Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. namnamnamnam VOA Express, nam, nam, nam, nam, Express. Siku ikiwa ni ya Jumanne, tarehe ni nane, mwezi ni wa Januari mwaka ni wa elfu mbili kumi na nane kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harizon Kamau na moja kwa moja katika Vio Express msikilizaji, ikiwa ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington DC, saa kumi na nusu alasiri kule Afrika ya Kati, tisa na nusu Afrika ya Kati e, na kumi na nusu kule Afrika ya Mashariki. Tayari msikilizaji, mambo ni bambam bam, mambo ni mengi kweli kweli ndani ya studio nimekosha jaa tele kama pishi la mchele. Jina langu ni sandey shomari. Kibaridi kwelikweli hapa washington hii leo lakini, msikilizaji, tupo tayari kabisa kuletea vitu motomoto moto. ndani ya VU express, tukianzia kule nchini Kenya. Hebu niambie, tunaangalia nini kule nchini Kenya? Kule nchini Kenya tunaangalia vita dhidi ya ufisadi, kesi zilizowasilishwa ziliz mahakamani na hatua ambazo zimepigwa. Vilevile tutaangalia hali ya siasa inavyoendelea huku matokeo ya uchaguzi yakingojewa huko nchini DRC, na pia tutachungulia maswala ya teknolojia na kama ilivyo kawaida, mziki lazima utaendelea ndani ya VOA Express, na pia tutasikia maoni ya wasikilizaji wetu, hoja zao, kuhusu hoja nzito nzito zinaanguka <laughs> hapa ndani ya studio msikilizaji ya yako, ya. Kwa hiyo usiondoke kando ya redio yako, ingia pia kwenye mtandao wetu wa www voa swahili com uweze kupata mambo zaidi Bam, bam kutoka hapa studio, lakini moja kwa moja tuelekea wapi? Kule Nairobi, Kenya, kwake Kennedy wa Wandera tayari ndani ya nyumba. Kennedy anasema ya mambo yanaendelea kule, kumetangazwa e, kufutiwa mashitaka kwa baadhi ya washtakiwa katika sakata la kashwa ya NYS. Tuambie Kennedy Wandera, kulikoni, nini kinazungumzwa huko? naam. Nami niko hapa kama mchele unasema ni mtu amekomaa kama pisi na mchele amejaa, amejaa, wanajua kujaa. Nairobi mambo yamekuwa kangaja, wanasema Waswahili huenda yakaja. Sasa ile kesi ambayo ni ya uh, nia sasa inageuka kwamba inakuwa sasa watu wanaoona kama ni mchezo kidogo. Manake sasa ofisi ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma Nurdin Haji Uh, imetangaza kwamba imeondoa kesi za ufisadi zinazowakabili maafisa kumi wa shirika la huduma kwa taifa NYS, katika sakata ya shilingi milioni mia nne sitini na nane inayowakabili maafisa wengine wengi wa shirika hilo, na anaeleza kwamba uh, kwamba watano kati ya hawa ambao waliachiliwa watakuwa mashahidi wa serikali katika kesi hizo na waliobaki wanapatikana kuwa na makosa madogo madogo, lakini baadaye huenda wakashtakiwa. He, hebu tumsikilize huyu ambaye, huyu wakili Danstan Omari ambaye ni wakili wa washukiwa wa katika sakata hii anavyoeleza. Ule mkuu wa mashtaka katika taifa la Kenya alipata kwamba hana ushahidi wa kutosha kuweza kutosheleza wale washtakiwa kuendelea na ile kesi, kwa hivyo akaomba kufuatilia kipengele cha themanini na saba a cha Criminal Procedure Code cha nchi ya Kenya, yale mashtaka yaondolewe, kwa sababu hawezi kuendelea na yale mashtaka kwa sababu hana ushahidi wa kutosha. Naam, Kennedy, hili linaonekana kuwa ni pigo sana kwa mkurugenzi wa mashtaka ya umma, maanake amekuwa akiendeleza juhudi za kupambana na ufisadi na kumekuwa na kamata kamata kila juma kila Ijumaa kwa maafisa wanaotuhumiwa kuhusika na ufisadi. Lakini maafisa hao walikuwa miongoni mwa maafisa wengine zaidi ya hamsini waliokamatwa na kushtakiwa kwa tuhuma za kufuja rasilimali za serikali pamoja na usimamizi mbovu na vilevile kukiuka sheria za utoaji sabuni. Lakini Danson Omar anaeleza kwamba huenda hawa washukiwa basi wakaishtaki serikali kwa kuwafululiza mahakamani kuwashtaki na baadaye kuachilia huru. Hebu tumsikilize tena. Kwanza, wale walioachiliwa walikuwa kat... kwa sababu ya sheria ya, walikuwa wamevutwa kazi, walisimamishwa kazi, walikuwa kwenye mshahara nusu, tutahitaji warudishwe kazi. Pili, huenda wakatupa kwenda uh, kotini, kushtaki ile tunayosema kuchukuliwa kotini kimakosa, malicious prosecution, sababu wale watu sifa zao zimeharibiwa, wale watu familia zao zimevunjika, wengi wa wanaume wale mabibi zao toroka watoto hawajaenda shuleni kwa hivyo kuna ile hali ambayo wale watu wameumia. Tatu, utakumbuka kwamba wale walikuwa ni watu waliokamatwa mwezi wa tano wakajimwa bond na ikabidi tuende kwenye mahakama kuu ndio wakaachiliwa. Kwa hivyo wale watu wamelala ndani zaidi ya masiku sitini na mawili. Kwa hivyo nani atagharamia yale mateso? vile La, vile pia nimeweza kuzungumza na ofisi ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma upande huu wa usikiwa unaeleza kwamba hakukuwa na ushahidi, lakini nimezungumza na Joseph Ryungu ambaye ni afisa wa mashtaka katika ofisi ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma Noordin Haji na anaeleza haya. Hebu tumsikiliza anavyoeleza. Kesi ilikuja consolidation pia wao wana apply hapo watano ni prosecution witnesses. Kuna wengine pia kwa hizo files ambao hakuna role. They have been, wameshtakiwa kwa hizo files zingine, but hawako kwa hizi files za jana, so that's why sasa that, that issue ilikuja, so ilitolewa not, not because of lack of evidence, kwa sababu watano wengine ni mashahidi wetu kama hizo files zingine, wengine hawakuwa na role ambayo waliplay kwa hizi files zetu tatu. But kwa hizo faili zingine za Februari na zile kesi ilianzia, wameshtakiwa kwa hizo kesi bondera. Kwa hiyo ni kwamba hawa watu na, nafasi yao ikoje sasa katika swala zima la kurudishiwa haki zao? Sasa wanasema kwamba wanaanza ku, ku, ku, kuweka mizani kuona iwapo wataelekea mahakamani kushtaki serikali kwa sababu wamejenga mtazamo tofauti katika jamii. Lakini pia hatujui iwapo watakubali kukubaliana na kusimama na mkurugenzi wa mashtaka ya umma sasa kuwa mashahidi dhidi ya wale washukio wengine ambao kesi zao zinaendelea mahakamani ambazo zinatarajiwa kuanza hapo jena hapo kishkunradi inshallah. Sawa, ni kushukuru sana Kennedy Wandera kutoka hapo Nairobi, Kenya. E, ataendelea kufuatilia sakata hilo. Basi moja kwa moja tukitoka huko nchini Kenya, kama unasema, tunaelekea tunaelekea moja kwa moja hadi huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo tunapoungana naye Ausel Malivika. Eh, karibu sana kwenye VOA Express ambapo madai yametokea kwamba kuna mashambulizi yanayoshukiwa kufanywa na waasi, na vilevile utueleze hali ilivyo huku, uchaguzi ama matokeo ya uchaguzi yakiendelea kungojewa. Karibu sana Malivika. Kweli, Harison, pamoja na asande Shomari, ni kwamba sasa hivi kumetokea mauaji katika mji wa Beni, katika kata ya Mavivi ni mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hapa mkoa wa Kivu ya Kaskazini. Na watu kumi na moja wameuliwa kwa risasi na wengine kwa mapanga, lakini miongoni mwa wale watu waliouliwa ni mtoto mmoja, mtoto ambaye ana mwaka mmoja, na hii ikasikitisha sana wananchi kujiuliza kwa nini mtoto mdogo hivi kuuliwa. Na mauaji haya yametokea baada karibu siku karibu ya wiki tatu zimeisha, mauaji yalikuwa yamepungua wakati ambapo kampeni zilikuwa zikiendelea, lakini wananchi wanasema kwamba wameshangazwa namna mauaji yameanza kwa mara nyingine, na unaweza kuwasikiliza tuna banapiga masasi, tunaingia ndani ya shambre, tunatoka pale basaingia ba wanatwita Aha. Sasa malivika eneo ambalo mashambulizi haya yametokea ni baadhi ya -ni, ni ya maeneo ambayo hayakushiriki kwenye kura ama upigaji wa kura mm -hmm. Ah, ndio kwa sababu maeneo ya Beni kwanza, ah, serikali eh, tume huru ya uchaguzi sema hakutafanyika uchaguzi kutokana na ukosefu wa usalama pamoja na ugonjwa wa Ebola, yani Beni haikushiriki katika uchaguzi, lakini wenyewe walipiga kura zao wakisema kwamba wanaonyesha serikali kwamba wanaweza kupiga kura mm -hmm. Na hiyo eneo ambayo watu wameuliwa wananchi wanasema ni karibu meta ya, eh, hamsini na kambi ya jeshi na sio mbali na kambi ya umoja wa Mataifa MONUSCO ambayo ni kikosi cha kulinda amani ya Umoja wa Mataifa kilichoko hapa Congo, na kuna kundi ambalo linashukiwa kufanya mashambulizi hayo. Ndio serikali inasema ni waasi wa ADF, lakini wananchi wanasema kwamba watu waliokuja wengine walikuwa wanazungumza lugha mbalimbali ikiwemo Lingala, Kiswahili. Kwa hiyo wananchi kwa upande wao wanasema hadi sasa hawajafahamu ni nani, lakini serikali imekuwa ikisema ni watu wa ADF kutoka Uganda ambao wamekuwa mchanganyiko wa raia wa Uganda, Rwanda, Burundi, Kenya na hata kusema kwamba wengine ni, ni kutoka Somalia kwa sababu serikali ilitangaza kwamba ni wagaidi ambao sasa hivi wako Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Aha, Malivika, kwa kifupi tunapomalizia hebu tueleze hali kwa ujumla ikoje wakati matokeo uchaguzi ya uchaguzi yakiongojewa? Uh, kwa sasa ni kwamba kuna hofu katika sehemu ambako kulikuwa uchaguzi, kama maeneo ya Goma, kwa sababu hata mashirika ya kiraia yamejiuliza kwa nini askari jeshi na askari polisi wamewekwa kila sehemu, kila kona, wanafanya nini? Japokuwa pengine kukitokea mgombea watu watasherehe, lakini sasa watu wanaishi kwa hofu na wananchi wa Beni wanasema mwaka uliopita ni mwaka ambao walidhani kwamba uh, mauaji yamekuwa, alafu waanze huu mwaka katika usalama, lakini wameshangazwa sasa kuona kwa mara nyingine wanaanza mwaka mpya wa elfu mbili kumi uh, na tisa katika mauaji uh, nashukuru no sana uh, Maalivika, na tutaendelea kufuatilia mambo yalivyo DRC. Asante sana kwa taarifa yako. Asante uh, sana, tuelekee habari za dunia. na katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari, rais Donald Trump anatarajiwa kulibia taifa hii leo usiku ikiwa ni siku ya kumi na nane tangu kufungwa kwa baadhi ya idara za serikali kuu, huku mivutano kati yake na Wademokrati ikiwa juu kuswala fedha za ujenzi wa ukuta kwenye mpaka wa Marekani na Meksiko. Trump anafanya juhudi zote ili kuonyesha umuhimu wa kupata fedha za ujenzi. Alhamisi, Trump anapanga kwenda kwenye eneo la mpakani na Jumatatu, makamu wa rais Mike Pence aliwaambia waandishi wa habari kwamba kuna mzozo mkubwa kwenye mpaka wa Marekani na Meksiko, na kuwalaumu wa Demokrat kwamba wanakataa kufanya mashauriano ya kufungua tena idara kuu za serikali. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo ameanza ziara ya wiki moja huko Mashariki ya Kati, yakilenga zaidi suala la Iran na kundi la Islamic State. Alipowasili mapema leo nchini Jordan, Pompeo amesema anataka kutoa ujumbe wa wazi kuonyesha kuwa Marekani ina nia ya dhati kwa eneo hilo kushinda vita dhidi ya Islamic State na kuhakikisha Iran haidumazi tena udhabiti katika eneo hilo. Katika mazungumzo yake atakayofanya Jordan, Pompeo anatarajiwa kujadili hali nchini Siria, ambako utawala wa Trump unapanga kuondoa wanajeshi wa Marekani elfu ishirini. Kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong-un amewasili nchini China katika ziara yake ya siku nne ambako atakuwa na mazungumzo na rais wa China Xi Jinping. Kim amewasili mjini Beijing Jumanne asubuhi akifuatana na mkewe pamoja na maafisa kadhaa waandamizi. Kim amekwenda China kwa ukaribisho wa rais Xi. Hii ni ziara yake ya nne ya Kimu nchini China tangu mwaka jana, na kuna fununu kwamba huenda mkutano wa pili kati yake na rais Donald Trump wa Korea Kaskazini ukafanyika huko China. Mkutano wa kwanza ulifanyika nchini Singapore. Mawakili wa aliyekuwa waziri wa fedha wa Msumbiji Manuel Chang mapema leo wamedai kuwa kuendelea kuzuiliwa kwake Afrika Kusini kutokana na madai ya kutoa mikopo kiasi cha dola bilioni mbili, anazuiliwa kinyume cha sheria na kwamba anahitajika kuachiliwa mara moja. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, Chang ambaye amekanusha kufanya kosa lolote alisindikizwa kwenye mahakama ya Johannesburg na polisi wanne waliokuwa na silaha na kisha baadaye kurejeshwa nchini ya ulinzi baada ya jaji kuahirisha kesi ili kuruhusu upande wa mashtaka kujitayarisha kukabiliana na hoja za utetezi. Chang ameshikiliwa Afrika Kusini tangu Disemba 29 ikiwa sehemu ya kesi ya Marekani iliyopelekea washukiwa wengine kukamatwa mjini London na vilevile New York. unaendelea kukamata vitu ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka kwenye mtandao wetu wa www VOA swahili.com, yote haya pia yanapatikana, bila kusahau mtandao wetu wa VOA Swahili kwa njia ya Facebook. Moja kwa moja basi kutoka hapa Washington DC, mambo ni motomoto -moto. Harrison kama kama walivyosema, sasa tuangalie masuala ya teknolojia na moja kwa moja katika masuala ya teknolojia Harrison, leo tunaungana na mwenzetu Kennes Bwire aliyeko huko Las Vegas, Nevada, ambako kule saa hizi ni saa 12 na dakika 45 za asubuhi, mapema kwelikweli. Hapa sisi hapa ni saa mbili na dakika 45, basi moja kwa moja Kennes Bwire karibu kwenye Express, tuambie habari za Las Vegas, ukiwa unaangalia ufunguzi hii wa e, hii maonyesho maalum ya teknolojia huko Las Vegas. Hebu tueleze zaidi Kenneth Bwire, haya maonyesho, nini ambacho kinaangaziwa zaidi leo ikiwa yanaanza rasmi? Umezungumza nasi hapo jana, tueleze zaidi yale ambayo yanatarajiwa leo, na hasa ukiangazia zaidi haya maandalizi yenyewe yanafanywa na nani hasa? ni saa 11 dakika 45. Oh, kumradhi, ni sema 12, kwa mambo bado bado bado bado hadi mapema kumi na moja dakika arobaini na tano bado. Kwa hivyo unajua ulichonifanyia hii asubuhi, saa 11 alfajiri dakika 45, lakini wanasema Las Vegas watu hawalali, kwa hivyo hakuna hey, usiku au mchana. Kweli ni mji wa kipekee, mji ambao na historia zake na una sifa zake za kipekee katika maonyesho sande na kamao, ni kwamba mengi yanaonekana sasa kuendelea kutikisa ulimwengu wa teknolojia, robots zikichukua nafasi yake katika kufanikisha maisha ya mwanadamu na kuweza kufanya maisha yetu kuwa rahisi sana. Leo siku ya tatu ndio ufunguzi kamili. Tumekuwa tukifuatilia um, siku mbili za nyuma nilikuwa tukifuatilia yale ambayo tunayoyatarajia na yale ya mwanzo, yani kionjo tu ya mengi ambayo wanasayansi wametumia muda wao katika m... kipindi cha mwaka mzima fikira zao kuweza kutengeneza moja hadi ya nyingine. Mengi yamejitokeza kutoka katika masuala ya kilimo kuelekea masuala ya afya kuelekea masuala ya utangazaji na kila jambo limeweza kuangaziwa, alivyouliza Sande, kikubwa gani? Unajua, ikiwa ni asubuhi hivi, mtu anaanza kufikiria mlo, ni kwamba hapa kwa mm, kawaida tumetegemea haya magari ya kusimama na kukuuzia chakula, hujui chakula kilitengenezwa lini, hujui mkate ulitengenezwa lini, lakini mm, kuna kampuni ambayo inaitwa Wilkinson ambayo imetengeneza roboti ya wewe unaweza kuweka pale ofisini pembezoni, hata hapo studio kama inaruhusiwa, ili mradi unatumia eh, nguvu za umeme mm, na kujitengenezea mkate wako kwa dakika thelathini. Ile roboti inakuwa ishakupa mkate wako. Ah, unakula unavyotaka, virutubishi ambavyo umependelea wewe, ndio unaamua ufanye nini. Kama unataka mkate bado una joto, ukitaka mkate ni baridi, ukitaka mkate kidogo, ukitaka mkate kubwa, uamuzi unakuwa ni wako. Kwa hiyo hiyo ni mojawapo ya mambo ambayo unaweza ukajifanyia na huyo robot. Haya ni mambo mazuri sana. Na kwa upande pengine ya uteknolojia, ufumbuzi mwingine zaidi eh, katika masuala mengine ki, tama, ya yaki tuseme ya utangazaji na kadhalika, kuna mengine ambayo mnayatarajia. Kuna moja ambalo limenigonga kidogo akili. Unajua, mwaka jana kulikuja masuala ya wewe unaoandika kwenye mitandao kuweza kulindwa na yule ambaye anakutolea huduma hiyo, unakumbuka? Facebook ilijipata katika matatizo na wengi pia wakatoa maswala kwamba unapata matangazo ambayo hupendi. Sasa kuna kampuni ambayo imeunda kifaa kuweza kulinda yale mambo yote unayofanya kwenye simu yako pamoja na kwenye kompyuta yako nyumbani. Kampuni hii kutoka Udachi, basi imetengeneza kifaa ambacho wewe unaweza kutumia kuzuia matangazo kuingia kwenye simu yako mm -hmm. kuzuia mtu kufuatilia unachofanya yaani kuzuia mtu yoyote kabisa ama kampuni yoyote kabisa kujua nini ambacho kinaendelea kwenye simu yako kwa njia yoyote ile, na wana matumaini kwamba kifaa hiki kitaweza kuchukuliwa na watu wengi, anavyosema eh, mkurugenzi wa kampuni hiyo Winston Richard kwamba ni wengi wanatarajia hiki kifaa kitaweza kuleta mabadiliko makubwa. Lakini si hayo tu, kuna kubwa. Simu ambayo inaitwa LG no. kampuni ya LG, LG. Hii imeletwa simu ambayo inaweza jikunja, unaweza ikunja ukaeka mahali unataka na kuikunjua, na ni simu ambayo imeweza kufuatiliwa na watu wengi sana kuweza kujua inafanyaje kazi lakini unapofuatilia uh, ni kwamba si lg pekee kwa mfano samsung na huawei pia waliweza kutangaza lakini lg ndio imekuwa ya kwanza kufika sokoni na kutangaza eh, bidhaa hizi hapo pia haijafika hapa lakini imeweka matangazo yake kwenye mabango kuweza kuarifu wale ambao wanafanya wa, wa, wanakuja katika maonyesho haya kwamba ni mengi ambayo kampuni hiyo itakuwa inazindua. Unajua, Apple ni kampuni ambayo wengi wanasema inatengeneza vitu vya kifahari. Unapochimua simu yako, imeandikwa hapo, kupa heshima kivyako. Basi nafikiri hiyo simu inaojikunja itamfaa sana, kama kuweza kukunjwa na kuingiza mifukoni, watu wasindii hata kama amebeba. <laughs> <laughs> simu naye robot, na robot ya mikate. Basi unaporudi hivi, basi sijui umjie naye Aida. Uh, mm, roboti yenyewe unajua mikate, mikate. Mm. Tena pale ofisini ataoka <laughs> mikate mkate, itabidi tuzungumze na mkuu wa idhaa tutaweka upande gani? Asante sana, karibu tu na Aida, sio wapi, lakini asante sana. uh, Kennes Bwire ukiwa kule Las, ne, Vegas, Las Vegas Nevada, haya mambo hayo kama Ah, tukishatoka kule Nevada basi si tujimwama kidogo na mamziki. Uh, mambo ya kweli, tunapowaza kuhusiana na simu ya kujikunja, tuende wapi? Nafikiri tumsikize dada mwenye sauti moja, Murwa matata ya kumtoa nyoka pangoni, ukimsikiza nafikiri hivi. Lakini huyo anaitwa Ruby, sikia kitu hicho anavyoteleza namna ya kijaa kitu chake umekail yupo Mungu, hiyo kitu mara kabisa, kama unasikia hiyo kitu ilivyoimba, tena nateremka sana sana. Ulivyosema, sauti kweli ni ya kipekee mm, ya huyu dada Rubi na tunapotoka kwenye maswala ya mziki basi tunaingia kwenye hoja nchini, hoja kwa hoja. Kwa hoja. Hoja Kenya. Unajua, hata ni miezi kadhaa tu ambayo imepita, kulikuwa na siasa kali wakati wa uchaguzi wa rais mm -hmm. Uh, haya kaja ile handshake ya kiongozi wa upinzani na rais mm. kuanzia hapo mambo yakatulia vizuri, lakini mwisho mwisho wa mwaka pale Disemba, na sasa hivi tunapozungumza inaonekana kwamba siasa za Mwaka wa elfu mbili ishirini na mbili tena zimeibuka, watu wakizungumza na kubashiri nani atakuwa labda rais wa Kenya na nini, na inaonekana kama zinahujumu pia shughuli za maendeleo kwa kuwa ni kama kampeni tena zimeanza sasa hapa that. Kuna hawa Wakenya William Lusige na mwenzake Alisia Wacharo ambao wanazungumzia je, siasa hizi yeah, zimeathiri ama zinafaa kufanyika sasa hivi za uchaguzi wa mwaka wa elfu mbili na ishirini na mbili hebu tusikie hoja zao kwenye hoja kwa hoja. Uh, kwa maoni yangu mimi nawezasema kwamba hizi siasa za mwaka ambao unakuja ambao ni 2022 nawezasema kwamba zimeanza mapema tena sana, ambapo wanapata kwamba wanasiasa wanaulizana ama, uh, wako na ile tamaa ya kutaka kujua nani ambaye atakuwa kiongozi wa mwaka huu ambao unakuja elfu mbili ishirini na uh, mbili, ili hali bado kwa mwaka huu ambapo tuko bado hawajafanya yale maendeleo ambao wanafaa kufanya, hawajahudumia mwananchi, hawataki kujua uh, vile nani mwananchi anaishi ama vile mwananchi anavyoendelea, mpaka tuweze kufika huu mwaka ambao unakuja una 2022 naweza sema kwamba viongozi wetu wa Kenya wana tamaa nyingi tena sana, maanake wanajijali wao wenyewe, maanake siwezi sema kwamba wale ambao wanataka kuridhi, wanataka kuridhi waweze kufanya maendeleo, la hasha, wote wanataka, wanataka, uh, wana wanataka tu cheo uh, wanataka hizo nguvu za kuwa wanasiasa, wanataka tu huo uongozi tu hakuna chochote ambacho wanafanya, wanatuumiza sisi kama wananchi, ambao hata mi nadhani kwamba tumekata tamaa kwa sababu yao viongozi ambao wako hivi sasa. Maanake hakuna ambaye anajali mwananchi wa sasa, wanajali tu matumbo yao wao wenyewe. Unapata hata kwamba kuna wale ambao wanalumbana, malumbano yamezidi sahii sababu ya kwamba ati ohh, huyu ni kama wanataka yule awe rais mwaka inaokuja 2022. Sasa unashindwa huu kiritimba ambao unaendelea sasa ni wanini wautu watuhudumia sisi kama wananchi one step at a time Siasa zinaonekana ni tayari kwamba zishaanza mapema, kwa sababu kuna ule mvutano katika chama cha Bibilia ambacho ni chama ambacho kinaongoza na pia kuna ule msukumo kutoka upande wa upinzani, lakini madhara makubwa yameweza kujitokeza kimaii kuwa, manake kumekuwa na madai kwamba baadhi ya eno zimekuwa zinanufaika, ikiwa wale ambao wanatarajia kuweza kuibuka washindi katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili wanaona hayo ndio maeneo wanaoweza kupata kura, huko ndiko kupeleka maendeleo. Na sana tumeona baadhi ya maeneo ya kama vile eneo la magharibi lilikuwa limetokea miradi zaidi, huku wengine wakisema eneo kama vile la kati limeweza kutengwa, maanake si wengi wanatarajia kwenda kupiga siasa kule. Kwa hivyo siasa zimeanza mapema, ane alio zaidi ya miaka mitatu kabla wakuu uh -huh. Na wale ambao wanaumia zaidi ni wale wapiga kura wa kawaida. Mambo hayo umeyasikia, eh? wapiga kura wa kawaida wanaumia mm. Manake, ni kama wamerudishwa tena kwenye siasa ilhali ahadi za kwanza bado hawajazipata hawa, hawa bado. Lakini ndivyo mambo yalivyo. Ni kwenye ulingo tu wa siasa huko nchini Kenya, kwenye hoja kwa hoja. Na sasa Sande, kuna swali tulilouliza jana tukauliza, je, unajua madhara ya kujichumbua, ni ngozi za kubadilisha rangi ya ngozi? Wamesema nini? Haya, Filbert Jonathan Kenshambi anasema mimi moja kwa moja, anaona kwamba ngozi huathirika. Na Damian Fabiano anasema mwisho wa siku unaweza ukabadilika ukawa kama kinyago usipoangalia, mm -hmm, endapo utajichubua. Aha, utaweza kufanya nini kuridhika kiuchumi, kijamii na kiafya? Jiulize kwanza, hivyo ndivyo anavyouliza Abdul Hafidh. Edward Mayenga anasema binafsi mimi sipendi, na hakuna kitakacho nishawishi kubadili asili yangu ya ngozi yangu, najipenda kuwa mwafrika halisi. Lakini kama muda unakimbia, tukiangalia harakaharaka kwenye mitandao yapya yanayotamba huko nchini Kenya, Tanzania na Afrika Mashariki. Uh -huh. Kwa moja kwenye mitandao, basi kama nilivyosema, ukirudi tena kwenye siasa za nchini Kenya ni kwamba rais uh, uh, Uhuru Kenyatta wakati akiwa pwani na nafikiri bado yuko kule pwani, wakiwa naye Raila Odinga kiongozi mm -hmm. wa upinzani aliwakashifu baadhi ya wanasiasa wanaomlaumu wana kwamba hapeleki maendeleo kwenye eneo alikotokea, eneo la kati mwa Kenya yani central Kenya. Na akiwa kule alikasirika kweli sande, akakadhabishwa na matamshi ya wanasiasa na akasema wale ni washenzi. Basi apo sasa, lile jina washenzi limekera wengi na wanasiasa kadhaa pamoja na wafuasi wao wamejitokeza na tayari, tunapozungumza siku moja baada ya matamshi hayo, wameshatoa shati ambazo zimeandikwa washenzi. Wengine wanasema sisi ni washenzi na mambo mengine mengi. Kwa hivyo hilo ni jina ambalo limetanda sana miongoni mwa wanasiasa, lakini sasa mjadala uh, ambao umeibuka ni kwamba msitusemee, si wakenya wote walio washenzi. Labda kuna wale aliosema, wanaomkashifu wanasiasa kadhaa, na ila wasiweke watu wote ndani ya yeah kashfa hizo moja kwa moja huko kwenye Instagram kuna picha ya John Travolta. Kama unamkumbuka John Travolta, wewe ni mhenga wa pilamu. Zamani yeah, amepiga picha akiwa amekata upara kabisa, akasema nawatakieni wote mwaka mpya, natumaini nimepata mwaka mpya mwema, akiwa na mtoto wake. Ela sasa akabadilika kabisa, hata uwezi kujua ni yeye, maana amenyoa upara mmoja kwa mmoja, unang'aa na ndevu kafuga, kila mtu anajuiza kulikoni. Mwonekano mpya uh, wa John Travolta <laughs> akiwa na mwanaye, ela kwenye, kwenye Instagram. Instagram hiyo hiyo inatamba na mwanamke mmoja alikamatwa na polisi huko Columbus, Ohio. uko hao Ohio, sio Columbus, Ohio, yule mwanamke akakimbia na kuondoka na gari la, la polisi ah. Sababu <laughs> ni magumu kwelikweli, kafanyaje? Hakuna mtu anajua, lakini alibeba gari ya polisi na kuendesha na kuondoka <laughs> sawa, sawa, mwenzangu. baadhi aa ya, ya, ya mitandaoni. Kutoka hapa studioni, jina langu Harrison Kamau langu jina Sandey Shomari, msikilizaji, usikose matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili yakiendelea hii leo motomoto, na kutakia alasiri njema na kwaheri.