, Rais Kenyatta upande wa he, he. Mm -hmm. Nafikiri kuna masuala mengine kama ambavyo umemsikia rais akisema hapo mwanzoni, amesema kwamba ni maendeleo sasa na sio mambo ya masuala ya siasa uh -huh. Kwa hivyo wakiwa kule pwani, kuna mambo mengine kando na siasa ambayo kwa hakika anajua kwamba amekuwa akiendelea. Sasa tuungane naye Liberty Adede. Adede, karibu kwenye VOA Express. Hebu tuelezee yapi ambayo viongozi hao wa kisiasa wanaendelea kuyafanya huko pwani ya Kenya? sana Harrison. Happy new year kwa nyote studio hapa Mombasa. Viongozi wote wawili wako hapa, rais Uhuru Kenyatta na kiongozi wa upinzani Raila Odinga hivi leo wamesisitiza kwamba siasa kando, mambo ni maendeleo, na maendeleo haya ni katika upande wa utalii. Eneo la pwani linafahamika na masuala ya utalii eh. kulingana na takwimu ni kwamba Kenya imepata uh, kwa mwaka huu wa kifedha imepata dola bilioni moja nukta sita katika utalii ikiwa ni ongezeko mwaka, uliopita wa kifedha ilikuwa ni bilioni moja nukta mbili na ni ongezeko la asilimia thelathini na moja, huku watalii milioni mbili wakiwa wameweza kuzuru e, e, taifa la Kenya katika kipindi cha kifedha wanasema kwamba hii inatokana na utulivu nchini utulivu wa kisiasa na utulivu katika masuala ya usalama na wanasema kwamba wanasisitiza kuhakikisha kwamba taifa limetulia limekuwa kalm ili kwamba kuweze watalii waweze kuja zaidi na wamewahimiza kwamba wadau mbalimbali kuweza kuongezea ku, ku yani vile vitu ambavyo wanatoa kuweza kuwapatia watalii mfano kama ku kando na eh, eh, fuo za bahari wawe na kumbi hizi za kuweza kuvutia watalii. Wacha tumsikie Rais Uhuru Kenyatta amezungumziaje suala hili katika mkutano wa hizi leo hapa Mombasa. Tuko hapa pia kusherekea uchumi wetu hasa uchumi wetu ambao unahusu utalii. Kwa mara ya kwanza kutoka taifa letu lipate uhuru, tumeweza kufika kiwango cha wageni zaidi ya milioni mbili ambayo wametembelea taifa letu la Kenya, kumaanisha ya kwamba utalii wetu umerudi. Na utalii wetu ukiwa umerudi, hiyo ni kazi kwa vijana wetu, hiyo ni kazi kwa wakulima wetu ambao wanauza mboga, viazi, madafu na yale mengine. Hizo ni biashara zetu ndogo ndogo ambazo zimefaidika na hoteli zetu zimejaa. Mimi naendelea kuomba Wakenya, jameni, tushirikiane tuhakikishe ya kwamba watoto wetu ambao wanaonekana wanalegea kwa mambo ya ugaidi na mambo mengine, ni jukumu letu kama wazazi kuwarudisha kwa lai. Uh... Kipindi cha Krismasi na sikukuu za mwaka mpya ndiko kimemalizika tu hivi karibuni. Adede, hali ya utalii ilikuwaje Mombasa, ikizingatiwa kwamba kwa muda mrefu sasa hali ya usalama imeshuhudiwa ime, wamezungumzia hilo Liberty. Labda tumempoteza Liberty, kuna shida mawasiliano eh, lakini hapo, ningetaka nieleze, umesikia kwamba watalii zaidi ya milioni mbili wame, wame, ya, bila shaka ukisikia maelezo ya Rais Uhuru ni kwamba Kenya imenufaika zaidi na utalii eh, kipindi kilichopita na pesa nyingi ziliweza ku, kuingia kwenye hazina ya serikali kutokana na watalii. Haya basi tukiachana na ripoti hiyo ya Dede kuhusu mambo ya utalii huko pwani, Mombasa. Basi tuelekee katika mambo ya muziki. Wakati DRC, wananchi wa DRC wakisubiri matokeo ya uchaguzi ambayo haijulikani ni lini yatatangazwa, tumeona ni vizuri tuende na ngoma ya huko DRC. Wimbo wenyewe unaitwa Ecole. Ecole katika lugha ya Kifaransa ni masomo, school. Basi tunakuwa naye Fali Ipupa na Ecole oma na Koffi Olomide, alikuwa kwenye bendi ya Kofi na baadaye akawa uko huru na akawa na bendi yake, na anaendelea vizuri tu, na bila shaka kibao hiki na tumai kimeweza kutuliza joto ambalo lina wakabili wakongomani kwa wakati huu, wakati wakisubiri matokeo ya uchaguzi. Basi kabla tuendelee na VOA express jikuu la Marekani Washington DC, kidogo kuna swali tulilouliza tukauliza: Je, ni sawa kufungwa kwa kumkosoa rais? Tukianza naye huyu Shadrak Kamoyori anasema hakuna anayefungwa kwa kumkosoa rais, watu wanafungwa kwa kumtusi rais. Sasa maana ya tusi hiyo ni kwa mujibu wa sheria za nchi husika, kila nchi na maadili yake. Kuna nchi unaweza kufungwa kwa mambo ya kipumbafu. bado ninaamini hakuna nchi yenye ustaarabu wa Afrika kama Tanzania. Dennis George anasema sio kosa, kwani Zimbab zi, kule Zimbabwe walivyosema Mugabe must go, nani alifungwa? Mambo yaliendelea tu. Naye Li Sidof anasema kwani yeye ni Mungu? Watu wanamkosoa Mungu, wameumbwa weusi, wanajichubua wawe weupe. Naona mambo ameyoandika haya, haya, hatuwezi kuyasoma vizuri baadhi yake hapa. Ali Mbulo anasema si sawa, lakini kwa Chadema wenyewe wanakutana, sio kukosoa kufungwa kama baadhi yao walivyokamatwa nam. Hayo ni baadhi tu ya maoni yaliyotolewa na wasikilizaji wetu. Uh, moja kwa moja baada ya kusoma majibu yaliyotolewa na wasikilizaji kuhusu swala tulilouliza. Harrison, tuelekee katika mambo ya burudani. Kuna mambo yalitokea Jumapili hapa Marekani, tuzo kutolewa. Kweli kabisa, tuzo hizo zilitolewa huko California, ambazo ni Golden Globe, ni tuzo za wacheza filamu na filamu zao. Kwa hivyo pale walijitosa kweli kweli kwenye uwanja, wakati wakishangiliwa, na kuna watu ambao hawajasahulika sasa kwa kipindi cha zaidi ya mwaka mmoja. mm -hmm. wacheza filamu ya kama Wakanda waki, kama wakina nani, Wakanda kama vile Lupita Nyong'o. mm -hmm. wale kabisa hawajasahulika, ile filamu imekuwa kweli, bado inachapa vyombo vya habari na kuleta hela nyingi mno, na walionekana kujitokeza kabisa, walioshiriki wakipewa heshima na kutambulika wakati wa tuzo hizo zikiendelea. mm -hmm. Lakini Netflix, kampuni ya Netflix ya filamu, pia mm -hmm. ilionekana kutawala tuzo za filamu za Globes za mwaka huu zikiwa za sabini na sita tangu zilipoanzishwa huko Beverly Hills, California, wakati filamu ya Roma yake Alfonso Cuaron, na ile ya Kominsky, methoda yake Chuck Roll, zikijinyakulia baadhi ya tuzo nyingi kwenye hafla hiyo ya jana usiku iliyokuwa mm. ya kukata na shoka mm -hmm. Kwa upande wa televisheni uh, yani ile sinema uh, ya Kominsky Method ilipata tuzo bora zaidi ya vichekesho ikishikilia nafasi moja na The Assassination of Gianni Versace mm -hmm. basi kitu ambacho kilishangaza wengi wakati wa tuzo hizo. Unajua, wakati ukipewa tuzo unapewa dakika mbili za kusema kitu, unatoa tamko au unatoa hutuba ya, ya ku... Sasa kuna huu mcheza filamu ama sta wa uh, onyesho la vais zinalojulikana kama vais. Huyu jamaa anajulikana kama Christian Bell, na alipopewa tuzo, jamaa pale aliposimama, alishangaza wengi, alishangaza ulimwengu na waliokuwa wakitazama, maanake alisema, mm -hmm, mimi namshukuru shetani sana. Oh, ndivyo alisema. Hakusema namshukuru Mungu, alisema namshukuru shetani oh, sana kwa kunipa uwezo wa kucheza nafasi yangu vilivyo sasa lile likashangaza, hata leo kwenye vyombo vya habari baadhi kama vile CNN nimeona wakizungumzia, akasema lo, jamaa akasemaje huyu? yeah. Maanake alikuwa anacheza nafasi aliyekuwa makamu wa rais wakati mmoja hapa Dick Cheney. Dick akasema, e, e, akasema mimi namshukuru sana sana shetani, alinipa nafasi ya kucheza vilivyo. Sasa lililokuwa yeah. la ajabu, jamaa aliposema hivyo, unajua kuna huwa kuna kanisa la linaitwa la The Church of Satan. Kuna hmm. kanisa la kishetani sh lenyewe linavyojiita yani, kuna watu ambao wanamwabudu shetani hadharani. Kanisa kamis. lenyewe liliajibu kwa mtandao wa Twitter baada ya hmm. yule jamaa kusema hivyo, akasema asante sana wewe Christian uh, Bell, kwa kusema mambo uliyoyasema, kwa sababu sisi kama waumini tunaamini kwamba linaonesha nguvu na uwezo mkubwa wa kucheza mchezo na nafasi uliyoshikilia. Ni maneno yao walisema, mimi nasema tu ni jambo lilio Kawaida, jambo la kusema kama hilo mm-hmm. <laughs> na basi, ndivyo mambo, baadhi ya mambo yalivyokuwa yakiendelea kule kwenye zawadi ama tuzo za Globe uh, huko California, na tukielekea Gabon Kabla ya kumaliza, mambo yalikwendaje? Naam, Gabon ni kwamba, kama tulivyoeleza, kulikuwa na jaribio la kutaka kufanya mapinduzi. Kuna kundi la wanajeshi walioingia mapema leo asubuhi kama uh, mida ya saa mbili asubuhi huko Libreville, Gabon, na wakaingia katika redio ya taifa, hasa kiongozi wa kundi hilo ambaye anaitwa Luteni Keni Odo Biank yeye alimchukua fundi mitambo mm -hmm. na kama vile akamteka, alafu akachukua mavazi ya yule fundi mitambo, akaingia kama vile mfanyakazi kazikye kwenye redio, akavamia kituo cha habari cha kitaifa na kutangaza kwamba Jaribio la li mapinduzi limefanyika, mm -hmm. Na hasa walikuwa hakubaliani na, uh, hotuba iliyotolewa na Rais Bongo, sababu Bongo yuko huko Moroko, anapata matibabu kama tulivyozungumza kuhusu ugonjwa wa kiharusi. Lakini kabisa, jaribio hilo limezimwa, na huyu jamaa ambaye ametoa tamko hilo sasa hivi anasakwa, sababu ametimka. Lakini hali imerudi kawaida, imedhibitiwa na wanajeshi wa nchi huko Gabon. Aha, ndio hao tuliokuwa nayo Jumatatu ya leo kwenye Vue Express. Jina langu Harizon, na mimi ni Patrick Nduimana. Kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia alasiri njema.